Amani ya Mungu yupo pamoja nawe popote pale ulipo. Asubuhi hii imetimia saa mbili na nusu majira ya Afrika Mashariki, kule Afrika Kati ni saa moja na nusu, na hii ni RFI Kiswahili, tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ali Bilali, karibu katika awamu yetu hii ya pili ya matangazo katika lugha ya Kiswahili. Miongoni mwa yale ambayo tumekuandalia ni pamoja na kundi la wapiganaji wa Al-Shabab limejigamba kuhusika na shambulio lililogharimu maisha ya watu saba huko Kisimayo, kusini mwa mji mkuu Mogadishu. Viongozi wa Rwanda na Uganda wamepanga kuanzisha mazungumzo ili kupunguza joto la mvutano uliopo Kando ya mkutano ambao unafanyika huko uh, Angola Luanda. Na Urusi imeanza kupokea shehena ya kwanza ya makombora kutoka Urusi aina ya S400 licha onyo la Washington kupinga hatua wa hiyo. Kuna hayo bila shaka na mengine mengi, karibu Habari kamili. Kumbuka msikilizaji, matangazo haya unaweza kuyapata pia kupitia kwenye tovuti yetu, yetu ya www.rfikiswahili.com. Kundi la wapiganaji wa kijihadi la Al-Shabab limejigamba kuhusika katika shambulio katika hoteli mmoja katika eneo la bandari ya Kisimayo kusini mwa mji mkuu Mogadisho, shambulio ambalo limegharimu maisha ya watu saba. Abdi Dhuhul, kiongozi wa usalama, amethibitisha kutokea kwa vifo vya watu saba akiwemo waziri mmoja wa zamani pamoja na mbunge mmoja huku akitanabaisha kwamba idadi aliyopoteza maisha huenda ikaongezeka kutokana na majeraha ya walioshambuliwa. Kando ya mkutano unaofanyika huko Angola, Luanda, viongozi wa Rwanda Paul Kagame na wa Uganda Yoweri Kaguta Museveni wamepanga kuketi pamoja kwa ajili ya kufanya mazungumzo ili kutuliza joto la mvutano ulioshuhudiwa hivi karibuni baina ya mataifa hayo mawili. Uhusiano baina ya Rwanda na Uganda umeonekana kutetereka hivi karibuni hadi kufikia kufungwa kwa mipaka baina ya mataifa hayo mawili. Na kiongozi wa tawi la vijana wa chama tawala nchini Burundi CNDD-FDD amekabidhiwa wadhifa wa kuongoza redio na televisheni ya taifa nchini humo RTNB, ikiwa ni miezi kadhaa kabla ya uchaguzi mkuu ambao rais wa sasa bwana Pierre Ngurunziza amesema hatowania. Hata hivyo, shirika la kimataifa linalotetea haki za binadamu la Human Rights Watch limekumbusha kwamba kundi la vijana wa Imbonerakure lilijihusisha na ukiukwaji mkubwa wa haki za binadamu, ikiwa ni pamoja na kukamata au kuua upinzani nchini Burundi. Unasema hatua hiyo imechukuliwa ili kukifanya chama tawala kuwa na mkono katika redio hiyo ambayo husikika zaidi katika maeneo ya vijijini. Wanafunzi kadhaa wa shule ya msingi ya mtakatifu Agnes katika manispaa ya Antebe, wilaya ya wa Wakiso nchini Uganda wamejeruhiwa hapo jana katika ajali ya barabarani iliyohusisha basi waliokuwa wakisafiria na lori. Basi la shule lilikuwa likielekea Lugogo katika mji wa Kampala, takriban kilomita 45 ambako wanafunzi hao walitarajiwa kushiriki katika mashindano ya kriketi kabla ya kugongana na lori la kampuni ya vipodozi nchini Uganda. Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, Felix Chisekedi Chilombo, amemteua mmoja miongoni mwa viongozi watano wa jukwaa la upinzani wa Lamuka, Fredi Matungulu, kuwa kiongozi mwandamizi wa Benki ya Maendeleo ya Afrika BAD. Tayari Fredi Matungulu ambaye aliwahi kufanya kazi na shirika la fedha duniani IMF amesema yuko tayari kufanya kazi kwenye wadhifa huo. Uteuzi huo utaidhinishwa na mawaziri wa fedha wa nchi wanachama wa Afrika ya Kati ambao atawakilisha katika benki hiyo ikiwa ni pamoja na Burundi, Cameroon, Congo Brazzaville, Jamhuri ya Afrika ya Kati na nchi yake DRC katika kikao kinachotarajiwa kufanyika mwezi Agosti. RFI Radio France Internationale. Matangazo haya yanaendelea kukujia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam, nchini Tanzania. Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres hapo jana Ijumaa alikuwa nchini Msumbiji katika mji wa Beira kwa ajili ya kwenda kujionea mwenyewe hali iliyopo katika eneo hilo baada ya vimbunga viwili mfululizo kutokea na ambapo alikwenda pia katika kambi ya Mandruzi ambako kuna familia 480 zilizo hamishwa kutokana na kimbunga Idai kilichopiga eneo hilo mwezi Machi uliopita. Mamia ya watu bado wapo katika mazingira magumu ya kukosa makazi miezi minne baada ya kutokea kwa kimbunga hicho, huku ahadi kadhaa zikiendelea kutolewa, lakini utekelezaji wake umebaki kuwa kizungumkuti. Radio France Internationale matangazo haya yanaendelea kukujia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Mimi ni Ali Bilali na ni saa mbili na dakika thelathini na sita. Serikali ya Marekani inayoongozwa na Rais Donald Trump imepata pigo jingine baada ya waziri wake Alex Acosta kutangaza kujiuzulu. Rais Donald Trump amesema kuwa waziri Alex Acosta amefanya uamuzi huo mwenyewe na anakiri kuwa watamkumbuka waziri. You know, ninachotaka kuwafahamisha ni kwamba huu sio uamuzi wangu, bali ni uamuzi wa Alex, ambaye mimi namtambua kama mtu mwenye vipaji vingi. Amesoma katika chuo kikuu cha Harvard na kuwa mwanafunzi bora na kwa njia nyingi nimesikia hiki anachosema sasa, kwa sababu tutamkumbuka sana kwa kutokuwepo kwake. Ni sauti yake rais wa Marekani, Donald Trump. Na Uturuki imeanza kupokea awamu ya kwanza ya makombora kutoka Urusi aina ya s 400, hatua ambayo inaonyesha kuwa serikali ya rais Recep Tayep Erdogan imepuuzia mbali onyo la Washington bila kujali kwamba huenda nchi ya Marekani ikawekea vikwazo vya uchumi kama ambavyo ilikuwa imetahadharisha nchi hiyo tangu mwanzoni mwa hatua hiyo. RFI Radio France Internationale. Nam ni mpishe sasa mwenzangu Ruben Lukumbuka na kujia na makala mtazamo wako kwa yaliyojiri wiki hii. Ujambo na karibu katika makala ya mtazamo wako kwa yaliyojiri wiki hii. Ni furaha iliyoje tunakutana tena hii leo msikilizaji, kukukumbusha habari kuu za dunia zilizopewa uzito katika matangazo yetu ya juma hili hapa RFI Kiswahili. Naitwa Ruben Lukumbuka na kukaribisha kwa moyo mkunjufu, andamana nami hadi tamati ya makala haya. Ni juma ambalo liligubikwa na majonzi kwa wadau wa tasnia ya habari nchini Tanzania kufuatia vifo vya wafanyakazi watano wa kampuni ya Azam Media waliopoteza maisha