So, sadakta ni saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, saa moja na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, tukikutangazia kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ujambo wa msikilizaji, popote pale unapotegea sikio matangazo yetu haya leo asubuhi, miongoni mwa utokayasikia ni pamoja na viongozi wa waandamanaji nchini Sudan wafikia makubaliano na viongozi wa kijeshi kurejea katika meza ya mazungumzo. Na shirika la, af, shirika la Umoja Mataifa linalohusika na, na afya WHO limethibitisha kuwepo kwa mgonjwa mmoja wa Ebola nchini Uganda. Na rais wa Marekani Donald Trump akiri kupokea barua kutoka kwa kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un. Habari kamili, msikilizaji, ukiwa na lolote tutumie rafa yako kwenda kwenye namba 2 usisahau kwanza, na alama na, ya kujumlisha. Matangazo hayo pia yanasikika kupitia tovuti yetu ya www.rfikiswahili.com, lakini pia kupitia mtandao wetu wa kijamii na kwenye Facebook RFI Kiswahili. Tuanzie kule nchini Sudan ambako viongozi wa waandamanaji wamefikia makubaliano na viongozi wa kijeshi kurejea katika meza ya mazungumzo viongozi hao wakisitisha mgomo wa kususia shughuli za serikali huku pia wakitaka kuachiliwa kwa, kwa wafungwa wa kisiasa ambao wameendelea kushikiliwa kwenye jela mbalimbali nchini Sudan. Haya yanafikiwa baada ya ziara ya waziri mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed aliyoifanya mwishoni mwa juma. Mwanahabari wetu wa maswala ya Sudan James Shimanyula anaangazia maswala yanayojiri Sudan. Huyu hapa Hasan Karim, mmoja wa wafanyabiashara maarufu Sudan, akitueleza kwa kifupi hali ilivyo Khartoum, mji mkuu wa nchi hiyo <tune> Normal. Leo tunashuhudia hali ya kawaida to the work, watu walienda kazini and, uh, they the na kuendelea kufanya kazi katika kampuni na ofisi za serikali, wakati hali ya kawaida na utulivu ikishuhudiwa mjini Khartoum mkuu wa kitengo kinachomulika haki za binadamu katika Umoja wa Mataifa Rupert Colville alikuwa na ujumbe huu kwa wanajeshi wanaotawala Sudan. We continue obviously to be very gravely concerned about the situation in Sudan. tuna masikitiko makubwa kutokana na hali mbaya nchini Sudan, tunataka wachunguzi hao washirikiane na wakuu wa Sudan na wahusika wengine. Tumependekeza kwa serikali kwamba tunaomba ikubali takwa letu la kupeleka Sudan wachunguzi wa Umoja wa Mataifa wanaohusika na upelelezi wa ukiukaji wa haki za binadamu tungependa wachunguzi wetu wawe Sudan haraka iwezekanavyo. Like James Shimanyula, Nairobi, RFI Kiswahili. Shirika la kimataifa linalotetea haki za binadamu la Amnesty International linasema kuwa lina ushahidi unaoonyesha vikosi vya serikali ya Sudan vimeendelea kutekeleza makosa ya uhalifu wa kivita kwenye jimbo la Darfur. Amnesty International inasema karibu vijiji 45 kwenye jimbo hilo ama vimeharibiwa kwa sehemu au kuharibiwa kabisa. Shirika hilo linawalaumu wanajeshi wa kikosi maalum cha kukabiliana na uhalifu kinachoundwa na wapiganaji wa waasi wa Janjaweed, kikosi ambacho pia kinatuhumiwa kuhusika na mauaji ya raia zaidi ya 118 juma lililopita. Mahakama ya nchini Sudan Kusini imemhukumu kifungo cha miaka miwili jela mmoja wa wachumi maarufu nchini