za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Hii ni RFI ya Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salaam nchini Tanzania. Karibu katika ungo ya pili ya matangazo yetu ya asubuhi. Wadau mbalimbali waikosoa hatua ya mahakama nchini Burundi kuwatia gerezani wanafunzi watatu wa shule ya msingi kwa tuhuma za kuharibu picha ya rais. Mkutano wa viongozi wa muungano la muka waendelea leo huko Brussels nchini Ubelgiji, na umoja wa Ulaya wakubali mpango wa Uingereza kuchelewa kujiondoa katika umoja huo. Mkutano wa viongozi wa Lamuka unaendelea leo huko Brussels nchini Ubelgiji, ikiwa ni zaidi ya miezi miwili na nusu baada ya uchaguzi mkuu wa rais nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mkutano huo unafanyika wakati mgombea wa muungano huo Martin Fayulu akiendelea kudai ushindi. Viongozi hao ni pamoja na Martin Fayulu, Jean Pierre Bemba, Freddy Matungulu, Adolf Muzito na Antipas Mbusa Nyamwesi wanatarajia kukubaliana kuhusu mkakati wa pamoja kuondokana na mzozo wa baada ya uchaguzi. Mkutano huo ulioanza jana Alhamisi unaweza kuendelea hadi Jumamosi ili kutoa nafasi kwa Moise Katumbi kushiriki. Licha ya kuelezwa kwamba viongozi hao wameendelea kuwa kitu kimoja, kukosekana kwa Moise Katumbi katika mkutano huo kumezua shaka. Katumbi anawakilishwa kwenye mkutano huo na Frederik Bola, mmoja mion, miongoni mwa washauri wake, anaeleza hapa sababu za Katumbi kutaonekana kwenye vikao hivyo. Ana tatizo kubwa la kutatua nje ya nchi kwa sasa. Bwana Katumbi bado yupo ndani ya Lamuka na yuko pamoja na rafiki zake ndani ya Lamuka, atakuwa na wenzie bila shaka, wakati wa kutamatisha vikao kuhusu uwezekano wa kuanzisha mazungumzo na rais Felix Chilombo Chisekedi, washiriki katika mkutano huu anaona kuwa hawawezi kukataa mazungumzo, lakini kubwa zaidi ni kufahamu ajenda ya mazungumzo. Jean Jacques Mungani ni mratibu wa kimataifa wa muungano la Muka si, uh: iwapo uwezekano wa kuzungumza na waliotuibia ushindi fitur utajitokeza hatuwezi kukataa, lakini huo ni mchakato ujao. Jean Pierre Bemba, Moise Katumbi na Martin Fayulu wamekuwa wakijadiliana katika siku za hivi karibuni kuhusu kufanya maamuzi kati ya kuendelea kudai ukweli kuhusu uchaguzi au kuunga nguvu moja kwenye upinzani kwa ajili ya kujiandaa na chaguzi zijazo. Nchini Burundi, wadau mbalimbali wameikosoa hatua ya mahakama nchini humo kuwatia gerezani wanafunzi watatu wa shule ya msingi kwa tuhuma za kuiharibu picha ya rais iliyo katika vitabu vyao vya shule. Kutoka Bujumbura, mwanahabari wetu Juvenal Bigirimana ametuma ripoti ifuatayo. Wadau mbalimbali waliohojiana na idhaa hii lisha ya kukiri kuwa hakika kosa lilitendeka, lakini pia wanakosoa uamuzi huo wa kuwapeleka gerezani wanafunzi hao. Wanafunzi wengine wanasema kuelewa kuwa kuharibu kitabu cha shule ni kosa, lakini kwamba halistahili kifungo. Kwa kwela, wana, hao wanafunzi wamefanya makosa, lakini kupita wanawapeleka jela nde, wangewaacha tu wakawapa ingine adhabu wakaendelea wanasoma. Wanafunzi walifanya <laughs> makosa kuharibisha hivyo vitabu kuharibisa kwenye pisa ya rais, wani bawachie yeye waende shuleni waongee na kiongozi kwa pande wao. Wazazi wanasema kuwafunga watoto hao ni kuharibu maisha yao, na wanaomba wanafunzi hao wasamehewe. wa sioni kama wangestahili kufungwa, kwa sababu kimfunga mtoto ambaye anasoma ni kama vile umemkatishia maisha yake. Nafikiri viongozi wa shule wangetafuta adhabu nyingine, zipo kuchukua hatua ya kuweka gerezani au wanafunzi ni sio mpango sahihi, kwa sababu mwanafunzi unapomweka kule atatoka na fikira zingine. Sasa mwanafunzi unamkatisha masomo, unakuwa na maana gani? Naye Haruna Hunduwiga, mwalimu pia mtaalamu wa masuala ya elimu, yeye anaona kuwa pengine sheria ya shule ndiyo ingetumiwa kuadhibu wanafunzi hao. E, naweza kusema kwamba sheria za masomo ziko wazi. Mtoto anapokuwa ameharibu, amechafua kitabu, anaadhibiwa kwa mjibu wa, wa, wa sheria ya shule ikiwemo pamoja na kuweza kukirejea wanafunzi hao walikamatwa wakiwa jumla ya sita. Ilikuwa tarehe kumi na mbili mwezi huu, na jopo la majaji lilipokutana likaamua watatu wachiwe huru huku watatu waliosalia wakipelekwa jela wakisubiri kesi yao iendelee. Jivenal Bigirimana, Bujumbura, RFI Kiswahili. Mtoto mchanga aliyekuwa na umri wa miezi sita amethibitika kufariki dunia baada ya kuugua ugonjwa wa Ebola mashariki mwa DRC mjini Bunia, wizara ya afya imethibitisha. Bunia, mji wenye takriban wakazi laki tatu, ni mji mkuu wa jimbo la Ituri ulioko jirani na jimbo la Kivu Kaskazini, ambako jitihada zinafanyika ili kutokomeza virusi vya Ebola tangu mwaka jana mwezi wa nane. Mtoto huyo ni miongoni mwa vifo mia sita na kumi kati ya visa mia tisa themanini ilivyorekodiwa wizara ya afya imeeleza. Ni rasmi sasa, rais wa Ufaransa Emmanuel Macron hatohudhuria sherehe za maadhimisho ya miaka 25 tangu kutokea kwa mauaji ya kimbari nchini Rwanda yanayotarajiwa kufanyika Aprili saba. Badala yake atawakilishwa na hiv bev Mbungi, kijana mwenye umri wa miaka 29 mzaliwa wa Kigali ambaye baada ya wazazi wake kuuawa mwaka elfu moja mia tisa tisini na nne akiwa na umri wa miaka minne, familia moja ya Ufaransa huko Bretanye ilimwasili. Uhusiano baina ya Ufaransa na Rwanda umeendelea kuboreka katika siku za hivi karibuni baada ya viongozi wa mataifa hayo kukutana mara kadhaa na hata Ufaransa kuonyesha uungwaji wake mkono katika uteuzi wa aliyekuwa waziri wa mambo ya nje wa Rwanda Louis Mushikiwabo kuwa katibu mkuu wa shirika la kimataifa linalozungumza lugha ya Kifaransa la Francofoni. Baada ya ziara yake katika nchi za pembe ya Afrika hivi karibuni, ofisi ya rais inasema haiwezi kujiweka hatarini kwa kwenda kukosolewa hadharani huko Kigali. Jukumu la Ufaransa katika mauaji ya kimbari kupitia operesheni yake Turquoise haijasahaulika. Hive Brevie anasema kwake ni heshima kubwa na alama ya uaminifu ni heshima kubwa kwangu na ishara ya uaminifu. Mie hasa kwamba nimezaliwa nchini Rwanda, kuna kitu maalum kwa ajili yangu. Sasa i, ni juu ya kuimarisha mazungumzo baina