Baadhi ya mabinti hao wanaeleza ya kwamba hupitia changamoto nyingi pale wanapofikia wakati wa kuchumbiwa. Huyu ni miongoni mwao, hakupenda tutaje jina lake. Ni mwanafunzi wa chuo kikuu hapa Kigali, amepata maambukizi ya virusi vya ukimwi kutoka kwa wazazi wake. Anaelezea baadhi ya changamoto anazozipitia. Nina umri wa miaka ishirini na minne. Wengi wanaonichumbia sikawihi kuwaelezea kwamba ninaishi na maambukizi ya ukimwi. Wengi hunipongeza kwa moyo wa ushujaa, baadhi wananikubali kuendelea urafiki wetu, lakini siku zinapoenda, anakuwa ananikimbia kidogo kidogo mpaka urafiki wetu naisha. Kuna wengine unapomwelezea tu anaanza kukutangaza kwenye jamii. Inauma sana hata wakati mwingine najiuliza kwa nini Mungu alikubali nizaliwe mwasilika wa ukimwi, najikuta kwenye wakati mgumu sana. Mbaragutanze muri societe birambabaza nimba nyine ngaita nsubira inyuma nkibaza impamvu Imana yatumye ko mvuka nanduye nyine bikantera ikibazo cyane. Wakina mama wenye maambukizi ya ukimwi wanasema wameanza jitihada za kutafuta vijana wanaoishi na maambukizi ya ukimwi na kuwakutanisha na mabinti hao ili wakati watakapo kubali wajenge familia nzuri. Hatutaki waoliwe na watu wako HIV negative, hapana, pako watu HIV positive. Watoto wanaume, tunafanya kuliko kulikokote kusudi tuwakutanishi, tunafanya arrangement kwa juu. Tunajua watoto wanaume wako HIV positive, tunajua wabinti wako HIV positive, tunatafuta hivyo positive, tunatafuta, hivyo tutawakutanishi. Mabinti hao wameendelea wakiomba serikali na jamii ya Wanyarwanda kwa ujumla kupambana na unyanyasaji na ubaguzi unaofanyiwa watu wenye maambukizi ya ukimwi, ingawa wakati mwingine ubaguzi huo haufanyiwi hadharani. Edith Nibakwe, Kigali, RFI Kiswahili.