Msikilizaji popote pale ulipo, na kusalimu na karibu katika makala ya nyumba ya sanaa. Na leo katika makala ya nyumba ya sanaa tutaangazia sanaa ya lugha ama fasihi. Jina langu ni Sabina Crispin na Bigambo, fuatana nami mwanzo hadi mwisho wa makala haya. Msikilizaji, fasihi ni chimbuko la sanaa mbalimbali katika jamii, na sanaa hii uh, ina vipira vyake vikuu viwili ambavyo ni fasihi simulizi na fasihi andishi. Katika fasihi simulizi, kunapatikana hadithi, nyimbo maigizo pamoja na tungo fupi kama mithali, vitendawili na kadhalika. Na katika fasihi andishi, kunapatikana hadithi fupi, riwaya, tamthilia pamoja na ushairi. Tofauti kuu kati ya fasihi simulizi na fasihi andishi ni kwamba fasihi simulizi huwasilishwa kwa njia ya mdomo, aa, wakati fasihi andishi huwasilishwa kwa njia ya maandishi. Basi leo katika makala yetu tunajikita katika kipera cha fasihi andishi, na hapa studio nimetembelewa na mgeni. Yeye ni mwandishi na mtunzi wa vitabu Fredrik Bundala kutoka hapa Dar es Salaam, Tanzania. Karibu sana Fredi. Asante sana Sabina. Idhaa ya Kiswahili ya Radio France International ina wasikilizaji wengi kutoka nchi zaidi ya sabini duniani, na hivi sasa wanakusikiliza na wangependa kufahamu Fredrik Bundala ni nani hapa? So, karibu karibuna, um, uh, Frederick Bundala ni kwa sasa ni mhariri wa website ambayo inahusisha uandishi wa habari za burudani ama, um, tovuti kwa Kiswahili, lakini historia yangu mimi, watu wengi naamini ambao wanasikiliza Radio France hivi watakuwa na nifahamu kwa kiasi, kwa sababu nimewahi kuwa mtangazaji wa redio kubwa sana ambayo inasikika uh, Tanzania nzima. Uh, nimefanya kazi hapo kwa takriban miaka nane kabla ya kuhamia uh, Dar es Salaam. Hiyo redio iko Mwanza na um, nikaendelea na kazi ya utangazaji kwa muda kabla ya kuamua kuwa mwandishi wa tovuti ambayo mpaka sasa hivi ndio nafanya kazi. Lakini uh, zaidi ya ku, kuwa mwandishi wa habari na utangazaji Uh, mimi pia ni mwandishi wa vitabu mbalimbali vya riwaya, vitabu vya hamasa na masuala mengine na hicho ndicho ambacho kimenileta leo hapa. Naam , karibu sana Fredi na msikilizaji. Pamoja na kwamba Fredi ni mgeni wangu hapa studio hii leo, lakini pia ni klasmeti wangu chuoni wakati tukisomea taaluma ya uandishi wa habari. Hivyo ni fahari kwangu kuwa nawe Fredi katika studio hizi za RFI Kiswahili. Mimi pia Sabina. Naam, uh, Fredi amekuja na kitabu ambacho kina kichwa cha habari Handaki la Kifo. Uh, ni riwaya hii, Fredi? Ndio, ndio. Naam, pengine msikilizaji angependa kufahamu Handaki la Kifo ni riwaya inayozungumzia nini zaidi? Naam, uh, Handaki la Kifo ni riwaya ambayo ipo katika uh, kitengo ama genre tunasema ya taharuki kinatisha hmm, kidogo na, na kinamhusu mwanamke msichana shujaa ambaye anaitwa Natasha ambaye huyu alikuwa ana miadi yake sehemu katika hoteli moja maarufu na ya kifahari Dar es Salaam. Sasa akakutana na Mike ambaye ni dereva taksi Mike wakuwa wanafahamiana kabisa, najua ile unakutana na dereva, unamwomba akupeleke sehemu hmm. Kwa hiyo Mike akamchukua Natasha akampeleka katika ile hoteli. Ile hoteli Natasha alikuwa anakutana na mtu ambaye ni mpenzi uh, wake anaitwa lakini kumbe bahati mbaya, Rei alikuwa ameshikiliwa na watu wabaya ambao wanahusika na uuzaji wa madawa ya kulevya ambao wana kundi