Afrika Mashariki ni saa mbili na nusu. Afrika ya Kati ni saa moja na nusu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Redio France International, tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Victor Abuso, asante sana kwa kuungana nasi asubuhi hii. Leo ni siku ya Ijumaa, tarehe 23 mwezi Agosti mwaka 2019. Tumekuandalia habari za dunia, uchambuzi wa magazeti habari za michezo na makala. Kwanza ni habari kuu za dunia, huu hapa ni muktasari wake. Ahmed Madobe achaguliwa tena kuwa rais wa jimbo la Jubaland nchini Somalia. Chad atuma wanajeshi kukabiliana na machafuko ya kikabila katika mikoa miwili, na maandamano makubwa ya pango kufanyika leo kule Hong Kong. Unaweza kutupata moja kwa moja kwenye ukurasa wetu wa Facebook unaandika RFI Kiswahili lakini pia kupitia tovuti yetu RFI Kiswahilicom. Wananchi kwenye jimbo la kusini mwa Somalia la Somaliland la Jubaland wamechagua kwa muhula wa pili Ahmed Madobe kwa kiongozi wa eneo hilo katika uchaguzi ambao umelalamikiwa na wapinzani wake. Bwana Madobe aliwashinda ali wagombea wengine watatu akiwemo uh, mwanamke mmoja uh, Anab Muhamed Dahiri ambapo alipata kura hamsini na sita, kati ya kumi na saba alizopata mpinzani wake katika bunge la watu sabini na nne. Uchaguzi huu uliahirishwa mara kadhaa na tume ya uchaguzi ilikuwa inasema kwamba kunatoa muda kwa ugombea zaidi kujisajili. Dkt. Brian Wanyama ni mchambuzi wa siasa za kimataifa na mhadhiri wa chuo kikuu cha Kibabii kule mjini Bungoma nchini Kenya, anatathmini kilichotokea. Uchaguzi umefanyika kule Somaliland na Madobe amechaguliwa kuongoza kuongoza taifa hilo. E, Madobe amejulikana kama mpiganiaji halisi kabisa kupambana na hali ya kigaidi. E, bila shaka kuchaguliwa kwake yeye ni mtu muhimu kabisa katika mchakato mzima wa kujaribu kuleta usalama katika eneo hilo. Ni mtazamo wake Dkt. Brian Wanyama, mchambuzi wa siasa kima za kimataifa, anazungumza akiwa mjini Bungoma nchini Kenya serikali ya jibuti inaonekana kubadilisha uamuzi wake wa kujiondoa kwenye kinyanganyiro cha kuwa mwakilishi wa afrika katika baraza la usalama la umoja mataifa licha ya kenya kushinda wiki hii kiti hicho kisichokuwa cha kudumu kinawaniwa na mataifa hayo mawili ambayo yameshindwa kuelewana ni nani achukue nafasi hiyo kwa kipindi cha kati ya mwaka elfu mbili na ishirini na moja hadi elfu mbili na ishirini na mbili kenya ilishinda jibuti kwa kura thelathini na saba kwa kumi na tatu lakini jibuti sasa inasema haiamini kwamba zozi hilo lilikuwa huru na haki. Wakati huu dunia ikipambana dhidi ya kutoweka kwa baadhi ya wanyama na mimea, swala kuhusu ikiwa uvunaji wa, wa miti aina ya rosewood wanze au la kwenye jimbo la Katanga, kusini mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, limeibuka tena, ambapo ni baada ya waziri wa mazingira kuruhusu uvunaji wa miti hiyo adimu duniani miaka miwili iliyopita. Mwandishi wetu wa Lubumbashi Denis Maheho ametuma ripoti ifuatayo. Baada ya miaka miwili ya kusitishwa kazi ya kukata miti ya aina ya Mukula