Makala ni muziki jumaa. Mpenzi msikilizaji, jina langu ni Ali Bilali, Radio France International. Kibao hewani ni kupe bibamba na mwanamuziki Awilo Longomba, ambaye ninakuletea hii leo katika makala haya muziki jumaa. Awilo Longomba ni mtoto wa mwanamuziki Viki Longomba wa bendi ya Tupissat OK Jazz, mjomba wa mchezaji wa timu ya taifa Ufaransa, Claude Makelele. Awilo Ngomba anafahamika kutokana na uwezo wake wa kurap lakini pia ubunifu wake mahiri. Alijipatia umaarufu zaidi katika ukanda wa Afrika magharibi kinyume na Afrika kati ambako ndiko chimbuko lake, na amekuwa na uhusiano wa kipekee na mwanamuziki Barbara Kanam, lakini pia ni baba wa watoto wengi Bamba. Kuanza kuimba muziki akiwa peke yake Awilo Longomba alikuwa mpigaji drum katika bendi za Viva la Muzika, Stukas, Nouvelle Generation na Loketo, mwaka 1980 hadi mwaka 1994. Mwaka 1995 lachana kupiga drums na kuanza kuimba na ambapo alirekodi album yake ya kwanza iliyokuja kwa jina la Moto Pamba, albamu ambayo aliweza kuwashirikisha wanamuziki kama vile Shimita, Balu Kanta, Dindo Yogo, Dali Kimoko, Samangwana, Siran Benza na Rigo Star. ofata alitoa santuri yake ya pili iliyokuja kwa jina la Kupebi Bamba mwaka 1998 na hivyo kupanua zaidi umaarufu wake barani Afrika, Ulaya na Marekani, na ambapo mwaka 1997 na 98 alipewa tuzo katika mashindano ya Kora Music Award kufuatia wimbo wake huo Kupebi Bamba, wimbo ambao aliwashirikisha wanamuziki Jocelin Beroar wa bendi ya Kasav, Tutuka Luji na Alempela Pela wa bendi ya Wenge Muzika BCBG. Na baadaye alitoa albamu Kafu kafukafu mwaka 2001, ambapo mwaka 2004 na alitoa Mondogo, lakini pia alirikodi single kadhaa zenye mdundo wa sukus. Baadaye aliweka makazi yake nchini Ufaransa, ambako anaishi na mwanamuziki wa kike Barbara Kanam. Mwaka 2008 Awilo Longomba alitoa albamu yake ambayo iliyokuja kwa jina la Superman ambayo ilipewa tuzo ya Best Sukus Entertainer Award mwaka 2009. Awilo Longomba ni miongoni mwa wanamuziki wachache wa Kongo wanaoendesha tamasha katika nchi za Afrika Magharibi, katika nchi kama vile Cape Verde, Nigeria, Burkina Faso, Niger na kwengineko. Oh, oh. Eh, eh. Nilelile li bandoto hayo mamo. Mwaka 2004 Aulo Longomba alirekodi kibao chake iliokuja kwa jina la Enemi Solo na ambapo waliwashirikisha wanamuziki wa kundi la P Square. Hivi karibuni Awili Longomba alijiondoa katika orodha ya wanamuziki waliotakiwa kutumbwiza katika tamasha la muziki jijini Kinshasa bila hata hivyo kutoa sababu zozote. Mashabiki wa muziki walisubiri kumwona kwa mara nyingine tena jukwaani baada ya kutomwona kwa muda mrefu jijini Kinshasa, lakini dakika za mwisho alitangaza kutoshiriki ni miongoni mwa wanamuziki ambao waliguswa na kifo cha mwanamuziki Jules Shungu Wembadio maarufu Papa Wemba, kwani miaka hiyo ya nyuma alikuwa miongoni mwa wanamuziki ambao walikuwa wakiunda bendi ya Viva La Muzika yake Papa Wemba, na alieleza kukumbuka mengi, na alieleza kuguswa sana na kifo cha mwanamuziki huyo, huku akikumbuka safari walizozifanya huko barani Asia <todansi>