katika ajali ya gari iliyotokea mkoani Singida. Mwandishi wetu Frederick Nwaka alifuatilia kwa karibu mkasa huu na akatuandalia ripoti ifuatayo. Tido Muhando ni mtendaji mkuu wa kampuni ya Azam Media na ameeleza kuhusu mkasa huo: ningependa kuthibitisha kutokea kwa ajali huko katika eneo kati ya Singida na Tabora, hasa katika maeneo ya Igunga na Shurui, ajali ambayo ilisababisha kutokea kwa vifo vya watu saba. Kati ya hao ni wafanyikazi watano wa Azam Media Limited, pamoja na madereva waliokuwa wakiendesha gari ambayo ilikuwa inawachukua wafanyikazi wetu hao. Aidha, Muhando ameeleza kuhusu hali za majeruhi wa ajali hiyo ya wawili, hali zao si nzuri. Mmoja yupo katika hali ambayo ni nzuri. Mpaka sasa hivi tumepata msaada mkubwa sana kutoka kwa wenzetu wa TANAPA ambao wame, wamefanya mpango wa kuchukua wa kupeleka helikopta ili ziweze kuchukua maiti kutoka kule Iramba. Vile vile mipango ya haraka sasa hivi imeshafanyika huko Igunga ili waweze kuletwa hapa hospitali Muhimbili. Hili ni pigo letu kubwa sana kwa wafanyakazi wa Azam Group. Kwa upande wa jukwaa la wahariri Tanzania TEF kupitia katibu mkuu wake Nevri Mena linasema vifo vya watumishi hao ni pigo kwa tasnia nzima ya habari. Watu watano ni wengi, unajua uwezo kwanza wa vyombo vyetu vya habari, kwa ajili watu leo hii unakuwa na kuya watu watano kunawapiga picha alafu ghafla kwa wakati mmoja wanapotea katika tukio moja la ajali. Hili si jambo jepesi, si jambo alibebeki katika hali ya kawaida hasa kwa mmoja kama Azam. Anna Henga ni mkurugenzi wa kituo cha sheria na haki za binadamu Tanzania, na anasema taasisi hiyo imepoteza wadau muhimu wa haki za binadamu. Nasikitika kwa kweli kwa, kwa, kwa wanahabari hawa waliofariki, ambao sisi wanahabari wanatetea haki ya ku, ya kujieleza, haki ya kupata taarifa, haki ya, ya mtu kutoa taarifa. Saidi haji Chazi wandwi Silva Kasongo, Salim Hando na Florensi Ndibalema ni miongoni mwa watu saba waliopoteza maisha katika ajali hiyo wakiwa safarini kuelekea mkoani Geita, ambako walitarajiwa kurusha matangazo ya moja kwa moja ya uzinduzi wa hifadhi mpya ya taifa ya Burigi. Tukiwa bado nchini Tanzania, kwa juma hili serikali ya nchi hiyo ilisema haijathibitisha kuwa mwandishi wa habari aliyetoweka nchini humo Azori Gwanda kuwa amefariki dunia. Steven Mumbi na maelezo zaidi. Katika ukurasa wa mitandao ya kijamii wa Twitter wa msemaji wa serikali ya nchi hiyo, waziri wa mambo ya nje wa nchi hiyo Profesa Palamagamba Kabudi amesema amepokea kwa masikitiko makubwa ya taarifa potofu nazoendelea kuchapishwa kwenye mitandao ya kijamii ikinukuu makosa maujini yake kwenye kipindi cha BBC Focus on Africa zikidai kuwa amethibitisha kwamba mwanahabari Azori Gwanda amefariki dunia. Katika twiti hiyo, Profesa Kabudi ameongeza kuwa hiyo siyo tafsiri sahihi kuhusu kile alichokisema katika mahojiano hayo. Anasema alieleza kuwa tukio lililotokea Kibiti lilikuwa ni la kuhuzunisha na wapo Watanzania wengi waliouawa na wengine kupotea. Profesa Kabudi ameainisha kuwa mpaka sasa hakuna uthibitisho kuwa Azori