wa Herve Gola amezaliwa Machi tatu mwaka 1976 jijini Kinshasa, nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ni wa saba katika familia yenye watoto tisa. Alivutiwa sana na muziki tangu akiwa bado mdogo, na ambapo alikuwa akienda kuangalia mazoezi ya wanamuziki kila baada ya shule na kuwa na ndoto ya kutokea kuwa mwanamuziki siku moja maishani. Mwaka na Sa, 1995 ndipo ndoto yake ilianza kutimia baada ya tamasha la muziki liliokuwa limeandaliwa katika wilaya ya Bandalungwa jijini Kinshasa, ambapo Hervé alichukuliwa na mwanamuziki Werason ambali mwajiri katika bendi ya Wenge Muzika 4x4 BCBG Tout Terrain, kipindi hicho wakiwa bado na kina JB Mpiana, Alain Mpela, Blaise Bula, Emeli Alias na wengine, kabla ya wanamuziki hao kuachana, kila mmoja kuendelea na muziki kivyake. Baada ya bendi hiyo kugawanyika, herve alijiunga na Wenge Muzika Maison Mere kwa kipindi cha miaka saba kuanzia mwaka 1997. akiwa pamoja na kina JDT Mulopwe Bill Clinton Kalonji ambao nao pia waliondoka katika bendi ya Wenge Muzika kipindi hicho, lakini bendi hiyo haikudumu kwa muda mrefu. Baadaye akajiunga na bendi ya Cartel Latin ya Kofi Olomide na ambapo alikaa kwa muda wa mwaka mmoja na baadaye akaondoka ili kufanya muziki akiwa ya peke yake. Mwaka 2006 alitoa albamu yake ya kwanza kabisa iliyobatizwa Sans Interdit, iliyofuatiwa na Lubukulunkumu mwaka 2008. Oktoba 2009, Fer Cher de Poul alitoa albamu yake ya pili iliyokuja kwa jina la Cuie Derriere Toi, iliyokuwa na nyimbo 18 kama vile Pamba Zazu, soke kamasutra le doigt bekie dikidiki na 12h. Mwaka 2011 alitoa album iliyokuja kwa jina la Avangu. 2022 Fergola aliteuliwa kuwania tuzo katika kipengele cha mwanamuziki bora wa kiume Afrika Kati katika tuzo za Kora Award kupitia wimbo wake chekelepete. Mwaka 2013 alitoa album nyingine iliyokuja kwa jina la Boîte Noire. Kisanduku cheusi. 2014 fer Fergola aliorodheshwa katika kipengele cha mwanamuziki bora kutoka nchi zinazozungumza lugha ya Kifaransa katika tuzo za MTV Africa Music Award mwaka 2014 na 2015 alishirikiana rafiki yake Marsi Flam ambao aliweka sokoni kibao 7 ambacho ili kuchezea. Mwanzoni kabisa mwa makala haya, moja miongoni mwa vibao vyake vibichi kabisa ni kibao hiki alichomshirikisha mwanamuziki wa kike kutoka nchini Kenya Victoria Kimani. Tucheze simama, basi tucheze haya, pandisha mikono juu, shusha chini, ale ndombolo, ndombolo ya bapapa, ndombolo ya bakongole, ale mayendo <laughs> Ba, monene, mwana, azongio, azongio. Kwa sasa Fergola yupo studio katika hatua za mwisho kabisa za maandalizi ya albamu yake itayokuja kwa jina la Keske Javedi, nilikuwa nimeongea nini, ambapo inatarajiwa kuachiwa kabla ya mwishoni mwa mwaka huu 2016 anaitwa pia Fergola Jesi de Nuance, ambaye kwa sasa anaishi jijini Paris na anatembelea gari aina ya Ferrari yenye thamani ya yuro laki mbili. Tangu ni Ali Bilali, nilikuwa nawe mpenzi msikilizaji. Usikosi kutufolo kwa Instagram kwa kuandika bili underscore bilali, kwa kufahamu mengi zaidi kuhusiana na maswala ya muziki. Hadi hapa sina la ziada na kutakia Ijumaa mubarak.