Nam na kusalimu tena popote pale ulipo, ujambo na karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo uh, siku hii ya Jumapili tumekuandalia uh, uchambuzi kuhusu michuano ya soka uh, kwa mataifa Afrika kufuzu kucheza fainali ya kombe la dunia uh, nchini Urusi mwaka ujao. Hii ni mchezo ambao tunaweza kuchambua hapo jana Jumamosi na Nigeria imekuwa nchi ya kwanza kufuzu katika finali hiyo. Uh, Super Eagles jana walijikatia tiketi hiyo baada ya kuifunga Chipolopolo ya Zambia, uh, bao moja kwa bila. Uh, Nigeria imejitetea tiketi hiyo kwa mara ya tano sasa, mara sita uh, kucheza katika finali hii. Lakini pia huenda timu taifa ya The Pharaohs ya kule Misri ikafuzu hivi leo iwapo itaishinda Kongo Brazzaville katika mchuano wake wa pekee ambao unachezwa leo mchuano pekee unachezwa leo Jumapili. Tutakuwa matokeo pia ya mechi za hapo jana a, lakini pia nitakuwa naye. Uh, Fredrick Nwaka ambaye yuko hapa studio kunisekusha tathmini masuala haya yote, lakini baadaye pia utaungana na mchambuzi um, wetu Kahozi Kosha akiwa kule Lubumbashi uh, nchini DRC. Lakini kwanza kabisa, bwana Fredrick Nwaka uh, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo asante sana Victor Abuso, bila shaka ubuheri wa na bila shaka asante sana, na jana tukuwa tunatazama mchuano wa the Super Eagles na, na, na, na, na Zambia uh, kule Uyo na kama tuvokuwa tumebashiri kwamba Nigeria imekuwa nchi ya kwanza kufuzu katika kombe la dunia kutoka barani Afrika. Ulikuwa mchezo mgumu sana, Abuso, na hadi tu, tu, wakati tukiondoka jana mahala hapa ni kwamba tunashuhudia mchezo mkali. Zambia walijitahidi sana kusukuma ma, mashambulizi lakini pia kuidhibiti Nigeria katika dakika za awali za mchezo lakini Alexander Iwobi aliwa aliwa hukumu dakika kipindi cha katika mchezo huo na kufanikisha ndoto za Nigeria kufuzu kucheza fainali za Kombe la Dunia kwa mara ya tano mfululizo. Kwa hivyo, ni matokeo ambayo yalikuwa ni machungu sana kwa Zambia ambayo ya, na ni kusema kweli imefanya ime, ime imecheza vizuri sana katika kundi lake, ambao walikuwa na, na Cameroon na Nigeria, lakini pengine mchezo wa kwanza ambao walipoteza na timu ya taifa ya Nigeria kule jijini Rusaka ndio ambao ume umepelekea haya yote ambayo sasa hivi amejiri kwa Nigeria kufuzu kucheza finali za Kombe la Dunia katika wakati bado mchezo mmoja hata haujamalizika. Ni jambo la kusikitisha kwa Zambia, lakini kwa kuelekea mashindano, kuelekea mashindano na ni changamoto kwa wao kuelekea mashindano kuelekea mashindano yanayofuata, hususan ni Kombe la Mataifa barani Afrika na finali za Kombe la Dunia mwaka 2022 za kule nchini Qatar. Kwa hivyo kwa hivyo, yote vile Nigeria wanastahili pongezi hata hivyo, kwa sababu wamejitolea wachezaji wake wengi wanaocheza mpira nje, Alexander Iwobi eh, Victor Moses, John Obi Mikel no. ni wachezaji ambao E, ogenyi onazi ni wachezaji ambao wamejitahidi sana na kuhakikisha kwamba Nigeria inamaliza biashara mapema kwenye mpira huo. Wanasema biashara asubuhi na mahesabu ni jioni. Victor, ni kweli kabisa na katika kundi B, uh, au B Nigeria walikuwa na Zambia, Cameroon na Algeria. Na katika michezo mitano ambayo wamecheza hadi uh, sasa, wameshinda mechi nne, wametoka sare mara moja Nakumbuka alitoka na timu ya taifa kama si yakose, ilikuwa ni uh, timu ya taifa ya Cameroon. Naam. Kule Yaunde uh, bao moja kwa moja, ilikuwa ni mwezi uliopita, lakini uh, hawajafungwa