Afrika Mashariki ni saa mbili na nusu Afrika ya Kati ni saa moja na nusu Hii ni idhaa ya Kiswahili ya redio France International. Tunakutangazia moja kwa moja kutoka jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Victor Abuso, habari za asubuhi hapo ulipo. Asante sana kwa kuungana nasi siku hii ya Ijumaa. Leo ni tarehe 18 mwezi Oktoba mwaka 2019. Tumekuandalia habari za dunia, habari za michezo, uchambuzi wa magazeti na makala. Kwanza ni habari kuu za dunia, huu hapa ni mktasari wake. Kiongozi wa chama cha upinzani nchini Burundi, Agathon Rwasa asema wafuasi wake wanaendelea kunyanyaswa. Wafungwa 45 wamepoteza maisha katika gereza kuu la Bukavu kwa kukosa matibabu nchini DRC. Na Uturuki yakubali kusitisha operesheni ya kijeshi dhidi ya wapiganaji wa kikurudi nchini Syria. na matangazo haya unayapata pia moja kwa moja kwenye ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili. Unaweza ukatazama pale na kupenda ukurasa wetu na kutupata popote pale ulipo duniani, lakini pia kupitia tovuti yetu RFI Kiswahili.com. Ukiwa na ujumbe wote, unaweza pia kutuandikia ujumbe mfupi, anza alama kujumlisha 255764015747 au tuaitusikilizi ukiwa wapi. Tuanzie kule nchini Burundi. Agathon Rwasa, kiongozi wa chama cha upinzani cha CNL, amesema amesikitishwa na vitendo viovu vinavyoendelea kutendewa wafuasi wake, lakini wako tayari kushiriki kwenye uchaguzi mkuu mwaka ujao. Aidha amekosoa ukamatwaji wa wafuasi wake na uchomaji wa ofisi za chama chake, visa ambavyo vinadaiwa kutekelezwa na vijana wa chama tawala cha CNDD FDD. Kutoka Bujumbura, mwandishi wetu Juvenal Bigriman ametuma ripoti ifuatayo. Agato Rwasa anasema yote hayo ni njama za kutaka kukikwamisha chama hicho. watu wanapoendelea na vitendo vya unyama, kubomoa ofisi zetu, kufungafunga ovyoovyo watu, kusingizia watu kuwa wanamiliki silaha wakati wenyewe wanakuja na hizo silaha na wanasingizia kwamba ni silaha walizozikuta mahala. tunaona kwamba wanaolengwa ni viongozi kwa ngazi ya tarafa na kadhalika. Aidha, bwana Rwasa anasema kuwa hata yeye binafsi ni miongoni mwa walengwa. Kulengwa nimelengwa hivyo najua tangu awali, lakini siwezi nikapanic na niache shughuli zangu, kwani najua ninachokifanya ni sahihi na ni haki. Kiongozi huyo wa chama CNL, licha ya kutokuwa na imani ya uchaguzi ujao kuwa huru na wa haki, anasema chama chake kiko tayari kushiriki. Sidhani kwamba uchaguzi, ukiangalia dalili zilizopo, kwamba utaweza kuwa huru na wa haki. Wananchi wa Burundi wako tayari kubadilisha mambo kupitia uchaguzi, na tuko ta tayari kuongozana nao katika kutimiza lengo hili mwakani. Haya yanajiri wakati viongozi wa juu wa nchi kila mara wanatoa wito kwa Warundi kuvumiliana katika utofauti wao wa kisiasa, lakini kwenye chama CNL wanasema kushangaa kuona vitendo hivyo vikiendelea bila hata wahusika kuadhibiwa. Juvenal Bigirimana, Bujumbura, RFI Kiswahili. Tukisalia kule Burundi, watu zaidi ya 40 wamekamatwa tangu kuanza kwa mwezi uliopita kwa madai ya kujihusisha na biashara haramu ya kubadilisha