Nam, hujambo msikilizaji wa RFI Kiswahili popote pale unapotegea sikio matangazo yetu ya leo jioni. Karibu ujumuike nasi tena kwa mara nyingine katika makala ya jukwaa la michezo ambako uh, tunakujuza habari mbalimbali za kimichezo zilizojiri ama zile ambazo tunatarajia kuona zikijiri katika uga uh, mbalimbali wa kimichezo jioni hii na hata kesho, na paanapo majali wa juma zima, lakini uh, kubwa leo utakayoyasikia katika yale ambayo tutayazungumzia kwenye makala ya jukwaa la michezo ni pamoja na kumalizika kwa uchaguzi uh, wa kafu ambao tulizungumza kidogo hapo jana, lakini leo tunaangazia zile teuzi ama uteuzi uliofanywa kwa viongozi wa nchi za ukanda katika zile zona ambazo tulizungumza wakati fulani mi na Fredrick Nwaka hapa studioni, lakini tukio la kushangaza wakati wa kutamatika kwa michuano ya kombe la mataifa ya Afrika kwa vijana chini ya umri wa miaka ishirini muti ama uganga wa jadi unaotumika uwanjani na pia kufungiwa kwa shirikisho la kabumbu kule nchini Mali. Vilabu vimelalama kuhusu uh, adhabu waliopewa, lakini vilevile vile matokeo ya klabu bingwa barani Afrika na kombe la shirikisho Tupuisa, Anglebe, Mazembe Jamhuri, Kongo, ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeshindwa kufuzu kwenda hatua ya robo fainali, wakati pia kwa upande wa kombe la shirikisho uh, klabu ya Azam ya Tanzania na yenyewe imeshindwa kufua dafu mara, mara baada ya kuangukia pua kule Mbabane, Swaziland. Basi kama ilivyo ada humu studioni ni naye mchambuzi wetu wa maswala ya michezo Fredrick Nwaka. Habari za jioni Fred. Asante makundi, habari za Jumapili. Njema kabisa, na karibu kwa mara nyingine. Uh, toka jana tulikuwa pamoja, na karibu tena. Shukran nam. Uh, pengine moja kwa moja tuanzie katika uteuzi wa viongozi wa zile kanda ambapo uwakilishi uh, wa ukanda wa Afrika Mashariki ama zile nchi zinazoongea lugha ya Kiingereza zilipata pigo mara baada ya Kwesi Nyantaki, rais wa chama cha soka cha kule Ghana kuibuka na ushindi wa kura 33 dhidi ya kura 20 za Leodiga chila tenga unazungumziaje? Uh, watu wengi sana katika ukanda huu wa Afrika mashariki na kati hatukutarajia, kwa sababu hatutarajia matokeo ambayo yalijitokeza kwa tenga kushindwa kupata e, nafasi ya kuwa mwakilishi wa, wa, kanda ya, ya, ya, ya nchi zinazozungumza Kiingereza kutoka ukanda huu wa Afrika mashariki na kati, na zaidi ya wote ni kwamba e, kwa namna moja au nyingine makundi ni kwamba system ya, ya isa yatu imekwenda na vigogo wengi sana ambao walikuwa wana, wana, wana, pengine wanamuunga mkono ama ambao walikuwa afanya nao kazi kwa muda mrefu. Kwa sababu ukiangalia uchaguzi huu, mabadiliko mengi sana yamejitokeza katika chaguzi za wajumbe, katika chaguzi za, za, za, za watu wanaingia kwenye executive committee hiyo ya, ya, ya, ya kafu pamoja na, na FIFA sasa nafikiri ni upepo wa mabadiliko ambao kwa kiasi kikubwa ndio umesababisha ume, ume, ume, ume, ume Tenga ashindwe kutetea nafasi yake, na hivyo basi kutoa fursa kwa nchi ya Ghana kupitia kwa rais wa FA Kwesi Nyantakyi kuweza kushinda nafasi hiyo. Kwa hivyo, e, ni, ni