Ni muziki jumaa, mpenzi msikilizaji. Jina langu ni Ali Bilali wa Radio France International. Ijumaa ya leo na kuletea msanii wa muda mrefu wa Bongo Fleva, naye si mwingine ni Tundaman. Tundaman anatueleza ni wapi safari yake imefikia kwa sasa. Ya kwa sasa hivi baada ya kuachia mama kijacho, na ngoma nimefanya na ya moto, na kuna ngoma nimefanya na Jagwa. Kwa hiyo nilikuwa na ratiba ya kuzishuti, halafu ndo niaziachie kwa nafikiri mwaka huu kabla ujaisha tashtoka na kabi lakini, hapa kati hapa. Ni changamoto za aina gani ambazo mnakabiliana nazo? A yeah, changamoto kwamba mimi kama Tunda man iko chini ya management ya doktale hiyo, na doktale namuona iko iko busy sana na upande wa pili na Diamond kwao. Sometime nakuwa natamani na mi ngoma zangu zitoke mapema, lakini mimoja, kwa sababu meneja mmoja wasanii wanakuwa ko wengi sometime meneja anakuwa yuko busy. Kwa changamoto kama hizo zinakuwa naumia, lakini kwa sababu ndio tafanyaje, wabii nisubiri zamu yangu ifike ngoma zitoke. Kwa hiyo changamoto kama hizo zinakuwa zinaniumia zina, zina Kingine ni kwamba utoaji wa nyimbo pia radio station upigaji wao tofauti na zamani. Sasa hivi kuna watu wana rafiki zao, kuna watu wana shikaji zao na ndugu zao, kwa ngoma kufanya kwenye radio station, wakati mtu uwe uh, karibu na ma presenters zile ngoma zako zilizopigwa muda wote. Kwa changamoto kwenye muziki zinazidi kuongezeka kila siku za kuzidi kwenda, ndio kama hivyo, ni wasanii wanaumia underground, wanataka hela, wanashinda ngoma zao kupigwa redioni, kwa sababu lazima mtu awe na hela lazima ujujale na watu kwa mzigo unazidi kuwa mgumu. Na labda swala hili la manaja mmoja kumiliki msanii zaidi ya mmoja, labda unalizungumziaje na linakuathiri kwa kiasi gani? ya mi nazungumza kwamba ukiwa una una una hali ya kuwa manager na wasanii wengi unaweza ukafanya, lakini ukiona kwamba huwezi kumenyika wasanii wengi alafu na muda wako uko mchache, ni bora umwambie mtu kwamba, au umpe mtu manager mwingine afanye kazi, kwa sababu wapo watu wengi wananihitaji, wanafanya hivi, wanakuja, wanataka hili, wanataka hili, ni manager, lakini kwa sababu still niko na Babtale nashindwa kunanii na yeye, pia asemi kama nimeshindwa naweza kumiliki na bado niko naye, kwa hiyo nakuwa namsikilizia yeye, na yeye ndio hivyo, kwamba tangu inachimama kijacho mwaka jana sijaachia ngoma mpya tena mpaka sasa hivi mwaka unaisha tena. Kwa hiyo na maana, ina maana naona kabisa kwamba majukumu umemzidi, kwamba majukumu yamekuwa mengi, yeye iko peke yake, lakini pia kugawa majukumu pia ni mzito, kwa hiyo sidhani yeye amefikiria nini katika kichwa chake. lakini tukiachana na hayo, ukiangalia Tunda Man, umekuwa katika gemu la muziki kwa muda mrefu, labda watu wangependa kujua mafanikio yako ni yapi? Mafanikio kwa mafanikio, kwa sababu wakati naanza muziki nilikuwa siwezi kuwanaza kwa kutumia usafiri wangu, natumia madaladala, satimu na miguu, nakuwa mbali, una nauli hivowa kuna mafanikio ya kibinadamu ambayo kila mtu akipata akipata income kidogo, ana uwezo wa kupeleka maisha yake kivingine. Lakini mafanikio kubwa ambayo mimi nahisi nilipata, kwa sababu sisi Waislamu tunasema mtu akizikwa na watu wengi ni dalili njema za kwenda peponi. Kwa hiyo kwa sababu sasa hivi ni star, sasa hivi ni mtu maarufu na nimefanya connection na watu wengi, nina watu wengi sana ambao nahisi siku yote kisikia tunda amefariki itazikwa na watu wengi wengi wengi sana na imani