Imetimia saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa moja na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Radio France Internationale, tunatangaza kutoka Dar es Salaam Tanzania. Sabina Nabigambo. Waumini wa kanisa Katoliki nchini DRC waandamana kushinikiza serikali kushughulikia visa vya ufisadi na utovu wa usalama huko Beni. Takriban wahamiaji sitini na wawili wafamaji baada ya chombo walichokuwa wakisafiria kuzama katika pwani ya Mauritania. Na spika wa bunge nchini Marekani aiagiza kamati inayoshughulikia masuala ya haki kuandaa mswada wa kutaka kuondolewa madarakani kwa Rais Donald Trump. Karibu tena msikilizaji katika matangazo yetu ya asubuhi awamu ya, ya pili leo ni Jumaa Disemba 6 mwaka 2019. Tunasikika pia kupitia tovuti kwa anwani ya www rfi Kiswahili.com na redio washirika. Ukiwa na lolote, tuandikia ujumbe kwenda namba alama ya kujumlisha 255764015747 saba, au kwenye ukurasa wetu wa Facebook RFI Kiswahili nami nitausoma hapo baadaye. Waumini wa kanisa Katoliki nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wameandamana jijini Kinshasa kuishinikiza serikali kushughulikia visa vya ufisadi pamoja na hali ya utovu wa usalama huko Beni, mashariki mwa nchi hiyo. Mengi zaidi na mwandishi wetu Fredi Tendilonge. Niko mbele ya wizara ya sheria maarufu Palais de Justice, ambako waumini wa kanisa Katoliki na wanaharakati wa kidemokrasia wanaandamana ili kutaka sheria kuleta mwanga kwa swala la milioni kumi na tano ambayo ilipotea bila kuingia kwa mfuko wa serikali, na pia kuomba serikali kukomesha mauaji yanayofanyika huko Beni, mashariki mwa DRC. Tunaandamana kuambia viongozi kama hakuna hata muda kidogo tetika, kutetika rushwa endelee na tetika au wenye wameiba franga waendelee kuongeza injini. Tunataka tujue hiyo pesa imeenda wapi, wanani wameweka hiyo pesa, tujue nani amekuwa kuiba pesa ya letam hakuna adef kama adef anatafuta, anatafuta puvwari Uganda, hapana Kongo. Hiyo mabadiliko tumengoja miaka zaidi kumi, kumi na tano, makumi mbili. Sasa tunaona haiwezekani. Kwa waandalizi wa maandamano haya wamesema watakita kambi hapa siku tatu ili ukweli wa kupotea kwa pesa ujulikane, vilevile kupinga vitendo vya rushwa. Profesa Ndaiweli ni mmoja wa waandalizi wa maandamano hii. Tulifanya maandamano lakini hakuna jibu tulipata. Hivi tumeamua kuketi hapa muda wa siku tatu, mchana kama usiku, kwa ajili ya madai hayo. Ikiwa tutarizika kweli, nawaambia tutapita kwa hatua zingine. Rais wa Jamhuri Felix Tshisekedi aliomba raia kuwa na subira kwa kesi hiyo, huku akieleza kuwa kesi ya kupotea kwa milioni 15 ya pesa hizo iko mbele ya mahakama. Fredi Tenzilonge Kinshasa, RFI Kiswahili. Afisa wa juu wa jeshi la Congo ambaye anakabiliwa na vikwazo vya Umoja wa Ulaya ameitwa kusaidia operesheni za kijeshi zinazoendelea hivi sasa huko Beni, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Jeshi la nchi hiyo limetangaza Jenerali John Numbi Tambo, inspekta jenerali wa vikosi vya jeshi la DRC, amejiunga na mkuu wa