Asante sana mwenzangu Matha Saranga. Habari za jioni hapo ulipo, na karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo jioni hii. Jina langu ni Victor Abuso, tunakuletea uchambuzi wa michuano ya mataifa bingwa barani Afrika kwa uchezaji usiozidi miaka kumi na saba, lakini pia tutagusia michuano ya soka hatua ya makundi kwa nia ya taji la shirikisho na klabu bingwa ambayo inaendelea katika viwanja mbalimbali barani Afrika. Hapa studio linao wachambuzi wetu wa soka Emanuel Makundi na Fredrick Mwakaute nawakaribisha sana katika makala jukwa la mchezo Jumapili hii. Asante sana. Asante. Na bila shaka, mak hatimaye makala 12 ya kwania taji la bara la Afrika kwa wachezaji wasiozidi miaka 17 imengoa nanga kule nchini Gabon, na wakati huu tukizungumza, mchuano wa kwanza unaendelea kati ya wenyeji Gabon na Guinea katika uwanja wa Franceville, mchuano ambao hadi sasa ni kwamba gini wanaongoza mabao matano kwa moja. Ni mabao ambayo waliyapata katika hatua ya ile mzungu ya kwanza, bila shaka tuseme hivyo hapo, kipindi cha kwanza bwana uh, Frederick. Ni matokeo ambayo tunaweza kusema kwamba hadi sasa ni ya kushangaza kidogo. Binafsi si si sifikiri kama ya kushangaza kwa sababu tangu mchezo huu umeanza, Victor eh, tumekuwa tukiangalia na makundi na wewe pia hapa ndani ni kwamba E, ga, ga, Gaboni wamekuwa chini sana kimchezo, yaani hawaonyeshi kwamba kweli ni, ni, ni timu ambayo imedhamilia kuandaa e, mashindano haya kwa mafanikio, ikiwa ni pamoja na kufanya vizuri. Kwa hivyo moja kwa moja naona wazi kwamba uh, Gaboni watakuwa na shughuli pevu kama ilivyokuwa kwa fainali zile za wakubwa ambazo zilifanyika mwezi, mwezi Januari. Ndicho ambacho kinawakuta hadi hivi leo eh, timu yao ya vijana Naam, Uh, ni kweli nakubali nawe Fredi kwamba haijawahi uh, kutokea mara nyingi. Ni nadra sana kuona katika mechi ya ufunguzi timu inakubali kufungwa magoli mengi kama ambavyo uh, Gabon wenyeji wanaonekana kukubali dhidi ya Gini. hata hivyo, Gini wanaonekana kuwazidi karibu katika kila idara uh, wachezaji wa Gabon ambao mabeki naweza kusema safu ya, ya, ya ulinzi ya Gabon haiko imara katika kudhibiti mashambulizi ambayo yamekuwa yakionyeshwa na, na vijana wagine wa, wa, wa, kwa hivyo nafikiri uh, kipindi cha pili kimerejea na kimerejelea, na nadhani uh, kuna mabadiliko ambayo kocha ameyafanya tayari, na sitarajii kuona uh, idadi kubwa zaidi ya magoli ikiendelea kwa sababu naamini kocha atakuwa ameona, kwa sababu ukitazama tu unaona moja moja kwa moja kwamba uh, safu ya ulinzi ya ya Gabon haiko makini, kwa sababu ukiangalia magoli yote ma, ma, ma, manne yaliyopatikana yamefungwa katika harakati za mabeki wa Gabon kuwa wamejisahau, pasi zinapitishwa zinawapita, zinawakuta wafungaji wa Gabon, na utaona goli la kwanza, goli la pili ni counter attack ambayo alikuwa anafanya vijana wa, wa, Gine na kuleta madhara kwa Gabon wenyeji. Kwa hivyo uh, nafikiri ni, me, ni mechi ya kwanza. Pengine labda Gabon wanaweza