mwenzangu Sabina na Bigambo. Habari za jioni popote pale ulipo, na karibu sana uh, katika makala ya jukwaa la michezo. Jina langu ni Victor Abuso nikiwa na mwenzangu hapa Fredrick Kanwaka tunakuletea uchambuzi wa matukio mbalimbali ambayo yanatokea viwanjani jumapili hii. Karibu sana Bwana Kanwaka. Kabisa Abuso, na bila shaka nawe pia umekuwa na jumapili njema. Naam, bila shaka, natumai kwamba nawe pia mambo si mabaya. Jana tulikuwa hapa tukizungumzia mambo mbalimbali uh, lakini tuanze kuangazia mashindano ya riadha ya dunia ambayo yalianza tarehe nne mwezi huu inamalizika baadaye leo usiku kule jijini London nchini Uingereza. Kuanzia saa moja kamili, saa za Afrika Mashariki, kutakuwa na finali ya ya leo 24 high jump kwa upande wa wanaume, lakini kurusha kitufe ama discus throw final hii hiyo pia itakuwepo jioni hii, lakini finali ya mbio za mita 5000 kwa upande wa wanawake, au ushindani mkali sana ni kati ya wanariadha kutoka kule nchini Kenya na Ethiopia. Uh, Wakenya ndbeni ni eh, baadhi ya wanariadha wa, Wakenya pamoja na Helen Obiri, uh, Margaret, uh, Kipkemboi na Sheila, uh, Kiprotich, huku wa Ethiopia watakuwa na wanariadha kama Letesenbet Gidey Senbere Teferi na Almaz Ayana. Bila shaka kutakuwa na kinyang'anyiro hapa, bwana Afredi, kikubwa sana abuso. Utakumbuka hawa wanariadha wote wanatoka katika mataifa ambayo yametoa ushindani mkubwa sana katika mashindano haya ya dunia ya, ya, ya London. Na Kenya na Ethiopia ni mataifa ya Afrika ambayo yamezoa medani nyingi, kinaanisha na mataifa yote ambayo yanashiriki kwa moja kwa moja. Tunasubiri kuona kinyang'anyiro hiki kitakuwaje, lakini kwa mtazamo wa haraka haraka, nafikiri ushindani utakuwa mkubwa sana kwa Wakenya na na na na na na Ethiopia. Na kule na Helen Obiri, ni sana siku medali ishirini na saba tisa za dhahabu, kumi za fedha na nane za shaba, wakifuata karibu sana sana na Kenya ambao wana uh, medali nane, tatu za dhahabu, moja ya shaba ya, ya fedha na nne uh, Uh, shaba bila shaka, baada ya mbio za leo, pia tutashuhudia medali zikiongezeka kwa upande wa Kenya na Ethiopia ambayo katika nafasi ya, ya sita ikiwa na medali nne mbili za fedha na mbili za dhahabu, lakini pia kutakuwa na finali ya mbio za mita 800 kwa upande wa wanawake uh. Bila shaka ushindani mkubwa sana uh, pia unatarajiwa hivi leo kati ya bingwa wa zamani Caster Semenya kutoka kule Afrika Kusini, atakuwepo, lakini pia atakuwepo Mkenya um, Uh, hivi leo um, kwa upande wa Kenya atakuwa ni Margaret Nyariera Wambui, lakini pia uh, mwanariadha kutoka Burundi Francine Niyonsaba uh, pia anafanya uh, vizuri. Nafikiri mara ya mwisho kukimbia alitumia karibu dakika moja na sekunda hamsini na tano akufanya vizuri. Tunamsubiri kuona kama ataweza kapiku wa Kenya abuso, kwa sababu eh, eh, mchezo wa riadha Kenya Medali hazitoki tu kwa wanaume, wanawake pia wamekuwa wakifanya vizuri. Hata utakumbuka mashindano ya, ya Olimpiki ya mwaka jana na mashindano ya dunia yanayoendelea pia, Wakenya wamekuwa wakifanya vizuri. Kwa hivyo ni mtihani kwa Warundi, pengine huyu mchezaji huyu mwanadada huyu anaweza akawaletea medali walau moja, kwa sababu hadi mm, sasa Burundi pia nawenye hawana medali yoyote. Na mnakumbuka wakati