Asante sana mwenzangu Martha Saranga, na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo. Ujambo sana na karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Leo siku ya Jumapili, tunaendelea na uchambuzi wetu wa michuano ya soka kwa mataifa ya ya Afrika kufuzu katika fainali ya mataifa bingwa bara Afrika ambayo itachezwa mwaka elfu mbili na kumi na tisa kule ul nchini Kamerun. Wachambuzi wetu wa leo bila shaka Paulo Silva. Karibu sana katika makala jukwaa la michezo na bila shaka ni fahari yetu kwa kwa pamoja nawe tena jumapili hii. Jumapili hii lakini si jumapili nzuri sana kwa wakenya na watanzania. Maji alizidi unga, namwona makundi pia amechelewa kuingia katika hali ya kuomboleza, lakini sawa inakubalika. Ndio, na makundi naingia, makundi pia tutakuwa naye, najua muda mfupi ujao atakuwa anachukua kiti chake. Lakini Fredrik Kinuaka, karibu sana katika makala jukwaa la mchezo na asante, Victor na, ma, lakini kabla tuja uh, kule katika uh, mazungumzo ya leo uh, tuanzie kule nje kidogo, bara la Afrika. Rafael Nadal kutoka Uhispania uh, ndio bingwa taji la French Open baada ya kumshinda Stan Wawrinka kutoka kule Uswizi uh, mchuano huu umekamilika muda mfupi uliopita na hili taji lake la kumi la French Open uh, na jana, kwa upande wa wanawake, Jelina Ostapenko Ospen, Ospen, kutoka kule Latvia naye alishinda uh, kwa upande wa wanawake lakini uh, timu ya taifa ya Uingereza ya vijana wasiozidi miaka ishirini ndio mabingwa wa dunia. Uh, fainali pia imechezwa hivi leo, walikuwa nacheza na Venezuela akuma hivi leo lakini pia uh, nchini Tanzania leo kumekuwa na ile fainali ya Sports Pesa uh, Super Cup na Gor Mahia ya Kenya wameibuka washindi baada ya kuichabanga FC Leopards mabao matatu kwa bila. Mchezo ulichezwa katika uwanja wa Uhuru hapa Dar es Salaam na sasa watamenyana na klabu ya Everton akule nchini Uingereza uh, mwezi uh, Julai. Na sasa tuelekea barani Afrika kuhusu michuano hii uh, Kameruru, F59, na, uh, michuano ya kutafuta tiketi ya kwenda kule Kamerun mwaka 2019 na wakati tuko tukizungumza, mchuano umeanza kati ya mataifa ya Ethiopia na Black Stars ya Ghana uh, kule Kumasi uh, lakini hapo awali kidogo Zimbabwe walioshinda Liberia mabao matatu kwa bila uh, mchuano wakati wa Rwanda na Jamhuri ya Afrika Kati Paulo, tunasikia umeahirishwa. Afrika uh, Rwanda na Afrika Kati na unaendelea. unaendelea. Na sasa hivi Afrika ya Kati wanaongoza goli moja sufuri. mm, naam, tutaona mambo yalivyokuwa, lakini tuanze kuzungumzia michuano hapo jana uh, ilikuwa ni siku uh, kubwa sana kwa mataifa Afrika Mashariki. Harambee Stars ya Kenya kucheza kule ugenini uh, nchini Sierra Leone walifunga mabao mawili kwa moja. Tanzania walifunga, walitoka sare bao moja kwa moja na Lesotho uh, nyumbani, lakini DRC Congo wakiwa jijini Kinshasa walishambanga Congo Brazzaville mabao matatu kwa moja. Uh, uh, tuanzie wapi, Bwana Paulo uh, na Makuri, tuanzie Tanzania ama tuanzie Kenya ama tuanzie DRC? Tuanzie Kenya ambako Paulo jana alikuwa anasema kwamba tungemalizana na hawa watoto wa Tanzania ambao wanashindwa kulinda goli moja sasa. <laughs> Lesotho, nilishangaa sana, ni kwa nini uh, walipewa nafasi ya kuweza ku, kuweza kurejesha lile goli na unajua yale excuses ambazo zinatolewa