Asante sana mwenzangu, Martha Saranga, na kusalimu popote pale ulipo msikilizaji. Habari za jioni na karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo jumaamosi hii ya leo. Jina langu ni Victor Abuso. Tumekuandalia uh, uchambuzi wa matukio yanayotokea viwanjani barani Afrika na kwingineko duniani. Kama kawaida, wachambuzi wetu hapa studio uh, ni Emmanuel Makundi, Fred Nwaka na Kahozi Kosha. Karibuni sana katika makala jukwaa la michezo Masante, yes. Asante sana, natumai kwamba mmekuwa na wiki njema na yanayotokea e, ni ni <laughs>. Na tuanze na michuano ya klabu bingwa uh, uh, ya KCCA ya Uganda imeshinda Rivers United ya kule Nigeria mabao mawili kwa moja, mchuano uliochezwa katika uwanja wa Filipo Nyango jijini Kampala. Kwa netaji la shirikisho Fusrabat ya kule Morocco, na pia walishinda Club Africain mabao mawili kwa moja. Monana na Horoya bado wanachuana hadi sasa, ni bila kwa bila alakini, michuano ya klabu bingwa wa Afrika, Ferroviario Beira, walioshinda Elmerek, kwa lakini Afrika bila kwa bila, lakini michuano mabao moja kwa bila Zanaco ya Zambia nao walifanikiwa kutoa kwa chabanga spoti ya kule Cameroon mabao mawili kwa moja. Labda kwa harakaraka tu bwana Frank, tukianza nayo kwa harakaraka tu, nazungumza vipi, matokeo ambayo tumeyapata jioni hii. Nafikiri ni matokeo ambayo hayakutarajiwa, hasa mchezo kati ya timu ya KCCA ya, ya, ya Uganda na Rivers United ya Nigeria. Ni mchezo ambao hadi mi naangalia na, na, na kwa mara ya mwisho E, matukio yalikuwa ni sare ya bao moja kwa moja na inaelekea ni wazi kwamba KCCA ca goli la pili amelipata katika dakika e, kipindi cha pili na hususan pengine ni katika dakika za mwisho, na timu hii ime, ime, imeibuka katika michuano hii hapa baada ku, ya, ya, ya, ya kuwashangaza watu, ndakumbuka kwamba ilikuwa almanusla waiondoe wamwondoe bingwa mtetezi katika mechi ya mwisho ya mkondo wa mchujo wa, wa, wa ligi ya mabingwa kwa hivyo matokeo haya yanaonyesha wazi timu hii namna ambavyo imejiandaa kuleta ushindani lakini pia vile vile kukabiliana na timu imara za Afrika kwa sababu imeshacheza na timu kutoka kaskazini na sasa hivi imeishinda timu kutoka, kutoka, kutoka nchini Nigeria si jambo dogo na nafikiri na. wanaliwakilisha vizuri zaidi eh, soka la ukanda huu wa Afrika Mashariki na Kati na, bora Naam, ni matokeo ambayo kama ambavyo amesema Fred, KCA inaonekana mwaka huu huenda akafanya vizuri zaidi ukilinganisha na misimu ambayo ime, imewahi kushiriki katika uh, michuano hii, na hata ukiangalia katika kundi lake anafungana hivi sasa alama na Fusu Rabat ya Moroko. Kwa hivyo ni wazi kwamba uh, KCCA ikiwa watashinda wata mechi ambazo zinafuata, japo mechi moja uh, watakuwa wamejiakikishia nafasi ya kutinga hatua uh, inayofuata michuano hii uh, na, ku, na pengine kutoa kimasomaso ukanda wa, wa, wa Afrika Mashariki uh, na kati. kwa hivyo na natarajia kuona ikiendelea kufanya vizuri. Rivers United sio timu ya kubeza kule Nigeria, imekuwa ni timu ambayo mechi zake zilizopita, imepata ushindi mnono dhidi ya vilabu vingine, na ni wazi kwamba KCC uh, mwaka huu na naona waki, wakifika waki mbali, ikiwa wataendelea kukwenda na kasi hii ambayo wameanza nayo vitakafuzi na katika hatua ile ya, ya muondowano na, na lakini, mabingwa watetezi Mamelodi Sundowns katika klabu uh, ya klabu bingwa Banafrika walipoteza ya Esperance de Tunis, eh, ya Tunisia kwa, kupoteza kwa