linaloitwa Paka Weusi au katel, maarufu sana Afrika Mashariki. Uh, ni chakubuni kubuni, kwa hiyo haya anayosema ni ya kubuni na. Na, akakutana na mtu ambaye ndo nguli ama kiongozi wa hilo kundi ambaye anaita Red Poison. Kwa hiyo Rei kumbe alikuwa amefanya kama hila, amemdhulumu kiasi kikubwa sana cha fedha kwa hiyo, ili kumwadhibu, akawa amemwita Natasha kumpa kama mtego mwingine, labda ingemsaidia Ray kuweza kusema ukweli na vitu kama hivyo. Kwa hiyo Natasha akamkuta pale Ray uh, akiwa amepigwa, amejeruhiwa vibaya, karibia kabisa hata kukata roho mm -hmm. kwa hiyo, Natasha akawa amechukuliwa pamoja na Mike kwa sababu alikimbia. Mike akawa akamwomba Mike ampeleke amtoroshe lakini bahati mbaya wakakamatwa na wakafungwa katika gereza la waasi wa cartel wa hii ya paka weusi, ambalo linaitwa Handaki la Kifo. Kwa hiyo mle ndani ndio kuna shughuli na. Atatoka Natasha mi atatoka ni kazi kweli. Naam, bila shaka, msikilizaji, umeweza kufahamu kwa ufupi kilichomo ndani ya kitabu hiki handaki la kifo. ni riwaya inayosisimua kwa kweli, hata mimi nimepata nafasi ya kupitia kurasa chache za kitabu kitabu hiki ni kitabu kizuri ambacho hutakiwi kukikosa. Uh, Fredi nafahamu kwamba wakati wa utunzi lazima kuna vitu vya kuzingatia, kuna hadhira lakini pia lugha yeah. namna itakavyotumika katika utunzi wako kwanza kabisa umewalenga watu gani? hadhira yako ni watu gani? Uh, hadhira ya uh, Handaki la Kifo ni naweza kusema ni kuanzia umri wa miaka um, kumi na saba na kuendelea mm -hmm. Kwa sababu uh, mimi nina familia na watoto wawili, mmoja um, ana miaka saba na mwingine ana miaka mitano ambao ni wa kike wote. Uh, kwa hiyo kuna wakati nimefanikiwa pia kufanya version ya, ya, sauti ya, hii, hii kitabu, ya kitabu audio book. Okay. Kwa hiyo kuna wakati wanaiweka pale hawaielewi, yani anaona kwa, kwa sababu lugha niliyoitumia kwa mtoto wa umri huo hawezi elewa, anasikia tu maneno ya Kiswahili haelewi ni kitu gani. Kwa hiyo nimewalenga wa at least miaka kumi na saba na kuendelea mm -hmm. Uh, na lugha yake kidogo imekaa kiufundi na nadhani ni kitabu sahihi kabisa kwa mtu ambaye anahitaji kuongeza maneno mapya ya Kiswahili. nam ujumbe ambao umebebwa ndani ya Handaki la Kifo hasa ni ujumbe wa namna gani? Unataka kufikisha nini kwa jamii? Uh, ni vitu viwili vikubwa mm -hmm. Um, kwanza ni nguvu ya mwanamke, kwa sababu Natasha ambaye ni mhusika mkuu jambo ambalo amelifanya kwenye kitabu ni kubwa, ambalo tumezoea wanalifanya wanaume. Kwa hiyo amekuwa jasiri katika kitabu hiki, anafanikiwa kupambana na kundi kubwa la wauza madawa kulevya, na kama unavyojua ni kwamba sasa hivi uh, vita dhidi ya madawa ya kulevya kwa Tanzania imeimarishwa zaidi na imetiliwa nguvu kwa kiasi kikubwa. Kwa hiyo uh, Natasha anaonyesha kwamba kumbe hata mwanamke anaweza kugeuka kuwa shujaa na akaiokoa jamii ambayo inaathirika na madawa ya kulevya na la pili sasa ni hiyo vita dhidi ya madawa yenyewe. Naam msikilizaji, kama ndo kwanza unaungana nasi, makala ya hewani ni nyumba ya sanaa na niko na Fredrik Bundala kutoka hapa Dar es Salaam, Tanzania. Yeye ni mtunzi wa vitabu na amefika hapa kutuletea kazi yake ya kitabu ambacho ni riwaya, inapatikana kwa jina la Handaki la Kifo. Naam, Fredi, kitabu hiki tayari umeanza kukisambaza. Ndio, na