wakajirekebisha katika mchezo wa, wa, wa pili unaofuata, lakini uh, ni vigumu sana kusema kwamba labda pengine uh, Gabon wanaweza kurudisha magoli yote manne ingawa mpira unadunda, lakini kwa namna ambavyo Gine wanacheza hivi sasa ni vigumu sana kwa Gabon kuweza ku, ku, ku, kusawazisha bao lolote ama kupata uh, kurejesha mabao yote manne na pengine kuibuka na ushindi ama kuambulia sare na kingine kinachoongeza uh, e, kinachoongeza ukakasi kwa Gaboni ni kwamba wanaandaa fainali kubwa za pili mfululizo za soka Afrika, lakini pia vile vile, vile wanafungwa mbele ya rais e, rais Alibongo ya rais yabu ya yabu ya yabu Mongo, Mbongu, Ndimba. Kwa hivyo inaonyesha wazi kwamba ni matokeo ambayo yatakuwa yameumiza sana wananchi wa, wa, wa Gaboni kizingatia kwamba wengi walikuwa wanatarajia kwamba hii mashindano haya sasa ndio angekuwa yamewafuta machozi mara baada ya timu yao kufanya vibaya katika fainali za za mataifa Afrika zile za mwezi Januari. Kwa hivyo yote kwa yote ni maandalizi na kikubwa licha kwamba wana wanashinda kupata matokeo katika mchezo huu hapa. Nafikiri kwamba labda historia pia inachangia, kwa sababu ukiangalia kwa haraka haraka ni kwamba Guinea hii ni mara yake ya sita uh, kushiriki katika mchezo hii. Mara ya kwanza ilikuwa ni mwaka 95 wakamaliza katika nafasi ya tatu, lakini pia mwaka elfu mbili na kumi na tano pia wameweza katika nafasi ya tatu, na Gabon wao wameshiriki mara mbili, so itakuwa ni mara ya tatu mwaka elfu mbili na saba na mwaka elfu mbili na kumi na tatu Naam, si dhani kama ni labda ni, ni historia, lakini unajua soka linabadilika barani Afrika na vizazi pia vya soka vinabadilika vina uh, kwa hivyo nafikiri uh, mara nyingi huwa ni maandalizi ambayo timu huwa zinakuwa nazo na nafikiri gabona wa kujipanga vilivyo kwa sababu utakumbuka katika mechi ya kirafiki waliocheza na tanzania mara mbili wame, wamepoteza kwa hivyo uh, ni wazi kwamba uh, hatua ambayo mashindano haya yamefikia kwa miaka hivi karibuni ni mashindano ambayo yamekuwa yana ushindani na nafikiri uh, gabon kwa, kwa kiasi kikubwa inabidi wa, waanze kujipanga na waanze kujiandaa zaidi katika kuandaa Uh, timu zao ama timu yao ya taifa ile ya wakubwa na ile ya vijana iwe na uhakika zaidi wa kushiriki katika mashindano, mashindano ya kimataifa kuliko ambavyo imekuwa ikifanya katika miaka ya hivi karibuni. Ni, ni Gaboni iko katika wakati mgumu sana kwa sababu nafikiri ni, ni fedheha kuona kwamba unaandaa michuano lakini unashindwa kufanya vizuri, uh, kwa timu zako na, na, na ni wazi kwamba hata wakati walipoandaa pamoja na Equatorial Guinea katika michuano ile ya Kombe la Mataifa Afrika, Gaboni hawakufanya vizuri sana. Kwa hivyo hii inaendelea tu kudhihirisha kwamba kuna haja ya kufanyika mabadiliko Gabon, labda pengine shirikisho lina, linafaa lijitathmini. Viongozi wanafaa kujitathmini. Je, tume, tumeweka mikakati ya kukuza soka la vijana na pengine kuwa tishio katika ukanda wa Afrika? Ukiwa mchi mwenyeji, huwa