Ni saa mbili na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, saa moja na nusu za asubuhi kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia kutoka Dar es Salam, Tanzania. Martha Saranga. Mahakama ya juu nchini Uganda yasema bunge lilifuata sheria wakati wa kuondoa kipengele tata cha ukomo wa umri wa kuwania urais nchini humo. Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta asema hatua ya kuzungumza na kiongozi wa upinzani Raila Odinga haikulenga kukivunja chama cha Jubilii. Na mawakili wa Trump wafurahishwa na ripoti ya uchunguzi dhidi ya rais huyo baada ya kushutumiwa kuwa alisaidiwa na Urusi kuingia madarakani. Karibu katika ngo ya pili ya matangazo yetu ya asubuhi, leo Ijumaa Aprili 19 mwaka 2019. Mahakama ya juu nchini Uganda imeamua kuwa bunge lilifuata sheria wakati wa kuondoa kipengele tata cha ukomo wa umri wa kuwania urais nchini humo, uamuzi ambao unampa nafasi Rais Yoweri Museveni mwenye umri wa miaka sabini na nne kuwania tena mwaka ujao. Kutoka Kampala yake Kenneth Lukwago anaeleza zaidi. Majaji wane wa mahakama ya juu ikiwa ni pamoja na jaji mkuu Bat Katurebe waliamua ya kwamba bunge alikufanya makosa kurekebisha katiba, lakini majaji watatu walilaumu bunge na kusema ya kwamba kurekebisha katiba na kuondoa kikomo cha umri wa mutu kuwania uraisi ilifanywa vibaya. Upande wa serikali umekaribisha uamuzi huu na naibu mkuu wakili Mwesi Gwarukutana akielezea kuwa ni wa wananchi wa Uganda. They confirm that all we did was within the constitutional limits. Walisema kwamba lolote tuliofanya ulikuwa ndani ya mipaka ya katiba. Ni ushindi ya wananchi wa Uganda. It is Ugandans that have won. Kiongozi wa zamani wa upinzani katika bunge, Winnie Kiza, anasema huenda watatafuta ukweli wa mambo kwenye mahakama ya Afrika Mashariki na watu wa Uganda. There is still the option of the huenda tutaenda kwenye mahakama ya Afrika Mashariki na kwa watu wenyewe. Mmoja wa wanasheria aliyoushika katika suala hili Hasani Malee Mabilizi alitoa maoni yake. Rais Museveni hakushinda na majaji wengi. Tumemuonesha ya kwamba mahakama hawakubaliani na yeye sana. Uamuzi wa mahakama makuu una maana kuwa rais Yoweri Museveni na wengine chini ya miaka 35 na zaidi ya miaka 75 wanaweza kugombea uraisi bila vikwazo vya kisheria. Hapa ni maoni ya wananchi hapa mji wa Kampala. Mahakama hapa Uganda hayawezi kufanya ukweli. Mimi nimesikiliza vizuri, wakasema wabunge walifanya makosa mara mingi, lakini tena wanasema kwa upande wengine walifanya vizuri, na kwa hivyo sina furaha. Kenneth Lukwago, Kampala, RFI. Marekani imefurahishwa na amri ya utawala mpya wa kijeshi nchini Sudan kuachilia huru wafungwa wa kisiasa na kufuta amri ya kutotoka nje usiku, wakati huu ikituma mjumbe kushawishi demokrasia kushika hatamu nchini Sudan. Makila James, kaimu waziri wa mambo ya kigeni wa Marekani anayeshughulikia masuala ya Afrika, anaelekea Khatum wikendi hii. Rais wa DRC Felix Chisekedi ametembelea kijiji cha Mukwija wilayani Kalehe jimboni Kivu Kusini kuwafariji baada ya mili ya watu kumi na mmoja kutoka kijiji hicho kupatikana katika ziwa Kivu baada ya boti waliokuwa wanasafiria kuzama Jumaa hili ikiwa na mamia ya watu. Mwandishi wetu Chube Ngurumbi anaeleza zaidi. Rais wa Kongo Felix Kisekedi akiwa kijijini Mukwija amesema serikali ya Kongo pamoja na washirika wake watafanya kila juhudi iliyo waliosababisha ajali hiyo wahukumiwe. Huko Felix Kisekedi amewataka wananchi