ama, ama, ama nitahitaji kwa Kiswahili mm, sababu ambazo sababu, mm, sababu zinaweza kutolewa na, na, na, na wadau wa Tanzania especially wale <coughs> makocha wanasema kwamba hawako wanaona mpira vizuri, hakukuwa <coughs> na mwangaza wa kutosha, ulicheza <tosha> usiku <tosha> lakini sasa, <maako>, sa... um, <tosha> lakini sasa hmm, swali mimi nauliza ni Kwani Lesotho walikuwa wanacheza kwa kwa taa tofauti na Tanzania? <laughs> <laughs> Yani hivi ni visababu ambavyo havifai kuwepo. Mnajiandaa, mnajua mnacheza usiku, mnajua mnacheza katika mazingira yapi, mnacheza nyumbani. Tanzania walifaa kufanya vizuri zaidi. Taifa mm. Stars walifaa kufanya vizuri zaidi um. Na, na, na, na maajabu ni kwamba uh, unakumbuka wakati nikiwa njiani kuelekea katika mchezo wenyewe kule Chamazi uh, nili, nilikuambia kwamba watu watahoji na wataendelea kujiuliza na pengine wasipate majibu. Unacheza na timu ya Lesotho ambayo iko kusini mwa nchi za Afrika kusini mwa bara la Afrika, alafu kambi unaenda kuiweka katika taifa la Misri. Unavuka unatoka kusini mwa Afrika unaenda kaskazini Afrika magharibi, uh, unaenda kuweka kambi, mchezo unachezwa Dar es Salaam. Uh, nilisema jana nilitarajia labda pengine kuona kambi inaenda kuwekwa Afrika Kusini, ama kambi inaenda kuwekwa labda Zimbabwe ama kambi inaenda kuwekwa Zambia ama kambi inaenda kuwekwa Malawi, lakini swali swa tu langu ni hili mm, mechi ilikuwa inachezwa wapi? Kwanini upeleke kambi mm, mahali kwingine Mnafikiri kupeleka kambi kwingine, ndio swali la kusema ndio tuseme kwamba labda wakati Kenya wakiwa wanajiandaa na Harambee Stars kwa mfano, wangeenda kuweka kambi Uingereza? Ndicho kilichotokea. Unaenda kucheza, unaenda kucheza Sierra Leone, unaenda kuweka kambi Uingereza? Ndicho kilichotokea kwa, kwa kwa kwa Tanzania unacheza Dar es Salaam, sehemu ambayo ina joto, ambayo ulipaswa kuzoea uwanja vizuri, ambao ulipaswa kuzoea hali ya joto iliyopo Dar es Salaam, hata tofauti ya joto la Misri na tofauti ya joto la Dar es Salaam ni vitu viwili tofauti. Kule kunaweza kuna kukaa na joto zaidi ukilinganisha na dar es salaam. na na, na narejelea tena Victor na ukarimu uliopitiliza kwa, kwa, kwa nchi zetu za ukanda wa Afrika Mashariki unasababisha un, un, haya yote kwa sababu haiwezekani utashuhudia utaona, utaona Tanzania ama Arambe Stars kama walivyoenda mgumu yani kuna wachezaji ambao wa Taifa Stars hususani naodha Mbwana Samata walikuwa wamemnyima kabisa nafasi ya ku ya ya kucheza akiwa peke akiwa peke yake, yani ilikuwa ni ngumu sana kwa yeye kwa kwa yeye kupata nafasi za aina hiyo, na hata goli alilofunga lilikuwa ni ni ni ni ni kiki ya moja kwa moja ambayo ilitokana na mpira wa adhabu aliopiga. Kwa hivyo Tanzania tulipoteza fursa muhimu ya ku ya ya kupata matokeo zaidi ya tuliyoyapata katika uwanja wa nyumbani, kwa sababu mechi hizi za ya makundi unapocheza nyumbani tunatarajia utapata matokeo mazuri mm -hmm. Kuliko unapocheza ugenini, kwa sababu ugenini mara nyingi kunakuwa na, na mazingira magumu sana kupata matokeo, kama makundi alivyokuwa amesema kwamba kuna mapokezi, kuna mbinu za, za, za nje ya uwanja zinazofanywa na timu wenyeji, lakini unapokuwa nyumbani tunategemea uandae mazingira yote ambayo yatakuwa