Ujambo msikilizaji mahali popote ulipo. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International tukitangaza kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. Serikali ya Kenya yazidisha muda wa marufuku ya safari za ndege za kimataifa kwa siku 30. Serikali visiwani Zanzibar nchini Tanzania thibitisha visa viwili zaidi vya wagonjwa wa korona na rais wa Marekani Donald Trump amesema kuna matumaini ya nchi hiyo kukabiliana na virusi vya korona. Karibu. Serikali ya Kenya imetangaza kuongeza muda wa makataa ya safari za ndege za kimataifa kwa siku 30 zaidi ikiwa ni katika juhudi za kujaribu kuzuia kuenea zaidi kwa maambukizi ya virusi vya korona nchini humo. Tangazo la serikali ya Kenya limekuja wakati huu nchi hiyo ikiripoti kuwa na wagonjwa 142 wa COVID-19 baada ya hapo jana wagonjwa wengine 16 kuthibitishwa kuwa na maambukizi. Waziri wa usafiri nchini Kenya James Masharia amesema baada ya tathmini ya kina wameona waongeze makataa hayo kuanzia leo Jumatatu. Baada ya tathmini ya kina serikali imeongeza makataa ya siku 30 kwa safari za kimataifa za ndege. Makataa haya lakini hayatahusu zile ndege zinazoingia kuwaondoa raia wa kigeni kutoka nchini lakini pia haitahusu ndege za mizigo ambazo zimekuja nchini kuleta bidhaa. Katika hatua nyingine, waziri wa Mashari amesema basi lolote la umma litakalokamatwa kwa kutoheshimu maelekezo ya serikali litanyang'anywa leseni. Mamlaka visiwani Zanzibar nchini Tanzania zimethibitisha visa viwili vipya vya maambukizi ya virusi vya korona, na kufanya jumla ya wagonjwa wa korona visiwani humo kufikia saba kulingana na waziri wa afya wa zanzibar hamad rashid mohamed wagonjwa waliothibitishwa ni raia wa tanzania ambao wanasemekana kuingia zanzibar kutokea tanga tukielekea nchini rwanda nchi hiyo hapo jana imethibitisha visa viwili zaidi vya wagonjwa wa virusi vya korona na kufanya idadi ya wagonjwa nchini humo kufikia 104 hata hivyo kwa mara ya kwanza nchi hiyo imetangaza kupona kwa wagonjwa wanne. Msikilizaji, raia kwenye mji wa Goma, Beni na Butembo mashariki mwa nchi ya DRC kuanzia leo hawataruhusiwa kuingia wala kutoka jimboni Kivu Kaskazini kwa muda wa siku 14 ili kudhibiti kuenea kwa maambukizi ya korona. Haya yanajiri wakati huu nchi hiyo ikiripoti kuwa na wagonjwa 161 wa COVID 19 mwandishi wetu Chube Ngorombi ametutumia ripoti ifuatayo. Mjini Goma ambako kuhesabiwa wenyeji milioni mbili, kumeripotiwa kwa sasa watu watatu, watatu walioambukizwa korona na mjini Beni ambako kuhesabiwa wenyeji laki mia mbili na hamsini ni raia wawili ndiyo wameambukizwa ugonjwa huo, wakati Butembo ambako kwa hesabiwa wenyeji laki mia moja na hamsini hakuna aliyeambukizwa kwa sasa. Moise Kanyere ni waziri wa afya jimboni Kivu Kaskazini. Tumekamatwa hatua ndani ya mijini ya Goma ya Beni na Butembo imeweza kushurutishwa kusema wakaaji wote, kila mtu abaki nyumbani, tutafanya muda wa siku kumi na ine. Amri hiyo imezua maoni kadhaa ya tano inaruhusu mambo kama hii, sababu ni kwa faida ya raia. Hayo yaripotiwa wakati ambapo idadi ya watu walioambukizwa