sana msikilizaji wa RFI Kiswahili. Kama kawaida, ni mimi Martha Saranga na kwa njia ya simu nazungumza na, na msanii wa muziki wa kizazi kipya, mwenyeji wa pwani nchini Kenya. Amepiga kambi pale katika kaunti ya Mombasa, si mwingine, anafahamika kama Dazla. Dazla, msikilizaji angependa kukufahamu majina yako halisi, ni nani na pengine kwa nini Dazla? Majina yangu kamili kutana venye mimi jieka gaze, inamaanisha gaze. Yani, gaze ni mtu ambaye anapendeza mbele ya watu wakati wote ule, unaona. Sio, jina hilo limekuja kulingana na venye mwenyewe najiweka, venye kazi yangu nafanya, unaona, na venye, venye mimi huishi na watu, venye huongea na watu, venye hufanya show zangu kama kawaida, ndio gaze. Yaani kazi zangu ni safi na zinaonekana. Ulianza lini sanaa hii na unaelekea wapi? Mfahamishe msikilizaji Dazla ni nani, anafanya nini na umeshafanya nini katika sanaa ya muziki. Mi e, nimeanza mziki 2007, wakati bado nikiwa niko shule na nashukuru mpaka sahi ni kama miaka kumi na nimepiga hatua vizuri na mziki unanipeleka vizuri. Mi ni mmoja wapo kati ya wasanii ambao wanaitangaza wana, wana, wana, pwani vizuri. Ni msanii ambaye Kenya mzima watu wananijua na hata pia nje unaona, na mi lengo langu la kufanya mziki ama lengo langu ambao nimelifanya nikiingia kwenye tasnia ya mziki ni kwa ajili ya kuleta heshima nyumbani na kubadilisha kubadilisha tasnia yetu ya nyumbani tangu miaka hiyo mpaka hiyo sasa hivi, Dazla, unaonekana bado ni kijana mdogo, na unasema umeanza kama wakaribia miaka kumi sasa. Nyumbani walichukuliaje uamuzi wa wewe kujiingiza kwenye muziki? uh, sema kweli, kwetu ni kwe jambo la kawaida na walini walinisupport kwa sababu hata babangu mzazi marehemu alikuwa mwanamziki alikuwa na bandi yake ambayo ilikuwa inaitwa Rafiki bandi ambayo ilikuwa inafanya katika Sarova waisan zote dunia mzima, unaona so kwetu lilikuwa jambo la kawaida na wakanisupport mpaka sasa hivi wananisupport katika mziki wangu na hatua yoyote ile ambayo na na naenda kufanya katika mziki, unaona, muziki ukikupeleka ukikupeleka wapi siku za mbeleni, kitu cha kwanza mziki ni, ni, ni, ni kitu kizuri sana. Mziki unaunganisha watu wengi sehemu mbalimbali ili kuelewana. Unaona, tunaweza tuelewane kilugha, lakini kupitia mziki tukaelewana. Ndio maana baada ya miaka kadhaa, baada ya baada ya mwakani itakuwa mbali sana na yangu, utafika mbali zaidi na zaidi pale ulipo, unaona, ili kuleta watu karibu, ili kuwa karibu, ili kujuana na watu ambao pia wako mbali, unaona ni jambo ambalo niko na ndoto nalo, na ni lengo langu, najua mziki utanifikisha mbali zaidi. ni kazi gani umewahi kufanya ukajisikia moyoni kwamba hakika hii kazi niliifanya nzuri, na pengine unaona uliitendea haki? Uh, kazi ambayo niliwahi kufanya na ni kazi nzuri ambayo mi mwenyewe naitenda mpaka leo ni ngoma yangu ambayo nimeachia tu juzi, zinaitwa naomba furaha, ngoma ambayo inazungumzia inazungumzia maisha ya kawaida ya binadamu ben, wa kawaida, unaona maisha ambayo tunapitia sisi, hata yule amnisajiri huku katika sehemu ya juu pia Umeshawahi kupitia maisha kama hayo? Ni maisha ambayo lazima mwanadamu apitie na ni, ni, ni, ni hali ya mapenzi ambao kila mtu anapita sasa hivi, hata kuna wale ambao wanajiweza kipesa ki unaona, so, pia wamepitia shida kama hizo ama wanapitia shida kama hizo katika mapenzi unaona. Sasa ni kitu ambacho kinatokea sisi watu ambao tunatoka katika hali ama familia za, za za watu wa chini ambao hatujiwezi katika sehemu ya kimapenzi yani. Ni wimbo gani