wa michezo ya Olimpiki kule uh, Brazil alifanya uh, vizuri huyu uh, mwanariadha wa Burundi, Francine Niyonsaba, anakileta medali ya kwanza baada ya muda mrefu sana. Ni kweli kabisa, Burundi nao pia wana kiu ya, ta, ya medali ni kama tu Tanzania. Tanzania imepita miaka kumi tangu alipofanya hivyo uh, Fabian Joseph mwaka elfu mbili na sita kama sikosei, kwani miaka kama kumi na moja imepita abuso, na kwa mashindano haya ya London Marathon, na tunasubiri kuona huyu mwanadada kutoka Burundi kama ataendelea kukata kiu ya Warundi wengi kuona pia wanariadha hao wakifanya vizuri katika mashindano haya yanayoandaliwa kimataifa. Nam pia kutakuwa na mbio za mita elfu moja mia tano kwa upande wa wanaume. Kenya pia itakwenda tafuta medali hapa kuta wanariadha kama uh, bingwa wa zamani Asbel Kiprop kutoka kule nchini Kenya, lakini uh, huyu kijana Elija Matunei Manangoi yanaangaliwa sana. Uh, huaa ushindani mkubwa sana, bila kumsahau Timothy uh, Cheruyot, hao wanadada ambao wamekuwa kitajo sana huko nchini Kenya na kuwepo katika pamoja katika kikosi hiki inamaanisha kwamba wanadada wengine uh, wasipokuwa makini huenda katika nafasi ya moja mbili tatu. Ni kweli na kama nilivyosema, Kenya ni inaongoza na kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa Afrika kwa kuwa na medali nyingi wakitanguliwa na mataifa e, mengine ikiwemo Marekani na nafikiri pengine katika mashindano ya katika mbio za mwisho usiku wa leo, tunaweza kuona Kenya ikipata medali nyingine na kuwafunika wanariadha kutoka mataifa mengine, na mimi sina shaka kwamba e, Ethiopia na Kenya ndio mataifa ambayo yatakuwa yataongoza ya, ya katika, katika kupata ra, ra, medali nyingi katika mashindano haya. Naam, tusubiri tuone mambo yatakavyokuwa katika hizo mbio ambazo zinasalia. Zitaanza saa moja kamili saa za Afrika Mashariki kesho katika jukwaa uh, katika arfu ya michezo. Tutakupa matokeo zaidi, lakini uh, jana Jumamosi usiku wanadada wawili ambao wamekuwa wakifanya vizuri kwa muda mrefu Mo Farah Uingereza na Usain Bolt wa kule Jamaika, baada ya mashindano hayo watakuwa na stafu, lakini kwa bahati mbaya kidogo Mufara ambaye amekuwa kitawala mbio za mita elfu tano na elfu kumi kwa muda mrefu katika mashindano ya Olimpiki, mashindano kama haya ya dunia, jana alishindwa na kumaliza katika nafasi ya pili kwenye kuwa medali. Medali ya medali ya ya ya fedha na, na wengi walitarajia kwamba labda angemaliza vizuri kwa sababu <gibuza gibuza> mita anastafu ni kweli abuso lakini eh, wanariadha wapya wanakuja kila kunapokucha ukiangalia ni kwamba eh, huyu mchezaji Mofala ambaye ana asili ya Somalia ame, ame, ame, ame, ameweza kumaliza unaweza ukasema vibaya, lakini katika rekodi yake yote ya muda mrefu katika mchezo huu wa riadha amekuwa akishinda medali na ma, katika mashindano mbalimbali makubwa, tena medali za dhahabu sasa pamoja na kwamba amepoteza ambapo magazeti kadhaa nchini Uingereza yamehitimisha kwa, kum, kwa, kwa, kwa, kwa kumpa pongezi nyingi sana, alisha kwamba yalitoka na kichwa ambacho kwa kinasema kwamba end of the track for uh, mm, for mo, mo, Farah kwa, unaona wazi. Pamoja na kwamba ame, amepoteza yeye, lakini pia vile vile eh, raia wa Jamaica, Usain Bolt, Usain