Na kukaribisha katika makala ya nyumba ya sanaa. Kama ilivyo ada, Radio France International idhaa ya Kiswahili hutoa nafasi na fursa sawa kwa kila msanii popote pale katika jamii ya Afrika Mashariki na Kati, kuelezea jamii na namna ambavyo sanaa yake inatija ndani ya jamii. Na leo niko na msanii chipukizi wa muziki wa injili hapa jijini Dar es Salaam, nchini Tanzania, Lydia Paul. Mpatia, karibu sana Lydia. asante sana unajisikiaje kuwa katika studio za Radio France International? najisikia vizuri sana, yaani sana niko happy. Ninasema asante kwanza kwa ukaribisho huu mbariki sana, karibu. Asante sana. sana Lidia, na kuona ni dada ambaye una ndoto kubwa mm. E, fahamishe msikilizaji unatokea wapi kwenye hii sanaa unayoifanya na kwa nini ulichagua hii mm. na umeandaa kufanya nini? Sawa sawa, Lidia, po ninatokea kwenye kwaya, nilikuwa ninaimba kwaya. Baada ya kukaa kwenye kwaya kwa muda, nikapata maono kwamba kwa nini nami nisifanye kitu cha peke yangu, nisikae kwenye kundi muda mrefu, ko nikapata mawazo, nitunge nyimbo, niandae nyimbo ili niweze kuimba Lidia, kama Lidia anatunga mwenyewe, mwenyewe. hayo mawazo niliyapata baada ya kutoka kwenye kwaya ko safari yangu ya uimbaji imeanzia kwenye kwaya. Kwa binafsi, nimetoka kwenye kwaya. Pia vile vile malengo ya uimbaji ni kwamba ninataka niwafikie watu ambao wako mbali, yani mahubiri hayafiki kupitia uimbaji wangu, jamii yangu nitaifanyia mambo yafuatayo. Kwanza kabisa kusaidia wajane, yatima ambao hawajiwezi, waliokata tamaa, kwamba najua mtu kishakuwa mjane unakata tamaa ya kuendelea, lakini ukimpata mtu akukutia moyo, unasimama unaendelea. Kwa kupitia huduma yangu ya uimbaji nitawafikia watu kama hao, wajane, yatima, watoto wanaolandalanda mitaani, nitawafikia. Ndo ndoto zangu kubwa sana ni hizo. Nam, kwa nini ulichagua eh... Uimbaji wa nyimbo za Injili na si uimbaji wa nyimbo za kawaida? Nilichagua uimbaji huu kwa sababu moja, ni kuhubiri. Nyimbo za Injili ni mahubiri. Umeniambia kwamba uko katika maandalizi ya tamasha litakalofanyika Jumapili hapa jijini Dar es Salaam, nchini Tanzania. Pengine ilikuwaje ukaambua uandae tamasha, na inakugharimu nini kuandaa tamasha? Ah, tamasha linagharimu vitu vingi. Kwanza kabisa, moja, kuwapata watakao kusindikiza kupata location ya kufanyia lile tukio. Maandalizi ni madogo madogo, yanahitaji pesa, gharama zipo. Tunaandaa matamasha, kikubwa ni CD zisambae, ziwafikie watu, pia vilevile vile, watu wajue kwamba kuna mwimbaji fulani. Unajua tunaochipukia, huwezi kujulikana tu pasipo kuandaa eventi kwa, ukiandaa eventi jina litatajwa huku ridia po, ridia po, ridia po. Kwa hiyo wanajua kuna mwimbaji ridia po, ndio maana tunapenda kuandaa matamasha sana, yanatuinua. Unaweza ukamweleza msikilizaji nini umuhimu wake na kwa nini yanafanyika hasa mjini na si katika maeneo kama vijijini? Yanakuwa ni nadra matamasha, sio kwamba vijijini waga tupe ndi kufanya, lakini tunaangalia ule wepesi wa kuandaa, kama tukiandaa hapa mwimbaji yoyote mkubwa utampata kiwepesi, lakini kwa mkoani inakulazimu umsafirisho mpeleke kwa, ndomana tunapenda kuandaa hapa kwanza, kwa wepesi wetu sisi. Tukishaandaa hapa nikimwita Mbasha, nikimwita Martha, nikimwita Gudraki, nampata kiwepesi zaidi, ila pia vilevile mimi nina nitapeleka na kwetu. Siwezi kuandaa tu Dar es Salaam, kwetu ni Kigoma, yeah. Yes ko nikimaliza hapa nitakwenda Kigoma pia, nitafika Tabora. Lengo langu ni neno liwafikie watu ambao hawazipati zile kazi kwa wepesi. Ni vitu gani hasa vitakavyofanyika pale tamashani ambavyo unaweza ukamweleza mtu