On tumeshuhudia ongezeko mara tano ya wakimbizi miezi ya hivi karibuni, na leo hii takriban wakimbizi elfu kumi wanaingia nchini Tanzania kila mwezi. Huduma hazijitoshelezi na haziendani na ongezeko hilo, na kwa hiyo tuna wasiwasi kuhusiana na usalama na hali ya afya katika makambi hayo kwa miezi ijayo.