Napotegea sikio matangazo ya RFI Kiswahili, karibu katika makala ya jukwaa la michezo. Tunazungumza mambo mbalimbali mbali ambayo yamejiri na yanatarajia kujiri uh, wiki hii ambayo inatamatika hii leo na kukuletea basi makala haya. Mimi ni Fredrick Nwaka, nipo na mwenzangu Victor Abuso. Victor, habari za wakati huu? Mm, nzuri kabisa mwenzangu Fredrick Nwaka, ni faraja yangu kuwa pamoja nawe tena katika makala haya muro kabisa ya jukwaa la michezo. Asante sana Victor. Basi msikilizaji, tunaangazia kwanza kwenye ukanda wetu wa Afrika Mashariki na Kati, yale ambayo yanaendelea kujiri nikimaanisha nchini Tanzania Uh, Kenya na vilevile vile kule nchini Uganda. Nikianzia hapa nchini Tanzania ni kwamba michuano ya mzunguko wa nane ambao ilikuwa inatamatisha mzunguko wa nane wa ligi kuu ya soka nchini Tanzania bara imetamatika jioni hii, ambapo kumepigwa takribani michezo mitano katika viwanja mbalimbali nchini Tanzania. Majimaji ikiwa kwenye uwanja wake wa nyumbani wa Majimaji kule Songea imetoka, imetoka sare ya kufungana bao moja kwa moja na Mwadui. Njombe mji na Stend United pia hazijafungana wakati Kagera Shuga imeizamisha Ndanda FC kwa mabao mawili kwa moja. Mtibwa wa shuga imetoka sare ya bila mabao na Singida United, na Lipuli imeifunga timu ya Mbao mabao mawili kwa moja. Kule nchini Kenya ni kwamba uh, michezo ya ligi kuu nchini humo imesitishwa mpaka Novemba mosi, eh, kutokana na sababu za kiusalama lakini pia sababu za kisiasa kwa ujumla, kwa sababu Kenya imekuwa, eh, na mamlaka nchini Kenya kwa maana ya shirikisho la soka nchini humo kupitia kwa mtendaji wake mkuu Robert Muthoni alisema kwamba walichukua uamuzi huo kwa sababu za kisiasa. Tukumbuka wakati huu kumekuwa na joto kubwa sana kule nchini Kenya. Na nchini Uganda, ni kwamba ule mchakato wa kumsaka kocha wa timu ya taifa ya nchi hiyo ambaye atarithi mik ba ya kocha Sredojevic Milutin Micho ambao walikuwa wameanza takriban wiki moja lililopita unatamatika hii leo. Bila shaka, makocha mbalimbali ambao wananuia kuifundisha timu ya taifa ya Uganda Uganda Cranes tayari wanahitimisha wana, wana mchakato wao wa kuwasilisha wasifu ili kabla hazijaanza kuchakatwa na kupatikana kwa kocha ambaye atachukua mikoba ya kuinoa timu ya taifa ya Uganda Uganda Cranes. Pengine uh, mwenzangu Victor Abuso, hili ni swala ambalo lilikuwa na mjadala mpana sana hasa ikizingatiwa kwamba mtu ambaye alikuwa anaongoza jopo la kumsaka mrithi wa Micho ni raia wa Zambia na si Mganda. Naam, ni kweli kabisa na ni swala ambalo limekuwa likijadiliwa sana kule nchini Uganda. Waganda wanajiuliza je, Bwali atatupa mtu sahihi? Uh, jua anaelewa soka la Uganda, lakini kama unavyojua, uh, Karusha Bwalia ni mchezaji wa zamani wa soka barani Afrika, ni mtu ambaye amefanya kazi katika shirikisho la soka dunia ni FIFA na CAF, na naamini kwamba uh, Rais Musa Magogo alimwamini kwamba anaweza akaongoza mchakato vema, tutasubiri tuone. Uh, nafikiri kufikia leo usiku saa sassa mlango huo wakupokea ni kweli. Asante sana sanavikt abuso, pengine na kesho asubuhi msikilizaji atapata uh, taarifa kupitia matangazo yetu ya asubuhi juu ya namna mchakato huo ulivyotamatika. Nchini Kenya ni kwamba