humo kutokana na kile serikali inasema alihatarisha hali ya usalama kutokana na matamshi yake wakati akihojiwa na kituo kimoja cha kimataifa. Juma lililopita, vyombo vya usalama vilimkamata Peter Biar Ajak na kumfungulia mashtaka ya uhaini kabla ya baadaye kuondolewa mashtaka hayo. Watetezi wa haki za binadamu nchini Sudan na wale wa kimataifa wamekosoa hatua ya mahakama wakisema serikali inajaribu kuingilia uhuru wa watu kutoa maoni kuhusu hali ya uchumi wa taifa hilo. Na wakati nchi ya DRC ikikabiliana na ugonjwa wa Ebola katika eneo la Kivu Kaskazini, nchini Uganda kumebainika kuwepo kwa kesi ya kwanza ya mgonjwa wa Ebola ni kijana wa umri wa miaka mitano. Mwanahabari wetu wa Kampala Kenneth Lukwago ametutumia ripoti ifuatayo. Ni mtoto mwenye umri wa miaka tano ambaye alisafiri pamoja na familia yake kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kuingia Uganda siku ya Jumapili usiku. Waziri wa Afya Dr Jane Ruth Aceng alihakikisha ugonjwa wa Ebola ambaye ilitokea karibu na mpaka wa Uganda na Demokrasia ya Kongo and sought medical care as the child was not feeling well. A blood sample was drawn and sent for testing and the sample tested positive for Ebola. Hii sio mara ya kwanza Uganda kuwa na Ebola na waziri ya Cheng anasema Uganda ina uzoefu wa kutosha. The experience and expertise available in the country and the over 10 months of preparedness the disease will be contained. Timu ya wataalamu imetumwa kwa wilaya ya Kasese kupatia msaada kwa wafanyakazi wa afya na pia kuwapea chanjo dhidi ya Ebola. Have dispatched a rapid response team to Kasese to support the teams who are on the ground, undertake vaccination of non-vaccinated frontline health workers beginning 14th June. 2019. Ugonjwa wa virusi vya Ebola ni ugonjwa mkali sana unayoonea kwa njia ya kuwasiliana na maji ya mwili ya mtu aliye na ugonjwa huo. Na hivyo inahitajika watumishi wa afya ili kusaidia kufanya uchunguzi. Kenneth Lukwago, Kampala, RFI Kiswahili. Unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia shortwave katika frequency 11790 11 kilohertz mita bendi 25 na msikilizaji, wiki ya wafanyabiashara wa Ufaransa nchini DRC inaanza hivi leo, ikilenga kuwaleta pamoja wafanyabiashara wa taifa la Ufaransa na wale wa DRC. Mwanahabari wetu wa Kinshasa, Fredi Tendilonge, ametutumia ripoti ifuatayo. Kwa mjibu wa waandalizi, takriban kampuni ya 50 za Kongo, Ufaransa, Ubelgiji na nchi zengine watahuzuria siku tatu na kujadili suala la kibiashara nchini DRC. Ndivyo amesema Ludovik Uzar, mwenyekiti wa chumba cha biashara na viwanda vya Ufaransa na Kongo. En de la semaine française, en RDC. Ni toleo la sita laanar, lengo lake kuu ni kuweka kwanza pamoja ujuza makampuni za Ufaransa za Congo kwa siku chache mbele ya umati ya watu, pia kwa wale wanaotoa wa oda kwa si makampuni zinazotumikafransa uh, ambayo ni nchi mshirika wa DRC katika sekta kadza ya kiuchumi leo ina zaidi ya kampuni theahini katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Ludovik huyu tena hapa lake la sita na inayolenga maendeleo nchini DRC itafungua milango yake kesho kwa wauzuriaji kisha kuzinduliwa na wakuu viongozi wa Kongo na wa Ufaransa mkiwemo balozi wa Ufaransa nchini DRC