Asante sana mwenzangu Martha Saranga na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo. Habari za jioni na karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo jina langu ni Victor Abuso uh, nikiwa na Fredrick Maka. Karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo jumapili hii. Shukran sana Abuso, bila shaka umekuwa na siku njema. Mm, nami, nami pia natumai kwamba pia umekuwa na jumapili njema sana nam nam, tunakuletea uchambuzi wa michuano ya soka tuanos fainali kuania taji la shirikisho na klabu bingwa barani Afrika. Tuanze na mchuano shirikisho, uh, wa shirikisho. Mechi zote zimekuwa zikichezwa jioni hii. Mchuano mkubwa kati ya mabingwa watetezi tipi mazembe na Fus, rabat ya Moroko umekuwa ukichezwa katika uwanja kamalondo mjini Lubumbashi. Mechi imekamilika mda mfupi uliopita tipi mazembe uh, kushinda kwa bao moja kwa bila bao ambalo ba, ba lilifungwa na mchezaji chipukizi uh, ben malongo ngita katika dakika 14 ya mchezo huo kipindi cha kwanza. Mchezo mwingine ambao umekwisha kumalizika ni kati ya Super Sport United na ya Afrika Kusini na Club Africain ya Tunisia. Na mabuso, ni michezo ambayo tulikuwa tukifuatilia kwa karibu mimi na wewe hapa, na nikianza na mchezo kati ya tupu isa mazembe na fus rabaya nchini moroko, ni ambao umemalizika kwa Mazembe kushinda bao moja kwa bila. Aa, ni mchezo ambao kwa kiasi kikubwa ulikuwa ni wa ni wahekaheka ambapo Mazembe walionekana kuutawala sana mchezo huo kitakwimu, namna unavyoonekana lakini e, ushindi umepata ni kiduchu, na ambao unaweka katika mazingira ya asilimia hamsini kwa hamsini ya kuweza kufuzu kucheza hatua ya fainali ama kuondolewa, itategemea na mchezo wa marejano ambao utapigwa wiki mbili zijazo. Lakini ukiangalia kwa, kwa idadi ya namna mchezo takwimu za kimchezo zilizokuwa mbali na bao hilo ni kwamba Mazembe walipata eh, kona takribani nne na wapinzani wao walipata kona tano, lakini kadi za njano, wachezaji wa TP Mazembe wawili walionyeshwa kadi za njano na mchezaji mmoja wa timu ya FUS Rabat alionyeshwa kadi ya, ya njano. Lakini kwa upande wa wachezaji wa, wa, wa, wa, wa ambao wanaonekana kung'ara ni mchezaji Jean Kasusula ambaye alifanya vizuri katika mchezo wa leo, lakini pia eh, Isama Mpeko ambaye pia alicheza vizuri like, achiria mbali Chipkizi Ben Malango Ngita ambaye yeah, ndo yeah. Mm. amefunga bao pekee katika mchezo huo. Ni mchezo mzuri, lakini tukiangalia mchezo mwingine ambao umechezwa kule nchini Afrika Kusini, katika uwanja wa Lucas Moripe e, Supersport watabidi kujilaumu kwa sababu ingawa wamepata sare, ambao wao wenyewe ndio walilazimika kukomboa bao dakika themanini na saba ambalo lilifungwa na mchezaji Tabo Mnyamane waki, wakitanguliwa kufungwa na mchezaji Saba Halifa na kwa njia ya penalti dakika ishirini na moja. Kwa hivyo si matokeo mazuri kwa Supersport na watalazimika sasa kwenda nchini Tunisia kupambana kwanza kuhakikisha kwamba wanapata bao na kuwazuia wapinzani wao wasiweze kupata bao, na ili kuweza kufanikisha lengo la mi mtazamo wangu ambao naona abuso kwamba tupate timu mbili kwa mara ya kwanza ambazo hazitoki kaskazini mwa bara la Afrika zikatocheza fainali ya ngazi za klabu barani Afrika, na ya mm, Mazembe, kwa maana ya Mazembe na Supasport, lakini bado zina mtihani mkubwa sana, kwa sababu viwanja vya kaskazini vimekuwa si salama sana kwa timu zinazotoka kusini mwa bara la Afrika na mkono kabisa. Na mashabiki wa timu ya Mazembe bado wanasherehekea ushindi wa leo wa leo uh, kule Lubumbashi tulikuwa tunamtafuta Kahozi Kosia, alikuwa kiko, bahati mbaya tumemkosa. Unajua pia uh, harakati za hapa na pale kujaribu na kuzungumza nao wawili watatu uh, uh, mchezo wa timu Mazembe na Fusrabat kama ulivyosema, ukiangalia kidogo timu Mazembe waliongoza uh, kumiliki mpira kwa karibu asilimia hamsini na tano hivi. <coughs> na Fusrabat kwa asilimia arobaini na nne. Inaonyesha kwamba kulikuwa na na mvutano mkali sana. Pia ukiangalia uh, ile ile ile mikwaju Naam. ambayo timu Mazembe walijaribu kuelekeza katika lango la Fusrabat, walipiga mikwaju ishirini. Uh, lakini Fus Rabat walipiga mikwaju 18 inaonekana, no, kwamba TP Mazembe walikuwa wanashambulia zaidi. Ni kweli abuso, kwa sababu pia hata ukiangalia uh, idadi ya faulu ambazo zilichezwa na timu zote mbili TP Mazembe walicheza faulu kumi na moja wakati wapinzani wao kuzuia hapana, zaidi kwa maana ya kupata hata, wangepata mabao mawili matatu ambayo yangekuwa mm, unafu katika mchezo wa marejano, lakini kwa ujumla nafikiri matokeo haya ni, ni mazuri, ingawa si mazuri sana, lakini yanaweka mguu mmoja mbele TP Mazembe katika mchezo wa marejano. Naamni kabisa na unaweza kuona kwamba hali ya mashambulizi ilisababisha uh, timu Mazembe kujaribu kupata mikwaju sita kulenga goli lakini minne ya FUS Rabat. Nafikiri pia umeona kona uh, zilikuwa nyingi kidogo kwa upande wa timu Mazembe, unapata kuna saba uh, huku FUS Rabat ukipata kuna tano. Ni kweli kabisa na hata kipindi cha na hasa kipindi cha pili, kwa sababu kipindi cha kwanza Mazembe alikuwa amepata kona nne, wapinzani wao walikuwa amepata kona tano, na kipindi cha pili Mazembe alikuwa amepata kona tatu, wapinzani wao mbili, wapinzani wao hawakupata. Kwa hiyo inaonyesha wazi ni kwamba Mazembe pressure yao ilikuwa kubwa ya kimchezo, kwanza kutafuta matokeo, lakini pia kumiliki mchezo alafu kutafuta matokeo, japo mambo yamekuwa si, si, ma, si mazuri kwa kwa kwa asilimia mia moja kwa sababu wamepata ushindi mdogo, lakini inawezekana kwa wao kuenda kupambana katika mchezo wa marejano wa Buso na, lakini pia ukiangalia mchezaji kama Mesha Kielia ameendelea kuthibitisha kwamba ana nafasi adhimu katika kikosi cha Mazembe kwa sababu amepewa nafasi na amefanya vizuri katika mchezo, lakini pia vile mchezaji kama eh, Escoma Touma wa, wa klabu ya FUS Rabat ambaye alionyeshwa kadi ya njano na nafikiri ilikuwa ni ile ile katika mchakato wa kupunguza presha ya TP Mazembe ambayo ilikuwa inashambulia goli la wapinzani wao kwa kiasi kikubwa. Mchezaji wa mm, TP Mazembe Chongo na Sinkala kutoka uh, kule Zambia pia walipewa kadi za njano, e, njano, Chongo Kabaso na Nathan Sinkala, Sinkala. Lakini pia Renvod Kalaba alitoka uh, nje, uh, nafasi yake ikachukuliwa na mchezaji um, uh, mchizaji, uh Suleiman Asante, kama sikusikia kutoka kule Mali, aliingia uh, nafasi yake katika nafiki ilikuwa mwende Solomon ya Sante anatoka yes, Ghana anatoka anatoka Ghana, dakika 80 ya mchono huo. Kwa hivyo tutasubiri tuone vipi kocha Pamfili Miayo atajiandaa kuelekea mchono wa awamu ya pili. Uh, nafikiri baada ya wiki moja itakuwa wiki ijayo, ni kweli na kibarua kitakuwa ni kikubwa sana kwa kocha Miayo kwa sababu eh, matokeo anarudia tena matokeo ambayo ameyapata si matokeo ya kumpa nafasi ya moja kwa moja Abuso kwenda kwamba atakwenda katika hatua ya finali hasa Fusrabati jinsi ambapo tangu mashindano yalipoanza wana wana, wana nguvu kubwa sana wanapokuwa wanacheza katika uwanja wao nyumbani. Utakumbuka KC, KCCAA aliwashinda Kampala, lakini alipokwenda kule wakamfunga kwa idadi ya mabao ambayo yalim, yalim, yalimfanya KCCAA ashindwa kufuzu katika hatua ya robo finali. Kwa hivyo bado mechi ni ngumu na chochote kinaweza kutokea katika mchezo wa hatua ya marudiano. Namna jana, kuna msikilizaji alikuwa anauliza kwa nini Trezo Mputu alikuwa anauza ije atakuwa katika kikosi cha leo, na nikiangalia kikosi changu hapa leo hakuepo kabisa hata kwa <laughs> na mchezaji ambao anaketi kwenye uh, zoni ya uwanja ni kweli abuso, na nafikiri pengine ni kipaumbele cha mwalimu. Mwalimu aliona kuna wachezaji ambao wako vizuri zaidi na wanaweza kumsaidia katika mchezo wa leo kwa sababu eh, kutokana na aina ya timu ambayo alikuwa anakutana nayo. Utakumbuka uh, Trezo Mputu ni mchezaji ambaye amecheza mechi nyingi kwa Mazembe ametoka na kuru Kurudi, lakini kuna wachezaji sasa hivi ambao wanakuja na ndio ambao wanategemea hata kwenye kikosi cha timu ya taifa ya Kongo Leopards. Kwa hiyo mchezaji kama Mecha Elia, eh mchezaji kama Neymar Tampi leo kwa nafasi kipa wa kwanza siku zote wa Tipi Mazembe, lakini pia na, uh, Joel Kimwaki, Joel Kimwaki Kimwaki, akina Jan Kasusula ni wachezaji ambao wanacheza wana, wana kwa muda mrefu, lakini pia wanaisaidia wana timu tofauti na, na, na, na, na, na, Mputu ambaye ametoka lakini inabidi aingie kwenye timu timu muda tangu amerejea hii mara ya kwanza kwa Tipi Mazembe na Rabat kukabiliana katika hii ya, uh, shirikisho mwaka a na na uh, uh, uh, Mazembe. Walipolipiza kisasi nyumbani jijini Lubumbashi kwa kuwafunga mabao matatu kwa bila na kusonga mbele katika hatua nusu fainali na kumka mwaka huo, Mazembe walicheza walicheza na Stade Malien ya Mali na kuifunga jumla mabao matatu kwa moja baada ya mechi ya nyumbani uginini na ugenini, lakini ikafungwa na CS Sfaxien ya Tunisia katika hatua ya fainali. Ni kweli ni historia na, ambayo kidogo, na nafikiri haija si mbaya sana, sana lakini pia ina changamoto kwa sababu walikutana na timu ya ACS CNN chini nchini mm, Tunisia ambayo ndio iliwafunga katika hatua ya, ya nusu finali, ya fainali na katika fainali, kwa hivyo unaona wazi kwamba rekodi yao si mbaya sana, na timu za Arabuni ya timu nne mbili katika hatua ya, kaskazini mwa Afrika, lakini, mbili zinatoka kusini mwa Afrika na, na, na Afrika ya Afrika ya kati. Kwa hivyo si jambo dogo kupambana na timu za Afrika ambazo zina wachezaji wazuri, zinawalipa zina, zina, zina vizuri, tofauti na timu nyingi za, za ukanda wa kusini. Kwa hivyo Mazembe nafikiri kutokana na uwezo wao, lakini pia wach, idadi wachezaji walionao Mazembe naundwa na wachezaji wanatoka Afrika ya magharibi afrika ya kusini na hata kaskazini mwa, mwa afrika wachezaji wengine wamepita timu Mazembe. Kwa hivyo ubora wa Mazembe ndo ambao unawasaidia una, una katika hatua kama hii hapa katika mashindano makubwa yanayoshirikisha ngazi ya klabu barani Afrika. Na kufanikiwa kwao katika mchezo huo ni lazima angalau, uh, lazimishe kwamba wasifungwe kule uh, rabat Ra, ni kweli abuso na ukipata ushindi itakuwa ni vyema zaidi na, itakuwa ni vyema lakini pia itakuwa ni ni, salamu kwa mmiliki wao mo, Moise Katumbi chapo ambaye jana hapa kama tulimsikia alizungumza kwamba yeye hayupo Kongo lakini E, Mazembe inakwenda kutokana na uongozi uliopo, lakini atafurahi zaidi kuona kwamba kikombe hiki cha kafu kikibaki na watakuwa, Mazembe watakuwa ni timu ya kwanza katika kipindi cha muda kidogo kutetea taji lao, kama watafanikiwa, lakini mtihani mkubwa nauona kutoka katika klabu hii ya Fusi Rabaya nchini Moroko. Na mchezo huo mwaka 2017 mabingwa watetezi hao ha, wa TP Mazembe walikuwa katika kundi D pamoja, uh, na Klabu ya Super Sport United ya kule ya Afrika Kusini, Horoya ya Guinea na Munana ya Gabon na walimaza wa kwanza wakiwa na alama kumi ah, na mbili. FUS Rabat ilikuwa katika kundi A baada ya kumaliza nafasi ya pili kwa alama tisa nyuma ya Club Africain. Uh, huku e, KCC ya Uganda ikiwa katika nafasi hiyo pia, nafasi ya pili kama tulivyosema katika nafasi ya pili Tatu. Lakini uh, timu nyingine ambazo zimewahi kufika katika hatua fainali ni Club Africain haijawahi kushinda taji hili lakini imefika fainali mwaka 2011 nakumbuka ilimaliza ya pili baada ya kufungwa na MAS Fez ya Moroko hivi vilabu ambavyo siku hizi havisikiki sana. Havisikiki tena lakini usisahau pia timu ya Simba ya Tanzania abuswo na abus, yenyewe iliwahi hmm, kufika fainali miaka kama 1991 ish na ilifungwa na timu ya Stella Abijani ya hmm. china evrocosti katika uwanja wa Uhuru mbele ya rais wa Tanzania Alhasan Mwinyi. nam ndio historia nzuri ya soka barani Afrika. Msikilizaji, um, ikiwa e, unajiunga nasi popote pale ulipo, unasikiliza makala ya Jukwaa la Michezo. Jina langu ni Victor Abuso nikiwa na Fredrick Nwaka, tunakuletea uchambuzi wa michuano ya nusu fainali uh, kuwania taji la shirikisho na klabu bingwa barani Afrika uh, ikiwa ufahamu tipi Mazembe umekuwa ukicheza na klabu ya FUS Rabat ya ya ya ya kule Morocco uh, uh, na, oh, ah, na na mchezo umekamilika, bao moja kwa bila timu ya Mazembe ameshinda katika uwanja wa Kamalundo mjini Lubumbashi. Lakini mchezo mwingine ambao umekuwa ukichezwa leo hii pia nusu finali ya pili ilikuwa ni kati ya klabu ya Super sport United ya Kusini ambayo ilikuwa inacheza na klabu African ya Tunisia. Mchezo huo kama tulivyosema hapo awali ulikamilika kwa bao moja kwa, kwa, kwa moja. Naam. Na unakumbuka klabu hii ya klabu African walikuwa kwanza kufunga bao dakika ya 21 lililofungwa na saba Khalifa lakini Supersport wakafanikiwa kujikongoja na kukomboa bao hilo dakika 87 mm. dakika mm -hmm. na saba, kwa maana dakika tatu kabla mchezo hujamalizika kupitia kwa mchezaji Tabo Mnyamane. Nafikiri ni matokeo ambayo e, si mabaya sana lakini ni mabaya kwa sababu Supersport, timu timu za, za, za kusini mwa Afrika zinapokwenda kucheza kaskazini zinapata wakati mgumu sana na hasa Afrika ya Kusini. Utakumbuka miaka kama mitatu iliyopita, timu ya Orlando Pirates ilifika hatua ya fainali ya ligi ya mabingwa barani Afrika, lakini ilifungwa na, na timu ya super, ya, na, na timu ya Al Ahly ya nchini Misri. Kwa hivyo kama Super Sport watafanya hivi, huenda wakawa wakawa wame, wame, wame, wame, wame poza machungu lakini pia ikawa ni taji lao kubwa la kwanza kwa katika ngazi ya klabu barani Afrika. Na Super Sport United haijawahi kushinda taji hili. Klabu pekee ya Foxin ambayo imewahi kushinda taji hili ni Orlando Pirates uh, mwaka 2015. Ya uh, ilifika finali lakini uh, ilifungwa, walifungu, na Etoile du Sahel ya, ya kule Tunisia. Kwa hivyo unaweza kuona kwamba ni vipi Uh, vilabu hivi kutoka kule kaskazini mwa Afrika zimekuwa ukitesa sana vilabu kutoka kule kusini na Afrika kati na wakati mwingine kule Afrika magharibi. Mchuano wa leo umechezwa kule Pretoria na ino, ni wazi kwamba watakaporudiana tena uh, kule uh, nchini Tunisia itakuwa ni kibadao kigumu sana. Sasa kwa Sport United ni kweli abuso, rekodi huwa hazidanganyi, kwa sababu ya klabu za Afrika kusini Afrika pekee, kama Mazembe naye pia atafanya vizuri. Naam, tutazungumzia hilo kwa kifupi zaidi katika michuano katika michuano hii ya klabu bingwa, lakini nakushukuru sana bwana Abdul Suleiman Semgenyi. Uh, ukiwa kajansi jijini Kampala nchini Uganda unauliza je, naye amekuwa refari wa mchuano kati ya TP Mazembe na FUS Rabat. Bila shaka ni Bakari Gasama. Huyu ni refari kutoka kule nchini Gambia. Gambia, refari ambaye amekuwa akipewa sana michuano mikubwa kama hii. Ni kweli na ana uzoefu, amechezesha fainali za kombe la mataifa ya Afrika, amechezesha fainali za kombe la dunia za, za, za wanawake na, na, na fainali za Afrika za vijana na, na hata fainali michezo ya, ya, ya klabu bingwa duniani, maana ile inashirikisha klabu mabingwa kutoka kila bara amechezesha kwa ni refa ambaye ana uzoefu mkubwa, ana uwezo na amepewa nafasi na, na, na anaonyesha uwezo mm -hmm. wake, nafikiri anafanya vizuri sana moja kati ya waamuzi ambao wana, wanafanya vizuri barani Afrika ni, ni Gasama kutoka nchini Gambia, kole kabisa, Bakari Papa Gasama. Lakini pia kumekuwa na marefario wengine wawili kutoka kule nchini Kenya ambao wamekuwa katika mchano huu, Bwana Rangi na David Omweno, pia wamekuwa marefario saidizi Uh, katika mchuano wa TP mazembe na FUS Rabat ambao umekamilika jioni hii mjini Lubumbashi. Uh, Afrika Mashariki ni saa 12 dakika 50, kwa Afrika Kati ni saa 11 dakika 50. tunakuletea uchambuzi wa michuano ya klabu bingwa na shirikisho barani Afrika, na tukiachana na shirikisho leo hii pia kuna mchuano wa klabu bingwa barani uh, Afrika na mchuano huu unasubiriwa ni kati ya Etoile du Sahel na Al Ahly Misri hawa, ni hawa tunaweza kusema ni vigogo wa soka barani Afrika Victor Abuso, kwa sababu unapozungumzia timu bora barani Afrika kumi, huwezi kuziondoa timu za National Al Ahly pamoja na timu ya Etoile du Sahel. Ni timu ambazo zinakutana, zinafahamiana, zote zinatoka katika kanda ya kaskazini mwa Afrika. Al Ahly mabingwa mara nane wa Afrika, ndo, ndo timu pekee ambayo ina, ina, ina mafanikio makubwa ulimwenguni uli kwa, kwa, kwa maana ya klabu kwa upande wa mataji wamekuwa na msimu mbaya sana katika miaka miwili mitatu ya, ya karibuni, lakini naona wana bado wanaendelea wana kuja, tunaweza tukaona wakafanya vizuri katika mchezo huu, na utakumbuka hata katika hatua ya makundi wengi hawakuipa nafasi, lakini imefanikiwa kuchomoza na hadi sasa wanafanya vizuri. Kwa hivyo natarajia utakuwa ni mchezo mgumu, lakini timu yoyote inaweza kapata matokeo katika mchezo huu ambao kwanza unafanyika nchini Tunisia kabla hawajarudiana wajar, mm, nchini Misri, na bila shaka na kwa kawaida todusailo tutaka kupata ushindi mkubwa sana kule Tunisia, kabla Tunis, kabla ya kwenda kule Alexandria, uwanja wa Borg El Arab. Wa wasio, <laughs> wasio rahisi sana kushinda Al-Ahli kule Alexandria. De, ni kweli Abuso na hata Mazembe naye, pamoja na ubora wake wote ameshindwa kuzifunga timu za arabuni zikiwa kwenye uwanja wake wa nyumbani imetokea mara chache sana lakini kwa kiasi kikubwa anashindwa kupata matokeo kwao ni kazi kubwa awa waarabu wanakutana wenyewe wanafahamiana na mwisho wa siku timu bora naamini ndio itakayopata matokeo katika mchezo huo na siku ya jumaa us alja ya algeria ilitoka sara kutofungana na wydad kasablanka ya morocco na mchuno wa pili utakuwa ni uh, baadaye mwezi huu tarehe ishirini kama si tarehe ishirini na ishirini uh, ama ishirini na mbili tutaona lakini uh, Ukiangalia vizuri sana hatua hii ya nusu fainali klabu bingwa barani Afrika uh, klabu zote itoka kule kaskazini mwa Afrika. Ukiangalia TDU sahel Tunisia, al Ahli Misri, USM Alger, Tunisia, Algeria uh, na weda kasablanka Morocco. E, hii ni changamoto kwa maana ya fedha. Unajua mpira unahitaji fedha abuso. Kwa hivyo hizi klabu ukiangalia nyingi ndo zinazojiweza kiuchumi nakumbuka misimu miwili iliyopita Al Ahly mwaka jana mchezaji kutoka Senegal kwa fedha yoyote. Kwa hivyo ni klabu ambazo zinajiweza kiuchumi, zinaweza kumtoa mchezaji yote, zinachukua wachezaji bora, ndio maana anakuja, wanaziletea mafanikio. Kwa hiyo hiyo ndio siri ya kwanza, lakini siri ya pili, ubora wa ligi zao pia, kwa sababu ukiangalia soka kama la Misri, kila mchezaji leo hii, iwe Afrika Mashariki na kati, iwe kusini mwa Afrika, anatamani kwenda kucheza nchini Misri kutokana na ubora wa ligi, anatamani kwenda kucheza nchini Tunisia. Anatamani kwenda kucheza nchini Moroko, anatamani kwenda kucheza nchini Algeria, kwa sababu ni ligi ambayo ina ubora, wachezaji wanalipwa vizuri, na hata ni, ni rahisi kwa mchezaji kufanya, kufanya kazi kwa, kwa, kwa ufanisi anapokuwa anapata maslahi yake kwa ufanisi zaidi. Ni kweli kabisa na fainali itachezwa mwezi Oktoba Novemba. Kumbuka kwamba fainali itachezwa nyumbani na ugenini, mshindi Uh, mwisho, mwishoni mwa mwezi huu lakini mapema mwezi ujao tutafahamu bingwa wa klabu bingwa bwana Afrika, kumbe kwamba bingwa mtetezi Mamelodi Sundowns wa Kusini waliondolewa katika hatua ya nusu finali eh, robo finali, ya robo finali. Mm, na imekuwa ni bahati mbaya kwa miaka karibuni bingwa mtetezi kuondolewa katika hatua eh, kama hii ya robo finali, wengi wanaishia nusu finali, lakini ni ushindani. Mamelodi Sundowns bado na timu nzuri, ilikuwa haijaparaganyika ile ambayo ilichukua ubingwa, lakini ni, ni, ni upepo ambao umeendea ndivyo sivyo na ukiangalia hata yaliwaondoa mashindano ni matokeo ya kwa njia ya mikojo ya penalty. Kwa hivyo bado walikuwa wanaonyesha kwamba wanaweza na wanatafuta kitu kwenye, kwenye, kwenye michezo yapo, naamini watafanikiwa mbele ya safari naam, kule kabisa. Lakini na pia nikumbushe kwamba Tipi Mazembe na FUS Rabat mshindi baada ya mechi ya ugenini ya Tipi Mazembe, uh, baadaye wiki hii nautacheza uh, wiki hii atacheza na Supersport United uh, kusini au Club African ya kule Tunisia na uh, wengi wanatumai kwamba Mazembe baada ya kupata ushindi mwembamba, unaweza kusema ushindi mwembamba nyumbani, bao moja kwa bila, watafanya bidii zaidi kule, uh, mjini Rabat, kwa sababu Rabat ni mji ambao uh, klabu hii ina wafuasi wengi sana nchini Moroko. Uh, nchini Moroko ni kweli, na wana kila sababu ya kufanya hivyo kutokana na aina ya wa wachezaji walionao kwenye timu yao, kutafuta matukio katika uwanja wote ule barani Afrika na lakini, tukimalizia mazia, mazia bwana Afrika mwaka, ukweli wa mambo ni kwamba ukiangalia namna michezo hii imekwenda umeona, labda sare bao moja kwa moja ama kutofungana au bao moja kwa bila, ni ishara tosha kwamba kuna ushindani mkubwa sana katika michezo hii ya klabu bingwa na shirikisho. Ni kweli mwaka huu ni kweli sana abuso, na pia hata mfumo jinsi ulivyobadilika. Unajua, m, misimu ya nyuma tulizoea kuona klabu nane tu ndio zina vizuri lazima uthibitishe kwamba wewe ni bora zaidi. Unapokuwa uwanjani vipi, Sahel na, na unatathmini, unatathmini, unatathmini, vipi, eto, sahel na Al Ahli. Mimi uh, naipa nafasi kwa leo, na naipa nafasi Al Ahli kupata matokeo au uh, gani, naam <laughs> tunasubiri tuone mambo yatakavyokuwa lakini uh, kwa bahati mbaya sana muda wetu ume uh, umekwisha. Uh, asante sana msikilizaji kwa kuwa pamoja nasi katika makala ya jukwaa la michezo. Tutakutana tena wikendi ijayo tukuletee kinachotokea barani Afrika na kwingineko duniani. Mchambuzi um, wengu hapa amekuwa ni Fredrick Nwaka. Tunaomba radhi sana Bwana kahozi kosha hakuweza uh, kuwa pamoja nasi akiwa kule Lubumbashi kwa sababu ya matatizo ya mawasiliano. Asante sana Bwana Fredrick Nwaka, asante abuso, abuso, Victor abuso, na ukabidhi kwa mwenzangu Matha Saranga. Shukrani kwako msikilizaji kwa, kwa, msikili kwa kutegea sikio matangazo haya. Mimi ni Martha Saranga kwa niaba ya wote na kutakia jioni njema. Msikilizaji, kwa kutegea sikio matangazo haya na kwa burudani hiyo ya muziki kutoka kwake Econ, ndivyo tunavyotamatisha matangazo yetu leo jioni. Mimi ni Martha Saranga, na punde ni matangazo ya Radio France International. Tukutane kesho asubuhi saa moja na nusu na saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Uwe na jioni njema.