Kipindi ni Habari Rafiki, makala pekee kutoka hapa Radio France International inayokupa fursa wewe msikilizaji kutoa maoni yako kwa uhuru. Na katika makala ya habari rafiki, msikilizaji, tunaangazia hali ya usalama ambayo inaendelea kuzorota huko mashariki mwa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambako imeripotiwa kuuawa kwa watu zaidi ya ishirini na wawili katika mapigano kati ya jeshi la Kongo FARDC na waasi wa Uganda wa ADF wilayani Beni mwishoni mwa juma lililopita. Msikilizaji, una mtazamo gani kuhusu mauaji haya mapya licha ya kushuhudia hali ya utulivu katika wilaya hiyo ya Beni jimboni kaskazini mimi naitwa Ruben Lukumbuka. Nianze nawe msikilizaji uliyeko Beni. jina langu ni Germain hasan Kyawere kutoka mjini Beni, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. mauaji ambayo inaendelea kushuhudiwa katika muji na wilaya la Beni ni kitu ambacho kasikitisha sana wakaaji, ambao wamekuwa walikuwa wamepumua pumzi kabisa, lakini tumeashangaa kwa nini tena mauazi yamejitokeza. Na kile ambacho tunaomba kwa serikali ya Kongo, ituhakikishie kama imeshindwa kuimarisha hali ya kisalama, kwa sababu akieleweke wakazi kila mara kuwa wakifariki dunia e, na wale ambao wanazaniwa kwamba ni maadui na wanajulikana wanapatikana msituni. Hauko karibuni kulikuwa wakizungumza kwamba jeshi limefanya kazi, wamewatindiza hadi lakini leo tumeshangaa kabisa, mbali kilomita ishirini na tano kutoka Mbau, arobaini kutoka Kamango, mauaji nazitokeza, zaidi ya watu zaidi ya arobaini wamefariki dunia, hatujue kama na wengine uko wapi. Watuambie kwa majina, anaitwa Damiri Paluku, ni mmoja wa wachungaji katika nchi ya Kongo, niko Goma. Tumeshtushwa sana na mauaji ambayo yamefanyika tena sehemu za Beni huko kuelekea Kamango. Inaonekana wazi ya kwamba matatizo haya bado hayajaweza kutatuliwa, ijapokuwa serikali inaweza kusema kwamba imejitahidi. Tunakosa nini? Kuna kitu nyuma ya hiyo ma, ya haya mauaji. Kwa hivyo, ingetakiwa Umoja wa Mataifa uweze kuangalia vizuri ni nini inaendelea. Kwa sisi wa kanisa, tunaendelea kuomba na tunaamini kwamba kuna siku Mungu ataweza kufunua wazi, sababu haiwezi kutatuliwa kama hatutajua chanzo kabisa na kiini cha cha matatizo haya sio tu huko, lakini hata katika territoria ya Lubero kuna matatizo mengi sana. Naitwa kwa jina la Kita Kitakia, ilikuwa chief de cele pale zeli kwa sekretari wa serile Makerere, leo hapa Butembo hapa Butembo mawazi nakuwa mingi, na Beni tena leo kule Kamango ba nani ba sisi civile pale Beni wanasema ba keni kama af delere wa kutoka Uganda njoba na watu kule. Sisi tunachunguza ile mambo hapa binashindikana, kama watu wa namuna gani hapa Beni mingi, hapa mseferia wasiwasi mingi sana hapa mjini, hapa mu Rubero Beni. Naitwa Munguiko Moese Matambara nikiwa mashariki mwa DRC viwanja Rushuru. Kwa kweli, tatizo ambalo limeendelea kutuma mzozo kati ya mapigano ambayo inaendelea kuripotiwa sehemu za wapeni, tunaona kwamba si jambo ambalo linaweza likafurahisha Wakongomani, sababu ukitizama vizuri hapo mbele, jeshi la Kongo walikuwa wametangaza kwamba wameweza kukomesha wale magaidi. Sasa kwa sasa tuna swali i tena magaidi wamepata nguvu ya kuweza kupigana na jeshi la taifa ili kuweza kuina mauaji. Umoja wa Mataifa waweze kuangalia ni nini, waweze kujua ni kina nani ambao wanasapoti hiyo kundi ya ADF ambayo inaweza kupigana na jeshi la taifa hapa nchini DRC na kuendelesha mauaji kwa majina. Mi naitwa Bwana Gavriel Mukonta nikiwa Moba Kirungu DRC. Kiukweli kwani hii mauaji ni, ni mauaji ya kusikitisha sana tena ni ya huzuni. Ikuweje lakini jameni, eh, wauaji watoke nchi jirani waingie mpaka um, nchi ya DRC? Sio kama ni vitu ya kusikitisha sana. Kwa hiyo mita iomba serikali yetu na umoja wa mataifa, kwani kwa hii mauaji wafuatilie kwa makini sana, sio kawaida kwelikweli, hmm? Yani tayomba kama kama jeshi la Congo lizidishe tu nini ulinzi, hmm. kwa hiyo mimi nitaona ni bora maki walizidishe tu ulinzi na Umoja wa Mataifa nao wazidi kufuatilia kwa hii swali si kwani kwa ni vitu, kwa sababu haziwezekani mwaji atoke labda atoke nje jirani aingie aingie katika nani katika nchi ya Congo, sema kama ni vitu hazina hazina mwelekeo wote, hmm. yani vile vitu maki mimi naona kama kuna kuna jambo fulani zina zinaendelea pale kati. Kwa hiyo naomba tu serikali yetu izidishe ulinzi na Umoja wa Mataifa labda ufa kwa hii swala itawezekanaje muaji atoke nchi