mwanariadha wa mbio ndefu Cheriot ametoa medali ya dhahabu mm. katika michuano ya dunia ya marathon inayofanyika uh, mjini Frankfurt nchini Ujerumani ambapo umetumia muda wa saa 2 sekunde, wa saa mbili, sekunde 23 na, eh, dakika 23 na sekunde 35 akipita rekodi yake iliyopita ya, ya, ya, ya, ya saa 2 dakika 23 na sekunde hamsini bila shaka mm, huu ni ushindi mwanana kwa Wakenya na ambao umeendelea kuthibitisha na namna gani Kenya inavyojitahidi katika mchezo wa riadha, na bila shaka, si tu ushindi kwa Kenya, bali pia ni ushindi mkubwa sana kwa Vivian Cheriot, mwanariadha mwenye umri wa miaka 34. Ndio mara yake ya kwanza kushiriki katika mbio za marathon kikamilifu. Jua mbio hizi ni za kilomita 42, na ni mchezaji ambaye, mwanariadha ambaye mbali na marathon, amekuwa akikimbia zile mbio za mbio ndefu Uh, kama nakumbuka vyema sana alianzia mbio za mita 5000, uh, 10000, mbio zake hizi. Na baada ya kuchia, ya kukimbia kule wakati wa mashindano ya Rio de Janeiro kule nchini Brazil mwaka uliopita, akasema kwamba sasa na kwa staffu, aa, zile mbio za ndani na kwenda sasa kukimbia zile mbio za nje, na mimi jiji na mimi kweli mm. abuso na unachosema wanariadha wengi kutoka nchini Ethiopia ndio ambao walikuwa wametawala hizi mbio kwa muda mrefu, na bila shaka ukizungumzia kina he, Gabriel Selassie Uh, wamekuwa wakikimbia sana lakini pia mara nyingi huwa ni kati ya Wakenya na Waethiopia na, na, na hata Waeritrea wakati mwingine ni kweli kabisa kwa sababu Eritrea ni miongoni pia mwa nchi ambazo zimejitahidi sana kuwekeza kwenye e, mchezo wa riadha. Msikilizaji, ni saa 12 na dakika 40 kwa saa za Afrika Mashariki. Wakati kama unatusikiliza ukiwa mjini Manga nchini Burundi, na vilevile vile e, Goma, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni saa 12, saa 11 na dakika 40. Tukitoka hapo ni kwamba jana kulikuwa kuna fainali ya kwanza ya mchezo wa klabu bingwa barani Afrika baina ya eh, timu ya Al Ahly ya Misri na timu ya Wydad Kasablanka ya Moroko na matarajio ya wengi ni kuona Al Ahly inashinda mchezo huo lakini pambano lilimalizika kwa sare ya bao moja kwa moja. Na, hii ina maana gani? <laughs> Na, nilikwambia kwa majana kwamba Al Ahly ni wazuri sana katika kushambulia lakini, na unakumbuka tukizungumza kwamba wazuri Casablanca za mwanzo kwa uh, mapema mwezi ujao iwapo watafanya vibaya, ndio hivyo tena, atakosa taji hili. Uh, lakini Wydad Casablanca kumbuka kwamba wana bao la ugenini, na katika mazingira haya wanakwenda katika mchuano huu wakiwa wamejiandaa vizuri. Uh, kumbuka kwamba Al Ahly na Wydad Casablanca wako uh, katika kundi moja katika michuano hii ya kutafuta ubingwa wa uh, klabu bingwa barani Afrika na, na katika mechi ambazo Wydad Casablanca wamecheza nyumbani mechi zote tatu walishinda, nakumbuka walishinda dhidi ya Zanaco ya Zambia uh, dhidi ya Kotospo ya Cameroon. Kwa hivyo unaweza ukaona uh, rekodi yao ni nzuri nyumbani na ya inabidi Al Ahly wajikakamue sana <laughs> ili kupata ushindi nyumbani. Ugenini, mm, yeah. ya, yeah. ugenini kwe, itakuwa ni itakuwa ni wakati mgumu yeah. Pengine e, bingwa Victor Abuso e, uh, Wydad Casablanca hawajatoa taji hili taji hili takribani miaka ishirini na mitano