Bolt alianza vibaya na akadondoka aka akadondoka aka, lakini ukizungumzia <laughs> Mo Farah akisema kwamba end of the track, na maana kwamba uh, na staff zile mbio za kukimbia uwanjani, lakini tunatumai kumuona katika siku akimbia mbio zile za marathon, kwa upande wa wanaume, half marathon na mara full marathon, karibu kilomita 42, hivi katika siku zijazo. Ni kweli, na nafikiri ataendelea at, at, kuwakilisha mchezo um, kwa upande huu wa buso lakini eh ametoa muda sasa, nafikiri ni na, nafasi kwa wanariadha wengine kuendelea kuchipuka, na hata tumeshuhudia Kenya pia kuna wanariadha vijana na wenyewe wamejitokeza, na nafikiri hatua hii hapa kwake ni uamuzi aliofanya tangu awali, na inawezekana kabisa kwamba amechukua uamuzi wapo kwa lengo la ku, la kuwekeza nguvu zake kwenye kwenye kwenye kwenye mbio ndefu. Utakumbuka kwamba mchezaji ambaye tayari ana umri wa miaka 34 na mchezo wa riadha pia unatumia nguvu nyingi sana, na unaweza kukuta wanariadha, ule ubora unazidi kupungua kadri mm -hmm, umri unazidi kweli kabisa lakini pia uh, Usain Bolt amekuwa akikimbia kwa muda mrefu lakini pia licha kuwa na miaka thelathini tutamkumbuka pia kwa kuisaidia uh, nchi yake kunyakua medali ya dhahabu katika mbio za mita mia moja mia mbili na mia nne uh, kupokeza na vijiti Pervadan bata dum sana kwa katika vichwa vya wengi wanaopenda riadha duniani. Ni kweli abuso na sana sana ni kwa jamii ya Kiafrika ambayo iko ipo ngambo. Huyu ni mchezaji ambaye asili yake iko Afrika, kwa hivyo licha kwamba amekuwa akitoa sifa kubwa mafanikio yake kwa nchi ya Uingereza lakini e, taifa lake la asili la Somalia. E, na huyu ni Mufara lakini Usain Bolt ni Jamaica, Jamaica. Ana asili ya, na asili ya, ya Afrika, Afrika, mm. La, na hata Mufara pia vile vile ni wanariadha ambao wame umekuwa wakifanya wa, wa, wa, wa Afrika endelee kutambulika zaidi kupitia mchezo huu. Nam, tutasubiri tuone mambo yatakavyomalizika leo katika mashindano ya riadha dunia ambayo yanamalizika au uh, usiku huu kule jini lana nchini Uingereza. Nimekutajia kwamba Marekani wanaongoza kwa medali, ukifuatwa na Kenya. Uh, Ufaransa ni watatu wakiwa na medali tatu za dhahabu na moja shaba. China wana medali saba mbili za dhahabu na tatu za fedha, lakini wako katika nafasi ya nne duniani. Uh, huku ukizungumzia wenyeji Uingereza wamepata medali mbili za dhahabu, mbili za fedha, na wajapata chochote katika medali ya shaba. Kwa hivyo na, wana medali nne na siku zote eza kuwa una, una medali chache za dhahabu ndio uh, lakini huko juujuu kama ilivyo Kenya kwa sababu wamepata tatu za dhahabu uh, na moja ya fedha na nne za shaba. Kwa hivyo na mtu anaweza, pe... timu inaweza ikakusanya medali nyingi za shaba lakini ikawa chini kwa sababu thamani ya medali za shaba ni mm -hmm, ndogo ikilinganishwa na medali za dhahabu. Kama Jamaika, Jamaika wako katika nafasi ya kumi na nne wana medali tatu za shaba na moja dhahabu, kwa hivyo nafasi mm -hmm, kwa ya kwa hivyo wako katika nafasi ya kumi mm -hmm, na nne inakuwa hiyo katika mashindano haya ya riadha ya dunia. Na mkiwa unajiunga nasi popote pale ulipo unasikiliza makala jukwaa la michezo uh, kutoka hapa RFI Kiswahili. Jina langu ni Vikra Buso, nikiwa na mwenzangu