Ujambo na karibu katika jukwaa la michezo jumapili hii ya leo, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya redio France International. Jina langu ni Victor Buso. Leo katika jukwaa la michezo tunaangazia baadhi ya matukio yaliyotokea viwanjani juma hili na ambayo yanatokea mwishoni mwa juma hili. Miongoni mwa matukio hayo ni pamoja na Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo kujiondoa katika harakati za kutaka kuwania au kuwa mwenyeji wa michuano ya soka baina ya mataifa ya Afrika mwaka elfu mbili na kumi na tisa, kocha wa timu ya taifa ya Kenya Delambruch kufungiwa na CAF kwa miezi kumi na miwili kwa kumtemea mata afisa wa shirikisho la soka barani Afrika CAF, na pia tutaangazia mchezo ya Jumuia Madola ambayo inaendelea mjini Glasgow kule nchini Scotland. Naungana uh, na wachambuzi na wetu wa michezo Emmanuel eh, Makundi, karibu sana katika jukwaa la michezo nam. Asante sana Victor Abuso. Na kutoka mjini Mombasa naungana naye uh, Colins Libert Adede, asante uh, na karibu sana katika jukwaa la michezo. Asante sana nyote wawili na salamu zao wote wanaosikiza Radio France International nam. Na kutoka mjini Lubumbashi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Uh, ni Kahozi kosha mchambuzi wetu pia ambaye yuko huko. Uh, karibu sana katika jukwaa la mchezo bwana Kahozi e, shukran Victor buso, na salamu yangu yafikie Emmanuel makundi na adede huko Mombasa. Asante sana na, asante sana, sante sana sante. Kahozi asante sana asante naam, um, uh, basi tuanze na hili swala la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Juma hili uh, shirikisho la soka nchini humo uh, limetangaza kwamba limejiondoa katika zile harakati za kutaka kuwa wenyeji wa michuano ya soka baina ya mataifa bingwa barani Afrika mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Nianze naye bwana Kahuzi Koshe, bila shaka ni swala ambalo limewashangaza wengi, na labda sijui kama unajua sababu yote ambayo imesababisha shirikisho la soka nchini humo kujiondoa katika harakati hizi. Kwa kweli Vikta, iliwasangazisha mamilion ya washabiki wa kandanda ambao walikuwa wakifikiri kuwa mara hiyo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Eh, itaandaa hiyo hiyo kinyang'anyiro cha mwaka elfu mbili kumi na sita cha kombe ima... eh, kwa sababu ingekuwa a kihistoria Congo kuandaa harakati eh, hiyo. Lakini mwenyewe kabla ya kuungana nani, nimewahi kuzungumza na viongozi wa federeshen ya kandanda ya hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, ambao walikuwa wakinieleza kuwa hatua hiyo wamechukuliwa kwa busara kubwa kwa sababu mwaka wa elfu mbili kumi na sita kutakuwa machaguzi hapa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kidemokrasia ya Congo. Viongozi wa Federation wanaona kwamba uh, kuepuka ili machaguzi ifanyike vizuri na kuchukua shida katika mchezo wa kandanda na- mwacha tu wasikie uh, wengine wanasemaje Bwana Maku. nafikiri uh, ni swala ambalo limewasikirisha wengi sababu DRC ni karibu sana mataifa mengine ya Afrika Mashariki na Kati, na ilikuwa ni uh, kitu ambacho kilikuwa nasubiriwa sana ikiwa ungepata nafasi hiyo. <laughs> Uh, ni kweli ni kitu ambacho cha kusikitisha, na hakika kama DRC wangeendelea na harakati zao za kutaka kuandaa fainali hizi za kombe la mataifa ya Afrika mwaka elfu mbili kumi na tisa, basi bila shaka ingekuwa karibu sana kwa mashabiki wa soka kutoka katika ukanda wetu wa Afrika Mashariki na kati kuingia DRC kwenda kushuhudia fainali