iliyopita, mm. na pengine wanataka kuweka historia kwa kushinda taji hili kwa mara kwanza katika kipindi cha takribani robo, robo karne. Ni kweli kabisa unajua, kasab, Wydad Casablanca taji hili walishinda taji hili mara mwisho na nakumbuka kwa mwaka tisini na mbili uh, wakati huo lakini ukilinganisha na rekodi yao ya wapinzani wao Al Ahly ambao wameshinda mara E, kama unavyojua lakini una wachezaji maarufu kama Walid Azaro, Achraf Benchaki huyu wa Casablanca ndio alisababisha mambo kuwa magumu sana kwenye uh, dakika mm, na kabla, eh, dakika kumi na, kumi na saba am, eh, dakika za mwanzo ya tatu tu ya mchezo kabla kwa jana kwamba kusawazisha hai hapa. Je, Al Ahly watakwenda kwenye mchezo wa marejano kwa kwenda kujilinda ama kushambulia, kushambulia ili waweze kupata matokeo na? Nafikiri Al Ahly hu, hu, hu, huenda usibalishe mchezo wao, wataenda kutafuta mabao zaidi na mabao ya mapema mab, kama unavyojua kama kwa mfano walivyopata jana uh, dakika za mwanzo mwanzoni, ili kujaribu kudhibiti uh, Wydad Casablanca ambao ni wazuri sana pale nyuma uh, lakini nafikiri watakwenda na lengo la kutafuta angalau mabao mawili uh, kwa bila kipindi cha kwanza. Uh, nafikiri haitakuwa rahisi kwao kwa sababu, uh, kumbu kumbu kumbu blanka, kwa sababu de Casablanca watakuwa nyumbani katika uwanja wao wa nyumbani, na hawajafunga, walikutana michezo mitatu kwenye hatua ya makundi, hata walishinda hiyo Lakhli, unakumbuka kule Casablanca, mambo mawili kwa bila. Kwa hivyo tutarajie kwamba mambo yatakuwa magumu sana tarehe nne mwezi wa Novemba. Karata yako hmm, pengine wewe unaipeleka kwa nani hasa nafikiri kwamba kwa, kwa mtazamo wangu wa dakika Casablanca watashinda mchano huu na watashinda kwa bao moja kwa bila, na nafikiri itaisha hivyo, mabao mawili kwa moja, nawatakuwa wamebebwa na <laughs> matokeo yaliyopata mm, eh, kwenye uwanja eh, ugenini kabisa. Nam asante sana Viktor Abuso. Ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na nne kwa saa za Afrika Mashariki, na ukiona tusikiliza kutoka eneo la Bukavu kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo kupitia masafa ya 98.0 na ukiwa eneo la Kisangani unatusikiliza kupitia masafa ya 105.0. Hii ni RFI Kiswahili na makala ni jukwaa la michezo. Victor, ni kwamba pia usiku kwa mkia leo tumeshuhudia pambano la ndondi baina ya bondia Anthony Joshua pamoja na, na, na, na bondia Carlos Takam, raia wa Kameruni, ambaye anaishi nchini Ufaransa. Pambano hilo la uzito wa juu wa, wa wa katika mm, mchezo wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa ndondi lilimalizika katika raundi ya kumi na Anthony Joshua akamtandika Carlos Takam katika raundi ya kumi ya mchezo bila shaka na ataka kusikiti, kusikitisha sana na uamuzi wa refari huo baada ya ile nambilashaka kana Anthony Joshua ambaye ndio bingwa mchezo huu, na, uh, nafikiri Anthony Joshua ambaye mamake ni wa kama Mayweather kule Marekani kwa sababu hadi sasa mapigano mapigano ishirini na yote ameshinda, yote ameshinda, hakuna pambano ya mm. ambalo amepoteza kabisa. Nakumbuka pia mwaka elfu mbili na kumi na mbili aliwakilisha nchi yake ya, ya Uingereza katika mashindano ya Olimpiki ya na kunyakuwa medali ya dhahabu