ambao ulikutambulisha vizuri kwenye jamii ya Kenya na hata nje ya mipaka ya Kenya? Ni ngoma yangu ambayo inaitwa kide kide, ambayo nimemshirikisha Sasumila. Ni ngoma ambayo ilinitambulisha vizuri, ilinitambulisha kote, na mpaka sasa hivi watu yani wanaipenda sana, na ni ngoma ambayo inapendwa na kila mtu, na ni ngoma ambayo kila mtu anaweza imba, inaitwa kide kide. Nam, bila shaka msikilizaji utapata nafasi ya kusikiliza. Anasema kide kide, ngoja tusikie humo ndani amesema nini. Edazla hey, so la nyama bero haja yenu Inga kidogo nataka mikono juu makofi tu kidogo, inga kidogo nataka nikushike, cheza na mimi mtoto, unaweza umoto Jeta kidogo, inga kidogo nataka nikushike na humo ndani ujumbe jumbe wako ulilenga nini? Uh, skumila so, ni msanii amepeana mtoka pwani ya Mombasa Kenya, na wimbo huo. Wakati nikiandika nakumbuka, nilikuwa studio kifo, sijafikiria yeah, kuchukua mtu kumshirikisha, lakini hapo nyuma nilikuwa nimefanya nyimbo nyingi sana ambazo nimefanya peke yangu solo. So tuseme, ndio ilikuwa ni kolabo yangu ya kwanza, ni tangu ningi katika tasnia hii ya muziki, nikaja nikakaa na producer, akaniambia mziki wako ni mzuri, lakini kama ungempata Susumila ingekuwa nzuri zaidi. Unaona, ndio mimi nikakaa nikamtafuta Susumila, nikamwelezea, nikamtumia ngoma mwenyewe, akaisikiza akasema ni ngoma nzuri. Ndio Susumila akaja akaweka nani yake, na mziki wenyewe unazungumzia ni, ni, ni, ni mambo ya kudansi. Unaona, tunazungumzia kucheza, jinsi mziki ulivyo mzuri, ulivyo rahisi, mziki mtamu ambao mtu anaweza kucheza kucheza. So, kide ni, ni, ni, ni, ni dance I mean, music is all about dancing, Dazla, right? Siku za hivi karibuni tumeendelea kushuhudia wimbi la vijana likijiingiza katika matumizi ya dawa za kulevya na vilevi, lakini vilevile vile, hata wasanii wamekuwa wakipatikana katika janga hilo. Wewe unazungumziaje swala hili? Mimi uh, kwanza nasikitika sana na swala hilo Oana. Nasikitika sana kwa sababu mm, ukiangalia kwanza, sasa katika upande wa sanii msanii, unajua ni kioo cha jamii, unafaa ufanye vitu ambavyo jamii ikiona itakuwa inaiga mfano kwako, naona ila. Unakuta sisi wengine tu ndio tunajiingiza katika mambo kama hayo, mambo ambayo labda yanapelekewa na, na na hali ama labda changamoto za kimuziki. Ila kwanza kiupande wangu nashukuru sana tena, nimelelewa katika mazingira mazuri na mamangu mzazi unaona amelea vizuri na kumfundisha kwamba ili ni baya, ili usifanye jamii na kutegemea kihivi. Pia ni, ni mega mfano kwa kwa babangu mzazi unaona, marehemu babangu mzazi sababu yeye amefanikiwa katika muziki mpaka katulea sisi na ndugu zangu mpaka tumekuwa watu wazima. Mpaka kufa kwake hajawahi kutumia miadarati na tumeishi vizuri mpaka sasa hivi. Kwa hivyo ni jambo la sikitisha sana kwa watu ambao wanajiingiza katika vitu kama hivyo, wamempewa miadarati. Unaona, mambo ambayo unakuta mtu akifanya unakuta ni jambo baya, lakini mtu anakuwa anafanya hivyo hivyo. Ni hali ya changamoto, lakini si changamoto ziko katika kila mahali. So ni kukaza tu na kufanya mziki mzuri na kujitahidi, tutaepuka changamoto zote, ila ni jambo ambalo linasikitisha sana. Unatumia vipi mziki wako kuhakikisha kwamba unaelimisha jamii yako na hasa kundi linalokufuata sana? Kuna matatizo kama ya uhalifu, ukosefu wa ajira, vijana wanajiingiza kwenye mambo mabaya. Unatumia vipi sana yako kuhamasisha e, vijana ama jamii kukaa katika mstari ulionyoka katika mari? Okay, i nasema kitu ambacho kinifanya najitahidi sana katika mziki wangu ni