inapendeza sana ukiona kwamba unafanikiwa kufika hatua ya fainali kama mwenyeji, kuliko kuondolewa ama kubanduliwa katika hatua za awali. Na bila shaka mchezo huu unachezeshwa na mwamuzi wakati kutoka kule nchini Kenya Davis Omwena ambaye amerejea katika Uh, soka la kimataifa miezi kadhaa tu baada ya, ya kufungiwa kwa sababu za hapa na pale, lakini uh, baadaye hivi leo kuanzia mwendo wa saa mbili usiku, timu ya taifa ya Cameroon itamenyana na Ghana katika uwanja uh, mwingine uh, katika mchuno mwingine. Uh, kundi hili la, uh, labda nako, nafikiri mambo yatakwaje. Nafikiri itakuwa ni mchezo mmoja kati ya mechi ngumu ambazo kwa haraka haraka, e, nafikiri zitakuwa na uzito mkubwa sana, kwa leo ni mchezo huu kati ya ya Kameruni na Ghana. Ghana wameshinda tajiri mara mbili lakini, e, wameshiriki finali za hizi tangu zimeasisiwa miaka thelathini na na miwili iliyopita, ndio timu ambayo imeshiriki mara nyingi kuliko timu zozote ambazo zinashiriki zina, zina, zina, zina finali hizi. Gaboni wanakosa goli la wazi mchezaji, namba jezi namba 9 akiwa peke yake anakosa goli la wazi. Vikitana utaona wazi kwamba Kameruni wamecheza wame mechi ya kirafiki na Tanzania tumeona, lakini pia vile vile uzoefu wa, wa soka la vijana la Ghana. Ghana ni moja kati ya timu za soka Afrika ambazo zimefanikiwa sana katika soka la vijana na ni moja kati ya timu ambazo wanazipa nafasi ya kufanya vizuri hakika. Na pengine mchezo huo wa kwanza jioni dhidi ya Kameruni utatoa taswira ya moja kwa moja uh, nini hasa e, eh, mantiki ya kundi B itakavyokuwa itaka mara baada mi, ya michezo miwili ya awamu ya kwanza kukamilika. Na bila shaka kundi B ambalo umetaja bwana uh, Frederick, kuna Tanzania, Mali, Nija na Angola. Bila shaka mashabiki wengi sana chi Tanzania na Afrika Mashariki na kati wanasubiri uh, um, mchezo mwingine wa kundi B utakuwa ufunguzi kati ya Tanzania na Mali hapo kesho Bwana Makundi. Naam, ni, ni kweli na kama unavyosema ukanda wa Afrika Mashariki, Tanzania ndio timu pekee ambayo pengine tunaweza tukasema inawakilisha ukanda huu, na ni wazi ni vijana ambao wameonesha umahiri mkubwa katika soka na, na, na kama watafanya kama walivyokuwa wanafanya katika mechi za majaribio na kama ikiwa kweli aa, nyota njema huonekana asubuhi na, na mafanikio huonekana awali katika mechi za kirafiki basi tunaweza tukasema kwamba Tanzania itafika mbali kama ikicheza kwa kujituma, kama ikicheza kama ilivyocheza katika mechi zake za, za kirafiki. Lakini uh, tusubiri, mpira ni dakika tisini, lakini na imani kwamba uh, timu ya taifa ya Serengeti Boys ni, ni vijana ambao wamekaa kwa muda mrefu kambini, wamepeuka kwenye kambi uh, kubwa na nyingi, na ni wazi kwamba uh, hii ni fursa ya kipekee kwa vijana wao kuonyesha soka. Unafahamu kwamba michuano hii ya under 17 ni michuano ambayo pia hufuatiliwa sana na mawakala wa wachezaji duniani katika kutafuta wachezaji ambao wanaweza kwenda ku, kuuzwa na kucheza soka la kulipwa kule barani