katika ule uzani wa super heavyweight, lakini pia wakati wa mashindano ya, ya dunia Uh, a pia alifanya vizuri mwaka 2011 lakini pia uh, ya mashindano ya Jumuia Madola mwaka 2010 pia amekuwa akifanya vizuri. Na hivi leo uh, yule wakala wake amekuwa akisema kwamba uh, angependa sasa Anthony Joshua pambane na Tyson Fury uh, ambaye pia ni Mwingereza ambaye amekuwa akifanya vizuri sana katika uh, mb, katika mashino haya ya uzani mzito. Kwa hivyo tutasubiri tuone mambo ya kwa vipini Ni kutosha kwamba naona kwamba sasa wazina kukutana na bwana takama mbaye anapenda warudiane tena na, nafikiri inawezekana ikachukua muda lakini eh, uh, lengo lake la kuona kwamba anarudiana na Anthony Joshua pengine atimize lengo la kumshinda litafanikiwa, lakini pengine huenda lisichukue muda. Lakini abuso hili ni pambano la nne kupigwa kwa bondia uh, Carlos Takam, kwa sababu pia mwaka 2014 alipigwa na bondia wa Urusi Alexander Povetkin na lilikuwa ni pambano lingine ambao lilipoteza na kama ulivyosema mwamuzi wa mchezo huu amelaumiwa sana kwa kumaliza pambano ila alitaka mwanaamini fike kwamba angeweza kupambana mm. na, na Anthony Joshua hadi dakika ya mwisho lakini sheria za mchezo huu wa bondia mandondi zinampa refari mamlaka akiona kwamba labda mabondia fulani analemewa na, na. uwezo wa kusema kwamba hapo inatosha <laughs> na, <laughs> na mshindi lakini kusem pia huyu uh, Carlos uh, Takam uh, umri pia unakwenda zaidi ya miaka thelathini amepigana mapigano Arobaini, ameshinda thelathini na tano aa, kupitia ile knockout, ame, mapambano ishirini na saba, ameshindwa mara nne na kuenda sare mara moja. Kwa hivyo unaweza ukaona kwamba ni bondia mwenye rekodi nzuri licha ya kwamba amepoteza pambano la kuamkia kabisa na amepigana kwa muda mrefu sana, miaka 36 si sio mchezo. Lakini nakumbuka, uh, nakumbuka mwaka 2003 aliwakilisha nchi yake ya Cameroon katika mashindano yale ya Afrika, ya katika uzani wa super heavyweight, lakini pia alifanya hivyo mwaka na tatu, uh, katika uh, wakati mchino hili nakumbuka ilifanyika kule Abuja, Nigeria. Like, eh, Nigeria, lakini pia Yaunde, lakini siku hizi nafikiri anaishi kule Ufaransa na ameweka uh, uh, mm, maskani yake huko na pengine ya Ufaransa pia na asante sana uh, Victor Abuso kwa uchambuzi huo mwanana kuhusiana na pambano hilo kati ya bondia Anthony Joshua na na Carlos Takam, ambao lilitamatika jana na tukielekea sasa kule nchini India ni kwamba fainali za michuano ya kombe la dunia kwa vijana chini ya umri wa miaka 17 jana zimetamatika kule nchini India ambapo timu ya taifa ya England imetwaa taji kwa kuishinda Hispania kwa mabao matano kwa mawili licha ya kutanguliwa kufungwa mabao mawili katika kipindi cha kwanza. Kocha wa timu ya taifa ya England Steve Cooper anasema aina ya mchezo ulioonyeshwa na vijana wake katika fainali hizo ndio aina ya mchezo ambao unatakiwa kuonyeshwa na timu zote za taifa za England. Kauli yake hii ni sahihi. Ni sahihi kabisa na mimi naona kwamba Uingereza kwa kushinda uh, taji hilo ni ujumbe tosha kwa mataifa mengine yanayokwenda kule Urusi uh, kushika katika kombe dunia kwamba Uingereza inapiga hatua. Na kwamba Uingereza ni taifa ambalo mara nyingi