Baada ya kuripotiwa kuwa mchana wa Jumanne wiki hii magari ya jeshi la Burundi yamekuwa yakibeba vifaa na baadhi ya wanajeshi yakivuka mpaka wa Kongo na kuingia Burundi, baadhi ya wakaazi wa eneo la Gatumba, wilaya ya Mtimbuzi inayopakana na nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wanasema kuwa Jumatano hii waliona gari la mfanyakazi wa idara ya upelelezi ajulikanaye kwa jina Kazungu likiwa limebeba vitu vyenye uzito na kufikiria huenda ilikuwa imesheheni silaha za askari jeshi yao wa Burundi waliokuwa wakiripotiwa katika eneo la Kiliba, DRC, wakielekea mjini Bujumbura. Msemaji wa idara ya upelelezi Telesforo Bigirimana amesema kuwa anachokifahamu tu ni kwamba Kazungu hakuwa kwenye shughuli za kazi huko Gatumba, na kama walimwona akipita labda alikuwa matembezini na hilo ni jambo la kawaida katika nchi yake. Mkuu wa tawi la vijana wa kireketo wa chama madarakani wa Imbonerakure, Denis Karera, amepinga katukatu kuwa gari lake aina ya Hilux ilionekana maeneo ya Gatumba wakati likifanyika zoezi la kuwaondoa watu hao. Nafikiri watu hao wamenifananisha mimi, wala situmie hata gari la chama, haya yako wazi. Hata hivyo, mwanaharakati wa mashirika ya kiraia katika eneo la Kiliba anathibitisha kuwa vituo vilivyokuwa vikimilikiwa na askari jeshi wa, wa Burundi wakati huu vinamilikiwa na askari jeshi wa DRC tayari. Hiyo ni uhakika kabisa tangu ameanza kuondoka hapa Kiliba na kwa sasa hakuna hata tena wanajeshi mmoja wa Burundi ambaye anapatikana katika sehemu hii ya Kiliba, na sio kwa sababu unajua kwamba wanajeshi walikuwa wanarudia na miguu, wale wachache ambao walikuwa wakibaki, ambao walikuwa bado wakifanya doria, wakifanya ulinzi ya vile vifaa vya kijeshi ambavyo wanajeshi wa Burundi walikuwa wakitumikisha hapa Kiliba, ndio nao wamerudi sasa usiku wa kuamkia leo, na sio zile, ken, uh, zile makambi ambazo zilikuwa zinadhibitiwa mako wanajeshi wa Burundi walikuwa wakikaa kwa sasa zote kabisa zinadhibitiwa na wanajeshi wa FRDC ambao, kama vile sekter 5, sekter 6, mwaba ndunda e, kimuka sehemu zote zile e, kwa sasa unaweza kukuta hata hapa jijini mwingine humu utakuta kwamba ni wanajeshi wa FRDC ndio wanakuwa wanapiga sasa doria na wanazunguka na kulingia watu usalama kama inavyohitajika. Uh, serikali za mataifa hayo mawili ya Burundi na DRC zimekuwa zikikanusha kuwepo kwa wanajeshi wa Burundi katika ardhi ya Kongo hata baada ya tume ya Umoja wa Mataifa kuthibitisha taarifa hiyo juma lililopita. Nikiripoti kutoka Bujumbura mimi ni Karim Heshimana RFI.