mabao mawili kwa mbi, mo, kwa mabao mawili kwa moja hapo jana, uh, lakini kesho katika kundi hili St George itakuwa wenyeji wa AS Vita Club ya DRC katika uwanja wa taifa jijini Addis Ababa nchini Ethiopia. AS Vita Club nakwenda katika mchuano huu baada ya kupoteza michezo yake mbili dhidi ya Mamelodi Sundowns na Esperance de Tunis, lakini kwa upande wa klabu uh, ya shirikisho, timu ya uh, Mazembe nao kesho atakuwa mjini Lubumbashi, uh, kupambana na SuperSport United. Yes, eh, eh, Victor Matukio tumetunae hapa Muna na ya Gaboni imeenda sare na Oroya ya, ya Guinea Conakry sifuru kwa sifuru. Hii ni kusema kesho tutajua nani atakayetujua Taji, kwa sababu takumbuka Victor, tipi Mazembe ambaye anatetea ubingwa wake atamenya na sport ya Afrika Kusini, wote wana alama ine mm, na ikiwa e, Mazembe atabuka ata, ata, ata na ushindi atachugua chaje? Kwa muda ni, ni kigumu sana huko kwenye uwanja wa mpira wa Kamalondo Mazembe kupoteza mechi yake sijue, hiyo ndio bahati nzuri e, timu hiyo eh. <laughs> Hapa kweli kuna mambo me, utaona hata ndege imezunguka kila kitu. <laughs> E, nafikiri kuwa hiyo ni bahati kwa TP Mazembe kuendelea kukanyaga mingo wake eh, dhidi ya timu hiyo ya Super Sport ambayo na pia ina alama ine Victor Buz, na bila shaka na eh, Sevilla club watakuwa jina disababa dhidi eh, ya St George Ah, Vita Club ya Flora Ibenge, Victor Buso, kesho ndio siku ya mwisho, ikiwa kama itatimia, kwa sababu kipoteza tena mechi hiyo akutakuwa tena bahati yoyote, hata kama watachugua walozi wote. Ingawa Vita Club unajua, kuna kuna jina ambalo inaitwa ni Zombo le soir mtumkwabo, ni watu ambao wanapata ushindi dakika ya mwisho. Alafu ndio kesho tutajua kama atakuwa kweli vo, Zombo le soir mtumkwabo au ni Zombo le soir mtu, sijui kusema nini. Makesho e, na unajua Victor e, e, ikiwa kama Florai Benga akipoteza tena mechi hiyo kwa kweli, atapoteza imani ya Wakongomani kwa kuweza kuiongoza timu ya taifa ya Leopard ya Jamhuri ya Kidemokrasia demokrasia ya Kongo nam, tutaona mambo atakavyokuwa hapo kesho, labda tukwa e, sekunde mbilimbili. Bwana Makundi na Fredik Nwakam na kubaliana na bwana Kahozi. Mi nakubaliana naye kwa sababu kufungwa mechi mbili za, za, za kwanza katika hatua kama hii hapa ni hatari. Mwaka jana tulishuhudia katika hatua ya robo fainali ya kombe la shirikisho, yanga walipoteza mchezo wa kwanza dhidi e, ya timu ya e, mobijai ya kule nchini Algeria wakaja hapa apa Dar es Salaam wakafungwa na timu ya tupuisa mazembe na wakatoka sare na, na timu ya ya medeama kama sikosei, ya Ghana. Kwa hivyo unaona, mara nyingi unapokuwa unapata matokeo hasa katika mechi za nyumbani, inakuwa inakuwa katika wakati mgumu utakapokwenda kucheza katika viwanja vya ugenini, kwa sababu unategemea kukutana na presha, unategemea kukutana na nguvu ya timu mwenyeji kika nadhani linaisumbua klabu ya AS Vita. Vinginevyo watakuwa na wakati mgumu kuweza kusonga mbele katika hatua ya robo finali katika hatua inayofuata na makundi <laughs> binafsi, si, uh, sioni vita klabu wakitoka waki, uh, itakuwa ni ngumu hata kama wakishinda kesho bado sioni kama watasonga wa, wa, wa mbele, kwa sababu wapo katika kundi gumu, wako na mabingwa watetezi Mamelodi Sundowns, wako na timu ya Esperance de Tunis ambayo ni timu nzuri, na na hakika uh, Esperance de Tunis na Mamelodi Sundowns ndizo timu ambazo zita kwenda katika hatua inayofuata. Kwa hivyo kesho