wa Kongo waomboleze hii leo vifo vya wa wamoja wao waliozama kwenye ziwa Kivu. Tutatazama jinsi gani kujiepusha na ajali hizo kwenye ziwa Kivu. Tawatafuta wote waliosababisha vifo hivyo. Mwamba Chibuwabua, kiongozi wa wilaya ya Kalehe, amejulisha kwamba juhudi za kutafuta mili ya watu waliozama zaendelea. Kazi zinaendelea beko na tafuta na kuma service ya sekurite beko naangalia njuu ya kukompare ile mashifra. Na shirika la raia wilayani Kalehe limetaka serikali ya Kongo ifanye kazi yake kwa uzuri na utaratibu. Delfe Bisimbi ni kiongozi wa shirika la raia wilayani Kalehe walisababisha hiyo kifo ya watu wao azibiwe kulingana na sheria ya nchi. Na pia tunaomba kwa mheshimiwa rais wa, wa nchi kutusaidia kutia gudron ndani ya balabala hiyo kuanzia Goma hadi Bukavu. Hiyo ni suluhisho moja ambayo itamaliza hiyo bashida yote ambayo inatuma watu wanaendelea kufariki. Tangu kuzama kwa mtumbwi huu ni miili ya watu kumi na wanne 4 ndiyo imeokotwa kwenye ziwa Kivu. Chube Bengorombi, Mkwija Erefi Kiswahili. Shirika la madaktari wasiokuwa na mipaka MSF limeonya juu ya maradhi ya utapia mlo kushambulia sehemu za kusini mwa Ethiopia, ambako vurugu za kikabila zimesababisha takriban watu milioni kukimbia makazi yao. Madaktari hao wametoa tiba kwa zaidi ya watoto mia mbili katika kipindi cha majuma mawili yaliyopita, waliokuwa katika hali mbaya huko Gedeo, ambako mapigano mapya hivi karibuni kati ya jamii ndogo yalilazimisha familia kukimbia makwao. Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta amewaambia wanasiasa kwenye chama chake kinachotawala cha Jubilii kuwa hatua aliyochukua kuwa na mazungumzo ya kisiasa na kiongozi wa upinzani Raila Odinga mwaka jana haikuwa ya kisiasa na haikulenga kukivunja chama hicho. Ametoa kauli hii baada ya washirika wa naibu wake William Ruto kudai kuwa rais Kenyatta ameonekana kutomuunga mkono naibu wake kuelekea uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili ishirini na mbili. We have never We have never mnafahamu ODM. Tangu tulipokutana hatujawahi kuzungumzia ODM wala Jubilii, tumekuwa tukizungumzia mambo ya Kenya na Afrika. Lakini ukisoma magazeti utasikia, o huu ni muungano mpya wa kisiasa. Hajaniambia kama atawania urais ama nataka kuwa rais mwaka elfu mbili na ishirini na mbili, na mimi sijamwambia kwamba nataka kuendelea kuwa rais baada ya mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Sisi tunazungumzia tu mambo yanayohusu wananchi wetu eh? Lakini bado huko watu oh, oh, Raila waturaila anavunja Jubilee. Ni sauti yake rais wa Kenya Uhuru Kenyatta. RFI Nairobi 89.9 FM. Ni saa mbili na dakika 37, kwa saa za Afrika Mashariki. Waziri mkuu wa Mali, Sumailu Bubei Maiga, ametangaza kujiuzulu wadhifa wake siku moja kabla ya wabunge kupigia kura mswada wa kutokuwa na imani naye. Mwandishi wetu Ruben Likumbuka ana taarifa zaidi. Hatua ya kujiuzulu kwa waziri mkuu huyu wa Mali, Sumeilu Bubey Maiga, imekuja wakati Jumatano wa wiki hii wabunge wa upinzani na wale wa chama tawala cha RPM waliwasilisha mswada wa kutokuwa na imani na waziri mkuu huyu ambao wangeupigia kura hii leo Ijumaa. Baba Dakono ambaye ni mtafiti katika kituo cha utafiti jijini Bamako, huko Mali anaona kuwa kuondoka kwa waziri mkuu Bubeye Maiga kutamdhoofisha Rais Ibrahim Bubakar Keita ibeka. Maandamano ya kumtaka waziri mkuu kujiuzulu yalishuhudiwa nchini Mali siku kumi zilizopita, ambapo viongozi wa kidini na wapinzani waliandamana kumtaka