mchano wote uh, na ndio hivyo, inakuwa timu ya kwanza kufuza katika kombe la dunia. Lakini ndio hivyo, ina maana kwamba Zambia uh, haiwezekani hata katika mchano wa mwisho watakapocheza uh, na timu ya taifa ya Cameroon zilikuwa tegemezi shiriki fainali za kombe la dunia, uh, kubwa kama ambazo ni fainali kubwa katika mchezo wa soka. Kwa hivyo ni wakati mbaya kwa Algeria ni wakati mbaya kwa Cameroon lakini ndio mwanzo wa timu hizi kujipanga kwa sababu ni timu kubwa na ambazo zina wachezaji wengi utakumbuka Cameroon hii kila mtu alikuwa anaipatia nafasi kubwa baada ya kushinda taji la mataifa ya Afrika mwezi Januari mm, kule nchini Gabon lakini mambo yamekuwa si mambo na katika mpira wanasema mahesabu mwisho wa siku ndio ambayo yanaamua nani anasonga ya na nani ambaye na, anaondolewa an, an, an, an, katika hatua za za, za za za, za, za, mchujo na mlikole kabisa na Nigeria sasa watakuwa nasubiri mchono wa mwisho wa kukamilisha ratiba dhidi ya Nigeria jini Algiers tarehe 6 mwezi ujao. Na imekuwa ni furaha kubwa sana kwa the Super Eagles ambao sasa wamefuzu katika kombe la dunia mara sita tangu kuasisiwa kwa mchezo hii. Mara ya kwanza ilikuwa ni 94, wakafuzu pia 98, 2002, 2010, na 2014 na sasa 2018. Na, mna sasa tunaungana na Kahozi Kosha yuko kule Lubumbashi. Uh, karibu sana katika makala jukwaa la michezo, bwana Kahozi. Eh, shukrani Victor Abuso. Nam najua kwamba mashabiki wa Leopards wamekuwa wakisherekea ushindi wa DRC hapo jana, wakicheza kule Tunisia, walifunga Libya mabao mawili kwa moja na inaonekana, bwana Kahozi, bado kuna matumaini ya DRC kufuzu katika kombe la dunia. Hey, matumaini ya shida bwana Victor. matumaini ya shida inabidi wakati huu kwenye orodha ya kundi hilo Eh, Tunisia inaongoza na pointi kumi na tatu DRC na pointi kumi Naona wengine wanashika kwa sababu inabidi kwenye mechi ya mwisho, ingawa DRC itacheza nyumbani eh, ikipata na ushindi itakuwa, eh, na inabidi eh, Tunisia ipoteze mechi ya mwisho eh, na nafikiri kuwa wakati huo matumaini ni madogo, kwa sababu eh, Tunisia imefanya vizuri na Tunisia ina ikenda sare inapata ina, ina, ina, ina, ina, ina, ina tiketi ya kuweza kwenda Urusi. Bahati ndogo, ingawa wakongomani hapa Lubumbashi walifurahi kuona e, timu yao kubuka na ushindi e, lakini matumaini ni mabovu kama wanasema Kifaransa, hatuna na e, tiketi wenyewe juu inabidi e, Tunisia ipoteze mechi no. ili Kongo ipate nafasi nafasi ya kuelekea kwa sababu ni timu moja tu ndio inaweza kufuzu kwenda huko Urusi. Na, nafikiri na, na, wasosi wa kahozi ni kwa sababu Tunisia wana alama kumi na tatu, DRC wana alama kumi na wanaomba kwamba <laughs> mahesabu haya Bwana Nwak kwamba Tunisia wafungwe na Libya. Kwa kwen... ama watoke sare a, a, na, na, na si washinde gini mchono wa mwisho. Hata kama itakuwa hivyo abuso sare haiwezekani kwa sababu tayari Tunisia na alama kumi na tatu na mm -hmm. na, na, na, DRC na alama kumi kwa hivyo ni lazima Tunisia afungwe ili DRC amfunge gine kwenye mchezo wa mwisho tena mabao ya kutosha ndio tujue kwamba atakwenda Urusi ama, lakini watatushana, watakuwa na alama sawa sawa. Lakini sasa hapo itakuja tena swala walipokutana wao wawili, nani ambaye alishinda? Utakumbuka Tunisia walimfunga DRC kwenye mechi yao, lakini kwenye mechi ambayo imefanyika Lubumbashi, ilifanyika Lubumbashi, timu hizo zilitoka sare bila shaka. Kwa hivyo ni matokeo ya, ya, ya, ya ni, ni, ni jambo gumu