wafanyakazi huko Beni jana Jumatano, siku ya Jumatano ambapo jeshi linafanya operesheni dhidi ya vikundi vinavyomiliki Shirika la msaada Gavi jana Alhamis limesema kuwa litatengeneza akiba ya chanjo laki tano za Ebola ambazo nchi zenye hali duni ya mapato zitaweza kupata bure wakati zikijaribu kupambana na virusi vya ugonjwa huo hatari. Hii ni hatua ya kihistoria katika mapambano ya wanadamu dhidi ya ugonjwa huu mbaya. Mwenyekiti wa shirika hilo Ngozi, Ngozi Okonjo Iweala amesema katika taarifa yake akitangaza ufadhili wa dola milioni mia moja sabini na nane kwa ajili ya chanjo hiyo ambayo itasambazwa kati ya sasa na mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Na shambulio la kijeshi dhidi ya vikosi vya Burundi mwezi uliopita katika eneo la mpaka wa Rwanda limezidisha hali ya mvutano kwa wa moja kwa moja baina ya majirani hao. Bujumbura imemtuhumu Kigali kuhusika na kile ilichokiita uvamizi wa kijeshi. Ali Bilal na maelezo zaidi. Shambulio hilo lilifanyika usiku wa Novemba 16 katika kijiji cha Twinyoni kwenye umbali wa kilomita 100 kaskazini mwa mji mkuu Bujumbura, ndani ya msitu wa Kibira, kilomita 5 na mpaka na Rwanda. Hili lilikuwa ni mmoja miongoni mwa mashambulizi makubwa kufanywa na kundi la waasi katika ardhi ya Burundi tangu mwaka 2015 wakati rais wa sasa Pierre Ngurunziza alipoamua kuwania muhula wa tatu, hatua iliyozua mzozo wa kisiasa na kiuchumi vilivyofuatiwa na umwagaji wa damu. Kwanza kabisa, Bujumbura iliwanyoshea kidole kundi la waasi ambao hata hivyo haikuwataja jina waliotokea nchini Rwanda kabla ya kubadili baadaye na kulituhumu jeshi la Rwanda bila hata hivyo kuonyesha ushahidi wa kutosha na tayari imewasilisha mashtaka mbele ya Jumuiya ya Afrika Mashariki. Mashtaka kama hayo pia yamewasilishwa kwa Jumuiya ya nchi za ukanda wa Afrika Mashariki ICGLR, ambayo tayari imetuma wajumbe wake nchini Burundi na Rwanda kwa ajili ya kwenda kufanya uchunguzi. Serikali ya Kigali kupitia waziri wake wa mambo ya nje Olivier Nduhungirehe imetupilia mbali tuhuma dhidi yake na kueleza kwamba hakuna mtu yoyote aliyeshambulia Burundi akitokea nchini Rwanda na kwamba hizi ni tuhuma ambazo zimekuwa zikitolewa sasa ni miaka minne na hazina ukweli ndani yake. Duru za kuaminika zinaeleza kwamba serikali ya Bujumbura inasogeza vikosi vyake zaidi katika eneo la mpaka wake na Rwanda. Waziri mkuu mpya wa Sudan jana Alhamis amesema kuwa ameona maendeleo katika kuliondoa taifa lake kutoka kwenye orodha nyeusi ya Marekani ya mataifa yanayofadhili ugaidi, wakati huu akiwa katika ziara ya kikazi jijini Washington. Waziri Mkuu Abdalla Hamdok ambaye ameanza mageuzi makubwa na mipango ya amani tangu serikali yake ya mpito ilipochukua madaraka mwezi Agosti baada ya miongo kadhaa ya utawala wa wa wa kijeshi ndiye kiongozi wa kwanza wa Sudani kutembelea Washington tangu mwaka elfu moja mia tisa themanini na tano. Radio France International, saa mbili dakika thelathini na sita Afrika Mashariki. Takriban wahamiaji sitini na wawili