Popo ulipo na karibu sana katika makala ya jukwa la michezo jumapili hii ya leo. Jina langu ni Victor Abuso, naungana na mwenzangu hapa Fredrick Nwaka. Asante sana karibu Abuso. sana bwana Fredrick Nwaka, nashukuru sana na habari za Jumapili nam, ni nzuri kabisa. Kwa bahati mbaya sana tumemkosa Collins Okinyo ambaye nilikuwa nimemwalika katika makala haya jukwa la michezo akiwa kule Nairobi nchini Kenya. Unajua wakati mwingine pia mawasiliano ya simu naleta tatizo. Bila shaka nam, leo tunajadili iwapo Kenya iko tayari kuandaa michuano ya bara la Afrika inayofahamika kama CHAN iliyopangwa kufanyika mwaka ujao. Lakini kwanza, ni kufahamisha matokeo makubwa ambayo yanatokea viwanjani leo Jumapili. Tuanze na fainali ya mchezo wa tenis ya US Open kwa upande wa wanaume. Baadaye vileo Rafael Nadal kutoka kule nchini Hispania atamenyana na Kevin Anderson. Lakini fainali kwa upande wa wanawake ni mchezo wa jana usiku na Wamarekani Uh, Sloan Stevens walikabiliana al, al, al, na mwenzake Madison Keys katika katika, akaibuka mshindi baada kumshinda 6, 6, ya kumshinda kwa seti za. Lakini katika mchezo wa soka, kumbuka kwamba pia leo hii kuna michuano kadhaa ya ligi kuu ya soka kule nchini Uingereza, Ufaransa, Ujerumani lakini pia kule ia na nchini Uhispania na akawa unafuatilia mchuano uh, michuano ya soka kule nchini Uingereza Burnley wamewafunga uh, Crystal Crystal Palace bao moja kwa bila, lakini uh, kipindi cha kwanza mchuano kati ya Swansea City na Newcastle wajafungana hadi sasa. Uh, kule nchini Ufaransa Saint Etienne wameifunga uh, wametoka sare kumradhi, bao moja kwa moja na Angus FC, lakini baadaye vileo, uh, Olympic Mas watakuwa wanacheza na Ren, Rennes, huku Olympic Leones wakati huu wanakabiliana na Gwingap na hadi sasa Olympic Leones wanaongoza kwa bao moja kwa bila. Kule nchini Uhispania, Deportivo La Corunya wamefungwa nyumbani na Real Sociedad mabao manne kwa mawili. Atletico Club wanamenyana na Girona na wanaelekea kupata ushindi kwa sababu hadi sasa ni kipindi cha pili na wanaongoza kwa mabao mawili kwa bila. Baadaye kidogo timu taifa uh, klabu ya Selta Vigo watamenyana na Deportivo Alves huku Villarreal mashariki kucheza na Real Betis. Ni matukio mengi sana abuso, ambayo yamejiri wikendi hapa e. Lakini wakati, wakati, tuk tukielekea kuhitimisha kwa maana ya matuki, michezo mbalimbali ya ligi kule barani Ulaya, utaona matokeo makubwa sana yalikuwa nchini e, Hispania ambapo mchezaji Lionel Messi alifunga mabao matatu katika mchezo ambao klabu yake FC Barcelona ilichakaza timu ya ya, ya Espanyol, mabao matano pia wiki hii. Lakini pia Abuso, ni kwamba jana Liverpool walifungwa wali mabao matano kwa, kwa bila, matokeo ambayo yalikuwa ni mabaya sana katika e, historia ya kocha uh, Jurgen Klopp, ambaye yupo katika kikosi hicho cha uh, Liverpool. Lakini ukiangalia nchini Italia, Inter Milan imeanza ligi vizuri sana kwa, ku, kwa kushinda pia na mabao mawili kwa bila dhidi ya Spal, wakati Atalanta Bergamo ikifunga Sassuolo mabao mawili kwa moja. Kagren na wenyewe waliwafunga Crotone mabao moja kwa bila, wakati Heras Verona walifungwa na Fiorentina mabao matano kwa bila. Udinese walishinda Genoa mabao moja kwa bila, na Lazio waliwafunga AC Milani. AC Milani ambao wametumia