Francois Pujolas. Fredy Tenzilonge, Kinshasa, RFI Kiswahili. Rais wa Rwanda Paul Kagame na mwenzake wa Nigeria Muhammadu Buhari wametoa wito kwa viongozi wa Afrika kuongeza kasi ya mapambano dhidi ya vitendo vya rushwa. Wakizungumza katika kongamano la demokrasia na hali ya rushwa barani Afrika linalofanyika mjini Abuja, viongozi hao wamesema viongozi wengi wamefumbia macho malalamiko ya vitendo vya rushwa yanayotolewa na wananchi na kujikita katika maswala mengine. Viongozi hao wameonya kuhusu kujengeka kwa utamaduni wa vitendo vya rushwa kuonekana kama ni jambo la kawaida kwa nchi nyingi za Afrika wakati ni swala linalochelewesha maendeleo. Dunia hivi leo inaadhimisha siku ya kimataifa ya kupinga ajira kwa mtoto wakati kukiwa na watoto wenye chini ya umri wa miaka 14 zaidi ya milioni 120 wakitumikishwa katika maeneo mbalimbali ya kazi. Rose Ruben ni mkurugenzi wa chama cha waandishi wa habari wanawake TAMWA, akizungumza uh, akiwa Dar es Salaam Tanzania. Tuangalie chanzo cha utumikishwaji wa watoto ni nini, na tukishajua chanzo cha utumikishwaji wa watoto tukakiondoa kile chanzo, ni rahisi sana kuweza kumaliza tatizo hili, na mojawapo ni kubadili uh, mawazo ya watu mindset za, za za watu wetu kwa sababu kuna watu ambao wanadhani pasipo kuwatumikisha watoto labda mambo fulani hayawezi kwenda. Jamii itakapokuwa imebadilika na ikatambua kwamba kuna umuhimu wa kuzienzi haki za watoto, basi ina maana tutakuwa na jamii ambayo haitumikishi watoto. Ni sauti yake Rose Ruben, mkurugenzi wa chama cha waandishi wa habari wanawake nchini Tanzania, TAMWA. Radio France Internationale. Rais wa Marekani Donald Trump anasema amepokea barua nzuri kutoka kwa kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un inayoeleza nia ya kiongozi huyo kutoka mazungumzo mengine na Marekani kuhusu mpango wake wa nyuklia. No nuclear testing, no major missile testing. Kwa sasa hakuna majaribio ya silaha za nyuklia na hakuna majaribio ya makombora ya masafa marefu. Hakuna kitu kinachofanyika kama ilivyokuwa awali. Mara ya kwanza hali ilikuwa mbaya sana. Tuna uhusiano mzuri, na sasa naweza kuwathibitishia hivyo kutokana na barua nzuri niliyoipokea jana kutoka kwa Korea Kaskazini. Ninafikiri kuna kitu chanya you know, kitakuja kutokea na kwa sasa hali ni nzuri, na tuna mawasiliano na tuna uhusiano mzuri. We, we ni sauti yake Rais wa Marekani Donald Trump. Rais wa Marekani Donald Trump kwa bahati mbaya ameonyesha makubaliano yaliyofikiwa kati yake na Mexico kuhusu namna ya kukabiliana na wimbi la wahamiaji licha ya kukataa kusema wazi kile walichokubaliana wakati akizungumza na wanahabari, wapiga picha walifanikiwa kupata picha za mnato za karatasi aliyokuwa ameishika mkononi ikionyesha mpango wa kubadilishana wahamiaji na mataifa mengine ya Amerika. Na waziri mkuu wa Japani, Shinzo Abe, anaelekea nchini Iran kwa ziara ya kikazi, ziara ambayo anaifanywa wakati huu taifa hilo likiwa limewekewa vikwazo vya kiuchumi na Marekani. Ziara ya Abe mjini Tehran inaelezwa na wengi kama sehemu ya jitihada za taifa hilo kujaribu kutuliza joto la mvutano baina ya utawala wa Washington na Iran, licha ya kuwa wadadisi wa mambo anasema hawaoni ikiwa ziara yake itazaa