Muziki Jumaa hii leo, Ali Bilali inakuletea habari la kundi la wanamuziki kutoka nchini Cote d'Ivoire la Magic System ambayo alizolea sifa tele kupitia ngoma yao Premier Gaou. Kibao hicho Premier Gau, ambacho kilichezwa katika mtindo wa kiafrika wa zuglu, mtindo ambao unatumiwa na kundi hili la Magic System. Kundi hili linaundwa na vijana wanne kutoka mtaa mmoja maarufu sana jijini Abijan wa Markori, na lilianza rasmi mwaka 1996 na kuundwa na Asalfo Traore ambaye ndio kiongozi wa kundi, Gude Sodua manaja fani, na Tino Bwebi ambao walikuwa wakifanya vizuri katika mashindano mbalimbali mbali ya shule. Vijana hawa walitumiwa sana katika sherehe mbalimbali mitaani, lakini baadaye waliamua kujikita kitaalamu zaidi. Kundi hilo la Magic System lilijipatia sifa tele katika maeneo mbalimbali ya dunia kupitia ngoma yao hiyo ya Premier Gau na kuwavutia sana wapenzi wa muziki kutoka katika kila kona ya dunia hususani nchini Ufaransa, ambako walisalia kwenye nafasi ya kwanza kwa muda mrefu kama kundi bora na wimbo bora, jambo ambalo halikuwahi kushuhudiwa tangu kuvuma kwa ngoma ya Mory Kante yeke yeke. Kabla ya kuendelea, sikiliza kibao hiki. Premier Gau ni ngoma inayoeleza kijana aliyeachwa na mpenzi wake baada ya kufilisika, lakini baadaye mpenzi wake alipofanikiwa tena akataka amrejee. Hapa kijana alalamika kuwa mpenzi wake amemwacha katika wakati mgumu. Haya, sikiliza Premier Gau. Magic System ni miongoni mwa makundi ya vijana yaliyodumu kwa muda mrefu wakiwa pamoja kama walivyoanza, hadi sasa bado wako pamoja. Nafikiri utakubaliana nami iwapo utaangalia nchini mwako makundi ya muziki unayoyafahamu leo, makundi hayo yaliyoundwa na vijana bado wapo pamoja. Kile ambacho kimekuwa kivutio kikubwa katika nyimbo za vijana hawa wa Magic System ni ujumbe unaobeba nyimbo zao na ambapo kwa asilimia kubwa wanazungumzia maisha, vijana, kazi na amani, kama anavyoeleza hapa Asalfo, kiongozi wa kundi. Kila mtu anafahamu kwamba Magic System inazungumzia kuhusu vijana katika albamu zake. Leo tuna bahati, vijana wa Afrika wameanza kuamini azma yao. Tuna mambo mawili ya kuongea katika kibao cha Mamadu ambacho tumeweka utani ndani yake, ni kwamba Ulaya sio peponi, sababu inasikitisha kuona namna watu wanavyopoteza maisha huko Lampedusa, na ukiwa Mwafrika ukiona hilo unakuwa na hisia za kuongea kitu kwa watu, hivyo kuna u ujumbe wa aina hiyo tunaongelea pia na amani haya, na tunaongelea pia kazi haya. Ni Asalfo, huyo kiongozi wa kundi la Magic System. Na kupa nafasi ya kusikiliza kibao hiki Mamadu. Ni kibao ambacho kimebeba ujumbe mzito wa kijana aliyekubali kumwoa mwanamke wa kizungu ili mradi tu apate kibali cha kuishi Ulaya, lakini baada ya ndoa mume aligeuka kuwa mfanyakazi wa ndani: kupika, kuosha vyombo, kufua, kwenda sokoni na mambo mengine. Hivyo ndivyo anavyolalamika katika kibao hiki Mamadu. <mucho> Ningali nawe RFI Kiswahili. Kumbuka kwamba unaweza kutufolo kwa Instagram kwa kuandika Bili Andasko Bilali au RFI Kiswahili. Magic System walivutia sio tu mashabiki wa muziki, lakini pia wanamuziki wa kongwe kama vile mfalme wa rumba nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, Kofi Olomide Biso na Biso Pasi, ambao waliwaalika kushirikiana nao katika tamasha la moja miongoni mwa majumba makubwa ya tamasha jijini Paris la Bersi. Aprili 14 mwaka 2001, Magic System walitoa mwaliko katika tamasha katika jengo la Zenith jijini Paris, ikiwa pia ni moja miongoni mwa majengo makubwa ya tamasha katika jiji hilo, ambapo walikuwa pamoja na Jocelyne Labille, mwanamuziki huyo wa muziki wa zouk Claudicia ambaye ni mtangazaji lakini pia mwanamuziki, pamoja na Kofi Olomide kwa ajili ya kuadhimisha eh, sifa yao katika jiji la Paris. Lakini jambo lililoshangaza ni namna ambavyo kundi hili lilivyopata sifa katika visiwa vya Caribbean, sehemu ambayo makundi mengine yalishindwa. Kibao kinachofuata ni Magic Onea na Magic System walichomshirikisha mwanamuziki Shauki kundi hili la Magic System lilizolea sifa tele huku na kule duniani na ambapo April ya kila mwaka huwa linaandaa tamasha kubwa la kimataifa liliojulikana nalo kama femua festival de Musique Urbaine d'Anumabo femua anumabo ndicho kijiji wanakotoka vijana hawa na tamasha hili la femua kama unakumbuka Papa Wemba alifariki akiwa jukwani, wakati akitumbwiza katika tamasha hilo mwaka jana. Ni tamasha ambalo huwakutanisha wanamuziki wakubwa kutoka katika maeneo mbalimbali ya dunia. Hadi hapa, mpenzi msikilizaji, sina la ziada na kutakia Ijumaa mubarak.