fedha nyingi sana kufanya usajili ya buso msimu huu e, wameanza kwa kupokea kipigo kizito sana, na bila shaka watakuwa na wakati mgumu sana e, kujaribu kukaa sawa kabla ku, ya, ya, ya kutoa ushindani ambao unatakiwa. Kwa hivyo ni matukio makubwa abus lakini, zaidi pia ni kwamba, uh, mwanadada Sloane Stephens eh, ra raia wa Marekani alimfunga Madison Keys katika mchezo wa wa finali kwa kinadada na kuandika rekodi ya kuwa Marekani wa kwanza asiyetokana na na na, na familia asitoka kwenye familia ya Williams. Utakumbuka wa Marekani wawili eh, Serena Williams na Venus Williams ndio ambao wame wametawala wame kwa kiasi kikubwa mchezo wa tenisi kwa miaka 15 iliyopita wakishinda mataji makubwa ya Grand mm -hmm. Slam kama Australian Open, eh, US Open, French Open na Asante sana Fredrick kwa uchambuzi huo. Bila shaka ni mambo ambayo anatokea viwanjani leo na iliyotokea jana, lakini kwa sasa naungana naye bwana Colin Sokinyo, ni mchambuzi wa soka, lakini pia mariri wa tovuti ya soka 25 East, anazungumza nasi akiwa jijini Nairobi. Karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo, bwana Colin Sokinyo, na huwa ni fahari yetu kuwa pamoja nawe mara kwa mara katika jukwaa la michezo. Nashukuru sana kwa kabusa kuungana na nyinyi na wasikilizaji wenu wote. Nam, asante sana nam na, sasa tuzungumzie mada yetu kubwa leo hii, hatima ya Kenya kuwa mwenyeji wa michuano ya Afrika CHAN kwa wachezaji wanaocheza soka nyumbani mwaka ujao itafahamika mwishoni mwa wiki ijayo, ujumbe wa shirikisho la soka bara Afrika ukiongozwa na makamu wa rais uh, Constant Omari unatarajiwa kuwasili jijini ya Nairobi uh, kesho Jumatatu na kuanza ukaguzi uh, kwa kipindi cha wiki moja. Na swali kubwa ambalo watu wengi wamekuwa wakiuliza, bwana Collins, nianze nawe, uh, hawa wajumbe wanakuja kukagua nini hasa, uh, kabla ya kuamua Kenya iko tayari kuandaa michono hii au la? Eh, kwanza lazima tujue kwamba huu ndio utakuwa ukaguzi wa mwisho kabla kikao cha CAF Exco kule Accra siku ya March ishirini na tatu. Kwa hivyo lazima akuje angalie nga, mwisho walipokuja hapa hakuna chochote ambacho kilikuwa kimeanza kwenye viwanja za kule kule kin, kin, kin, Kinoru Nyayo Stadium Machakos na na Eldoret Kipkeino. Kwa hivyo eh, eh, yule bwana Constant Omari ambaye atakuwa fi akiwaelekeza wale wakaguzi wengine, wanataka kuangalia ni mikakati gani ambayo imewekwa ili Kenya iweze kuwa kukubaliwa, ile waweze kusema Kenya wanaweza kuendelea. Lakini kwa saa hii bado kuna tashwishi nyingi sana, kwa sababu ni wiki mbili tu ndio wale contractors waliowekwa pale, na wengi wao bado kazi iko chini. Kwa hivyo itakuwa ni wakati mzito sana kwa Kenya kwa hizi siku saba, ili tujue ni kafu itakuwa ni uamuzi gani kuhusu CHAN 2018. Tufahamishe kwa tathmini yako, viwanja viko katika hali gani? Tunajua kwamba Kasarani ni uwanja wa kimataifa na hivi karibuni uliandaa mashindano ya riadha ya dunia mwezi kama wa sita wa saba hivi, lakini uwanja wa nyayo huko je, Nairobi pia umekuwa ukiandaa michuano ya kufuzu kucheza kumi la dunia na ile michuano ile ya bara la Afrika. Uh, tupe taswira kamili, kwa mfano uwanja huu wa Kinoru kule Meru, uh, Kipchoge Keino kule Doret na uwanja wa Machakos. Sema, so kweli, kwanza vile umesema uwanja um, Kasarani, ndiyo, ujua, uwe, uwe, wa