sasa afike ahudhurie kwenye tamasha? kwenye tamasha tutapata neno, tutaimba na tutaabudu na tutaona vitu tofauti, vitu kwa tunavitegemea. Hiyo wajiandae kupata vitu vizuri. Kutakuwa na kiingilio? Hakuna kiingilio, ni kuwahi kufika kwa muda Kingilio ni mguu wako mwenyewe. na tamasha linafanyikia wapi? tamasha litafanyikia Calvary Tempo, kanisani tabata shule kituni, tabata shule. Mtu awezi akapotea kabisa, kanisa liko barabarani, ni la vio jeupe linaonekana, yes. linaitwa da Calvary Tempo. Namkaribisha popote anaponisikia. Naam, pengine msikilizaji angependa kufahamu sasa, baada ya hapo kazi zako zitaweza zikapatikana vipi? Aha. baada ya tamasha kazi zangu zitapatikana sokoni pia nitawaelekeza, duka ambalo nitakuwa na sambaza itakupatikana. Nitatoa namba za simu za pale pia vilevile, vile kwangu pia zitapatikana, nitawapatia nambari za simu na YouTube vilevile nitaziweka, zitapatikana YouTube. Sawa, so, msikilizaji, bila shaka tutapata fursa ya kushiriki mazoezi ambayo utapata kusikia ni nini kinachofanyika huko kwenye maandalizi ya tamasha lake mm. Karibu sana Lidia na Radio France International idhaa ya Kiswahili na kutakia kila laheri katika safari yako ya eh, kufanikisha ndoto zako za kuwa mwimbaji wa muziki wa injili. Asante Tanzania, asante sana. Nimemtembelea msanii anayechipukia hapa jijini Dar es Salaam, Tanzania ni mwimbaji wa muziki wa injili na kuna kila dalili kuwa ni maandalizi ya shughuli fulani. Hapa kuna maandalizi ya tamasha ambayo yanafanyika tarehe 25, ni Jumapili hii. Ya. Ni tamasha la muziki wa injili, tunazindua albamu. Jamii inakabiliwa na matatizo mengi Lydia, hapa nchini Tanzania, lakini hata nje ya Tanzania unakuta kuna changamoto ambazo zinafanana Afrika Mashariki, Kenya, Uganda, Tanzania, Rwanda, Burundi, Kongo, huko kote wakati huu wanakusikia, na navyosema jamii inakabiliwa na matatizo mbalimbali mbali. Kuna mambo ambayo ukiona hapa Tanzania ni matatizo, unajua hata kule pia ni matatizo, pengine katika kazi zako kuna mambo ambayo umeagusia na umeagusiaje? Ama ni mambo gani yanakugusa sana kwenye jamii, ulitamani siku moja, basi kama kuna muujiza unatokea, jambo hilo lingekomeshwa, jambo hilo lingeshughulikiwa, jambo hilo lingekuwa sawa. Jambo gani? Yako mengi lakini mmoja ambalo natamani lingekuja kushughulikiwa, kwanza kabisa ni maisha ya watoto wa mtaani. Wanaishi maisha magumu sana sana, siimbe tu kwamba tunajifurahisha Tukishikamana sisi waimbaji, sio lazima serikali, sisi waimbaji au Wakristo wote kwa pamoja. Una ndoto gani Lidia? Kwa sababu ninaona kama wewe ni mtu ambaye unatamani kuitumikia jamii kwa namna ya kuangalia kundi la watu waliosaulika ama watu walio kwenye mazingira magumu. Ndoto zako ni nini? Ndoto zangu mimi sana ni kutoa msaada kwa ajili ya wajane. Yati Mungu akiniwezesha kufika huku na kukutarajia kwa malengo yangu ni hayo. Napata uchungu sana kuona watu wanaishi maisha kama hayo, magumu. Kwa malengo yangu ni hayo. Kikubwa sana na kuandata hii event ni kwamba pesa itakopatikana, asilimia kubwa itakwenda hivyo. Mungu akiniwezesha, hayo ndo malengo yangu sana. katika kazi ambazo umefanya pengine unaweza ukamfahamisha msikilizaji kwamba humu ndani zipo ambazo umegusa matatizo ambayo yanaitatiza jamii wakati huu, nyimbo ya zipo umefanya nini msimlie? Ah, kwa mfano kuna wimbo wa Yesu nishike mkono. Watu tunafika mahali tunachoka, majaribu yanapotuzidi tunakata tamaa, lakini kwamba ukikumbuka kwamba Petro alijaribu kutembea juu ya maji, alipotaka kuzama alimwambia Yesu nishike mkono. Yesu alimshika. Na alishinda