Ulimwengu wangu wa mapenzi yu ndani yako wewe, siwezi kulaumu nafsi ikupe na kuwana wewe, nipokee kwa huruma na unihifadhi haki lini mkweli ajulikani, lakini nipe jambo la u nafasi kwenye kabati lako la mwili, ni jibu kwa upole Wakala ni muziki jumaa. Mpenzi msikilizaji wa Radio France International, jina langu ni Ali Belibelali, ambapo leo nipo studio hapa na mwanamuziki wa muda mrefu tu, uh, Jose Mara. Karibu ana na shukuru sana. Asante sana nam na, Jose Mara, umekuwa kwa muda mrefu kimya, husikiki katika swala zima la muziki. Labda ungependa kujua ukimya huu ulikuwa na maana gani? Uh, labda niseme kwamba kimia kingi kina mshinda mkubwa, lakini kwamba, kutokana na changamoto ambazo ziliweza kutokea katika kundi la bendi ambayo tulikuwa kama wajaasilimali, kundi la mapacha watatu. Eh, kwa yale ambayo yametokea, ambayo yalipelekea mpaka bendi kusimama, kusi kuonyesha, kusi yani kutoa burudani na bendi kwa kufikia hatua ya kuweza kuvunjika naweza nikasema kwa maana hiyo. Kwa hiyo nilipita kwenye changamoto hizo, lakini katika hali ambayo mimi sikuweza kuikubali, nikaamua nitengeneze kundi langu ambalo nilitisha kwamba kuitwa Mapacha Music Band, ambako niliingia studio kuanza kuandaa nyimbo na baada ya kumaliza sasa nimeanza program za kuweza kuziachia mm yeah. Na tuseme sasa hivi ni ngoma gani ambayo ipo hewani watu wanasikia kwa sasa? Kwa kipindi hiki nimeachia nyimbo inaitwa Dunia Simama. Dunia Simama wengine wa shuke. na katika nyimbo hiyo, labda ni maudhui gani ambayo yamebeba nyimbo yenyewe? na nimechanganya maudhui maudhui ya kisasa, kwa maana ya kwamba sijakaa sana kwenye shamba la mziki wa dansi, nimeingia mpaka kwenye mashamba ya aina, aina nyingine ya tofauti ya mziki mm -hmm. na bana hata okay, ukiona ukiisikiliza okay, utaona ni nyimbo ambayo imekuja kiusasa ki zaidi, naam Jose Mara Tukiangalia hapa muziki ambao mnaofanya nyinyi mm. Uh, ukilinganisha na miaka ya nyuma, huoni kwamba ume, umeshuka kiasi fulani? Unafikiri ni kwa nini? Uh, muziki ndio muziki, umeshuka kwa sababu umekuwa na changamoto nyingi sana. Uh, kwanza watu wengi wanalalamika kuhusiana kwamba umekuwa upate support kupitia media, na kikubwa zaidi ni media ambayo kwamba imeshindwa kupa support kama hapo awali, kwa sababu Eh, biashara ya mziki ilikuwa ikitegemea sana media, kwa maana ya kuweza kuifanyia promotion na kukiwa na vipindi ambavyo ku na muda mrefu kama hapo awali, na kitu ambacho kilipelekea mziki kuwa, kuwa juu sana. Lakini kila mwanamziki, wadau wanakuwa na sababu tofauti tofauti. Wengine wanasema kwamba wa mziki wa dance tumesababisha sisi wenyewe wanamziki kwa namna moja nyingine, kwa sababu ya kuhama hama pengine mabendi, kuwakatisha tamaa wadau na hata mashabiki pia. Wengine wamebadilisha lifestyle zao, kuna wengine wameolewa, kuna wengine wamebadilisha tu maisha, kuna wengine wameacha kwenda kwenye mziki na mziki. Wengine wanadai kwamba mziki hauna jipya, lakini kila mtu amekuwa akiingiza maneno, ili mradi tu umziki umekutana na changamoto kama hiyo. Kwa sababu ni nyingi, na mara kwa mtu ambaye anakusikiliza na anakufahamu na kwa muda mrefu ulikuwa kimya na sasa hivi umerudi, hmm. anaweza kujiuliza ameleta nini jipya. Jipya ni kwamba kuleta nyimbo zenye mashiko. Eh, kwa sababu tumeangalia soko la mziki, wadau wa mziki sasa hivi wanapenda aina gani ya mziki. Wamekuja na mfumo mwingine tofauti kwa sababu ni sio ukweli usiopingika usi kwamba sasa hivi mziki wa dansi unatakiwa ubadilike, kutokana na redio nyingi zinaendeshwa katika mfumo wa kibiashara. Kwa hiyo kama