La ni muziki jumaa, mpenzi msikilizaji. Ali Bilali jina langu Radio France International, ijumaa hii tupo huko nchini Kenya, tunazungumza na msanii ambaye anaondoka na miondoko ya rege, anaitwa Dula. Karibu Radio France Dula. asante sana, asante sana. Aha, Dula, watu wangependa kujua jina lako halisi nani, sababu unatumia una jina la Dula, ndio jina lako halisi? <laughs> Okay, uh, jina la Dula ni linatokana na jina langu la haswa, so Abdalla Abubakar Ahmed so nimechukua Abdalla nikaifupisha ile Kiswahili ya mtaani dula, dula, dula hivyo hivyo, nikajiita Dula. Uh, sasa tufahamishe kuhusiana na muziki wako, umeanza lini mambo haya muziki na wapi umefikia? Uh, muziki nilianza kitamu kidogo, uh, kuanzia 2002 nilipoanzisha nilipotoa wimbo wangu wa kwanza, nikicheki time na wengine wanaitwa microphone ya alafu nikaacha mziki kiasi kwa muda mpaka uh, mwaka jana ndio nikakaa nikafanya hii album yangu Wherever You Are. Na unaondoka na miondoko ya rege, sio? Kabisa, ndio miondoko yangu ya kabisa. Aha, utufahamishe kwa nini labda umeweza kuchagua miondoko hii ya rege badala ya miondoko mingine. Uh, nilikuwa na message nataka kupass through, so hii message niliona kwa jina ya rege, kwa mtindo wa rege, miondoko ya rege inakuwa rahisi sana kuifikisha message hii. Nikajaribu nika nyimbo ya kwanza nikiifanya ya ya, ki, ya kizungu, ya Kiingereza ambayo ilikuwa inaitwa When This Is Over. Nikafanya ya pili ya Kiswahili inaitwa Tiara, na nikaona ah, zinakubali yani zinakuja vile ambayo likuwa nataka, so nikaendeleza mpaka nikamaliza albamu nzima ya rege na albamu hiyo sasa ina ina nyimbo ngapi? Tuseme albamu ya kwanza Wherever You Are, ina nyimbo tisa, eh, ambazo zote ziko miondoko ya rege eh, na, na, na, na kabla ya kuendelea basi tusikilize kibao chako hichi unasema. No we labda, <laughs> la, la, la, hapo unazungumzia nini hasa? <laughs> Okay, mimi uh, wimbo wa Why anaongelea swala la la kuwa tunaimba wimbo ule ule wa amani tu, tuache vita ambapo sio mimi wa kwanza kuimba, kina Bob Marley kina Michael Jackson wa, wa, wasanii wengi na lakidube wengi walionitangulia wameimba wakasema, tuacheni vita, tuishi kwa amani, lakini najipata mpaka leo bado vita viko vile vile, so pia mimi naimba wimbo ule ule. So ni wimbo kwa watu, na na, wa kuhamasisha wa, watu kutokana na waone madhara wa, ya vita waone athari wa, wa, ya vita na waache vita ambao wa, nikawaandika dedicated nika- nikajiweka nika pia katika position yangu kama refugee. Katika wimbo unaona, najiuliza maswali mengi when I like go back to school, nitarudi lini darasani, nitajenga lini familia yangu, kwa sababu sasa ni refugee na wote natokana na vita, so wimbo wote ni kuhusu vita na amani basi. Aha, basi tu tu nafasi ya yeah, kusikiliza kibao hicho hichou <laughs> na labda, ukiangalia Dula, unafikiri ujumbe ambao umebeba wimbo huu unafikiri umefika mpaka? Uh, sasa hivi naona inaenda vizuri, watu wameupokea vizuri. Uh, na mpaka anafanya version ya Kiswahili ya the same song uh, yani huo sio the same song uh, na nitafikisha ujumbe huo huo lakini kwenye reggae mpya ya Kiswahili na labda kwa sasa ni ipi mipango yako Dula kwa kuhakikisha kama Dula kweli anakuwa kimuziki na anapanuka zaidi ya Afrika Mashariki na dunia? <laughs> Ah, swali zuri sana, swali swali zuri sana uh, sasa hivi nimetoa albamu yangu iko sokoni na pia niko karibu ni, ninaiuza pia uh, online iko iTunes, iko Deezer, iko kwenye mtandao. Unaweza kupata kopi ya albamu yangu. Uh, pia kuna local stores za za, za Kenya ambazo zimeshaanza kuuza, ila very soon pia nitakuwa na mkataba na, na distributor mmoja ambaye zitakuwa available kwenye supermarkets nyingi hapa East Africa. East Africa. Uh, pia nimeanza kufanya shows na najitayarisha kufanya tour yangu ya kwanza hii December ambao uh, nitatembea Afrika nzima. Naam, Bwana Dula, kuna watu ambao wanakusikiliza wakati huu katika makala haya ya muziki Juma, Radio France Internationale, nami Ali Bilali yes, labda unawaambia nini watu ambao wanakusikiliza kwa muda huu? Ah, safi kwanza. Ah, uh, nataka kutoa shukrani kwanza kabla ya kuenda kwa hayo mengine, Bwana Ali Bilali, Thanks sana kwa kwa kunipatia nafasi hii ya n ya, ya, ya, ya mahojiano, alafu pia kitu cha pili, mashabiki kwanza, asanteni sana aa, asante kwa mola wangu, asante kwa ndugu marafiki, jamii zote ambao zikini support. Rasta movement nyingi, reggae networks, nyingi Reggae Network zimenisaidia ku support my music, mwanzo wa mwaka huu ilikuwa hata sijui nyimbo yangu itaenda wapi wala ilikuwa ielekea wapi Uh, nachotaka kuambia mtu pale pote alipo, kama ni msanii, kama kitu chochote unachokifanya, uh, ukisikiliza wimbo wangu, uh, when this is over in a, ni, ni, motivational song iko ndani ya album wherever you are inasema kuwa chochote kile unachokifanya unafaa tu utie bidii, yani utie bidii, kwa sababu hata mimi niko bado kidogo nikate tamaa kidogo tu, yani yani nimeshafanya, alafu naona du kama vile mambo hayaendi sasa kwa hivyo nashukuru Mungu. Sasa hivi mambo yanaenda, na tunaenda mbele. Muendelee, mwendelee kunisapoti uh, online nitafute timu Dula, join me, tafuta muziki yangu, tuendelee kushare Dula, uh, tusikilize Dula, tuimbe Dula, bwana Dula eh. Mimi ni kushukuru sana, nikutakia mafanikio mema katika safari yako ya muziki eh, asante uh, sana, shukrani sana.