fedha za kigeni. Wizara ya usalama nchini humo imethibitisha kwamba uh, watu hao wamekamatwa wakati huu Burundi inapoendelea kukabiliwa na uhaba wa fedha za kigeni baada ya mataifa ya Magharibi kusitisha misaada yake mwaka elfu mbili na kumi na sita. Nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wafungwa 45 wamekufa katika gereza kuu la Bukavu tangu mwanzo wa mwaka huu kwa kukosa huduma ya matibabu. Mwandishi wetu wa Bukavu William Basimike anaeleza zaidi. Ili kuonyesha hasira yao kutokana na ukosefu wa dawa na hali ngumu ya wafungwa katika gereza hilo, madaktari na wauguzi wanaotoa huduma za matibabu kwa wafungwa waliamua kuanza mgomo tangu mwanzo wa wiki hii, kushinikiza serikali ya Kongo iboreshe hali ya wafungwa. Daktari Muhindo Musimwa Pamela ni afisa husika na matibabu katika gereza kuu la Bukavu. Tunadai kwamba haki za wafungwa ziheshimiwe, wafungwa wana haki ya afya. Tunataka kwamba serikali irekebishe hali hii haraka iwezekanavyo. Shuhuda mbalimbali zaeleza kwamba wafungwa hao hawajapata chakula chochote au dawa toka kwa serikali ya Kongo tangu mwezi Septemba. Diudone Sango ni mwanaharakati wa haki za binadamu mjini Bukavu. Yaani magereza yote ya Kivu ya Kusini ni mahali ambapo watu wenye kuwa kifungoni wanangojea ni kifo tu, hakuna matumaini ya kuishi, kwa sababu hawapati chakula chochote kutoka serikali, hawatunzwi japokuwa wanagonjwa humo ndani. Mshauri husika na masuala ya gereza kwenye wizara ya sheria na haki za binadamu katika mkoa wa Kivu Kusini, Teodoro Mseme, anasema kuwa serikali inatambua hali hiyo ya wafungwa wa Kivu Kusini na kusema kwamba suluhisho linatafutwa. Government ya jimbo iko na piganisha mwisi bili ipate suluhisho kwa hiyo shida. Kwa kusubiri suluhisho lipatikane, madaktari, wauguzi na wafamasia ndani ya gereza hili wanaendelea na mgomo wao hadi pale serikali itakapokumbuka wafungwa. William Basimike, Bukavu, RFI Kiswahili. Mahakama ya kimataifa kuhusu haki imekubali ombi la Kenya iliyotaka kucheleweshwa kuanza kwa kesi iliyowasilishwa na Somalia kuhusu mzozo wa mpaka wa bahari Hindi. Mahakama hiyo yenye makao yake mjini Heg imesema kwamba hili limekubaliwa baada ya Nairobi na Mugadishu kutuma mawakili wake, na pande zote mbili zimekubaliana kuhusu tarehe mpya ambayo sasa uh, kesi hiyo inatarajiwa kuanza tarehe 8 mwezi Juni mwaka wa elfu mbili na ishirini. RFI, Mlima Manga. Mia moja na tatu nukta saba FM. Jijini Bujumbura nchini Burundi ni saa moja dakika 36, ukiwa Nairobi nchini Kenya ni saa mbili dakika 36. Uganda imesema haitatoa adhabu ya kifo kwa watu wanaojihusisha na mapenzi jinsia moja, kinyume na ilivyoripotiwa kwenye vyombo vya habari kote duniani. Mwandishi wetu Emmanuel Makundi anatuarifu zaidi. Waziri wa Maadili wa Uganda Simon Lokodo amesema hivi karibuni serikali itapeleka muswada bungeni ili ukajadiliwe kwa lengo la kupata suluhu ya kukomesha vitendo vya ushoga huku akikanusha kuwepo kwa pendekezo la adhabu ya kunyongwa. There's never an implication of that. Hiyo ni mbali