linahusishwa sana ama linafananishwa na Afrika Kusini barani Afrika. Ni nchi ambayo ina viwanja vizuri, miundo mbinu, eh, ligi eh, nzuri duniani lakini, napokuja katika timu ya taifa, mambo anakuwa ndivyo sivyo. Na utakumbuka mara ya mwisho, <laughs> wametoa mara ya mwisho mara ya kwanza na mara ya mwisho wametoa taji la, la dunia mwaka elfu moja mia tisa na sitini na sita zamani na sana, zamani sana. Na wakati huo nafikiri iwapo kuna baadhi ya wachezaji ambao watahusishwa katika timu ya taifa na, na kwenda kule Urusi, huenda tukashuhudia Uingereza nyingine katika kombe la dunia, na, na kikosi kama hiki, naamini kwamba kocha wa aa, Uingereza na wadau wa soka kule nchini nchini humo wataendelea kukiinoa ilikiwa bora zaidi au kiangalia, lakini abuso wamezishinda timu kubwa ambazo pengine ndio zilitarajiwa kwamba zingefanya vizuri. Brazil wamewafunga Hispania ambao ni mabingwa wa kombe la dunia mwaka 2010 kwa timu yao ya wakubwa. Je, kizazi hiki kina maana gani? Kwa sababu mwezi Juni pia timu yao ya taifa ya vijana chini ya umri wa miaka 20 ilishinda taji la dunia kwa vijana chini ya umri huo. Hii ina maana kwamba England inakuja kutengeneza timu bora sana ya taifa miaka ijayo, na bila shaka kama nilivyosema hapo awali kwamba uenda baadhi ya wachezaji hawa wakahusishwa katika mataifa wapo, watahusishwa huenda, uh, tukaona matokeo uh, mazuri zaidi katika kombe la dunia. Kumbuka kwamba Uingereza nafikiri imeona kwamba soka lao lipo uh, kwa vijana uh, sio wachezaji ambao walicheza katika viwanja vikubwa, na tunasema hapa katika makala jukwaa la michezo kwamba maendeleo ya soka lazima vijana huwahusishwe eh, na wapewe nafasi kamilifu. Lakini ukiangalia abuso mm. ni kwamba timu nyingi pale nchini Uingereza zinasajili wachezaji kutoka nje ya mm -hmm. Uingereza. Je, hawa vijana wa, wa, nikiwa nilikuwa nikipitia taarifa zao wengi wanacheza klabu za Chelsea, Manchester City, Liverpool timu ndogo mm -mm. lakini hawajapata nafasi kwenye timu zao kubwa kwa aina ya mfumo wa ligi kuu ya soka nchini Uingereza ambao tunasema ligi yenye ushindani mkubwa duniani. Unafikiri watawafanikiwa kuwashawishi makocha ambao wanawatamani wachezaji kutoka mabara tofauti tofauti waweze kuwapa nafasi kwenye vikosi vyao mathalan, Tottenham, Manchester United, Liverpool yenyewe ama Chelsea, na nafikiri hapo ndo kuna changamoto kubwa sana, ndio watu wanajiuliza ni kwa nini wachezaji wa Uingereza ni wachache sana katika vilabu vya soka nchini humo. Uh, nafikiri inachangiwa pia na makocha ambao wanazifua, wanafunza vilabu hivi na ule mfumo wao, filosofia wanayotumia, lakini pia unajua, pia soka ni biashara kule nchini Uingereza, watu wanaangalia ni wapi ambapo watapata mapato mengi <laughs> na biashara ya soka pia siku hizi imevuka mpaka, si tu nchini Uingereza na kwenda barani Afrika barani Asia na kwingineko, kwa hivyo Hmm. Labda katika siku zijazo, lakini sifikiri kama itawezekana katika siku zijazo, katika, katika, katika timu ya taifa ya Uingereza. Tuone michoro itakuwa ya kombe la dunia itakuwaje kule Urusi. ya, mi, kwa mtazamo wangu wa buso, nafikiri pengine kuna hoja ya kwamba hawa wachezaji pia watafute nafasi ya kucheza kwenye timu za