jirani aingie katika nchi yetu kipindi eh? Ni habari. Rafiki msikilizaji, unaweza kushiriki nasi kwa kutuandikia maoni yako kwa kupitia mtandao wetu wa kijamii yani kwenye Facebook RFI Kiswahili. Na mimi ni mungereza chuva naita tokea kwa mjini Beni ambapo watu wanauawa wakiolela, yaani mi nasemea kuhusu tokeo lililofanyika katika barabara ya kutoka Beni kwenda Kamango mango mobili ambapo watu waliuawa, ukiwemo watumishi wa DGDA wa kampuni ya Esco huku huku Beni na wengine wanaotumika katika servisi ya Beni, lakini waliuliwa katika hali zilizofahamika kabisa, na ndio maana tunajiuliza kwa nini serikali haishughulikie mambo hiyo wala jeshi wenyewe wamesha kuwa kabisa wamezofika kudhibiti usalama wa wananchi, na hiyo kabisa inashirikisha watu hivi sasa Kamangu. Kabisa hali ya usalama inazorota na watu wanaosiwa kukabiliwa na wajambazi wao, kwa sababu walipowachilia watu hao walisema kwamba kabisa wataonyesha kwamba hawawezi kutishiwa na nai na serikali ama FRDC. Mimi ni Robert nachim amkaaji wa, wa kale iuti mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuhusu uh, mauaji ambayo yanaendelea huko mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hasa huko Beni, mimi nadhani ya kwamba ni kwa sababu askari wanakuwa wachache katika nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, sababu ukiona wa vijana wengi hawaingii katika kazi ya kijeshi, wa vijana wenye nguvu, vijana ambao wanakuwa na elimu wanabaki nyumbani bila kazi, ijapokuwa serikali inahitaji majeshi wengi. Ndio maana mimi naomba serikali iweze kuhimiza wakaaji, hasa hasa wa vijana ambao wanakuwa na nguvu, ili serika, ili waaskari waweze kuwa wengi. <im Ninaitwa Leosha Haraka Sereka kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo jimboni Kivu ya kaskazini, mjini Butembo. Maoni yangu kuhusu hali inayojitukiza mara na mara katika mji wa Beni tarehe mbili Oktoba mwaka elfu mbili kumi na nne ni kwamba inachunguza na kuchunguza hali hii inaona kwamba serikali ya jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo haija kabisa kujibatiki kumaliza hali hii, ile imedharau tokio hilo, kwa sababu mapema tena wiki moja iliyopita mauaji wengine ya wasaba yalionekana wamechinji katika maeneo haya ya huko huko katika teritoria ya Beni. Inafikiri ni afadhali sana serikali ya jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo kushuka kabisa uwanjani na kuja kukomesha ili waasi wanaosababisha mauaji haya, kwa sababu pale ambapo wanipoambia Monusko ipo na serikali ipo, lakini mauaji yanapoendelea hivi siku darudi, itamaanisha sisi kama raia kufikiri kwamba serikali ya Kongo ndiyo husika. Kwa majina, naitwa Habamungu Mdondi Samai kutoka hapa Kavumo ni katika eneo ya Kabare nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Uh, mimi natangulia kwanza kupana pole kwa hao jamaa wote ambao mara tena wameuawa kinyama huko ngambo za Beni, na pamoja na hiyo kabisa ninatoa mwito kwa ulimwengu wote mzima mm -hmm. na zaidi kwa umoja wa kimataifa uweze kuwaonea wakongomani huruma, sababu ni hatujui la kufanya, ila kwa siku ya leo maoni yangu ni kwamba ulimwengu sasa utuonee huruma, ndio maana kupitia uh, ili kwa siku ya leo, ninaomba kwa umoja wa Mataifa, ninaomba kwa idara zote zenye kuhusika na usalama waweze kutuona na sisi kama watu ambao ni kuwa na thamani na ambao wameumbwa kwa mfano wa Mungu, watuonee huruma kabisa. Tumechoka, tumechoka, tumechoka na mauaji ya kila leo na kosewa na usalama <coughs> Kwa majina yamea Papiru Genge, mwananchi kutoka DRC na kaa Kampala, Uganda. Kwa mtazamo wangu, naona kuwa mauaji hiyo ya Beni inatokana na vitu mingi. Kwanza, chaguzi kukosekana nchini DRC na ndiyo chanzo ya tatizo, kwa sababu bila uchaguzi hakuna amani, bila uchaguzi wakazi hawataendelea kujisikia vizuri. Kila mtu kwa sasa akisema neno atasema mimi nagombania nini? Nagombania uchaguzi ukuwepo na, na hiyo inatutatiza sisi, inatumana watu wengi wanawawa. Na wakati wanaa, kila mtu anaona kuwa hiyo ni njama za government ya Congo kutafuta bwana Joseph Kabila aendelee kubakia madarakani. Na, na ni pamoja na msikilizaji huyu kutoka Kampala. Huko ndo nami natamatisha habari rafiki. Jioni hii ulikuwa nami Ruben Lukumbuka Ben Saleim, nami nikutakie jioni njema na kwa heri kutoka Dar es Salaam. Kipindi ni habari rafiki makala pekee kutoka hapa Radio France International inayokupa fursa wewe msikilizaji kutoa maoni yako kwa uhuru.