wamekufa maji baada ya chombo walichokuwa wakisafiria kuzama katika pwani ya Mauritania. Wahamiaji hao waliondoka kutoka Gambia wakiwa mia moja hamsini ndani ya meli kabla ya kuzama majira ya jioni. Tayari miili ya watu sitini na miwili imepatikana huku watu themanini na watano wakiokolewa na wengine hawajulikani walipo, kwa mujibu wa Manusra. Meli hiyo iliondoka nchini Gambia tangu mwezi Novemba 27 ikielekea nchini Uhispania. Kwa mujibu wa Leonard Doyle, msemaji wa shirika la kimataifa la uhamiaji IOM, sababu hasa za kuzama kwa meli hiyo ni kukosekana kwa mafuta. Mafuta ndio ilikuwa tatizo, ikajaribu kurejea Mauritania ikazama ndani ya maji. Kwa bahati mbaya, tuna idadi ya watu hamsini na saba ambao wamefariki tayari. Ni njia ambayo hapo awali ilitumiwa sana, lakini hivi karibuni ilikuwa haizungumzwi. Nafikiri ni kutokana kwamba bado kuna usalama katika bahari ya Mediteranean. Wanaosafirisha watu wanafanya kila jitihada ili kupata pesa, wanatumia kila njia, na hii ni njia hatari sana katika bahari ya Atlantiki ya kaskazini. No. Shughuli za maziko ya waliopoteza maisha zilifanyika papo hapo kwa mujibu wa sheria za Kiislamu huku manusura wakipewa matibabu katika hospitali ya Nuadhibu nchini Mauritania zaidi ya watu laki moja na elfu arobaini wamefariki dunia kwa ugonjwa wa surua kote duniani mwaka elfu mbili kumi na nane shirika la afya duniani who na viongozi wa marekani wamesema jana alhamis matokeo ya viwango vya chanjo duniani ambayo imekwama kwa takriban mwongo mmoja nchi maskini zimeathirika pakubwa na idadi kubwa ya vifo ni kutoka eneo kubwa la kusini mwa jangwa la sahara mwanaharakati wa upinzani wa nigeria omoyele sowore na mshtakiwa mwenza olawale bakare wameachiwa huru jana Alhamis baada ya kukaa kizuizini kwa miezi kadhaa kwa madai ya uhaini wa. Wakili wao Femi Falana amethibitisha kuachiliwa kwa wateja wake saa kadhaa baada ya jaji kumpa askari wa siri saa ishirini na nne kumwachia Sowore ambaye amekuwa akishikiliwa tangu mwezi Agosti kufuatia kufahamisha, kuhamasisha maandamano kupitia mtandaoni <muchilis> Radio France Internationale. Ni saa mbili dakika 39 Afrika Mashariki. Spika wa bunge nchini Marekani Nancy Pelosi amesema ameiagiza kamati inayoshughulikia masuala ya haki kuandaa mswada wa kutaka kuondolewa madarakani kwa Rais Donald Trump. Our democracy is what is at stake. Demokrasia yetu no ndio iko mashakani, hatuna budi bali kuchukua hatua end, kwa sababu raisi election, ametumia njia za kifisadi kwa manufaa yake binafsi election, ili kunufaika kisiasa ametumia nation, mamlaka and vibaya na kutishia usalama wetu. Hatua zake ni kinyume cha waanzilishi wa taifa letu, kulinda na kuhifadhi katiba ya Marekani. Hata hivyo rais Trump ameendelea kukanusha madai yake dhidi madai hayo dhidi yake na kusema yanatumiwa kisiasa na wapinzani wake kutoka chama cha Demokrats. Usafiri wa umma unatarajiwa kutatizwa kwa siku ya pili leo nchini Ufaransa baada ya kuanza kwa mgomo wa wafanyakazi katika sekta mbalimbali. Mwandishi