sana kwa kwa, kwa DRC kufuzwa pengine e, na, na, na kumbuka, mchuano uliopita uh, uh, timu zote mbili zilitoka sare ambapo mawili kwa mawili na kilichosikitisha ni kwamba uh, kahozi ikiwa unakumbuka mchano huo ambao ulichezwa uh, jini Kinshasa, mwezi Septemba, mwezi uliopita uh, DRC walitoka sare ya bao mawili kwa mawili na Tunisia na DRC walianza vema kwa kufunga, lakini uh, kipindi cha pili uh, Tunisia wakasawazisha. Nafikiri labda hapo ndiyo makosa yalifanyika. Hey, makosa ilifanyika kweli Kinshasa bwana Vikta Buso, kwa sababu ilibidi congo Congo ilikuwa imeingiza goli mbili, dakika tatu kabla mechi kumalizika, banatawanisha hiyo magoli yote hiyo ndio inasema bahati mbaya, na hiyo bahati mbaya ni kusema hata kama ukiangalia mechi ya jana, watu wengi walikuwa wakimlalamikia e, ibenge ibenge, kocha ibenge wa timu ya taifa, kwa sababu wakati kulikuwa e, kine ambayo alikuwa akipata ushindi dhidi ya Tunisia, walikuwa nakutafuta Kongo iendelee kupata ushindi, lakini bahati mbaya hakuna kweli, kwa kweli Kongo aina tena, na hiyo msimamo wa kusema eh, itafuzu inabidi mechi ya mwisho kine ip, ip, ipike Tunisia. Na hiyo na nafikiri kuwa sijuu kama kuku hiyo siku hizo hatalalamika, huenda eh, kuku kama ilalamiki kweli, hii Kongo itapata ushindi, lakini bahati mbaya kweli hakuna tena matumaini kweli kwa Kongo kufuzu kwenda, kwa sababu utakumbuka Kongo ilikuwa nchi ya kwanza barani Afrika kushiriki kwenye kombe ya dunia mnamo mwaka elfu moja tisa mia sabini na nne, lakini tangia hivi hivi bado Kongo hajawahi kufika huko. Ni mara ya tatu itawakilisha bara la Afrika. Nafikiri kuwa matumaini ni mabovu, hata Kongo kuweza kupata tiketi kusonga, kuweza kufuzu kwenye kombe ya Urusi, ingawa Ibenge eh, bado ana matumaini na bila shaka bahati mbaya sana kwa Leopards, ambayo uh, ilifuzu zamani sana mara moja tu mwaka wa 1974 wakati kombe la dunia lilipofanyika mwaka huo. Nafikiri kwa uh, ni wakati huo ilikuwa ni kule Yugoslavia, Yugoslavia. Na DRC kufanya vyema sana, walifunga na Yugoslavia mabao tisa kwa bila, na waliporudi kule DRC, wakati huo ilikuwa Zaire. Uh, mambo yalikuwa si mazuri sana wakati <laughs> yeah, wa utawala wa Rais Mobutu Sese Seko <laughs> uh, na, uh, lakini, naam, lakini kiujumla yeah. Abuso ukiangalia ni kwamba matokeo ya, ya, ya, ya nyumbani ndio yamewagalimu ya, ya, ya ku, ku, ku, Kongo kwa sababu kama wangepata ushindi kwenye mchezo a a sababu katika kundi ambalo ilikuwepo kitisho pekee kilikuwa ni Tunisia, na kama Tunisia wao waliweza kuwafunga kwao, Kongo alikuwa na uwezo na wenyewe pia kupata matokeo kwao, lakini ukiangalia hizi timu zote mbili kwa kiasi kikubwa, Kongo ilishindwa kuchanga karata zake vizuri ilipocheza na Tunisia kwenye uwanja wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa pale, pale pale Kinshasa, na kwa vyovyote vile mimi mwenyewe binafsi naona kwamba nafasi ya Kongo kushiriki kombe la dunia mwakani Uh, ni sawa sawa na ngamia kupenya kwenye tundu la sindano. Naam, ni kule kabisa, kwa sababu katika mechi tano ambazo timu zote mbili zimecheza Tunisia na DRC uh, Tunisia wameshinda mechi nne, DRC mechi tatu. Uh, timu zote mbili zimetoka sare mara moja. Uh, pamoja na kwamba DRC haijapoteza mchuano wowote, uh, ni bahati mbaya sana, lakini wamefungwa mabao kumi na moja wamefunga mabao kumi na moja sawa na uh, timu ya taifa ya Tunisia lakini, no, tunaoona tunasema kwamba katika