kwa sababu ya uwamzi wa chumba cha rais wa zamani wa DRC, malori yaliyobeba magogo ya mbao yameonekana tena kwenye barabara ya Lubumbashi kuelekea Zambia kwake mpinzani Moise Katumbi. Ukataji miti umeendelea tena katika mkoa wa Katanga na inahitajika kuacha mi naita ni terorisme ekologike. Na bale babwana banafanya ile maexploitation ni bateroriste bote paske batatuwashi bote bataua bankana hakuna avenir. Kwa upande wake Jean Lwamba, mkuu kiongozi wa shirika kitaifa cha waabuni anaeleza kwamba magogo yanayosafirishwa tangu Mei ni yale iliyokatwa miaka miwili iliyopita. Kukata ilishakukataziwa kabisa hapa. Sasa ni miti ilikatiwa zamani, ndio ndoynye tuko na eksporte. Wataalamu wa mazingira wao usema wanaogopa kutoweka kwa aina hii ya mti wa mukula. Profesa Jean-Pierre Njibu, wa uchunguzi wa mabadiliko ya hali ya hewa: masiku ya mbele, tutakuwa na matatizo ya kupata ile mukula kati ya fore yetu ile tunaita miombo. Kwa upande wao wanakijiji wengine wanashuhudia kwamba hadi wakati huo hawajapata kuona miti mpya aina mukula kukatwa— Denis Mayo, Lubumbashi, RFI Kiswahili. yeah. Nam, na ukiwa kule mjini Lubumbashi ni saa 1 dakika 35, sawa kabisa na hapo Bujumbura nchini Burundi. Ukiwa Nairobi kule Kenya na Kampala Uganda ni saa 2 dakika 35. Jumuia ya nchi za IGAD imemwomba rais wa Sudan Kusini Salvakir kuanza kugawa kiasi cha dola za Marekani milioni 100 kilichoahidiwa kama sehemu ya kuratibu utekelezwaji wa mkataba wa amani mwandishi wetu Emmanuel Makundi ana maelezo zaidi. Jumuiya ya IGAD ambayo ilifanikisha kupatikana kwa mkataba wa amani, imeuomba utawala wa Juba kuwa wazi na kuweka mikakati maalum ya uwajibikaji katika matumizi ya fedha za kuratibu utekelezwaji wa mkataba wa amani. IGAD pia imewataka Rais Salva Kiir na hasimu wake dr Riek Machar kupanga kuwa na mazungumzo ya ana kwa ana ili kufanya mazungumzo ya kupata suluhu ya maswala tata yaliyosalia na kuanza utekelezaji wa mkataba wenyewe. Awali, serikali ilikuwa imeahidi kuanza kutoa fedha inayohitajika kutekeleza mkataba huo, lakini mpaka sasa haijafanya hivyo. Tume maalumu inayosimamia utekelezwaji wa mkataba wa amani nchini Sudani Kusini imeripoti kuwa kati ya mwezi Aprili na Julai ni, ni dola za Marekani milioni 6.5 pekee ndizo zilitolewa kwa ajili ya usalama. Mchekeshaji wa mitandaoni nchini Zimbabwe, Samantha Kureya maarufu kama Gonyeti ametekwa na watu wasiojulikana akiwa nyumbani kwake jijini Harare. Ripoti zinasema kwamba baada ya kutekwa alipigwa na kujeruhiwa vibaya. Uh, mwanahabari huyo pia ameelezea namna wanaume watatu waliokuwa wamejifunika nyuso zao walivyovamia nyumba yake na kumchukua kwenda kumtesa. Amekuwa mkosoaji wa serikali ya rais Emerson Mnangagwa kupitia vichekesho vyake mitandaoni. Mkuu wa jeshi la polisi nchini Msumbiji ametoa wito kwa viongozi wa chama cha upinzani cha RENAMO kumaliza mzozo wa ndani ya chama hicho, ambapo imeshuhudia baadhi ya viongozi wakitengeneza kambi nyingine ya kijeshi baada ya kukataa kusalimisha silaha. Tangazo hili