Uh, makala ni muziki jumaa, mpenzi msikilizaji, Radio France International. Mimi ni Ali Bilali, kwenye laini ya simu nazungumza na, na mwanamuziki wa miondoko ya rege kutoka nchini Burundi, Ajoba Love. Habari sasa hizi Ajoba? Habari ni nzuri kabisa, niko poa kabisa. Uhum, we ni mwanamuziki wa muda mrefu katika tasnia hiyo ya muziki wa miondoko ya rege, tufahamishe basi safari yako imefikia wapi kwa sasa? Safari yangu kabisa, naendelea naendelea kabisa vizuri, anaendelea uh, na rekodi na anafanya tamasha mbalimbali. Najua nilikuwa natua Amerika mwaka elfu mbili na nane, so nikarudi tena Afrika na nikarekodi tena ingine album albam, na ndo albam yenyewe sasa hivi iko kwenye n yani, iko hewani um, kabisa naendelea, naenda kufanya na na tamasha katika kambi za wakimbizi Project, tukajina, na ndo project ndo sasa hivi anaelekea kufanya na anategemea kuja tauko Tanzania, inaokuwa <laughs> you know, kwa fresh tu kwa India nyimbo za amani mm. Ajoba, uh, umesema kwamba umekuwa ukitembea huku na kule duniani, labda tuseme ni changamoto za aina gani ambazo umekuwa ukikutana nazo katika safari yako hiyo ya muziki um, ni nyingi sana siwezi nikazitaja zote sababu zingine gez za, za, za aina nyingi lakini katika mziki wangu mimi naendelea, lakini na- naendelea na kuwa na nakutana na matatizo mbalimbali, wanajua watu wengi wenye wanabakia jobalo, wanajua mambo mambaliiaa apotangia moke sana ni mwanamuziki huyo Ajoba Love ambaye niko naye katika makala ya muziki Jumaa RFI Kiswahili. Ajoba, tufahamishe kuhusiana na muziki wako kwa sasa, umesema nini kinaendelea, kinachoendelea mbini sasa hivi nilikuwa na, niko na natua nitafanya hapa Rwanda. Hiyo ni kitu cha kwanza, kimo ndani kuendelea kwetu. Unajua manamjii kama unaendelea unafanya masho na tena, uh, muziki yetu uh, uh, inakuwa iko kidogo uh, sana, sababu mi natumiai tumia yanto ya basi so muziki uh, uh, uh, yani so, yetu inaomba ukaa kwanza kupana lakini na ntaanza itua hii tarehe kumi na eitua, mbili na kumi na tatu naanzia hapa hapa Rusumo hapa mpakani Tanzania na Rwanda, ndo nawambia watu wote wajirani, ujirani mwema wawe katika hiyo konsati hapa hapa Rusumo. So alafu baadaye ndo ntaendelea katika mikoa tofauti hapa nchini Rwanda, na mwezi wa tisa tena niko na konsati si, uh, uh, kati ya uh, kambini, uh, kambini, uh, so mahama uh, nanategemea uh, mwezi wa kumi na kumi na mbili hizi naweza nikawa US. So Ah, mimi naendelea tu nafanya tamasha tu na ndo tunaendelea uandea. na tuseme, katika maisha yako ya muziki ni tukio gani zuri ambalo hutowahi kulisahau kamwe? Vizuri, ni kuwa mimi ni mea towali nyimbo yangu, nilifanya nilifanya tuasa, nikaenda Amerika nikaenda tuana Mexico so uh, ndo kitu cha kwanza hicho, sinikuwa nimesahau. Na wakati nimeanza mziki, kuna watu wengine walianza, uh, kusema kama vile nimepotea, so lakini nikaja kuona, uh, nakuwa natembea dunia zima sababu ya hicho kipaji ambalo alinipa so hicho ndo kitu cha kwanza kwa sinikuwa nimesahau. Na kila kitu nachofanya, namtia Mwenyezi Mungu mbele, na ndio maana anani anakuwa ananiangazia Ajoba Lovu, unafikiri ni kitu gani ambacho uh, watu hawafahamu kutoka kwako na ambacho ungelipenda watu wafahamu kitu? Ah, nikuwa nataka watu wafahamu, nikuwa nakuwa nahitaji watu wenyewe wanaweza kuwa wana Uh, na sisi tufanye masho ma tuwe uh, kama watu wengine sababu so, uh, uh, yani, mi, uh, ni hata chenye tunachopata katika mziki yani vitakuwa ni vitu vya dunia, hata nipate hiyo pesa so, ni pesa pesa tutatumia watu wa dunia, hata nipe na hiyo pesa. Lakini watu tunahitaji uh, uh, watu kuwa na watupatie hizo kapito kuhusu vifazi vyetu viendelee, na tuendeleshe na wangine watoto zetu sababu so, mziki kama Burundi kuna wanamuziki wengi na wanavipaji, lakini mimi nashangaa kuona kama a, a, kuna mpaka hawapiti. Sasa ndio mimi nataka na hiyo sehemu ifike, kama nasikia Nigeria au ako sehemu na hishi Tanzania, Afrika, lakini tunaona kama Burundi, a, a, a, wanamuziki wako down sana na wanapipaji na wanaimba vizuri sana na wanapiga music live. Sasa um, kuna watu ambao wanakusikiliza kupitia makala haya Muziki Ijumaa RFI Kiswahili, nami Ali Bilali, unawaambia nini? anawaambia <laughs> kwa kweli nashukuru sana kwa kwa kwanza, wamenitega sikio uh, uh, nikisema uh, nikisema uh, uh, kuhusu kazi yangu ya muziki na nawashukuru sana wenye wanasapoti hiyo redio na tena wanasikiliza hiyo redio, sababu hiyo redio haina ubaguzi, wana mziki wote dunia nzima wanaiongelea, wana, wana na ndio maana wanaita, hicho ndo kitafanya nawaambia. Na wasikilizaji wetu wawe wanasikiliza na wawe wanafatilia uh, sana uh, mambo, uh, kazi, kazi, kazi yetu. Nam, nakushukuru sana na nakutakia kila laheri katika safari yako hiyo ya muziki asanteni sana nashukuru sana na nitashukuru sana wafanzi wakija sana hapo apurukimo tarehe 12 na tarehe 13 na nashukuru sana Friendship International wanakuwa wanamsaidia katika mambo yao hakateka kazi na mon tukerekane