asante sana mwenzangu sabina na migambo msikilizaji na kusalimu habari za jioni popote pale ulipo karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo jina langu ni victor abuso leo ni siku ya jumapili tarehe kumi na sita mwezi wa julai mwaka elfu mbili na kumi na saba ni fahari yangu kuwa pamoja nawe tumekuandalia uchambuzi wa kina kuhusu mashindano ya riadha ya dunia ambayo yamekamilika kule jini nairobi nchini kenya chini ya vijana wenye umri wa miaka kumi na nane na kusaidia kutathmini uh, namna mambo yalivyokuwa wiki hii kwa siku tano zilizopita hapo uh, studio, naye Frederic Nwaka mchambuzi wetu, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Asante sana uso, na habari za Jumapili nam, ni njema kabisa. Na kutoka katika uwanja wa kimataifa wa Moi Kasarani huko Nairobi, uh, nchini Kenya ni Antony Aroshe, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo Bwana Aroshe. Asante victor, uh, sana. Uh, sana kwa kuungana nasi ukiwa hapo Nairobi, lakini kabla tujaelekea kuko nchini Kenya. Uh, ni kujuze mengineyo ambayo inatokea kule duniani ni kwamba Roger Federer ameshinda taji la kumi la mashindano ya tenis uh, kwa nia taji la Wimbledon kule nchini Uingereza. Federer, raia wa Switzerland, amemshinda um, um, uh, raia kutoka kule Kroatia Marin Cilic kwa seti za sita tatu sita moja na sita nne Fainali ya wanawake ilichezwa hapo jana Jumamosi, na Muhispania Gabirine Muguruza alimshinda Marekani Venus Williams kwa seti za saba tano 5 na sita sufuri. Na makala mia moja na nne ya Tour de France ya kukimbiza baiskeli nchini Ufaransa na nchi jirani kama Uhispania, Ujerumani na Ubelgiji inaendelea leo Jumapili, baada ya kuanza kuanzia uh, kule, kule Ujerumani. Mapambano huu sasa ameingia nchini Ufaransa, na leo wakimbiza baiskeli wanakimbiza uh, karibu kilomita 189 kusini mwa nchi ya Ufaransa. Mashindano haya yataendelea uh, wiki hii inayokuja na, na kumalizika siku Jumapili. Uh, tutaona nani ambaye ataibuka mshindi katika mashindano hayo. Na sasa turejee huko Nairobi nchini Kenya. Imekuwa ni siku tano ya mashindano ya riadha ya dunia uh, kwa vijana wasiozidi miaka kumi na nane na imekamilika muda mfupi uliopita jijini Nairobi katika uwanja kima wa kimataifa uh, uh, wa Moi Kasarani. Afrika Kusini imeibuka mabingwa wa dunia kwa kumaliza na medali kumi na moja tano za dhahabu, tatu za fedha na tatu za shaba ikifuatwa na China ambayo imepata medali kumi na moja, lakini Cuba ya, ya tatu nafasi ya nne imechukuliwa na wenyeji Kenya ambao wamepata medali 15, nne za dhahabu, saba za fedha na nne za shaba, uh, huku Ethiopia wakiwa katika nafasi ya tano wakiwa na medali nne za dhahabu, tatu za fedha na tano za shaba. Tunaroshe, bila shaka umekuwa katika uwanja wa Kasarani toka mashindano haya yalipoanza wiki hii uh, uh, tathmini yako ni ipi tu kwa namna mambo yalivyokuwa. Uh, ndio, ni kweli imekuwa hapa tangu, eh, siku ya kwanza mashindano yakianza siku wa wa tano, lopita, ya Jumatano iliyopita na ndio yamekamilika hivi navyozungumza nawe, eh, sherehe za kufungwa rasmi kwa mashindano hayo mashindano hayo kwa ma ya makala ya