limekuja ikiwa ni siku moja tu tangu ule muda wa mwisho uliokuwa umetangazwa na rais Filipe Nyusi kwamba kambi zote za kijeshi za Renamu kuvunjwa kupita. Mwanzo wa mwezi huu serikali ilitia na saini mkataba wa amani na kundi la Renamu kumaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe ambavyo vilikuwa vimedumu kwa miaka ishirini na saba. Wachambuzi wa siasa za kimataifa wanatazama vipi kinachoendelea? Haji Kaburu anazungumza akiwa Dar es Salaam, Tanzania. kwanza kutuliana mkataba wa makundi haya mawili na Renamo ni hatua ya kwanza, lakini kimsingi kwa upande wa Renamo kulikuwa bado ndani ya kikundi chenyewe, kulikuwa hakuna makubaliano ya jumla. Kuna wale ambao wamechoshwa na hali hiyo sababu hawaoni faida yote na sasa, na kuna wale ambao wako kwao katika hali hiyo walionao sasa ndio kuna nufaisha zaidi. Na hili ndio limekuwa mwanzo wa kuonekana kwamba kuna mzani na watu wanajua kabisa makubaliano haya It, it, it. Basi, wa absorb, ni mtazamo wake Haji Kaburu, mchambuzi wa siasa za kimataifa, anazungumza akiwa Dar es Salaam nchini Tanzania. Hatua ya rais wa Chad Idris Deby kutuma wanajeshi kutuliza mapigano ya kikabila inaendelea kuhatarisha usalama wasiwasi wasi na kurudisha nyuma juhudi za kiuchumi, kwa mujibu wa wachambuzi wa masuala ya usalama na harakati wa haki za binadamu. Siku ya Jumatatu, rais Deby alituma wanajeshi elfu tano na kutangaza hali ya hatari katika mikoa ya Sila na Kuwadai baada ya jamii mbili kupigana kusababisha maafa. Baada ya kutembelea mkoa wa Sila baada ya watu hamsini wa kupoteza maisha kutokana na mzozo wa wakulima na wafugaji, rais Deby aliagiza wanajeshi kuwapiga risasi watakaobainika kuchochea machafuko hayo. RFI Radio France Internationale. Na kwingineko duniani, wananchi wa mji wa Hong Kong wanajiandaa kwa maandamano makubwa yanayotarajiwa kufanyika kuanzia ya leo, ikiwa ni maandamano mfululizo ya karibu miezi mitatu, huku waandamanaji wanaopigania demokrasia wakionyesha kutokata tamaa. Mwandishi wetu Ruben Lukumbuka na maelezo zaidi. Maandamano ya hivi leo yatashuhudia uhasibu wa kiandamana mbele ya ofisi za serikali ambapo wataungwa mkono na mamia ya wa waandamanaji waliopanga kujitokeza kwenye maeneo mbalimbali mbali ya mji wa Hong Kong. Taarifa iliyotolewa na viongozi wa maandamano hayo imesema wamepanga kutatiza shughuli za usafiri katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa mji huo pamoja na usafiri wa reli. Uwanja wa ndege wa Hong Kong, ambao ni mmoja ya viwanja vyenye shughuli nyingi duniani, juma lililopita ulisimamisha safari nyingi za ndege baada ya waandamanaji kuingia ndani ya uwanja huo. Maandamano haya ambayo yalishika kasi mwezi Juni baada ya utawala wa Hong Kong kusitisha mjadala wa mswada tata wa kubadilishana watuhumiwa wa Beijing yamegeuka kuwa ya kupigania demokrasia na uhuru. Iran imezindua mtambo wa kujikinga dhidi ya mashambulizi ya anga. Rais Hassan Rohani amesema kwamba mtambo huo ulitengenezwa nchini humo, na uzinduzi huo umekuja wakati huu nchi hiyo