hata Vita Club akishinda, tuseme tu wa, wakamilishe tu ratiba na wajipange kwa ajili ya msimu ujao uh, wa ligi. Kwa hivyo asioni uh, kwa vyovyote vile uh, Vita Club hata kama itaibuka na ushindi na kuwa na alama tatu, itaishia katika nafasi ya tatu, wakati Mamelodi Sundowns yeye ana alama nne, uh, nyuma ya Esperance de Tunis uh, kwa hivyo hata akishinda atabakisha alama moja mbele ya Mamelodi Sundowns, na bila shaka uh, vita Vital Club uh, ataenda ata, ata kukutana na, na, na St George kama ratiba itakuwa hivyo katika mchezo unaofuata. Kwa hivyo unaweza ukaona ugumu utakuwa wapi kwa sababu mechi inayofuatia ikiwa labda itokee kwamba kesho Vita Club ashinde na mechi kati uh, ya Mamelodi Sundowns na Esperance de Tunis uh, Mamelodi Sundowns yafungwe na mechi ya Vita Club amefungwa okay, jana, na, na, na, na alama nne nyuma <laughs> ya Esperance de Tunis uh -huh. na nasema na, sasa ni kwa mantiki hiyo, maanake mechi inayokuja ni ama Mamelodi Sundowns watacheza na St George na Vita Clubu walicheza na Esperance de Tunis. Kwa hivyo eh, Vita Clubu washinde na waje wa kushinda mechi dhidi ya Esperance na Mamelodi Sundowns apoteze dhidi ya, ya St George ili Vita Clubu aende katika hatua inayofuata. E, e, kwa kweli Victor, namkumbusha tu Emmanuel Makundi ya kwamba bingwa mtetezi huyu Mamelodi Sundowns ni timu mojawapo ambayo ilirekebeshwa kwa sababu ilipigwa na timu hiyo ya Vita Club. Usisahau mm-hmm. Ushindi wao wanao leo ni kupitia wali kwa sababu eh, Vita Club alimtumia mchezaji asiyokuwa halali na akaendelea na kwenda hodi kuchukua kikombe hicho. Ndio nikisema bado mambo yui yu ni Vita Club wanasema ni zombole swali. Wenda kutakuwa mchezaji, <laughs> wenda kutakuwa kitu fulani, wenda moja atapunguza pwenti, wenda kunaweza kutukia matukio fulani, njo kusema hiyo ni zombole swaro mtukumu kwa bot. Subiri tuone itakuwaje finali e, eh, mechi mechi ya kesho huko eh, Adisabeba, Addis Ababa. Na bila shaka unasikiliza makala jukwaa la michezo kutoka hapa Radio France International. Wachamuzi wetu ni Kahozi Kosha, yeye ni mwandishi wetu kutoka Lubumbashi, Emmanuel Makundi na Fredrick Nwaka. Ulikuwa kule Lubumbashi ni saa 11 dakika 45. Na wiki hii timu ya taifa ya Zambia yenye wachezaji wasiozidi, wasiozidi miaka 20, walifuzu katika hatua robo fainali, kwa nia ya kombe la dunia, aa, katika michuano ya dunia inayoendelea kule Korea Kusini. Zambia walifika katika hatua hiyo baada ya kuishinda Ujerumani mabao manne kwa matatu katika ile hatua kumi na sita bora na sasa wamepangiwa kumenyana na timu ya taifa ya Italia ilikuwa ni tarehe tano itakuwa ni Jumatatu katika hatua ya robo fainali barani Afrika. Naam, ni kweli Victor, na mimi kwa mtazamo wangu haraka haraka mashindano yana, yana... Niki, nikifuatilia historia naona kama Zambia wana, wanataka kutengeneza kikosi cha kizazi cha tatu katika soka la nchi yao. Utakumbuka Zambia walikuwa na kikosi bora sana mwanzoni mwa miaka ya tisini, wakati huo wakiwania kushiriki fainali za, za kombe la dunia ambazo mwaka tisini na nne zilifanyika nchini Marekani. Kama kumbukumbu zangu zitakuwa zimekaa sawa sawa, kilikuwa kwahi soka la Zambia kwa kufuzu kucheza kombe la dunia, lakini kizazi kingine ndio kile ambacho kilitoa kombe la mataifa barani Afrika mwaka 2012, ambacho sasa hivi ndio kama kinaelekea mwisho, wakina Lenford Kalaba, Stopila Sunzu na Nathan Sinkala ni wachezaji ambao