bahati nzuri ama habari njema ni kwamba kimefanikiwa kupitishwa, uh, na chuo kikuu cha Dodoma UDOM kama sehemu ya kufundishia wanafunzi uh, wanachuo w wanaosomea Kiswahili. Aha, hongera sana Fredi, hii ni habari njema, na ni kwamba kimekubalika na jamii ama sivyo? kimekubalika. Naam, hongera sana kwa hatua hiyo Mashukuru, na sana. Bila shaka uh, tayari unaacha alama ama kumbukumbu kumbu katika vizazi na vizazi kwa hapa Tanzania na hata kwingineko. Naam, ningependa ni kufahamu kidogo historia yako, hatua gani umepitia mpaka kufikia hapa ulipofika na kufanikiwa kutoa kitabu hiki. uh, ni hatua yenye mipando uh, changamoto nyingi sana kwa sababu tumeaminishwa kwamba Watanzania hawapendi kusoma. mm -hmm. na, na, na, na hiyo kidogo huwa na sitaki kuiamini sana japo kuna ukweli wake. Nadhani kama mtanzania akipata kitu sahihi cha kusoma aa, anaweza kurelate na kusoma vitabu ambavyo anapenda, sababu ukiingia kwenye mm -hmm. Aa, uh, maduka ya vitabu utakutana na vitabu vingi vya Kiingereza. Mm. Lakini kama kungekuwa na vitabu vingi zaidi vya Kiswahili ambavyo vinahusisha maisha ya Mtanzania uh, na akisoma anaelewa katika maisha yale, nadhani uh, tungeweza kupata wasomaji wengi zaidi. Kwa hiyo changamoto ni hiyo, ni kwamba unaweza uh, ukatoa kitabu lakini mauzo yanakwenda polepole na vilevile vile unajua gharama za kuchapisha ni kubwa mm, hasa kama unafanya wewe mwenyewe. Sababu so, mimi kitabu nimesijapitia kwa mchapishaji ama publisha hmm, yeyote nimefanya mwenyewe binafsi. Kwa hiyo kuna gharama fulani kwa mimi. Bahati nzuri tu ni kwamba na kazi yangu nimekusanya uh, kiasi nikawa nimegaramikia mwenyewe, lakini nafahamu kuna waandishi wengi sana ambao wana miswada iko nyumbani na, mizuri sana lakini hawana uwezo waku kulipia gharama za kuchapisha. Kwa hiyo changamoto, nadhani ni hiyo, waandishi wengi ukizungumza nao watakuambia. Aha. Na pengine kitabu hiki sasa kinapatikana wapi? Kitabu hiki kwa sasa uh, kinapatikana kwa Dar es Salaam, inapatikana katika duka ambayo linaitwa Kona ya Riwaya uh, liko uh, Morocco uh, nyuma ya jengo la Airtel la, la, lakini vilevile vile, hawa Kona ya Riwaya, ukiwasiliana nao wamenisaidia kwamba wanaweza wakamtumia mtu yoyote wa hapa mkoani. Kwa hiyo mtu ambaye anasikiliza kutoka Mwanza, Kagera, Shinyanga, uh, Dodoma na kwingine, kitabu kinaweza kikamfikia popote alipo, kama akiwasiliana na hawa wa kona ya riwaya. Naam, na mna, pengine labda una mpango wa kuandika kitabu hiki kwa lugha nyingine kama Kiingereza na hata Kifaransa <laughs> kwa siku zijazo, ili kutanua uwanda wa kazi yako kuifikia hadhira iliyo kubwa zaidi. Uh, ni kweli na nadhani ni kitu ambacho hakipingiki, ni muhimu sana kwa sababu uh, kama kuna uwezekano wa kitabu kikawa katika lugha ya Kiingereza uh, basi dunia nzima kinaweza kikaeleweka. Kwa hiyo ya yeah, mipango hiyo ipo natafuta uh, tu mtu sahihi ambaye anaweza akakitafsiri aka katika kwa, kwa kitendea haki kwa kuweka katika lugha nzuri zaidi ya Kiingereza <laughs> na kama kano kwenye Kifaransa pia ikiwezekana. Kifaransa kigumu. <laughs> Ume, chuoni nilisoma <laughs> mwaka mmoja lakini <laughs> naona ilikuwa shughuli pevu. Kwa hiyo ni mipango ambayo nadhani ni lazima niifikirie. <laughs> Na, na mbali na Handaki la Kifo kuna vitabu vingine