upepo wa mabadiliko makundi ambao kwa kiasi kikubwa ndio umesaidia umechangia, e, ukanda wetu hapa kukosa mtu muhimu zaidi katika vikao muhimu ambavyo vinakuwa vinafanyika vina kwenye shirikisho la soka barani Afrika CAF, pamoja na na, na, na, na na upande wa FIFA nam a, pia katika uchaguzi huo mwanamama kutoka kule nchini a, Burundi, Lidian Sekera alikuwa akiwania nafasi katika upande wa wanawake, wagombeaji wa wanawake katika ukanda wa nchi a, za kusini ama Southern Zone, ile zoni ya nchi za kusini ambapo uh, Lydia Nsekera alikuwa akiwania nafasi hiyo pamoja na Isha Johansen ambapo kutoka kule Sierra Leone na Isha Johansen kutoka Sierra Leone alipata kura 35 dhidi ya kumi uh, na mbili za Lydia Nsekera lakini hata hivyo, katika kundi la wazi uh, waliowania kwa upande wa wanawake, zilikuwa zinahitajika nafasi tatu, na Almam Kabele Kamara kutoka kule Guine alikuwa akiwania na Lidia Nsekera kutoka Burundi, lakini wote wawili Almam Kabele Kamara kutoka Guine pa, Guine pamoja na Lidia Nsekera wao walichaguliwa, lakini katika Uh, ukanda wa nchi za kaskazini mwa Afrika wagombeaji aliyeshinda katika kwa upande wa wanaume alikuwa ni Faus Lekja kutoka kule Moroko. Uh, zoni ya magharibi uh, ni alikuwepo Hassan Musa Biliti aliyekuwa akishindana na Madudi Yakite, na Musa Biliti alibuka na ushindi wa kura 26. Fredrick, unatazamaji ushindi wa Biliti ambaye nyakati fulani alikuwa amekaruzana sana na uh, uh, Isa Hayatu E, mpinzani wake ama didi ya kiti alikuwa akimunga mkono Isa, Isa yatu kabla hata ya, ya, ya uchaguzi huo. Kwa hivyo naweza nikasema kwa kiasi kikubwa yale makundi ya uchaguzi ndio ambayo yamempa nafasi Musa Biriti ambaye alijipambanua wazi makundi. Utakumbuka yeye ndo alikuwa akiongoza kampeni kwenye ukanda wa Afrika Magharibi ya kushawishi wajumbe kufanya mabadiliko katika uchaguzi wa kafu kwa hivyo ule upepo ambao ulianza kwa kumchagua eh, Ahmad Amadi uka, ukaenda kwa, kwa, kwa, kwa, kwa ndo ambao umesababisha pia Musability aweze kutetea nafasi ya, na, na, na, aweze kushinda kiti cha, cha, cha, cha, cha kuingia kwenye ujumbe wa kamati kuu ya CAF. Kwa hivyo, eh, yote yaliyofanyika na kimsingi eh, ule upepo ambao ulikuwa umejitokeza ndio ambao kwa kiasi kubwa ulileta mabadiliko haya, na nafikiri jambo kubwa na la msingi ni kwamba eh, watu wengi sana ambao walikuwa wanamuunga mkono eh, Ahmad Amadi ukiangalia kwa mtazamo wa nje mjadala ambao unaonekana ni kwamba wengi wao ndio wamepata nafasi za kuingia sasa hawa ambao walikuwa mungi mkono na ambao pia wameingia itakuwaje? Nafikiri jambo la msingi zaidi ni kuhakikisha kwamba Ahmad anateua anafanya kazi na wote kwa pamoja, ili kuhakikisha kwamba hawamkwamishi katika muda wa mia miaka minne ambao watakuwa wanaongoza soka la Afrika. Mbali na Musa Biliti pamoja na Nyantaki, rais wa chama cha soka cha kule Ghana. Biliti ni rais wa chama cha soka cha kule Liberia. Yumo pia rais wa chama cha soka cha Nigeria, NFF Amavu, uh, Melvin Pinik ambaye alipata kura 32 dhidi ya Ajorin Moshafor kutoka kule Benin na alipata kura 17 na hawa walikuwa