tayari sasa hivi unaona umri wao unakwenda. Sasa eh, mafanikio ambayo yalishaonyeshwa na hiki kizazi sasa hivi ambacho kimetoa ubingwa wa Afrika katika michuano ambayo ilifanyika chini ya Zambia, na sasa hivi kwenye vizuri katika mashindano haya naona wazi kabisa kwamba hiki kizazi ndo kwa miaka mitatu mitano mpaka kumi ijayo kitakuwa kizazi cha baadaye cha soka la, la, la, la Zambia, na binafsi nafikiri Zambia wamepitia wame mafanikio makubwa wame sana kupitia hii timu nam. Kwa hivyo Kudi, kwa mtazamo wako na kahozi, labda dakika moja moja tu, je, Zambia unaweza kuishinda Italia? Siku juma ah, e, Victor, e, Italia, usi, si ya Jumatatu uh, e, Victo ukumrazi Italia sio mzaa bwana. Mimi nilikuwa nisema hapa kwenye matangazo ya bani nasema e, Zambia ingekuwa tafadhali kukutana na Wafaransa kwa sababu Wafaransa wanasema sema <laughs> tu wanasema sana, lakini ilikuwa bora, lakini bado siongope kwa sababu nikiona kikosi cha ya timu ya Zambia bado kinaita moyo mona, ni masalia ni Zambia peke yake. Senegal ameondolewa, wakina nani wanaondolewa, e, wote wanaondolewa, tunabaki tunasali sisi Afrika peke yake ni timu ya Zambia, ya Zambia. nafikiri kuwa Itali sio radi tuta, mm. ni mchezo mtnkandani na, ka, nadunda kwa kila mtu bwana <laughs> bila shaka, na ukiangalia na, na, Victor, nilikwambia kwamba Zambia ni, ni timu tishio katika michuano hii, na naendelea kusisitiza kwamba itatengeneza historia katika michuano ya mwaka huu, kumfunga Ujerumani ambaye alikuwa napewa nafasi ya kuifunga Zambia kwa, kwa, kwa, kwa sababu ilikuwa nyuma kwa magoli mawili ikaja ikarudisha na ikaongeza na ikaondoka na ushindi. Kwa hivyo unaweza ukaona ni kwa namna gani vijana wanavyojituma. Hata namna ambavyo walicheza katika michuano ya, ya kombe la mataifa ya, ya Afrika kwa vijana chini wa miaka ishirini iliyomalizika miezi miwili iliyopita, uliona kabisa ni namna gani vijana hao wanajituma na namna ambavyo wanafanya wanakifanya wana, wana kitu uwanjani. Nakubaliana na, na Fred kwamba huenda hiki kikawa ni kizazi cha kina Kalusha Bwalya ambacho kilikuwa ni kikosi cha Chipolopolo ambao walikuwa ni tishio, na mimi nadhani na na naamini na kwamba uh, uh, shirikisho la soka la Zambia huenda likakifanya kikosi hichi, ikiwa kitatwaa taji la kombe la dunia kwa vijana chini ya miaka ishirini, huenda kikosi hiki kikafanywa kikawa ni timu ya taifa ya Zambia Chipolopolo, na pengine kuongezewa ujuzi kama wakina Rainford Kalaba, na Stopila Sunzu ambao wanacheza soka la kulipwa kule barani Ulaya, kujumuishwa katika kikosi hichi. Nafikiri hapo ni kuongeza uzoefu, kuwapunguza wachezaji ambao hawakupafomu vizuri katika michuano hii, lakini kuwachukua wachezaji ambao walipafomu vizuri katika michuano ya mwaka huu na ikiwa Zambia itakwenda katika hatua ya nusu fainali, naamini itafika fainali, na tutaona kesho Jumapili. Venezuela na Marekani tumemenyana katika robo fainali ya kwanza, uh, huku Reno wakicheza na Uruguay, lakini pia Mexico watamenyana na Uingereza katika robo fainali nyingine, na uh, timu ambazo zitafuzu zitacheza katika hatua ile ya nusu fainali. Uh, tuone Zambia itakuwa vipi katika mchezo hii ya kombe la dunia. Je, inaweza kushinda kombe la dunia? Ndio swali ambalo tunajiuliza hapa katika jukwaa la michezo. Naam, kule barani Ulaya, fainali iliyokuwa inasubiria kwa hamu kubwa sana kwenye taji la UEFA inachezwa usiku wa leo katika