kumi, eh, ndio yanaendelea kukamilika na kama ulivyoweza kutaja tu orodha ya eh, mataifa ambayo yameweza kutoa hizo medali eh, utapata kwamba Kenya eh, ndio taifa ambalo limezoa medali nyingi yaani kwa ujumla eh, medali kumi na eh, tano ambapo Ee, medali zao nne za dhahabu, saba za shaba za fedha na nne za shaba, imeweza e, kuwafanya kwamba wasiweze kuwashinda akina Afrika Kusini, Uchina, Cuba na wameweza kubatika na kuwashinda Ethiopia. Ee, mashindano haya kusema kweli kwa upande wa wenyeji Kenya ni mashindano ambayo, e, hawakufanya vizuri sana e, kwa sababu ya e, tunasema kwamba kulikuwa na e, mambo madogo madogo ambayo wa vijana walishindwa kuyafahamu na kuyatekeleza wakati wanaposhindana katika mashindano haya. Ni mashindano ambayo Eh, kusema kweli yaliweza kuwavutia mashabiki ama wafuasi wa mchezo wa, wa, wa, wa riadha. Jana tu ni ni, ni, ni ni uwanja tu uliweza kushona tu vizuri eh, takriban uh, mashabiki zaidi ya elfu hamsini waliweza kuingia, lakini leo takriban elfu sitini waliweza kuwemo. Hata maafisa wa eh, shirikisho la riadha duniani IAAF wanasema ni historia eh, katika mashindano kwa katika mashindano yao kwa mashabiki kuweza kuhudhuria kiasi kama hiki ambayo wameweza kushuhudia hapo jana Jumamosi na leo eh, siku ya tano siku ya mwisho. Na, bila shaka bnatunaroshe kabla sijakuja kwa uh, hapo Fredrick, nwaka, kuku, uh, kwa mwenzangu Fredrick nwaka pia ni muhimu kukumbusha uh, wasikilizaji kwamba ndio mashindano ya mwisho na makala ya mwisho ya mashindano haya riadha uh, kwa vyari chepukizo, sababu chama cha riadha duniani IAAF uh, kimesema kwamba kuanzia mwaka elfu mbili na ishirini na tisa itakuwa uh, katika maeneo ya mabara na pia hii ndio mara ya pili kwa Afrika kuandaa mashino haya baada ya Moroko mwaka elfu mbili na tano. ni e, kweli ni makala ya mwisho, na Kenya ndio taifa la kwanza kwa taifa la pili kuandaa mashindano kufanyika barani Afrika. E, taifa la kwanza lilikuwa ni Morocco. E, mashindano haya sasa yatakuwa yanaelekea kwa upande wa majimbo katika maeneo ya hapa barani Afrika kuweza kuwapatia tu nguvu, kwa sababu rais wa IWF e, Sebastian Coe e, katika siku ile ya kwanza kabla mashindano kuanza ilikuwa siku ya Jumanne, aliweza tu kuzungumza na wanahabari na kusema kwamba Ee, wa, wa, wa, wanachukua hatua hiyo kwa sababu eh, kuna mataifa mengi yanashindwa ku, ku, kupeleka timu, halafu eh, pia eh, imekuwa ni, ni, ni mzigo kwa mataifa mengi, ndio maana wakachukua nafasi hiyo kubwa, nafasi hii kuweza kusoma kwamba mashindano yanafanyika katika eh, majimbo eh, kuliko ya, yote yafanyika katika taifa moja nchi toke sehemu mbalimbali kuweza kuona katika taifa lingine ambayo ni mwenyeji. Kwa hivyo ni eh, makala ya mwisho na makala sasa haya yamekusha kamilika na mwizangu abuso na mwaka ni katika upande wa hizi mbio ambazo eh, zilikuwa zifanyika tangu hapo eh, Jumatano. Ushindani mkubwa ulikuwa ni kati ya Kenya na Ethiopia na Ethiopia eh, wameonyesha kwamba eh, wana mbinu za kuweza eh, kuwashinda wa Kenya katika hizi mbio ndefu kwa eh, so mfano eh, tukiangalia zile mbio za jana, fainali ya mbio za jana