Gwanda yu hai au amefariki. Vyombo vya ulinzi na usalama vinaendelea kuchunguza tukio hilo na matukio mengine yaliyotokea katika machafuko ya Kibiti Pwani yaliyosababisha ama watu kadhaa kupoteza maisha au kupotea. Na huko nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa juma hili waziri wa zamani Profesa Modeste Bahati Lukwebo rais wa chama cha AFDCA alisisitiza msimamo wake wa kuwania urais wa maseneta baada ya kuvuliwa wanachama katika moja kati ya vyama vinavyounda muungano tiifu kwa rais wa zamani Joseph Kabila FCC. Katika mahojiano maalum na idhaa hii, Bahati Lukwebo alisema chama chake cha AFDC kimejipanga nyuma yake kwa asilimia mia moja. Kulikuwa mkusanyo wa, wa memba wote wa regroupement politique AFDCA ambao walikamilisha kama wao wote wana- wanajiunga pamoja kwa kuwa nyuma yangu na kunitegemea mimi, kiongozi wa regroupement Bahati Lukwebo Modeste, na vile vile wanasema ati wanakamilisha pia kama watanisindikiza mpaka mwisho, mpaka niweke eh, jina langu kwenye kiti cha kugombea uongozi wa seneta ya DRC ni mambo Mungu alipangia, kwa kusema hawa wote wenye kutupiganisha wenye kuwa na fitina, ambao tulikuwa tunakaa pamoja lakini wapo na chuki na wivu. Kumbe ni vizuri hivi, sisi tutaenda njia yetu na wao wataenda njia yao. Sasa wakati wanachukua mpango huo inaonyesha kama ni chama chetu ndicho wanafukuza. sisi tunakuwa sasa na uhuru ya kuweza kufanya ile tunayopenda. mm -hmm. Katika hali hii, Profesa Seneta Bahati Lukwebo kuna taarifa pia kwamba ndani ya chama chenu AFDC kuna wabunge ambao wameonyesha kutokuunga mkono wewe, na wamoja wamekuwa wakishawishiwa na FCC, au unasemaje? Hiyo ni mchezo unajulikana toka zamani, wakati watu wanatafuta kuturegeza, wanapitia kwa njia isiyo halali kwa kuweza kusema ati wewe kuja huku wanawapatia kama kitu fulani, wanawaaga wa, kupata kama uh, post uh, kwenye gover government. Mm -hmm. Hiyo yote inajulikana kutoka zamani inaitwa katika Kifaransa debouchage. Mm -hmm. No, hiyo haiwezi kudumu milele. Mm -hmm. Hawawezi kwenda fasi ingine, wakienda wanapoteza mandati yao, ni vile sheria inasema katika DRC. Je, huogopi kwamba huenda ukashindwa katika uchaguzi huo kwa kuwa nye AFDC ni chama kimoja tu eh, kati ya vyama vingi ambavyo vinaunda muungano wa FCC. Siwezi kuogopa hata kidogo, kwani kama sisi wote tunaenda kugombea hicho kiti bila kutumikisha mambo ya pembeni pembeni sione namuna gani anaweza kunishinda, ila tuna imani kama tunaweza kuwina hiyo maana mm. Nasema naitika huo msalaba mpaka vile mwisho na tutaenda mpaka mwisho mm, yeah. Nikushukuru sana, asante, asante, kazi njema. Asante, asante. Asante kwenye laini ya simu moja kwa moja kutoka huko Kinshasa, nami naungana naye Francois Rubota Masumbuko. Yeye ni mbunge wa zamani kutoka chama cha MSR na mchaguliwa wa huko Uvira. Na bila shaka unanipata vema Francois Rubota, tuambie una mtazamo gani kuhusu hali hii? Ndio linafuata vizuri. Uh, ile naweza kusema nafikiri ni vizuri kuia vyama vilijiweka pamoja ili kuangalia ikiwa watabuka ushindi wa kugombea urais na kugombea