hapa Frederick Mwaka, tunakuletea uh, uchambuzi wa matukio yanayotokea viwanjani uh, leo hii uh, Jumapili. Lakini kule nchini Uingereza, kama unafuatilia ligi ya soka ambayo ilianza uh, wiki hii, Manchester United unacheza na uh, jioni hii na, mno, na, wanacheza na West Ham wa Buso, na bado Manchester United wako mbele kwa bao moja kwa bila, zikiwa ni dakika za mwisho mwisho za kipindi cha kwanza, bao lililofungwa na mshambuliaji Romeo Lukaku. Na muda mfupi hivi sasa kutoka sasa, mpira huu utakuwa mapu ni mapumziko na kipindi cha pili namna namna mambo mambo mmonauuja barani Afrika. Weekend hii pia kuna mchezo a michuano ya kufuzu kucheza fainali ya chana barani Afrika mwaka ujao kule nchini Kenya, na mchuano uh, kati ya Madagascar na Angola umekamilika kuwa timu zote mbili kutofungana, lakini Comoros wameshinda Namibia uh, mabao mawili kwa moja. Huku Ethiopia wakitoka wakito sare ya bao moja kwa moja na Sudan. Benin kwa sasa wapo nyumbani jijini Cotonou, kuminyana na the jijinio wanakumenyana Super Eagles of Nigeria hadi sasa hakuna leo lango la mwenzake. Kuanzia saa moja kamili saa za Afrika Mashariki ni jao watakuwa wanaminyana na Ivory Coast katika mji mkuu wa Niamey, lakini baadaye Misri watapapetana na Morocco kwamba Uh, mchezo hii inachezwa kikanda na, na yule ambaye anaibuka bingwa na nafuzu katika fainali ya CHAN. Na mtihani mkubwa naona kwa Ethiopia, kama wamepata sare nyumbani, e, wamelazimishwa sare ya bao moja kwa moja na Sudani, ni dhahiri kwamba watakuwa na wakati mgumu kwenye mchezo wa marejiano katika jiji la Khartoum na watahitaji sasa kushinda kwa vyote vile ili kuweza kufuzu katika hatua ya mwisho kwenda kupambana na mshindi kati ya Uganda Cranes, okay, na na timu ya taifa ya, ya, ya, Rwanda Mavubi ili kupata mwakilishi wa ukanda wa Sekafa e, mataifa ya Afrika Mashariki na Kati ambaye ataungana na mwenyeji Kenya katika fainali hizo. Ni kweli kabisa yes. Sudan, nani, uh, uh, kulena, kwa sababu mm Ethiopia -hmm. na Sudan walicheza tarehe 18 itakuwa ni weekend ijayo. Naam. Kama ambavyo itakuwa Uganda na, na Rwanda. Na na, na Rwanda na mshindi atakutana kati ya Rwanda na timu ya taifa e, mshiriki kati ya Rwanda na Uganda au Ethiopia na Sudan. Nakumbuka jana Rwanda walioshinda wa uh, Uganda walioshinda wa Rwanda mbao matatu kwa bila uh, katika uwanja wa St Mary's Kampala. Naam. Naam. Tunasubiri kuona e, namna mambo yatakavyokuwa busa, lakini kati yangu kubwa mimi bado naiweka kwa Uganda, kwa sababu matokeo ambayo ameyapata kwenye mchezo wa uh, jana dhidi ya, ya, Rwanda yanawapa nafasi kubwa sana, ingawa huwa wanasema kwenye mpira eh, ni rahisi sana kupindua matokeo, lakini kwa ushindi mkubwa ambao Uganda jana katika uwanja wao nyumbani, wanaweza kwenda kupambana na kutafuta angalau sare au hata ushindi katika uwanja wa ugenini kule Kigali, na wakaweza kuendelea katika hatua ya tatu, ambapo watacheza sasa na mshindi kati ya Ethiopia na, na, na, na, na Sudani, na mwisho wa siku e mshindi wa hizo timu ataungana na Kenya, lakini ni mashindano muhimu sana kwa soka la Afrika kama ambavyo ya tangu yalipoasisiwa ya, mwaka miaka kama tisa hivi iliyopita iliyopita na ku mara hmm, kwanza walifanyika kule Ivory