kuwa mfano bora. Ni wengi ambao wapo nje ambao wanasikiliza mziki wangu, wanatamani hata siku moja wawe kama mimi. Unakuta mziki yangu ya nyuma ama na mziki ambao, ambao na, na natoa sasa hivi ni mziki ambao mtu akiusikiza anajua kwamba ni mtu anajielewa na anafanya mziki wa aina gani. Unaona, sana sana pia kando na kuwa na, na jina langu, kando na mziki wangu pia, nimeutembelea vijana wenzangu nikakaa nao chini. Unaona, nikaambia jamani, tufanyeni hichi fanya hichi, ni kizuri. Ukifanya hivi, nafanikiwa kwa njia hii, ila ukifanya hivi inakua italeta madhara katika katika jamii nzima. Unaona, ndio maana mimi kama Dala pia, niko na timu kubwa sana, niko na familia, niko na dancers wangu ambao pia nakaa nao tuna, nakuwa tuna, tuna, tuna unakua mfano mzuri pia kwa vijana ambao labda wanataka kuingia katika tasnia ama wako katika tasnia yetu ya mziki, so wanakuwa mfano bora, kwa sababu si tunaendelea vizuri na wala hautusikia hata siku moja, hata mmoja wetu ambao ametumia madarati ama amekwenda vibaya ama labda amekunda amefanya hivi amefanya hivi amezingua watu. Hapana, unaona. So, huu ni mfano tosha na nashukuru sana. Wapo watu wengi sana wanatamani, hata pia napata feedback kwa watu kibao kwamba wanatamani wawe kama mimi, wanatamani hata pia wao katika timu yangu a wanakaa na mimi venye tunavyo venye navyokaa na madansa wangu na kila mtu ambao katika timu yangu Dasla. Sasa hivi tunafahamu kwamba Kenya ipo katika kipindi cha cha uchaguzi. Kipindi hiki kina umuhimu gani kwako kama msanii? Okay, kipindi hiki kina umuhimu sana kwangu kama msanii kwa sababu unajua, ukiwa na kiongozi mzuri, ina maana pia kutakuwa mziki wetu utaenda mbali zaidi, na pia kutakuwa na uwepesi. Unajua kama sasa hivi kuna kuna kuna kuna kuna mvutano kidogo katika uchaguzi. Unakuta watu wengi walikuwa wametulia, wanasema bwana wasanii ni sana, wanasema bwana, acha tukae. Unaona, tungoje kwanza kwa uchaguzi uishe, lakini mwisho wa siku hawa wote ni viongozi wetu, na tunataka kuchagua kiongozi mzuri. Unaona, ila vile vile pia mashabiki wanahitaji burudani. Unaona, ndiyo maana mimi kama Dazo nikaamua siwezi kaa, wacha mimi niachie burudani, watu wapate burudani. Mwisho wa siku, bwana watu wanahitaji kuwa na raha, watu wanahitaji wapate mziki mzuri. So mimi kama msanii naweza sema ni jambo la kawaida unaona, kwa sababu mimi ni Mkenya na mimi ni mwananchi wa kawaida, so lazima maisha yaendelee, na lazima pia tujitahidi kuchagua viongozi ambao wanaofaa. Kiongozi mzuri atakaendesha, e, ataka taifa letu vizuri. Kwa hivyo ni jambo la kawaida ila, pia bidii nafanya vile vile, nitazidi kutoa mziki hata kuwe na nini, nitatoa. Ningependa kuongea kitu kimoja kikubwa, kwanza tudumishe amani, alafu pia vile vile, wakati tunadumisha amani tunahitaji kuwa na raha, jirani yako awe ndugu yako awe nani yako mtu yote ambaye karibu yako, huyo ndio binadamu wenzako na ndio ndugu yako ambao unaweza kaa naye mkaelewana. Kwa hivyo tuishi kwa amani, tufurahi. Unaona, mziki sisi wasanii tuko kwa ajili yenu, unaona. <coughs> so tuachane na mambo ya mvutano, mambo ya vita, mambo ya ukabila, racism tuache kando, upate burudani, mkae pamoja, msikize mziki. Kama alivyosema kwamba mziki unaunganisha sana ni watu katika dunia nzima kwa lugha tofauti tofauti na wakaelewana. So, maana mimi kama dada najitahidi sana katika wakati huu oinatoa mziki ili watu waweze kusikiliza mziki wangu na kusahau mambo ya ya, ya, ya ya kuleta fujo, mambo ya kuleta mzozano, mambo ya kubaguana