Ulaya. Kwa hivyo hii ina, ina, inafaa wachezaji wa Tanzania na, na hata wachezaji wa timu nyingine ambazo wanashiriki michuano hii kujidhatiti na kuonyesha kiwango cha hali ya juu ili kuwavutia wale mawakala na pengine, michuano ikiisha, baadhi yao wapate timu za kwenda kuzitumikia kule barani Ulaya. Hii ni nafasi ya kipekee ambayo wachezaji hawa wakitumikia wa wanaweza wakafanya vizuri, na ikumbuke kwamba Victor Abuso ikiwa Uh, uh, nikumbuke kwamba timu zote zitakazofuzu kwenda katika hatua ya nusu fainali zitaliwakilisha bara la Afrika katika uh, katika michuano ya kombe la dunia uh. Kwa hivyo ni nafasi ya kipekee uh, kwa Tanzania kama wakilishi wa Tanzania, lakini pia kama wakilishi wa ukanda wa Afrika Mashariki na Kati, kuwatoa mm, kimasomaso. Ukifuzu hatua ya nusu fainali moja kwa moja na kwenda katika uh, kuwakilisha bara la Afrika uh, World Cup under 17. Kwa hivyo hii ni nafasi ya kipekee kweli kwao. Naam, kwa kweli kabisa, na michuano hiyo ya kombe la dunia itafanyika kule nchini India kuanzia mwezi wa ok Oktoba mwaka huu na uh, Fred, kukiangalia historia kidogo hizi timu mbili Tanzania na Mali ni kwamba ndio mara ya kwanza Tanzania nashi katika mchoro hii, lakini mali wao wana uzoefu, itakuwa ni mara yao ya nane. Uh, mwaka elfu mbili na kumi na tano walikuwa na mabingwa uh, lakini mwaka elfu, elfu, elfu moja mia tisa na tisini na saba, walishika nafasi ya pili, lakini pia wameshiriki tisini na tano tisa, na elfu mbili na moja, na, na, na ka, ka, eh, ni, ni mabingwa tetezi, kama ndivyo alivyosema Victor. Na kwa vyovyote vile, tunatarajia ni timu ambayo itakuwa inaangaliwa kwa jicho la karibu, hasa kutokana na mafanikio ambayo ameyapata. Inakumbukwa kwamba wanakuja kwenye finali wakiwa wametoka kupitia msukosuko ambao almanusula uiondoe katika finali, kama si, si jitihada za haraka za serikali kuingilia kati na kutoa nafasi kwa uongozi wa soka chini ya Mali kurejea madarakani hatua ambayo iliwezesha kafu kirejesha mali, kwa hivyo Zuri, ya ndani na nje ya kucheza michezo mbalimbali kirafiki ikiwa ni pamoja na, na, na, na Ghana Burundi, uh, timu kama, kama Gaboni. Kwa hivyo natarajia uh, kutokuwa na upinzani mkubwa sana ingawa napata shaka kama Mali wanaweza akatoa ushindani kwa sababu sidhani kama wamefanya maandalizi ya maana, na wajikuta wakifanya maandalizi ya, ya, ya, ya bola liende katika dakika za mwisho mwisho, ili wasikose fursa hii ya kushiriki fainali hizi. Lakini kwa vyovote vile, utakuwa ni mchezo mkubwa ambao utaangaliwa na wenyewe pia kwa karibu, hasa kizingatia kwamba wengi wa washabiki wa soka barani Afrika wanataka kuona kama Tanzania inaweza ikaisimamisha Mali ambayo ilishinda ili tajiri mwaka elfu mbili na kumi na tano kwa kuifunga Nigeria katika mchezo wa fainali. Na bila shaka tutaona mambo takavyokuwa. Mchezo huu utaanza mwendo wa saa kumi na moja na nusu saa za Afrika Mashariki na hapa katika Jukwaa la Michezo ulikuwa unafuatilia kwa karibu sana ili kufahamisha