matunda. <tune> RFI michezo na Ali Bilali. Tumezungumza muda mfupi uliopita katika matangazo yetu ya awamu ya kwanza kuhusu kikosi cha timu ya taifa ya Tanzania na tumekiona tayari. Naam, kweli kabisa, tayari kimetangazwa na wachezaji kadhaa wameachwa, lakini ndio hivyo tena, tusubiri tuone matokeo. Lakini miongoni mwa magolkipa yupo Aisha Manula. Uh, upande wa mabeki ni kama Hassan Kesi, Mohamed Hussein, eh, Ali Son Songso, Vincent Filippo, Erasto Nyoni. Upande wa viungo ni Himid Mao, Faisal Salum, Frank Domayo, Mudathir Yahya na washambuliaji ni pamoja na Yahya Zaid, Rashid Mandawa Thomas Ulimwengu, John Boko na nahodha Mbwana Samata no. Ni kikosi hicho ambacho kina matarajio makubwa kuona kinafika mbali no. Lakini pia uh, kwa wale ambao waliachwa ni pamoja na Chilunda Miraja, Thuman Abdibanda, Kichuya Mwantika, Selemani na Tangalu. Lakini pia yule bwana mdogo yule, Kelvin Mbape naye no. Pia ameachwa kule nchini Burundi pia e, orodha wachezaji ishirini na watatu walimetajwa wakiwemo washambuliaji Fiston Abdurazak, Saido Berahino, Mohamed Amisi, Cedric Amisi. Uh, nikumbushe tu kwamba jana timu ya taifa ya Burundi ilikuwa uwanjani kumenyana na Algeria katika mechi ya kirafiki na kutoka sare kufungana bao moja kwa moja. Kesho itakuwa ni zamu ya Taifa Stars ambao watashuka uwanjani kumenyana na wenyeji Misri katika mchezo ambao unatarajiwa kushuhudiwa na idadi kubwa ya wachezaji. Lakini pia jana, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo nayo pia ilitangaza orodha ya wachezaji 23 ambao watashiriki katika michezo hiyo, akiachwa mchezaji Gianelli Imbula, mchezaji mwenye uraia pacha, na swala la uraia pacha limeonekana kwamba ndilo lilikuwa kikwazo cha yeye kuachwa baada ya kukosa kibali mapema kutoka shirikisho la soka duniani FIFA. Mbali na haya, pia kule nchini Moroko, Misri nako wametangaza orodha wa wachezaji ishirini na watatu watakaoongozwa na Mohamed Salah, huku Al Hadari akionekana kuachwa hapo jana. E, timu ya taifa ya Ufaransa leble ilikuwa uwanjani kumenyana katika michuano ya kuwania kufuzu kucheza michuano ya Ulaya 2020, ikiwa ni siku nne tu baada ya kupata kipigo kule nchini Uturuki cha mabao mawili kwa bila. Jana wameshinda mabao manne kwa bila timu ya Andora, wakati kocha Didier Deschamps akijigamba kwamba alifanya marekebisho na kuona wapi alikokosea, lakini pia akiwataja, akiwasifu wachezaji wa timu hiyo ya Andora kutokana na namna walivyocheza mchezo huo. Urusi pia ilicharaza Cyprus bao mmoja kwa bila, wakati Ubelgiji nayo ikitamba mbele ya Scotland kwa mabao matatu kwa bila. Uh, Italia nayo ikailaza Bosnia Herzegovina mabao mawili kwa moja. Armenia ikashinda Ugiriki mabao matatu kwa mawili, lakini upande wa kombe la dunia upande wa wanawake New Zealand ililazwa ili, ili jana na Netherland bao moja kwa bila wakati, Sweden nayo ikaicharaza Chile mabao mawili kwa bila. Marekani ikaicharaza Thailand mabao kumi na matatu makundi kwa bila netball. Asante, shukrani sana. Tuangazie kwa haraka lepa nafasi kwenye magazeti na Victor Wile. Asante sana, nianzie kule nchini Kenya na gazeti la Daily Nation likiandika habari kuhusiana na taarifa ambazo zimetokea kule Uganda kwamba mgonjwa wa kwanza wa Ebola agundulika