Coast mwaka elfu mbili na tisa yeah, na jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo walishinda tajiri na, wa no do, do, do, do ratec, zina, na pia jana, na ndo mabingwa wa kihistoria. Unakumbuka pia na timu walicheza Ijumaa, walikuwa nacheza na jirani zao Kongo Brazzaville na hawakufungana. Uh, pia wa, na mchezo mwingine ambao ni utachezwa uh, wiki ijayo. Lakini cha kushangaza ni kwamba taifa dogo ambalo mara nyingi alipewa nafasi kubwa, Sao Tome and Principe, wao pia wakufungana na Indomitable Lions wa Cameroon hapo jana, katika uwanja wa uh, uh Estadio Nacional uh, katika mji wa sia. Sao Tome ni taifa dogo kama ulivyosema buso, linalopatikana uh, pembezoni mwa kona ya Afrika uh, katika pwani ya bahari ya uh, Atlantic na mpira wao umekuwa ni chini kwa muda mrefu sana. Ni taifa ambalo limekuwa halipo katika ramani ya soka la Afrika ikilinganishwa na Kamerun, lakini kama ninavyosema kwamba haya ni mashindano muhimu kwa ajili ya kusukuma gurudumu mbele ya mataifa ambayo hayapati nafasi, na utaona kwamba kama kungekuwa kuna mashindano tu ya, ya Afrika ambayo yanajumuisha wachezaji hata ambao wanacheza nje, ingekuwa ni vigumu kuweza kuiona mataifa kama eh, Sao Tome and Principe, mataifa kama Djibouti yanapambana na kushindana na mataifa makubwa kama Kamerun. Lakini hii hapa ni nafasi, na tunaona anapambana, si wenyewe Sudan kusini ni taifa changa, lakini waliweza kuwa bana e, Uganda katika mchezo wa raundi ya kwanza wakatoka sare kabla ya kupoteza kwenye mchezo wa marejano kwao. Nafikiri nao pia wanapambana na, na mwisho wa siku nafikiri bado watakuwa na wakati mgumu sana kwenye mchezo wa marajiano ambao utafanyika kule jijini Yaunde nchini Kameruni, na kule kabisa utachezo tarehe 19 mwezi huu. Uh, tutaona mambo atakavyokuwa kwa sababu mshindi atamenyana, uh, labda kati, kati ya Congo Brazzaville na DRC ambao ndio mabingwa watetezi watajihili kutafuta yule ambaye kuna Nairobi kuwakilisha uh, ukanda wa kati katika mm -hmm. mchuno mm -hmm. hii ya kufuzu uh, katika mashindano ya CHAN lakini pia kutu, kulikuwa na uh, mchuno mwingine ambao kama nilivyosema katika kundi ama uh, eneo hili la kule Afrika Magharibi ilijao watacheza baadaye leo na Ivory Coast, uh, lakini siku ya Leo pia Benin na Nigeria. Pili ni kundi la kufurahisha kidogo, Bwana Fred knak. Kuna kanda magharibi mwa bara la Afrika, kuna kanda mbili na mbili mbili, magharibi mbili, um. a na, na, na magharibi B. Sasa Nigeria Benin hawa wako magharibi B kama sikosei na eh, lakini pia kuna Bukina Faso na Gana na na na kule kule zinatakiwa zitoke timu tatu ukilinganishwa na kanda zingine, na nafikiri ni kutokana na eneo lenye jiografia na uwepo wa nchi nyingi, lakini pia hata ushindani anapewa nafasi kipaumbele kikubwa ukilinganisha na ukanda huu wa Sekafa kwao nafikiri timu bora ndizo ambazo zitakazofanikiwa zita kwenda kwenye mashindano ya mwakani kwa sababu, 16, ato, ato kwa sababu mashindano ambayo yanashirikisha timu kumi na sita bila shaka hata ukanda wakati unastahili kutoa timu tatu, kwa sababu tayari Equatorial Guinea wameshafuzu, nafikiri kwa sababu Gabon walijiondoa a, kwa hivyo a, ndio timu ya kwanza kufuzu katika mchezo hii a, ya CHAN a, ukanda wa