soka chochote kinawezekana. uh, hujui uh, uh, itakuwaje katika mchono wa mwisho uh, dhidi ya, ya, ya Guinea na usishangae, usishangae labda DRC wakifunga Guinea zaidi ya mabao matano na Libya washinde Tunisia. Bwana Kahozi, inawezekana bwana vita, kwa sababu naona kama wewe ni mshabiki wa timu ya taifa ya Kongo, lakini kulingana kisiasa siku hizi Kongo ina shida bwana. Sioni kama kutakuwa matayarishi kemkemo, wakati ambao hapa Kongo umeona mambo imetokea huko Togo, wanawake wanatembea uchi e, nafikiri kuwa kuna bahati sana kwenye matukio ya Kongo, lakini kusubiri tuone, tuone kama itakuwaje, lakini kisiasa hapa Kongo na matatizo, hatujui kama matayarishi yatafanyika wakati ambayo kisiasa e, watu wanasubiri machaguzi na kila kitu, na hiyo ndio shida kubwa. Nam msikilizaji, ikiwa ndio unajiunga nasi popote pale ulipo, unasikiliza makala ya jukwaa la michezo. Jina langu ni Victor Abuso, nikiwa na udadisi wa soka Fredrik Nwaka hapa studio, na Kahozi Kosha akiwa kule Lubumbashi. Uh, huko Lubumbashi ni saa kumi na moja dakika arobaini na nane. Uh, sawa na kule Butembo, ukiwa pale Goma, Uh, ukiwa Kampala, asante sana Abdul Suleiman Semgenyi, unasema uh, uko pamoja nasi jioni hii uh. Bado Waganda wanafurahia uh, uh, kufurahia, jana walizuia uh, wali gana kuwa na uh, nafasi nyingine, kuwa na matumaini ya kufuzu katika kombe la dunia maana mm. kwa kwa maana gana kutumi, kuitumia Uganda kupanda ngazi, nafikiri kwa hilo walifanikiwa, lakini kwa wao kama Uganda kutengeneza mazingira mazuri kwa wao kucheza fainali za kombe la dunia yalikuwa ni magumu kwa Buso, kutokana na aina ya matukio ambayo aliyapata katika mchezo wa jana, lakini zaidi ya yote ni goli ambalo lilikataliwa na mwamuzi limezua mjadala mkubwa mkubwa mkubwa sana kwenye mitandao ya kijamii na kwenye ulimwengu wa, wa, wadadisi, wa soka barani Afrika na kwingineko ulimwenguni wakijiuliza nafasi ya waamuzi katika kuhakikisha kwamba bara la Afrika linapata wawakilishi bora na wawakilishi ambao wanashinda kwa mbinu za uwanjani na si, na si, na si, na si vinginevyo. Kwa hivyo waganda wanaweza kuwa wanajisifu sana kwamba tumejitahidi kuibana Uganda, lakini kuibana Ghana lakini Gana wanalia hadi sasa hivi. Kocha wa Ghana Kwesi Appiah pia analalamika kwamba timu yake imehujumiwa na ilistahili kupata matokeo, lakini yote kwa yote ni swala la kusubiri na kuona nini hasa kitatokea katika kundi D, ambalo pia mbali na Uganda na Ghana pia linajumuisha mataifa ya Congo Brazzaville pamoja na eh, Misri the Faraos na ma, jana mchino huu linamalizika kwa kutofungana sifuri kwa sifuri. Na kundi hili ukiliangalia Uh, Misri wana alama tisa uh, mbele ya Uganda ambao ni alama nane Ghana uh, wana alama sita na uh, Congo Brazzaville wana alama moja Na mchono wa leo uh, kuna mchono mkubwa leo unachezwa kule Alexandria kati ya Misri ambao watakuwa wanawakaribisha Congo Brazzaville uh, Kahozi, labda unatathmini vipi mchono huu unafikiri kwamba leo hii uh, Misri wanaweza wakapata alama tatu muhimu ambazo zitawapa matumaini ya kuenda kule Urusi? Ah, nina matumaini kwa sababu niliona mechi ya maingilio ilikuwa ikiwapatia ufundi na, na yote inaweza kufanyika kwa sababu eh, mechi yenyewe ni ya kukata na shoka. Kuna matumaini ya kuwa huenda eh, itafanyiwa vizuri kwa sababu via eh, kwa kweli eh, tunatafuta ukanda wa hapa Afrika kati kuwe na mmoja ambaye ataweza kufuzu kwenda huko Urusi na ni