wabunge wa taifa na wabunge wa majimbo. Na ilienda hivyo mwaka jana mwezi wa kumi na mbili tarehe thelathini. Alafu bahati mbaya hatukuweza kuvuka ushindi kwenye ngazi ya urais wa nchi lakini mfumo wa vyama FCC ukapata bahati kupata wanabunge wengi kwenye bunge la taifa na kwenye mabunge ya jimbo, na, na, na tukianzia hapo kwanza kabisa AFDC uh, uh, inasema ndio yenye kuwa na wabunge wa, wa wengi. Kwa hiyo hata kuvuliwa kwao uh, uh, wanachama ndani ya FCC si kitu, hapana, hiyo si kweli. uh, kwenye senate uh, FDC ina tano kwanza waliochaguliwa kupitia hiyo FDC e alie na PPRD ndio inakuwa na waseneti wengi arobaini na tatu. Alafu kwa kutizama vizuri ni f, eh, PPRD ndio ilihitaji kupata ile nafasi. Ndio hapo AFDC inasema kwamba hiki chama cha PPRD kimejinyakulia nafasi nyingi. Mfano ametoa uspika wa bunge la taifa huko DRC, waziri mkuu Ilunga Ilunkamba ambaye pia ni kutoka PPRD. Kwa hivyo tena wameona uh, PPRD wanakuja uh, halambe halumbe kutaka kuchukua, kunyakua kiti cha uspika. Kwa hivyo ndio AFDC wanasema uh, uh, inatosha Hapana, hiyo inahitaji, wanapotusikiliza wajue ukweli ni nini. E, iliyoundwa kama sheria au kama mapatano katika FCC ni kusema wale wanaokuwa na wabunge au waseneti wengi ni wao watachukua wadhifa ya kwanza, alafu ikiwa haiko hivyo inahitajika maongezi, maongezi ikiwezekana wanaweza kuweka mtu mwingine. mm -hmm. Na AFDC ni ya pili kuwa na wanabungi kwenye bunge la taifa na vilevile vile kwa senate, sio wao wanakuwa na wengi hapana. Wao binafsi wanakuwa na wa senate watano, lakini si kwamba iwe lazima awe shurtu kusema kwamba wanaweza kupata ile nafasi ya kwanza, ile haingeliwezekana, na ni wao hawana wa senate wengi. Mtazamo wake Francois Rubota, huyo ni mbunge wa zamani na mmoja wa wanasiasa wa chama cha MSR huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Tukisalia nchini humo, watu zaidi ya mia tatu, wengi wakiwa ni watoto wenye umri chini ya miaka mitano wameripotiwa kuambukizwa ugonjwa wa kipindupindu katika mji wa Goma nchini DRC. Mwanahabari wetu wa mashariki mwa DRC, Chube Ngorombi Daniel alitutumia ripoti ifuatayo. Wizara ya afya jimboni Kivu Kaskazini ikishirikiana na madaktari wasiokuwa na mipaka wamesema kwamba tangu mwanzoni mwa mwaka huu hadi sasa ni watu zaidi ya mia tisa ndio wameshuhudiwa kuambukizwa na ugonjwa huo wa kipindupindu jijini Goma. Daktari Javier Kubuya ni mmoja wa viongozi wa wizara ya afya jimboni Kivu Kaskazini Guma, makanuni ya afya ndio tutaweza kumaliza ile kipindupindu yenye tuko nayo hapa huko. Wauguzi wameshuhudia pia ugonjwa huo jijini Goma kama anavyojulisha Katehe Kavunga. Mimi nashuhudia kucuza watu pakugonjwa malali ya kuhara na kutapeja. Tunaomba msaada shue watusaidie tukuwe na watunza na dawa yenye iko na nguvu zaidi. Upande wa raia jijini Goma wamejulisha pia mtazamo wao dhidi ya ugonjwa huo juu ugonjwa huu ukifika nyumbani, kama una usafi unapashwa kufikia watoto wote nyumbani. Inaomba siya wamama mbele, unionyesha mtoto ni kunawa mikono. Mtoto wangu naye alipatikana na hii ugonjwa, lakini umoja ni