ambavyo tayari umewahi kuandika na Uh, vitabu mpaka sasa hivi na vitabu nane nimeandika yeah, lakini kitabu ambacho nimekichapisha kwa ukubwa kama wa Handaki la Kifo ni hiki peke yake, na vitabu vya riwaya vingine vitatu. Kimoja kinaitwa Kimo, hiki ni cha vijana na maisha ya kileo, mahusiano na kadhalika na mambo ya ndoto, um, vijana kutafuta ndoto zao kila wanachokifanya. Alafu kuna kitabu kinaitwa dume suruali, hiki ni cha usaliti katika mahusiano na mambo kama hayo. Alafu kuna kingine kinaitwa chui mla watu, hiki ni, ni series na, ninajaribu kutengeneza mhusika mkubwa ambaye atakuwepo katika uh, vitabu vingi kama vile ilivyokuwepo katika vitabu vya mwandishi wa zamani uh, sana um, kulikuwa kuna kitabu cha ch ch mhusika anaitwa Joram Kiango ambaye alikuwepo katika vitabu vingi mfululizo. Kwa hiyo nami nataka kuleta huo mfumo, kutengeneza mhusika ambaye atakuwepo katika vitabu hata kumi anakuwa ni mhusika yuleyule lakini mikasa tofauti. Aha. lakini pia na kitabu cha mambo ya hamasa, mambo kumi na tano yasababisha umaskini. Alafu kuna kitabu cha maswala ya anga, mi napenda sana anga uh, mambo ya uh, sayari mambo ya nyota uh, ni kitabu kizuri sana kwa wale ambao wanapenda mambo ya jiografia. Aha. yeah. na vitabu hivi vyote vinapatikana wapi? Uh, vitabu hivi vingine uh, vinapatikana katika mfumo wa nakala laini. Sasahivi kuna mfumo ambapo unaweza ukauza vitabu kupitia application ya simu mm -hmm. kwa hiyo kuna application kama mbili mm, ambapo unaweza ukapata vitabu hivi, kwa wale ambao wanatumia simu janja <laughs> smartphones, yeah. <laughs> ambapo kuna application inaitwa uh, simu gazeti inapatikana mm -hmm. Play Store Google lakini nyingine inaitwa Uwaridi. Uwaridi ni chama chetu cha waandishi wa riwaya hapa Tanzania. Tumetengeneza pia application yetu, kwa hiyo huko utapata vitabu vyote uh, Handaki la Kifo kimo uh, Dume Suruali, na pia nimesahau, nimeandika kitabu cha watoto kinachoitwa Simani na Kibuyu cha Ajabu uh-huh. Yeah, na chenyewe pia kinapatikana katika Sim gazeti na Uwaridi. Na msikilizaji, bila shaka ni habari njema kwako wewe ambaye unapenda kusoma vitabu vya aina mbalimbali. Basi bila shaka ni nafasi nzuri ya kufuatilia na kupata vitabu hivi. Pengine labda kuna gharama yoyote kwa mtu ambaye anatumia uh, simu janja atakapotaka ku, kuvisoma mm. vitabu vyako Uh, gharama iliyopo ni kukinunua. mm -hmm. Uh, bahati nzuri ni kwamba vitabu ambavyo vinapatikana katika mfumo wa nakala laini ni bei rahisi kidogo. mm. Uh, kwa mfano kama handaki la kifo katika nakala laini ni shilingi elfu uh, tatu. Unakuwa nacho kwenye simu ile, unasoma vizuri kama unasoma kitabu cha kawaida no. Tofauti na nakala ngumu ambayo ni shilingi elfu kumi, na hii ni kwa sababu ya zile gharama za kuchapisha, usafirishaji na vitu kama hivyo. Kwa hiyo faida ya kununua nakala laini ni kwamba ni bei rahisi na unaweza ukawa nayo kwenye simu, kwa sababu tunafahamu matumizi ya simu sasa hivi, mitandao ya kijamii, muda mwingi watu wako kwenye simu. Kwa hiyo, unaweza ukawa na kitabu chako pia katika maktaba kwenye simu aha mm. nam Fred kuna watu ambao wana changamoto ya kupata muda wa kusoma, kwa hiyo Uh, wakati mwingine anavutiwa ana kusoma lakini hana muda. Ndiyo. Pengine labda hawa umewazingatia ume nao pia