pili kwa pili kwa pili kpole, ya nchi mbili. Ujumbe wa kwanza ni kusema kuwa Ufaransa inatoa pole katika kumbukumbu hii ya kuathirika kwa mamia na maelfu ya watu waliouawa na kuhakikisha kwamba bila shaka hii haitokei uh, tena. Ujumbe wa pili ni kuangalia kwa siku zijazo kufanya kazi maswala ya maslahi ya pamoja kuhakikisha mkakati ulioanzishwa so, na marais wawili kuhusu maswala ya so, usalama so, uboreshaji so, so, so, usawa wa so, so, kijinsia yanaendelea. Wanajeshi wa Ufaransa katika operesheni Turquoise nchini Rwanda mwaka elfu moja mia tisa tisini na nne wanatuhumiwa kushindwa kuzuia mauaji haya ya kimbari dhidi ya Watusi, ambapo kwa mujibu wa Umoja wa Mataifa watu laki nane, asilimia kubwa wakiwa ni Watusi, waliuawa. Unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia shortwave katika frekuensi 11790 kilohertz mita bendi 25. Ni saa mbili na dakika thelathini na saba kwa saa za Afrika Mashariki. Rais wa Sudan Omar Al Bashir amepunguza muda wa kutumikia adhabu ya kukiuka tahadhari ya usalama nchini humo kutoka miaka kumi hadi miezi sita, wakati huo waandamanaji wakiendelea kujitokeza kupinga utawala wake. Maandamano makubwa yameshuhudiwa nchini humo tangu mwezi Disemba, ambapo Rais Bashir alitangaza hali ya tahadhari ili kukabiliana na maandamano ambayo yamekuwa changamoto kubwa kwa utawala wake wenye takriban miongo mitatu. Wakili Wajuangagina ni mchambuzi wa siasa akiwa Nairobi nchini Kenya. Kitu ya kwanza inaonyesha kwamba waandamanaji wameshinda vita dhidi ya sheria iliyolete ya kuwafunga wakiandamana kwa hivyo, sasa tatazamia tu kupunguza, alafu baadaye kuitupilia mbali kabisa. Kwa hivyo, hiyo ni ushindi kwa Wanasudani ambayo wanataka mabadiliko na ambayo wamekuwa wakiandamana. Kwa hivyo, hayo yote ni ushindi, kuna mabadiliko kwa siasa ya Sudan na hatimaye lazima ana anafikiria jinsi kumutoka mamlakani. Wakati huu ni sauti yake wakili Juangagi, na mchambuzi wa siasa akiwa Nairobi nchini Kenya. Ongezeko la mashambulizi ya kigaidi nchini Burkina Faso linaongeza tishio la usalama katika mataifa jirani, kwa mujibu wa vyanzo vya kiusalama na wachambuzi. Benin, Ghana na Togo zimelazimika kuchukua tahadhari dhidi ya mashambulizi ya kijihadi kufuatia makundi yenye msimamo mkali yenye mahusiano na kundi la Alkaida kuimbisha usalama katika taifa jirani la Mali. Ni wiki moja sasa tangu pale kimbunga Idai kilipopiga ukanda wa kusini mwa Afrika, ambapo ripoti zimedai watu 56 wamepoteza maisha nchini Malawi, 139 huko Zimbabwe na watu 242 nchini Msumbiji. Wakati huu jitihada za kuwaokoa waliokwama kwenye paa za nyumba na juu ya miti zikiendelea, Umoja wa Mataifa tayari umetoa yuro milioni 20 kutoka kwenye mfuko wake wa dharura, huku ukiwa na uhitaji wa misaada zaidi. Kwa wakati huu ni kuratibu tathmini tendaji mbalimbali ili kupima mahitaji. Lakini Vanessa Hidna, afisa wa mawasiliano katika ofisi ya Umoja wa Mataifa inayohusika na mambo ya kibinadamu, anasema jumuiya ya kimataifa iko tayari kutoa misaada. Umoja wa Mataifa