Kasarani ndio ulikuwa umetengenezwa, lakini unajua uelekezi wa CAF na ule athletics ni tofauti, kwa sababu ukiona yale mashindano ya kukimbia yote yanafanywa kwa kiwanja mmoja, hakuna viwanja tofauti, lakini kwa michezo kama African Cup of Nation kama chan, lazima uwe, uwe na vile viwanja vine na pia viwanja vya mazoezi, ili zile zisiharibike lakini kwa sasa naweza kuwa mi ni Mkenya, lakini kwa ukweli wa mambo ni Kenya bado haiko tayari, kwa sababu ni wiki mbili tu ambayo yale yale kandarasi kanda wa, eh, wale watu walipatiwa kandarasi. Tukianza na kule ikoino Moi stadium, bado ndo wameanza kuchimba, ukiona hali, hali si hali yao. Stadium pia ni kiwanja ambayo imekuwa pale kwa miaka muda mrefu, lakini pia pe pia bado changing room um, bado hajatengenezwa vitu vingi havijatengenezwa. Ule yule gavana ambaye alitolewa pale Peter Munya alikuwa shaanza kutengeneza, lakini sasa walikuwa wali wamesema wanatoa bilioni mia nane pale Machakos. Yule gavana Mutua pia amejaribu, lakini bado haijafanyika kwa kiwango ambayo inatakikana na CAF. Nilikuwa ni eh, eh Constant Omari alipokuja wiki ijao, uh, wiki iliyopita mimi ndio mtu wa kwanza alinipigia simu hata hata hata um, hata eh, rais wa wakaf Hamad ananiongelesha kuhusu mambo ya Kenya, wana wasiwasi kwa kweli. Wana mm -hmm. jiuliza ni koli, nini inafanyika kule, lakini sasa nadhani eh, Omari alipokuja alikuwa amekuja ili kuelezea kuelezewa juu ya yale ma, mambo ya siasa ambayo ilikuwa imefanyika. utata ule akambua, mambo ya utata kuna basi. Hapo tuliongea naye baadaye, alikuwa anarudi kule kwao Kinshasa baada ya ndugu yake kwa ajali, lakini akasema sasa tumeamua wale wa mainspekta lazima waje ndo tufanye kauli kimoja. Polisi, mimi nakwambia, tutakuwa watu wa ukweli. Kwa hivyo tutaweka kila kitu mezani bali kisha tutapeleka kule kwenye KAF Exco, ambao watafanya uamuzi. Kenya iko tayari ama Kenya itakuwa tayari, lakini sisi lazima tuandike ripoti, tusiseme hati ilichukuliwa ikafanyika aje. Unajua, pia siasa ni nyingi bila shaka asante. Bila shaka umemsikia limzuri sana, alikutana na Constant Omar wiki iliyopita, na kusema kweli, anavyozungumza haitii hai matumaini, Bwana Fredrick anazungumza kwa hisia kubwa sana Abuso, na kama ni, nilipokuwa nikimsikiliza na, naona wazi yeye mwenye binafsi rin hana matumaini sana, akiwa kama mwandishi mkongwe wa habari za soka barani Afrika, na bila shaka yupo kwenye uh, yupo on the ground yani, yupo kwenyewe kwenye viwanja vyenyewe, kwenye miundombinu yenyewe, anaona kila siku kwamba bado Kenya haijafanya juhudi za kutosha kuishawishi eh, kamati kuu ya utendaji ya KAFU kuridhia taifa hili la Afrika Mashariki liandae fainali hizo, na kwa kweli anachokizungumza Collins ni, ni, ni sahihi kabisa Abuso, kwa sababu ili uweze kuandaa mashindano ya hapa hawaangalii tu viwanja sasa hapa vinatajwa ni viwanja tu, lakini timu zinahitaji kwenda kufanya mazoezi, timu zinahitaji kupata, kupata, kupata hoteli nzuri za kufikia na miundombinu yenyewe ya kufikia kwenye hizo hoteli ipo na inawezekana kwa kiasi kikubwa hmm. lakini kwa kusema kweli, kama ni hoteli, nafikiri ya hoteli zipo. Tatizo hapa inaonekana kwamba ni viwanja, na kwa hilo ni wazi kwamba inaonyesha Kenya haiko tayari na abuso na