hizi kwa sababu ni jirani sana, na ingekuwa rahisi kwa mashabiki wengi kutoka Tanzania, Kenya, Uganda, Rwanda na Burundi kwenda tu hapo DRC Congo. Nchi nyingi zinapakana na DR Congo. Utakumbuka kwamba nchi ya Tanzania kule Kigoma inapakana na Congo. Kwa hiyo ingekuwa rahisi, watu wangesafiri kutoka mitumbwi kwenda DRC kushuhudia fainali hizi. Uh, hivyo hivyo kwa Kenya na kadhalika. Kwa hivyo uh, ni, ni pigo lakini uh, ikiwa uh, ikiwa sababu ambazo uh, uh, shirikisho la, la, la kabumbu kule DRC imezitoa, kama anavyozigusia Kaozi Kosia, ingawa hazijatangazwa rasmi lakini, kama anavyozigusia kwamba kama kutakuwa na maswala ya uchaguzi, ni wazi kwamba kwa sababu maandalizi haya huwa hayahusishi tu shirikisho la kabumbu peke yake, na lakini serikali pia. Serikali huwa inahusika moja kwa moja, kwa sababu kwa sehemu kubwa pia serikali inatoa pesa kwa ajili ya kuhakikisha kwamba fainali hizi ama vile viwanja, miundo mbinu yote inakarabatiwa, ina, ina kama ipo ya kukarabatiwa, inajengwa kama ipo ya kujengwa. Kwa hivyo bila shaka uh, diya, serikali ya Kongo ingetumia pesa nyingi sana, lakini uh, naamini pia Kongo ilikuwa na uh, ina matajiri wengi ambao wana fedha, ambao kwa sehemu wangeweza kutoa mchango wao pengine kuhakikisha fainali hizi uh, zinafanyika. Bwana uh, bwana Dele sijui kama una maoni yote kuhusu uh, kilichotokea kule DRC juma hili. Jambo moja ambalo linafaa tu kusisitizwa ni kwamba kuna kampuni nyingi ambazo tuko nazo barani Afrika ambazo zinaweza chukua jukumu la kuweza kutoa udhamini mkubwa, isiwe kwamba taifa eh, linakosa kupata fursa ya kuwa na michuano mikubwa kama hiyo, na wanakosa ufadhili kisa na maana kwamba waliweza kufikia hapo na tukakosa fedha labda kutoka kwa mashirika ambayo angesaidia kuhakikisha kwamba nafasi hiyo wanaipata, ni jambo la kusikitisha sana, na ingekuwa ni bora zaidi Kongo hapo, labda hata mimi ningejaribu kukusanya kusanya, naanza mapema na kutafuta nauli ya kufika huko <gibu> mimi mwenyewe bado najiuliza kama Kongo amejiondoa, najiuliza swali, kwa nini Jumuia ya Afrika Mashariki haikuchukua jukumu kwa kwa Kongo? Pengine nimuulize Kaozikoze, yeye yuko kule Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo. Mwaka uliopita nafikiri wakati wa michuano ya SEKAFA kule Kampala, Uganda. Uh, SEKAFA um, isa hayatu, wakafa, SEKAFA tu rais kuniomba nafasi ya kuandaa michano hii, kwa hivyo maanake ni, ni wazi kwamba huu tunaweza tukasema ni pengine ni ule ubwanyenye ama uzembe ambao tuna tunausema tuna, tuna kwa sababu hakuna kitu kizuri kama kuandaa fainali ambazo zitashuhudia watu kutoka mataifa mengine katika ukanda wa Afrika, bara hili la Afrika kutoka Afrika Magharibi, Kaskazini, Kusini, kule Mashariki, wanakuja katika ukanda wa, wa Afrika Mashariki kuja kushuhudia fainali za kombe la mataifa ya Afrika. Na, na mbali na taarifa hiyo ambayo ni kuvunja moyo kwa mashabiki wa DRC Congo, natumai leo Bwana uh, Kahozi Kosha, jijini Kinshasa, pia kutakuwa na michuano ya kuwania taji la klabu bingwa barani Afrika. S Vita Klabu atakuwa nyumbani na klabu ya Al Hilal ya Sudan, na Zamalek ikitecheza na Tipe Mazembe kule uh, mjini Alexandria nchini Misri. Bwana uh, kauzi labda um, um, tutarajie nini katika mchuano ya leo ambayo inahusisha hizi timu mbili za DRC Kongo? Naam Vikta, kabla ya kuzungumza mchuano ya leo Jumapili, Vikta Klab dhidi ya Al hukumi eh, ya huko Sudan, hebu nimalizi malizia kuhusu kujiondoa kwa DRC kwenye harakati uh, ya kuandaa fainali ya