kweli kabisa na ukizungumzia ukanda, ukanda wa Afrika mashariki na kati, ukizungumzia ukanda wa Afrika mashariki na kati, nafikiri DRC pekee tu ndio imewahi kuwakilisha ukanda huo katika Kombe la Dunia mwaka wa 1974 na, lakini hakuna taifa lingine ambalo limewahi kufanya hivyo. Lakini ni wakati tukirejea katika mchezo huu wa leo uh, na, nafikiri Uganda wanaomba kwamba leo hii uh, Congo Brazzaville washinde uh, Misri na mchezo wa mwisho wao washinde Kongo Brazzaville. Unafikiri kwamba hilo inawezekana? Kwa sababu ikiwa leo uh, Misri watashindwa watakuwa na alama tisa na Kongo Brazzaville watakuwa na alama nne, Uganda itasalia na alama nane na mchuano ujao Uh, wende nukamu, katika fainali hii nafikiri, Misri atata, atataka kumaliza shughuli mapema sana. Uganda haiwezi hata kumfia. Kumfia. Kwa hivo ni dhahiri shahiri kwamba Misri watataka kumaliza eh, ki, rasmi kibarua chao kupata nafasi ya kushiriki kombe la dunia leo, na mwalimu Hector Cooper bila shaka ana wakati mzuri sana kuhakikisha kwamba timu yake inapata tiketi leo ili kuvunja rekodi ya takribani miaka kumi na tisa ya Misri kutoshiriki fainali za kombe la dunia tangu waliposhiriki kwa mara, miaka zaidi ya ishirini, tangu waliposhiriki kwa mara ya mwisho mwaka tisini kule nchini Italia, italiano, abuso. Kwa hivyo, matokeo ya mchezo wa, wa leo nafikiri kwa vyovyote vile Misri hawatakuwa na simile zaidi ya kuiangamiza Congo Brazzaville ambao ndio timu kibonde katika kundi D, ukiangalia kwa sababu ndio timu ambayo ina alama chache na haijashinda mchezo hata mmoja iliyocheza. Kwa hivyo ni wako kwenye wakati mgumu sana abuso na kwa vyovyote vile Misri ni kama Misri wata, watawachekea wata, wata, leo hii Congo e, Brazavi nakusema wasubiri matokeo ya mwisho jini, licha kwamba mchezo unaweza kawa na, na mgumu kiasi, lakini nafikiri Congo wata, watafungwa na Misri watakata tiketi ya kwenda kushiriki kombe la dunia mwakani kule nchini Urusi. Nam tutaona mambo yatakavyokuwa baada ya mchuano hivi leo, lakini katika kundi C Morocco na Ivory Coast bado wanapambana kwa sababu, baada ya michezo mitano uh, mataifa yote mawili yameshinda michezo miwili, lakini Morocco wametoka sare mara tatu na Ivory Coast wametoka mara mbili uh, Morocco wamefungwa, hawajafungwa. Ivory Coast wamefungwa mara moja, na ukiangalia bado kuna michezo mmoja. Uh, jana Jumamosi timu ya taifa Morocco waliwashinda Gabon mabao matatu kwa bila. Uh, siku ya Ijumaa Ivory Coast wakicheza kule uh, Bamako wali hawakufungana na timu ya taifa ya Mali labda uh, Kahozi, unatathmini vipi kundi hili? Nani inaweza kufuzu kutoka kundi hili kati uh, ya Ivory Coast ama Cote um, d'Ivoire na Morocco? nafikiri ah, kuwa Ivory Coast bado anaweza kupata na, na bahati lakini, eh, tusubiri tuone mechi ya mwisho kwa sababu kuna maajabu anaweza kutokea, kwa sababu wengine, we, wengineo, we, ambao walikuwa wakiandika kusema mchezaji fulani k akustahili mchezaji fulani akustahili, hii ndio inaweza kusikia, lakini tusubiri e, tuone mechi ya mwisho itakuwaje, na bila shaka na mechi ya mwisho bwana Bwana Frederick inaonekana itakuwa kama finali kwa sababu Ivory Coast itakuwa wenyeji wa Moroko kule ya bijaa na mchezo ambao mshindi bila shaka ndio atakayeamua na mshindi, na bwana katika finali hii kwa kweli kwa mm, sababu Ivory Coast na Moroko ndio timu ambazo ziko kileleni mwa kundi undih Gaboni pamoja na, Gabon, na Mali hazina