kama wanakafu wanavyosema kwamba baada ya wiki moja kukukagua na watatoka na uamuzi ambao e, unaweza ukatia uka, uka, uka, uka, uka, uka huzuni sana kwa mashabiki wa soka nchini Kenya na pia kwa mashabiki wa soka kwenye ukanda wa Afrika Mashariki na Kati mm. Kwa sababu wengi walitegemea mashindano haya yaje amulike ya soka la, la ukanda wetu na kufuatiliwa kwa kiasi kufuatiliwa kwa, kwa, kwa kutolewa kutolewa macho na na, na, na mawakala wengi wa soka na viongozi wengi wa klabu mbalimbali ambao watakuwa wanaangalia wachezaji wazuri, sasa, kama Kenya wanashindwa wana, wana, wana kujiandaa, kama mambo yanavyokwenda, ni ni vigumu sana kwa kweli Kenya kuweza kuandaa fainali hizi, kwa sababu haya ni mashindano makubwa buso na ambayo yanahitaji eh, maandalizi ya mapema. Kenya ilinuia ili kufanya maandalizi mapema, lakini pengine sababu mbalimbali zilizojitokeza zimesababisha hadi kufika hivi sasa Kenya isiwe tayari kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kushika kuandaa fainali hizi ambazo naweza nikasema ni kubwa za pili kwa, kwa soka la Afrika. Nafikiri itakuwa ni jambo la kusikitisha sana tukishindwa kufanya hivi kule nchini Rwanda. Rwanda ilikuwa na viwanja vinne: uwanja wa Nyamirambo, uwanja wa Mahoro, ule wa Butare na kule Umuganda na karibu kidogo na DRC. Lakini bwana Collins na wiki iliyopita pia tulisikia serikali wiki hii kumradhi, huyu serikali ikisema kupitia Wizara ya Michezo kwamba tusiwe na wasiwasi mchuano um, wa chani itafanyika kama ilivyopangwa uh, lakini ikisoma ujumbe uh, wetu kutoka msikilizaji akiwa kule Eldoret, anaitwa Felix Atema, anasema amekuwa kule Eldoret na uwanja wa Kipchoge Keino uh, bado anasema na kwamba una utepetevu katika maandalizi na wakuu wa serikali wamekuwa wakikazana na juhudi za kisiasa na anasema kwamba Rais Kenyatta ambaye ni rais hajawahi hata kuzungumzia chochote kuhusu mchono hii. Bwana Kolis, je, uh, uh, uh, uh, uh, unazungumzia vipi uh, haya maoni ya msikilizaji huyu ambaye yuko huko Eldoret? Mimi kwanza huyo msikilizaji nadhani amemaliza kila kitu, kwa sababu kwa nchi yoyote kukuwa na mashindano makubwa kama haya chano lazima kukuwe na yule mkuu yule mkuu wa serikali wachana na wale ma, ma CS ambao wanaongea, si rais mwenyewe lazima uwe, a, atoe maono yake K, ukikumbuka mwaka jana tulikuwa Rwanda, Kagame mwenyewe alikuwa anashughulika, alikuwa mpaka kwa hizo komiti akizishughulikia. Hapa Kenya hakuna kitu kama hiyo. Hapa Kenya ni permanent secretary anaongea, permanent secretary anaongea. Na unajua utata ni nini? Ni kwamba bado kutakuwa na, na, na, na, na, hizi elections zitakuwa mwezi ujao, kwa hivyo Swali ni kuulize huyu rais atafikiria vile atarudishwa kwa mamlaka ama atafikiria mpira mpira? Naam, hiyo <laughs> ndio swali kubwa na, hicho kwa ni ngumu na, hawezi fikiria mpira huyu jamaa anatafuta ana, vile anaweza kuchukua ile kitu yake. Kwa hivyo kwa wakati huu yule permanent secretary ataongea kwa sababu lazima aongee na, na vyombo vya habari hawapatie maneno mazuri, lakini ukweli wa mambo Kenya haiko tayari you know, kuwa kama host wa Chan 2018. Na, ya, ni, ni mm, kitu cha aibu sana kwa sababu sijawahi kusikia rais wetu hata ametaja jina ya, kwa sababu lazima lazima serikali ya juu ijitokeze na ionyeshe