kombe ya bara la Afrika. Mchezo wa kandanda, ukosefu hapa uh, kama alivyosema uh, makundi ni marketing mbaya, sio fedha imekosa. Kongo Kongo ni nchi inakuwa mali nyingi, bwana, sio siasa inaweza kuleta shida kwa watu wasicheze mpira, kwa sababu ina- inaunganisha ina, mataifa. Nikirudia hapa mambo kuhusu mechi ya leo Jumapili, eh, Vita Club na uh, timu ya huko Sudan ya el, eh, el Hilal ya Sudan. Eh, utakumbuka mechi ya maingilio Vita Club ilifanya vizuri eh, kwenda sare huko Sudan na inasubiria kwa hamu leo kupambana mechi ya marudilio e, kuna matumaini makubwa kwa sababu e, Vita Club ilifanya vizuri ugenini na hapa nyumbani. Vita Club imejiandaa vizuri, huenda leo Vita Club itapata e, nafasi ya kusonga mbele katika mchuano huu. Kuhusu TP Mazembe, timu hiyo imejitayarisha vizuri siku kumi na saba huko Tunisia. Mazembe alifanya kambi yao ya muda kutimiza na kupoteza mechi kadhaa ingawa kwenda draw, draw, draw, kila mechi na mechi ya mwisho alipoteza, na vile vile mshambuliaji Azem, naye pia hata atacheza mechi ya leo Jumapili dhidi ya Mazembe. Ndio matumaini ya TP Mazembe kuona kwamba ikiwa e, hao wachezaji walipata malipizo. Utakumbuka malipizo ilitokea Lubumbashi, wakati wa mechi dhidi ya Zamalek, wachezaji hao walitaka kumpiga rifari na hivi kabla kuchukua e, ya kuweza kuwasimamisha meti ndiyo baadhi kubwa ya Mazembe. Lakini tusubiri tuone itakuwaje, mechi ya leo Mazembe Zamalek huku Alexandria, katika nchi ya huku Misri. Kwa kuongezea tu alichokisema Kaozi, unakumbuka kwamba michuano hii sasa, safari hii wameigawanya katika makundi, kuna kundi A na kundi B. Kwa hivyo ukitazama kundi ambalo TP Mazembe ipo ni, ni, ni yenyewe ndio inaongoza ikiwa na alama sita, ikifuatiwa na AS, uh, Club Vita ya huko huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na El Hilal ya Sudan pamoja na Zamalek ya Misri kwa hivyo kimsimamo ni kwamba Mazembe yeye ana alama sita, uh, Vita ana alama nne; El Hilal ana alama nne; Zamalek ana alama tatu. Kwa hivyo katika kundi hili A, unaweza ukaliita ni kundi la kifo, Vikta Abuso, kwa sababu kila timu hapa ina uwezo wa kufuzu. Iwapo TP Mazembe atafungwa uh, ni wazi kwamba Zamalek atapanda juu na kuwa sawa kwa alama na TP Mazembe na Vita ama El Hilal. Mmoja wao akifungwa mmoja wao ana nafasi ya, ya kuwa na alama zaidi ya TP Mazembe na Zamalek. Kwa hivyo hili ni kundi ambalo hakika uh, tusubiri hadi mechi za mwisho ambazo na zinapigwa ili kufahamu sasa nani ambaye atatinga katika hatua inayofuata, katika kundi B uh, stf uh, uh, pamoja na e, e, na Al-Ahli Bengazi ni, ni timu ambazo hakika Uh, Esperance de Tunis na yenyewe ina alama tatu, lakini Setif yenyewe ina alama tano, na, na CSS yenyewe ina alama nne, pamoja na Bengazi na alama nne, lakini Esperance de Tunis wana alama tatu. Kwa hivyo pia hata katika kundi eh, kumradhi, Setif wana alama nane mara baada ya mchezo uliopita kuwafunga Esperance de Tunis. Kwa hivyo ni wazi kwamba hawa wana nafasi nzuri zaidi ya kutinga katika hatua inayofuata, lakini pia hata El Ahly Bengazi na wenyewe wana nafasi katika kutinga uh, katika hatua inayofuata. Kwa hivyo tusubiri tuone mechi hizi za mwisho zitatoa sura gani hasa kuonyesha timu ambazo zitapata nafasi ya kutinga katika hatua robo fainali na robo fainali itachezwa mwezi Septemba mwaka huu kabla fainali kuchezwa mwezi wa kumi na moja mwaka huu. Ikiwa ndo najungana nasi popote pale ulipo unasikiliza jukwaa la michezo kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Radio