virusi hivi vya korona yaendelea kuongezeka siku baada ya siku nchini Kongo DRC. Chube Ngorombi, Goma, RFI Kiswahili. Shukran Chube Ngorombi. Wakati huu dunia ikiendelea kukabiliana na kuenea kwa virusi vya korona Nchini Burundi, raia zaidi ya thelathini waliokuwa waondoke siku ya Jumapili kurejea nchini Ubelgiji wamezuiliwa na serikali. Mwandishi wetu Ali Bilali ana maelezo zaidi. Miongoni mwa walengwa na safari hiyo ni pamoja na raia wa Ubelgiji waishio nchini Burundi, wale waliokuwa matembezini na kujikuta wamekwama nchini humo baada ya hatua za kusitishwa kwa safari za ndege pamoja na wale wenye udhaifu na ambao wapo kwenye hatari ya kupata maambukizi ya virusi vya COVID-19. Hata hivyo, wale wenye uraia pacha na Burundi, ambao wanakadiriwa kufikia zaidi ya 60 na ambao walikuwa tayari wamekamilisha taratibu zote, walijikuta wakikataliwa kupanda ndege hiyo. Licha ya mazungumzo ya kidiplomasia baina ya Burundi na Ubelgiji, hakuna kilichobadilika. Waliokubaliwa kuondoka ni wenye uraia wa Ubelgiji, na wale wenye uraia pacha hawakuruhusiwa kuondoka. Waziri wa mambo ya nje wa Belgiji, Philippe Goffin, amebaini masikitiko yake kuona raia hao wakikataliwa kuondoka nchini Burundi wakati ni haki yao, na kwamba awali majina yao yalikuwa yameorodheshwa na hapakuwa na tatizo, na wataendelea na mazungumzo ili kufahamu hasa kwa nini raia hao wamekataliwa kurudi nyumbani. Nchi ya Sudan Kusini imethibitisha kisa cha kwanza cha kwanza mgonjwa wa korona nchini humo, ikiwa ni moja ya taifa la mwisho la Afrika kuthibitisha kuwa na mgonjwa wa COVID-19. Msikilizaji, tunaendelea kupokea maswali yako kuhusu ugonjwa wa korona na wataalamu wetu watayajibu. Tuma swali lako kwa njia ya sauti kwenda nambari yetu ya WhatsApp. Anza na alama ya kujumulisha 254110000420. Kumbuka kuuliza swali fupi. Maafisa nchini Nigeria wamesema nchi hiyo inalenga kutenga shilingi dola bilioni moja nukta tatu za Marekani katika juhudi za kuimarisha mfumo wa afya nchini humo ili kukabiliana na janga ya virusi vya korona. Tume ya Umoja wa Mataifa ya kulinda amani nchini Mali, MINUSMA, imetangaza kuwa mmoja wa wafanyikazi wake amepatikana kuwa na virusi vya korona. Msimamizi wa tume hiyo Mahamad Saleh Anadif katika mtandao wake wa Twitter amethibitisha kisa hicho pasi na kutoa taarifa zaidi. Aliyewahi kuwa waziri mkuu wa Libya Mahmud Jibril amefariki hapo jana kutokana na virusi vya korona, kwa mujibu wa katibu wa chama cha Alliance of National Forces Khalid Almrimi. Jibril amefariki katika hospitali maalum ya Ganzouri mjini Cairo ambapo alikuwa amelazwa kwa majuma mawili akipokea matibabu. Taarifa kuhusu virusi vya korona ili kujilinda na kuwalinda wengine dhidi ya virusi vya korona, tumia njia hii iliyo rahisi: nawa mikono mara kwa mara kwa kutumia maji na sabuni. Ukikohoa au kupiga chafya, tumia kiwiko cha mkono wako tumia kitambaa au tishu inayotumika mara moja na kutupwa sehemu ya taka. Toa salamu kwa mbali bila kupeana mikono, epuka kushikana au kukumbatiana. Huu ni ujumbe kutoka Wizara ya Afya ya Ufaransa, Afya ya Umma ya