Barabara kabisa. Amani ya Mungu yo pamoja nayo popote pale ulipo. Saa mbili na nusu a Afrika Mashariki, jijini Bujumbura na Kigali nchini Rwanda na Goma mashariki mwa DRC ni saa moja na nusu. Hii ni ERF Kiswahili, tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Ali Bilali, karibu katika matangazo yetu awamu ya pili, ambapo miongoni mwa yale ambayo tumekuandalia ni pamoja na kiongozi mmoja wa waasi aliyefunguliwa mashtaka ya ubakaji mkubwa mnamo mwaka 2018 amefikishwa kizimbani hapo jana. Na kituo cha dawa cha Marekani kimekubali kutoa kipaumbele kwa uchunguzi wa chanjo ya majaribio ya virusi vya Ebola. Mjini Paris nchini Ufaransa kunatarajiwa kushuhudiwa maandamano makubwa hii leo ya waandamanaji wenye vizibao vya njano ambapo polisi na inahufia huenda ikazidiwa. Serikali ya Marekani imetangaza nia yake ya kupeleka vikosi vyake nchini Saudi Arabia kufuatia mashambulizi ya miundombinu ya mafuta katika nchi hiyo. Kuna hayo bila shaka na mengine, karibu. Habari kamili. Kiongozi mmoja waasi, wa waasi aliyefunguliwa mashtaka ya ubakaji mkubwa mnamo mwaka 2018 mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo amefikishwa kizimbani hapo jana Ijumaa katika shtaka la hivi karibuni lililowasilishwa na mashirika ya kiraia likiwemo shirika la mshindi wa tuzo ya amani ya Nobel Denis Mukwege. Frederic Masudi Alimasi maarufu kama kokodi koko Koko. Alijitokeza katika korti ya kijeshi huko Bukavu akiwa pamoja na washtakiwa wenzake wanne. Miongoni mwa mashirika ya kiraia yaliyowasilisha kesi hiyo ni pamoja na Panzi Foundation ya daktari wa wanawake Denis Mukwege, aliyekabidhiwa tuzo ya Nobel mwaka 2018 kutokana na kazi yake ya kuwashughulikia wanawake walioathiriwa na ukatili wa kijinsia. Kando ya mzozo wa kivita ambao umetikisa mkoa wa Kivu kwa miaka 25, mfalme wa muziki wa Kongo wa rumba Koffi Olomide amelaani vikali hatua ya kufungiwa kwa nyimbo zake nane, hatua ambayo inadhoofisha tamasha lake lililoandaliwa kufanyika jijini Paris mwanzoni mwa mwaka 2020. Kamati maalum ya muziki nchini DRC imekuwa ikifuatilia nyimbo za wanamuziki nchini DRC imepiga marufuku kuchezwa kwenye runinga na hata kuchezwa redioni kwa nyimbo nane za mwanamuziki huyo Kofi Olomide mwenye umri wa miaka 63. Kituo cha dawa cha Marekani kimekubali kutoa kipaumbele kwa uchunguzi wa chanjo ya majaribio ya rvvzebov ya virusi vya zair ebola na kujipa muda wa miezi sita kuamua juu ya ombi la leseni ambapo uamuzi wake utajulikana mnamo machi 14 hapo mwakani ombi hilo lilizinduliwa mwaka jana mwaka mmoja uliopita na kundi la wafanyabiashara wa dawa kundi ambalo hutoa rv sv zebov na wakala wa afya ya umma wa canada idhini hii ya marekani ni muhimu kuruhusu chanjo hii kutolewa kwenye soko la dunia wakati uamuzi wa shirika la dawa la marekani ukisubiriwa Merck inaendelea kufanya uzalishaji katika kiwanda chake kilichopo huko nchini ujerumani tangu mwaka 2018 rvsv zebov imeidhinishwa na mamlaka ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo na ndiyo chanjo pekee inayotumiwa kwa sasa nchini DRC. mm -hmm. Rais wa Rwanda Paul Kagame amewateua Dr Augustin Yamuremye, Esperance Nyira Safari, Francois