yatakuwa, yatakuwa, yatakuwa, yatakuwa, yatakuwa, yatakuwa yanakubeba wewe mm -hmm ili uweze kufanya vizuri kwenye huo mchezo. Nafikiri kwa kiasi kubwa tulikikosa hichi kitu kwa kiasikua, tu, kikosa, chikitu, lakini kwa hivyote pia lazima tuwasifu Lesoto. Lesoto walicheza mpira mzuri na matokeo yake hata ya walioyapata, kocha mwenyewe alisema kwamba ameri, ameridhika na, na, na, na, na Victor, ukiangalia uh, kama alivyosema kiufundi uh, na mimi, mimi binafsi sio kocha Leena, napenda mpira wa miguu, nimecheza mpira wa miguu sio professional level, lakini nimecheza. Natazama formation na namna ambavyo unaona wanacheza. Unajiuliza kwa mfano kama Tanzania walikuwa wanacheza formation gani? Kocha baada ya mechi anasema walikuwa wanacheza, wanacheza 442, lakini ukitazama huoni ile 442 ilikuwa ono. Na unaona, unaona, ulikuwa unaona mshambuliaji mmoja tu ipo katikati. Na wakati mwingine wewe Bwana Samata acheze kati, anacheza pembeni, anatokea kama winga. Uh, huoni wale mabeki, full backs, wale mabeki wa pembeni, huoni wakiwa wanapanda, huoni wakiwa wanapeleka mashambulizi mbele, huoni sehemu ya kiungo ikiwa ina, inatengeneza ina, ina, ina mipira namba nane wajana wa tanzania ndiye aliyekuwa anapoteza mipira zaidi kuliko mchezaji mwingine yoyote uwanjani cha kushangaza kingine unajua mbwana samata anacheza soka la kulipa basi kila mpira unaoupata unataka upeleke ni kama usemu kwa stars kila mpira unaoupata upeleke kwa wanyama ulazimishe kuupeleka kwa injinia Michael uh, Michael lunga <laughs> <laughs> One, two, one, two, one, two, mpaka kwenye kumi na nane, mtu anapata mpira, anatuliza, anapiga shuti, goli la wazi sasa kabisa. Na kwa matokeo hayo ni kwamba Lesotho na Tanzania una alama moja, na mchuano ujao wa Tanzania utakuwa ni dhidi ya Uganda Aa, katika uwanja wa Nambole jijini Kampala mwezi Machi mwaka elfu mbili na kumi na nane. Sasa tuzungumzie mchuano wa jana Harambee Stars ya Kenya dhidi ya Sierra Leone uh, kule Freetown. Na jana Paul alikuwa amevalia uh, jezi Harambee Stars <gib– stasi now> hautaniona nikivalia ni tena hadi stani ya ukumbi atoke katika kuongoza timu ya taifa. Tatizo ni kumbi <gib–> no, no, au um yes, tatizo lilikuwa nini? Tatizo ni moja, na tatizo ambalo Kenya linakumbana nayo ndio Tanzania inakumbana nayo yep. Hatuna makocha ambao wanakocha wenye uwezo wa kupanga kikosi vizuri na mm. -hmm. Naitions, <gib -42> kuweza kushinda mechi. Kwa mfano tumzungumzie huyu ukumbi Unajua, jana ndo ilikuwa mara yake ya kwanza kupoteza mechi. mm, mm, kati ya mechi kumi ambazo amecheza. A, lakini sasa tatizo ni kwamba ameshinda mechi ambazo hazina umuhimu mm. Ameshinda mechi ambazo yani, a, a, a, za kirafiki. A, za, za kirafiki na nini, na sasa mimi pia namkashifu sana huyu rais wetu wa shirikisho nikumwendwa maanake, sasa huyu jamaa nimemwona leo anacheka sana kwa, kwa, kwa runinga hapa, wakati goruma yao wanashinda, angekuwa anacheka hivyo wakati arambe. Sasa tumepiga hatua moja, huyu jamaa anatuambia ya kwamba Eh, tunataka tucheze mechi nyingi za kirafiki tupande katika jedwali la FIFA, sasa hiyo inatusaidia na nini? Sisi tunataka, tu hata tubaki nyuma kwenye jedwali la FIFA manake, jana tunacheza na Sierra Leone, timu ambayo iko nafasi 39 nyuma yetu kwenye jedwali la FIFA