nafasi yoyote ya, ku, ya, ya, ya kuzipiga hizi timu. Kwa hivyo itategemea hizi timu namna zitakavyocheza, lakini kwa vyovyote vile mchezo kati ya Ivory Coast na Morocco ni mchezo muhimu kwa timu zote. Morocco hawajashiriki fainali za kombe la dunia kwa muda sasa. Kwa hivyo Ivory Coast wameshiriki fainali za kombe la dunia tangu mwaka 2006 hakuna fainali walizozikosa 2006 elfu mbili na kumi na hata elfu mbili na kumi na nne walikuwepo kule nchini Brazili. Kwa hivyo ni nafasi yao nyingine tena ya kuandikisha historia ya kushiriki fainali za kombe la dunia mara nne mfululizo, lakini hiyo tii itawezekana ikiwa wataifunga Moroko katika mchezo wa unaofuata ambao utakuwa ni mchezo wa kukamilisha ratiba ya kundi chen nam katika kundi D. Uh, senegal na burkina faso kevad na fakusini ukiangalia uh, uh, kundi hili bado kila taifa lina nafasi, kwa sababu uh, Senegal wana alama nane, uh, Burkina Faso wana alama sita, Kevad alama sita na Fakusini wana alama nne. Hapo jana waliwashinda uh, viongozi wa kundi hili, uh, timu ya taifa ya Burkina Faso mabao matatu kwa moja na Kevad wao walifungwa nyumbani na Senegal mabao mawili kwa bila. Uh, mchezo wa mwisho utachezwa tarehe uh. bado kuna michezo mitatu hapa Burkina uh, Faso na Cape Verde tarehe sita mwezi ujao, tarehe kumi Afrika Kusini utacheza na Senegal. Bado kuna michezo miwili, kwa sababu ule mchezo wao ulikuwa umefutwa na na na na na Afrika Afrika Kusini Kusini ambayo mjini Durban. Kwa hivyo ikiwa ikiwa atapata pointi mchezo, pointi tatu, pointi 4 katika katika katika katika huo mchezo hata 3 bado atakuwa amefikisha pointi 11 ambazo hazitaweza kufikiwa na timu ya taifa ya, ya Verde, wala hazitaweza kufikiwa na timu timu ya timu ya ya ya ya ya ya ya, ya, taifa taifa Cape Verde wala Burkina Faso. Na ikiwa, Afrika Kusini, ita, itapata matokeo michezo michezo zote mbili basi kuna uwezekano mambo yakawa magumu zaidi zaidi zaidi, lakini Senegal ina nafasi kubwa miwili imesalia yoyote kundi hilo na bila shaka kumbuka, kwamba msikilizaji, mataifa ishirini yanapambana kutafuta timu tano bora ambazo zitakwenda kule nchini Urusi kuwakilisha uh, bara la Afrika katika michuano mikubwa kabisa ya Kombe la Dunia ambayo itaandaliwa uh, kule nchini Urusi mwaka ujao. Na kaozi kozi atakuambia kwamba uh, DRC wanaomboleza hawa uh, na matumaini kabisa kufuzu katika fainali hii. Kaozi mletu umekwenda sana lakini unamaliziaje kwa sekunde chache sana na nilifurahi kuona mechi ya jana dhidi ya, dhidi ya ya Afrika Kusini na mechi ya mwisho hapa nyumbani Congo. Eh, nafikiri kuwa tuna, tuna, tuna swali hapa eh, ili kusikue ki, mvuguvugu kisiasa kusikue problem kisiasa, ili Congo icheze mechi ya nyumbani ah, iwike vizuri kwa kusubiri mechi ya Tunisia, kwa sababu Tunisia akipata ushindi sisi tutaenda, naita mkifaransa, garaji, tutaenda kupumzika na kufunga virago. Naam, bila shaka. <laughs> A, basi tuachie hapo kwa leo, katika makala ya Jukwaa la Michezo. Ni farengo kuwa pamoja nawe sana, Bwana Kauzi koshe, ukiwa kule Lubumbashi DRC, lakini pia Fred hnuak, asante sana, shukran na msikilizaji nam, amekuwa ni fahari ilioje kuwa pamoja nawe uh, kukuletea jukwaa la michezo lakini pia habari za dunia hivi leo. Usikose kuwa pamoja nasi tena kesho uh, saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Uh, kwa niaba ya kila mmoja hapa nakutakia kila laheri. Asante sana na jumapili njema popote pale ulipo.