uwanja wa Millennium mjini Cardiff, uh, nchini Uingereza, kati ya mabingwa tetezi Real Madrid na Juventus. Kahozi kule DRC iklabu naitwa Ju, Ju, Ju, Ju, Juventus <laughs> <laughs> <Yeah>. <laughs> Ah, DRC ni Real de Madrid wewe. <laughs> Real de Madrid wale wale, wanapendelewa sana. Vipi mechi hii, unafikiri nani ambaye anaweza kuibuka mshindi hivi leo? Ah, nafikiri kuwa itakuwa machi nzuri kwa sababu kuna eh, taktic ambayo inachana ukiangalia wakocha wa Real de Madrid, ukiangalia kocha wa Juventus, kwa kweli itakuwa ni mechi ya, ya, sijue, ya, ya, ya, ya technique ambayo unaweza kusafisha licho, ukiangalia kweli, utapenda mkandanda hii, itakuwa ni kandanda mzuri. Nafikiri kuwa napingana na Emmanuel Makundi kwa sababu amenipatia dola 100 kabla tuingie studioni. Nafikiri kuwa eh, Real de Madrid atapuka ushindi goli tatu kwa moja. Uh, Fredy kwa samaje uh, mimi mchezo wa leo eh, wenzangu na, na, na, na utazama kwa kwa, kwa kwa upande wa historia zaidi kwa kuangalia uh, nafasi ya timu zote mbili, makocha na wachezaji. Cristiano Ronaldo leo hii anacheza mchezo wake wa tano wa fainali Utakumbuka amecheza ame, ame fainali mbili akiwa na klabu yake amecheza fainali mbili akiwa na klabu ya, ya, ya Manchester United, na alishinda fainali moja na Real Madrid, amecheza fainali mbili na zote nia tena kwa mara nyingine tena, lakini nikiangalia kwa upande wa kikosi cha Juventus na mwangalia golkipa Gianluigi Buffon, huyu hapa ni mchezaji ambaye ana umri wa miaka thelathini na tisa na ameshinda kila kitu katika umri wake, lakini a, taweka rekodi ya kuwa mchezaji wa tatu katika historia ya mashindano haya hapa kucheza mchezo wa fainali akiwa na umri mkubwa, mara baada ya Dino Zofu, ambaye alicheza mchezo wa fainali mwaka 83 na akiwa na umri wa miaka 41, na hivi karibuni mwaka 2011 goalkeeper wa mm, Manchester United Edwin no. van der Sar alicheza mchezo wa fainali kati ya Man U na, na Barcelona ambao a, akiwa na umri wa miaka arobaini na, na, na siku kadhaa. Kwa hivyo ni mchezo ambao anatabiriwa kuwa mgumu zaidi, lakini wakati huo pia Gareth Bale yeye anarejea katika, katika nchi yake ya asili kuenda kucheza mchezo wa fainali na kumekuwa na mjadala kwamba je, ataanza katika mchezo wa leo ama ataanza ama mwalimu amtumie Isco ambaye amekuwa na wakati mzuri tofauti na Gareth Bale ambaye tangu ameumia katika mchezo dhidi ya Barcelona walikuwa Hispania hajawa vizuri zaidi. Lakini kwa makocha eh, ana kazi leo hii ya kufuta rekodi mbaya kwa sababu ndo aliongoza na mara ya mwisho kwa timu hizi mbili kukutana katika hatua ya fainali ilikuwa ni mwaka wa tisini na saba ambapo Madrid walishinda kwa bao moja kwa bila na makuru kiangalia tunaweza uh, kuwatumia neno ratili. Ratili la Real Madrid inaonekana imejaa madini nzito zaidi kuliko ya Juventus, kwa sababu Juventus wameshinda taji hili mara mbili, lakini Real Madrid uh, mara kumi na tano. Naam, bila shaka, ili bila shaka, uh, kama ikiwa sawa, ikiwa kumbukumbu zangu ziko sawa Madrid wataibuka na na na watachukua taji lao la la mwaka la, mbili la klabu bingwa, uh, ya ya mwaka mwaka bingwa Ulaya achilia mbali wakati ule bado yanaitwa uh, kwa majina mengine, lakini ukiangalia rekodi ya kutoka mwaka elfu mbili na tatu, mpaka kufikia mwaka wa elfu mbili na kumi na saba, Juventus ndio wamekuwa wana advantage zaidi mbele Real Madrid sasa na, na mara ya mwisho mwaka elfu mbili na kumi