eh, katika eh, mita elfu moja mia tano na mita Uh, mia nane zilikuwa ni mbio ambazo wakenya alikuwa washinde, lakini uh, kwa sababu moja ama nyingine uh, wa Ethiopia wakaweza kushinda. uh, nafasi ambazo Kenya katika mbio hizi waliweza kumaliza katika nafasi ya tatu, na ukiangalia fainali za leo pia hivyo hivyo wa Ethiopia wanaweza kuchukua katika nafasi ambazo Kenya ongeza kushinda. Nadhani mbinu ambazo uh, wao wa Ethiopia waweza kutumia ziliwazidi hawa wa Kenya katika mbio hizi ndefu, na pia uh, historia ambayo imeandikwa hapa katika mashindano haya uh, Kenya wameweza kupata uh, medali katika e, mbio za mita mia nne e, kuruka viunzi upande wa vulana ambapo waliweza kupata fedha iliweza kushindwa na Moitaleli Mpoke na Dokila, ambayo ni medali ya kwanza katika historia ya Kenya kupata e, katika e, mbio za mita mia nne kuruka e, viunzi upande wa vulana. Lafu pia katika mbio za mita mia nne e, upande wa wasichana ambapo Mary Mora aliweza kushinda nishani ya fedha na pia ikawa ni historia katika taifa la Kenya. Uh, na pia katika mbio hususi, mbio eh, shindano la kutembea ni walking race e, eh, yuko huyu eh, jamaa anaitwa Dominic e, eh, Ndijiti aliweza kushinda nishani ya shaba, na ikawa pia ni historia Kenya kwa kupata mm, nishani yote katika eh, mashindano ya kimataifa. Kwa hivyo ni historia ambayo wameweza kuandika tu katika e, eh, mashindano ambayo ni makala ya mwisho, ilikuwa ni makala ya kumi. Na asante sana Roshe, tutakuja kwako tena muda usiokuwa mrefu, ukiwa hapo katika uwanja wamoi Kasarani jijini Nairobi. Sasa nija hapo studio, bwana Fredrick nwaka, nasi tumekuwa tukiangalia mashino haya wiki hii na umekuwa ukizungumzia sana Ethiopia na Kenya Mongoza, uh, Abuson, lakini afakusini nimeongoza bara la Afrika ni kweli abuso lakini kama takwimu zinavoonyesha, Kenya ndio ambayo imetoa medali nyingi, pengine ile thamani ya medali za dhahabu, fedha nashabaoao ya dunia, Marathon ama Beijing Marathon. Kwa hivyo nilitarajia, lakini zaidi ya yote ni kuona mataifa ya Afrika ya king'ara na, na, na kushika na, na, na, na kuwamo katika timu tatu ambazo zimefanya vizuri ukiangalia eh, Afrika Kusini imeongoza Kenya, lakini pia vilevile vile Ethiopia ni, si, ni jambo ambalo linaongeza lina, lina, lina hamasa kubwa katika mchezo katika ushindani ambao ulikuwepo baina ya mataifa mia moja na hamsini na, na tisa wanachama wa IAF ukilinganisha na wanamichezo zaidi ya elfu mbili ambao walikuwa <bo wanashiriki wa, wa, wa katika mashindano. Kwa hivyo mataifa ya Afrika kwa kweli yameonyesha uwezo ya mkubwa, na mbali na bara la Afrika kuwa na jukumu la kuandaa kupitia nchi ya Kenya, basi tumedhihirisha kwamba mashindano hayo tunaweza kuiandaa kikamilifu na kufanya vizuri kwa wanamichezo wa, wa, wetu wa na ikiwa najunganasi popote pale ulipo unasikiliza makala ya jukwaa la michezo kutoka hapa RFI Kiswahili, jina langu ni Victor Abuso, nikiwa na uchambuzi wetu, uh, Fredrick Nwaka na Antony Roche akiwa huko Nairobi nchini Kenya, tunazungumzia kumalizika kwa mashindano ya riadha ya dunia kwa vijana wasiozidi miaka kumi na nane. Makala ya