umetoa fedha za dharura ili kukidhi mahitaji, lakini kunahitajika kiasi kikubwa, hivyo tunafanya kazi na wadau mbalimbali kwa ajili ya kupata ufadhili zaidi. Mkuu wa Umoja wa Mataifa anayeshughulikia masuala ya kibinadamu tayari ametoa euro milioni 20 kutoka katika mfuko wa dharura wa Umoja wa Mataifa, lakini hii haitoshi kukidhi mahitaji yote katika nchi zilizoguswa na mafuriko. Inakadiriwa kuwa watu milioni moja na laki saba wanahitaji msaada nchini Msumbiji. RFI, Radio France Internationale. Viongozi wa Umoja wa Ulaya na Waziri Mkuu wa Uingereza Theresa May wamekubaliana juu ya mpango wa muda mfupi wa kuchelewesha hatua ya Uingereza kujitoa katika umoja huo. Uingereza awali ilikuwa imewekewa Machi 29 mwaka huu kwa muda wa mwisho wa kutekeleza mpango wake wa kujiondoa rasmi, na sasa Umoja wa Ulaya umekubali kusubiri mpaka Mei 22 kama wabunge wa Uingereza wataidhinisha mkataba wa kujiondoa juma lijalo. Waziri Mkuu wa Uingereza Theresa May anasema Uingereza ina nafasi ya kuchagua kujiondoa bila mkataba au kutafuta njia mbadala. If Parliament does not agree a deal next week, The EU Council will extend Article 50 until the 12th. Kama bunge litakataa mkataba wa kujitoa kwenye Umoja wa Ulaya wiki ijayo, baraza la Umoja wa Ulaya litafanyia mabadiliko ya kifungu husika na kutuongezea muda. Katika hatua hii ndiyo tutajua kama Uingereza itajiondoa kwenye Umoja wa Ulaya bila mkataba au kutakuwa na mpango mwingine mbadala. Kama tutaongezewa muda hii ita, itamaanisha kwamba Uingereza itashiriki katika uchaguzi ujao wa bunge la Umoja wa Ulaya. Na kama nilivyowahi kuwaeleza itakuwa kitendo kisicho sahihi kwa Uingereza kupiga kura katika uchaguzi miaka mitatu baada ya kupiga kura ya kuamua kujiondoa kwenye umoja wa Ulaya. ni sauti ya Waziri Mkuu wa Uingereza Theresa May. idadi ya watu waliofariki dunia katika ajali ya kivuko kaskazini mwa Iraq imeongezeka na kufikia mia moja. idadi kubwa ya abiria walikuwa wanawake na watoto ambao hawakuweza kuogelea kwa mujibu wa mkuu wa shirika la ulinzi mjini Mosul. Idadi ya vifo vilivyotokana na mlipuko mkubwa katika kiwanda cha kemikali mashariki mwa China imeongezeka na kufikia 47 na kuwa ajali mbaya zaidi kutokea kiwandani nchini China katika kipindi cha miaka hivi karibuni. Zaidi ya watu mia sita wanapatiwa matibabu kufuatia eh, majiraha waliopata katika mlipuko mkubwa uliotokea jana Alhamis kiwandani Yancheng kwa mujibu wa serikali. Watu saba wamefariki dunia, wengine saba kujeruhiwa baada ya gari moja kuvamia umati wa watu na kuwagonga katikati mwa China kabla ya dereva wa gari hilo kuuawa kwa kufyatuliwa risasi na polisi. Majeruhi walipelekwa hospitali kufuatia ajali hiyo ya mapema sana mjini Zoyang chimboni Hubei. China imeshuhudia mfululizo wa visa kama hivi katika siku za hivi karibuni. Nikushukuru sana uh, Martha Saranga. Nianze na taarifa hii ya uh, mchezaji wa kimataifa kutoka kule Ureno, ambaye anakipiga katika klabu ya Juventus ya huko nchini Italia, Cristiano Ronaldo ametozwa faini ya Euro