mm, lakini sasa hivi wao wanaongoza kundi hili mm. Sasa jedwali la FIFA linatusaidia na nini? sisi mm. Tunataka tuletewe mwalimu ama kocha ambaye akipanga kikosi chake, unasema hata ukipoteza, unasema, unasema unaridhika. <laughs> Angalia, angalia quality ambayo iko katika timu ya Kenya mm. Angalia, yuko Victor Mgubi wa nyama mmoja wapo wachezaji bora msimu uliopita ligi kuu nchini Uingereza. Angalia Michael Ogada Olunga, mmoja wapo washambulizi wazuri sana. Angalia yule golkipa ambayo tuko nayo mm. Bonifas, angalia angalia wale mabeki kina Musa Mohamed, kina Brian Mandela. Lakini sasa unakuta kwamba tukipata mkufunzi mzuri ambaye ataweza kuwatumia hawa wachezaji vizuri, ninauhakika Kenya ina nafasi kubwa zaidi. Tusidanganyane vizuri, nataka nisikilize. no, eh, no. <laughs> ni vizuri. Vizuri, Kenya na Tanzania hatuna nafasi. Nataka niwaweke sawa. Nambari moja ni kwamba mm-hmm. tumekwisha poteza mechi ya Sierra Leone, na kwa hesabu za Wakenya nikana kwamba na, kama waliketi wakapiga hesabu vizuri alama sita za Sierra Leone hizo zilikuwa ziwe kibindoni kwanza. Hah, alama sita za Sierra Leone. Alafu ukuje Ghana labda tu, tuwapige kwetu alama tatu, hizo ni tisa. Tuende kwao tutoe sare, hizo ni alama kumi. Ethiopia, tuwapige kwetu, hiyo ni alama kumi na tatu. Tuende kwao hata tupoteze mechi moja, alama kumi na tatu tutakuwa tunaingia. Tumekwisha poteza alama tatu, no. Ghana si vijana rahisi, angalia tayari wamekisha wanaongoza sahivi. Si, si, si, si timu rahisi kwa hivyo hapa ukipiga hizi hesabu ni balaa. Twende kwa upande wa Tanzania, nafasi yao pia ni finyu sana, na Uganda sidhani <coughs> kama Tanzania ile mechi ambao niliona wakicheza jana, labda kwa mchezo aliocheza jana kama watacheza e. na Uganda Cranes ambao mm. wapo katika kiwango sidhani kama anaweza kuchomoka kwa mbele, mbele ya Uganda Cranes na sidhani kama anaweza akachomoka pia mbele ya Cape Verde. Lesoto na Tanzania ndio timu vibonde katika hili kundi mm. kwa hivyo vibonde walivyokutana jana ilikuwa hata tunaweza tukailaumu Tanzania, lakini hata Lesoto na wao walipaswa kushinda katika mchezo wa jana, na, na ilikuwa ni bahati tu haikuwa kwao, kwa sababu hata ukiangalia nafasi ambazo Lesoto imetengeneza, wao walitengeneza nafasi ambazo pamoja na kwamba sio nyingi, lakini wao walitengeneza nafasi za kutisha zaidi katika lango la, la timu ya Tanzania ukilinganisha na Tanzania ambao ukiondoa mpira wa adhabu, kwa sababu kuna kiki moja ilipigwa nikawa nika, nisha nika, nika, nishasema nimehesabu, lakini ni juhudi za Ishi Manula kugusa ule mpira, ilikuwa imepigwa kwenye far post ambayo kila mtu alikuwa anajua ni goli lakini na ikatokea kipa ka ucheza lakini walikuwa wanaongoza hmm, katika dakika ya, ya mwanzoni kabisa ya mchezo. na Bwana Fredrik ni nikuwasikiliza vizuri sana Paulo na Bwana makundi hapa, inaonekana kwamba wow, wao wamekwisha kata tamaa na, tama, na, na na Harambee Stars kabla ya kuja ndani, no, ndani sikukata tamaa, wajua sisi husema kwamba uh, soka kwa kizungu kwamba soka it's not an event mm. It is a process mm. Yani kwamba soka sio sio tu kitu cha siku moja mm. Unakuja na kufanya ni kitu, inachukua muda, ni kitu ambacho kinachukua muda, mkakati, mpango, mpangilio, inaanzia mbali mm. Na mimi