Ali Bilali leo nakuletea wanamuziki hawa wenye ulemavu wa macho kutoka nchini Mali, ambao ni mke na mume. Amadu na Mariamu ni mmoja miongoni mwa wanamuziki kutoka barani Afrika waliojizolea sifa tele katika maeneo mbalimbali katika bara hili la Afrika na Ulaya kupitia wimbo wao Dimanche Abamako kibwa ambacho kipo hewani muda huu, Dimasha Bamako, yaani jumapili jijini Bamako, ni e kama vile unaweza kusema jumapili jijini Dar es Salaam, jumapili jijini Nairobi, jumapili jijini Kampala, jumapili jijini Goma, jumapili jijini Kigali, jumapili jijini Bujumbura. Jina lake halisi ni Amadu Bagayoko na Mariam ni Mariam Dumbia. Wanamuziki hawa walianza kufahamika katika mwaka wa 2000, walianza kukubalika baada ya kusaidiwa na kichuo kimoja cha runinga nchini Ufaransa kupitia kibao chao la Feto Village. Sherehe ama sikukuu kijijini. Walipewa tuzo mwaka 2005. Kibao ambacho kilikuwemo katika albamu yao ya kwanza kabisa, Dimasha Bamako, na ambapo mwaka 2013 wakapewa tuzo nyingine kupitia albamu yao Folila. Wote wawili walizaliwa jijini Bamako. Amadu amezaliwa Oktoba 24 mwaka 1954 huku mke wake Mariam akizaliwa Aprili 15 mwaka 1958, ukiwa na tofauti ya miaka mitatu. Amadu alipata ulemavu wa kutokuona akiwa na umri wa miaka 16, wakati Mariam yeye akipata ulemavu akiwa na umri wa miaka mitano. Haya, kabla ya kuendelea, msikilizaji, sikiliza, sikiliza kibao hiki Amadu. Anakwambia, je pense toi mon amour, na kuwaza wewe mpenzi wangu. Amadu anasema kuna ambao wamekuahidi kukupa mbingu na ardhi lakini mimi sina kitu mbali na kukupa gitaa. Amadu na Mariamu ambao tunawazungumzia leo katika makala haya ya muziki Ijumaa wamezunguka katika maeneo mbalimbali duniani na kote huko wamekuwa wakiendesha burudani na hivi karibuni wanataraji kuzindua albamu yao ya nane, albamu ambayo ilibatizwa jina la Confusion. Wanaeleza hapa nini kilichomo ndani yake. Inazungumzia kuhusu habari zinazoendelea, maana kila wakati tunasikia redioni taarifa za mauaji. Hali sio nzuri, kila mtu ana stress, kuna ubaguzi sehemu zote, hakuna sheria na kanuni sehemu zote, hakuna anayemsikiliza mwingine <mulis> Kibao kingine kilichomo katika albamu hiyo ni kibao bofu safu na, ambapo Amadu na Mariamu wanaeleza hapa. Nini maana yake? Ina maana kwamba haifai kulea mikono, haifai kutegemea mtu kila wakati. Bafu safu ni watu waliopo hapo, labda wako na vyeti, lakini hawana juhudi za kutafuta kazi, wanalala tu nyumbani, wapo hapo, hawana lolote. Haifai kuwa hivyo. Amadou na Mariam, wanamuziki walemavu wasioona ambao tunazungumzia leo katika makala ya muziki Jumaa, kutoka nchini Mali, na wana watoto watatu, ambapo mmoja ni mwanamuziki wa miondoko ya hip hop wote katika moja miongoni mwa mahojiano, Mariam anaeleza siri ya penzi lake na Amadu, anasema kwamba ni subra na uelewa, na walikutana tangu mwaka 1972 katika chuo cha walemavu wa macho jijini Bamako na tangu hapo hawajaachana. Awali kila mmoja alikuwa akiimba peke yake kabla ya Amadu kupendekeza waimbe pamoja na kuunda kundi ambalo limepata sifa tele kutoka huku na kule duniani. hadi hapa, sina la ziada. Usikose kutufolo kwa Instagram kukuandika bili underscore bilali. Tukutane tena katika makala kama haya Ijumaa ijayo, tukijali