zinaendeshwa katika mfumo wa kibiashara, umezingatia sana dakika, unaona, kwa sababu mziki ama, ama uendeshaji wa redio, sasa hivi mitambo yenyewe inakuonyesha ukiwa unatangaza inakuonyesha inakulimit. Kwa hiyo hata kazi ambayo wewe unaipeleka unatakiwa pia na wewe uilimit kutokana kwamba redio zenyewe sasa hivi zinaendeshwa katika mfumo wa kibiashara maisha ni kama pesa. Hata kama sio zako, ukiona mtu anazihesabu lazima utaziangalia. Chukua tahadhari hizo, sio zako kabla kupata. Utakuja pata, subiri utapata, au wewe Ae ah, mara una muda mrefu u kwenye game hili la muziki wa dance labda, ukiangalia unafikiri ni tukio gani ambalo hutowee kulisahau kamwe? Mimi katika tukio la kunihuzunisha ni, ni tukio la bendi, wasanii wote ambao tulianzisha katika bendi ya mapacha kuondoka. E, ni kitu ambacho nilikuwa nimekiekea katika dhamira yangu, katika maisha yangu kwamba lazima ni mjasiriamali na kwa wale ambao tuliweza kuunganika nao tukatengeneza bendi tumekwenda tumekwenda tumekuwa tukipambana, tukiwa na yale ambayo tulikuwa tukizungumza vision na future ambayo tulikuwa tumejiwekea. Sasa unaona mwisho wa siku hakuna kitu hata kimoja ambacho kimeweza kufanya kukamilika na zile ndoto za kuendelea mkiwa wote watatu zimeweza kufa. Kwa hiyo ni kitu ambacho kilinuma sana, lakini hayo ni, ni sehemu tu ya maisha. Kwa sasa hivi nimeanzisha bendi Mapacha Music Bendi, kwa hiyo ninaamini wadau wataendelea kunisapoti, kwa sababu mimi dhamira ya yangu ni kwamba sitaki kurudi nyuma, kwa maana ya kuweza kuajiriwa, kwa maana ya kuweza kupangiwa. Lazima nijipangie mwenyewe na mwanamziki, hivi ndivyo inavyostahili. Kwa hiyo haya yameshaniuma, yabidi niyaweke pembeni, niendeleze mengine. Nam, ni kweli kabisa haifai kurudi nyuma, badala yake nafaa kusonga mbele zaidi. Kilichokukuta Jose mara huwa kinatokea na kimewakuta wengi. Ja, unafikiri ni kwa nini? Uh, kwanza wanamziki wamekuwa wakidilia masilahi, lakini mwisho wa siku hayo masilahi ambayo wao na yamekuwa yamekuwa hayana solution kwa sababu wakiondoka huku, wanapokwenda mwisho wa siku bado wanalia. Uh, lakini wanalia. sasa kikubwa ambacho mi naweza nikawashauri kwamba wanamziki Na kile ambacho wanakipata wawe wavumilivu, kwa sababu hakuna kazi yenye urahisi urahisi. Hakuna kazi ambayo utalala usiku, asubuhi utakuwa na mafanikio. Kazi zote zina changamoto, lakini kubwa zaidi, tunatakiwa tuwe na subira ya kupambana na kuweza kupata matokeo mazuri. E mara, kwa mtu ambaye anakusikiliza wakati huu akiwa katika maeneo mbalimbali ya dunia, labda ni nini ambacho unachomwambia kikubwa zaidi? Kwamba kwanza kuwaomba, eh, kuwaomba wadau waweze kunisapoti eh, kwa kazi zangu wewe kupitia katika mitandao mbalimbali ya mtandao kijamii natumia Instagram ambayo ni Jose Mara, unaongeza kwenye Mara unaongeza H. Kwa hiyo tunaweza kuwasiliana kwenye direct message. Kwenye Facebook natumia Jose Mara kawaida, na kwenye Twitter natumia tu Jose kwa hiyo ukiwa na lolote la kuweza kuongea na mimi, tunaweza tukawasiliana tukapeana mawasiliano mazuri, tukaweza ku kudiscuss nini kifanyike, kama kuna ma kuna ushauri uh, ambao unaweza kunisaidia. Unaona kabisa, ukiutoa ushauri huu Jose, utanisaidia katika mapambano haya ya muziki, nitapokea na tufanyia kazi. Naam, nikushukuru sana Jose Mara na nikutakia mafanikio mema yeah. Eh, katika kulikuza uh, kukuza muziki wa bendi nchini Tanzania. Nashukuru sana, shukrani mm -hmm. Tupande ili tufike tunapokwenda, dunia na huyu kamanda Jose Mara, fike salama dunia. Simama leo, jitambue, mapacha wa sasa, bila wewe hakifanyiki kitu