nataka nitoe hii dhana, maana yake, unajua kuna watu wengi wanasema kwamba e, makocha ape, nafasi, tua jenge, tua, uta, wa nyumbani tuwape nafasi tuwajenge, utawajengaje kama hawana hawajijui kwanza? Mimi nasema hivi na nataka kama wananisikiliza wanisikilize vizuri kwa makini. Nick Mwendwa, rais wa shirikisho la soka nchini Kenya, wa Tanzania anaitwa nani? Jamali <laughs> Jamali, Malinzi. Jamali, <laughs> Malinzi. Nataka mnisikilize vizuri jamani. Tafuteni makocha wa kigeni waje. Makocha hawa wa nyumbani kina Stanley Okumbi na yule mgine aitwa nani eh, Mayanga. Mayanga. Eh, Mayanga, wacha wakae pale kama makocha wasaidizi, wacha mm, wapate kujifunza, wacha wapate wawe, wawe equipped kama wataki kuwa wasaidizi eh, waende wakatafute timu nje ya Kenya, nje ya Tanzania, waanze eh, kufunzafunza eh, vilabu mm, ili maanake hivo, angalia timu ambazo zina, zina, zinafanya vizuri katika bara Afrika zinafunzwa na makocha kutoka wapi? Tunazungumza turazu, mchuano ambao ulikuwa kidogo ulishangaza jana kidogo, labda Fredrik, kulikuwa nita kusema kitu. Aa, m, nafikiri eh, matokeo kwa kweli yametoka yame, yame, yame katika wakati mgumu, lakini eh, suluhu kwa kweli kwa mtazamo wangu mimi nafikiri kuna haja kwa kweli ku, ku wachezaji wetu kubadilika, mbali na makocha ambalo limezungumzwa kwa sana hapa, kwa sababu ukiangalia wachezaji mathalani timu ya taifa ya Tanzania, kikosi chake kijabadilika sana, mwanimu hajabadilisha sana kikosi, na hiki kiki ambacho ndio kimecheza mashindano ya kufuzu kwa fainali za kombe la dunia za kombe la mataifa Afrika zilizofanyika mwaka huu na zile ambazo zilifanyika mwaka 2015 wachezaji wengi wa, wa, wa, wachache ndio wamekuwa wengi. Tatizo kubwa ambalo mimi naona kwenye kwetu sisi hapa mbali na, na makocha ambao tumekuwa tukibadilisha kwa mara utakumbuka alikopo mkwasa akaondoka. Tatizo lilikuwa ni kwamba halipo mishahara yake na mambo kama hayo, mkataba wake ukaondolewa. Unaona, utakumbuka Tanzania ilikuwa na mwalimu anaitwa Kim Polsen huyu alikuwa anainua timu ya vijana lakini akaja akapandishwa na kuja kuna dhana ambayo umezungumzia hapo, nataka nikupinge kidogo mm. Sidhani kama ni wachezaji wanatakiwa wabadilishe mtazamo wao ama ama ile attitude ama ile ni kocha yeah. Kila kitu kuanzia point A mpaka point Z ni kocha, kwa sababu wakati ambapo unacheza wewe kama mchezaji, jambo la kwanza hau, hata ulichezea taifa unamchezea yule kocha, maanake kocha anafaa kuwafanya wachezaji wakaweze kumfanyia kazi kwa furaha. Hebu angalia hata nchini Uingereza kwa mfano Uh, Mourinho alipofutwa kazi Chelsea. Chelsea walikuwa wanafanya kazi wanacheza hata tuanze na Leicester City wale mabingwa watetezi. Yeah. Ilikuwaje? Na ule Claude Ranieri walikuwa wanasuasua kule chini, alipoondoka tu hivi. Mechi inayofuata Leicester walipanda wakapanda wanashinda karibia kila mechi angalia, halisiti kocha kocha. Mm. Yeah, kocha no. ndio namba mm. No. Kocha ndio kocha ndio mwenye uwezo wa kubadilisha mentality ya wachezaji pamoja mm -hmm. na kwamba hatuwezi kuweka ukweli kwamba wachezaji wetu wengi hawajitambui tungekuwa mm -hmm. na wachezaji ambao wanajitambua Paulo, ungekuwa unasikia wachezaji. Angalia, angalia wenzetu Ghana, Asilimia tisini ya wachezaji wanacheza soka