wanawania uh, ule ukanda wa zoni B ya nchi za Afrika Magharibi, ambapo Ajorini uh, Moshafor alikuwa anashikilia nafasi hiyo, na amebwagwa na Melvin Pinik. uh, una kwa, kama ulivyosema bila shaka wale wote walikuwa na muunga mkono uh, Ahmad Ahmad ndio wanapata nafasi za kwenda katika uh, zile kamati muhimu za utendaji za zakafu na nimeona makundi eh, ama ju... Piniki wakati anarejea Abuja, nimeona taarifa kwenye mtandao amepokelewa kwa, kwa shangwe kubwa sana na na wadau wa soka, lakini pia vile vile viongozi wa soka, lakini sijaona tamko la serikali ambalo awali kabla ya uchaguzi lieleza li, li, li, li, li, kama serikali ilikuwa inashinikiza eh ama Japan Piniki a, a, a, Isa hayatu, lakini, ya tu lakini, yeye akatumia utashi wake na kampeni yake ya waziwazi ambayo tulikuwa tunaiona kumchagua ku, ku, ku, Hamadamad. Lakini mtu mwingine ambaye ameingia katika katika kamati hii ni Danny Jordan, Dr. Danny Jordan ambaye Danny Jordan yeye alikuwa anawania nafasi ya kuteuliwa kuwa wawakilishi katika wale wanaotoka katika zoni ile ya nchi za kusini mwa Afrika ambapo alipata kura 35 na aliwashinda Franci Mbidi kutoka Namibia, alipata kura 24, Rui Eduardo da Costa alitoka Angola kwa kura 25 na Saketu Patel wa Seychelles ambaye alijiondoa. Fred, naam, kwa hivyo utaona wazi ni kwamba ile, ile, ile kamati kuu ya CAF kwa namna moja ama nyingine imeundwa na watu wengi sana ambao wanamuunga mkono ama jambo la msingi ni kuhakikisha ya kwamba yale mambo ambayo anayapigania, mabadiliko ambayo alikuwa anayahubiri, basi katika kipindi cha miaka minne ambacho watakuwa wanaongoza KAFU, basi kwa kiasi kikubwa yapewe, nanili, yapewe nafasi na zaidi ya yote ni kwamba e, kuna viongozi ambao wanatuhumiana wana hapa na pale kwamba hawakumpakula e, amadaamad mathalani, kumekuwa na mjadala sana Tanzania ambao haujulikani haujulika, mwanzo wake ni upi, lakini nafikiri mwisho wa siku utashi wa watu ndio ambao wamechagua viongozi na aliyeshinda ni soka la Afrika, na hivi sasa tunatakiwa wote kusimama pamoja na tuweze kusonga mbele, na hmm. nilikuwa namsikia ni, msikia nanili ais wameshaamua mm, kufanya mabadiliko malai hivi aa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa hivyo hiyo itakuwa ni moja wapo ya kuongeza wazi na uwajibikaji wa pamoja naam, bila shaka. Na wakati nikiwa nataja washindi katika ngazi mbalimbali katika ukanda uh, yeye uh, Kwesi Nyantaki uh, Fredrik yeye ameshinda ile nafasi ya uwakilishi uh, katika baraza la FIFA, la FIFA na uh, kwa mwaka 2017 hadi mwaka 2021, lakini pia nilimtaja Lydian Sekera kutoka kule Burundi ambaye alishindwa katika katika CAF, lakini akapata nafasi katika kundi la wazi katika wale watakaoenda katika baraza la utendaji la la la kamati ya ya FIFA lakini pia uh, kwa upande wa nchi zinazozungumza lugha ya Kifaransa, francofoni uh, Agustin Cid Dialo wa Cote Divoir alikuwa anashindana na Omar Constantin Selemani wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo na uh, Omar constant uh, Seleman yeye ameshinda, rais wa chama cha soka kule DRC ameshinda kwa kura 