Habiakare na Alvera Mukabaramba kuwa wajumbe wa baraza la Senate, ikiwa ni nafasi ya pendekezo lake. wafanyakazi ka wajumbe hao watafanya kazi katika baraza hilo kwa kipindi cha miaka mitano ijayo, na ambapo wanaweza kuongezwa upya mara moja. Iyamuremye alikuwa waziri wa mambo ya nje kuanzia mwaka 1999 hadi Machi 2000. Pia aliwahi kuwa waziri wa habari. Yeye ni mwanachama wa chama cha demokrasia ya jamii PSD. Hadi kuteuliwa kwake alikuwa mwenyekiti wa jukwaa la ushauri la wazee la, waze la Rwanda REAF. Pia aliwahi kutumika kama seneta. Saa mbili dakika 35 majira ya Afrika Mashariki. Maelfu ya wananchi wa Algeria wamejitokeza hapo jana Ijumaa katika maandamano makubwa, licha ya maandamano hayo kupigwa marufuku na kiongozi wa kijeshi luteni jenerali Salah Ahmed Gaid Salah. Siku ya Jumatano, kiongozi huyo wa jeshi alipiga marufuku magari yote ya usafiri akidai kuwa kuna watu wenye nia mbaya wanatumia uhuru wa kuandamana kwa, kwa kuvuruga amani na usalama nchini humo. RFI. Radio France Internationale. Ali Bilali bado ni ngali nawe kukujuza kinachojiri ulimwenguni asubuhi hii. Waandamanaji wenye vizibao vya njano wanatarajiwa kukusanyika tena hii leo Jumamosi katika kile kilichodaiwa kuwa Septemba 21 uhamasishaji wa kihistoria. Maandamano mengine pia yanatarajiwa kushuhudiwa katika jiji la Paris ikiwa ni pamoja na yale ya wanaharakati wa mazingira pamoja na yale ya wanaodai mabadiliko ya sheria ya akiba uzeeni. Vikosi vya usalama vinahofia kuzidiwa. Serikali ya Marekani imetangaza nia yake ya kupeleka vikosi vyake nchini Saudi Arabia kufuatia mashambulizi ya miundombinu ya mafuta yaliyofanywa hivi karibuni nchini Saudi Arabia. Katibu wa ulinzi wa, wa Marekani Mark Esper aliwaambia waandishi wa habari kwamba vikosi hivyo itakuwa ni vya ulinzi. Hata hivyo, hakuweka bayana idadi ya wanajeshi watakaopelekwa nchini humo. Na mamilio, mamilioni ya watu ulimwenguni kote walijitokeza katika maandamano kupitia miji zaidi ya 150 duniani kupinga mabadiliko ya tabia nchi, wakiongozwa na mwanaharakati Greta Thunberg. RFI. Radio France Internationale. Saa mbili dakika 37 majira ya Afrika Mashariki. Ni mpisha mwenzangu Ruben Lukumbuka anakujia na makala mtazamo wako kwa yaliyojiri wiki hii hii. Hujambo msikilizaji, hapo ulipo, ni matumaini yangu huna neno, na karibu katika makala mtazamo wako kwa yaliyojiri wiki hii. Jina langu mimi naitwa Ruben Lukumbuka. Na miongoni mwa habari kuu za dunia zilizopewa uzito katika matangazo yetu ya juma hili hapa RFI Kiswahili ni huko nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambako juma hili jeshi la nchi hiyo FRDC lilithibitisha kufanikiwa kumuua kiongozi wa kundi la waasi wa Rwanda la FDLR Silvestre Muda Chumura, anayetakiwa pia na mahakama ya kimataifa ya uhalifu wa kivita ICC kwa makosa ya uhalifu wa kivita. Mwandishi wetu wa mashariki mwa DRC Si Chube Ngrombi Daniel alitutumia ripoti ifuatayo. Msemaji wa jeshi la Congo FRDC leo, Richard Kasonga akizungumza na RFI Kiswahili amesema kwamba kiongozi huyo wa waasi wa FDLR ameuliwa pamoja na luteni wake katika operesheni za jeshi la Kongo FRDC zinazoendeshwa dhidi ya makundi ya waasi