Karibu mpenzi msikilizaji wa makala ya Afrika Mashariki tunapohabarishana kuelimishana, juu ya changamoto kwa raia wa Afrika Mashariki na Kati ili kubadilika kifikira na kufikia maendeleo endelevu ndani ya jamii yako na taifa lako. Kwenye makala ya leo, tunaangazia juu ya maendeleo ya kijamii kwenye kijiji cha Kogelo, kaunti ya Siaya, magharibi mwa Kenya, kwenye chimbuko la rais wa Marekani Baraka Huseni Obama. Kupata mengi, ungana nami Juliani Rubavu, Radio France International. Msikilizaji, Hivi karibuni nilifika kaunti ya Siaya ya magharibi mwa Kenya, ambapo nilikutana na bibi mzaa baba wa rais wa Marekani Baraka Huseni Obama. Kwa mujibu wa wenyeji nililoongea nao, maisha yao yameboreshwa kwa kiasi kikubwa kipindi hiki cha utawala wa rais wa Marekani Baraka Huseni Obama. Je, ni kweli wananchi hao wameboreshiwa maisha wakati huu kutokana na utawala wa rais Obama wa Marekani au ni mipango ya serikali ya Kenya? Ninakualika ufuatilie mazungumzo yangu na wenyeji wa kijiji cha Kogelo, Kenya, nikianza na Bwana Davidi Babu afisa wa serikali ya Kenya na mwanauko wa Obama. David Babu, we, cheo chako ni nani hasa? Nimepita pale Kogelo kwenye familia ya Obama nikaambiwa kwamba sasa hivi kuna maendeleo na watu wamejengewa, kuna barabara imejengwa. Hebu tupe ufafanuzi wewe unavyofahamu, kama kiongozi na afisa wa serikali e, y imetoka Marekani kwa Obama, hizi ya wa barabara ametoka 50% ametoka kwa US na 50% ametoka kwa Kenya. y yeah, mm -hmm. Hii barabara inaitwa Obama Road kutoka Ndori Aptongia Road. mm -hmm. Hii ni Obama Road Street alafu umejenga vizuri na state zingine ya Siaya Kaunti, pia ameweza weka ya watu me ya samba, ameweza fanya watu wa samba ameweza pata idawao, sahii inaenda vizuri eh. Siaya Kaunti pia anajaribu ya maendeleo ya ardhi, nasikia watu walikuwa na nyumba za majani, lakini walishapewa pesa wakajenga nyumba nzuri, kwamba wao na makazi mazuri, wamepewa umeme stima, wamepewa maji, na hii pesa imetoka kwa serikali ya Kenya, imetoka kwa USA. Hii ya stima ametoka kwa serikali wa kaunti ya CDF ya zamani ameanza kwa kaunti anaweka kwa rural electricity, anaweka 50%, alafu serikali pia inatoa 50% ya Kenya Power. Sasa imeweka kwa pale zote na maji pia imetoka a ya ya serikali ameanza ya na kuweka watu, watu wa nyumba ndogo, ndogo, yani maendeleo na watu d kazi kuu jenga nyumba hiyo pesa mm. ya kaunti yanatoa kwa kaunti, lakini nasikia imetolewa sasa hivi, wakati wa utawala wa Obama, kama vile watu isiwe kama aibu kwenye pale anapotoka Obama, sio hivyo sana, lakini unajua hii ni maendeleo ya kaunti Obama pia lazima kukuja. mm -hmm, watu unajua hari ya Obama pia watu take kwa kidogo ya Obama ni road na watu ni falsity ya investor ya Obama, lakini hizo nyumba natoka za kaunti mm -hmm, ni ardhi hiyo gava amesimamia watu na neza ardhi aweke chakula kwa maana na masomo ya basari. Pia gavana ya Serasanga Mota anafanya vizuri. Nasikia kwamba kuna shule ya Obama pale, alafu na hii barabara ni Obama. Mimi USA wanaweza kuwa wametoa hela kuja kuchangia hapo ile maendelezo hivyo, sio hivyo. Mimi najua mambo ya story ya hii Obama vizuri. Hii ya Obama watu napiga tu kidogo kidogo tu, hata wambie watu nafanya na watu wa CDF. Hata kama bwana anakuja kusaidia Mama Sara, zingine Mama Sara pia natoa tu kidogo, si lazima atoe. Unajua pesa ya ukiweza kuja hapa hivyo, lazima naikuje mambo ya donors ni nini. Mm-hmm. Sasa lazima hao ni channels ya national ya Kenya hapa. Obama anatoa tu kama ya mtu nyumba, kama mtu nyumbani. Mm-hmm. Huwa anatoa pale, eh, na yani kwa hiyo maendeleo. Mm-hmm. Akikuja ameona anataka kitu ya ma, kama ya wasichana, anatoa kitu kama pads ni nini, vitu ya kama ya mdogo dogo. Lakini si toa pesa serikali kuje ume ya mali ya msikali ya kuje jenga pana, si hivyo. Alafu nasikia kwamba hapa tuko kwenye ukanda wa Raila Odinga. Eh, Raila Odinga, eh Raila Odinga pia natoka hapa. Hata Mama Aida pia anafanya maendeleo, kuenda huko utapata vile mmeweka Agricultural mm -hmm. Department, ng'ombe nini. S Nasikia wa Odinga na Obama wana uhusiano, ni kweli? Eh, uhusiano kwa maana Raila ni kazini yake Ma, mama Raila ametoka