kabisa na uhalisia wa mambo. Hakuna adhabu ya kifo, itakuwa na kifungo cha maisha ikiwa ni kitendo kilichochukizwa kikasababisha magonjwa ya kuambukiza kama Ukimwi au kuweka maisha ya mtu hatarini, adhabu itabaki tu kifungo cha maisha. Mwanaharakati wa haki za binadamu nchini Uganda, Dr Adrian Juko, ameshauri serikali ya Uganda kuacha mipango yoyote ya kuunda sheria kama hiyo akisema itakuza chuki na ubaguzi vurugu in za watu hawa zinaongezeka nchini Uganda. Mtu mmoja aliwawa hivi karibuni huko Jinja. Ikiwa serikali itaruhusu sheria kama hiyo, mawaji kama haya yataendelea. Wakati sheria ilipitishwa mnamo 2014 kulikuwa na ongezeko la vurugu. Watu wengi walilazimika kutoroka nchini na kwenda Kenya na maeneo mengine kutafuta hifadhi. Wakati wa huo, shirika la haki za binadamu la Human Rights Watch linasema viongozi wa Uganda wanapaswa kuchunguza shambulio la mwanaharakati wa haki za watu wa jinsia moja Brian Waswa. Polisi wenyewe wamesema Waswa alishambuliwa na kuuawa nyumbani kwake huko Jinja, mashariki mwa Uganda wiki iliyopita. Audrey Mabwire ni msemaji wa Human Rights Watch katika ofisi ya Afrika Mashariki. Serikali ya Uganda inapaswa kuashiria kwamba vurugu ni kosa kubwa. Mwelekeo wa kijinsia wa mtu fulani sio sababu ya kumpiga au kumuua. Rais wa Uganda Yoweri Museveni, anayeunga mkono juhudi za kutunga sheria dhidi ya ushoga, alisema huko nyuma kuwa watu wanaojihusisha na mapenzi ya jinsia moja hawataruhusiwa nchini mwake, kauli ambayo nchi wafadhili, hasa katika sekta ya afya, walitishia kusitisha misaada. Waangalizi wa Umoja wa Ulaya walioshiriki katika uchaguzi mkuu nchini Msumbiji wamesema uchaguzi huo ulipangwa vizuri, lakini wapiga kura walijawa na hofu kabla na siku ya kupiga kura. Licha ya kusifu uchaguzi huo kuwa wa amani na kufanyika kwa utulivu, waangalizi hao wamelaani vurugu zilizoshuhudiwa kipindi cha kampeni, lakini pia kutaka kutilia shaka usahihi wa daftari la kupiga kura. Matokeo ya uchaguzi huo yanatarajiwa kutangazwa baadaye mwezi huu. RFI. Radio France Internationale. Ukiwa kule Bukavu, Goma na Beni, mashariki mwa DRC ni saa moja dakika 40 39. Asante sana kwa kuungana nasi asubuhi hii. Uturuki imekubali kusitisha operesheni ya kijeshi dhidi ya wapiganaji wa kikurdi kaskazini mwa nchi ya Siria. Hii imekuja baada ya ziara ya makamu wa rais wa Marekani Mike Pence jijini Ankara na kufanya mazungumzo na Rais Recep Tayyip Erdogan. Mapigano hayo yamesitishwa kwa muda wa siku tano. Donald Trump ni rais wa Marekani: nayo tremendous... furaha kutoa taarifa ya mafanikio makubwa tuliyopiga Uturuki. Na pia nataka kuwashukuru Rais Erdogan, nataka kumshukuru makamu wa rais Mike Pence, waziri wa mambo ya nje Mike Pompeo, kazi kubwa waliofanya watu wote. Siku tatu tumetuma kundi la awali. Haya ni matokeo makubwa. Haya ni matokeo ambayo walijaribu kuyafikia kwa miaka kumi. Huyo ni rais wa Marekani Donald Trump na waziri mkuu wa Uingereza Boris Johnson leo, mapya, leo anatarajiwa kuwasilisha mapendekezo mapya aliyokubaliana na