ukweli wa mambo, na ikiwa unajiunga nasi popote pale ulipo, unasikiliza makala Jukwaa la Michezo kutoka hapa RFI Kiswahili na kuchambulia michuano ya mataifa bingwa wa bara Afrika kwa upande wa vijana sizidi miaka kumi na saba na bwana Nuaka, naona bado mali uh, Gine wanaongoza kule Gabon. Nam, ni kweli bado, bado, bado Gine wanaongoza na sitarajii, eh, kama kuna juhudi za haraka haraka zinazoonyeshwa na Gaboni, kama wanaweza kukomboa mabao haya manne ambayo wamesha fungwa hadi hivi sasa dakika ya sitini na mbili ya mchezo. Kwa hivyo ni, ni, ni, ni, mzigo mzito kwao wakiwa mbele ya rais na mashabiki wao, wengi wapo uwanjani. Lakini eh, Gine inapata sapoti ndogo kutoka kwa mashabiki wao ambao wame, wameingia wa, uwanjani kuishangilia. Nafikiri kuna kazi kubwa sana kwa kweli kwa, kwa, kwa, kwa Gaboni kuweza kusawazisha mabao haya naam. Uh, tuangazie kidogo sasa michuano ya shirikisho kwa nia taji la shirikisho bara Afrika baina ya vilabu mbalimbali na uh, mchuano ambao ulikuwa unasubiriwa kwa hamu kubwa sana na mashabiki wa TP Mazembe umekamilika kule mjini Lubumbashi. Uh, TP Mazembe wameshinda klabu ya Monana ya uh, kule Botswana mabao mawili kwa bila na mabao yote mabao yalifungwa na uh, Trezo Mputu na uh, Redford Kalaba. Bwana Makundi, naam ma, nakumbuka wakati mmoja nilisema kwamba pengine uh, Trezo Mputu si yule Trezo Mputu ambaye tumemzoea wakati akicheza katika fainali za vilabu bingwa uh, vya dunia kule Japan, lakini ni wazi kwamba uh, Tipi Mazembe uh, toka kuondoka kwa makocha wao na toka kuondoka kwa mwezi Katumbi, uh, Katumbi kule DRC, uh, imekuwa kama kana kwamba imetetereka, lakini bado inafanya vizuri, na nafikiri ni hatua muhimu kuona kwamba inapata ushindi, na ni ushindi ambao najua wengi pale Lubumbashi watakuwa wame, wamefurahia kwa sababu uh, mwaka huu Tipi Mazembe na watu wana watu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanatamani kuiona ikirejea katika ufalme wa soka na pengine kutoa taji. Aa, lakini kama ikiwezekana. Lakini ndo hivyo, unajua, kama nilivyosema, timu zinabadilika. Jana nilikuwa nikitazama mchezo kati ya Al Ahly pamoja na Zanaco FC ya, ya Zambia. Unaona kabisa Zanaco FC uh, ni, ni uwekezaji ambao umefanywa na shirika la umeme la, la, la, la, la Zambia kwa, kwa timu. Unaona kabisa kwamba timu imesajili wachezaji ambao wanafahamu, wanajitambua ni bahati mbaya sana, ukiona namna nafasi walizokuwa wamezipata na, na, na, na wakazipoteza. Kwa hivyo nafikiri, na kadri miaka inavyozidi kwenda, hata viongozi wa vilabu hata mashirika yanafanya uwekezaji mkubwa sana wa kununua wachezaji ambao wana vipaji tipi. Mazembe kwa sasa inakosa wale wachezaji ambao wa kuamsha wa kuleta ari katika timu, japo inafanya vizuri katika ligi na imeonekana kana kwamba mwaka huu imepania kujaribu kufanya vizuri katika michuano ya kombe la shirikisho, lakini ni wazi kwamba uwekezaji ambao unafanya sasa hivi katika vilabu unatosha kuleta upinzani kwa vile vigogo. Uh, sasa