wetu Victor Abuso anaeleza zaidi. Wafanyakazi katika sekta mbalimbali mbali nchini humo wamegoma na kuandamana kupinga mageuzi kuhusu mfumo mpya wa pensheni nchini humo. Siku Alhamis, watu zaidi ya laki nane waliandamana katika barabara za miji mbalimbali nchini humo huku machafuko yakiripotiwa katika baadhi ya miji mgomo huu unatarajiwa kuathiri safari za ndani za ndege huku sehemu chache za jiji kuu Paris zikitarajiwa kushuhudia hali ya kawaida. Viongozi wa wafanyakazi watakutana leo kuamua iwapo mgomo huu na maandamano yataendelea katika siku zijazo. Wafanyakazi nchini Ufaransa wanasema hawataki mabadiliko hayo ambayo wanaeleza kwamba yataathiri maisha yao kuelekea na baada ya kustaafu na namna watakavyopata mafao yao. Polisi wa India leo Ijumaa wamesema waliwapiga risasi na kuwaua watu wanne wanaoshukiwa kuwa wabakaji kupitia genge la ubakaji na kusababisha mauaji ya mwanamke wa miaka 27 ambayo yamezua maandamano nchini kote. Watu hao waliuawa wakati wakijaribu kutoroka wakati wa kutekelezwa tena kwa uhalifu huo katikati ya usiku katika mji wa Haidarabad Kusini. Afisa wa polisi wajuu ameiambia AFP. Taarifa ya Kiswahili, michezo na Ali Bilal. Karibu nam, ni kushukuru sana Sabina Crispin na Bigambo. Nianze na taarifa hii ya uzinduzi hapo kesho kwa michuano ya SEKAFA huko Kampala, Uganda, ambapo uh, Jibuti na Somalia ndio watazindua michuano hiyo majira ya saa saba na nusu, Afrika Mashariki, wakati saa kumi na nusu Uganda wenyeji watoka uwanjani kumenyana na Burundi. Ni mechi hizo za uzinduzi michuano ya Sekafa, Sekafa, ambayo inajumuisha nchi za ukanda wa Afrika mashariki na, na kati ikiwepo pia baadhi ya nchi ambazo zilialikwa lakini baadhi nyingine Eh, kutokana na matatizo mbalimbali mbali, hazikuweza kushiriki ikiwemo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yeah. Lakini pia uh, Rwanda inaelezwa kwamba nayo pia haikushiriki katika michuano hiyo msimu uh huu, lakini pia leo tunatarajia kushuhudia michuano ya uh, Champions League barani Afrika ambapo Vita Club watakuwa uwanjani kumenyana na Raja Casablanca, wakati Al Ahli watamenyana na Al Hilal Omdurman majira ya saa nne usiku. ES Tunis watacheza na Kabilii majira ya saa nne usiku Afrika Mashariki. Kule nchini Ufaransa, Lille watamenyana na Brest wakati Nim watacheza na Olympique Lione. Kule nchini Italia, ligi ya Serie A, Internazionale watacheza na Roma wakati la Liga kule Uhispania, Atletico Madrid wao watapepetana na Villarreal. Jana katika ligi kuu ya kule nchini Uingereza, hapo jana, bila shaka ligi kuu ya Uingereza, Arsenal wakiwa nyumbani walilambishwa mchanga na Brighton kwa mabao mawili kwa moja wakati Sheffield United yao ikashindwa na Newcastle United kwa mabao mawili kwa bila na hapo kesho ligi hiyo ya Uingereza itaendelea kutimua vumbi. Manchester City watakuwa uwanjani kimenyana na Manchester United majira ya sa saa mbili na nusu wakati Watford saa 12 jioni watamenyana Crystal Palace. Burnley wao watacheza na Tottenham Hotspurs wakati