kwanza, mashindano haya lifanyika mwaka 99 katika jiji la Bidkos, uh, kule nchini Poland, na hadi sasa Marekani inashikilia rekodi ya kushinda mashindano haya mara sita. Uh, mara ya kwanza niyakua mwaka elfu mbili na moja, elfu mbili na kumi na tatu, elfu mbili na tano, elfu mbili na saba, elfu mbili na kumi na moja na elfu mbili na kumi uh, na tano. Kenya inafuata sasa, imeshinda mashindano haya mara mbili mwaka wa ishirini na tisa na mwaka elfu mbili na tisa. Uh, huku Jamaika wao wameshinda tu mwaka elfu mbili na kumi na tatu na sasa tunaona Afrika Kusini wameshinda mara ya kwanza na antonaroshu. Ukiangalia Afrika Kusini uh, kusema kweli, mbio ambazo ziliwapa medali nyingi ni zile mbio fupi, mbio za mita mia moja mia mbili mia nne na yale mashindano ya, ya high jump na pia kurusha shotput na javelin. Uh, ni kweli, ni kweli hawa vijana wa Afrika Kusini walitamba katika mbio hizo uh, za mita mia moja Uh, zile za mita mia nne na Waafa Kusini pia ni wazuri sana kwa upande wa uh, kurusha, uh, kurusha wenzo yani pole vault zile, uh, urushaji wa tufe ni mashindano ambayo Kenya nadhani wangeweza kujitumbukiza pia kuweza kupata medali upande wa mchezo mashindano hapo, kwa sababu ukiangalia mataifa kama vile e, Uchina wao wanakuja karibu e, kila mahali unawapata wako. Ukiangalia taifa kama Cuba pia e, unaweza kujizoelea na me me medali nane, ambazo katika zile nane tano zilikuwa za dhahabu, mbili za fedha, moja ya shaba. E, nyingi walizipata katika e, michezo hii ya ya ya, ya, ya ya triple jump kuruka utatu eh, upande wa pole vault na upande wa shot put. Ni mashindano ambayo yaliweza ku, eh, kung'ara sana ma, taifa la Cuba. Kwa hivyo ni taifa ambalo eh, wengi wali... kwa sababu kuna wakati kwanza Kenya tuliweza kuongoza kwa medali tu kwa muda wa saa mbili, eh, pofikia muda lipokamilika Cuba wakaweza kutawala eh, baada ya kuweza kushinda eh, katika eh, hii michezo mingine ya eh, kurusha tufe. Uh, kuruka kwa utaki ni, ni mashindano ambayo eh, mbio za mbio, futu, futu, futu, eh, na, naona pia Kenya eh, ni muhimu sasa wao pia kuweza eh, kulivalia njuga kuweza kuhakika kwamba wanafanya kitu ambacho wanaweza kuongeza medali katika michezo ijayo, ambapo eh, ikiwa itakuwa hivi basi, nadhani itakuwa bado sisi tunategemea mbio ndefu tu, na mbio ndefu eh, wapinzani wa karibu sana ni taifa la Ethiopia. Ni kweli, uh, Abuso. Na ukiangalia ukiangalia mathalani ma wakenya wamefanya katika mbio za mita mia nane ndo e. Kwa upande wa wanawake, Jaklini Wambuye alimaliza e, ukame wa miaka nane wa Kenya kutoshinda mbio za mita mia nane kwa kutoa medali ya, ya, ya dhahabu. Na ukiangalia mita mia nne kwa mchezo mbalimbali mbali kwa upande wa wanaume na wavulana, Kenya ijafanya vizuri kwao. Kuna haja ya Kenya na kuwekeza kwa, kwa, kwa, kwa katika, katika, katika mbio fupi, na kwa sababu nilikuwa nikiangalia ni, yani mathalani zile mbio za mita mia ya moja, yani unahitaji usha uharaka yani ili uweze kumaliza mapema kwa sababu ni, ni swala la ku, la kukimbia uwanja kutoka hapa hadi pale. Lakini mbio za mita elfu tatu na elfu tano wa Kenya kwa kweli