Afrika ya Kati na a, kule Afrika Magharibi. Lakini jana a, ukinafaso wakiwa nyumbani katika Uh, jiji la wagadugu walitoka sare mwili mwili, na ya wa mabao mawili uh, kwa mawili uh, mchuno ujao kutichezwa na katika uwanja wa Kumasi. Nasi popote pale ulipo ni jukwaa la michezo, hapa RFI Kiswahili. Ni saa kumi na mbili dakika hamsini na mbili Afrika Mashariki, huko Afrika Kati ni saa kumi na moja dakika hamsini na mbili Asante sana kwa kuwa pamoja nasi uh, jioni hii na mtuji. Nchini Tanzania, uchaguzi mkuu wa shirikisho la soka ulimalizika jana, ambapo wale Sikaria alichaguliwa kuwa rais mpya uh, wa TFF kwa kupata kura 95 alikuwa akipambana na wagombea wengine watano Akiwemo katibu mkuu wa zamani wa TFF, Frederick Mwakalebela, mchezaji wa zamani wa Yanga Ali Mayai. Bila shaka huu ni uchaguzi ambao bwana Frederick Nwaka alikuwa anafuatilia kwa karibu sana mm. Kwanza, matokeo matokeo alikushangaza utarajia hata kwa hivyo, nilitarajia kwa maana kwamba kutokana na aina ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya wagombea ambao wamechaguliwa kuingia kwenye, kwenye, kwenye, kwenye uongozi wa miaka minne inayokuja Uh, ni watu ambao tayari walikuwa wameshajenga msingi wa wa wapiga wa, wa kura ambao watawaunga mkono. Ukiangalia watu wengi wa Tanzania tu walikuwa eh, wanapiga kelele kwamba wanahitaji mpira wao kurejeshewa, lakini mfumo wa kupata viongozi wa wa, wa, wa TFF ni mfumo ambao unatumia wajumbe wa, una wa, wa mikoa. Sasa hawa wagombea waliochaguliwa wengi ni wa, ambao wapo kwenye mpira kwa muda mrefu sana. Mtu kama eh, Michael Wambura wa ambaye amechaguliwa mm, kuwa makamu wa rais, huyu yuko kwenye mpira tangu enzi hizo, chama cha soka Tanzania kinajulikana kama FATI Football Association of Tanzania, na ni mtu ambaye alihudumu kama katibu mkuu kudumu, kama wa chama hicho miaka hiyo, lakini akaja kuhudumu kama kiongozi wa klabu ya Simba kwao. Ni mtu ambaye hadi anakwenda kugombea sasa hivi ni mwenyekiti wa chama cha soka mkoa wa Mara kule kaskazini magharibi mwa Tanzania. Kwa hivyo ni mtu ambaye kwa muda mrefu amekuwa kwenye mpira, amekuwa akipambana, akishiriki chaguzi mbalimbali mbali, akikumbana na na, na, na ushindani lakini mwisho wa siku amefanikiwa. Na hata rais mwenyewe aliyechaguliwa Wallace Karia, uongozi ambao umemaliza muda wake, alikuwa makamu wa rais, lakini pia amekuwa kwenye mpira kwa, kwa zaidi ya miaka kumi na tangu enzi za kina Rodriguez Chilatenga. Kwa, kwa mtazamo wangu mimi hapa matokeo haya niliyatarajia. Sikutarajia kwamba wajumbe waje na mtu mpya kabisa ambaye anakuja na mtazamo, mtu ambaye amekuwa pale ndani anaelewa mambo yanavyokwenda. <laughs> Naam, ni kweli kabisa kwa sababu ili uweze ku, ku, kutoka kwenye mfumo ukiwa nje ya mfumo uweze kuingia ndani unahitaji kutumia nguvu kubwa sana. Na kwa uchaguzi, na muda ambao ulikuwa umepangwa ilikuwa ni, ni, ni vigumu sana kwa watu kuweza kujipambanua lakini hata wale waliochaguliwa mimi sifikiri kama ni, ni, ni viongozi wa wapya hawa ni watu wale wale ambao wameingia wame kwenye nafasi mpya buso mm, wame sasa wamekuwa wakionekana wame <laughs> yani, ndio sura zile zile. Kwenye mpira ukiangalia wajumbe wa kamati ya utendaji ya 13, eh, 13 na pia