FC Bournemouth wao watacheza na Liverpool. Chelsea wao watawapokea Everton. Naam, nakushukuru Ali Bilal. shukran Karibu Victor Abuso na uchambuzi wa habari za magazetini. Asante sana mwenzangu Sabina, tuanzie kule nchini Kenya. Standard linaandika mvutano kuhusu BBI waendelea kushuhudiwa hasa ndani ya chama tawala Jubilii, huku wabunge wanaomunga mkono naibu rais William Ruto wakiamua kutomtii rais Uhuru Kenyatta. Dele Monta la Uganda lina ongoza na habari kwamba mkurugenzi wa mashtaka ya umma Michael Chibita ametajwa kuwa jaji katika mahakama ya juu. The New Times la Rwanda nalo linaandika kuhusu ni kwa nini klabu ya soka ya Ufaransa Paris Saint-Germain waliamua kufanya kazi na Rwanda kwa kuingia katika mkataba wa miaka mitatu na klabu hiyo, ili kutangaza nembo ya Visit Rwanda au tembelea Rwanda na mshirikitu kama huu pia unashuhudiwa na klabu ya Arsenal kule nchini Uingereza. La Prosperite Le Potentiel yote DRC anaandika kwa kina kuhusu tangazo la jeshi FRDC kwamba limemua Kanali Gaspar Afrika mmoja ya viongozi wa juu wa kundi la waasi la FDLR foka baada ya operesheni yao katika eneo la Runga katika, ene, kule katika wilaya ya Rushuru bila shaka operesheni dhidi ya makundi ya waasi zinaendelea. Mwananchi la Tanzania wahitimu laki moja na elfu sabini na tatu mia sita na, na, wa, na, na, na mia sita, thelathini na sita wakosa sekondari. Ni waliomaliza darasa la saba mwaka huu na kufaulu mtihani wa taifa. Jafo ataka kasi ujenzi wa madarasa kuchukua watakaochelewa muhula Radio France Internationale, karibu Ali Bilali na makala ya muziki Ijumaa. pikipiki baya nimetenda kwako mpenzi <muchas> wangu na usikana jambo gani nilofanya baya penzi wangu. Nikipiki baya nimetenda kwako switi wangu. Na usikana jambo gani nilofanya baya penzi wangu. Nimelala kitanda na mpenzi msikilizaji, makala ni muziki. Juma Ali Bilali ndio jina langu. Studio niko na mwanamuziki ambaye kama ulivyosikia hapo, anapiga muziki wa live muziki wa live, hapana mchezo. Haya, ningependa mwenyewe aweze kujitambulisha. Karibu. Ah, mimi naitwa Shaba Makota. Aa, ni mwanamuziki wa traditional. Napiga muziki wa kiasili, lakini sipigi asili tipiko, napiga asili ya ni yani, nachanganya yani, napiga kisasa zaidi. mm -hmm. yeah. karibu Mr. Shabo, asante. Bila shaka mara ya kwanza unatembelea studio zetu, yeah. Yani mara ya kwanza, labda umezionaje? Ah, kiukweli ziko vizuri sana. mm -hmm. yeah. hebu tuambie kuhusiana na muziki wako, umeanza lini na nini kimevutia? Ah, mimi muziki wangu nimeanza muda mrefu sana. Mimi nimeanza muziki tangia mwaka elfu mbili na mbili ya, yeah, elfu mbili na mbili ndo nilianza kupiga gitaa nianza <coughs> kujifunza, kwa sababu mko wangu yeye alikuwa ni piga gitaa mzuri sana. Mwenyezi Mungu Mwenyezi Mungu amneme uko alipo, alikuwa anapiga gitaa vibaya mno. Kwa hiyo sasa, mimi nikiwa nikitoka shule wa, na msikilizaga, nikaona hapa kuna kitu, nikaona nimfuate sasa na mimi nianza kunielekeza. <coughs> Yeah. Kwa hiyo akaanza kunitrain, kanielekeza