ikiendelea kuwa na uhusiano mbaya wa kidiplomasia na Marekani kuhusu mkataba wa nyuklia. Aidha, Rais Rohani ameelezea uh, mazungumzo na Marekani kama kitu kisichokuwa na maana na Ufaransa. Na Umoja mataifa, wa Mataifa unatoa wito wa kulindwa kwa misitu ya Amazon nchini Brazil, ambayo mara mara mataifa, amesema, kwa mara imeendelea kushuhudia ikiteketezwa moto. Katibu mkuu wa umoja wa mataifa Antonio Guterres amesema amesikitishwa na kinachoendelea na kuongeza kwamba kushinda vita dhidi ya mabadiliko ya hali ya hewa, ni lazima misitu hiyo ya, ya Amazon ihifadhiwe. Mwaka huu pekee visa elfu sabini na tatu vya moto vimeshuhudiwa katika misitu hiyo. Na sasa ni wakati wa RFI michezo na Ruben Lukumbuka. Asante Victor Buso. Kikosi cha Rwanda kitakachoshiriki mbio za baskeli katika mashindano ya All African Games uh, kimewasili huko Rabat nchini Morocco eh, kikiongozwa na bingwa wa Afrika wa mchezo huo Joseph Areruya Msikilizaji, uh, jua tu kwamba mbio za baiskeli katika mashindano haya ya All African Games mwaka huu zinatazamiwa kufanyika Agosti 24, yaani hapo kesho hadi Agosti 29. Uh, mshindi wa medali ya dhahabu katika mashindano ya mwaka 2015 15 yaliyofanyika Congo Brazzaville uh, ni Janvier hadi kikosi cha timu ya taifa ya Burundi ambacho kitachuana na Tanzania katika mchezo wa awali wa kuwania kucheza hatua ya makundi ya fainali za kombe la dunia mwaka elfu mbili na ishirini na mbili tayari kimetajwa. Aa, Septemba pili, Burundi maarufu Ntamba Mrugamba itaipokea Taifa stars kabla ya timu hizo kurudiana wiki moja baadaye. Na huko Ghana, hii ni tanzia. Junior Agogo ambaye ni mshambuliaji wa zamani wa timu ya taifa ya Ghana na klabu ya Zamalek ya Misri, Black Stars ameaga dunia akiwa na umri wa miaka arobaini. Alikuwa yani akisumbuliwa na maradhi ya kiharusi tangu mwaka wa elfu mbili na kumi na tano ni malizie na michezo kadhaa ambayo itapigwa hivi leo katika ligi kuu huko Uingereza, Aston Villa watacheza na Everton, na kule Ujerumani katika Bundesliga, Borusia Dortmund leo hii watacheza na Coln, wakati katika Primera Difisione huko Hispania, Grenada watacheza na Sevilla, wakati Levante watacheza na Villa Real. Ni hayo tu katika awamu hii ya pili. Asante sana mwenzangu Ruben Lukumbuka, karibu. Na sasa ni wakati wa uchambuzi wa magazeti na Emmanuel Makundi. Nam, asante Victor, sijui hiyo itakuwaje ama utahesabiwa na familia nyumbani kule, lakini hivi ah, leo saa kumi na moja jioni ni muda wa kupiga chang'aa ama kupiga bia <laughs> ah, kule nchini Kenya, kwani baa zote zitafungwa ifikapo saa kumi na moja jioni mm -hmm, kuwaruhusu wanaosafiri kwenda kwenye kaya zao, eh, kwa mabibi zao. Leo hakuna kulala kwa mpango wa kando. Wakumbuka siku zile kwenye Biblia <laughs> ilikuwa nafika wakati kama huo kwenda kuhesabiwa, kila mtu akuwa mm -hmm, narudi nyumbani na nafikiri itabidi nipande ndege saa saba. Tunakutakia kila la heri, Victor. Na hii ni kutokana na sensa ambayo itafanyika hapo kesho nchini Kenya. Tayari majaribio yalikuwa yamekwisha