ambaye nakuletea leo katika makala muziki juma ya muziki jumaa, jina lake halisi ni Bedaya Ngaro Sengila. Ni mwanamuziki wa miondoko ya RnB, Mfaransa mwenye asili ya Afrika kati na ambapo baba yake ni kutoka Congo Brazzaville. Amezaliwa Septemba 19 huko Seresnas na amekulia jijini Brazzaville, ambapo katika mmoja miongoni mwa vibao vyake alieleza maisha yake ya utotoni. Mwanamuziki Sengila aliwahi kufanya muziki akiwa katika kundi kabla ya kuamua kufanya muziki akiwa ya peke yake, baada ya kujaribu muziki wa rap, na alihamasishwa sana na mkubwa wake Silka Ivon Mkuba ambaye baadaye alitokea kuwa manaja wake na kisha akasaini katika lebo ya Sector A ambapo alianza albamu yake ya kwanza. Na kabla kuendelea, sikiliza kibao hiki, anakuambia bien loin de moi, bora mbali na mimi ni kibao ambacho anazungumzia maisha ya mwanamume ambaye aliyekuwa na mke lakini pia mchepuko. Anampenda sana mkewe, lakini msumbufu. Anasema angependa kuishi naye kwa mbali na asingelipenda kumwona na mwanaume mwingine. Je ne supporterai pas la voir avec un autre homme, siwezi kuvumilia kumwona na mwanaume mwingine. Haya, sengila miel loin de toi, bora zaidi Mwaka 2003 ndio alitoa albamu yake ya kwanza kabisa iliyobeba ngoma kadhaa, ambapo ilikuja kwa jina la onivikinfoi, ikiwa na maana tunaishi mara moja. Katika albamu hiyo vibao kama vile aisha na setrovit ni vibao ambavyo vilihiti kiasi kikubwa katika albamu hiyo. Mwaka 2006 alikuja na albamu yake ya pili iliyobeba jina la geto miongoni mwa vibao viliyobeba albamu hiyo ni ngoma kama vile le temps passe vite guro no unaopita haraka na manature au my nature. Mwaka 2007 alishiriki katika maandalizi ya kupe de kale mania pamoja na kamuze na petit denis. Alishiriki pia katika maandalizi ya albamu ya mwanamuziki wa kike Sherifa Luna ambapo aliandika wimbo ila velemo yani alikuwa na maneno wimbo ambao lihiti vibaya katika albamu hiyo, na ukiuangalia katika YouTube wimbo huu umeangaliwa na watu zaidi ya milioni 37. Mwaka 2008 alirejelea wimbo huo ila velemo ni wimbo ambao yeye ndiye mtunzi, lakini akabadili maneno aliyemtungia Sharifa. Wimbo huo ulikuwa unaeleza malalamiko ya mwanamke ambaye alijikuta ametumbukia katika lindi la mapenzi na mtu aliyemzidi umri na asiyemfahamu zaidi. Sasa Vashen aliyorejelea Sengila anatoa kama jibu kwa malalamiko ya dada huyo. Fursa basi ya kusikiliza angalau kidogo. Unaendelea kusikiliza RFI Kiswahili, makala Muziki Ijumaa na Ali Bilali. Unaweza kutufolo kwa Instagram kukuandika Bili Andasco Bilali. Mwaka 2009 alitoa albamu iliyokuja kwa jina la Safemal, yani inauma ndani. Yake kuna nyimbo aliyoimba maalum kwa ajili ya kumwezi baba yake ambaye alifariki kipindi hicho, kibao kama vile Revien je t'en prie, na kuomba rudi tafadhali pamoja na Jesui Kao manake nipo chini kabisa, alichomshirikisha mwanamuziki Marc Antoine. Disemba 15 mwaka 2012 alitoa kibao na mwanamuziki wa Congo Fer Gola ambaye kwa sasa anajulikana kama Le Padre. Mwaka 2013 akawa mlezi wa shirika la World For Chart. 2014 akatoa kibao Rossignol, kibao ambacho ni kusikilizisha hapo mwanzoni kabisa wa makala haya, na mwaka huu elfu mbili na kumi na saba ana kazi zake mbili, ambapo moja ni kibao ei hey mama, kibao ambacho nakupa fursa ya kusikiliza: ei mama na kuanzia mwaka elfu mbili na kumi na sita hadi sasa amekuwa jaji katika kipindi maalum cha ja The Voice Africa Francophone. Jina langu Ali Bilali. Ni kutakie Ijumaa Mubarak, okay.