hivi wengi watajiuliza pengine Zamalek ya Misri iko wapi? Ni, ni tofauti kabisa na miaka ya nyuma ambapo ulikuwa unajua kabisa kuna miamba ambayo kama Zamalek uh, ASEC Mimosas akina uh, Enyimba kule Nigeria na kadhalika, lakini utawala wa soka lao Umekwisha, si tena ule utawala wa soko uliokuwepo akina Esperance de Tunis, ambao wanarudi wanapanda, wanarudi wanapanda. Kwa hivyo soka linabadilika, na Tipi Mazembe inaendelea kubadilika pamoja na ushindi, lakini bado wanao safari ndefu ya kurejesha Tipi Mazembe ya miaka mitatu minne nyuma iliyopita. Bila shaka, na kwa ushindi huu Tipi Mazembe wanaongoza kundi lao la de wakiwa na alama tatu wakifuatwa na Horoya ambayo jana ilitoka sare ya mbomal kwa mawili na SuperSport United, na hii klabu ya CF Mounana ya kule Gabon, na itakuwa na masikitiko makubwa sana. Wamepoteza uh, kule Uh, Lubumbashi na pia nyumbani, Bwana Nwaka, mambo sio mazuri sana katika mchezo vijana ya <laughs> Tipi Mazembe pamoja na kwamba uh, wa, wanapitia kipindi kigumu Victor, lakini bado ni timu ya kuogopa ya, ya naweza nikasema barani Afrika kutokana na umashuhuri wake na uzoefu ambao umekuwa ukiwasaidia mara nyingi nyinginam uh, ah, Gaboni <laughs> <laughs> wanapoteza nafasi tena ya kufunga bao walao la, la, la, la, la, la kufutia machozi, na wakitengeneza nafasi Victor, tunazungumzia mchezo kati ya, ya, ya TP Mazembe na, na FC Monana ya kutoka kule nchini Gaboni. TP Mazembe mimi bado naipa nafasi Victor, hata jana nilizungumza, licha ya kwamba inapitia kipindi kigumu na nikitokana na kuwa na, na, na, na wachezaji wengi ambao ni wana experience TP Mazembe haisajili mchezaji ambaye anachipuka. TP Mazembe inasajili mchezaji bora ambaye anatoka katika ligi yoyote barani Afrika. TP Mazembe ina, inaweza kusajili mchezaji ambaye anang'ara Ghana. TP Mazembe inaweza kusajili mchezaji ambaye anang'ara nchini Kongo. Na ndio maana tuliona ili, ili, ili wachezaji kama kina John Nathan Bolingi, wachezaji kama Maviere Bope ambao wameondoka. Lakini sasa hivi kuna wachezaji ambao wanakuja, wanaweza kufanya vizuri wakatumia hiyo chance. Lakini uki, ukiongeza na ule mseto wa wachezaji wenye uzoefu kama kina Tresa Mabimputu utaisaidia TP Mazembe kwa kiasi kikubwa ingawa achukua muda kuikuta tena kui, kui, TP Mazembe kama ile ya, ya, ya, ya, Kinambwa na Samata ambayo ilishinda taji la klabu bingwa mwaka elfu mbili na kumi na tano, na bila shaka na mbali na mchuano huo pia kuna mchuano ambao una, enle, unaelekea kukamilika kati ya uh, Recreativo do Libolo ya Angola ambao inacheza na uh, Hilali ya kule Sudan na Recreativo wanaongoza kwa bao moja kwa bila, ni muda wa majeruhi, lakini uh, Platinum Stars ya kule Afrika kusini wanaonekanaunakana mapumziko sare ab moja kwa moja na MC Algia kule Algeria. Nam, mbali na mchezo hii ambao inaendelea kule barani, barani Afrika kule uh, barani Ulaya bwana Makuli, kuna tathmini kwa makini sana mchezo kati ya Manchester United na Tottenham Hotspur