Mi... kwa namna na yao ndio ndio. Uh, kwanza kikubwa ambacho nakifahamu ni kwamba watu hawapendi kusoma vitabu vikubwa. Mm -hmm. vitabu vyenye vi peji mia tatu, mia tano, muda huo haupo, hasahasa hasa kwa wafanyakazi. Na ukiangalia maisha ya Dar es Salaam, kwa mfano, mtu unaamka saa kumi na moja una damka kwenda kazini, barabarani foleni, unaendesha gari ama uko na daladala uh. Muda pekee huo labda unaweza kuwa nao, ukifika kazini unakaa kidogo, na rudi tena foleni ile ile kurudi, jam, umefika nyumbani, umechoka, umelala mm. Kwa hiyo ukipata kitabu kizuri cha kusisimua lakini kifupi ambacho kimeandikwa vizuri, na uhakika kabisa kwamba uh, Handaki la Kifo ni miongoni mwa vitabu bora nilivyowahi kuandika na ukishaanza kusoma kwa namna nilivyokitengeneza, sio rahisi uh, ukiweke chini. Na kwa hiyo utatafuta tu muda. Kwa hiyo hawa watu ambao hawana muda, wakipata andaki la kifo, ni kifupi kwa mtu ambaye anapenda kusoma, na kwa hakika siku moja tu anaweza akakimaliza, lakini akafurahia sana. Aha. Na hauna mpango labda wa kukiweka katika mfumo wa sauti, ili mtu labda anakuwa na CD anasikiliza wakati anaendelea kufanya mambo mengine? Uh, swali zuri sana na nashukuru kwamba sisi waandishi wa kizazi kipya uh, tumefikiria pia hivyo. Kwa hiyo mimi ni miongoni mwa waandishi wa kizazi kipya ambao nazingatia sana kutengeneza pia kitabu kwa mfumo wa sauti mm -hmm. Uh, ni kwa sababu mimi ni fani yangu ni redio pia mm -hmm. na, mitambo hii mike ninazo tu nyumbani mm -hmm. naweza nikafanya. Kwa hiyo nimekwisha tengeneza uh, audiobooks ama vitabu kwa mfumo wa sauti viwili Handaki la Kifo, hiki kipo kina, kina kama masaa manne hivi mm -hmm. Kwa unaweka tu kwenye CD yako kwenye geri yako nyumbani unasikiliza vizuri, na nimeichanganyia pia mziki fulani hivi na, kama movie. E. Kwa hiyo hii nadhani inavutia na zaidi haichoshi, haichoshi na uh, haikusumbui akili yako kufata neno baada ya neno kama unavyoweza kusoma na, na, Dume suruali pia kipo katika mfumo wa sauti. Aha. Naam, msikilizaji, kwa maneno hayo kutoka kwa Fredi, tupate walau basi vionjo kutoka katika riwaya hii ya Handaki la Kifo katika mfumo wa sauti. Natasha alikiparamia kitanda na kulala fofofo. Ulipita muda mrefu Natasha akiwa usingizini. Kwa pumziko, alikuwa amepoa na mwili wake ulisahau taharuki zote za siku ile. Kwa kuwa siku ya deni haikawii, Natasha ilimlazimu kulilipa deni alilokuwa ameandikiwa na Red Poison. Ilimpasa kuushinda mtihani wa kwanza ambao uliandaliwa kwa ajili yake. Natasha, askari wa zamu alimtingisha na kumwita. Natasha aligutuka toka usingizini kama mtu aliyekanyaga kaa la moto. Kwa haraka aliketi na kukutanisha macho moja kwa moja na askari yule mwenye mamlaka. Mjumbe hauawi, pia wakati ukuta muda wa kutimiza ahadi yako uko karibu, alisema askari yule. Alikuwa askari yule yule aliyempeleka kwenye ofisi ya Red Poison awali. Naamini utakuwa tayari kukabiliana na mtihani wako wa kwanza, alihoji askari yule. Natasha alimtazama bila kumjibu chochote, alishuka chini ya kitanda chake na kuongozana naye hadi kwenye ofisi ya Red Poison. Nilisahau kutoa maelezo ya mtihani wa kwanza na nilikuwa nimeshalala, hivyo ndiyo maana niko hivi kwa sasa, alisema Red Poison wakati akizionyesha nguo zake za kulalia alizokuwa amezivaa. Beast