wameonekana no, kuzitawala mm, kwa kiasi kubwa na kama alivyosema uh, Antonio Aroshe kwamba Kenya ni lazima iliang, iliangalie kwa makini katika mashindano yanayokuja kuwekeza katika hizi mbio fupi na nafikiri wanariadha wapo ila, je ni kwamba wana, wanataka kutumia muda mwingi katika kujifunza hizi mbio fupi ama mbio ndefu, ndo jambo ambalo lipo. Lakini kwa upande wa uwekezaji nafikiri Kenya wamefanikiwa na wataendelea kutawala zaidi katika mashindano yanaokuja. Nashlkua unazungumzia mbinu ambayo inatumiwa na, na Ethiopia bila shaka ni ile mbinu ya wanawacha, Wakenya wanakimbia wakiwa wanakaribia kumaliza zile mbio, Mwethiopia anatoka nyuma na anawapita ana, ana, uradha wa Kenya. E, ni kitu ambacho kimeshuhudiwa hasa e, katika fainali za jana Jumamosi, e, za mbio mita elfu moja mia tano e, za wavulana na mbio za mita mia nane za wasichana ambapo unapata kwamba wakenya wao wanakimbilia ama wana, wanatangulia kuongoza baada kama ya e, kama kama dakika moja pengine waweze kumaliza, wanapata wa Ethiopia wanaibuka na kutoa ubingwa. Nadhani eh, mbinu bado wa Kenya bado hawajazifahamu jaz, mwana Ethiopia unapata atajifanya tu kamba yeye hataki kukimbia, kumbe anategea ana, baadaye anajua akifika kona ya mwisho unapata anachomoka na anachukua ushindi. Kwa hivyo mbacho, ni kitu ambacho nadhani E, wakuu ama makocha wa timu ya taifa ya Kenya kutoka upande wa riadha wa, waliangalia sana hilo kitu ambacho kilikuwa kinasikitisha sana mashabiki e, katika uwanja huu wa Kasarani e, ni jambo lingine la kuongezea tu ni kwamba e, katika mashindano ya mwaka huu ambayo yanakamilika e, Kenya ndio ilikuwa e, na wanariadha wengi katika e, mashindano haya ambapo Kenya ilikuwa e, na wanamichezo sitini na nne ambayo ni historia e, katika mashindano hayo Kenya E, kati ya mataifa takriban mia na thelathini na mbili, Kenya ndiyo ilikuwa na wanamchezo wengi, wana michezo sitini na nne. Naam, bila shaka na wanariadha kutoka zaidi ya elfu moja mia nne kutoka mataifa mia moja na thelathini uh, kutoka maeneo mbalimbali duniani wamekuwa Nairobi kushiriki katika mashindano haya. Aa, na ukiangalia katika orodha hii ya medali, Bwana Fred kunaona kwamba ni mataifa ishirini na tano tu ndio angao yamejikakamua. Mataifa mengine zaidi ya mia moja <laughs> na kitu hayapo kabisa. Na ukanda wa Afrika Mashariki pia uliowakilishwa tuliona Uganda na Burundi, lakini fikine... Kenya na, na, na Ethiopia ndio zimefanya vizuri. Ma, ni maandalizi abuso hapo kwa, kwa, kwa, kwa, kwa ujumla, maandalizi inategemeana na namna mnavyofanya na, na, na, na Kenya katika miezi miwili mitatu, kwa tuna, tunazungumza hapa kwamba wanariadha wa Kenya wanajifua katika vituo mbalimbali vya kimichezo nchini Kenya, na hata wale wanariadha wa zamani wa, wa, wa zamani nchini Kenya wamefungua vituo vyao kwa kufundisha wanamichezo ambao wanashiriki michuano ya, ya, ya shule za, za, za, za sekondari shule za msingi, na hatimaye wanakwenda katika, katika, katika, katika nafasi nyingine. Kwa hivyo ukiangalia mathalan nchi kama Burundi haikupeleka wanariadha wengi. Sasa kama kupeleka wanariadha wengi, hilo