elekeza, kanielekeza ikaenda nikawa nashika kodikodi zinazikamata vizuri. Gitaa ni gumu kaka, si mchezo mm -hmm. Gitaa gumu kwelikweli, lakini kama unania na kitu na unakipenda kutoka moyoni so utaani utajua. yeah. Kwao mimi ilienda ilienda, nikaja nikafahamu nika, nika kujua kodi bazi chache chache, nikaanza pia kujani na watu, nikaenda mpaka chuoni kule, lakini choche sana Bagamoyo, sema sikubatika kule kusoma kule, nilienda kwa kwa kwa faza mmoja anaitwa Chemo ndugu wao. Chemo ndugu wao huyu ni Marem pia naye. Kwa hiyo nilipiga pia kwake. Nilipitia kwake tukapiga mziki pale kama, kama miaka miwili hivi. So nikaja nikarudi. Nikarudi tena Dar es Salaam. Mhm. Eh, kwa Dar es Salaam pia nikaa nafanya fanya na, na watu wengine tofauti tofauti tukapiga tukaja tukaanzisha group letu ambalo linaitwa Totrobo traditional k Yeah. Tumepiga kama miaka miwili mitatu pia, <coughs> kila mtu akasepa. Aka, mm -hmm. So nikaja nikajiunga na Parapanda. Parapanda, Parapanda, yes. Yes. Ni moja miongoni mwa bendi ambazo zinapiga muziki dasi. yeah, yeah, yeah, yeah. Mm -hmm. yes Yeah. Bado ipo au imeishia? Ah, Parapanda ipo, aipo, bado ipo. Kwa mm hiyo -hmm. eh, nikapiga nikapiga pale Tukafanya, fanya, tukafanya so kidogo nikaja, nika, nika, nika kidogo nikaja mm -hmm. E, nikachomoka kidogo nafanya pia kwenye mabendi mengine nimefanya fanya. So wakati huo mimi napiga napiga gita tu, yaani niko nyuma, sio kwamba yeah. kuwa naimba lakini sio kivile kama nilivyo sasa hivi nilivyoamua kufanya sasa hivi solo yeah, kama mimi, yes mm -hmm. yeah. Kwa hiyo ikaenda ikaenda ikaenda ikaenda nikaona sasa na mimi niji nijitegemee nijnijitegemee. mm ndo -hmm. kama hivyo unavyoona, nimetoa nyimbo nyimbo yangu ambayo nimefanya shooting juzi hapa, na kuna nyimbo bazi nyingine bado sijafanyia shooting mm -hmm. lakini pia zipo. ah, tuzungumzie sasa hii hatua mm. ya kutoka kwenye bendi na kuanza kufanya muziki uwewe kama wewe yeah. ilikuwaje? ya kufanya mimi kama mimi kidogo, kuna, kuna changamoto kidogo. mm -hmm. Yes, kuna mapambano kidogo, lazima upambane mpaka usimame wewe kama wewe. Na bado sio kwamba nimesimama ndo ile, na kwenda mdogo mdogo eh. <laughs> <laughs> <laughs> si mchezo kaka. mm -hmm. Eh, yani kusimama wewe kama wewe kiukweli, inatakiwa kuna mtu ambaye Hmm. Amekukamata. Unajua tunavyozungumza hivi labda kuna mtu anakusikiliza na yeye anania kama ya kwako, anasema kwamba angependa kufanya muziki, yeah. Aa, kwa haya ambayo unazungumza, labda unafikiri eh, inamtia ina moyo au inamvunja ina moyo? A, sisemi kwamba yani mimi kwa, mi, labda niseme kwamba unajua, katika maisha bwana, ni kupambana. Isitokee mtu akakukatisha tamaa kwa kile ambacho umefanya nini, umekipanga wewe. So wewe elekea katika msimamo wako ambao unafanya nini, mm-hmm. unaotaka wewe. Kwa hiyo isitokee mtu akambia bwana, wewe ujui, si ufanye nini? No, tulia katika steshen ambayo wewe umeipanga, akumeipanga mipango yako ambayo umeipanga. Sasa rasmi unafanya muziki kama solo artist, ni, ni, ni