kwa kina Obama. Eh, lakini Raila sasa ni brada yangu. Raila ni eh, brada yangu. Na wewe sasa ni ndugu yake na Raila, ni ndugu yake na Obama. Eh, mimi mdogo wao zote. <laughs> Eh, sasa mnajisikiaje ninyi familia yenu kutoka rais wa Marekani, rais wa dunia? Mi Nasikia vizuri kwa maana iko vitu vingine unapata, unajua hata kama hujapata vitu kama kazi sana lakini kwa vitu vingine atuari zinakuja ndiye nini sa lazima upate maida experience kitu kama hizo kijamii social mnajisikiaje proud ni I'm just proud because my my brother is a US president the next time just leave for his daughter <laughs> next time like that so I'm just proud okay. because if I go Tanzania people are just loving me I'm just getting free hotels to sleep like last week I go Dubai so those people just like a Kenyan man not Nigeria or nini whatever so you just keep me Like that's where I get friends. Kwa hiyo mnabahatika sana, na mna kwa jina, kwa jina hilo mnakuwa watu wa maana sana duniani. Sana, sana, kuanza kutoka sa kwa Malego, Asia County, kuenda hata inje, hata uende London ama Paris. You are free. Amejua wewe ni mtu ya serikali, not a legal person, not a bad person, you want Al Qaeda man. You are a, you are a free man. Anakuja Tanzania, hata kipita boda au nafanya vitu nzuri, anaenda for 3 days then narudi Obama, Obama ni mtu ya maana sana. Kama iko problem ya dunia hawezi enda pale, iko dunia iko problem, hata Kenya ni yake, lakini kama iko na shida village, kusu, ishi, Kenya kuna shida gani? Mpaka asije last, Obama? Last time kuna shida ya kesi ya kupiga kura, watu ameenda East Africa, ameenda South Africa, kutoka huko amekuja Tanzania msoma nini ni ni ni ni Tanzania so huko, najua, Tanzania, ni Kenya, hmm. Hey, vitu, Tanzania Tanzania Tanzania, hmm. so so hata hata ikuja ikuja huko huko, mimi mimi najua Kenya Kenya Kenya iko pamoja eh, lazima <laughs> lazima 50% vitu vitu pia yake Obama, dunia. si haya nakushukuru sana, umesema yako nani nani, David Ching, Babu, mm -hmm. na kile chako Poison yangu County County county Council Land ya Siya county. Ay, county ya Siya, ya ai afisa wa huko ni ndani eh, kabisa eh, sawa sawa, asante sana eh, eh. Mpenzi msikilizaji, hapa napata maoni ya wananchi ambao ni wenyeji majirani na kwenye familia ya baraka huseni Obama. Hapa ni kwenye kiji cha Kogero, Siaya ya Kaunti, nchini Kenya. wewe unaitwa nani mama? Mimi naitwa Kristina Alwach, mimi ni msichana wa Siaya hapa, hmm. lakini kwetu mahali pa kuzaliwa ni Ugenya. wewe unajisikiaje, mnavyoishi hapa, mnakuwa kwamba hapa majirani ni rais Obama, mnajisikiaje? <laughs> tunasikia poa siku hizi, hata shida. shida hakuna mm. tuko na pesa, maendeleo ziko, nyumba zimejengwa, wale wa mama wazee, siku hizi unapata wanaenda soko, kila mtu anafanya biashara yake mm. kwa hivyo siku hizi tunasikia poa. Hii barabara imejengwa lini? hii barabara hii, hmm. barabara ilijengwa juzijuzi juzi kwa ajili ya Obama. hmm. Eh, pengine mtu mwenye shida, mnapata msaada pale nyumbani kwa yule bibi Sarah Obama. Eh, ukiwa na shida, ukienda unapata tu, unapata tu nini. hmm. Eh, sasa tunaona tuko vizuri, at least sahii tuko vizuri. Ni kitu gani kimebadilika, tofauti na zamani? Hapa vitu zile zimebadilika, maboma, ukitembea unapata mabati ni nyingi. Kwani yameletwa na nani? Na Obama. Hey. Obama ameleta maendeleo pia iko pesa, tumepata, tunafanya biashara kila mahali. Hey. Eh, juu ya Obama. Waliwapa pesa mfanye biashara? Eh, walitupatia pesa ya kufanya biashara. Mama yangu alipata 40,000. Hey. Eh, sasa yeye alipata, ako nayo paka sasa, alijenga nyumba juu. Babangu alikufa akamwacha na nyumba ya hii nyasi. Hmm. Lakini na mabati. Hata nikienda huko ananichotea mahindi, kulima naye amelima, na hiyo pesa vizuri eh. Sasa tumesema, jina yako ni nani? Jina langu ni Christina Loach. Na hapo ndo tamati ya makala ya Afrika Mashariki ambapo tumeangazia juu ya maendeleo ya kijamii kwenye kijiji cha Kogelo, kaunti ya Siaya ya magharibi mwa Kenya, kwenye chimbuko la rais wa Marekani Baraka Hussein Obama. Usikose juma lijalo, utakaposikia wanafamilia ya Onyango Hussein Obama. Mimi ni Juliani Rubavu