nchini Uganda. Lakini gazeti la Daily Monitor nchini Uganda nalo limeandika habari kuhusiana na mgonjwa wa Ebola, lakini pia e, habari nyingine ni serikali ya Kenya yazuia magari yaliyokuwa yakielekea Uganda baada ya kuwepo taarifa kuwa e, maga, magari hayo yalikuwa ni ya wizi. New Times la Rwanda likiandika shule za Rwanda zatarajia za kupokea vitabu vipya kuhusu eh, mauaji ya Kimbari ya mwaka 1994 eh, nchini humo. Lakini Iwachu la Burundi limeandika ripoti kuhusu namna ya kukabiliana na njaa katika jimbo la Kirundo nchini eh, Burundi. Magazeti ya Tanzania nikianza na Nipashe katika ukurasa wake wa kwanza, wadai wa sugu ardhi mtegoni, wakati gazeti la Uhuru likiandika rungu zito latua kwa wadaiwa kodi ya ardhi na waziri awatangazia kiama vigogo walioficha mali nje e, na Mwananchi likiandika sakata la korosho lilivyoondoka na mawaziri watatu, na gazeti la Mtanzania lenyewe likiandika mashirika ya umma yadaiwa mabilioni na WHO yatoa tahadhari kuhusu kipindupindu na Ebola. Nam, asante Victor kwa udondozi huo alioepewa nafasi kwenye magazeti asubuhi. Shukran. Na msikilizaji, tukiwekee katika mjadala wetu wa wiki, ambapo kila Jumatano huwa tuna mahojiano ya moja kwa moja na wachambuzi wetu wa masuala ya siasa za kimataifa, na leo hii tunaangazia kinachoendelea tena kwa mara nyingine kule nchini Sudan, ambapo taarifa za hivi asubuhi ni kwamba wameviongozi wa waandamanaji wamekubaliana na uongozi wa jeshi uh, kuhusu kurejea katika meza ya mazungumzo na wao kusitisha mgomo wa kuigomea uh, wa, kuigomea serikali uh, mgomo ambao ulianza Jumapili. Uh, ni mgomo ambao umetatiza shughuli nyingi kule Khartoum, na ni baada ya juhudi za Waziri Mkuu wa Ethiopia B Ahmed kuzungumzia hili kwenye laini ya simu. Tutaungana na wachambuzi wetu, lakini kwa sasa naambiwa moja kwa moja tunaungana na Haji uh, Kaburu, mchambuzi wa siasa za kimataifa akiwa Dar es Salaam Tanzania. Haji Kaburu, habari za asubuhi? Salama, tu kwa salama kabisa. Pengine uh, moja kwa moja uh, unazungumziaje, una mtazamo gani uh, kwa taarifa hizi kwamba viongozi wa uandamanaji wamekubaliana na uongozi wa kijeshi warudi kwenye meza mazungumzo ya mazungumzo baada ya juma moja lililopita, uh, mazungumzo haya ya kuvunjwa na jeshi? Kwa kweli ni hatua nzuri sana, na inabidi ina lipongeze jeshi la Sudani kwa kuona kwamba ama wangeendelea na msimamo waliokuwa nao ule, ambao waliamua kuvunja kambi zile na kuwavunja ma, ma, mazungumzo, ingekuwa na athari kubwa sana kwenye uchumi pia na kwenye nani za jamii e, ustawi wa jamii, kwa sababu ingeweza kutokea kama inavyotokea kwenye nchi zingine kuwa na vita za wenyewe kwa wenyewe, kwa sababu viongozi wa, wa waandamanaji walisema kamwe hawawezi kurudi nyuma, hata kama wameuawa. Basi bora wamalize, wamalize wote, lakini wao wanachote kaka kitimize. Sasa jeshi kama limekubali, na mm. Tumeangaza jana, tumeona kwamba walikuwa kuna mazungumzo ya awali ya kuandaa hadidu za rejea za mkutano unaokuja haji lakini kuna wasiwasi kwamba jeshi mpaka sasa halijasema wazi, kama ambavyo wenzao wa waandamanaji wamesema wazi kwamba wamesitisha mgomo wao. Jeshi halijasema moja kwa moja, nadhani huenda uh, kukawa na ni shinikizo la jeshi kulazimishwa kwenda