unaona, kiukabila ama kirangi. Sote ni wamoja, sote ni familia moja, sote ni watu wa Mungu. Kwa hivyo, wa, wa tuelewane, tuishi vizuri. Mziki ni huo, tupate burudani, yani mpaka maisha yetu yote, wala kusio na fujo lolote, kwa sababu sote ni wa Kenya. Naam, Dasla, hebu zungumzia hiki kibao chako ulichotoa hivi karibuni, naomba furaha. Umesema nini humo ndani? Ah, naomba furaha ni kibao cha mapenzi ambacho kinaongelea hali ambayo inatokea sana katika mapenzi Unaona mvutano katika mapenzi, lakini mwisho wa siku tunavutana, lakini kitu kimoja tu pekee ndo tunaomba furaha peke yake. Unaona, unaweza kosa pesa katika mapenzi, ila furaha ndo kila kitu. Tunaweza unaweza kosa kitu fulani kupitia katika kutoka kwa mpenzi wako, lakini furaha ndo kila kitu, na ni vitu ambavyo vinatokea sana katika watu ambao, katika uhusiano. Unaona, ni vitu ambavyo vinatokea sana kwa kwa, kwa binadamu ambao katika uhusiano Furaha ndio kila kitu. Kwa hivyo ni mambo ambayo ina, inaongelea kwamba tupendane pasi na hali ambayo tulionao sisi, unaona, pasi na hali ambayo ulionao wewe ambao kuonja na mpenzi wako. Furaha ndo kila kitu, kwa hivyo tupendane. Upendo pia ni, ni, ni, ni kitu ambacho kikubwa sana na kitu ambacho pia kinajenga sana sana sana ubinadamu na kinajenga moyo sana ili watu aweze kuishi vizuri. No sana nilikukosea mama, we naomba msama, magoti nina piga basi ni same. Tazama machozi langu la unyonge linavyomwagika sina wakunifuta. Kwa nini we ambaye nakutaka Nambie japo kidogo, mie binadamu sio kamili. Nimekosa basi, nisamehe. Upendo wangu umejaa kiza, hisia zangu zimejaa ukame. Nitashiba hata kidogo ukinisamehe, usiniache liye, so yangu majaliwa, wa sikiza yangu hey. za kufanya kazi na wanamuziki gani barani Afrika na hata ulimwenguni kwa ujumla? Mm. Ndoto, na ndo tunakufanya na mimi msanii ambaye namfuatilizia sana yani, msanii ambaye naugua sana kazi zake Chris Brown. Ona, napenda sana kazi zake na naomba Mwenyezi Mwenyezi Mungu anijalie ani, siku moja nije ni, ni, ni, nifanye kazi na yeye ama niwe katika stage stage moja na yeye tufanye show pamoja. Na msanii mwingine ambaye nawaza sana na naomba sana ipo siku nije nifanye collab na yeye msanii hapa Afrika, tukiangalia Tanzania kama Revani, kwa sababu Revani ni msanii mzuri sana na nimeshawahi kuwa naye kipindi fulani kiwa Tanzania na WCB kwa kwa, kwa kibiashara zaidi kuwatembelea. Alafu pia tukiangalia Kenya, nimefanya na wasanii kadhaa, lakini bado msanii ambaye naomba kufanya kazi naye ni Wale Love Child, kwa sababu ni msanii ambaye ni legend, alafu ni msanii mzuri na mapendwa na kila mtu. Ni wasanii wapo kibao tu wapo wengi sana. Pengine watu wakipenda kukufuatilia watakupataje? Mimi ukitaka uh, kuongea na mimi, mimi mtu ambaye niko social sana, napenda kuongea na watu so unaweza nifata katika instagram yangu at Dazla Kiduche, au pia vile vile unaweza like page yangu ya Facebook page Dazla Kiduche pia vile vile, ama unaweza ni follow Twitter at Dazla K, au kishani follow pale. Tunakuwa tunaongea tunabadilishana mawazo na ndio maoni yako kuhusu muziki wangu, alafu tukiendelea mbele na kuwa na nabadilisha mpango wangu kulingana na mawazo, kwa sababu au mashabiki ndio watu wangu na ndio mabosi wangu, na mimi nasikiza kile wanachohitaji na nitakuwa nawapatia. Asante sana Dazla kwa kuzungumza na Radio France International, tunakutakia kazi njema. Msikilizaji huyo ni Dazla, msanii kutoka Mombasa, pwani ya Kenya. Na hadi wakati mwingine, mimi ni Martha Saranga. Kwa heri.