35. Lakini uh, Tarek Bochem alichaguliwa mara baada ya Hani Aburida kujiondoa. Hawa niliowataja li hivi sasa walikuwa wanawania uchaguzi wa kutoka ukanda wa Afrika katika lile baraza la FIFA kwa mwaka 2017 hadi mwaka 2021. Naam, na na, uh, sasa tukika kando uteuzi huo, uh, tuangazie yale yaliyojiri katika uh, matokeo kabla ya kwenda kutazama kile ama adhabu aliyopewa nchi ya Mali na shirikisho la kabumbu duniani FIFA mara baada ya serikali kuwafukuza ama kuwafurusha ofisini wa watendaji wa chama wa cha soka cha kule nchini Mali Fekafoot. Na, na adhabu hii mara nyingi ikitolewa kama nchi inafungiwa sio si, si, shirikisho tu na timu ya taifa ama viongozi wake, lakini hadi vilabu vinahusika. Tutazungumza hivi punde tu, lakini nikupe matokeo ya mechi ambazo zimekuisha kwisha muda mfupi uliopita. Uh, Port Louis ya, ma, ya Mauritius walikuwa wanacheza na El Hilal Omdurman ya Sudan, na matokeo ni sare ya mabao mawili kwa uh, mawili, msikilizaji uh, mabao mawili kwa mawili na Al Hilal Omdurman ya Sudan inasonga mbele katika hatua inayofuata. Caps United ya Zimbabwe walikuwa wanacheza na TP Mazembe ya kule jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Matokeo ni bila kwa bila. TP Mazembe anaondoka mara baada ya kukubali kichapo wakiwa nyumbani. Kwa hivyo wamepita pia nam wakiwa ugenini. Kwa hivyo ni wazi kwamba uh, uh, tipi mazembe nafasi waliokuwa nayo uh, ndio imekwishaondoka hivyo. Fredi, kuna zungumziaje kuondoshwa uh, kwa tipi mazembe ambao leo walikuwa ugenini? Uh, walipata goli moja mjini Lub, Lubumbashi kwenye mchezo wa kwanza ambapo, ambapo timu hizo zilitoka sare ya bao moja kwa moja. Maviele Bope ni mchezaji mzuri ambao na, na wengineo ambao wameondoka sasa. Mazembe ambayo tumeweza kuishuhudia ikiporomoka tangu msimu uliopita ambapo iliondolewa, ilivuliwa ubingwa wake mapema. Nafikiri na kazi kubwa sana na nafikiri <laughs> pengine hata kuna timu ambazo zitakutana nazo katika hatua kama hii hapa zinaweza mm, zikatoa changamoto kubwa sana kwa TP Mazembe. Na, na pengine kinachotokea TP Mazembe ni, ni kinafanana kidogo na kinachotokea Yanga kwa sababu utakumbuka kwamba hata mmiliki wa klabu ya TP Mazembe Moizi Katumbi Chapwe, hayupo <laughs> nchini, hayupo nchini DRC, karibia mwaka sasa, yuko nje ya nchi kutokana na matatizo ya kisiasa, lakini kwa hapa Tanzania Yusuf Manji mmiliki wa, wa mwenyekiti na mfadhili mkuu wa klabu ya Yanga amekumbwa uh, na matatizo ya kadhaa misukosuko uh, kwa hivyo uh, na, na, na hajajiingiza sana katika klabu ya Yanga, na kumekuwa na malalamiko kwamba wachezaji hawajalipwa mishahara yao kwa muda mrefu, na yeye ndo alikuwa mlipaji mkubwa. Na Yanga jana wameondoka mara baada ya kushindwa kufua dafu kule Zambia. uh, AS Vita Club ya DRC wenyewe wa watacheza na Gambia Ports. Matokeo naendelea kuyafuatilia ili nikujuze kujuze nani aliibuka mshindi. Mtanangi ulitakiwa upigwe majira ya saa kumi na nusu lakini Bidvest ya kule Afrika Kusini walikuwa wanacheza na, na el elaha, ahali ya kule Misri matokeo ni sare ya bila kufungana, lakini El Ahli wanasonga mbele