ku, kwenye meza ya mazungumzo, na wao walikuwa hawataki. Ni kweli walikuwa hawataki, hmm. Kama ukiangalia tangu walivyochukua madaraka walikuwa wame wame, wame, wame patana vizuri na viongozi wa maandamano, lakini baadaye, baada ya kiongozi wao kutembelea nchi kadhaa, hasa Misri na kurudi kutoka kule Qatar, alibadilika, na ndio mwanzo wa vuguvugu la kuvunja kambi za waandamanaji wa ambalo limetokea na mauaji limeandamana na mauaji. Lakini sasa, kama amelazimika kuja hapo, kwa labda kwa vile AU imechukua hatua kali zaidi ambazo haijawahi kupatikana kwa muda mfupi, usim kufukuza kufurusha Eh, Sudani kutoka kwenye umoja huo, labda hiyo inaweza kaa ni nzuri, lakini hata kama watakuwa wamekwenda kwa kulazimishwa na, na, na, na, na, pengine na, nini, inaweza ikawa ni athari za pande hizi kukutana huku zikiwa haziaminiani kila mmoja na, kwa kawaida bora wakutane hata kama watakuwa haaminiani, lakini nafikiri yale yatakayojiri kutoka kwenye mazungumzo hayo ndio yataonyesha kutokuaminiana au kuaminiana, kwa, kwa sababu sasa kutokuaminiana, kuaminiana lazima kuwepo kwa sababu walikuwa wameaminiana na wakaenda vizuri, baadaye uaminifu ule ukavunjika, na ikatokea waka, mauaji. Sasa wanakwenda kwenye mazungumzo, ni lazima ipatikane njia moja ambayo itaiokoa, eh, Sudani kutoka kwenye kwenye wimbi la kususiwa na mataifa mengine. Naam. Naambiwa kwenye laini ya simu hivi sasa tunaungana na Dr. Brian Wanyama, ni mchambuzi wa siasa za Ojwanga Gina. Msikilizaji, kumradhi, Ojwanga Gina wakili akiwa Nairobi nchini Kenya. Wakili, umekuwa ukifuatilia namna siasa za Sudan zimekuwa zikienda, pengine nawe una mtazamo gani kwamba sasa viongozi wa waandamanaji na wale wa kijeshi wamekubaliana kwenda kwenye meza ya mazungumzo, na nafikiri inakuja baada ya ziara ya waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed. Uh, kauli uamuzi ya kufanya hiyo mkutano ni nzuri, lakini mazungumzo hayo haiwezi kufaulu bila kuhusisha SPLM North na ile jeshi ya wananchi ya Dafuru ambayo wanachangia pakubwa kwa kung'oa al-Bashir kutoka mamlakani nam lakini, wakili ni wanajeshi hawa ambao wanawazungumzia kutoka kule Dafuru wakiwemo wale Wajanjawid wanaotuhumiwa kwa kutekeleza vitendo uh, vya kihalifu? hatum la sio hawa wanajeshi, ile Revolutionary uh, People's Army, ile ya wananchi ya Dafuru ambayo wanapigana na Janjawid na Rapid Response Force ile ya Hemdit, ile jeshi ambayo wanapigana nayo ya wananchi ya Dafuru, na ile jeshi ambayo jeshi la Sudan linapigana nalo na Kordofan na Blue Nile lazima wahusishwe, sio ku kuzwa nchini vile wamefanya wakati huu. Na kwa hivyo unadhani tayari kuna mgawanyiko pia hata katika jeshi la Sudan? Mazungumzo huenda yakafanyika na, na, na yatafanyika, lakini uh, dalili za mgawanyiko katika jeshi zitaathiri kwa kiasi gani uh, mgawanyiko katika jeshi itasaidia wale wanaotaka kuchukua mamlaka kusukuma wale kitengo cha jeshi ambayo imekubali kujadiliana na wakubaliana na ile masharti ambayo wata, watapatiwa, kuliko kama jeshi ingekuwa imeungana pamoja na haitaki mabadiliko, lakini vile imegawanyika sasa, kile kitengo ambayo inataka mabadiliko lazima washikilie na hawa na Wasaidia hawa kupata ushindi pia. Namna unadhani kurejea katika