viongozi wenzake wa Umoja wa Ulaya kuhusu nchi yake kujiondoa kwenye umoja huo ifikapo mwisho wa mwezi huu. Boris alionekana mchovu baada ya mazungumzo ya saa nyingi na viongozi wenzake kule jijini Brussels. So this is a great deal for... huu ni mpango mkubwa kwa nchi yetu, kwa Uingereza, na pia naamini kwamba ni mpango muhimu kwa rafiki zetu wa Umoja wa Ulaya, na ina maana kwamba sisi kama Uingereza Tunaweza kuondoka Umoja wa Ulaya kama nchi yenye umoja. England, Scotland, Wales, Ireland ya Kaskazini, tupo pamoja. Ni Boris Johnson, waziri mkuu wa Uingereza. na sasa ni wakati wa RFI michezo na Stephen Mumbi. Asante Victor Abuso. Timu ya taifa ya Tanzania Taifa Stars inashuka dimbani hii leo kusaka tiketi ya kucheza kombe la mataifa ya Afrika kwa wachezaji wanaocheza ligi za ndani maarufu kama Chan dhidi ya timu ya taifa ya Sudani, mchezo unaopigwa mjini Khartoum saa mbili kwa saa za Afrika Mashariki. Etienne Ndayiragije ni kocha wa Taifa Stars. Ni dua tuombe Mungu kwa uh, kila kitu unajia mundo napana kituombea na vijana wameahidi kwa kile wanataka kujitoa, itakuwa ni mechi yetu ya, ya maisha. Tunaenda kujitoa, tumia nguvu zetu tunazo, kwa plani ambayo tume tumepanga. Mmoja cha barara ndio ameumia Rwanda before tucheze na na Rwanda, ameumia kidogo, nikafika namtoa, nikamwambia asicheze ile mechi, kwa ni kwenye plan, nikamwambia pumziki. Tumefika uh, hapa maitrini kidogo, nimeona kuwa Uh, ameshaiva, kwa hiyo naenda kuangalia na leo ndio nitahakikisha kuwa 100%, lakini yeye anasema kama anajisheko sawa. Mchezo wa kwanza uliopigwa jijini Dar es Salaam, Stars ilifungwa goli moja kwa nunge. Mchezo mshindi wa jumla katika mechi hii leo, abus atafuzu moja kwa moja kuelekea katika michuano hii ya CHAN Naam itafanyika kule Cameroon, bila shaka. Na katika michezo mingine katika ukanda huu wa nchi za Afrika Mashariki, hapo kesho Amavubi ama Nyigu kipenda ya nchini Rwanda wanawaalika Ethiopia, mchezo wa kwanza mavu bili Ethiopia goli moja nunge. Huku siku ya Jumapili inamba mrugamba ya Burundi watakuwa ugenini, watapokuwa na kibarua wa pevu cha kupindua matokeo dhidi ya the cr ya Uganda, mchezo wa awali waitandikwa mabao matatu nunge. Na leo ya DRC inawaalika timu ya Jamhuri ya Afrika ya Kati, mchezo wa awali walitoka sare ya magoli mawili kwa mawili na sasa tuangazie kuelekea michuano ya vijana kule nchini Brazil. E, e, nchi ya Senegal imetupilia mbali madai ya kuwa katika kikosi chake imewaita wachezaji wenye umri wa zaidi ya miaka kumi na saba, kikosi kinachojiandaa na michuano ya kombe la dunia itakiopigwa huko Brazil. Senegal imepata fursa ya kuiwakilisha bara la Afrika baada ya Guine kuondolewa kwa kosa la kupanga wachezaji waliozidi umri katika michuano ya kombe la mataifa ya Afrika iliyopigwa mwezi Aprili nchini Tanzania. Shirikisho la soka nchini humo limesema linaamini vipimo cha kubaini umri kikomo MRI ikitangamua, kati ya Oktoba 22 na 24 kama wachezaji wenye umri zaidi ya miaka 17 walikuwemo katika kikosi hicho. Tuishie hapo, Abuso. Bila