ni kwamba tunataka hii kitu ikuwe hapa, lakini kama kwa sasa wajaonyesha, mambo yanaandikwa, wale watu hata kumbuka hayatu mwenyewe, alikuja hapa Kenya hakupata alipokuwa rais hakupata hata nafasi ya, ya kumwona makamu wa rais. Kuna siku nakumbuka aliwekwa stadium akingoja aone mpira. kuna kuna, kuna ile kwa kimombo inaitwa goodwill. Unaona hata wale wakuu, wacha hata wakuu serikali yenyewe ikianza na kule rais wanajitokeza na kukutana wale watu, kuambia hii chani ina umuhimu hapa Kenya na Afrika Mashariki. Lakini kwa saa hii tunaona vile vile vitu ambavyo vinafanyika. Siasa sasa imechacha, kila mtu anatafuta kukuwa rais. Wakati Kenya mwaka tisini na sita wakati ilikuwa imepewa nafasi ya kuandaa michuano ya Afcon wakati huo michuano ya Bwana Collins, uh, oh, ya yeah, kusema ukweli, sasa nikwambie kitu moja, ni ukweli unaja. Mi kama Mkenya, mimi nafurahia mpira, mimi mpira ime nikuza, nimekuwa mwandishi kwa miaka mingi, naenda miaka kumi na tano, na nikiona vitu ambavyo vinafanyika kule. Mimi nasafiri kila wakati, nikienda nchi tofauti tofauti, nikienda hapa Ethiopia nikiona vile serikali imejitolea ku, kuendeleza mpira nikiona nchi ya Rwanda, lakini nikiona hapa Kenya tumepatiwa jukumu mzuri sana, na mimi ninawambia wa, wa, wa Wakenya wenzangu na hata wale watu wako pale kwa siasa, e, michezo kama mpira kama chana ndio ambayo inaweza kukuza uhusiano mwema kwa Wakenya baada ya mwaka mwaka mzima ambayo imekuwa ni si, siasa siasa siasa. Kwa hivyo kama awawakuu wa serikali haoni vitu kama hivi, inakuwa ni makosa, kwa sababu sasa itakuwa ni wale watakuja hapa tena, wataichukua kama 1996 wakapatia South Africa sisi Kenya. Baada ya hapo ukumbuka CAF wakisema Kenya haitachuana kwa hivi michezo, but tutapigwa fine, tutaondolewa, alafu tutafanya, vijana wataumia, wachezaji wa mpira wataumia, makocha wataumia. So hizi no, vitu lazima viangaliwe, ndo tuangalie mikakati gani imewekwa ndo hao watu waweze convince kaf ni kweli tunaweza unajua tunaweza kufanya, kwa sababu alisema atatoa bank guarantee, mpaka sahii tukiona guarantee sawa sawa kabisa. Uh, mimi na, naona hili pia kama ni, ni darasa kwa Tanzania abuso uh, Kenya mwaka 96 walishindwa kufanya hivyo, na mashindano yakapelekwa kwa Afrika Kusini, na mwaka huu kuna hatihati -hati kwa asilimia kubwa ikashindwa tena kufanyika. Sasa nafikiri kwamba huenda Kenya akapata adhabu kubwa, pengine ya kutoruhusiwa kuto kuandaa mashindano makubwa ya Afrika kwa kipindi cha miaka kadhaa. Sasa hili naliona kama darasa kwa Tanzania ambayo inatakiwa kuandaa fainali za Afrika kwa vijana chini ya miaka kumi na saba mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Sasa hadi sasa hivi ukiangalia bado viwanja vyetu na vyenyewe ni changamoto abuso, viwanja vingi vya Tanzania, na pengine viwanja viwili tu vitatu, na uwanja wa kwa maana ya uwanja wa uhuru e, uwanja wa taifa na uwanja wa Azam complex kule Chamazi ndivyo ambavyo vinakidhi hivyo vigezo nitakia, lakini viwanja vya mazoezi bado ni changamoto kubwa. Kwa hiyo nikiangalia hapa pia na, naona uh, fika kwamba Tanzania na, nayo pia na, ina, ina haja ya kuchukua ili fundisho ambalo linaloendelea Kenya na kulifanyia kazi kwa sababu uh, ili unapopata fursa ya kuandaa mashindano makubwa kwamba huenda