France International, jina langu ni Victor Abuso nikiwa na wachambuzi wa michezo Collins Libert Adede akiwa mjini Mombasa nchini Kenya, Emmanuel Makundi tukiwa naye hapa studio na Kahozi Kosha akiwa mjini Lubumbashi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tunazungumzia matukio yaliyotokea barani Afrika na kwingineko duniani. Na juma hili, shirikisho la soka barani Afrika kafa limemfungia kocha wa timu ya taifa ya Kenya Harambee Stars Adela Mrucha miezi kumi na miwili au mwaka mmoja, kutochezesha timu hiyo baada ya kumkuta na kosa la kumtemea mate msimamizi wa mechi kati ya Harambee Stars na Comoros mwezi uliopita Bwana Dede, ukiwa hapo Mombasa, bila shaka ni suala ambalo limewashangaza wengi sana. Naam, jambo limewashangaza wengi sana, limekasirisha, ukitilia maanani kwamba kocha Adel Amrouche amekuja kidogo, amebadilisha mfumo wa uchezaji wa Harambee Stars, ameongeza nidhamu katika timu ya taifa, na hatua hiyo imesikitisha sana. Kwa upande wake anasema kwamba Uh, si kukasirika, hakufanya hivyo kutokana na kukasirika, lakini ni, ali, ali- anasema kwamba alikuwa ameudhiwa na hangi ilipenda kuona timu yake ikidhulumiwa iki na labda alikuwa na uwezo wa kufanya na hakuna mtu alitaka kumsikiza madigio yake. Refari hakutaka kumsikiza, wale wasimamizi pia hawakutaka kusikiza malalamiko yake, na ni swala ambalo nafikiria shirikisho la soka nchini limesema kwamba linashughulikia na kujaribu kukata rufaa kuona kama adhabu hiyo ita, itabadilishwa. Ikileta mabadiliko, basi itakuwa ni muhimu sana kwamba kocha huyu awepo tunapokuwa tukikutana na Lesutu katika mkondo um, wa pili wa mchono huu ambapo um, wengi wanasema kwamba kuna uwezekano mkubwa sana Harambee Stars kufuzu kuingia katika awamu hiyo nyingine ya makundi. E, ikiwa wataishinda Lesotho katika mkondo wa kwanza, ilikuwa ni moja sufuri, ambapo Lesotho walifunga moja sufuri, lakini kitiliwa, ukiangalia historia ya Kenya katika uwanja wa hapa nyumbani, huwa inafanya vyema, na labda watu walikuwa na, basi ingekuwa ni fursa nzuri ya timu hiyo kujikomboa. Tumekuwa tukisema kwamba kuna usimamizi mbovu ndani ya kafu. Sasa pia kuna malalamiko ambayo yanatokezea kwamba ma, maamuzi kadhaa ya marefari haswa sana timu za Afrika Mashariki zilikuwa zimetoka zimeenda e, Afrika Magharibi ama kaskazini mwa Afrika kidogo maamuzi hayo marefari yanaacha maswali mengi. <laughs> kumuunga mkono tu a, dede, pamoja na kwamba kocha Adel Amrouche amefanya vizuri a, toka amechukua Harambee Stars, pamoja na kwamba ameweka nidhamu, kama ameweka nidhamu kwa wachezaji, kocha pia inabidi uwe mfano kuweza kudhibiti hisia, maanake ni wazi kwamba hakuna kitu ambacho kinakera kama weo, kwa sababu Adela Mruch, pamoja na kwamba yeye ee, binafsi aliona kwamba timu yake inaonewa, lakini hakuna kitu kibaya kama unahisi, lakini mwamuzi ndo tunasema, akiwa uwanjani ndo mwamuzi wa mwisho. Uh, kama una malalamiko subiri mpira uishe, peleka malalamiko yako kwa vyombo husika, kafu ikiwemo pia na kamati ile ya waamuzi, ili ya waamuzi kuweza kuangalia ni kwa namna gani wanaweza wakalitatua hili tatizo. A, a, bwana Kauzi, kama unanipata hapo Lubumbashi, labda kama una uh, suala la kuongezea kwa kifupi kuhusu kilichompata huyo, uh, kocha wa Kenya. Naam Victor, eh, mimi nimekubaliana nime, nime na hatua ambayo imechukuliwa na na CAF, kwa sababu eh, umeona malipizi imepata wachezaji wa wa Zamalek dhidi ya rifari ambayo wanataka kumpiga rifari. Nafikiri kuwa siku