na nam, ni kweli ni, ni mtanangi ambao unaweza uh, ukasema Uh, si muhimu tena kwa Tottenham Hotspurs ambao walikuwa wanawafukuzia Chelsea ambao tayari ni mabingwa wapya wa ligi kuu ya soka kule uh, nchini Uingereza. Lakini uh, mchezo ambavyo unaendelea hivi sasa Tottenham wanaongoza kwa bao moja mbele ya Manchester United. Bao lilifungwa na Victor Wanyama, mchezaji wa timu ya taifa na nahodha wa timu ya taifa ya Harambee Stars ya kule nchini Kenya. uh, kwa hivyo na Tottenham wanaonekana kushambulia na wanaonekana kudhamiria kubaki katika nafasi ya pili katika orodha ya jedwali ile la timu ambazo zinazoshiriki zi, ligi kuu ya kule England, lakini uh, ukiangalia kocha Jose Mourinho alikushaweka wazi uh, msimamo wake kwamba uh, hatilii tena maanani nafasi ya nne ili akashiriki michuano ya klabu bingwa uh, barani barani Ulaya, lakini sasa hivi anajikita zaidi katika kuhakikisha kwamba anashinda katika mchezo wake wa fainali dhidi ya Ajax Amsterdam ya kule nchini Uholanzi ili apate tiketi ya moja kwa moja uh, ya kuingia katika michuano ya klabu bingwa barani Ulaya. Kwa hivyo na, nikitazama pia naona hata namna ambavyo wamekipanga kikosi uh, hakikuwa ni kikosi cha cha kumpa ye ushindi, lakini ni kikosi cha kupumzisha wachezaji ambao watakwenda kupambana na Ajax Amsterdam. Kwa hivyo leo hii hata si sitashangaa kama Manchester United wakifungwa na Tottenham hata zaidi ya mabao mawili uh, kwa namna ambavyo mchezo unaendelea. Lakini pia sitashangaa ikiwa Tottenham watapoteza katika mchezo wa hivi leo, kwa sababu uh, kama unavyojua, um, uh, Jose Mourinho ni master tactician. Kwa hivyo anaweza akafanya chochote na pengine kubadilisha mchezo, na unavyojua, kadri unavyofungwa ama ukifungwa, ndivyo ambavyo unawachanganya wapinzani wako. Lakini nikitazama kwa sasa, naona Tottenham Hotspur wanaweza kuibuka na ushindi. Na sana, labda neno la mwisho kuhusu, nafikiri kikubwa ni kusubiri kuona michezo ya kundi B ya finalizi za vijana kesho, vikita itakwendaje kati ya Tanzania na, na, na, na, na, na Mali mchana, lakini wakati mchezo wa pili utakuwa ni kati ya timu ya taifa ya Angola na timu ya taifa ya vijana ya Ghana. Tutashuhudia nini ambacho kitajiri kesho katika michezo ya, ya, ya kundi B. Amne, uh, kweli kabisa uh, ni mchezo ambao unasubiriwa na wengi sana nchini Tanzania lakini pia katika ukanda wa Afrika Mashariki na kati, kuona uh, je, Serengeti Boys watawalaza Mali mchezo wa kwanza kwa nia ya ubingwa wa Afrika kwa vijana wasiozidi miaka 17? uh, bila shaka jibu tutakuwa nalo hapo kesho uh, muda kama huu ama uh, baadaye kidogo kwa makundi. Basi kufikia hapo, tuna tamatisha namna hiyo matangazo ya jioni na katika na, na makala jukwaa la mchezo. Nawashukuru sana Wachambuzi wetu Manuel Makundi na asante Fredrik Mwaka. Jina langu naitwa Victor Buso na kukabidhi kwa mwenzangu Martha Saranga. Shukrani kwako, kwa msikilizaji, kwa kutegea sikio matangazo haya. Mimi ni Martha Saranga na kutakia jioni njema.