ni mnyama anayempenda sana. Pamoja na kumpenda ni kiumbe hatari kwa binadamu. Hata mimi siwezi kumfanyia mzaha. Toka kwako, Natasha, nahitaji meno mawili tu ya mbele mnyama huyu uniletee. Na msikilizaji, sitaki nimalize uhondo, jitafutie nakala yako ya riwaya Handaki la Kifo ili ufaidi zaidi simulizi hii ya kusisimua. Fredi, kuna watu ambao wanakusikiliza wanatamani kuwa wewe, ama pengine wana mawazo yao mengi ambao wameyakusanya, wanafikiria namna ya kutoa kitabu, unawaambia nini? Uh, nawaambia kwamba swala la uandishi wa vitabu ni swala nyeti na ni swala muhimu sana katika jamii yetu. Tumekuwa na waandishi wachache sana wa vitabu na ni kwa sababu ya changamoto zilizopo. Kwa hiyo nadhani tunawahitaji zaidi kuwepo wengi, tutengeneze akina Shafi Adam Shafi wapya, akina Shaban Robert wapya, akina uh, Musiba wapya, unajua uh, changamoto zipo nyingi sana kwa maana hiyo kwamba kuchapisha unakuwa huna kipato. Lakini kuna hiyo fursa zilizopo kwamba kuna hizi application ambazo hazina gharama. Ukichapisha ukakiweka katika mfumo wa PDF, unawatumia, unauza kitabu chako. Kwa hiyo uh, kwanza unahitaji kupenda kuandika Chagua mada ambayo unaifurahia kuandika yoyote: michezo, burudani, historia, riwaya, mashairi, vyote vinahitajika. Kisha, anza taratibu. Kwa siku, unaweza ukaandika maneno mia tano unaweza ukajiwekea uh, lengo kwamba kwa siku niandike mia tano elfu moja Shafii alisema anaandika kwa, waka, kwa siku moja anaweza akaandika sentensi moja tu. Mm. Anaweza akatumia miaka minne kuandika kitabu chake. Kwa hiyo taratibu. Na waandishi wengi duniani ni wale wanaofanya kazi tofauti pia, anaweza kawa ni mfanyabiashara, mwalimu nesi daktari. Kwa hiyo fani ya uandishi mtu yoyote anaweza kufanya, ili mradi tu uweze kuipenda na kufurahia. Nam, nakushukuru sana Fredi, imekuwa ni fahari yangu kuwa nawe katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Neno lako la mwisho kwa wasikilizaji wetu Afrika Mashariki na duniani kote wanako kusikiliza hivi sasa, na wasihi kwamba watunge mkono wa waandishi wa nyumbani na vilevile vile kukienzi Kiswahili kwa sababu Kiswahili ni lugha kubwa duniani. Kwa Afrika ni ya tatu baada ya Kiingereza, Kiarabu, inayofata Kiswahili kwa namna ambavyo inazungumzwa. Kwa hiyo sisi tunashiriki katika kukisambaza zaidi, kama ambavyo inafanya Radio France mm. kwa hiyo mm. watuunge mkono, waniunge mkono mimi. Handaki la Kifo kimekusha toka, na ninapatikana katika mitandao ya kijamii ambapo ni rahisi zaidi kuweza kuni, kunifata na kuniuliza namna ambavyo unaweza ukapata kitabu hiki na vingine. Uh, kwenye Instagram natumia jina la Sky Tanzania. Sky ni jina langu jingine la utani no, na, wangi, Sky Walker, yeah. <laughs> na wengi yeah. na wananifahamu kwa hilo Sky Tanzania, katika mtandao wa Instagram halafu Facebook natumia Frederick Bundala. Uh, unaweza ukalike page yangu kisha ukafuatilia matangazo mbalimbali kuhusu sehemu ambayo unaweza ukapata nakala yako. Aha. Uh-huh. Hadi hapa sina la ziada. Imekuwa ni fahari yangu kuwa nawe katika makala haya. Asante kwa muda wako. mimi ni Sabina Crispin na Bigambo, hadi wakati mwingine, nakutakia siku njema, lakini namshukuru pia fundi mitambo Emmanuel Eliazari ambaye amewezesha kipindi hiki kukufikia hapo ulipo. Asante na siku njema.