Sumailubu Beye Maiga kujiuzulu kufuatia kile walichokisema, serikali yake imeshindwa kudhibiti hali ya usalama na kuboresha maisha ya wananchi nchini humo. Ufaransa imekanusha vikali madai ya Libya kuwa inamuunga mkono kamanda wa kijeshi Halifa Haftar anayeongoza vikosi vyake kuliteka jiji kuu Tripoli. Waziri wa mambo ya ndani wa Libya Fathi Bachagha ametangaza kusitishwa kwa mahusiano kati ya serikali yake na ile ya Ufaransa kwa madai ya kuunga mkono maadui zake. Wakati huo huo, wajumbe wa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa wameanza majadiliano kuhusu namna ya kuwezesha pande zote mbili kuacha mapigano nchini Libya. <tune> Radio France Internationale. Matangazo ya RFI Kiswahili yanasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www.rfikiswahili.com ni saa mbili na dakika 39 Dar es Salaam. Ripoti ya kurasa 448 kuhusu uchunguzi maalum kubaini iwapo Rusi iliingilia uchaguzi wa rais nchini Marekani imewekwa wazi. Uchunguzi huo uliongozwa na Robert Mueller, aliyewahi kuwa mkuu wa FBI na imebaini kuwa ni ukweli, Urusi ilijaribu kuingilia uchunguzi huo uchaguzi huo. Hata hivyo, haikubainika iwapo kampeni ya rais wa sasa Donald Trump ilishirikiana na Urusi. William Barr ni mwanasheria mkuu wa Marekani. Baada ya uchunguzi wa miaka miwili, maelfu ya ushahidi kutolewa, mamia ya mashahidi kujitokeza, kamati maalum imebaini kuwa Urusi ilijaribu kuingilia uchaguzi wa mwaka elfu mbili kumi na sita, lakini haikubaini kuwa kampeni ya Trumpu au Marekani ilihusika katika juhudi hizo. Mawakili wa Trump wamesema kuwa ripoti hiyo ni ushindi mkubwa kwa upande wao, baada ya kushutumiwa hapo awali kuwa Trump alisaidiwa kuingia madarakani. Hata hivyo, ripoti hiyo imebaini pia kuwa Trump alijaribu kushawishi kufutwa kazi kwa Mula aliyekuwa anaongoza uchunguzi huo. Rais wa Marekani Donald Trump na mkewe Melania watakuwa wageni wa kwanza kuzuru Japan na kukutana na mwanamfalme Naruhito baada ya kuwa mfalme kamili. Ikulu ya Marekani imefahamisha ziara 25 hadi 28 kama mgeni wa wa kitaifa nchini nchini nchini Japan kufuatia kukabidhiwa rasmi kiti cha ufalme kwa Naruhito, kuna kutarajiwa Mei moja mwaka huu. Wa habari habari habari Venezuela Venezuela na na na wakati wakati mgumu katika kutekeleza majukumu yao taifa hilo tatizo la la la la umeme, internet na tishio la kuzuka vurugu. Mkurugenzi shirika shirika linalojitegemea Efecto Cocuyo amesema hayo akiwa Rio de Janeiro baada ya lisilokuwa mipaka kutoa ripoti yao ya mwaka ikiangazia uhuru wa vyombo vya habari. Tunaelekea viwanjani tena na Victor Abuso. Naam, ni kweli kabisa, na kwanza nakutakia Ijumaa Kuu <laughs> njema. Ni siku ambayo Wakristo kote duniani wana na bila shaka, tukimaliza matangazo tutaelekea ibadani. Ni kweli kabisa. Na mtoze, barani Afrika, Kamerun imekuwa katika imekuwa nchi ya kwanza kufuzu katika hatua nusu fainali ya michuano ya soka kuwania taji la bara la Afrika kwa vijana wasiozidi miaka kumi na saba, uh, mchuano ambayo inaendelea nchini Tanzania. Indomitable Lions walifika katika hatua hiyo baada ya kushinda mechi yake ya pili katika michuano ya kundi B baada ya kugaragaza uh, timu ya taifa ya Gini mabao mawili kwa moja katika siku Alhamis katika uwanja wa Chamazi. Uh, Gini nayo ilipata ushindi wake wa kwanza baada ya kushinda Senegal mabao mawili kwa moja na ni ya pili katika kundi hilo kwa alama tatu. Michuano hii uh, inaitarejelewa kesho na kutamatisha kundi la A. Tanzania