ipi mipango yako? Uh, ah, kweli nina mipango mingi sana, yaani Mwenyezi Mungu akinijalia, mimi kama mimi mwenyewe natakiwa niwe na sehemu yangu ya mazoezi, niwe na sehemu ya mazoezi, niwe na vyombo vyangu, so nitafuta hata hata vijana aweze kuwaelekeza muziki wa asili. Na sasa Mr. Shabo yes. Baada ya historia yako hiyo fupi ya kuanza kupiga muziki wa gitaa ukiwa... mm-hmm. nyuma na umeanza kupiga muziki ukiwa peke yako, na tunavyojua wanamuziki ambao wanapiga muziki huu wa live yeah. lazima wapige muziki wakionekana sehemu. Ni maeneo gani ambayo huwa unapiga muziki na ambapo mtu akitaka kukuona na kuona? Ah, nashukuru sana kwa swali zuri ah, mimi kwa kweli kwamba Huwa napiga sehemu fulani panaitwa Silo Leopard. Silo Leopard inakuwa pale kila mwisho wa mwezi siku ya Alhamisi. Huwa tunapiga pale na pia kuna concert yetu ambayo tumeiandaa sisi kama sisi ambayo tunaifanya kila pia mwisho wa mwezi pale inaitwa Marafiki Night. Huwa tunafanya pale. Marafiki Night ipo wapi? Hiyo tunafanya maeneo ya hapo hapo Silo Leopard lakini ni maneo ya Masaki, ile barabara ya Chole -hmm. ya huwa tunafanya pale. Kwa hiyo mara nyingi tunapiga hapo, na kuna sehemu nyingine ambayo inaitwa Nafasi Art Space, huwa tunapigaga pale kila napo mwisho wa mwezi. Kwa hiyo sehemu kama hizo ambazo tunazipiga, na kama unapata kazi nyingine labda kutoka kutoka nje ya mkoa, labda unaweza kwenda Morogoro, laba Arusha, mologo labda kando kafanya show pia. Vipi kuhusu ugenini, hujawahi kutoka nje kwa ajili ya ah? Asante kwa, kwa ugenini, shawahi kutoka na hivi. mwezi wa ngapi? mwezi wa saba no, mwezi wa nane tulirudi hapa. Tulienda mwezi wa saba tukarudi hapa mwezi wa nane, kwa sababu tulikuwa tunatua kule. Tulianzia German tukaenda Denmark tukaenda Finland, kwa hiyo tulifanya sehemu tofauti tofauti kule huko au ni mwendelezo, sio kwamba nimepita. okay. yeah, kwa sababu pia mwakani pia tunarudi tena huko, mwakani pia tunarudi, kwa hiyo show zitakuwa za kibabe kwa sababu sasa hivi tumejipanga vizuri sana. mm -hmm. yeah, <muchas> Haya basi, nikushukuru sana na nikutakia mafanikio mema yeah, katika safari yako hii ya muziki. Nashukuru sana, karibu tena, asante sana Hae. Ndivyo anavyoondoka Ali Bilal na makala ya muziki Ijumaa. Katika ujumbe mfupi mapigano Jacob wa Ujiji, Kigoma, unasema Mungu azilaze roho za wapendwa hao sabini na mbili waliofariki dunia mahali pema peponi. Hadi hapa hatuna la ziada ya msikilizaji. Mimi ni Sabina Crispin na Bigambo, msimamizi wa matangazo haya ni Victor Abuso, fundi mitambo ni Samba Tenzi na habari za michezo ametujuza Ali Bilal. Hadi wakati mwingine na kutakia asubuhi njema, kwa heri. Dolly Parton na kibao Coat of Many Colors. Uh, ndio kinatufikisha tamati ya matangazo haya asubuhi kutoka hapa RFI Kiswahili Dar es Salaam Tanzania. Kwa niaba ya wote mimi ni Sabina Crispin na Bigambo, asante msikilizaji kwa kuwa nasi kwa juma zima asubuhi, na punde tutaungana na wenzetu Paris Ufaransa kwa matangazo mengine. Asante na kwa heri.