mazungumzo kwa pande hizi mbili kumechangiwa kwa kiwango gani na serikali ya Ethiopia, na hasa mara baada ya ziara ya Waziri Mkuu Abiy Ahmed? Ethiopia inayo mpaka pa, na Sudan, na kuna huenda ikawa kuna watu wengine ambayo wanapinga hiyo serikali ambao wako Ethiopia na wana uwezi wa kijeshi na kama Ethiopia itawaunga mkono itakuwa ngumu sana kwa serikali ya jeshi kujimudu. Kwa hivyo ku, kuja kwake na kuongea na hawa imechangia kushawishi hawa wakubaliane na waandamanaji jinsi ya kuunda serikali ya baadaye ya Sudan. Nam Haji Kaburu, mazungumzo haya unadhani yatazaa matunda safari hii? Tayari mazungumzo kama awamu nne hivi yamegonga mwamba. Weli, kuna mazungumzo haya yanaweza kuzaa matunda, kwa sababu ukweli ni kwamba serikali ya kijeshi haiwezi ikasimama ikawa yenye amani kama hawatukuwa na mazungumzo na hawa. Kwahiyo mi naamini kwamba na ushawishi ambao wamekuja nao waziri mkuu wa Ethiopia, kuna mambo ambayo ni muhimu wamezungumza, na wameaona hawa watu wa jeshi kiasi cha kukubali kwamba wakae kwenye meza, na kama wakikaa kwenye meza lazima kama hata waandamanaji wali, wa, wa walikuwa na madai kumi yakikubalia watano basi tutakuwa ni ushindi na wakili madai ya viongozi wa waandamanaji unadhani ni makubwa kiasi gani kwa jeshi kutoyakubali yote kwa wakati mmoja kile ambayo wanajeshi hawataki ni kuonekana kwamba waliwachia waandamanaji kuchukua mamlaka bila hawa la pili, wanajeshi wanaogopa ya kwamba waandamanaji wakishika usukani basi, huenda wale washiriki ya Albashir na Albashir watakabiliwa na mashtaka mahakamani nchini au nje ya nchi kwa yale maovu walitenda wakati walikuwa viongozini. Kwa hivyo hayo ndio makubwa ambayo inawasumbua na inakuwa kubwa zaidi kwa sababu hakuna bunge wakati huu. Kwa hivyo hawawezi kwenda bunge na wapitishe sheria ambayo itasamehea al-Bashir na wenzake, au wenyewe walivunja bunge. Kwa hivyo wamejipiga risasi kwa mguu yao wenyewe. nam Haji Kaburu, unadhani kuna haja ya kuongezwa kwa shinikizo zaidi kwa watawala wa kijeshi Sudan kukubaliana na matakwa ya viongozi wa waandamanaji ili kumaliza sintofahamu inayoshuhudiwa. E, inahitajika kwa kweli, msukumo unahitajika kuishawishi serikali ya sasa ya Sudani kubaliana na, lakini nadhani itakuwa sio busara wa wakubali yote ambayo waandamanaji watakuwa wamepanga, kama alivyosema wakili Juan kwamba kuna mambo ambayo ni lazima watizame, usalama wao binafsi wa wale washiriki E, baada ya kwamba serikali ya kiraia ikichukua madaraka wanaweza wakawa wakalipiza kisasi kwa kuwafungulia mashtaka na kuwafia digerezani. Kwa, kwa hili ni gumu e, sana. Kwa hiyo ushawishi lazima uendelee kuwepo na ushawishi upatikane pia upande wa pili, kwa watendamanaji kwamba kuwe na, na, na, na hali ya kuaminiana na kukubaliana kwamba kuwe kuna na, mstari ambao uta, utakuwa wasameheana nam asante haji Kaburu, wakati ni ukuta na tuweze kushindana nao. Ni washukuru sana Haji Kaburu ukiwa hapa Dar es Salaam Tanzania, na wakili Ojwanga Gina ukiwa Nairobi nchini Kenya, kwa kushiriki pamoja nasi kwenye mjadala wetu wa leo kuhusu Sudan. Asanteni sana, shukran ndugu na msikilizaji, nami ni kutakie siku njema na asubuhi njema yenye mafanikio tele. Naitwa Emmanuel Richard Makundi. kwa heri.