elfu ishirini. Uh, hii imekuja wakati kulikuwepo na wasiwasi huenda angelifungiwa kucheza uh, mechi ijayo wakati ambapo Uh, hii imekuja baada ya Cristiano Ronaldo wakati alipofunga bao uh, la ushindi, kitendo alichoonyesha, chukua mikono miwili akaweka eneo la uh, eneo la, la siri na kuonyesha ishara kwamba sijua alimaanisha nini hivyo, uh, shirikisho la soka kule barani Ulaya mm, likafanya uchunguzi na hivyo ametozwa Euro elfu ishirini badala ya kukaa nje ya uwanja kwa mechi moja. Na, lakini nahodha wa timu ya taifa wa Ubelgiji hapo jana Uh, baada ya ushindi wa timu yake ya Diable Rouge ambao walifunga Urusi mabao matatu kwa moja na kesho sasa uh, anate, anasherekea ushindi uh, ba, ikiwa ni bao lake la m, ikiwa ni mara ya mia moja tangu kuitwa ndani ya, klabu ndani ya timu yake ya timu ya taifa uh, ya Ubelgiji ama Le Diable Rouge uh, jana pia Poland ilicharaza Austria bao moja kwa bila, lakini hii leo tunatarajia kuona Ufaransa ikishuka uwanjani kumenyana na Moldova, wakati Luxembourg ikicheza na Lithuania. Ukraine watacheza na Ureno, Uingereza watapepetana na Czech no. Hizi ni mechi za kuwania kufuzu uh, kombe la Ulaya msimu uh, mm. huu. Na sasa tunaangazia dundu za habari za magazetini na Victor Robert wile habari za asubuhi. Uh, salama kabisa Martha, ni anzie kule nchini Uganda na gazeti la Daily Monitor likiandika serikali ya Museveni yatenga trilioni mbili eh, kwa ajili ya ujenzi wa bwawa la kuzalisha umeme la Isimba. Lakini gazeti la Daily Nation la Kenya lenye limeandika habari kuhusiana na Kenya na Somalia zashindwa kuafikiana kuhusu mvutano wa mpaka baina ya nchi hizo mbili, na sasa swala hilo ni dhahiri litaamriwa na mahakama ya kimataifa ya haki. ICJ. Lakini New Times la Rwanda lenye limeandika habari, rais wa Rwanda Paul Kagame ahitimisha ziara yake ya kikazi ya siku mbili nchini Angola, na Le Potentiel la DRC linasema Marekani yaonyesha kuunga mkono sera za rais Felix Tshisekedi lakini yamtaka achukue hatua juu ya mauaji ya wataalamu wa Umoja wa Mataifa waliouawa nchini humo. Le Figaro la Ufaransa limeandika kuhusu Umoja wa Ulaya kukubali kuchelewesha mpango wa Uingereza kujiondoa kwenye umoja huo. Na magazeti ya Tanzania Nikianza na Mwananchi katika ukurasa wake wa kwa kwanza, "Ujerumani ya mwahidi makubwa", eh, Ujerumani ya makubwa Ujerumani ya mwahidi JPM kiwanda kikubwa, ni ahadi ya kansela Angela Merkel. Na gazeti Habari Leo lenyewe pia likiandika juu ya habari kama hiyo eh, lakini pia kukiwa na habari nyingine, "Katari kuimarisha ushirikiano na Tanzania", wakati gazeti Tanzania Daima likiandika mafuriko ya mali msefu na zito ya ifuta kafu Zanzibar, maelfu wachukua kadi za ACT Wazalendo, na gazeti Majira likiandika Maalim sefu azidi kuisambaratisha kafu, wakati gazeti Mtanzania lenyewe limeandika tetemeko la ardhi latikisa mikoa minne, na Nipashe likiandika wahamiaji haramu baroni, eh, mikopo ya elimu. Na sasa nampisha Ali Bilali katika muziki juma Makala ni muziki juma. Mpenzi msikilizaji, mimi ni Ali