Parala. Na msikilizaji wa RFI Kiswahili, ndivyo mimi leo ninavyoanza makala ya muziki jumaa. Naitwa Emmanuel Richard Makundi na leo hii nakwenda kule Latin America, amaweza kuliita bara la Amerika lakini ni kusini kidogo pale, ambapo kunapakana na Marekani. Ni muziki maarufu sana wa salsa huu, na studioni katika kutathmini na kuangazia nyimbo ambazo leo hii tunakwenda kukuburudisha nazo, hasa uwe mpenzi wa salsa, hakika tutakonga nyoyo yako. Niko na mtayarishaji wa makala ya nyumba ya Sanai Mall, Wangicheli. karibu tena asante Emanuel Makundi. nam bila shaka, na kibao unachokisikia msikilizaji kwa mbali ni cha Celia Cruz. Jina lake kamili ni Usula Hilaria S Celia de la Condada Cruz Alfonso. Alizaliwa lini huyu mwanamama? E, mwaka 1925 na akakulia pembeni ya mji mkuu wa Havana, kitongoji cha Santos Suarez, na Cuba, bila shaka Cuba. Na alifariki mwaka 2003 Julai 16, baada ya kubadili uraia wake. Naam, na alifariki dunia kutokana na maradhi ya saratani ya ubongo iliyokuwa inamsumbua kwa muda mrefu. Hii inanikumbusha mwaka 1959 pia mwanamama huyu yeah, uh, wakati Fidel Castro marehemu ambaye amefariki mwaka mmoja uliopita, mwana mapinduzi huyu mm alimpiga marufuku kurejea Cuba. Kwa hivyo ikabidi akalazimika kuwa raia wa Marekani. Baada ya kukaa miaka miwili tu Marekani wakampa uraia nam. Na ulikuwa ukinijuza kwamba ni, ni mtunzi wa kibao maarufu sana ya hicho nilichokipiga siku moja kwenye sherehe na gita nam, guantanamera aida guantanamera, ndio huyu nam, selia nam selia cruz hebu tusikilize kibao chake selia ya cruz ambaye alikuwa akiimba katika kundi la matanzas kule cuba mwaka 1948 Naam, Edmo, ni Queen of Salsa huyo. Alikuwa na sauti nzito na akiwa naimba katika umri mkubwa aliimba na maarufu mwingine Pacheco. Naam. E, unasikia wanamuziki wengi wanajiita Pacheco Pacheco wametoa kwa kwa mshiriki wake. Naam, bila shaka msikilizaji, uh, Uyake, ma, pema, pema. Amin, Msikilizaji Mungu elaze roho yake mapema peponi. Alikuwa ni Celia uh, Cruz. Naam, sasa mara baada ya kumsikiliza Celia Cruz twende kulitazama kundi maarufu sana Puerto Rico, unaweza kupaita hivyo, El Grand Combo. Hawa ni wanamuziki waliounda kundi hili mwaka 1962 mm. Yumo Rafael Itier, yuko Jerry Rivers na Anton Garcia. Kipi kingine ambacho unaweza kumjuza msikilizaji kuhusu El Grand Combo de Puerto Rico? Wako pia na mtunzi wa wimbo meneame los mangos ambaye anaitwa Jose Mateo <laughs> na, show me the mangos, nionyeshe yeah, maembe. Hebu nionyeshe maembe eh, maembe hayo. Lakini mwaka elfu mbili na kumi na mbili kundi hili limesherekea miaka hamsini ya kuwepo kwa kundi. Si jambo la kawaida, sio jambo la kawaida. Kundi hili liliundwa, msikilizaji, kama ilivyokujuza mwaka sitini na mbili. Kibao ambacho anakisikia ni ya mam love me Naam, wedmo ni El Grand Combo de Puerto Rico, kundi mm. la kule Puerto Rico ni kongwe sana yeah. Naam, bila shaka, mara baada ya kuangalia El Grand Combo, msikilizaji, muziki wa salsa leo katika muziki Ijumaa tulitazame yeah. Kundi jingine ambalo ni maarufu sana kule nchini Colombia lenyewe liliundwa mwaka 1989 na linafahamika kama Grupo Gale hmm. Na kibao hiki hichi ni kihispanyola, mzee, waweza kuita naditeamo komoyo manake <laughs> Eh, hakuna mtu anayeweza ana kupenda kama mimi na, ni wimbo ambao umetungwa na Martin Valderv nam, bila shaka kundi hili limeshinda tuzo kadhaa kule za latini Amerika, Amerika, Latin Grand um, kama best salsa mwaka 2008. Msikilizaji, hebu tuwasikilize Grupo Gale. ni tambien porque has llorado yo sé bien lo que has sufrido pues de tu lado no he ido no pues nadie te ama <laughs> nadie te ama como yo. namwakuna nakupenda zaidi yangu mimi navyo kupenda mimi hakuna anayeweza kukupenda. Hii album ilikuwa kali sana, ilikuwa inaitwa mm. authentic na na kwa Kiingereza authentic yeah, yani, yeah. Yeah, yani yani halisi, manake haina chenga hiyo, ndicho hakuna anayekupenda kama mimi. Ni kundi la grupo gele na kibao ambacho nakisikia ni hakuna anayekupenda kama mimi ke, ke Spanyola, iki, na di te amo komoyo mm. Mara baada ya kuangalia grupo gele kwa, kwa muda dakika 10 tunaumeyoma kulikweli, tumalizie kwa kumtazama msanii Chichi Parelta anakwambia na kibao hiki ambacho nakisikia msikilizaji, kinaitwa procure, unaweza kutamka kama Kifaransa, procure, procure, maanake tafuta ama search kwa Kiingereza, na jina lake halisi ni Pedro, Rene, Parelta Soto, mm. Maarufu. Maarufu kama Nam, ni Chichi Parelta, nam ni msanii kutoka kule Dominika, jamhuri ya Dominika ama Dominica Republic. Na alizaliwa mwaka 1966 ah, mm, kule katika kijiji cha mamji wa Santo Domingo. Ni mwanamuziki kama ulivyosema, mtunzi nam, na ni mtayarishaji sana, kuwa na mastudio makubwa makubwa, naam na, na muziki wake ni mchanganyiko hmm kuna pop, merenge, jazz, hip hop yeah. Mziki wa aina ya Afrika, wa Kijapani, wa India, amechanganya kila kitu <laughs> <laughs> na albamu yake ya kwanza, msikilizaji, ina, inaitwa Pa Otro Lao pamoja na Devuelta Albario <laughs> ni, ni album ambazo alizotoa hivi karibuni tu mwaka 2009 kama, yeah. Sikosei, kwa hivyo ni, ms, ni msanii mchanga lakini ameimba vizuri sana hakika. Na amekuja kwa nguvu ya pekee na mbasi, tusiwe na mengi ya kusema tu, acha wasikilizaji na burudani, tukiwa tunatamatisha makala ya muziki Jumaa. Namna hiyo nikushukuru sana Edmo Longicheli, mtayarishaji wa makala ya nyumba ya sanaa. Naitwa Emmanuel Richard Makundi kwa niaba ya Ali Bilali kibao na kwa chanacho cha Chichi Pareta Procure.