walitacheza na Angola huku Nigeria wakimenyana na Uganda. Nigeria na Angola pamoja na Uganda zina nafasi kubwa ya kufuzu katika nusu fainali. Uh, nilisema hapo awali kwamba Kamrun walishinda Moroko mabao mawili kwa moja. Mataifa manne yatakaofika katika hatua ya nusu fainali yatafuzu moja kwa moja katika Kombe la Dunia ambalo utafanyika baadaye mwaka huu kule nchini Brazili, na namna na mambo alivyo, uh, nadhani kwamba kamrun tayari wamekwisha jikatia tiketi Do. ya kwenda katika mchuano hiyo. Wengi akiuliza mm, nafasi ya Tanzania iko wapi katika mchuano hii ambayo imesalia? Mimi napenda kufahamu. Kwa namna mambo alivyo ni kwamba Tanzania katika kundi lake haina alama baada ya kucheza mechi mbili. Unakumbuka walishindwa dhidi ya Nigeria mabao matano kwa manne, lakini baadaye Uganda wakaogaragaza bao matatu kwa bila na, na mechi ya kesho um, wanahitaji mabao mengi sana lakini, haitakuwa rahisi kwa namna <laughs> kwa namna ambavyo itakuwa ni vigumu sana Martha, lakini huwa tunasema chochote kinaweza kutokea. Na kule barani Ulaya uh, Arsenal na Valencia zitamenyana katika hatua nusu fainali kuwania taji la UEFA Europa League, lakini Eintracht Frankfurt ya kule Ujerumani watakabiliana na Chelsea, Chelsea ya kule nchini Uingereza. Newapo nafuatilia ligi kuu ya soka kule nchini Uhispania, Deportivo Alaves leo watacheza na Real Valadoid, lakini uh, klabu ya Dijo na Rene watamenyana katika Ligue a kule Ufaransa, huku Olympic Leone wakicheza na Anjas, uh, Sports Club. Hayo tu na asante sana <tune> ni nzuri, Martha Saranga. Nianze na gazeti Actualite.cd la huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, sambamba na magazeti mengine huko DRC kama la Prosperite na Le Phare. Magazeti haya yameandika kuhusu uchaguzi wa viongozi wa bunge Uh, kufanyika Aprili 23 mwaka huu wakati uh, vurugu zilishuhudiwa katika kikao cha bunge hapo jana jijini Kinshasa. Uh, gazeti Uh, Gazeti Agence Congolaise de Presse lenyewe laandika kuhusu ziara ya Rais uh, Felix Chisekedi Chilombo Antoine kule Mukwija ambako alitembelea eneo hilo baada ya ile ajali ya boti ambayo ilisababisha uh, vifo vya watu zaidi ya kumi na mia na kitu ku yaani kutoweka katika uh, Ziwa Kivu, huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, leo ikiwa ni siku ya maombolezo ya kitaifa kule Congo DR. Na uh, The New Times la Rwanda laandika, Rais Kagame awaasa majaji kutoa hukumu bila upendeleo wowote. Iwacho la Burundi laandika bunge la kitaifa Uh, wabunge wakubaliana kwa pamoja kuwa milioni thelathini ndio itakuwa ni ada ya kuwania urais katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini na, na Daily Nation la Kenya laandika Uhuru Kenyatta amtetea kinara upinzani Raila Odinga kuhusu ushirikiano wao wa kisiasa katika kile kinachoitwa handshake. Uh, na huko Tanzania, nchini Tanzania, gazeti Habari Leo laandika historia Uh, Tanzania kuandikwa upya wakati Mwananchi laandika Chadema kaf uh, watumia ilani ya CCM kudai katiba mpya bungeni. E, na gazeti Tanzania Daima limeandika siku ya kurudi lisu hii hapa: maandalizi ya mapokezi kimya kimya, ataka aandaliwe supu ya utumbo Rose Garden. Daily Monitor la Uganda laandika mahakama ya juu yatupilia mbali rufaa kupinga kuondolewa kwa kikomo cha umri wa kugombea urais nchini humo. Na kushukuru Ruben. Asante. RFI. Radio France Internationale. Saa mbili na dakika 46 Afrika Mashariki, Ali Bilali na muziki. Jumaa nitakupa mm. mm. mm. mm. mm. mm. malashi