mara baada ya mchezo awali kuibuka uh, washindi uh, lakini nikiangalia pia Zamalek mchezo unaendelea hivi sasa, wako ugenini dhidi ya Enugu Rangers ya Nigeria na mpaka sasa matokeo ni bila kwa bila. Tanda ya Ivory Coast wanacheza na Etoile du Sahel, matokeo ni bila kwa bila. Katika kombe la shirikisho, Azam FC ya Tanzania waliibuka na ushindi wa mabao moja kwa bila hapa Dar es Salaam, lakini wamekwenda kule Mbabane, Swaziland, wamekumbana na kipigo cha mabao matatu kwa ubuyu, ama mabao matatu kwa bila dhidi ya klabu ya Mbabane, uh, klabu ya Mbabane Swallows. Unazungumziaje kipigo hichi, kwa sababu tulishuhudia vurugu ambazo walifanyiwa klabu ya Azam kule walipowasili uwanjani. Ni, ni, ni, ni kabla ya mchezo kwanza, makundi nilikuwa nakuonyesha video ambayo inaonyesha wazi namna wachezaji na, lakini... na, ma, ma, na... wa Azam wanavyopopolewa na mashabiki, lakini mara kadhaa mashabiki waliingia uwanjani. Sijui kama CAF wanaweza wakachukulia hatua hili ama vurugu zilizotokea kwa sababu gani, lakini nafikiri watafanya uchunguzi na tutaona itakuwaje, lakini tubaki kuzungumzia matangazo, matokeo ya mchezo wa leo makundi, kama nilivyosema ni kwamba ni historia inaendeleza historia mbaya ya Azam kutoshinda kufanya vizuri katika michuano ya ngazi za klabu barani Afrika, na utakumbuka katika mchezo kwanza Azam michezo, mich, miaka yote sita ambao wamekuwa wakishiriki mashindano ya kimataifa, kind of eh, wameshindwa kutumia uwanja wa nyumbani vizuri na kwenda kulinda ushindi wao katika uwanja ma, wa ugenini. Michezo mingi walicheza nyumbani hapa wameshinda, lakini wanapokwenda ugenini wanashindwa kufanya nini? Kutumia na, kutumia na kutumia ku, ku, ku, kulinda ushindi wao, na hicho ambacho ndio kimejitokeza katika mchezo wao, licha kwamba kulikuwa na frustration za nje ya uwanja, lakini mwisho wa siku bado Azam wanakuwa wana tatizo la kulinda ushindi wao, tukwa, na makundi. Kama unakumbuka kwenye mchezo wa kwanza uliofanyika pale Dar es Salaam, Mbabane Swalozi walionyesha uwezo mkubwa sana kuliko hata Azam, lakini licha kwamba walipoteza, na pengine haya mambo yaliotokea nje ya uwanja na baki tu kuwa ya nje ya uwanja, lakini kiwalitia ndani ya uwanja. Mbabane Swalozi, mimi na wewe Fredrick tulishuhudia picha za mnato na video zilikuwa zikionyesha namna gani wachezaji wa Azam walikuwa wamejifunika pua na mdomo kwa sababu ya kuingia, mara baada ya kuingia katika vyumba vya kubadilishia, waligundua kwamba kuna kitu kimepuliziwa katika vyumba vyao pengine tu, tu, tuimajini kwamba kulipuliziwa dawa huenda ikawa iliwaathiri pia. Naam, makundi huwa, hilo jambo huwa linaathiri sana, na ndio maana hata madaktari nimejaribu kuzungumza na daktari wa masuala ya tiba za wanamichezo, anaitwa wa Sheikh Mngazija ambaye ni daktari wa timu ya taifa ya vijana Tanzania. wa Tanzania alieleza wazi kwamba ile pale inapunguza uwezo wa mapafu kufanya kazi mchezaji anapokuwa uwanjani. Sasa kama Azam walikuwa wameingia kwenye vyumba vya kubadilishia nguo na akakumbana na ile hewa moja kwa moja, atakuwa ameathirika, na pengine hata ule ufanisi wao ambao walikuwa ulikuwa unatakiwa uwanjani ukawa umepungua, pengine kama ilikuwa ni asilimia 80, basi ikawa imepungua hata kufikia 60 au hata 50. Kwa hivyo ina, ina, ina, inaleta shida, na nafikiri hili ni jambo ambalo limekuwa likiripotiwa katika michezo mingi sana barani Afrika, hii michezo, mambo ambayo yanahitaji juu juu, pia e, masuala ya, ya kupuliziana dawa, jambo ambalo kwa kweli limekuwa likiripotiwa sana, na nafikiri na nafikiri, kama kama ni kweli, ubashiri wangu wenda ukawa kwa sababu nilikwambia kama huenda uh, kama kweli ilikuwa ile dawa imepuliziwa basi Azam wataangukia pua na, na kama kweli basi uh, ndo hivyo wameangukia pua kwa sababu ya ile dawa. Nilijua kabisa wakiingia uwanjani watakusa pumzi na watashindwa kucheza mpira, lakini kama walifungwa kimchezo basi Azam itabidi wajilaumu wenyewe, na pengine watu wengi watakuwa wanajiuliza maswali, na pengine tutazungumza wiki ijayo na Victor Abuso. Uh, uwekezaji ambao umefanywa na klabu ya Azam bado haujazaa matunda, tunaweza kudiriki kusema hivyo ukiona wanafanya scouting ya mchezaji Ghana, yeah. Ama wanafanya scouting ya mchezaji mchezaji mchezaji ama ama Tanzania yule mchezaji ambaye ni ni top class, lakini wachezaji wachezaji wengi wa Azam wanaotoka nje ni wachezaji ambao wametumika sana kwenye ligi yao, wamefikia uwezo mara baada ya serikali kuingilia mimi nimekuwa si muumini sana. Pengine serikali ilikuwa ina nia ya dhati ya kutaka kulisafisha shirikisho la Fecafoot kule Mali, lakini adhabu ya, ya, FIFA uoni na athiri hata vilabu sasa vilabu vimesimama ligi, hata wakicheza ligi ligi ha, ha, haitakuwa na chochote, kwa sababu hata wakifuzu hawatakwenda kushiriki mashindano ya kimataifa mpaka pale serikali itakapowarudisha madarakani viongozi wa Fecafoot na makundi hilo, ni, ni, ni jambo ambalo lime, limeleta limele, mjadala mkubwa, na mi niliona ile barua ambayo iliandikwa kwa lugha ya Kifaransa na katibu mkuu wa, wa, FIFA. Sasa eh, inaweza ikawa pengine, sijui niseme ni faida, kwa sababu Mali ipo kundi moja na Tanzania kwenye fainali za mataifa ya Afrika kwa vijana zinazoanza mwezi, mwezi wa Juni, mwezi wa Mei. Kwa hivyo e, ni, ni, ni, ni shida kwa soka la Afrika, na nafikiri FIFA wenyewe wamezingatia utaratibu wao na kanuni na taratibu zake kwamba serikali za nchi haziruhusiwi kuingilia masuala ya michezo, na walitoa ultimatum ya wiki moja kwamba serikali iwarudishe viongozi wa, wa, wa, wa soka madarakani, na kama kuna utaratibu mwingine ambao unatakiwa kufuatwa, basi uzingatie kanuni na taratibu za FIFA. Lakini waziri wa michezo akasema kwamba wale viongozi hawawezi kurudi na na, na, na, na, mpaka wanataka kulisafisha shirikisho na, wa la, najiuliza na sana najiuliza sana, pengine tutapata hapo nafasi tutazungumzia, na najiuliza na, na sana, ilikuwaje wao wenyewe FIFA waliingiliwa maswala yao na serikali ya Uswizi, wakaingiliwa maswala yao <laughs> na serikali ya Marekani, lakini hawakujichukulia hatua ah, hawa <laughs> pengine, simamisha. Pengine ndio hapo makundi mara kadhaa wanasema