nguvu. Pamoja na serikali waganga, tujikaze, kwani kwa hatari kuliko hata vita. Haiajiri wakati ambapo raia wa waishio jimboni Kivu Kaskazini wakabiliana pia na ugonjwa hatari wa Ebola. —chubengorombi Goma, erefi Kiswahili na msikilizaji kama ndiyo kwanza umejiunga nasi, kumbuka unasikiliza makala ya mtazamo wako kwa yaliyojiri wiki hii kutoka idhaa Kiswahili ya Radio France Internationale eh. Uko nami Ruben Lukumbuka Ben Saleim. Rais wa Rwanda Paul Kagame na mwenzake wa Uganda Yoweri Kaguta Museveni walikutana katika kikao cha dharura cha wakuu wa nchi za maziwa makuu jijini Luanda nchini Angola. Huko Uganda, spika wa bunge la nchi hiyo juma hili alitoa amri kuwa wabunge wanapaswa kulipa kodi ya matumizi ya mitandao ya kijamii, kodi ambayo ilipitishwa na bunge mwaka jana, ambapo mtu anahitajika kulipa shilingi za Uganda 200 kutumia huduma hiyo. Mwandishi wetu wa Kampala, Kenneth Lukwago, alitutumia ripoti ifuatayo. Spika wa bunge Rebecca Kadaga amesema sasa mkataba huo hautakamilika. for... Kodi hii haiwezi kulipwa na serikali. Mtalipa wenyewe na nimemwambia karani wa bunge kufuta hiyo mkataba. Karibu bilioni moja za shilingi za Uganda zilitumiwa kununua iPads kwa wabunge wote, ambayo ni miongoni ya wachache wanayolipwa vizuri hapa Uganda. John Baptist Nambeshe ni mbunge kutoka katika chama tawala. Lazima sisi pia tujilipie sababu au pekee wakilipa na sisi tulipiwe, inaonekana vibaya. Tunawafanyia kazi, lakini tunalipwa vizuri. Bwana, sisi tuko juu zaidi. Julius Mkunda ni mkurugenzi wa CSBAG ambacho kilipinga hii kodi. This is the... hii ndiyo mambo tulisema mwaka jana na wabunge waliendelea kusema, hii ilikuwa fedha rahisi. Ni aibu sasa kwamba wanataka sisi tuwalipie. Wabunge wanapaswa kulipa wenyewe kodi. Hii imeonekana kwa wengine kama kizuizi cha uhuru wa kupata habari. Mbunge Bobby Wine tayari anakabiliwa na mashtaka kwa kufanya maandamano dhidi ya hii kodi. Hapa ni naibu msemaji wa serikali Shabani Bantariza. Sasa kama wabunge wataki kujilipia wao ndio wanajua kwa sababu gani, labda wana pesa bungeni huku ambazo zinaweza kuwalipia wote. Mimi binafsi ningesema kwamba lazima sisi sote tulipe kodi. Nilizungumza na baadhi ya wananchi kuhusu jambo hili, watu ambao wanalipwa vizuri, hata mafuta ni ya bure, tuwalipie Nimefru nafurahia sana ujumbe wa kusema wajilipie wabunge, walipe kodi, sauli wanapata pesa zaidi ya watu wengine. Chini ya sheria ya Uganda, ni waziri wa fedha ambaye ana uwezo kumsamea mtu kulipa kodi, lakini hatua hiyo hayajapelekwa kwa upande wa wabunge. Kenneth Lukwago, Kampala, RFI Kiswahili. Wasikilizaji wetu huko Uganda wana mtazamo gani? Moja kwa moja kutoka jijini Kampala. Abdulahi Semugenye ni msikilizaji wa RFI Kiswahili na Semugenye, jebale sebo wange kalekale inayojewa le unazungumzieje hatua hii? Hao mabunge wetu walipe kodi hiyo, kwa sababu walikia hiyo kodi ya OTT. Sasa wacha wavumilie na hiyo kodi, wapate shida. Wananchi wanapitilia kufanyisha hiyo kufanyisha hiyo mitandao ya kijamii na sisi tuna shida mingi. walikuwa wanafikiri hapa wale wa