mazuri kwa jinsi ulivyo bure, nitakwimbia wimbo mzuri kwa jinsi ulivyo kiute, mwendo wangu mimi na wewe tupendane. Asante sana, mpenzi msikilizaji wa Radio France Internationale. langu jina ni Ali Bilali ambaye nakukaribisha kwa mara nyingine tena katika makala haya ya muziki Ijumaa hii leo. Niko na kundi la Masauti Hisia, eh, nimewapokea studio hapa vijana watatu. Kwanza kabisa niko na upande wangu wa kushoto Surprise, your boy, your boy. Mm-hmm. Karibuni sana Radio France nam, tulikutana katika maeneo ya ufukwe wa bahari mkiendesha burudani na tayari mmeonekana tayari, mnazoeleka maeneo hayo, labda tuseme kundi lenu hili lilianza lini? Um, sasa hivi tuna ni <coughs> kama mwaka mmoja sasa, yeah. toka tumeamua kukutana kuungana tufanye kitu kikubwa kwao tuna mwaka mmoja sasa hivi. mm -hmm. Ambapo tumekuwa tukishirikiana na hatua zote tunazozifanya ni mwaka mmoja, japokuwa kabla kila mtu alikuwa anafanya vitu vyake, lakini toka tuko pamoja, sasa tuna mwaka mmoja <laughs> yeah. na labda tuseme kundi linaundwa na watu wangapi? lina simamishwa na watu wanne. mm -hmm. Ila kwa leo mmoja umetokea bahati mbaya kidogo ukapata dharura, ila tumesema usijali, kutokana na sisi wenyewe tunaweza tukakusimamisha tu tutakuwakilisha. mm -hmm. Kwa hiyo tupo hivyo sawa sawa, haina shida kama jinsi ulivyosema. Nyinyi pia mnamwakilisha mwakilisha, tuseme uh, wewe unahusika, una pekee na kupiga gita au pia unaimba? Naweza kupiga gita na kuimba, au naweza nikaacha gita nikaamua kuimba, kama hivyo jinsi navyokwenda. mm -hmm. Ya, kwa hiyo nafanya vitu vyote viwili kwa pamoja. Pia na tuseme, kipindi chote cha mwaka mzima, ni yapi mafanikio? Ah, kitu kikubwa ambacho tunajivunia, tofauti tuna tofauti na movement pia tunaziona kama hivi tukafanya vitu ku, tunaenda tuna kufanya kwa namna ya kujitangaza pia na riski pia inapatikana kwao mm tunaamini -hmm. Kwa hilo kwa Mwenyezi Mungu kuwa anasimamia mengi, tutaendelea kufanya kwa kutegemea sapoti ya, ya watu ambao tunakutana nao mm -hmm. Yani ni, ni tunapata nafasi kubwa sana kwa sasa hivi, tumepata mafanikio kidogo ambayo tunaona tunazidi kujitangaza zaidi. Na mara nyingi nimeshuhudia mmekuwa mkifanya, yani mnarejelea baadhi ya nyimbo za watu, labda hamjaingia studio na kurekodi nyimbo zenu? Um, tumesha rekodi nyimbo kadhaa ambazo mpaka sasa hivi ni project zipo studio, lakini kuna kazi ambazo tumekuwa tukianza kupewa kwa sababu studio zinakuwa zikirekodi, mnapewa muda kidogo, zinakuwa zinatolewa kwa hatua. Tuna kazi ambayo tayari tumepewa, tunayo mkononi. Nafikiri mashabiki zetu na wapenzi ambao wanatufuatilia, leo tutaenda kuachia kitu rasmi, masauti hisia tunaenda kuachia kitu ambacho kinaanza kuonyesha kwamba kazi imeanza sasa. mm -hmm. Na wategemee kupata vitu vingi zaidi ya zaidi. Hebu tufafanulie kidogo kitu hicho kinaitwaje, na labda ni nini maudhui ambayo amebeba kibao hicho? Ah, hicho kitu kinaitwa umenigusa pabaya. mm -hmm. Yani kwa kumaanisha kwamba umenishika yani, mpenzi kanishika, kwa hiyo <laughs> mm -hmm. Tumemaanisha hivyo tu kwani mauzui kama hayo sababu, unaweza kukutana na mtu akashindwa kutulia na wewe akashindwa kujua akili yako ya maintain vipi aishi na wewe ila, mm -hmm. Sasa tumekutana na mtu kama huyo, kagusa hisia zangu na maana nimekaa kwenye njia. Mm. na kwa yeah. Nini mmeamua kuzungumzia mapenzi na si vinginevyo? ah. Tumeamua kuzungumzia mapenzi kwa sababu ndio kitu kikubwa ambacho