Bilali inakukaribisha Radio France International, kujiunga nami tena katika makala haya. Leo niko na mwanamuziki wa kitambo kabisa, anaitwa Madais. Kwanza kabisa, karibu kwa mara nyingine tena RFI Kiswahili. Asante sana kwa kunikaribisha RFI Kiswahili nam. Labda Madais, kwa sasa unatamba na kibao gani? Ya, kwa sasa natamba na kazi ya nibebe ni bebi ndio track mpya ambayo imetoka nikiwa na Jinako. Jinako kwa nini na sio mwanamuziki mwingine? Uh, jinako ni msanii ambaye nimekuwa na feel kazi zake kuanzia kipindi cha nyuma, so this time ni, it, ni, ni, ni, bora kaona tufanye kitu pamoja, kwa sababu watu wengi wanajiuliza kwa nini sifanyi collabos. Collabos natafuta kawaida mtu ambaye unajua, yani hapa tutaendana au tutafanya kazi vizuri na najua yes, kuna wasanii wengi lakini, Jinaco ana namna yake ya kipekee, yani style zote anaenda melodies, ana melodies nzuri sana, huwa anapenda melodies zake like. Ndio maana mmeshirikiana naye, lakini kweli najua kuna wasanii wengine, ila hii track ni bebe ni, niliona kwamba Jinaco ndiye atafaa zaidi namna. Sasa tusikilize kibao chenyewe ni bebe. Ukiangalia miaka hiyo ya nyuma pale mlipoanza muziki na sasa, unafikiri kuna mabadiliko ni yapi? kuna mabadiliko kwenye kazi yes, ya muziki, especially bongo flavor. Ukiangalia sisi miaka yetu wakati tunaanza na kwa sasa, kuna mabadiliko watu, kuna events na wameanza at least kujitahidi kulipa vizuri, malipo sio kama ya zamani, ilikuwa ni, yani unajikuta kwamba zamani walikuwa watu, malipo yanakuwa madogo but this time wamejitahidi sana kwa at least wanaanza kuendelea mbele. Na unaangalia production yenyewe, zamani tulikuwa pia tuna production nzuri, lakini sio zote, sio, walikuwa watu wachache sana. Kwa sasa hivi unajikuta kila sehemu unaenda, kwamba kuna utakuta mtu anafanya kazi yake vizuri, na wanaendelea wanaendelea kujituma kuweza kuendeleza ile production quality, nini uh, videos ukiangalia sasa hivi quality ya videos ni tofauti sana na sisi tulipoanza. Ukiangalia video zetu za nyuma utacheka sana yani. Uh, kila mtu alikuwa anafanya anavyojua, lakini right now watu wamejitahidi, wamejikita kwenye hiyo sanaa kwamba wanafanya kitu kizuri, unaona so ndio, ndio kitu ambacho nakiona kwa sasa. Unaona, hivi karibuni ulikuwa nchini Tanzania, tumeshuhudia tamasha zako katika maeneo mbalimbali mbali, labda unaweza kuwaeleza wasikilizaji wetu ilikuwaje? Ndio, hivi karibuni nilikuwa Tanzania na nimefanya matamasha kadhaa na kweli uh, Response ilikuwa nzuri sana. Watu walikuwa wamemiss kazi ile kwamba hawajeniona kwa muda, so yani walitokezea watu, walijitokezea na walikuwa yani kwa sasa so, ni kwamba mtu anauliza ni lini, kwa sababu wengine hawakujua hata hayo niliyoyafanya, so mnifanya tu just nani, uh, mostly uh, set ndogo acoustic, nyingine of course, nyingine ya Dar es Salaam ilikuwa ni ilikuwa ni live na ni full uh, band, lakini watu walifurahia sana walifurahia sana na kwa sasa ukiangalia kwa upande wa kanda ya Ziwa, tumeamua kwamba tutafanya konsert