Ufaransa. Waziri Mkuu wa Uingereza Boris Johnson hapo jana amepelekwa tena hospitalini baada ya kuendelea kuonyesha dalili za virusi vya korona. Wakati huu malkia Elizabeth wa pili akitoa wito moja kushinda vita dhidi ya kuenea kwa virusi vya korona. Malikia Elizabeth wa Pili amewataka wananchi kuheshimu maelekezo yanayotolewa na serikali ili kujikinga. Nazungumza nanyi katika kipindi hiki ambacho najua kina changamoto kubwa, muda ulioleta taharuki kwa nchi yetu, taharuki ambayo imesababisha huzuni kwa baadhi yetu na hali mbaya ya kifedha kwa wengi, na mabadiliko makubwa katika maisha yetu ya kila siku. Kwa pamoja tuna ukabili ugonjwa huu, na napenda niuhakikishie, ikiwa tutasimama wamoja, basi tutaushinda. Sauti yake Malkia Elizabeth wa pili. Rais wa Marekani Donald Trump ameonyesha matumaini ya nchi yake kudhibiti maambukizi ya korona wakati huu, akiahidi msaada zaidi kwa waathirika. Nchi za Ulaya ambazo zimeathirika pakubwa na mlipuko wa virusi vya korona, zimeripoti kupata afueni katika jitihada zao kukabiliana na virusi vya korona. Na polisi nchini Ufaransa wamewakamata raia watatu wa Sudan wakihusishwa na shambulio la kisu la hapo jana, ambapo watu wawili walifariki. Maafisa wa ujasusi tayari wameanzisha uchunguzi husiana na mauaji hayo ambayo yanaaminika kuwa ya kigaidi. Na kwa sasa msikilizaji, ni saa moja na dakika 40, tunaelekea kupata taarifa za magazeti. Karibu, Ali Bilali. Naam, ni kushukuru sana mislets. Nianze na magazeti ya huko nchini Tanzania. Gazeti la Mwananchi, mabadiliko baraza la upinzani gumzo. Ni baada ya Mbowe kuondoa wabunge wa vyama vingine, wasema umoja unataka vyama makini. Jamii, changamoto ya virusi vya korona sasa ni fursa, imeandikwa katika ukurasa wa pili wa gazeti hili la Mwananchi. Gazeti la Majira, mahubiri ya korona ya kolea makanisani, lakini pia gazeti hili imeandika Profesa Lipumba asisitiza upimaji kuikabili korona. Gazeti la Nipashe wiki ya kumbukumbu kumbu, lakini gazeti hili limeandika kuhusu uh, miili ya watu wanne yatupwa machimboni ikiwa imeharibika. Uh, hofu ya korona KKT ya jipanga likizo kwa watumishi. Na gazeti la Iwachu la kule nchini Burundi lao limeandika kuhusu uh, benki Eh, benki mbalimbali nchini humo zimejipanga ili kuhakikisha zinaweka dawa ya kuua vimelea vya wadudu. Na gazeti la New Times la huko nchini Rwanda lao limeandika kuhusu manusura wa virusi vya korona watoa ushuhuda, lakini pia viongozi wa ngazi za juu katika serikali watoa mshahara wao wa mwezi wa nne kwa ajili ya huduma kwa wananchi wasiojiweza. Lakini pia salamu za rambirambi zimeendelea kutolewa kufuatia kifo cha mmoja miongoni mwa ma DJ wa muziki nchini Rwanda, DJ Mila, ambaye amefariki hapo jana katika hospitali ya King Faisal kutokana na kiharusi. Ni mmoja miongoni mwa watu mashuhuri kule nchini Rwanda na alikuwa ki kuwa na hofu kubwa sana ya virusi vya korona, lakini kwa bahati mbaya sasa unasikia ameondoka duniani kwa maradhi ya kiharusi. Na gazeti la La Prosperite la kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo limeandika kuhusu tarafa