anza toka jana ya kujaribu kuwatambua kaya ziko ngapi, nani na nani watakuwepo na nini. Kwa hivyo wale ambao wako mbali na familia wanatakiwa warudi kwenye nyumba zao mm. ifikapo leo ili kesho uh, yule karani wa sensa atakapofika wahesabiwe ili kupata idadi ya Wakenya wako wangapi. Bila shaka idadi itakuwa ni kubwa ukilinganisha na iliyopita. Lakini ni gazeti Taifa Leo limeandika uh, utaenda jela ukikataa sensa. Kwa hivyo watakaokataa Uganda limeandika ndoa zaidi ya elfu moja katika makanisa ya Uganda ya mijini. Tribune limeandika waziri mkuu mpya Sudan akutana na wadau kuunda serikali. Magazeti ya nchini Tanzania gazeti la Mwananchi limeandika shahidi yashindwa kumtambua mtuhumiwa kesi ya kina Mbowe na Jafo kutegua kitendawili uchaguzi wa serikali za mitaa leo. Habari Leo lenyewe limeandika mabalozi wa mpongeza JPM utekelezaji miradi, na hapa kuna picha akimwonyesha Rais Magufuli akiwa na mabalozi mbalimbali wanaowakilisha nchi hiyo katika mataifa ya kigeni. Mtanzania yenyewe limeandika uchaguzi mkuu KKT, wa moto, vikao vinne vya halmashauri kuu vya waweka kikaangoni katibu vya mkuu manaibu wake, tume yaundwa, maskofu wagawanyika, wengine wamtaka show baadhi uh, munga hoja za migogoro ubadhirifu zaibuka moshi mweupe labda <laughs> utawaka mwishoni mm. mwa ma jumaili. Nimemalizia na magazeti ya kule barani Ulaya. Uh, The New York Times la Marekani limeandika umaarufu wa Joe Biden wa promoka na The Guardian limeandika Rais Macron amwambia Boris Johnson swala la backstop yaani ule mkataba wa, wa, wa kibiashara katika eneo la mpaka na Irland ya Kaskazini halina mjadala, ilo litabaki pale pale. Uingereza ujue nataka kile kipengele kiondolewe. mm -hmm. Le Parisien limeandika Macron asema moto unaoteketeza misitu ya Amazon ni janga la kimataifa, huku Rais Bolsonaro akimkosoa Macron akisema ni mkoloni mambo leo. Sijui nani anachoma hii misitu kule Brazil bwana. taarifa <laughs> uh, zinasema kwamba Bolsonaro yeye sio mpenzi sana wa utunzaji mazingira mazingira <laughs> uh, kwa hivyo anataka wawekezaji waende kwenye mm, uh, misitu ya Amazon kuvuna uh, mafuta, gesi mm, imejaa katika milima ya Amazon, miongoni mwa misitu pekee na adimu iliyobaki duniani kwa sasa. Kweli kabisa. Asante sana mwenzangu Emmanuel Makundi, na kutakia juma njema na fikiri, tutaonana baada ya kuhesabiwa. Naam na. Asante <laughs> kila laheri, asante sana, asante sana Radio France International. Na sasa ni wakati wa makala ya muziki Ijumaa na Ali Bilali. Mpenzi msikilizaji, langu jina ni ali bili Bilali, na leo nipo studio hapa na mwanamuziki wa miondoko ya utamaduni kutoka nchini Tanzania, naye si mwingine ni Tulivundwe. Kwa mara nyingine tena ametembelea studio zetu. Karibu Tulivundwe. Asante sana kaka bili Bilali. mm -hmm. Jina langu naitwa Maria Mwawalo, lakini kwa jina ambalo nalitumia katika kazi za mziki naitwa Tulivundwe Mwawalo. Naam, karibu sana, asante sana. Aha, bila shaka kuna nini jipya? Kwa mara nyingine tena umetembelea studio zetu. Naweza uh, nikasema