kinasumbua watu wengi katika dunia, na wakati huu tulokuepo sasa hivi, mapenzi yamepamba moto, yanaharibu kila aina mazingira, haijalishi ni mdogo, ni mkubwa. Wote ni mapenzi tu. Kwa hiyo imekuja hisia nzuri ya hii umenigusa pabaya. Tukaona ngoja tuzungumzie vizuri ili swala ili limraji watu watuelewe vizuri wajue tumemaanisha nini na tunafanya nini na kazi yetu inahusu nini? Exactly. Mm-hmm. Yeah. kutoa kibao chenu hiki umesema kinaitwa umeniteka pabaya si ndio? Ya, umenigusa pabaya. umenigusa pabaya. E yeah. E, nini matarajio yenu? Ya, matarajio yetu sisi ni kufika mbali. Uh -huh. Ya kwa sababu bado ni wachanga, kikubwa tunategemea tupate support kubwa, kiwezekana tupate hata manager tusimamie, ili e mradi tuweze kufanya muziki wetu ufike mbali zaidi. Uh -huh. Ya na japo tunajikongoja hivi, kidogo tunachokipata tunaingia studio, tunarekodi ndo hivyo, kwa nguvu za Mwenyezi Mungu tunajikongoja <laughs> mm. na tuseme kwa kipindi cha mwaka mzima, mko pamoja, labda ni changamoto gani ambazo mmekabiliana nazo kwa kipindi chote hiki? Changamoto nyingi tunazipata, haswa haswa katika vyombo vya mziki, tunatumia gitaa moja, lakini future yetu ni kuwa wanamziki kwa hiyo tunahitaji tu na kinanda, tunahitaji pia tupate spika, maiki, lakini kutokana tunaanza, tunajikuta tunatumia gitaa moja, lakini tuna uwezo pia kutumia vyombo vingine. Na changamoto za watu wengine, wakituona na gitaa moja wanatupa maneno mengi, lakini kwa kuwa kitu kipo moyoni, sisi bado tumejikongoja mpaka leo hii. Tumefika kwako pia kwa sababu tuna imani na tunachokifanya, na tuna uhakika na kazi nyingi tumeziandaa. Tunahitaji sapoti tu ya mtu yoyote anayejua mziki au yule mwenye moyo wa kusaidia, ili waje kuona sisi tuna, tuna vitu gani, kwa sababu hatutaki kuongea sana. mm -hmm. Tuna imani watufanyie wepesi huo, kwa sababu tunafanya vitu vingi kwa wakati mmoja, tuimbe, tujiandae, eh, tutumie akili zetu kutafuta pesa, tununue vitu. Ndio maana tunakuwa tunashindwa kubalansi vitu vingine mm -hmm. Mm. Na sasa tuseme, uh, baada ya kutoa wimbo huu Mmenishika pabaya, tuseme, mnatarajia kupiga hatua kwenda mbele zaidi, si sindio? Yeah. Uh, um, mkika, labda mkikaa ishawe uh, kufikia, unajifikiri, unasema labda tungependa kuwa kama kundi fulani. Yeah. Kama S kundi lipi kwa mfano? No, no. Uh, yani tunahitaji kikweli tunahitaji kuwa wakubwa sana. Yaani hata ikiwezekana, mm-hmm. Ah, waweze kuwa ni watu tufanya kitu kikubwa, mziki ambao mtu akiusikiliza anajua kweli pale kuna kitu kinafanyika, mm -hmm. Kwao tunatazamia kuwa wakubwa sana kuliko, japokuwa tunajifunza sana kupitia kwa kaka zetu, so to so tunajifunza sana vitu vingi kupitia kwao. Wamekuwa ni watu ambao wanatuinspire sana sisi kweli, yeah, yeah. sure. Mm -hmm. yeah. Baby, baby, baby, oh no. Nisijatendwa na mimi, oh mimi. Usinifanye fadhaike kisa mapenzi moyoni, nikose furaha na majirani wanicheke kwa kukukosa mpenzi, nikose furaha popote ulipo, amini mama, moyoni nimeyacha nafasi yako, popote ulipo, amini Mama nafasi yako, na matangazo yetu hapa Dar es Salaam, Tanzania, asubuhi ya leo. Usikose kujiungana sitina itakapotimu saa kumi na mbili kamili za jioni kwa saa za Afrika Mashariki. Msimamizi wa matangazo haya ni Victor Abuso, mitamboni ni Emmanuel Mando. Mimi ni Martha Saranga na kutakia Ijumaa Karim. Salam Tanzania, usikose kujiunga nasi tena saa 12 kamili za jioni kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Matha Saranga, kwa