Hispania, e, Ufaransa, ambako kuna uwekezaji mkubwa pia ambao unafanywa huko, lakini pia Ujerumani, uh, Italia, kama tulivyokuwa tunaona enzi za kina Owen Agrips, mm -hmm. Michael Owen walikwenda kucheza nchini Hispania, Steve McManaman mara nyingi miaka kumi na saba. Uh, pia nafikiri kidogo ni, ni changamoto. Asante sana Victor Abuso. Msikilizaji wa makala ya jukwaa la michezo, ni kukumbushe baadhi ya matokeo ya ligi mbalimbali barani Ulaya ambayo imepigwa jana na mingine ambayo imechezwa hii leo. Nchini Ufaransa, ni kwamba klabu ya Gwingam ilitoka sare ya kufungana bao moja kwa moja na timu ya Amiens Sport Club, wakati Montpellier walifungwa bao moja kwa bila na timu ya Blandene ya nchini Ufaransa lakini kunako katika mchezo mwingine timu ya Ken ilishinda timu ya Troyes bao moja kwa bila nchini Uingereza, mchezo ambao ulitamatika jana jioni, wakati sisi tumekushaondoka hapa e, FC Bournemouth ilifungwa na Chelsea bao moja kwa bila, bao ambao lilifungwa na mshambuliaji Eden Hazard, wakati mchuano mwingine ambao litamatika hiyo jana, Manchester United walishinda timu ya Tottenham Hotspur kwa bao moja kwa bila ambayo lilifungwa na Anthony Martial dakika 81. Manchester mm, City waliendelea kukaa kileleni wakiishinda timu ya west West Bromwich Albion mabao matatu kwa mawili, bao la ushindi na Manchester City likifungwa kunako dakika ya 92. Je, ni kweli kwamba Manchester City msimu huu haikamatiki? Nam, mara uh, nyingi katika ligi ya soka kule nchini Uingereza huwa tunaona timu zinaanza vizuri sana, lakini inapokuja katika raundi ya pili, mambo yanabadilika, na mfano mzuri sana ambao tunazungumzia ni mfano wa klabu ya Arsenal huwa na afanya uh, vizuri katika miezi kadhaa hadi mwisho wa msimu wa Januari wa uh, Januari, Januari. Mambo yanakuja yanabadilika kabisa. Kwa hivyo nafikiri ni mapema sana uh, kutathmini, wapo Manchester City wanaweza wakatoa taji hili, lakini jana, kwa bahati mbaya sana, mashabiki wa Tottenham Hotspur walisikitika sana katika ukanda huu Afrika Mashariki aia <laughs> uh, ususa... wengi walikuwa namtazama sana uh, Victor Wanyama. Naam, ni kweli kabisa, Victor Wanyama yuko nje ya uwanja na mm. licha kwamba hali yake kiafya imetengamana, lakini kwa bado... hawakumuona uwanjani mm. -hmm. sababu bado anatafuta ana, ana, ana, ana, ana, kuwa fiti kwa asilimia mia moja kabla ya kurudi kuitumikia timu yake. Ni muda unatukimbia kwelikweli, msikilizaji. mm. lakini nikitimisha na kule nchini Hispania leo, kumekuwa kuna mchezo mmoja ambapo Getafe imeifunga timu ya Real so, Sociedad imefunga timu ya Real Sociedad kwa mabao mawili kwa moja mchezo ambao alichezwa kwenye uwanja wa Coliseum Alfonso Perez kule nchini Hispania. Pia Victor Abuso, kunaonekana ushindani mkubwa kati ya klabu mbili, Barcelona na Real Madrid, na hadi hivi sasa hakuna matumaini yoyote kwamba kuna klabu nyingine itakuja kuzipa changamoto klabu hizi. Ni kweli kabisa, na umekuwa ushindani wa muda mrefu sana kati ya vilabu hivi viwili, ni kama Tanzania Simba na Yanga zamani kule Kenya kwa Gor na FC, lakini mambo yamebadilika. Kwa hivyo uh, nafikiri kule Hispania unaweza ukabashiri uh, ni kati ya Barcelona ama Real Madrid ama