kwamba leo ni siku mara ya pili kutembelea katika hii studio. Uh, mara ya kwanza nilikuja na ujio wangu wa nyimbo inayokwenda kwa jina la Sungaga Umwana, lakini leo nimekuja kutambulisha nyimbo mpya inayokwenda kwa jina la Teketea Teketea, yes. Nani ateketea? Uh, tunateketeza madawa ya kulevya, na maana nyimbo imezungumzia madawa ya kulevya kwa watoto wetu, vijana wetu, kaka zangu na wadogo zangu pia mbaa. mm -hmm. Bon, wajosema dada zako na dada <laughs> wote <laughs> kwa ujumla <laughs> <yasi. laughs> mm -hmm. yeah. Na labda tu tu tuambie kulingana na mazingira yote ya wimbo huu, ilikuwaje idea hadi kufikia kurekodi? Uh, labda niseme tu ukweli na mshukuru Mungu kuna semina ambayo nilikuwa nimehudhuria, ambayo alikuwa mgeni rasmi ni makamu wa rais, mama Suluhu. Ile semina ilikuwa ina, ilikuwa ni siku ya madawa Tanzania, kitu kama hicho, so kwa hiyo alikuwa anazungumzia madawa ya kulevya kwa wasanii vijana kwa ujumla. Kwa hiyo, pale pale nilijikuta napata idea ya kufanya nyimbo ambayo inahusiana na madawa ya kulevya. Uh, pia hata wao pia walitoa option kwamba atakayependa kufanya kazi uh, ambayo itaweza kuelimisha jamii kwa kupitia nyimbo za za, yani, tengeneza nyimbo ambayo itaweza kuelimisha jamii kwa ajili ya kuhamasisha kwa watu ambao wanatumia madawa ya kulevya. Kwa hiyo mimi pale ndipo nilipopata wazo kwamba kwa nini nisifanye kitu kama hiki. Kwa hiyo nijikuta nikakaa nikatulia, na nikatengeneza nyimbo ambayo inakwenda kwa jina la Teketea, lakini ndani yake maudhui yake ni madawa ya kulevya nini na Vijana wenzangu wapo gizani, tamaa zikisha wafika, bila kujali kujaliwa wanaanza tumika kusambaza pia kutumia madawa ya kulevya tuathirika, tamaa zikisha wafika Tulivundwe, baada ya kutoa wimbo wako mara ya mwisho usungaga umwana umechelewa sana, nini sababu? Ah, ni kutokana na majukumu pia na mambo mengine. Unajua, ah naweza nikasema kwamba nyimbo za asili ni tofauti na bongo flava. Ah, kuna muda mwingine natakiwa ufikirie sana na kutumia akili na pia kwa sababu nyimbo ninazofanya mimi ni nyimbo ambazo zina ujumbe, kwa hiyo huwezi ukakurupuka kama nyimbo zingine. Kwa hiyo inabidi ujipange, ufanye kitu kizuri, hata kikija kutoka basi watu wanakuelewa vizuri mm -hmm. Lakini watu wangependa kuona labda unafanya uh... Back to back au bumper to bumper, yeye unatoa moja hadi nyingine inachukua muda. Huoni kwamba unajuia katika mazingira fulani ya kuweza kusahaulika? Ni kweli unachokizungumza na pia ninapata maoni kutoka kwa mashabiki zangu kwamba tulivundia umekaa muda mrefu sana, lakini ninaweza kusema kwamba sifanyi hivyo au kwa sababu, kwa makusudi ninakuwa tayari nimetarget vitu fulani mbele na labda u, u, Mashabiki wako wasikilizaji watarajie nini kutoka kwako hapo baadaye? Uh, naomba wa..., kwanza kabisa napenda waendelee kuniombea katika maono yangu na kazi zangu ambazo naendelea kuzifanya na kuzifikiria. Maono yangu mimi ninapenda nifike mbali uh, niwe barozi wa nyimbo za asili kama wasanii wengine wanavyofanya vizuri. Kwa