Muziki Juma, Radio France International. Jina langu ni Ali Bilali, studio hapa nipo na mwanamuziki ambaye mwenyewe atajitambulisha. Karibu. Asante bwana. Mi kwa jina naitwa Manpizo, ya ni msanii wa Bongo Fleva upcoming Twitter. Karibu sana radio france. Asante sana. A, Manpizo, una muda gani tangu uko kwenye game la muziki? Bwana mimi sasa hivi na takriban miaka saba hivi Miaka saba yote hii umeshafanya nini kwenye muziki? ah, okay. Mpaka sasa hivi nimefanya kazi takribani tano. mm -hmm. eh? track tano. E, track tano mpaka sasa hivi. uh -huh. Lakini nyimbo ambazo zimepata kidogo ya time ni kama nyimbo tatu hivi, kwa hiyo nasema na nyimbo rasmi tatu ukiacha hizi mbili ambazo hazikupata ya time kwenye redio. uh -huh. yeah. Na tuseme changamoto ambazo unakabiliana nazo ni changamoto za aina gani? Changamoto ni nyingi, ukiangalia mimi sina management na jimeneji mimi mwenyewe, kwa hiyo changamoto zinakuja ni nyingi. Ukitaka kwenda studio lazima ufaiti mwenyewe, ili uweze kwenda kufanya kazi, kupata ya time nako inakuwa nako pia ni tatizo kulingana. Mimi, mimi sio mwenyeji hapa Dar es Salaam, nimetokea Tanga, afu sasa kule kwetu Tanga ni red, redio ni chache sana ko lazima upate msaada kutoka Dar es Salaam kutoka Tanga kuleta nyimbo kwa Dar es Salaam kupata ya time kama hiyo. Kwa hiyo unafanya muziki ukiwa huko Tanga au upo Dar es Salaam? Nipo Tanga. Ndo makazi yangu. Unafanya muziki huko. Nafanya muziki huko. Aha. Hebu tupe, ipoje huko, kuna tofauti yoyote yoyote kufanya muziki Tanga na Dar es Salaam? Ya tofauti upo. Unajua Dar es Salaam jiji la biashara kama inavyoliita, Tofauti na Tanga. Tanga ni mkoa mkubwa sana lakini media ni chache sana, kimaanisha radio tofauti na Dar Dar es Salaam. Mhm. Ya na na nikija Dar es Salaam nafikiri muziki wangu utapata support kubwa kwenye media kuliko nikiwa pale Tanga. Aha. Na, tuseme, faida umefaidi nini tangu umeanza muziki? Sasa, kwa faida, bado sijapata faida, lakini naamini nitapata faida. Faida ambayo nimepata sasa hivi ni kujana na watu kama hivi, kufika hapa RFI pia ni faida ambayo nimeipata kupitia muziki. Mm -hmm. Naam, yeah. Kabla kuendelea basi tusikilize ngoma yako inaitwaje? Kwa hivyo inaitwa Waache waseme. Waache waseme haya. Waache waseme. Ah, yeah. Yeah. Kina nani hao? <laughs> Watajulikana wanafiki hao. <laughs> <laughs> Haya basi, mpenzi msikilizaji, waache waseme na mwanamuziki Man Man Pizo ambaye ndiko naye leo studio za Radio France International, makala muziki Ijumaa Ni Man Pizo. Mimi yeah, yeah, yeah, na na yeye tunapenda tuwa Pizo, ukiangalia uh, wasanii wengi ambao ndio tu wanaanza muziki uh, wengi sana wamekuwa wakishindwa Mm-hmm. Kutoka katika hatua ya underground kuvuka kujulikana kama kawaida. Unafikiri nini tatizo? Nafikiri tatizo ni kujua kwanza mashabiki wanataka nini. Unajua wasanii wengi tumekuwa tukiiga na tukiiga idea ya mtu fulani kwamba kwa sababu mtu fulani kaimba Nyimbo hii basi nabungna mimi nifuate njia zile zile naweza nikafanya, nikafanya vizuri. Na kwa mtazamo wako wewe, unafikiri yani, unatakiwa kuitwa underground hadi muda gani? Ah, underground hauna muda. Nikisema muda nitakuwa nakosea kwa sababu kuna watu wengine mpaka leo wana miaka karibia kumi bado yuko kwenye muziki bado, ya, ya toka, ya tosua, mm -hmm. Yeah. Na bado hajatoka hajatusua, tuseme miaka saba sasa, unajaribu kutafuta njia ya kutusua. Yeah. Mm -hmm. Lakini bado ipi mipango yako labda ya kuelekea kupanua njia na kuweza kutoka, una mipango gani? Mipango iko mingi, kwanza sasa hivi na mpango wa kufanya video. Sawa, radio, wa kufanya watu wengi sana wanamjua manpizo kupitia redio, amjua manpizo kupitia video kwa hiyo sasa hivi na mpango wa kufanya video ili, ma, ili mashabiki waone manipizo ni nani. Nafikiri hapo itakuwa ni njia mojawapo kutoka hapa nilipo kwa madoido twende pale kwa manjonjo. Cheza cheza. Ah, usiogope kusema mambo yote, tumwache ah, Mungu. Mimi na wewe tufike mbali, usiwafuate wana Si, mimi sina budi la kukutakia mafanikio mema katika kufanikisha safari yako hii ya muziki. Asante sana, labda sijui una la ziada la, la kuongeza mbali na haya ambayo tumezungumza. I say, mbali na haya hakuna mi, kikubwa tu niwaombe wadau wa muziki wamsapoti Manpizo kwa sababu ndio kwanza anaanza, ameanza hatua moja, bado ajaanza hatua nyingine. Pia nishukuru sana bratha kwa, kwa kunipa muda wa kuja kuongea haya mawili matatu na wewe pia nishukuru uongozi mzima wa RFI radio pia kwa ku kwa kwa kukupa ruhusa e kuniingiza katika studio hizi ya, yani hayo tu. Shukuru sana, nikushukuru sana, nikutakia kila la heri. Asante sana, shukrani sanauksankumwita ila moyo una sita kumwambia nampenda naogopa kabisa Kumwambia kwamba nampenda lakini naogopa, wa mavazi mami anayonyuka, nikijicheki mimi masikini kabisa wa kutupwa, nikijicheki mimi masikini kabisa wa kutupwa, hey, hey, vizo mbele ya macho yangu. Mpenzi msikilizaji, makala ni muziki Juma RF Kiswahili. Unaweza kutufollow kwa Instagramu kwa kuandika bili underscore bilali. Kumbuka pia tunasikika kupitia intaneti, kuandika RF Kiswahili Ali Bilali na kutakia Ijumaa Mubarak. Na utia usiku kuzima na eh, nakesha sababu yake, yani kila nikimuona ma, yani ni mai moyo wangu napata furaha yani kila nikimuona mai moyo wangu