kwa. Tunapopita kwenye changamoto kama hizi, kumbuke kwamba kuna Yesu ambaye anatakiwa tumuite na atushike mkono. Majaribu ni kikwazo sana kwa maisha ya mwanadamu yeah. Kwa wimbo nimegusia hapo, pia kuna anaweza Mungu, kwamba mtu unakata tamaa unapoona mbele ni giza, uone njia, unakata tamaa, lakini yupo Mungu ambaye anaweza kujibu mahitaji yetu, anafanya njia pasipokuwa na njia. Kwa nimegusia gusia maisha ya watu kwenye nyimbo zangu. Albamu yako ina inakwenda kwa jina gani? nakwenda kwa jina ninasema asante. Unaimbwaje wimbo huu? Unaimbwa asante, nasema asante kwa wema na fadhili zako maishani mwangu asante, asante. Asante nasema asante kwa wema na fadhili zako kwa maishani mwangu asante. Hongera Lydia, una sauti nzuri, asante sana. Bila shaka msikilizaji, utapenda kusikiliza kibao hicho, na fundi mitambo atanisaidia kukuwekea tuweze kusikia kibao cha asante kama ambavyo Lydia ameuchagua, tusikie. Unafahamu nini kuhusu hakimiliki? Uh, hakimiliki ni muhimu sana kwa sababu bila kuwa na haki miliki, kazi zinaweza zikavuja, kuibiwa, pia kopi zinaweza zikatoka bila kuwa na haki miliki. Kwa haki miliki ni kila kitu kwa msanii. ume, ume, ume, ume, ume, mi, meshasajili kazi zako? Nimesajili kabla ya kufika kwa, yani kufikia huko kote, kazi nimeshaisajili, yes. Kwa ni muhimu sana mwimbaji kusajili kazi yako, kosota basata kwenda tia laili ilikuwa na haki miliki, hata kama una msambazaji, ukiwa ushaandaa vitu vyako hivyo inakuwa ni rahisi. E, pengine msikilizaji anaweza akasema, uh, huyu dada nyimbo zake nitapata wapi? Alafu kumbuka si Dar es Salaam peke yake ambao wanakusikia. Pengine unaweza ukapatikana kwenye mitandao ya kijamii, unaweza ukapatikana wapi? unazisambaza vipi? Wapi kokote ambako unafikiri nyimbo zako zinaweza kufika, waambie wasikilizaji. Nafikiri baada ya tamasha hili nyimbo zitapatikana Kaliakoo, kuna mtaa mmoja wa statsi pale na duka zitakuwa pale zinasambazwa, lakini pia vile vile kwa atakayehitaji, nitatoa namba, atakuwa anipigia simu. Kwa atakayehitaji CD ya kazi yangu au albamu ya nyimbo ya Asante, nipigie kwa nambari 0716 40 58 43, 0716 40 58 43. FB inapatikana kwa Lydia Po Majolo, Instagram Lydia Po. Albamu yako ina video Imekamilika vyote, video na audio. Lini watu wataanza kuzipata YouTube? tarehe 25, baada ya uzinduzi zitapatikana YouTube, pia kwenye TV zitapatikana. Uzinduzi unaofanya ni wa audio wa video? wa video wa video. Ha, wa video. Yes, hongera sana Lydia na pengine nikupe nafasi umwambie kitu msikilizaji, ambacho ungepewa nafasi dakika moja, umwambie kitu cha msingi sana, ulitamani kumwambia nini uh. Napenda kwanza kumkaribisha kwenye event tarehe 25 mwezi huu saa nane kamili, Calvary Temple Tabata shule. Afike msikilizaji Asi, asikose kwamba tutapata kitu kizuri sana ambacho ambayo, inasema, nasema asante. Tutapata pia vile vile support, sapoti yani, support kwa msikilizaji, kwa mwimbaji ni kitu muhimu sana mm. Sapoti yao kwangu ni muhimu sana waje wa kuunge mkono, mkono pia vilevata kufuatilia kwamba lidi anafanya nini kwenye mtandao wa kijamii mm. Ni kitu kizuri, ushauri pia ni mzuri sana kwangu Niko tayari kwa vyote, ushauri, sapoti nahitaji. Hongera sana Lidia, na bila shaka msikilizaji amekusikia na kama ulivyosikia msikilizaji, tamasha lake litafanyika katika kanisa la Dar es Salaam, Calvary Tempo Tabata, hapa Dar es Salaam. Mimi nakutakia kila la heri mm. E, ufanikiwe na ndoto zako zitimie. As, asante sana msikilizaji, kutoka katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Sina la ziada, mimi ni Matha Saranga. Kwa heri.