la Gombe laingia katika makataa ya kutotembea wakati virusi vya korona, watu saba wengine wakikutwa na virusi hivyo kufikia idadi sasa 161 wakati 18 wakifariki dunia. Actuality CD leo limechapisha kuhusu uh, mke wa rais, wa rais Nyakeru, wa rais Chisekedi Denis Nyakeru atoa msaada wa magari mawili ya kusafirisha wagonjwa kwa ajili ya huduma dhidi ya watu ambao wamekumbwa na virusi vya COVID-19. Gazeti la Daily Monitor la kule nchini Uganda lao limeandika kuhusu idadi sasa ya virusi vya korona nchini humo imefikia hamsini na wawili baada ya watu wengine kukutwa na virusi hivyo. Lakini pia gazeti hili limechapisha kuhusu taarifa ya kulazwa hospitalini kwa Waziri mkuu wa Uingereza uh, Boris Johnson ambaye alikutwa na virusi vya COVID-19. Gazeti la Sudan Tribune lao limeandika kuhusu kuthibitishwa kwa kisa cha kwanza cha mgonjwa wa virusi vya COVID-19 hapo jana. Mbali na taarifa hiyo, gazeti hili limechapisha kuhusu serikali ya Sudan yakanusha taarifa za uwepo wa jaribio jipya la mapinduzi ya kijeshi. Gazeti la Daily Nation la nchini Kenya lao limeandika kuhusu serikali nchini humo yaongeza makataa ya, makataa ya kuzuia ndege kutua au kupaa nchini Kenya, lakini pia muda wa ndege za ndani umeongezwa. Pia gazeti hili la Daily Nation pia limeandika kuhusu kiongozi katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa aendelea kutoa wito kwa mataifa mbalimbali mbali barani Afrika kuwalinda wanawake dhidi ya virusi vya COVID-19 wakati likiandika kwamba virusi vya Korona nchini Kenya idadi imefikia mia moja arobaini na wawili na gazeti la, gazeti la The East African lao limeandika kuhusu watu eh, laki nne na nusu wanakadiriwa kwamba hadi mwezi Mei watakuwa wameambukizwa ya virusi vya korona barani Afrika wakati watu alfu kumi watakuwa wamefariki. Ni, makadiri ni makadirio hayo ya wataalamu, lakini tuombe Mungu yabaki tu kwenye makadirio isiyo kweli mm. Na gazeti la gazeti hili la Le Monde la kule nchini Ufaransa, lao limeandika kuhusu zaidi ya watu elfu moja mia mbili wafariki kwa siku moja huko nchini Marekani, wakati bara la Ulaya likiwa na ahueni. Uh, korona gazeti hili la gazeti hili, hili la Le Monde lao limeandika pia kuhusu eh, hotuba aliyoitoa Malkia Elizabeth wa kule nchini Uingereza. Nami nakushukuru pia <mulia> msikilizaji kama ilivyo ada kila siku ya Ijumaa katika makala ya habari rafiki, tunakupa muda wa kuzungumzia mada yoyote uipendayo. Mimi ni Minslet Ijai, karibu tuambatane pamoja hadi tamati. Mimi ni Altidor Kataya, nikiwa mkaaji wa hapa Kirungu Moba, katika jimbo la Tanganyika, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kuna nchi fulani fulani ambazo marais wameshaweka kanuni fulani fulani, ili watu wasitembee wala wasifanye mambo ambayo yanaweza kuruhusu ugonjwa wa korona kusambaa. Lakini kupitia amri ambazo zinawekwa na rais, kuna maaskari jeshi na askari polisi ambao wanatumia wakati huo ili kunyanyasa haki ya wanadamu, kwa sababu tu rais ameshatangaza jambo fulani. Hilo kabisa sio sahihi. Nilikuwa nikiomba rais wa kila nchi ambaye kuna sheria fulani