za usoni hawataendelea kufanya hivi, kwa sababu sio kumpiga rifari ndio unapata sheria, ikiwa rifari amefanya vibaya, unaweza kutoa lalamiko lako. Unaweza kuandikia KAF, eh, KAF aendelee kuleta discipline kwenye mchezo <laughs> Victor, <laughs> sina, <laughs> sina shaka lakini kama iwapo FKF itajipangaf kumradhi, itajipanga kuhakikisha ita, kwa kwamba inapeleka ipeleke rufaa ambayo ina mashiko, usipeleke rufaa ambayo inalalamika bila Adela Mruche mwenyewe kukiri, iwapo atakiri kama alifanya kitendo kile cha kumtemea, uh, kwa makusudi mate, uh, afisa wa shirikisho la kabumbu uh, KAF atakiri na kuomba radhi, sina shaka adhabu hii ya miezi kumi na mbili itapungua. Naam, uh, tukisalia kuhusu uh, maswala ya kocha, naona muda unatupa kisogo, lakini ni muhimu tujadili, uh, tukimamaliza jukwaa la mchezo kocha, wa zamani, taifa, Zambia, um, France, uh, Renard. Ni kwamba kocha wa zamani wa timu ya taifa ya Zambia Mfaransa Renard ni miongoni mwa makocha watano ambao Uh, wameoredheshwa na shirikisho la soka nchini Divoire kutafuta kazi baada ya kujiuzulu kwa Sabri Lamuch baada ya ya kombe la dunia, na pia uh, kule nchini ni Nigeria kumekuwa na mazungumzo na uh, chama cha soka nchini humo Kesh ambaye alijiuzulu na pia Afrika Kusini wa wamemtangaza Uh, kocha mpya ambaye ni mzawa, Shakas Mashaba, um, alishawahi kuifundisha Bafana Bafana kipindi fulani, na katika kuifundisha alicheza mechi kumi na tisa na alishinda mechi kumi na mbili akatoa sare tano na akafungwa mbili. Kwa hivyo uh, uh, uh, uh, Dan Jordan uh, rais wa, wa chama cha soka kule Afrika Kusini safa ame, amesema kwamba kamati ya utendaji ya shirikisho la kabumbu nchini humo imempigia kura na kumunga mkono bila kupingwa kwa neno la like Kiingereza anasema anonymously kwa hivyo wale alipata kura nyingi zaidi na hmm, sasa anachukua nafasi ya Gordon Igesund ambaye hakufanya vizuri sana alivyokuwa na Bafana Bafana na bafa. Labda nikuulize Bwana Dede hapo Mombasa tukimalizia malizia, tunafikiri kwamba Herve Renard anaweza kapewa kazi kule Cote d'Ivoire. Naam, kocha ambaye ni nadhania ni kocha ambaye amekuja wakaelewa mfumo wa soka ya bara Afrika ni mmoja ni marehemu Reinhard Fabisch aliyeaga Marehemu Bruno Metsu aliyekuwa na timu ya Senegal na Javier Renald havia Renaldo, basi Ivory Coast unataka kocha ambaye atawasaidia na kubadilisha mfumo wao, basi huyo ndio kocha, maanake ana nidhamu, ana ni kocha ambaye anaelewa soka. Angalia pale alipoitoa Zambia, vijana chipukizi wadogo sana, na wakuja wakabeba mpaka taji la, la taifa bora barani Afrika. Na Ivory Coast angelikuwa na yeye katika michuano ya kombe la dunia ya mwaka huu, basi ingelikuwa ni hatua mzuri zaidi, maanake angeenda kuelewa jinsi ya kutumia Didier Drogba na wachezaji kama vile Boni na wachezaji kama vile Gavinyo, maanake tuliona Lamuj alikua kulikuwa na matatizo kwa jinsi ya kutumia washambulizi hawa ambao wangeisaidia wa Ivory Coast kufuzu katika mfumo wa kumi na sita bora bila kuhitaji kwamba timu fulani zishindwe na zingine zishindwe ndio fuzu moja kwa moja. Na kwa keshi basi Namu amethibitisha kwamba anaweza. Mimi si kocha ambaye nimekuwa nikidhania niki, niki anaweza kufanya kazi lakini amethibitishia uh, eh, ulimwengu na bara Afrika kwamba anaweza kazi. Nafikiria ikiwa atarejeshewa nafasi hiyo, fursa nyingine, wacha apewe manake amethibitisha ame, ame, hata kama mnasema nini, ukiangalia statistics zaonyesha kwamba amethibitisha kuthibitisha amefanya kazi na vijana