wakati mwingine Atletico Madrid, Madrid, ambayo jana ilitoka hmm, sare ya kufungana mabao moja kwa moja na Villarreal. Na sio rahisi kutabiri klabu ya Girona ambayo mchezaji wa Kenya <laughs> wa Michael Olunga anacheza <laughs> kule kwa maeneza kama za tatu bora. Kwa hivyo unaweza ukaona kwamba hiyo ndio love kubwa sana kule nchini Uingereza, uh, kule nchini Hispania, na hata wachezaji ambao wanacheza pale ni wachezaji wakubwa kubwa, kubwa duniani kama Messi wa, wa, wa, Barcelona uh, Cristiano Ronaldo wa Real Madrid na Shinda, mataji mataji ya, ya, ya dunia nam. Lakini abuso, watu wanajiuliza pia wakati mwingine kwamba wachezaji kutoka barani Afrika wanaocheza nchini Hispania ni wachache ikilinganishwa na ambao wanacheza Ubelgiji ama Ufaransa na hata Uingereza ni kweli kabisa kwa sababu nafikiri pia hii uh, suala la ku, kuwa koloni pia limechangia sana. Kwa mfano Ufaransa, wachezaji wengi sana wa Afrika wapo kule kwa sababu ya uhusiano wa karibu kati ya mataifa mengi ya Afrika hasa yanaozungumza Kifaransa na, na Ufaransa yenyewe. Ukizungumzia Algeria, Senegal, Mali utapata wapo wengi sana vilabu uh, vingi kama Bordeaux uh, Nice utapata wachezaji wa Afrika uh, wengi sana lakin na hata wachezaji maarufu mm, ambao wamepata wa, wa, kuwa barani Afrika wengi walipita nchini Ufaransa sana sana sana, sana. Wapo wengi sana lakini pia uh, Uingereza uh, utapata baadhi yao uh, hata kutoka DRC sana hata kwenda Ubelgiji. Naamu, sana mm, nam, nakushukuru sana Victor Abuso, naona muda unaotukimbia kweli kweli, ni kushukuru sana msikilizaji, na mimi ni Juma Mudimi, ukiwa hapo maeneo ya Tabora uh, kuska, kaskazini magharibi mwa Tanzania, pia ulikuwa ukifuatilia matangazo haya ya jukwaa la michezo. Sisi hapa wakati tukielekea ukingoni, Victor mm. Buso, ni kwamba kuna michezo ya ligi kuu nchini, nchini kenya, tukijaribu tuki kugusia kwa, kwa muda mfupi, ni kwamba itarejea Novemba mosi baada ya shughuli za kisiasa nafikiri itakuwa zimemalizika, na kama unavyojua kumekuwa na harakati za uchaguzi wa urais kule nchini Kenya, na uchaguzi ambao umeleta hali ngumu sana Uh, mambo mengine kuendelea kama soko, natumai kwamba mwafaka <laughs> utapatikana na kushukuru, kushukuru sana Victor Abuso, nikutakia... Asante Fredrick, jioni njema. Mimi ah, naitwa Fredrick Nwaka, Nwaka kwa niaba ya mwenzangu Victor Abuso nikurejeshe kwake Martha Saranga atamatishe matangazo haya. Shukrani kwa msikilizaji kwa, kwa kutegea sikio matangazo haya na usikose kujiunga nasi hapo kesho asubuhi saa moja na nusu na saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki kukufahamisha taarifa nyingi zaidi, ikiwemo kutokea nchini Liberia, chama tawala nchini humo kikipinga matokeo na kuahidi kwenda mahakamani kupinga matokeo ya uchaguzi wa Oktoba ambapo mgombea wake makamu wa rais Joseph Bokai alishiriki na katika duru ya pili anataraji kumenyana na Jojwea. Mimi ni Matha Saranga na kuaga kutoka Dar es Salaam, wena usiku mwema. Msikilizaji, kwa kutegea sikio matangazo haya kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Punde ni matangazo kutoka Radio France International. Mimi ni Martha Saranga na kuaga kutoka Dar es Salaam na kutakia jioni njema.