wilayani Ruchuru. Wanajeshi wa nchi yetu waliendesha operesheni za kijeshi mashariki mwa Congo DRC. Katika operesheni hizo wamemuua Silvestre Mudachomura. Waasi wa raia waishio wilayani Ruchuru wamepokeaje wa wa habari hii? Mie kama mkazi hapa Kibirizi, wakati nimesikia hii habari, mimi nafurahi sana. Juu ya nini? Shie tunateseka kwanja sana magrupu arme zi nayala kuikote yetu. Niko mama wapa Kanyabayonga, tunafurahi sana tena sana, alakini huku kwetu Kanyabayonga ba FDLR wangali va wa mingi mupori antu ka bafai watusaidie sie va mama huko wabunge wachaguliwa wa wilaya ya Ruchuru wamewataka waasi wanaoyumbisha usalama wilayani Ruchuru kujisalimisha jeshini mwa FRDC. Eli Nzaani ni mbunge mchaguliwa wa wilaya ya Ruchuru. Kwetu kunakuwa vikundi vyenye kumiliki silaha, kunakuwa FDLR, Nyatura, vikundi vya nje ya inji na vikundi vya ndani ya inji, na ndiyo tunasema wote, kazi kubwa ya kufanya ni ya kujiripoti, wanaweka silaha chini kusudi wakaji Wakae kwa usalama. Hayo yaripotiwa wakati ambapo wasi hao wa FDLR wanyoshewa kidole cha lawama kwamba jioni Jumanne waliwateka nyara raia dhaidi ya 20 katika maeneo ya Kisharo wilayani Ruchuru mashariki mwa Congo DRC. Chube Ngorombi Goma RFI Kiswahili. Je, kifo chake kinatoa taswira gani katika vita dhidi ya kundi la FDLR nchini DRC? Tom Dahiro ni mtafiti wa maswala ya kihistoria na mchambuzi wa siasa hapa anatoa mtazamo wake akiwa jijini Kigali nchini Rwanda. Ukizingatia kuwa uh, yeye ndo alikuwa kiongozi wa majeshi uh, ya FDLR, kuwawa kwake na baadhi ya wasaidizi wake ambao wa, wa sio wachache, inavyofikilia kutadhoofisha uh, sana uh, hili kundi la FDLR ambao kwa kweli ilikuwa limeesha anza kudhoofika, kwa sababu um, miezi kadhaa iliyopita inakaribia mwaka Uh, majeshi ya Kongo yaliwakamata uh, watu wawili muhimu katika jeshi la FDR akiwemo um, um ujasusi uh, au wa upelelezi katika FDLR na msemaji wao mkuu, na baadaye hao watu wawili wakakabidhiwa wakabili, nchi ya Rwanda. Kulikuwa na tetesi kuna, kuna, kuna baadhi ya kuna baadhi yao ambao wa, walitoroka wa, wakaanza wa, wa, wa, wa, wa, kuwaeleza majeshi ya ya DRC na na, na majeshi ya Rwanda kuwa fulani yuko wapi au headquarters za hao makao makuu yao yako wapi. Kwangu mimi naona ni sema kuwa FDLR itarejesha nguvu hivi nguvuhi mtazamo wake, Tom Ndahiro, mtafiti wa maswala ya historia na mchambuzi wa siasa akiwa jijini Kigali nchini Rwanda. Wiki hii, Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Felix Antoine Tshisekedi alihitimisha ziara ya siku mbili nchini Ubelgiji ambapo alitoa wito kwa makampuni ya nchi hiyo kwenda kuwekeza nchini mwake, akisisitiza hali ya usalama imetengamaa. Ziara yake imefanyika wakati huu ambapo DRC inajaribu kurejesha imani ya mataifa ya Ulaya ambayo waliiondoa wakati wa utawala wa rais Joseph Kabila Kabange waliyemtuhumu kuwa kwa vitendo vya ukiukwaji wa haki za binadamu. Kwa upande wake, Alexander de Croo, naibu waziri mkuu wa Ubelgiji anayehusika na maswala ya ushirikiano wa kidiplomasia alikuwa na haya ya kusema. Uh, ushirikiano kati yung... ya nchi hizi mbili haujawahi kusimamishwa, kulikuwa na mvutano, ndio niseme hakukuwa na maana, lakini