kubwa hapo baadaye. Na kwa sasa, Madais yupo wapi na anafanya nini na tutarajie nini hapo baadaye? Mimi nipo Finland kama kawaida, huu ni mwaka nadhani wa kumi na nne nipo Finland na kazi yangu ni mziki. Jamani, nafanya mziki na naendeleza sana kama kawaida, au sio? Ndio nipo uh, Baadaye nadhani itabidi watu watarajia album. Nafikiria kufanya album ya acoustic uh, ambayo nimekuwa nikiandaa kazi zake, na nadhani very soon itabidi nianze kurekodi hizo kazi ili ziweze kutoka. Ndio nachopanga kwamba ni wana album ya acoustic, na hapo baadaye labda tutaangalia kama nitotoa hata zile compilation ya kazi zote ambazo nimekuwa nikifanya. Je, una ujumbe wowote kwa mtu anakusikiliza muda huu ah? Kwa ndugu msikilizaji, mi nachoweza kusema kwamba asanteni sana asanteni sana. Kwanza nitoa shukurani kwa ule ushabiki wenu na spot, yani, mnatoa spoti kubwa sana kwa sisi wasanii so kwa hiyo mi nashukuru kwa hilo, na jueni kwamba kazi zinakuja. Wengi wamekuwa wakisema wanakaa kimya sana, kweli nakaa kimya sana lakini kwa sasa naombeni mjue kwamba au nataka mjue kwamba Sitokuwa kimya sana, itabidi e, niwe nadhani kila wakati, naachia kitu ili tuweze kwenda sambamba, au sio? Sababu najua yani, malalamiko nimepata mengi na mnashawasikia. So kwa hiyo tunaanza na Nibebe alafu kitu kingine kitakuja. Kwa hiyo asanteni sana kwa upendo wenu na sapoti yenu ya kila wakati na washukuruni sana, tuendelee. Ukitaka kujua kinachoendelea kwenye kazi zangu nifuatilie tu kwenye mitandao ya jamii. Uh, tafuta Mad Ice Official, Instagram, Facebook, YouTube, Twitter, zote ni Mad Ice Official, unakuwa unanipata tu, na kingine ni kwamba video ya nibebe inakuja hivi inakuja hivi karibuni, very soon. Nadhani next week video pia itakuwepo, utakuja kupata kuiangalia. Asante. sexy wote mama yen Masha kuna kunyamazeni Oh kama laika nimeshushiwa wewe Umekuja kunituleza kiwewe Nitake nini tena na nisipewe Vyangu vyangu na kile ya mwenyewe Sitamani, sitamani Makuru mbembe hakia nani Sipi ndiwe mitani Wanipandisha thamani. Na msikilizaji, hadi hapo hatuna la ziada kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Mimi ni Martha Saranga, msimamizi wa matangazo haya amekuwa Victor Robert, wile mitamboni ni Emmanuel Mbando, na kutakia ijumaa karimu. Mungu kanipa zawadi wazama uradi uzuli ndo lakotaji na mahitaji. uh, mimi na kipaji cha maridadi, achana na no baba shaji babashaji wanajinadi tafata dini na hitikadi, ili mradi nkizi mahitaji tuzidi kumwomba Mungu ye ndo mpaji. Kuzalwa mwanaume mateso mapenzi bila pesa ficha kesho chani limeleo ili tuvune kesho pate walekeo na tupunguze mazito mapenzi ni mfano wa bahari tuichunze siri apita njio, si kariri, siwezi kuamua kwenda mbali, kati unanipenda na kunjali, tuombe Mungu na tuswali. Yeah. Ndivyo tunavyotamatisha matangazo yetu ya asubuhi kutoka hapa Dar es Salaam, Tanzania. Usikose kujiunga na sitini itakapotimu saa 12 kamili za jioni kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Martha Saranga na kutakia Ijumaa karimu.