hiyo waendelee kuniombea ili nisiweze kuwaangusha. Ugonjwa wa akili, wanapata kansa, umaskini kwa taifa letu tolihundwe bila shaka. Uh, kumekuwa na changamoto ambazo labda mmekuwa ukikabiliana nazo, labda tukependa kujua ni aina gani ya changamoto ambazo labda imekuwa kikwazo chako wewe kuweza kufikia pale ambapo unahitaji kufika. Changamoto ambazo ninazo mimi ni nyingi. Uh, naweza nikahitaji labda kurekodi nyimbo kwa wakati mwafaka lakini ninakosa kulingana na sina management. Nimesimama kama mimi Tulivundwe, lakini namshukuru Mungu ananiendelea kuniwezesha hivyo hivyo, kidogo kidogo nafika, lakini naamini kwamba kama ningekuwa na management ambayo inanisimamia vizuri kazi yangu, kazi zangu ningefanya vizuri zaidi. Kwa hiyo unahitaji kuwa na management? Ndio, kama ikitokea management nzuri. Mm. Sawa, mm s na tuseme sasa hivi, Tulivundwe, upo kwenye harakati gani kuhakikisha kwamba kweli unatimiza maono yako kama ulivyosema? Nachoweza kusema ni kwamba sitokata tamaa, nitajitahidi kufanya kazi nzuri, na pia nitaendelea kupiga kelele kwa vyombo vya media, ili waweze kutuona na sisi na waendelee kutusapoti kama wasanii wengine na kwa mtu ambaye anakusikiliza kwa muda huu, labda unamwambia nini? Ambacho naweza kuambia wadau wangu wanaonisikiliza, uh, waendelee kuniombea mi, mbiu yangu kubwa ni kuniombea, kunishauri kama kuna sehemu ambapo naenda tofauti kama msanii, kwa sababu naamini kwamba msanii ni kioo cha jamii. Kwa hiyo wasiache kuniambia ni kuhusu labda nyimbo yangu kwa mashabiki zangu wa wasiache kuisikiliza, wasiache kuitazama, wasiache kucomment pia wanisupport hivyo. Nam, ni kushukuru sana, tulivundwe na karibu kwa mara nyingine tena. Asante sana, nashukuru. Amina, shukran. <laughs> Nam, asante sana mwenzangu Ali Bilal kwa makala hayo muro kabisa ya muziki Ijumaa. Natumai kwamba pote pale ulipo umeburudika asubuhi ya leo. George Cipriano Bali, asante sana kwa kutusikiliza moja kwa moja ukiwa Masisi kule DRC. Uh, Carlos Mahamba napi ukiwa Butembo na Joja Basolage ukiwa maeneo ya Beni, natupata moja kwa moja kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Asanteni sana wale mbao, na wale wote ambao amepata nafasi ya kutupata moja kwa moja asubuhi hii kwa moja asubuhi hii. Kumbuka kwamba matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili Kiswahili takuja kwako saa 12 jioni saa za Afrika Mashariki. Imekuwa ni kwa faili janao wiki hii nzima, Fuli Mitamba akiwa ni msimamizi wa matangazo haya, Emmanuel Makundi tumekuwa naye pia, Ruben Lukumbuka. Mimi ni Victor Abuso na Asubuhi njema, kwaheri kutoka hapa Dar es Salaam. Hello baby can Wami, panda, cover. Me rock till. Ni mwanamuziki big signal na kibao missing you akimaza hivo, kutoka hapa RFI Kiswahili. Muda mfupi ujao, tuta kupeleka kule chini Paris, Ufaransa kusikiliza matangazo mengine. Usikose kuwa pamoja nasi tena, kupata nafasi saa kumi na mbili jioni saa za Afrika Mashariki, popote pale ulipo. Uh, tunakutakia tu ijumaa njema na wikend njema. Kwa heri.