shaka nakutakia Ijumaa njema, asante sana Stephen Mumbi. Asante sasa, na wakati wa uchambuzi wa magazeti na Victor Robert Wile. Asante sana Victor Abuso, na basi nianzie nchini Rwanda na gazeti la New Times likiandika habari kuhusiana na rais wa Rwanda, Paul Kagame, awaambia maseneta nchini humo kuwa wajibu wa kiongozi ni kuwatumikia wananchi, wakati gazeti la Del Monta la nchini Uganda likiandika mamlaka ya mapato nchini Uganda, URA, yafunga biashara za jumla na rejareja reja, kutokana na wafanyabiashara kudaiwa malimbikizo makubwa ya kodi yenye thamani ya mamilioni ya shilingi. Lakini gazeti la Daily Nation la nchini Kenya lenye limeandika habari kuhusiana na rais wa Kenya Uhuru Kenyatta ameivunja bodi ya huduma za vivuko nchini humo, na tukio hilo linakuja wiki tatu baada ya janga la kivuko cha Likoni mjini Mombasa. Rais Kenyatta ametengua uteuzi wa wajumbe watano wa bodi hiyo. Na bila shaka unakumbuka yule mama na mtoto watazikwa kesho katika kaunti ya Makueni. Naam. Mm-hmm. Eh, gazeti Le Potentiel la, la DRC lenye limeandika habari kuhusiana na miaka kumi sasa tangu mwanasiasa wa DRC Vital Kamerhe aanze kupinga vikosi vya Rwanda kuingia DRC akiwa spika wa bunge wakati huo. Magazeti ya Tanzania hapa, nikianza na gazeti Mwananchi, katika ukurasa wake wa kwanza: sintofahamu, uandikishaji uchaguzi serikali za mitaa, nyaraka za kushinikiza watumishi wa umma kuji zaibua mjadala, waziri Jafo atoa kauli, uandikishaji wafungwa ni gazeti Mwananchi. Wakati gazeti la Mtanzania katika ukurasa wake wa kwanza, utata, wizi kompyuta ofisi ya DPP, jeshi la polisi laanza uchunguzi kujua kiini, na mchungaji Lwakatare achambua upepo wa kisulisuli, ni gazeti Mtanzania katika ukurasa wake wa kwanza hmm. Na gazeti la Majira lenyewe likiwa na habari kuhusiana na Magufuli aacha patashika Lindi na ripoti ya vyuma chakavu yaibua mazito, ni gazeti Majira, huku gazeti Habari Leo likiandika uh, kompyuta za yayuka kwa DPP, lakini pia mwanasheria mkuu wa serikali atoa msimamo hukumu IPTL, gazeti Habari Leo, huku gazeti Nipashe likiandika Kompyuta za DPP zaibwa, zinadaiwa kuwa na kumbukumbu kumbu za kesi za uhujumu uchumi, taarifa za fedha zilizolipwa na kigogo, sekta binafsi matatani na sheria kuruhusu uchangiaji figo. Ni gazeti Nipashe pashe nam. Asante sana Victor Robert Wile, na kutakia subuh njema na ijumaa njema pia shukran RFI, Radio France Internationale. Na sasa ni wakati wa makala ya muziki Ijumaa Makala ni muziki juma. Mpenzi msikilizaji, Radio France International, Ali Bilali. Umezoea mpenzi msikilizaji kusikiliza wasanii, lakini uh, imekuwa nadra sana kufahamu ni nani ambaye amesababisha labda msanii kuweza kutoa wimbo na wimbo huo kufanya vizuri. Niko na produsa Zesta hapa uh, kutoka studio za moja moja Rekod iliyopo Tabata jijini Dar es Salaam. Karibu Zesta. Asante sana, nashukuru kupata nafasi ndani ya RFI. Mm -hmm. Na, tu, Tuseme uh, kazi hii ya kutengeneza muziki umeianza lini? Uh, nilianza rasmi mwaka elfu mbili na kumi na moja, na