yalipita hivyo. Belgiji haijawahi pia kuondoka nchini DRC. Bado tunaendelea kufanya kazi pamoja, makubaliano ambayo yamesainiwa ni mpango wa kipindi cha mpito. Lakini kuna makubaliano kuhusu namna ya kuboresha masuala ya jamii, ajira, kilimo na pia sekta ya afya. Ni jukumu sasa la mamlaka nchini Congo kuonyesha kuwa kuna maboresho ya kweli ya maisha ya wananchi wa Congo. Wasikilizaji wetu huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wana mtazamo gani? Kwenye laini ya simu naungana naye Fostin de Kesiri, ni mmoja wa wasikilizaji wetu huko Kongo. Kwanza Fostin uh, de Kesiri, tuambie una mtazamo gani kuhusu ziara ya Rais Felix Tshisekedi huko Belgiji? Sisi hapa tunaona kwamba hiyo kuondoka ya president ya rais Tshisekedi kwenda huko Ubeljiji inakuwa ya maana sana kwa, tunaona tude aweze kusimamisha Kongo. Inaomba uhusiano mingi sana na watu ya nje, pia na watu wa ndani. Unajua, Ubeljiji ndio ilikuwa nji ne ilikuwa natusimamia tangu mbele, na kurudisha koloni itakuwa ya maana sana na wakaaji mingi ya Kongo wanafurahia huu mkutano. Unajua wabe wanawewa siri nyingi sana za Kongo, basi dani tunaweza kugusa na mambo anaendeka na njoiko ya muhimu sana jinji rais Chisekedi huko huku Ubelgiji. mm -hmm. mm -hmm. Hata hivyo, ziara yake imekosolewa vikali na aliyekuwa mgombea wa kiti cha urais katika uchaguzi uliopita Martin Fayulu Madidi ambaye wakati akizungumza na idhaa ya RFI ya Kifaransa alisema ameshangazwa na Ubelgiji kumpokea Chisekedi waliyedai aliiba kura katika uchaguzi uliopita, kama unavyomsikiliza hapa Apres, uh, baada ya matamko yaliyotolewa na wanasiasa wa Ubelgiji, nafikiri kwamba huku ni kutoheshimu wananchi wa Kongo. Mtu ambaye ni kigezo cha ja demokrasia anapokelewa, sijui kama wanataka kutuambia kuwa wananchi wa Kongo hawako tayari kwa demokrasia. Leo nafikiri ni ishara kuwa kuna baadhi ya watu katika utawala wa Ubelgiji wanataka kujiweka mbele ili kumbembeleza Chisekedi. Wanambembeleza mtu ambaye si halali ni hatari sana <tipi> sababu <tipi> Felix <firi> Tshisekedi mwenyewe <tipi> hana uwezo wa kufanya lolote katika siasa zake, kabila yupo hapo anaongoza kila kitu. na Fostende Kesiri, una mtazamo gani kuhusu kauli hii ya Bwana Fayulu? No, Bwana Faulu ni, ni kawaida yeye kama mpinzani kuanza kulalamika iji anataka Unajua, siasa inakuwa na kweli yake. Ikibidi Marte Fayulu aweze kuitika ya kwamba una ukweli ya ukweli, una ukweli ya kuna ukweli ya ukweli na kuna ukweli ya siasa. Sasa ile njo ye anakuwa kama ukweli ya ukweli, njo ukweli inapasha kuwa ndani ya siasa. Nadhani Marte Fayulu ile maseni anasema ni kama mpinzani na lakini, kwangu binafsi, unaonaa kama upinzani wa vile haiko upinzani wa kujenga, kwani upinzani nayo inapaswa saidia kujenga. Walikuwa wanapiganisha Raisi Kabila pamoja kisha, mumoja anasimama kukuku, alipaswa regeza, halipaswa saa zote kutosha masasi ili mwenzake aanguke, kwa njia kwa barabara kwenyeeke napita. Ile ndio maoni yangu, ilibidi Martin Fayulu aweze kuregeza kidogo, aangalie tujenge sisi wote kukua. Mpinzani aweza kusema ndio mtu wa kubomoa, lakini mpinzani na anaweza kusaidia kujenga mtazamo wake. Fosten de