la kulipwa Ulaya, wanatoka katika vilabu Paulo. Hawa wanaoitwa kwenye timu ya taifa, ni lazima wachezaji wenyewe wa ndani ambao wacheze soka kwa malengo United, mimi nikifikia Simba, Simba na Yanga ndio nimefikia kileleni. Amna lazima kachi suka la kulipo nje. Sasa wanahitaji wanahitaji kuelezewa. Mchezaji kama huyu etu, anayewaza kwamba mi nikichezea Gor Mahia na nikichezea AFC Leopards ndio nimefikia kileleni. Na utakumbuka makundi kocha hata labda aje, aje, aje malaika, lakini hapa karibuni kocha wa kawaida, tulikuwa na baadhi ya wachezaji nafikiri ni kuna mlishongasa. Na mlishongasa mm. Alipata nafasi ya kwenda kwenda St George, ya kwenda Hilal Hilal ya Sudan, naam, lakini mwenyewe akabaki kwa sababu a ya mapenzi yake na Yanga. Eti, mimi siwezi kwenda, unakataa mshahara wa ya wa, wa wa dola 1030 kati ya Hilal na inashiriki michuano ya kimataifa unaenda kuchezea michuano ya kimataifa, unapata kwa nafasi Tanzania, na na wala, ligia, Kenya, kuyla, na ya kwenda kucheza. Hata ligi ya Kenya uwezi kuifananisha na ligi ya Ethiopia, ni keti kwenye bench badala ya mimi kubaki kwa kiwango, no, no, no, alichokuwa <motoran> <kwa. kwa> <motoran> <laughs> wacha narejesha katika mada ikiwa, e, unaungana nasi popote pale ulipo unasikiliza makala ya jukwaa la michezo. Hii ni RFI Kiswahili, jina langu ni Victor Abuso, nikiwa na wachambuzi wetu uh, Fredrick Nwaka, Emmanuel Makuli na Paulo Silva na kelihuu, tunapozungumza Ghana wameishi wanaifunga wanaongoza kwa mabao mawili kwa bila. Hii sio kuifunga, hii ni kunyunyuta kuikanifisha ijafika dakika kumi na tano, tujui itakuwaje labda Yeah. Unajua, unapocheza mm, na timu kubwa kama kama Ghana kuna ile tension ambayo unakuwa nayo, kwanza ifahamike kwamba Ethiopia yuko ugenini, yuko Ghana, kwa hivyo Ghana wana wachezaji wengi wanacheza soka la kulipwa Ulaya. Ndio hapo tunazungumzia, ni labda mchezaji mmoja ama wawili ndio wanacheza ligi ya nyumbani, wote wanacheza soka la kulipwa Ulaya. Kwa hivyo ile tension, unacheza na kina Asu, unaona kina Asu, eh kuna mmoja, kina samoa jian, mpaka uje ujipange, umeshakupiga mbili za chap chap, unazidi kuchanganyikiwa. Kwa hivyo naamini katika kipindi cha pili unaweza ukashangaa hizi mbili zikalala hivi, hapa mkeka itaniki bwana. Kwanza tunawapongeza sana DRC jana, DRC wale washinda Congo Brazzaville mabao matatu kwa e, moja. <laughs> <nyikiwa>. <laughs> <laughs> Uh, kule Kinshasa. Lakini kuna mchezo ambao ulichezwa pia jana tungependa tuzungumzie. Muda wetu umekwenda sana, tuna kama dakika nne hivi kumaliza. Jana amini usiamini, uh, Nigeria walichabangu wanafaa kusini mabao mawili kwa bila Wakiuge nini? Nini kilitokea? Sasa utakosaje kuamini hiyo? <laughs> Nini kilitokea? <laughs> eh, yes, hiyo si naamini tu mambo sio, ukiangalia bila unadunda dakika 90, hii siku dunda eh, ndio maana nilisema hapo awali. Soka sio soka, it's not an event, it is a process. Yaani, yaani soka si, si, si kitu cha siku moja, si shughuli ya siku moja ni mkakati. Afrika Kusini wameweka mkakati kwanzia walipofanya vibaya sana katika kombe la dunia mataifa ya af Afrika, Afrika. Mm. Wakati kosa nafasi eh, pichi na yeah. Nafikiri alikuwa kocha wao walifuzu vizuri sana, walishinda, walishinda mechi nyingi sana lakini