mm-hmm. nikiwa chini ya producer wangu ambaye alinifundisha kwa mara ya kwanza. Na tuseme, ni hatua gani umefikia kwa sasa tangu umeanza kazi hii ya kutengeneza muziki? Au tuseme, ni nyimbo gani ambazo umetengeneza na zimefanya vizuri? Uh, nimetengeneza, nilianza kwanza na wimbo wa, ulioni, wa kwanza kunitambulisha ulikuwa ni wanaili unaitwa umekwenda. Baadaye nikaja nikafanya wimbo wa Kala Jeremiah unaitwa maskini wale wale, pia nikafanya wimbo wa Kala Jeremiah unaitwa wanandoto. Kuna wimbo unaitwa nchi ya ahadi, kuna wimbo unaitwa usikate tamaa limba na nurueri. Lakini pia baada ya hapo nimefanya nyimbo nyingi na aslei. Kuna wimbo unaitwa muhudumu, kuna wimbo unaitwa kidawa, kuna wimbo unaitwa pusha kuna wimbo unaitwa ustie doa ambao tumefanya mimi na Shiri kwa bua mimba Slay na, na DJ Kopa. Lakini pia nimefanya wimbo na Waitoni wimbo unaitwa Kibenteni, bila wimbo bila kusahau, kuna wimbo unaitwa kivulu. Lakini hizi zote nimefanya na produsa mwenzangu, tumeshirikiana naye anaitwa Luge Tachi. Lakini pia nimefanya wimbo na Rayvan unaitwa chuma ulete Uh, uh, na uh, ukiangalia nyimbo zote hizi ambazo umetaja na wasanii wote hao uh, ukiangalia ni nyimbo ambazo zilifanya vizuri, lakini watu hawakuweza kufahamu ni nani ambaye alisababisha labda nyimbo hizo kuweza kufanya vizuri. Unafikiri ni kwa nini mm? Ni kwa sababu pia, unajua maproducer ni watu kama ambao tunakuwa tuna, ni watu ambao tunajifungia mara nyingi sana, mtu anakuwa kwa busy, upo studio tu, unajifungia unafanya kazi, lakini pia kitu kingine ninachofikiria ni wakati tu ambao ulikuwa bado hujafikia rasmi kwamba kuweza ku, watu wengi kuweza kunitambua mimi au kunisikia kama hivi. Kila kitu kinakwenda kwa mipango ya Mungu, mimi naamini hivyo. Taratibu taratibu tutakuja kufahamiana vizuri zaidi, mm -hmm. yeah. Na tuseme ni changamoto za aina gani ambazo umekuwa ukikabiliana nazo wakati ukitengeneza nyimbo za wanamuziki, changamoto ni nyingi, lakini mm -hmm. kubwa sana sana nadhani ndo hii ambayo inaweza kaa kufanya mtu unafanya kazi nyingi ambazo zinafanya vizuri, lakini watu wanakuwa hawakufahamu mm hiyo -hmm. E, ni changamoto kubwa ambayo inakuwa inasumbua kwa, kwa upande wangu mimi hapa. Uh, na kuhusiana na swala zima la mapato, labda wewe unaichukuliaje hii hali? Mwanamuziki licha kwamba amekuja studio, mmeafikiana, amelipia kila kitu, lakini baadaye eh, matokeo ya ile kazi yanakuwa makubwa, inakuwa ni sehemu yake yeye, bila kukujali yule ambaye alitengeneza, labda unazungumziaje? hii ni kitu, ni kitu ambacho kinachotokea kinacho sana. Sana sana, lakini hii inatokana na kwamba kila mtu katika maisha anakuwa anatafuta nafasi yake. Mm -hmm. Ni yani, mwanamziki pia anatafuta nafasi yake na produsa pia anatafuta nafasi yake. Kwa hiyo inafika wakati ile system iliyopo inakufanya ina tulazima ukubaliane kwamba mtu mwenzio apate sana, ila wewe ukose, hata kama utakapata kidogo, lakini utoke katika hatua moja uende katika hatua nyingine, kwa sababu siwezi nikasema kama mtu upate tunapata