Kisiri, huyo ni msikilizaji wa idhaa hii ya Kiswahili ya RFI akiwa jijini Beni, mashariki mwa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Asante sana, ndio nami akupiaasa a Kamati maalum inayotathmini hali ya mambo nchini Burundi ilihitimisha ripoti yake kuwa rais wa nchi hiyo Pierre Nkurunziza binafsi anawajibika kwa matukio kadhaa ya ukiukaji wa haki za binadamu. Kamati hiyo ilikuwa ikiwasilisha ripoti yake kwa baraza la tume ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa mjini Jineva, Uswisi juma hili, ambapo ilisema wanasiasa wa upinzani pamoja na familia zao wamekuwa wakiteswa au kuuawa pindi wanapokataa kushirikiana na chama tawala CNDD-FDD. Wachambuzi wa siasa za maziwa makuu wao wana mtazamo gani? Khalid Hassan ni mchambuzi wa maswala ya siasa na hapa anazungumza akiwa jijini Kigali nchini Rwanda. Hii ni pigo kubwa sana kwa Nkurunziza, hasa katika kipindi hiki, ukitizama Burundi inaelekea kwenye uchaguzi mkuu hapo mwakani. Ikiwa ni pigo kubwa sana, hii italeta kwanza hali ya tafurani ndani ya chama chake chenyewe cha CNDD-FDD, kuhusu na nani atakiwakilisha kwenye uchaguzi. Hilo ni moja halafu mbili, kumtaja kwamba yeye ndio mhusika mkuu, hii itamweka katika hali nzito sana Tuk hata hivyo serikali ya Burundi imekanusha ripoti hiyo ya kamati maalum inayotathmini hali ya mambo nchini Burundi, na kusema kuwa si kweli. Haya yanajiri wakati huu nchi ya Burundi ikijiandaa kwa uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili na ishirini na msikilizaji, kama ndiyo kwanza umejiunga nasi, kumbuka unasikiliza makala ya mtazamo wako kwa yaliyojiri wiki hii kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio France Internationale, RFI huko nami Ruben Lukumbuka ben Salim. Aliyekuwa mkuu wa jeshi la polisi nchini Uganda, Jenerali Kale Kayihura, alishutumu Marekani kwa kumwekea vikwazo kwa madai ya ufisadi na ukiukwaji wa haki za binadamu. Marekani imezuia mali zake na za familia yake na hivyo kumpiga marufuku ya kwenda nchini Marekani. Shughuli za mazishi ya rais wa zamani wa Zimbabwe Robert Mugabe zinaelekea ukingoni. Viongozi wa kijadi sasa wanataka kiongozi huyo azikwe kwa taratibu zote za kimila. Mwandishi wetu Emmanuel Richard Makundi ana maelezo zaidi. Madai haya ya viongozi wa kimila yalikuwa ni sehemu ya mambo yaliyosababisha mvutano kati ya serikali na familia kuhusu mahali ambako kiongozi huyo atazikwa. Awali, familia ya Mugabe ilitaka ndugu yao wazikwe kijijini kwao Zvimba, huku serikali yenyewe ilikuwa ikitaka azikwe katika makaburi ya mashujaa mjini Harare, kwa kile ilichodai kiongozi huyo alikuwa ni baba wa taifa, jambo ambalo hata hivyo baadaye familia iliridhia. Wataalamu wa maswala ya mila na desturi nchini Zimbabwe wanasema madai ya machifu kutoka kabila la Mugabe ni sehemu ya historia na tamaduni mbalimbali nchini humo ambapo vifo vya viongozi wengi wa kimila huhusishwa na imani za kiroho na zile za kimila. Mugabe ambaye alitawala taifa la Zimbabwe kwa miaka 37 alifariki dunia mwanzoni mwa mwezi huu akiwa nchini Singapore ambako alienda toka mwaka jana kwa ajili ya matibabu kwenye laini ya simu nami naungana moja kwa moja na msikilizaji huyu ambaye anaanza kwa kujitambulisha namna hii kabla ya kutoa mtazamo wake. Uh, e, majina yangu ni Zedek Richard Karinga nazungumza kutoka mkoa wa Iringa, wilaya Mufindi, kusini mwa Tanzania. Ni kweli kabisa, tumesikia na imetokea kifo cha aliyekuwa rais uh, wa Zimbabwe Mheshimiwa Mugabe, na kumetokea mambo mengi. Kumekuwa na habari nyingi kwa upande wa familia, serikali na hata wazee wa kimila, hasa eneo alilozaliwa. Uh, tulisikia kwamba serikali ilipendekeza kwamba kama ilivyo mashujaa wengine, kama utaratibu ulivyokuwa umewekwa mm -hmm. Mzee Mugabe ilitakiwa azikwe katika eneo la makaburi ya mashujaa katika mji wa Harare, lakini baadaye kukaibuka swala la familia kwamba walikuwa wakipinga kwamba azikwe maeneo ya ya kijiji kwake, na hatimaye mwili ume, umehairishwa kuzikwa kwa hadi siku nyingine nyingi tu zijazo na, na baadaye wanasema kwamba viongozi wa kimila sasa kwa kabila lake wangependa wazike, uh, kwa taratibu zao za kimila, za kimila. si vizuri kusema za kienyeji, lakini za kimila kutokana na utamaduni wao <laughs> la, <laughs> lakini sasa Uh, sasa naweza nikalizungumzia kwamba masuala haya yanaweza naweza, naweza kuzungumza kwa pande mbili. Pande ya kwanza ni kwamba Afrika kama Afrika na watu wake wana utamaduni wao. Ndio. Waafrika wana desturi zao na namna zao za maisha. Mzee Mugabe ni mtu ambaye hatuwezi kumchukulia kama amezaliwa eh, ni kweli karne ya ishirini lakini karne ya ishirini mwanzoni sana ni mm, miongoni mwa wazee wa siku nyingi sana wa bara la Afrika ambapo wazee wa zamani walioshikilia mila na desturi na tamaduni mbalimbali za kijadi wangependa aweze kupewa heshima hiyo, ikizingatiwa pia alikuwa na heshima kama chifu wa kabila lake. Na hapo bila shaka ni, n, n, nini mtazamo wako kuhusiana na uh, pamoja na maelezo haya yote ambayo umeyatoa? Mtazamo wangu ni kwamba ni, ni vizuri waruhusiwe tu kwa tamaduni zake, manake mtu ashakufa hakuna namna ya kumrudisha tena, waruhusiwe kwa tamaduni zao e, ili ikae salama na dunia ielewe hivyo na waafrika tuwaelewe hivyo kama tamadu, tamadu ni utamaduni wao mm. uliwe kama ni kesi ama ni tatizo ama ni ugomvi, let us respect the people's culture. ni kushukuru sana kwa mtazamo wako, asante sana, kila la heri. Nikushukuru sana, asante sana, kazi njema. <music> Waziri Mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu juma hili alimtaka mpinzani wake wa karibu Benny Gantz kukubali kuundwa kwa serikali ya umoja wa kitaifa. Na hiyo ni mara baada ya Netanyahu kujikuta katika hali mbaya ya kisiasa baada ya uchaguzi uliofanyika wiki hii, ambapo vyombo kadhaa vya habari katika nchi ya Israeli viliripoti kuwa chama cha waziri mkuu Netanyahu Likud na kile cha Gantz Blue and White walipata viti thelathini na mbili katika bunge la watu mia na ishirini. Wachambuzi wa maswala ya siasa wana mtazamo gani? Hamdun Marcel ni mchambuzi wa siasa za kimataifa na hapa anatoa mtazamo wake akiwa jijini Mwanza nchini Tanzania. Ni lazima waungume, muungano si swala hiari kwa sababu ya serikali. Kwa mimi, nafikiri yeyote atakayeteuliwa kuwa waziri mkuu eh, bado atahitaji upande wa pili kumuunga mkono. Ni