mabunge waambia dai. Asante sana. Haya, asante. Machafuko nchini Jamhuri ya Afrika ya Kati yamesababisha vifo vya watu wanne kwenye mji mkuu Bangui katika siku ya pili ya makabiliano ambapo watu 26 wameripotiwa kujeruhiwa. Msikilizaji, machafuko kwenye wilaya ya pk 5 yamedaiwa kuwa ni ya ulipizaji kisasi baada ya kuuawa kwa mchuuzi na wapiganaji waasi kwenye mji huo. Mji huo umekuwa kitovu cha utovu wa usalama nchini Jamhuri ya Afrika ya Kati taifa ambalo linashuhudia vita vya ukabila na kidini. Mwenzangu Stephen Mumbi amezungumza na Ed Snforie Parecout, ni mwanasiasa wa chama cha upinzani cha PUR na sasa anazungumza akiwa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. kitu ambayo naweza kuongea sana niko kwamba sehemu ambayo imeanza mapigano kuanzia mpaka leo inaitwa kilometre 5 ambayo inakaa sana na Waislamu Mbashara, na kuna biashara hakuna wafanyabiashara kutoka nchi mbalimbali ambayo wanasanyika huko. Kwa hiyo mpaka sasa hivi kwamba auto defense ambayo wanajidai wana kwamba wao ndo wanalinda kilometre sinq na wao wao mwenyewe ndo wanaleta wana kilometre sinq isiwe na amani. Ni mtazamo wake Edi Semforien Kiparekut, mwanasiasa wa chama cha upinzani cha PUR cha nchini Jamhuri ya Afrika ya Kati. Tumalizie makala hii na kilichojiri nchini Marekani, msikilizaji. Serikali ya nchi hiyo inayoongozwa na Rais Donald Trump juma hili ilipata pigo jingine baada ya waziri wa kazi Alex Acosta kutangaza kujiuzulu kwake hapo jana. Katika mahojiano na vyombo vya habari huko Washington DC, rais Trump alisema waziri Alex Acosta amefanya uamuzi huo mwenyewe na anakiri kuwa watamkumbuka waziri huyo. Yeah, you know, ninachotaka kuwafahamisha ni kwamba huu sio uamuzi wangu talent, bali ni uamuzi wa Alex ambaye mimi namtambua kama mtu mwenye vipaji vingi amesoma katika chuo kikuu cha Harvard na kuwa mwanafunzi bora, na kwa njia nyingi nimesikia ya hiki anachosema sasa, kwa sababu tutamkumbuka sana kwa kutokuwepo kwake. Msikilizaji, Alex Acosta amejiuzulu kutokana na kashfa iliyoibuka ikimhusisha yeye kufanya makubaliano ya siri muongo mmoja uliopita na mfanyabiashara Jeffrey Epstein, anayetuhumiwa kuwanyanyasa kingono wasichana wadogo. Msikilizaji, na hii ndiyo tamati ya makala Mtazamo Wako kwa yaliyojiri wiki hii. Jina langu mimi naitwa Ruben Kakule Lukumbuka Ben Saleim, hadi wakati mwingine, kwa mara nyingine na kwaherini. Nam, shukran sana Ruben Lukumbuka, kwa makala hayo yaliyojiri wiki hii. Jina langu ni Ali Bilali, ambaye nilikuwa nawe Jumamosi hii asubuhi kukuletea uh, habari mbalimbali zinazojiri ulimwenguni. Nikutakie asubuhi njema. Nenda, nenda. Ivi sasa mwaka wa pili nalia, sijawashwa pili pili. Nimejitahidi kukuonesha ukweli, kumula liona sila akili na hivi sasa nakiri sita kurudia kamwe mpembeleza ya toki yeah. Kama talaka, chukua mijumba ile, chukua uniachie wangu mutima. Eh, mapenzi sukari, siyo shupiri. Na anaitwa Vishu, ni mwanamuziki kutoka kule nchini Burundi, na kibao chake hicho kipya anakwambia kunguru punde ni kuacha na wenzetu kutoka huko Paris Ufaransa <muchos>