Mm -hmm. Kwa sababu maisha ambayo yalikuwepo ambayo naishi mara ya kwanza wakati sifanyi, labda mtu yoyote anijui, ni tofauti na saizi ambapo watu wengi wananijua, naweza nikapata kazi nyingi tofauti tofauti, nikapata maisha yakaenda, lakini mafanikio hayo mengine ambayo makubwa, kila kitu kinaenda na kina wakati wake, naamini hivyo. Naam, mm. Vitungu mboga za majani, laki tano kwenye genge, nyama tu nikupe milioni kwani unapika kenge? Sijana tu nimelipa pochi na doti za vitenge, viatu juu ulivojumua. Kama una duka mwenge, chuma ulete chuma ulete usiwe chuma ulete, msijekubadili jina nikakuita chuma ulete chuma ulete, mama chuma ulete kubadili jina nikakuita chuma ule pesa siyo nguvu za milundi kunyenywa jiwe juu chini tukitoko na kuja na kundi gharama zote joo yangu mimi yana nasa pesa kama gundi, sasa mimi nitumie nini kila siku kushona kwa fundi. Na, shuli, eti nguva inaita, umeshika. Na wakati huu tukielekea kutamatisha makala yetu muziki Ijumaa, kuna watu ambao wanakusikiliza bila shaka, unawaambia nini? Hmm, nawaambia ninachowaomba, na waendelee pia, naamini kuna watu wengi ambao wanafuatilia naomba waendelee kusapoti kile kitu ambacho anachokifanya. Kumbukumbu kumbu ya Torati washasoma Zaburi mara mbili ndo tamati. Wamekata tamaa ya kumwona mama tena, wanakumbuka sauti ya baba mwaka jana aliposema, e, wanangu mimi sitopona tena. Wanalia machozi waliobakiza jana, wakikumbuka ndugu mali walivyogawana, kwa hasira wanahisia wana thamani tena. Producer Zeste huyo ambaye nilikuwa naye katika makala haya muziki Jumaa na, na kama ilivyosikia, nimekuchezea baadhi ya ngoma ambazo ametengene za plus ambaye nilikuwa naye leo katika makala ya muziki Ijumaa. Jina langu ni Ali Bilali, tukutane tena juma lijalo tukijali. Kulala juu ya vitanda, sauti za mbu wa usiku kwao ndo vinanda. Asante sana mwenzangu Ali Bilali kwa kutuletea makala hayo mura kabisa ya mziki. Sikose kuwa pamoja nayo wiki ijayo sana, wakati kama wa leo, katika ukurasa wetu wa Facebook. Papale Kimanase PM, ukiwa Butembo, unatupata vyema sana, unasikitika sana na wafungwa kupoteza maisha kwa sababu ya kukosa dawa. Kiza Kasongo, ukiwa maeneo ya Kamanyola, unasema umekuwa pamoja nasi asubuhi ya leo. Patrick Waso Uh, ukusema uko wapi lakini unasema uko pamoja nasi. Altador Kataya ukiwa kule Moba Kirungu DRC unasema unapata vema sana uh, kupitia tisini na mbili 5 fm hapo Moba. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili yatakuja kwako itakapofika saa 12 jioni saa za Afrika Mashariki. Kwa sasa tunaachia hapo asubuhi hii. Fundi mitambo amekuwa ni Stelusane, msimamizi wa matangazo haya ni Victor Robert Wille, tumekuwa naye pia Steven Mumbi. Mimi naitwa Victor Buso, kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam. na mwanamuziki Bob Marley akimaliza. Kutoka hapa RFI Kiswahili, muda mfupi ujao, tuta kupeleka kule jijini Paris Ufaransa kusikiliza matangazo mengine. Usikose kwa poonyeresit tena saa 12 jioni. Kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam.