Naam, nikukaribisha tena katika makala ya jukwaa la michezo Jumamosi hii ya leo. Jina langu ni Victor Abuso, jioni hii utasikia baada ya matukio makubwa yalitokea viwanjani wiki hii, lakini pia yale ambayo yanatokea leo Jumamosi na kesho Jumapili uh, wachambuzi wetu ni Fredrick Nuaka, karibu sana katika makala jukwaa la michezo uh, na ni faringu kwa pamoja nao jioni hii, najua kwamba umeingia hapa <laughs> uh, kule nje kuna mvua kubwa sana, na mjiji la Dar es Salaam tangu asubuhi ya leo, Victor, limekuwa na mvua katika maeneo mengi na kwa kweli imeathiri ime, ime kwa kiasi fulani eh, hali shughuli za usafirishaji pamoja na masuala mengine ya, ya, hapa, hapa mjini. Naam, bila shaka tutakuwa pia tunaungana na mchambuzi wetu Antona Roshe baadaye hapo kidogo baadaye, akiwa kule mjini Mombasa, uh, nchini Kenya. Lakini bwana Fredrik, uh, tuanze kuangazia yanayotokea viwanjani na michuano ya mzunguko wa kwanza kufuzu kwa fainali ya CHAN kwa wachezaji ambao wanacheza soka nyumbani. Uh, michuano hii fainali yako itachezwa mwaka ujao kule nchini Kenya, na leo hii Sudan na Kusini wanamenyana na Somalia katika uh, mechi ya e, ambayo Sudan Kusini eh, Somalia wako nyumbani uh, na mechi zao mara nyingi wanachezea kule Jibuti kwa sababu za kiusalama. Uh, mshindi atapambana na Uganda katika mzunguko wa pili, uh, mechi ambazo zilichezwa nyumbani na ugenini lakini uh, mzunguko huu wa pili uh, kufuzu katika hatua ya uh, mzunguko pia watatu kutafuta timu bora ambayo pia itakwenda katika mashindano hayo huko nchini Kenya. Lakini matokeo ambayo tunayo hadi sasa bwana Fredrick ni kwamba uh, Ushelisheli ukicheza na Murish, na Mauritius na wame uh, Mauritius wamefunga bao mawili kwa moja uh, kule Belevu Morel mjini Belevu Morel lakini uh, Madagascar wao wamefungwa, wamefunga, wame, wamefunga Malawi bao moja kwa bila jijini Antananarivo. Uh, hii ni duru ya mapema kwa sababu kuna mataifa ambayo yanatakiwa kuanza katika duru za awali kabla ya ku ya, ku, ya kufikia kucheza ngazi na ufuata hatua ya kwanza. Na ukiangalia kwa mfano, katika kanda hii ya, ya, Afrika Mashariki na Kati eh, Somalia pamoja na Sudan Kusini mataifa ambayo kisoka ki yako chini, na licha ya kwamba amekuwa kikabidhiwa na changamoto nyingine za kiusalama na za kisiasa, na e, mchuano huu hapa unakuja e, eh, Somalia ikiwa inatumia nchi ya Djibouti kama sehemu yake ya kucheza michuano michezo ya nyumbani kutokana na hali ya kiusalama kwa ya kwa dhofu nchini Somalia. Na binafsi nafikiri utakuwa ni mchezo mzuri kwa timu zote na hususan kwa Somalia ni, kwa Somalia ambayo tumeshuhudia mwaka huu ligi kuu ya ya nchini Somalia ikianza tena mara baada ya kupita kipindi cha cha cha, cha muda mrefu Victor, lakini kwa Sudan Kusini itakuwa pia ni sehemu ya kujiuliza, kwa sababu wameshiriki katika michuano ya kuania kufuzu kwa fainali za mataifa Afrika zilizofanyika mapema mwaka huu, licha kwamba kufanya vizuri, lakini ulikuwa mwanzo wao, kwa sababu taifa hili ni changa na kisoka limekuwa pia likisuasua. Kwa hivyo tunasubiri kuna nini ambacho kitatokea baina ya nchi hizi mbili ili kuweza kujua ni nini ni, ni, ni, ni, ni hatima sasa yao katika kusonga mbele kuelekea katika kufuzu kwa fainali za mataifa ya Afrika. Kwa, kwa, kwa, kwa upande wa wachezaji wanaocheza ligi za, za ndani na, na nafikiri eh, wazo la, la, la kuwa na mashindano haya ni, ni, ni zuri kuhakikisha kwamba nchi ambazo za, za Afrika zote ambazo, hata zile ambazo hazijapiga hatua kisoka zinapata nafasi ya, wala bara Afrika kwao, natarajia ushindani utakuwa ni mzuri na tunatarajia kuona eh, timu bora ndio ambazo zitakuwa zikifuzu kuelekea katika fainali za mataifa Afrika ambazo bashina shak zitafanyika mwezi Januari mwakani jijini Nairobi nchini Kenya. Na bila shaka ni kweli kabisa, na ukizungumzia ukanda wa Afrika mashariki na kati, mataifa ambayo yanatafuta nafasi hiyo, mbali na Kenya ambao watakuwa wenyeji, wao wamekwisha fuzu kwa sababu watakuwa uh, nyumbani, pamoja na Tanzania ambayo itamenyana na Rwanda, Djibouti na Ethiopia na Burundi watamenyana na Sudan, na mshindi kati ya Somalia na timu taifa ya Sudan Kusini atapambana na Uganda. Ah, ni kibarua kikubwa sana Victor, kwa sababu e, timu bora kwa sasa kwa ukanda wa Afrika Mashariki na Kati, eh, ni Uganda pasi na shaka. Kati ya Somalia ama Sudan Kusini wa mseto wanaocheza ligi ndani na wanaocheza katika, katika ligi mbalimbali mbali, barani Afrika na hata Ulaya. Kwa hivyo e, atakayefuzu kati ya Somalia na, na Sudani Kusini atakumbana na mchani mkubwa kutoka kwa timu ya taifa ya Uganda Cranes. Kama ambavyo tunashuhudia Watanzania hivi sasa wanajadili mchuano wao dhidi ya timu ya taifa ya Rwanda maarufu kama Amavubi. Kuna nini hasa ambacho kitatokea uwanjani? na nam bila shaka kwa sasa tunaungana na mchambuzi wetu Antoni Aroshe wa kule mjini Mombasa. Uh, Antoni Aroshe, karibu sana katika makala ya jukwaa la mchezo, na ni farengo kuwa pamoja nawe. Najua tumekupata, tumechelewa kidogo kwa sababu ya uh, mawasiliano. Habari za jioni na habari za huko Mombasa. Asante sana, nashukuru na habari za Jumamosi ya leo, mwenzangu Victor huko nam. Hapa tunaendelea vizuri kabisa hapa Dar es Salaam, kuna mvua kubwa sana. Uh, lakini bila shaka michezo mbalimbali natuweka tunakuwa na joto uh, hapa studio. Uh, na bwana Rushe bila shaka michuano ya CHAN na karibia karibia uh, mwakani, na suala kubwa ambalo watu wamekuwa kijiuliza je, Kenya iko tayari kuandaa michuano hii, uh, sijui ukitathmini tathmini viwanja hapo Mombasa na kule Nairobi, unafikiri uh, mambo yanakwendaje kwa kifupi tu kabla hujasonga mbele. A, kitu nitakachosema kuhusu e, maandalizi ama kama Kenya iko tayari kuandaa michuano ya kombe la Chan naweza e, kusema kwamba asilimia kubwa Kenya iko tayari e, kwa sababu maendeleo ama e, ukarabati wa viwanja ambao vitakapotumika katika shughuli hii, e, naona kambi vinaendelea kukamilika, lakini michuano e, hiyo haitafanyika hapa Mombasa kwa sababu e, uwanja ambao unategemewa zamani ukiwa uwanja wa baraza la manispaa sasa uwanja wa kaunti ya Mombasa e, ujenzi ama ukarabati ulikuwa katika mwendo wa konokono, kwa hivyo au kuweza kukamilia kutokana na ule muda ulikuwa umewekwa na CAF. Kwa hivyo michuano itafanyika hapa Mombasa itafanyika eh, kule sehemu za Machakos, Nairobi, Eldoret na kule sehemu za Meru. Kwa hivyo maandalizi nadhani yanaendelea vizuri na Kenya kwa tarehe kwa ndani ya kombe la Chana hapo mwakani. Naam, na bila shaka unakumbuka bwana Fredrick, wakati ujumbe wa CAF ulipotembelea Nairobi na miji mingine ulionyesha matumaini licha ya hapo awali kutokuwepo na Uh, na na imani kwamba huenda Kenya ikapewa nafasi hii ikapata nafasi hii ya kuanda mchano huu. Na mkulikuwa kuna wasiwasi Victor kwamba Kenya iko tayari ama la, na pengine kinachoendelea hivi sasa kina, kinaridhisha kiasi cha kutia matumaini kwamba Kenya sasa inaweza kuandaa finali hizi kubwa eh, kwa wachezaji wanaocheza ndani hapa barani Afrika. Na binafsi nafikiri eh, licha ya kwamba Kenya inatakiwa inatakiwa kuungwa mkono katika jitihada zake za kuandaa finali hizi, bado kanda ya Afrika Mashariki na Kati inatakiwa isimame kuhakikisha kwamba hii michu, michuano inaandaliwa kwa madhubuti kama ambavyo iliandaa Rwanda mwaka jana na tulishuhudia msisimko wa aina yake, na hii itatoa credit ama fursa nyingine tena kwa kwa kwa taifa lolote katika kanda hii kufikiriwa hata kuandaa finali za mataifa ya Afrika kwa kwa kwa wakubwa sasa, kwa maana ya wachezaji zinazojumlisha wachezaji ambao hata wanacheza nje kwa mataifa mbalimbali Afrika. Kwa hivyo umuhimu wa kuandaa finali hizi na kumi na tisa inaweza kawa ni nafasi nyingine tena ya nchi nyingine katika kanda, au mathalani Uganda kuandaa fainali za chini ya miaka kumi na saba ama chini ya miaka ishirini kitu jambo ambalo litakuwa linasaidia kukuza soka, lakini pia vilevile kujenga imani kwa, kwa kanda, kwa kanda Sekafa kwa kwa ya Sekafa kwamba inaweza kuandaa matukio makubwa ya soka barani Afrika. Victor na mkiwa ndio unajiunga nasi popote pale ulipo, unasikiliza makala jukwaa la michezo kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Victor Abuso nikiwa na chama mzito wa michezo uh, Fredrick Nwaka na Anthony Roche kule mjini Mombasa uh, nchini Kenya. Tunazungumzia na kutathmini matukio makubwa yaliyotokea viwanjani wiki hii na yale ambayo yanatokea leo Jumamosi. Bwana Fredrick, tukizungumzia kinachotokea leo Jumamosi na tukusalia barani Afrika, kumekuwa na mchuano kati ya Rayo Sport ya Rwanda na Rivers United ya kule Nigeria. Uh, mchuano wa um, um, marudiano kutafuta uh, klabu bora ambayo itafuzu katika hatua ile ya makundi kutafuta taji la shirikisho, na mchuano huu umemalizika muda mfupi uliopita uh, kule Kigali, na timu zote mbili zimetoka sare ya kutofungana. Unakumbuka mchezo wa kwanza uh, Rivers si United wakiwa nyumbani wala washinda Rayo Sport mabao mawili kwa bila na uh, eh, Lion Sport wanaondolewa katika katika michuano hii hapa ya kombe la shirikisho na eh, River Star ya Nigeria inatinga katika hatua ya makundi na inakwenda kuungana na klabu mbalimbali ambazo zilishatinga tinga hatua hiyo kama MS Alja ya Algeria ambayo ilitoa Young Africans ya Tanzania lakini pia vile vile timu ya KCCA ya Uganda ambayo iliondoa timu ya Al Masry ya nchini Misri, na TP Mazembe ambayo pia ilitinga hatua hii ya makundi kwa kuiondosha timu ya JS Kabylie ya nchini Algeria. Kwa hivyo eh, ni ni ni ni masikitiko kwa kwa kwa kwa soka la Rwanda, kwa sababu timu nyingine tena imeshindwa kufuzu, achilia mbali APR ambayo pia iliondolewa katika hatua za awali kabisa za mashindano ya ligi ya mabingwa kwa ngazi ya klabu, na timu ya Zanaco kutoka kule nchini Zambia. Naam, na bila shaka timu mbili pekee kutoka ukanda wa Afrika Mashariki ama ukanda wa CECAFA Ukipenda kusema hivyo uh, ambazo zinasalia katika michezo hii ni KCCA ya Uganda na Al Hilal ya Sudan uh, Roche. Na bila shaka bwana Tuna Roche nayo pia utakuwa unajiuliza nini kimefanyika ki na vilabu vya Kenya na Tanzania uh, ukitathmini miaka ya nyuma mambo hayakuwa hivi uh, ni kweli mambo hayakuwa hivi. Unajua uh, katika masuala ya mchezo wa kabumbu uh, tunapokuwa na malumbano katika Uh, vyama vyetu ama mashirikisho ya soka basi unapata hakuwezi na kuwa uh, na mwelekeo ama ile dira inapotea, akuweza kuweka kwa soka sawa. Kwa hivyo miaka nyuma, unakumbuka kwamba ukandau wetu tuliweza kufungwa sana, ma, malumbano uh, maandalizi duni, maandalizi <coughs> ambayo <malalikiduni, coughs> haieleweki kwa uh, hivyo uh, nafikiri wameweza kuamua kuweka kila kitu sawa, kwa sababu unajua uh, tuna soka haina njia ya mkato, lazima uh, tuwe na mipango eh, mirefu tu ama ile maendeleo endelevu ya kuweza kuweka soka sawa. Kwa hivyo nadhani, eh, tumeona timu zetu za ukanda wa Afrika Mashariki eh, na Kati zinakuwa sawa, zinajiandaa vizuri na licha kwamba bado kuna Eh, dosari ama upungufu mapungufu kidogo tu hapa na pale, lakini na kidogo kuna mwelekeo katika timu zetu na upande wa timu za taifa. Kwa hivyo maandalizi sio mapema, no, ndio tena kwa side, lakini vinginevyo nadhani tumekuwa kwa nyuma kama vile tulikuwa tukifanya miaka nyuma, na na bila shaka hapa nchini Tanzania Yanga wali uh, kule uh, Algeria na na, mbila. Na, tulikuwa na, tunasikia kwamba baada ya mchono ule <laughs> kuna baadhi ya wachezaji hawakuwahi kupanda ndege uh, bwana Frederick nini ni, ni, ni, ni jambo ambalo lilitengeneza mjadala mm, kidogo kwa sababu hiyo, walipoteana kule. Inata, Inata, ina, ina, yes. Pengine inatarajiwa timu inapokuwa inashiriki ina mashindano makubwa kama haya, si kosa kwa timu kusafiri kwa kutumia ndege tofauti kwa sababu ya usafiri wa wa, wa ndege ni, ni jambo la kawaida, lakini eh, inapotokea kuna mambo kama ya kifedha eh, kukosekana kwa huduma mbalimbali ni jambo ambalo linatengeneza taswira ambayo si njema kwa klabu kubwa kama Yanga ambayo ina umri wa wa kibibikizee sasa hivi. Kwa hivyo natarajia hii eh, timu ambazo zimefuzu zitakuwa ni fundisho kwa zingine kwamba unapotaka kushiriki mashindano haya ni lazima ujipange. Yanga tangu msimu mashindano wameanza mashindano haya msimu huu nafikiri hawakuwa vizuri sana na mbaya zaidi ni kwamba hawakuwa vizuri tangu walipofanya mabadiliko ya kum, kumpa nafasi Mzambia George Lwandamina na kumondoa Mdachi Hans van der Pruijm. Kwa hivyo wanasema kizuri chajiuza, kibaya chajitembeza. Kwa hivyo, mm. <laughs> Yanga wataendelea kujitembeza kwa sababu wamekuwa hawafanyi vizuri katika mashindano ya kimataifa namba tukiondoka kidogo barani Afrika tuende kule barani Ulaya na ikiwa unafuatilia michuano ya ligi kuu mbalimbali, uh, kule barani Ulaya kule nchini Ufaransa, uh, Paris uh, Saint-Germain wanacheza na Montpellier. Uh, inaelekea wakati wa mpumziko na uh, PSG wanaongoza kwa bao moja kwa bila, lakini kule nchini in Uingereza, uh, klabu ya West Ham United uh, na Everton uh, mchuano huu unamalizika muda wote kutoka sasa hawajafungana. Swansea City wamewashinda Stoke City mabao um, mawili kwa bila, lakini AFC Bournemouth uh, wale wamechabanga uh, Middlesbrough mabao Mil manne kwa bila uh, nchini, uh, Legards, uh, na kule nchini Uhispania naona Villarreal wanamnyana na legads na wanaongoza kwa bao moja kwa bila. Uh, bila shaka ndio mambo anavyoendelea katika mataifa mengine uh, kule barani Ulaya. Ukiangalia vita, yeah, mbio zina nchini Hispania ni kati ya Barcelona na Real Madrid, na pengine mchezo baina ya timu hizi mbili ambao utacheza wikendi hapo utatoa taswira halisi ya timu ipi ambayo itatwa taji la ligi kuu ya soka nchini Hispania. Lakini kwa Ufaransa pia ni timu mbili, Paris Saint-Germain pamoja na timu ya Monaco ambayo hivi sasa imetinga hatua ya nusu fainali ya klabu bingwa barani Ulaya. Tunasubiri kuona kati ya timu hizi mbili ambazo hivi sasa zinafukuzana kileleni, nani hasa ambaye atashinda taji la, la, la, la soka nchini Ufaransa. Lakini Uingereza shughuli ni kama bado ni mbichi, kutokana na matokeo ambayo Chelsea imepata katika michezo mitatu iliyopita, ikishinda mchezo mmoja na kupoteza michezo miwili, jambo ambalo limeipa nafasi Everton, eh, Tottenham Hotspur Spurs kuikaribia na sasa ime Chelsea naongoza kwa idadi ya pointi tofauti ya pointi 4 tu pekee. Na umeizungumzia Barcelona, kesho anacheza na Real Madrid hmm, katika mchezo mwingine wa premier uh, Primera Division, kule uh, nchini Spain. Tutaona mambo yatakavyokuwa. Na Arushe, wiki hii tumeshuhudia draw ya hatua nusu finali kwa nia taji la klabu bingwa Uh, barani Afrika na ile ya Europa League. Tuanze na hii klabu bingwa barani Afrika uh, Real Madrid uh, watacheza na Atletico Madrid, hizi uh, ni zot, timu zote kutoka kule nchini Hispania, lakini Monaco ya Ufaransa watamenyana na Juventus labla. Tathimini yako ni ipi kuhusu draw hii, uh, Joe, uh, draw hii. Uh, macho na masikio ya uh, wapenzi wa soka nadhani ameelekezwa katika mechi kati ya Real Madrid na Atletico Madrid, uh, marubio ya fainali ya mwaka jana, uh, Real walipoifunga Atletico. uh, timu hizi ni timu ambazo zinatoka jiji moja kule nchini Hispania, na zinapokutana basi uhasama uh, unazidi una. Kwa hivyo ni draw ambayo wengi wanaona pengine, uh, fainali pengine uende ikawa kati ya Real Madrid na Juventus, kwa sababu mechi kati ya Juventus na Monaco, eh, kama Juventus inapewa eh, nafasi kubwa kuweza kusonga mbele hadi finali kutokana kwa na eh, kwamba timu hizi aeza nyuma na Monaco ashafungwa ama kubanduliwa nje ya michuano hii na Juventus, na anajua Juventus kwa mara mbili ya michuano hii, eh, Monaco wao ndio wanapania kuenda pengine kufika katika finali kwa hivyo Uh, ni jio ambayo ni nzuri kwa upande mmoja ama kwa upande mwingine pia si nzuri kwa wengine lakini hapa tunaona finali uende kawa kati ya Real Madrid nachofani <laughs> <laughs> Mimi na mtazamo tofauti kidogo ukiangalia eh, Real Madrid na Atletico Madrid katika Eh, finali mbili kati ya tatu zilizopita timu hizi mbili zimekutana, na zote Atletico Madrid haijafanya vizuri. Ukiangalia sasa hivi Atletico Madrid na kocha Diego Simeone ni kama hataki kuondoka ndani ya klabu hii pasipo kuweka historia ya kutwaa Champions League, jambo ambalo linaweza nikaona kwa upande wa wa wa wa wa mtazamo huo, linaweza likawa gumu, hasa kwa Real Madrid kuweza kutinga hatua ya ya finali. Lakini pia Monaco tusiidharau, kwa sababu msimu huu imekuwa na matokeo mazuri, hasa ikicheza katika viwanja vya ugenini. Inapoteza, inaweza ikafunga magoli ugenini. Na inafunga magoli pia katika uwanja wake nyumbani akimtumia kijana kama Mbappe. Sasa, eh, Juventus pamoja na kwamba wana idadi ya wachezaji wengi wazoefu kama ilivyo walivyoonyesha katika michezo miwili ile ya robo finali dhidi ya Barcelona, bado wana kazi kubwa sana ya kukabiliana na Monaco ambayo inatafuta finali ya pili katika kipindi cha takriban miaka 14, kwa sababu mara ya mwisho wamecheza finali mwaka 2004 wakishindwa kwa mabao matatu kwa moja na FC Porto ya Ureno ambao kipindi hicho kilikuwa inanolewa na Jose Mourinho. Kwa hivyo, mm, ni jambo la kusubiri, chochote kinaweza kutokea kati ya timu hizi nne mbili kutenga hatua ya fainali kwa sababu timu zote zimeonyesha uwezo mkubwa na hasa Juve ambayo miaka miwili iliyopita ilicheza fainali na kufungwa na Barcelona inataka tena kurudia nyakati zake za kuwa timu bora barani Ulaya kama ambavyo vilifanya mwaka tisini na saba ilipotoa tajiri kwa mara ya mwisho. Na mchezo hii itachezwa nyumbani na ugenini tarehe mbili mwezi Mei na tarehe tatu mwezi Mei na baadaye baada ya uh, wiki moja. Finali itachezwa tarehe tatu mwezi Juni. Uh, katika uwanja wa Millennium uh, kule Cardiff, uh, Wales, nchini Uingereza. Lakini uh, pia kuna draw nyingine, nusu finali taji la Europa League. Ajax itamenyana na Lyon ya Ufaransa, na Celta Vigo itamenyana na timu ya Manchester United ya kule Uingereza. Manchester United ni timu ambayo ina uh, washabiki wengi sana hapa Afrika Mashariki mm. Uh, lakini kwanza uh, tuwape pole mashabiki wa Nigeria <laughs> watazama mchuano Uh, wa United Manchester United na Andela cha kule Ubergiji, uh, nyaza za umeme zikawaangukia wangukia na kupoteza maisha ni tukio la kustajabisha Vikta ambalo lilitengeneza simanzi na hasa kizingatia kwamba Nigeria ni taifa ambalo lina mashabiki wengi wa soka kwa sababu ya uwepo wa wachezaji wake wengi ambao wanacheza katika ligi mbalimbali barani Ulaya, Asia na hata Amerika. Sasa kwa kuangazia huu mchezo kati ya Manchester United katika hatua ya nusu fainali sasa, ambapo wanakwenda kucheza na timu ya Spain ni kwamba Jose Mourinho kwanza mwenyewe anatafuta nafasi ya kuweka rekodi ya kuwa kocha aliyeshinda kila j katika klabu alizopita, ligi kuu, kombe la FA, eh, kombe la la jamii. Na hata Champions League ambayo ameshinda mara mara mbili akiwa na klabu ya Porto pamoja na Inter Milan mwaka 2010. Sasa ni jambo la kusubiri, akiendapo ataiwezesha Manchester United kutwaa kikombe hiki, atakuwa ataiwezesha ata, ata timu hiyo kufuzu hatua kufuzu uh, ligi ya mabingwa Ulaya hata kama Manchester United itashindwa kumaliza katika nafasi nne za juu katika ligi kuu ya kandanda nchini Uingereza. Kwa hivyo kibarua kiko kwa Mourinho kutaka kudhihirishia watu kwamba ni kocha wa namna gani na ni kocha ambaye anaweka rekodi katika kila sehemu anayopita, lakini pia vile vile ambayo imekuwa ikifanya vizuri na pengine huenda ikaendeleza utamaduni wa timu za Spain kufanya vizuri katika mashindano haya, kwa sababu katika miaka karibuni, Sevilla ilifuruliza kulitoa tajiri mara, bila shaka, mara tatu Victor. Kwa hivyo tutaona itakuwaje, hasa katika michezo hii ya nusu finali, pia vile vile, pasipo kusahau wawakilishi wengine wa, wa Ufaransa Olympic Lyonnais na na kweli kabisa, na Roshuna, malizia malizia, vipi kuhusu draw hii? Labda kwa maana mafupi tu, maana yake muda wetu umekwenda sana ama kwa bahati mbaya tumempoteza Bwana Roshe lakini uh, tutakuwa naye tena kesho katika makala ya jukwaa la michezo Bwana Fredrick Mwaka. Pengine kwa kumalizia no. Victor. Mm -hmm. E, Yanga leo wamefuzu hatua ya nusu fainali ya kombe la shirikisho hapa Tanzania kuishinda Prisons ya Mbeya ya Mbeya mabao matatu kwa bila, na sasa wanaungana na Simba, Azam pamoja na Mbao FC ya Mwanza, ambapo draw sasa ya, ya nusu fainali inatarajiwa kuchezwa hiyo kesho hapa Dar es Salaam na kuna hatiati timu za Simba na Yanga zikapambana katika hatua ya nusu fainali wiki ijayo, nam bila shaka pia ni timu ambazo zote pia zinatafuta ubingwa wa msimu huu uh, soka Tanzania bara, nam Victor, nam tutaona mambo atakavyokuwa, lakini wiki hii pia kumekuwa na mkutano wa viongozi tisa wa mashirikisho ya soka ambaye anaunda baraza la usazi la soka Afrika mashariki na kati, Sekafa, kule jijini Kampala nchini Uganda kuzungumzia masuala mbalimbali ya soka na kuna mapendekezo tisa ambayo yalipendekezwa, Bwana Frederick, tukipata nafasi kesho tutayazungumzia. Lakini tunajiuliza je, kikao hicho kilikuwa sawasawa namna nini? Hasa hatima ya <laughs> katibu mkuu Nikolaus Msonyi? Bila shaka kesho tutakutana hapa, Mungu akitujalia tu azungumzie swala so hilo, lakini nakushukuru sana Fredrik Nwaka uh, kwa mudao katika makala ya jukwaa la michezo siku hii ya Jumamosi. Asante sana Victor Nam, lakini pia tumekuwa na Antony Roshia mchambuzi wetu. Kwa bahati mbaya sana simu ili imekwenda, mambo yajaenda vizuri sana katika mosini, lakini tumekuwa naye. Mimi naitwa Victor Buso, na kutakia kila laheri. Asante sana kwa kuwa pamoja nasi katika makala ya jukwaa la michezo, lakini pia kuwa pamoja nasi katika habari za dunia. Kumbuka kwamba kesho atakuletea uh, tena habari zingine za dunia kuanzia saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki, na kutakia jioni njema popote pale ulipo. Asante uh, sana. Kwa heri kutoka hapa Dar es Salaam.