chipukizi, wacha apewe nafasi ya pili. Lakini Ivory Coast havia ni Renald is the best coach. Ningedhania hata kama ilikuwa ni Arambe Stars singefikiria mara mbili kumpatia kocha huyo nafasi. <laughs> <laughs> <laughs> na sijui mwanakaozi wao ulikuwa naye kule Afrika Kusini, unaona kwamba hiki kibarua nza akakipata. Ah, bwana mimi nilipenda watoto wa nyumbani, nimeona nimeshirika, nime, nime, ni hasira kubwa kuona eh, federesheni ya kandanda ya Ivory Coast eh, kuwapatia nafasi vijana wa, uh, Uh, wazaliwa wa nyumbani kuwania nafasi hiyo, uh, wao hakupewa nafasi. Najua Renard ni kocha kubwa, nam, nampenda sana huyu Fransa, amefanya kazi vizuri, lakini mimi kwangu nilipenda watoto wa nyumbani. Tumeona Nigeria, bwana huko huko Brazil, Nigeria alienda na mtoto wa nyumbani. Kwa nini awaweze kuwapatia watoto wa nyumbani nafasi vile vile, wa, waongoze wa, wa timu ya taifa eh, Didier Drogba anapenda kubaki huko Chelsea kwa sababu amerudia Chelsea chel, na anasema sena eh, muda, mwaka mmoja baadaye ataingia kwenye kwenye kamiti ya nini ya ya, ya, wakocha. Kwa nini hawezi kurudi nyumbani kuwaletea hiyo mafundisho maipata vizuri kwa Uingereza na huko Katari huko, lakini yeye anabaki huko Uingereza. Mimi nimependa watoto wa nyumbani waongoze timu ya taifa kama vile tuliona huko Nigeria, alitupanguza alitu machozi, ingawa mechi dhidi ya Ufaransa ilikuwa ni mechi ya hukua uh, uamuzi mzuri no, lakini ningependa watoto wa nyumbani waweko wengi wa kuzichoa every cause kwa kuweza kuongoza timu ya taifa bwana. Naam, kama kule Ghana kuna Akwesi pia yeni kocha wa taifa wa Ghana mtoto wa nyumbani anawaja. Tuwachie hapo, najua bila shaka tutaendelea kuzungumza zaidi katika siku zijazo. Anajua hii Jumapili hii mwenzangu Colin uh, sadede hapo Mombasa na mano makunde wanasubiri mbio kule Glasgow na uh, Scotland. Siku ya Jumatatu tunaanza kushuhudia <laughs> wakimbia wafukuza upepo na waita hivyo uh, katika ukanda wetu wa Afrika Mashariki, je, watatoa kimasomaso ama vipi? Adede makunde uh, anasema tia, tia, ndio pia <laughs> hapa Kenya uh, hivi leo kutakuwa na mechi kubwa sana mechi ya, ya mashemeji tunaita mashemeji dabi kati ya AFC Leopards na Gor Mahia. Tanzania kuna Yanga na Simba <laughs> <Dina siapusuma mingi. laughs> na bila shaka na kule DRC kuna Vita Club na TP Mazembe. Ah, bwana kauzi kosha nakushukuru sana kwa kuwa pamoja nasi katika jukwaa la michezo ukiwa okay, hapo mjini Lubumbashi. Nashukuru Vita eh, na eh, nashukuru kabisa eh, Vita Buto sio Vita Club, nimempatia bahati kubwa leo Vita Club eh, asonge mbele, kwa sababu utakumbuka ni mara ya kwanza historia matimu mawili ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inashiriki kwenye raundi ya robo fainali. Bahati vilevile kwa Mazembea, baadaye atacheza usiku wa manane, watu watapata mechi hapa Lububati usiku wa manane dhidi ya Zamalek. Nafikiri kuwa itakuwa vizuri kuwapanguza machozi kisha shirikisho la kandanda la hapa uh, DRC kujiondoa kushirikisha kwa kuweza kee harakati ya kuweza kuandaa a fainali ya kombe a dunia mwaka elfu mbili kumi na sita. Nam, asante sana Colin Salibert Adede hapo Mombasa na kutakia jumapili njema. Asante sana naotakia siku njema pia nyinyi, na hatimaye, asante sana mwenzangu Emanuel Makundi na kutakia kila la heri. Najua jumalijao utakuwa hapo katika jukwaa la mchezo ukiwa na hodha. <laughs> Nam, asante sana Abuso, tuombe Mungu, inshallah. Nam, mimi naitwa Victa Abuso naotakia jumapili njema. Asante na kwa heri.