ni, ni, ni, ni sababu moja ya kwanza kujiunga katika mazingira magumu ya kupata medali, na unakwenda kukumbana na wanariadha ambao wameshajiandaa wamefanya mazoezi kwa muda mrefu, kwa hiyo inakuwa ni rahisi kwa wao kutopata medali, kwa sababu uzuri katika mashindano haya hakuna udanganyifu, kusema kwamba mtu atakimbia labda atakuzidi afu atapewa, au utamzidi afu alafu wewe akapewa ushindi. Kwa hivyo ni kitu ambacho hakiwezekani, na ukiangalia hata Uganda kuna wanariadha walikuwa wanategemea hawajafanya vizuri, kwa swala kubwa hapa ni maandalizi na kiangalia Ethiopia, Kenya mef... na Afrika Kusini wamefanikiwa kwa sababu waliwekeza, walitoa wanariadha wal, wal, wal, wal, wal, wanaria wengi, na mwisho wa siku wanariadha hao walikuwa wamefanya wame, wameandaliwa vya kutosha, na ndomaana wameyaletea mataifa yao medali. Nantunaroshe tujaona pia wanariadha hao wa vijana, ukikimbia zile mbio za marathon, uh, lakini pia mbio za miti elfu tano elfu. Unafikiri kwa nini imekuwa hivyo, eh? marathon wanasema kwamba eh, kwa sababu kwanza unajua ni vijana chini ya na miaka na waliona kwamba wakiweka marathon itabidi tabidi ee, unajua marathon, marathon ni kilomita arobaini na mbili na inakuwa ni ngumu wakiweka mtu kama huo. E, yani kuna vitu vingi waliweza kuzitoa, hata si si, si marathon peke yake, kwa sababu waliangalia umri wa hawa vijana na kitu ambacho pengine msikilizaji angeweza ee, kushangaa katika mbio hizi za, ee, za vijana ni kwamba katika zile mbio za mita mia nne wanne wanne kupokezana vijiti ilikuwa ni mbio ambazo zinashirikisha wasichana wavulana kwa pamoja, ee, kitu ambacho e, pengine hata mashabiki wa wengi walishangaa mbona wavulana na na wasichana wanakimbia kwa pamoja. Ni kitu ambacho kilishuhudiwa katika mashindano haya ambapo katika mbio za mwisho ambazo zilikuwa zinakamilisha mashindano haya e, Brazil waliweza kutwaa ubingwa katika mbio hizo za mita mia nne wanne wanne ya kupokezana vijiti nam bila shaka um, unakenda rosho lakini, bila shaka tungependa kufahamu kwa tathmini yako, umekuwa hapo Kasarani, unaweza ukasema kwamba kwa Kenya imefanikiwa kuandaa uh, mashindano haya makubwa kabisa uh, tupe pia tathmini hali usalama imekuwaje hapo Kasarani na namna mashabiki walivyoitikia mashindano haya uh, kwa hakika uh, Kenya imefaulu imefaulu kuweza kuandaa mashindano haya, ni mashindano ambayo ameweza kufaulu na kuna baadhi pia hao maafisa wa shirikisho hili la riadha duniani IAAF, ambao wamekuwa hapa, ambao e, baadhi yao wanaweza kuongea nao tu, wanasema kwamba e, kitu hichi ambacho wao kiliwavutia zaidi katika mashindano ya mwaka huu ni mashabiki vile waweza kujitokeza kwa wingi. E, kuhusu mambo ya usalama, usalama ulikuwa unakutosha kusema kweli. E, katika pita pita za hapa katika uwanja huu zile pitapita pita tu unapata kwamba kuna eh, na us usalama wa kutosha. Kitu ambacho sasa watu wanaangalia sasa ni kwamba hata baadhi ya viongozi mbalimbali ama wadau katika riadha hapa, wanasema sasa ni kujipanga sasa kwa kuhakikisha kwamba Wakenya eh, wanaandaa eh, yale mashindano ya Diamond League ikiwa Eh, wanasema