yangu ni mtu kizipo na watu wengi ni dalili njema za kwenda peponi. Kwa hiyo ni fanikio la kwanza ambalo kiukweli ninalo katika moyo na, na na imani nao. Mafanikio mengine ni kama haya ambayo zamani ulikuwa unataka Mungu na kupanga hivi, mjenga nyumba yako, ulikaa ulikoro kufana na dada hivi, mlinda magari. Yani hao ni mafanikio ambayo kila binadamu akipata hela lazima uh, yafanye kwa. So, hiyo kama namna ukiangalia muziki wa Bongo Flava umekuwa kwa kiasi kikubwa kwa sasa ukilinganisha na miaka ya nyuma, je, ushindani katika swala hili unafikiri Nafikiri kuna ushindani au kuna kitu kama ka wadui baina ya wasanii, ambao labda baadhi wamekuwa kilalama kwamba wamekuwa wakikingiwa, hawataki wengine watoke. Muziki sasa hivi umekuwa na fitna mziki umekuwa na fitna, mziki umekuwa na majungu, wasanii kwa wasanii hawapendani, tofauti na wasanii wenzetu. Mtu akiwa na channel ya mtu, ngoma yake kupiga stesheni kubwa za TV nje nje, lakini mtu hataki hata kumwambia mwenzake ambanae, ukifanya hivi na hivi na hivi na hivi, yaani ngoma yako itapigwa sehemu hii na hii na hii na hii na hii. Ndio maana siku zote nakuta nyimbo ambazo zimepigwa kwenye kwenye nanini, nyimbo zile zile za wasanii wale wale ambao kila siku wanapigwa na hao watakawe wao tu kutoa connection kwa wasanii zake hawezi kutoa connection kwa underground, huwezi. Kwa hiyo sasa hivi wasanii wengi wana fitna na wana majungu wana umimi ule. Na sasa mashabiki watarajie nini kutoka kwako? ya ngoma international moja na ngoma international ambayo nimemshirikisha mtu mkubwa, uh, Afrika na nafikiri nitaachia Next year lakini, this this time ngoma ngoma ngoma ngoma ngoma ambao na na na na na na na na ya ya moto moto mimi ni ni kuna suruali. Kwa hiyo kabla mwaka hujageuka, washabiki zangu mbili moja moja video video ifana. Umefanya muziki collab na msanii international, watu wangependa kujua ni nani? Mimi nimefanya nimefanya nimefanya na na na na techno ngoma ya techno ambayo nahisi ni ngoma moja kubwa sana. Nifika video kubwa kwa soon ku shoot na Radio France International. Nasikika katika maeneo mengi tu duniani. kwa mtu ambaye anakusikia wakati huu, labda unamwambia nini? Ya, namwambia kitu kimoja kwamba nafikiri Tanzania kuna vipaji vikubwa zaidi ya Nigeria, zaidi ya za karibia nchi nyingi Afrika, talent kabisa kutoka moyoni ziko, ziko Tanzania ila Tanzania yenyewe ndio watu ambao wanasupporti muziki kusika mbali ni wachache. Wadau wa muziki wako wachache sana, nikitaka kuambia wadau wao wenyewe wajua, wadau ni wachache sana, ambao hawawezi wao kama wao muziki kufikisha international level. Kwa hiyo ndio maana unakuta uh, wasanii ambao ni international bongo unakuta ni wachache sana ambao ambao hawazidi sa watatu au wanne ko unakuta una kwa wenzetu kuna wasanii zaidi ya ishirini arobaini ambao ni international, lakini kwetu unakuta hauoni watu wengi, kwa sababu watu ambao wanapeleka muziki mbali ni watu wachache, na watu hao wachache wana watu wao. Kwa hiyo unakujikuta wale wale ndio wanaenda international, wale wale ndio wapo katika tuzo za BBC, tuzo kubwa kubwa kwa wasanii wengi ambao wanachukukia, wasanii wengi ambao wanafanya, wanafanya muziki mzuri hawapati nafasi kwenda international kwa sababu meneja wao waaakuta an wana wa, uwezo wa kufikisha muziki mbali. Haya, ni kushukuru sana tunda mana ni kutakia mafanikio mema katika safari yako hii ya muziki eh? Shukuru. Shukuru. Shukuru. Shukuru. Shukuru.