fulani, azidi kwa angalia raia wake. Maana korona ni ugonjwa ambao una, unaua watu, lakini nakuwa badala ya watu kufa na korona, watu wanaanza kuuawa na jeshi kwa sababu ya kutotii sheria ambazo rais anaziweka. Hilo ni ukiukaji kabisa wa haki za binadamu. Jambo mtangazaji. Uh, mimi nadhani viongozi wa dunia wangeweza kukaa nafasi moja kwa ajili ya kuweza kuangalia eh, namna gani watuweza kupiganisha ugonjwa wa korona virusi ambayo imetatiza hasa na kuweza kukaa na rais uh, wa China ambayo magonjwa yaliweza kuanjia, aweze kueleza ni dawa gani ambayo waliweza kuwa akitumikisha, ili watu wa kule wapate kupata uponyaji. Asante, mimi ni mfariji Kihota alianse kutoka Mboko DRC, kivu ya Kusini. Tunaomba viongozi watusaidie kuhusu janga la korona, wafanye mipaka ifungwe, watu wawe wasafi, watumie usafi ipasavyo na sio tu kufunga makanisa, lakini tuwe na muomba tu Mungu atusaidie, kwa sababu katika maombi Mungu atatusaidia. Makanisa yamefungwa, lakini wangeangalia kisa ya kuruhusu hata viongozi wa makanisa wafiki kanisani ili wasali wa muombe Mungu wamuoneshe janga hili la korona, kwa sababu Mungu naye ana nguvu nyingi ambazo zinaweza zikatumalizie janga hili la corona. Asante sana RFI Kiswahili, ni Kalunga Jean de Dieu Mweze kutoka Bukavu, ni mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kuna habari za uvumi kuwa kuna ugonjwa wa korona ambao umepatikana kuwa mtu anaweza kuchukua Biblia ya kwake na kuisoma, na kisha atakutana kuna nyele ambayo ni kama hea inapatikana katikati ya Biblia, nachukua hea hiyo na kuiweka kwenye maji na wote wanaweza kutumia nyumbani na hiyo ndio chanzo, chanzo ya korona. Kwa hiyo watu wengi wameshaanza kutumia hapa Bukavu kujua kuwa hiyo ni dawa, lakini mimi nawashauri watu wasitumie dawa hiyo, hiyo sio kweli, hiyo ni uzushi niongo mtupu, ni watu wanapenda vitabu vyao viuziwe, Biblia watu wauze tu, ili wajiari, wajitajirishe kwa pesa za wananchi. Kwa majina ni Erike Bilali Tanzania Morogoro. Mada yenye natoa au yenye nataka kuchangia ni kuhusu hali tuko nayo hapa Morogoro. Kwa kweli mvua iko kubwa sana, mvua iko kubwa, kila siku mvua inanyesha, na baada ya mvua kuwa kubwa inasababisha mafuriko na nyumba nyingi kuharibika. Pamepita wiki mbili iliyopita hapo nyuma, kwa kweli palinyesha mvua kubwa, na mvua ilijaza mji wa Morogoro. Morogoro mjini palijaa matope sana, lakini tunashukuru serikali kwa jitihada ilifanya, kwa kutotoshea zile tope zote na ikaleta magari ya kusawazisha. Kwa kweli kwa leo nchi inakuwa salama na mvua ndio inaendelea kunyesha. Hanafisi kutoka DRC nchini mwa kidemokrasia ya Kongo, nikiwa Bukavu. Ni kweli tuna, tuna shida kubwa sisi wakongomani kuwa na janga kubwa la korona, ila tungeomba wenzetu washike kanuni za afya kama vile inavyoombwa na shirika la afya duniani, kwani nchi hatuwezi kugombana na janga la korona pasipokuwa na usafi. Kweli tushike hatua za usafi nchi yetu tusitike janga hili liweze kututatiza mara tena. Sisi tumepitia katika mzozo mwingi, hatutaki tena janga la korona kweli. Wenzetu mjitaiji kuwa na usafi, usafi ndiyo