kwamba ikiwa Kenya imefaulu kuandaa mashindano kama haya na pia tuliweza kufaulu eh, kuandaa mashindano ya mbio za nyika mwaka elfu mbili na saba kule Mombasa, basi Kenya sasa ijipange, ina, ina, ina, ina, tu eh, waangalie vile unaweza kuandaa mashindano ya Diamond League, mashindano ambayo yamekuwa yakihudhuriwa ya, ya, ya sana wanareza kutoka Kenya. Kwa hivyo ni kitu ambacho no, mm, eh, kimefaulu. Kenya imefaulu, usalama ulikuwa mzuri tu. Kwa hivyo ni kitu ambacho sema kweli eh, Kenya imefaulu na na bila shaka sasa, unapezo riadha ya dunia, utakuwa unasubiri mashindano ya dunia ya riadha ambayo atafanyika kule uh, jini London, Uingereza kuanzia tarehe nne hadi tarehe kumi na tatu mwezi ujao na itakuwa ndio mara ya mwisho tunauona wanariadha kama Mo Farah na Usain Bolt wakikimbia. Ni wanariadha maarufu sana duniani, bwana Fredrick. Na utakumbuka Usain Bolt alitangaza kwamba anataka kupumzika, lakini amerejea na huenda tukamshuhudia kwenye, kwenye, kwenye, kwenye mashindano hayo ya riadha yatakayofanyika. Atakuwepo mm, mm. tunatarajia kuona uh, sasa wanariadha wetu wa Kenya Uh, Ethiopia, Afrika Kusini, hawa ambao wamefanya vizuri, basi wakihamia kwenye hizo mbio ndefu kuweza na, na mbio fupi vile vile kupambana na wanariadha wakubwa duniani ambao tumekuwa tukiwaona na ambao wamepata mafanikio makubwa kupitia mchezo wa riadha. Bila shaka nami pia nimependezwa sana na namna bwana nanamnarosha uwanja ule wa Kasarani ulivyopambwa na kukarabatiwa <laughs> bila shaka imeleta furaha kubwa sana huko Nairobi. Ni kweli uwanja ulipambwa, uwanja ulipambwa ulikarabatiwa tu vizuri, na sherehe zilikuwa zimefana. Ukiangalia maafisa wa aidabulevu walikuwa wanavutiwa tu ee, ee, na vile mambo yalivyokuwa yakiendelea kwa sababu ni kitu ambacho kusema kweli kiliweza kuwavutia wengi tu, na mashabiki walijitokeza, na baadhi ya hao maafisa wakiongea nao wanasema kwamba jambo la ngambe liliwavutia sana ni kule mashabiki wa Kenya. E, si kwamba wanashangilia tu wanarada wao no. Wanaweza kushangilia mwanamchezo mwingine akifanya mm. E, vizuri basi, basi wanamshabikia basi wanamshabikia basi, na ni uwanja mzima tu kila mtu kwa akishabikia kwa si lazima awe ni Mkenya. Kwa hivyo ni kitu ambacho hawa maafisa wa WF iliwavutia zaidi, na bila shaka imekuwa ni fahari yetu kuwa pamoja na Bwanarosh. Umekuwa na wakati mzuri sana hapo katika uwanja wa kimataifa wa Moi Kasarani. <laughs> Aa, na unajua utakuwa unalekelekea katikati ya jiji kuangalia mawili matatu, na kutakia kila la heri na asante sana. Uh, shukrani sana Victor, asante sana uh, asante sana bwana Fred kwa kukuja katika makala jukwa la mchezo. Asante Abuso uh, nikutakia jumapili njema, asante uh, na kutoka hapa Dar es Salaam, na msikilizaji, basi hadi hapa nami sina la ziada na kushukuru kwa muda wako. Mimi ni Sabina Crispin na Bigambo, kwa heri uh. Hola. Msikilizaji, asante sana kwa kuwa nami katika matangazo haya ya leo Jumapili. Mimi ni Sabina Crispin na Bigambo, hadi hapa sina la ziada. Punde tutaungana na wenzetu huko Paris, Ufaransa, kwa matangazo mengine. Kwa heri na jioni njema <mucho>