mtazamo wake Hamdun Marcel, mchambuzi wa siasa za kimataifa, akiwa jijini Mwanza nchini Tanzania. Juma hili maofisa wa juu kutoka Umoja wa Ulaya wanaoshughulikia mazungumzo ya nchi ya Uingereza kujitoa kwenye umoja huo, Brexit, walionya kuwa huenda nchi hiyo ikajitoa bila mkataba, ikiwa waziri mkuu Boris Johnson hatalipa uzito swala hili. Martha Saranga ana maelezo zaidi. Akizungumza na wanahabari, mkuu wa kamisheni ya Ulaya, Jean Claude Juncker, amesema hatari ya kutokuwepo mkataba bado ni kubwa na kwamba uamuzi wa kupata mwafaka au kutokuwa na mwafaka ni suala lililoko mikononi mwa serikali ya Uingereza. Kwa upande wake kiongozi wa jopo la umoja wa ya Ulaya, Jean Claude Juncker, kutani kwa mazungumzo na waziri mkuu Boris Johnson. Kwa sasa bunge la Uingereza limeahirishwa hadi katikati ya mwezi Oktoba, huku waziri mkuu Johnson akiwa kwenye shinikizo kubwa la kisiasa kutakiwa kupata suluhu na umoja wa Ulaya. Katika uga wa kimataifa, Saudi Arabia ilisema shambulizi dhidi ya miundombinu yake ya uzalishaji wa mafuta iliyotokea kaskazini mwa nchi hiyo kwamba hakuna shaka kuwa Iran ndio inahusika, lakini serikali hiyo ilitoa matamshi hayo ikisema inafanya uchunguzi kubaini haswa lilipotokea shambulizi hilo. Msemaji wa wizara ya ulinzi ya Saudia haya, haya kuanzia nchini Yemen, japokuwa Iran inajitahidi kuiaminisha dunia hivyo Mashambulizi haya yalianzia kaskazini na Iran ndiye muhusika mkuu. Mashambulizi hayakulenga Saudi Arabia pekee, bali yalikuwa mashambulizi dhidi ya jumuiya ya kimataifa. Kwa upande wake, Umoja wa Mataifa uliwatuma wataalamu wake kwa ajili ya kufanya uchunguzi wa mashambulizi hayo, kama alivyoeleza katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres. In line with the resolution 2231 of the... kwa kuzingatia azimio la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa namba 2231 wajumbe na wataalamu wa Umoja wa Mataifa kupitia kitengo cha amani na siasa tayari wameshaondoka kuelekea Saudi Arabia kwa ajili ya kufanya uchunguzi, na ninaamini watafanya kazi yao kwa mujibu wa taratibu za Baraza la Usalama na yalaani kwa nguvu zote mashambulizi haya, na ninafikiri umefika wakati wa kukomesha mashambulizi kama haya. Stop this kind of escalation. Hata hivyo hadi leo hii Jumamosi, Iran iliende, inaendelea kusisitiza kuwa haihusiki na mashambulizi hayo huku waasi wa Huthi wa Yemen wakidai kutekeleza mashambulizi hayo <mulia> Nam msikilizaji, kufika hapo sina la ziada. Ulikuwa nami Ruben Kakule Lukumbuka Ben Saleim, hadi wakati mwingine, na kwa mara nyingine, panapo majaliwa, ni kutakie kila la heri. Kwa herini. Nam, shukran sana Ruben Lukumbuka. Nikukumbushe tu mpenzi msikilizaji, kwamba leo ni siku ya kimataifa ya amani kote duniani. Basi ni kuzidisha upendo na amani hapo ulipo. Mimi ni Adi Bilala ambaye nilikuwa nawe. Tukutane tena siku nyingine tukijaliwa. pasi kuigombania yangu kibatari utambi umetumbukia yangu Fungu langu mekose kuchakua nami bao kiza kinene, na mwanamuziki Nandi kutoka nchini Tanzania ambayo amewashirikisha kundi la sauti Sol kutoka huko nchini Kenya. Na hapa ndipo tunakamatisha matangazo yetu uzi nakuwacha manzo yetu kutoka