kitu cha maana. Asante sana kwa jina, naitwa Sheti Il Defense chez Altiel na tokea DRC, eh, Tanganyika Moba Kirungu. Jambo ambalo nitaka kuzungumzia kwa siku ya leo ni kwanza ni kumshukuru kwa simu yetu bali pia kushukuru watangazaji wote ambao wanazidi kusaidia kuelimisha population. Jambo la pili ambayo nataka kuzungumzia ni kuomba sasa sisi sote, vijana, wakubwa, wazee, kujikaza kufuata mambo ambayo tunasikia kwenye E, maradio fulani ambayo inaombwa ili kujikinga na ugonjwa huo, na sana kwa wazazi wafanye nguvu yao yote ili kuchunga watoto, kwa sababu walewale wale watoto wanaweza kufanya ugonjwa huyu mubaya sana wa korona wenyewe katika familia, wakati wanaachiliwa kucheza jinsi wanavyotaka. Msikilizaji, kushiriki katika makala ya habari rafiki, tutumie ujumbe wa sauti kupitia namba yetu ya WhatsApp ukianza na alama ya kujumlisha. Mbili tano nne, moja moja sifuri, sifuri sifuri sifuri, nne mbili sifuri. Jambo RFI Kiswahili. Naitwa Ringolo Huseni Nikiwaita kutoka Uvira, DRC Kongo. Mada ambayo mimi nataka kuongelea ni kusema kwamba sasa mwanze kuelimisha watu, kwa sababu habari za korona zinakuwa nyingi sana ulimwenguni pote, na inawezekana watu wengi sasa wakaanza kudanganywa. Kuna habari ambayo imezuka Kongo sasa hivi na Afrika Magharibi kusema kwamba kuna mtu ambaye ameonyeshwa na Mwenyezi Mungu kwamba katika Biblia, ukiingia ukisaki kwenye Bibilia yako utakutana uta kuna nywele na iye nywele basi unaichukua unaichanga na maji au unaitoka kwenye dumu la maji basi unaanza kunywesha watu au unapatia familia yako. kwa hiyo hizo habari hazina utafiti wowote. hizo habari ni kama vile ni za uongo. ningewaomba sana mwanze kuelimisha watu na kuwaambia watu kwa sababu watu wanaanza kuingia kwenye vitu ambavyo baadaye itakuja kuwazuru. asante sana nawapenda sana na Mungu awazidishie. Amjambo, RFA Kiswahili, mimi naitwa Mheshimiwa Visionnaire 2024 mimi naishi Uvira Kalundu nchini Uh, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Jimboni Kivu ya kusini. Mimi nilitaka kusema kuhusu upandishwaji wa bei ya vidhaa fulani fulani masokoni, madukani na sehemu zingine, katika nchi fulani fulani za hapa Afrika, hususan hapa kwetu Uvira. Nilikuwa naomba kwamba serikali serikali ziangalie jinsi ya kuzungumuza na wale wafanyabiashara wakubwa wakubwa na wadogo wadogo ili wauambie kwamba wasipunguze, wasipandishe mabei ya vidhaa fulani fulani, ambayo labda ni vidhaa mahitajio kama vile chakula na vitu vingine, ambao watu wanataka kununua ili ya kujisaidia maishani, hasa wa kipindi hichi ambako watu wanakaa majumbani, hawatoki nje, hawaendi wanatembea hovyohovyo na labda maisha vingine makazi hawafanyi, basi inaomba kwamba watu labda wanakuwa na pesa ndogo, na wakipandisha bei ya vyakula lawezekane, na weze kaletea watu matatizo mengi. Asanti ndugu mtangazaji, kwa kunipa nafasi tena ya kuchangia. Mimi naitwa Rambuma Jasiri, nikiwa Afrika ya Kusini, mji wa Deben, ila mimi ni raia wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Skivu ya Kusini. Nimekuwa nataka kuchangia mimi kuhusu huyu