kwamba kunakuwa na mgongano wa kisheria mm. Sheria za nchi zinasema kwamba swala la ufisadi pengine ni swala ambalo ni la, haijalishi kama ni la taasisi. Hicho kitu ambacho waziri ane, wa michezo kule Mali, anasema ubadhilifu ndio ambao umewafanya kuwaondoa, kwa sababu wamegundua kiasi kikubwa cha pesa kinachotolewa na serikali kuisaidia timu ya taifa kimekuwa kikitumiwa vibaya. Lakini tumalizie na suala ambalo lilikuwa ni la aina yake kwa mchezaji uh, Ibrahim Ndiaye wa Senegal ambaye alichukua muti. Wasikilizaji, muti ni ile dawa ambayo wachezaji <laughs> wetu huku uh, Tanzania ni maarufu sana kama juju <laughs> na pia eh, kinaitwa, kuna jina ambalo Fred atanikumbusha eh. Lakini ni kama kijibegi hivi, mchezaji anakifunga kiunoni ama kwenye mkono, inaitwa irizi kwa, kwa neno halasa, na, ni hirizi. Lakini ndiye alifanya kituko cha aina yake, maanake alisimama kabisa, anaonekana kwenye kamera, anakitoa kwenye soksi anakirusha kwenye goli la, la, la, la Zambia <laughs> a sitofahamu yeah, fulani lakini, iliongeza hamasa kwa sababu alipokuwa nafanya hilo jambo <laughs> ni kwa sababu ni Senegal no, alikuwa wako nyuma kwa mabao mawili, na mpira tulikuwa tunautazama, walikuwa wamezidiwa na Zambia. Sasa wakati mwingine haya mambo nafikiri ndio soka letu la Afrika, lakini ukiangalia makundi kiuhalisia, uwanjani, timu zinavyocheza, uoni kama uhusiano eh, wowote kati ya ilizi <laughs> na juju no, na mchezaji kucheza uwanjani mbaya mpoko. zaidi ilikuwa ni dakika za lala salama no, na labda aliamini kwamba bao pengine wasingeona labda bao, bao mbili zingerejea Fred <laughs> <laughs> kwa mlima ule ulikuwa ni mrefu sana makundi. Na nafikiri kwa, kwa kweli kusema moja kwa moja, wangerudi uwanjani na kupata matokeo. Na, tutaweka mjadala katika mtandao wetu wa kijamii wa kwenye Facebook RFI Kiswahili. <laughs> Msikilizaji, tuambie, je, unadhani matumizi ya muti ama hirizi kwa ndani ya uwanji ama juju uh, uh husaidia timu pinzani kupata ushindi ama timu nyingine kupata ushindi? Tutaweka mjadala katika mtandao wetu wa kijamii wa Facebook RFI Kiswahili ili nawe msikilizaji upate nafasi ya kuchangia. Uh, muda umekwenda kwelikweli, lakini mchezo ambao mwingine umekamilika katika kombe la shirikisho ni uh, Academy ya uh, Cameroon, walikuwa wanacheza na Asec uh, Mimosas, na wameibuka na ushindi wa bao moja uh, kwa bila. Na nikitazama hapa, maana yake nini? Maana yake ni kwamba Asec Mimosa ya uh, uh, Cote d'Ivoire wao wanasonga mbele. Naitwa Emmanuel Richard Makundi, asante sana Frederick Nwaka kwa kushiriki pamoja nami kwenye makala haya ya jukwaa la michezo. Shukran sana Makundi. Nampisha na na basi Martha Saranga aweze uh, kutamatishia matangazo haya, na kwa niaba ya wote mimi ni Matha Saranga na kutakia jioni njema. Na msikilizaji, ni Chuck Berry na kibao Nadine. Ni mwasisi wa muziki wa rock and roll, amefariki dunia usiku wa kuamkia leo akiwa na umri wa miaka 94. Ndivyo tunavyotamatisha matangazo yetu, na punde ni matangazo kutoka Radio France International. Mimi ni Martha Saranga, na kutakia jioni njema.