makamu wa rais mwenyewe na rais, kama nilivyotangulia kusema hapo, hawa ni watu wale wale lakini mm -hmm. wanakuja na kitu gani? kipa ndicho ambacho Watanzania, no, wengi, kipa wana kipaumbele chao kinasali. Kwa nini? Kwa sababu Tanzania katika siku za hivi karibuni imekuwa ikifanya vizuri sana katika uh, soko la kimataifa, hata ukiangalia Uh, orodha inayotolewa na FIFA kuangalia timu bora zaidi katika ukanda wa Afrika Mashariki, Tanzania iko nyuma ya Uganda, Kenya, Rwanda, na na mara nyingine hata na Burundi. Naam. Na nataka na, kutumia na, Sudan Kusini kwa hiyo zidi Tanzania <laughs> katika orodha ya timu bora duniani. Ni kweli Abuso, na nafikiri kipaumbele rais mwenyewe alikuwa akijinadi kwa kusimamia misingi ya weledi, uadilifu na uwajibikaji kwa sheria, lakini hiyo ni, hiyo ni hiyo ni mipango ya kiutawala ambayo kiongozi yoyote ambaye anataka kuleta Anata, an, an, anakuja na mtazamo chanya kwenye taasisi lazima awe nayo kusimamia utawala mzuri, lakini mi, watu wanataka kuona mifumo ambayo inajengwa ambayo hata yeye kiongozi akiondoka ama asipochaguliwa tena baada ya miaka minne inayokuja e, mtu atakayekuja kuongoza soka la nchi ya Tanzania hatatoka nje ya mstari, badala yake ataendeleza pale ambapo mwenzake alikuwa amefanikiwa kuongeza. Nafikiri ndio changamoto kubwa sana soka la vijana, masuala ya waamuzi, miundombinu. Ligi ya Tanzania inaanza kesho kutwa tu wiki, wiki na wiki ya kesho kutwa, lakini hadi hivi sasa kuna viwanja ambavyo vingine vinapiga kelele, haviko tayari kwa ajili ya kushiriki ligi. Ni kutokana na kutokuwa na uratibu mzuri. Kwa hiyo ni mambo mbalimbali ambayo anamkabili eh, rais ajaye, lakini kama nilivyosema, kipaumbele kikubwa ni timu ya taifa. Watu wa Tanzania wengi wamepoteza wamepoteza imani na, na, na, na timu yao. Sasa huyu rais atatumia mbinu gani? Nafikiri ni mtihani mkubwa ambao atakuwa namkabili pia, kwa sababu Tanzania sasa hivi anatafuta nafasi ya kufuzu katika fainali ya uh, afcon au mataifa bingwa uh, barani Afrika a uh, mwaka elfu mbili na kumi na tisa kule nchini Kameruni na, na, mm, alianza vizuri hapa Tanzania alitoka na sare na ya bao moja kwa moja na Lesotho kama sikosei, na kweli kabisa. Na pia Tanzania itakuwa wenyeji wa michuano ya vijana wasiozidi miaka 10 na kwa hivyo kazi kubwa uh, inamsubiri uh, rais mpya wa shirikisho la soka nchini Tanzania Wallace Karia, na uh, na yeye msaidizi wake ambaye ni Michael Wambura. Hapa katika jukwaa la mchezo tunawatakia kila laheri uh, katika majukumu yao mapya, tunawatakia mema. Natumai kwamba uh, tutaona mabadiliko makubwa katika soka la uh, nchi ya Tanzania. Naona kwa bahati mbaya sana, mbayotu umefika mwisho katika makala jukwaa la mchezo. barafuwakani kila la uwe na wiki njema inayoanza kesho na tena wiki ijayo buso. Na mimi naitwa Victor Abuso na kabidhi kwa mwenzangu Sabina Nadigambo amalizie matangazo haya. Nam msikizaji, basi na aadishukuru sana kwa kuwa nami katika matangazo haya jioni. Mimi ni Sabina Kristina Nadigambo amingine na kutakia Msikilizaji, hadi hapa sina la ziada, na kushukuru sana kwa kuwa nami katika zo haya jioni. Burudani ni ya kwake, Alfa Brondi anakuambia Jerusalem. Hadi hapa sina la ziada, punde tunaunana.