kufika pale ule jamaa walifanya vibaya sana lakini, kwanza Sheikh Mashaba alivyochukua timu Sheikh ilifanya Sheikh vizuri na, alichukua vijana, yes. Walifanya, na ule ndio Sheikh Masaba ndio alianza kutumikia ule mkakati wa, wa safa kutengeneza kikosi cha vijana ambacho kitakwenda kita kuwaondoa yale makapi ambayo alikuepo juu, ndio maana unaona hata hata kiwango pamoja na kwamba Nigeria na wachezaji wanacheza soka la kulipwa lakini hata ukiangalia namna ambavyo Afrika Kusini walivyokuwa wanacheza mpira unaona, mm -hmm, kabisa hii ni timu ambayo imejipanga kama, mm -hmm, kocha ataendelea kupewa nafasi kukinoa ku, ku, kikosi hiki vizuri na kupewa mipango ambayo anataka kuitekeleza, akapewa sapoti Afrika Kusini itakuwa na, na, na, na, na, wana, wana, wana, ni Nigeria, tishio pewa support nzuri sana na, na shirikisho lao. Manake hata, hata mazoezi, waliweka kambi sijui wapi kule, waliweka kambi nzuri sana. Ni maj, majivuno na, na kujiona kwamba <laughs> sijui sikuelewa lakini, hata ukiangalia ile mechi kweli, Nigeria walianza vizuri, tulikuwa tunaangalia e, mechi Nigeria walianza vizuri, walikuwa wanashambulia vizuri, lakini nafikiri makosa madogo madogo ya tunaita high school mistakes kule Nairobi mm. uh, ya labda yaliwapiga, yaliwa chini mm -hmm. na watakuwa na no, kibarua no, no ni mabadiliko yanayojitokeza ya, ya, ya, ya na, ya na nafikiri kwa mtazamo wangu, na mabadiliko ambayo alifanya na shirikisho la soka na, na, na, na toka nchini Afrika Kusini kumpa kibarua kocha mpya, e, tumeanza kuyaona sasa namna na ambavyo anakwenda na binafsi nafikiri hii timu ya Afrika Kusini ambayo imefanya im, ilishiriki fainali za kombe la dunia kwa vijana chini ya umri wa miaka 20 lini, ambayo imefikia tamati leo kule nchini Korea, Korea Kusini huenda ndio ikawa ik, ik, inajengwa zaidi kuja kuwa Bafana Bafana ya miaka ijayo, Bafana Bafana ile ya miaka ya tisini ya kina Lucas Ladebe, ya kina Benedict McCarthy, Mark Fish, eh, Mark Fishi; huenda tukaiona Sibosiso Zuma na kina Aroni Makoena, huenda tukaiona baada ya miaka kadhaa ijayo. Soka la Afrika Kusini limeshuka sana kwa upande wa, wa timu yao ya taifa tofauti na klabu ambazo zimekuwa zikichukua wachezaji wengi kutoka nje ya Afrika Kusini. Kwa hivyo tutaona ni kitachokuwa Nigeria, nafikiri unaweza ukasema tatizo ni nini? Kwa sababu kama ni wachezaji wanawachezaji wana, mm, wanakocha bora wana wachezaji ambao ni wa kiwango cha daraja la juu. mm -hmm. Lakini walizidiwa uwezo na, na Afrika Kusini ambao ilikuwa ina, ina mikakati bila shaka. Muda mm, wetu umekwenda sana lakini uh, Kevado anacheza na Uganda Paulo, naona mechi itakwendaje? Uganda watashinda ama watoe sare. Mm-hmm. Na tunaona utope wa wamefungwa. Unafikiri mechi ita, itaisha hivi ama? Tano bila. <laughs> <laughs> Na kwa bahati mbaya sana jamani, muda wetu umekwisha sana, lakini tunamshukuru sana Paulo. Najua kesho anarejea Nairobi. Paulo, kila la heri, tutazungumza tena ukifika Nairobi, na salamu zetu kule sana. 89.9 FM. Asante sana Fredrick Mwaka na Emmanuel Makundi. Bila shaka tutakuwa tena pamoja wiki ijayo. Naam, bila shaka, asante. Asante Paulo, na mimi naitwa Victor Abuso na natakia kila la heri. Kwa niaba ya wote, mimi ni Martha Saranga na kutakia jioni njema.