Kibao hewani ni, ni Sogokuru yaani babu na mwanamuziki John Chris mwanamuziki kutoka nchini Burundi ambaye anaishi nchini Ubelgiji kwa muda mrefu sasa, na ndiye ambaye nakuletea leo katika makala haya Muziki Ijumaa. Uko nami Ahali Bilali. Aliwahi kutamba na vibao vyake kama vile muvyei ama mzazi, kibao ambacho alimzungumzia kwa sehemu kubwa mzazi, taabu wanazozipata wazazi katika familia na umuhimu wa mama. Kibao chake kingine kilichompatia sifa tele ni shoferi ama dereva, kibao ambacho nakupa nafasi ya kusikiliza <muchilis> Nimepata fursa ya kuzungumza na John Chris na kumuuliza wapi safari yake ya muziki imemfikisha kwa sasa hmm. E, nashukuru kwa kuniuliza hilo swali. Unanunua sisi watoto wa Bujumbura. E, ukisema mziki tumeanza zamani sana hmm. Na vile vile tunaendelea. E, kitu kikubwa mziki umetupa kila kitu. Kitu cha kwanza umetupa e, na kunaweza nikasema uzuni wa kupenda traditional ya kwetu kwa kujua sana lugha ya kwetu kwa kutafuta sana kufanya mareshesh sana ku vitu vya traditional ya kwetu kwa Kirundi. Na kitu kingine cha pili kimetupa, siwezi kudanganya, mziki imetusaidia kutupatia mwaye zote kuja Ulaya kusoma mimi. E, nimeanza mbele, nimekuwa nafanya pesa za mziki zimetuma naendelea masomo Ka, ka Ulaya nikaendelea mziki na mziki vile vile ukanipatia kibali kujuana na watu wengi. Lakini kwa kuendelea tena mziki, katupatia u, ukatupa kitu kingine, kibali ka kujuana na wazungu wengi katika hizi nchi za Ulaya. Watu wanakujua kama uko mwimbaji kutoka Burundi, na cha mwisho mi naweza nikasema kimenisaidia sana kwa kumpatia bendera kama naenda huku pasi ku Ulaya kote, Ujerumani, Ufaransa, watu wote wanasema ule ni mwimbaji wa Burundi, na niko katika waimbaji wa, wa kutoka kwetu wanaimba kwa lugha yetu ya Kirundi. Hatukutupa, hatukuweza kutupa zisi, tunasema eh, mila ya kwetu, tumeendelea tunaimba kwenye lugha ya Kirundi. Aiwanaje oh yeah. <tipisa> oh yeah. kuna nyimbo mpya kwa sasa anazozitengeneza John Chris sasa hivi, nataka nipelezee ndugu bilani, niko kwania hivi, niko na nyimbo zinafika eh, hizo nyimbo zinafika 30 kwangu, nimekodi miaka mitano unajua kama kuko grupe moja anaitaga <laughs> ya watu sijui wa uh, kama ni Cuba uh, inaitwa uh, Buena Vista hmm. na na wale watu ni wazee, wametumika miaka mingi muziki wao, na muziki wao kaweka kwenye kabati miaka mingi, lakini nyuma ya miaka ishirini walia kutoa hiyo nyimbo. Hizo nyimbo nilisikia na mimi sasa hivi iviina nyimbo zinaiakuwaaii hizo nyimbo tunangoja hiyo nyimbo hiyo albumu katoka juu. <laughs> <laughs> E, tulishika muda mrefu konsept gani tutafanya kwa, kwa, kwa kusudi ya albumu kuipromoti hivi. Kwanza nilikuwa napendelea ni kutumia nyimbo inaitwa African Show African Beat, ni nyimbo tumefanya kwenye lugha ya Kiswahili tukatumika na watu wa kutoka hizo nchi za Afrika tulirikodi na Wamalian, mimi nii iimba lugha ya Kiswahili na wangine wakaimba lugha ya Mandenge. Uh, kanisame Kiswahili yes. Wakati tumekia Kiswahili kizuri, hatukufanya kile Kiswahili cha kwetu vuumbura, tunasema k, kugabula badala ya kusema kugawana, au kusema kitumbula badala ya kusema mandazi <laughs> Lozokatupa kwa kapela kidogo uh, kibao chako hicho kipya akili nguvu zetu twaziweka mbele yako, tabu shida zetu eh, ziangalie. Afrika, twakutakia baraka fanakana. Katika wakati huu tukielekea kutamatisha makala yetu muziki Ijumaa, watu ambao wanakusikiliza labda kutoka katika maeneo mbalimbali ya dunia, unawaambia nini? Kitu ki kikubwa nasema, nasema Mungu awasaidie, tupende Afrika. Kitu cha kwanza uh, tukuwe na panaka na heri, tuitakie Afrika, ukiwe Mrundi, ukiwe Mtanzania, ukikuwa Mkongomani, uiye kamko menye Afrika nam. Nakushukuru sana John Chris, na nakutakia kila la heri na mafanikio mema katika kuendelea kukuza muziki wako huko barani Ulaya na wewe nafurahi sana na kukumbuka tuko pamoja Bujumbura, tunachangia ile jua ya saa sita hizi nasikia huko huko, maelezi kwangu eh. Na nashukuru sana na kwambia mapasha nevajiva pendelea kwa kupenda kazi yako na kushukuru sana.