ikiwa Kenya itashindwa tayari, Afrika Kusini ama Moroko huenda zikapewa nafasi hii. Lakini kwa upande mwingine, unafikiri kwamba labda hawa wakaguzi wanaweza wakaja wakasema, ndio, kuna hali ya kisiasa uh, viwanja vijawa tayari, kwa mfano kama Kinoru au kule Machako sama Nyayo, na wakatoa nafasi zaidi kwa Kenya kufanya maandalizi hayo, unafikiri kwamba hilo linawezekana? kwa sahili hiyo, kwa sasa tunasema ni ndoto, lakini wacha tuzidi kuomba tukiamke tuamke, tupate ni ukweli, lakini kusema ukweli ni itakuwa ni kibarua, lakini tukiongea, wacha tungoje kwanza, kwa wanakuja wanaingia kesho, siku saba nitakuwa nikiongea nao tu. Unajua, tutakuwa tunaongea, tutafikia ambao watasema, tajua, taj, tajua wametoshelea wako sawa, ama wanaona mambo bado. Kwa hivyo tutajua, na pia nikiongezea kitu kidogo hapo, Fredi, naona ameongeza kitu muhimu sana. Tanzania wako na 2019 kwanza nimshukuru mshukuru, eh, rais Karia kwa kuchaguliwa. Saa hii lazima Karia amke na ajue kwamba ana mzigo, lazima toke aende kwa serikali kwa rais Magufuli na mwambie hii ndio maneno, kwa hivyo inafaa ifanyike kwanza saa hii. Mwaka mnaenda haraka sana, nakumbuka Kenya tulikuwa tunaongea mwaka uliopita, lakini baada eh, ya m-miezi chache ko mwaka mwingine eh, na hii ni inspection ya mwisho, kwa hivyo lazima aanze kuongea na serikali wakati huu na hayo mambo ambayo Fredrik amesema yatengenezwa Otherwise itakuwa ni aibu. Unaona, mwaka eh, huu, Januari eh, under 20 ilichukuliwa kutoka Madagaskar. Kwa hivyo ni vitu ambavyo lazima tujikare, lazima tutie bidii. Lakini kwa Kenya wacha tuongee, tuone vile mambo itakuwa, tutakuwa tunaongea nao, tutajua ukweli wa mambo iko aje, kama wanapendezwa na ambayo yanaendelea pia tutajua, na bila shaka tutajua ukweli wa mambo kufikia mwisho wa wiki ijayo, wakati wakaguzi wakafu watakapokuwa wame maliza ya ukaguzi wao huko nchini Kenya kuona, je, Kenya itakuwa tayari kuandaa mchano hii ya CHAN. Lakini uh, inavyoonekana ni, ni wazi, ujumbe ni wazi kwamba maendeleo ya soka shirikisho la soka liwezi peke yake na inahitaji ushirikiano wa ukaribu sana wa serikali, kama tulivyoona Rwanda na mataifa mengine ili kufanikisha Uh, mashine makubwa kama haya. Na kwa bahati mbaya sana muda wetu umekwisha, Bwana Collins Okinyo na Frederick Nwaka, tutaendelea kuzungumza katika siku zijazo, na kushukuru sana kwa mtazamo wako na kwa uchamuzi wako ukiwa hapo jijini Nairobi. Shukrani sana Collins Okinyo, uh, mwandishi wa habari wa siku nyingi wa soka barani Afrika na marei wa tovuti ya soka 25 Easter. Asante sana. Sana shukuru kabisa na wakwenye wote asante sana kipi na kushukuru sana Bwana Frederick Nwaka kwa kuja katika makala ya jukwaa la michezo. Shukrani. Basi, naitwa Victor Abuso na ukabidhi kwa mwenzangu Sabina na Bigambo. Na msikilizaji, nami sina la ziada. Asante kwa muda wako. Kama alivyosema Abuso, naitwa Sabina Crispin na Bigambo. Hadi wakati mwingine, jioni njema. hiyo msikilizaji, ni burudani ya kwake, Mitun Chakaraboti kutoka India na kuambia medisco dansa hadi hapa. Sina la ziada, mimi ni Sabina Crispin na Bigambo, imekuwa ni muda mzuri kuwa nawe katika matangazo haya jioni. Punde tutaungana na wenzetu Paris, Ufaransa, kwa matangazo mengine. Kwa heri Dosto! Meri ye zindagi, gito ki