ugonjwa wa corona. Nchi nyingi za Kiafrika zinatoa maagimizo sisi kubaki nyumbani, hususani hapa kwetu ambapo ninaishi Afrika Kusini. Kweli watu waelezea ya tuikae ndani huko, kuhusu magonjwa ya corona. Magonjwa ya corona kweli yapo, lakini sasa kwetu barani Afrika, tatizo kama hapa kwetu Afrika Kusini, hakuna siku wameisha onesha watu kwenye TV kama wao tumechukua wako na hiyo virusi, ama hawa ndio ambao wameisha kufanya virusi. Wenzetu wa China wamechukua waagimizo ya kufanya mwambulizo wa kitaifa. Kwa sababu gani? ya hiyo magonjwa, wasikia magonjwa ya wamekuwa naonyesha kwenye TV na kila siku tunaona wenye kufa kwenye maTV. Sasa kwetu barani ya Afrika, kwa nini hawavifanyi hivi? Wanabaki kutuweka manyumbani kwa ajili ya nini? Ndugu mtangazaji, ndiyo mchango wangu mimi kwa leo. Na sasa tuangazie baadhi ya jumbe kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Tuanze na Msilingu Ilungu kutoka ndani ya Oslo, Norway, anasema mada yake hii leo ni kwamba Mwenyezi Mungu ailinde Afrika na janga hili la kutengeneza Mohamedi Salimu Dinya wa Kondoa anasema anawakilisha Magic Sound Media kutoka Tanzania. Unasema mada yako hii leo ni kwamba kwa kweli korona imekuwa tishio sana ulimwenguni na kusababisha poromoko la kiuchumi. Kennedi Masumbuko Mpusi toka Kamanyola, DRC unasema iwapo watu watafuata maelekezo yanayotolewa na madaktari na viongozi, basi tunaweza kukabiliana na virusi vya korona. Ila tatizo ni njaa. Katika bara hili letu la Afrika, watu wengi wanaohofia kukufa na njaa kuliko virusi vya korona. Kalembe Mil ukiwa Kalemi, DRC, unasema mada yako hii leo ni kuhusu watu ambao hawapendi kutekeleza amri za serikali na maafisa wa afya kama vile kukaa kwa makundi na kusalimiana kwa mkono. Na msikilizaji, hivyo ndivyo tunatamatisha makala ya habari rafiki hii leo. Shukran za dhati kwa msikilizaji kwa kushiriki nasi katika makala haya. Mimi ni Minsletijai, kwa heri. Msikilizaji, unaweza kusikiliza matangazo ya RFI muda wowote kwa kupakua application ya RFI Pure Radio, RFI Pure Radio kwenye simu yako ya kiganjani na kusikiliza matangazo yetu kwa lugha 16 ikiwemo lugha adimu ya Kiswahili. Application hii ni bure. Na msikilizaji, tukihitimisha matangazo yetu hii leo, baadhi ya taarifa kuu: serikali ya Kenya yazidisha muda wa marufuku ya safari za kimataifa za ndege kwa siku thelathini. Serikali visiwani Zanzibar, nchini Tanzania yathibitisha visa viwili zaidi vya wagonjwa wa korona, na rais wa Marekani Donald Trump amesema kuna matumaini ya nchi hiyo kukabiliana na virusi vya korona. Ni matangazo haya msikilizaji, unayopata kutoka jijini Nairobi nchini Kenya. Na kabla ya kuondoka studioni, tunakuacha na kibao chake Susumila akimshirikisha Kigoto wimbo COVID-19, wasanii kutoka nchini Kenya. kibao chake Susumila kimshirikisha Kigoto wasanii kutoka nchini Kenya na wimbo wao COVID-19. Bila shaka, msikilizaji, ndivyo hivyo tunatamatisha matangazo yetu asubuhi ya leo. Usikose kufuatilia matangazo yetu itakapotimia saa mbili na nusu na vile vile saa 12 jioni. Mimi nimekuwa ni nime minslet ijai