na tano walicheza Juve ka, akaibuka katika mchezo wa mwisho mabao mawili kwa moja. Kwa hivyo unaweza ukaona ni rekodi ya namna gani. Na mwaka elfu mbili na tano, mwaka elfu mbili na nane, uh, na, mwaka elfu mbili na tisa mara zote Juventus aliibuka na ushindi mara tatu mfululizo mm -hmm. kwa hivyo uh, Fred amegusia kitu kizuri je, uh, kocha wa Real Madrid uh, Zinedine Zidane Zizu ataweza kutengeneza rekodi ya kuwa kocha wa kwanza kutoa taji hili mara mbili mfululizo mfulu. Uh, ama uh, je, ni Massimiliano Maris, Allegri atafanya, ata, ata kweli na, na pengine Gianluigi Buffon uh, kuchukua taji hili akiwa kipa mkongwe zaidi katika michuano hii? Tofauti iliyopo kati ya Real Madrid na Juventus kwa sasa ni aina ya, ya, ya, ya mfumo ama mtindo ambao timu zote mbili zinatumia. Madrid hawa, hawa, hawajilindi sana ukilinganisha na Juventus ambao wanajilinda zaidi. Mm-hmm. Na masilimiano ya Regri na makocha wengine waliopita katika klabu ya, ya, hata Conte alipokuwa katika klabu ya Juventus alikuwa anatumia mchezo wa three, mabeki watatu nyuma. Unaona, masilimiano anajaribu kubadilika, anaenda wanne, anarudi watatu, anaenda wanne, anarudi watatu. Kwa hivyo hii inakuonyesha namna gani Juve ikiwa leo wanafahamu kabisa kwamba Real Madrid wanao washambuliaji. Ikiwa Gareth Bale ataanza ikiwa Cristiano Ronaldo ataanza, ikiwa Karim Benzema ataanza, maana yake ni mwiba katika safu ya ulinzi ya Juventus. Sioni kama Massimiliano, uh, Allegri atakubali kuanza na mfumo wa wachezaji watatu nyuma. Bila shaka ataanza na mfumo wa wachezaji wanne nyuma no, ili kumdhibiti Cristiano Ronaldo, Karim Benzema na Gareth Bale ikiwa wataanza. Na na, bila shaka pia uh, Real Madrid, Real Madrid kwa upande wao, najua kocha uh, Zinedine Zidane zizu. Na yeye hawezi kuweka wachezaji watatu kama katika mechi kadhaa zilizopita alikuwa akifanya. Kwa sababu wanajua Gonzalo Higuain ni top scorer katika, katika klabu yake ya Juventus na, wanao na na uzuri wa Juventus sio tu washambuliaji ndo wanaofunga, kuna mabeki wanaofunga, Alves, kuna viungo wana, wana, wanaofunga tofauti na Real Madrid, ni mara chache sana unamtegemea labda Sergio Ramos uh, beki wa kati ambaye amekuwa akifunga mara kwa mara, lakini mabeki wa pembeni wamekuwa hawafungi. Kwa hivyo ni mtanange ambao tunataraji kuona ufundi wa hali ya juu. Ikiwa Juventus watab, watapaki, basi basi hautakuwa mchezo mzuri sana, lakini ikiwa nawenyewe hmm, watafunguka utakuwa ni mchezo mzuri sana. Cristiano <laughs> Ronaldo iongoze mm. Madrid kushinda mchezo wa leo kwa yeye tu kuweka rekodi ya kuwa mchezaji bora wa dunia kwa mara ya tano. Mimi nitaanza kuitumia hiyo hela ya makundi <laughs> kwa <kutoka> sababu <laughs> <Asobu> najua kama <laughs> Zuzu atapata ushindi na bila yeah. shaka, lakini pia michuano ya French Open imekuwa inaendelea kule nchini uh, Ufaransa na Andi Mare leo hii ameshinda uh, seti tatu kwa bila dhidi ya Del Ponto kutoka kule Argentina. Tutazungumza mengi lakini kesho pia Baraka Kahozi, kabla hujaelekea kule Lumbashi, natumai kwamba kesho tutakuwa pamoja, tumalizie uh, jukwaa la mchezo bila, kabla ujaondoka likizo. Bazi tamalizika ni juma tatu, bila shaka. Nawashukuru sana wachambuzi wetu Frederick Mwaka, Emanuel Makundi na Kahozi kosha Shuka. Asante sana, mi naitwa Victor Abuso na watakia joni njema Kwa niaba ya wote uliwasikia. Mimi ni Martha Saranga na kutakia jioni njema.