na nimempokea kwa mara ya kwanza katika studio zetu, uh, mwanamuziki Jukus. Karibu sana. Asante sana. Na ni mara ya kwanza unatembelea studio zetu bila shaka. Ya. Unajisikiaje? Ah, nasikia vizuri sana kwa sababu unajua una demo na unaenda kwenye redio tofauti, demo na unajitanua pia msikio wako. So nimefurahi kuwa hapa leo. Kweli. Na labda wasikilizaji ambao wanakusikiliza kutoka katika kila kona dunia wangependa kujua Jukus, sasa hivi mm, amefikia wapi katika safari yake ya muziki? Naweza nikasema bado niko njiani, naendelea kupambana, sijafika napopataka mimi, bado kabisa. Yani safari yangu ndo kwanza inaanza sasa hivi, lakini nashukuru Mungu kwamba kitu nachokifanya, nina wafuasi ambao wana support kazi ninayofanya. Kuna watu ambao wana support sana kabisa, unaona, wananipa nguvu na moyo, lakini bado niko njiani, naamini bado nina kazi kubwa sana ya kufanya kufikia sehemu ninayotaka. Ni kweli kwamba bado niko njiani, lakini mtu anapokusikiliza anapenda kujua hatua ambayo umefikia kwa sasa. Ambayo niko kama naweza nikasema hatua ambayo nipo niko kwenye, katika local artist hapa Tanzania au East Africa kwa jumla. Ni msanii ambaye naweza nikasema niko kama kwenye A list ya Tanzania. Kusema msanii yeye, kusema anatajwa msanii wa Tanzania, lazima anatajwe Jukes pia. Kwa hiyo kwa nchi, kwa nchi yangu niko kwenye level ya sema A, A list artist tayari. Ila focus yangu sasa hivi nitaendelea zaidi, ndiyo maana kasema bado niko njiani. Lakini kwa level yangu sasa hivi, kwa nchi ambayo nipo, niko A Uh, kwa ujumla tuseme, unaozungumziaje muziki wa Tanzania ah, muziki wa Tanzania kwanza ni muziki ambao una radha ambayo inapendwa, ina, ina, yani ina na watu wengi tofauti saano. Chakula cha Kiarabu naweza kula mtu wa nchi yoyote. Muziki wa Tanzania tumebahatika, unaweza ukawa mtu yoyote flani, mtu anaweza kusikiliza na akajua hichi ni kitu fulani, hata kama elewi anapata ladha tofauti na nakuwa anaburudika. Alafu pia mziki wa Bongo Fleva nadhani ni mziki ambao nauona kama unaweza kuja kufanya vizuri sana baadaye mm -hmm. duniani na Afrika pia. Na tuseme, kwa sasa ni kazi yako gani ambayo unafanya vizuri kwenye anga la muziki? naweza nisema kazi yangu sasa hivi ni Utaniua, ambao imetoka leo kwa sababu tangu, eh, eh, imetoka leo hii, lakini mapokezi yake ni mazuri sana okay. Na naamini kama leo siku ya kwanza mapokezi yamekuwa hivi, naamini itafanya vizuri, lakini kwa sasa hivi naofanya vizuri ndio hiyo, kwa sababu ni mpya na watu wameipokea vizuri sana. Na labda kwa kwa kwa kwa mtafsari tu tufahamishie, ni kipi ambacho kimo ndani ya wimbo wako huu mpya? Utaniua ni nyimbo ya mapenzi ambayo inaongelea Uh, yani, mahusiano lakini ambayo yako sawa, yani kwamba najiongelea mimi kwa sababu ndio, nime, nime, nime, nime send you message, kwa sababu message kwamba nilikuwa na mpenzi wangu, tulikuwa tuko pamoja, lakini kuna vitu vilitokea ambavyo hata mimi bado sielewi tatizo ni nini Ika, ikajenga hadi sisi kuwa na utofauti hadi kutengana, so kama na, najiuliza tatizo ni nini, kwa sababu hali yangu inavyozidi kwenda, siku ya mwisho naweza nikapoteza maisha tania <laughs> so ni moja njia ya sanaa hapo amboo unaweza oou nasaa naweza kafika siku mkafa au nini Tunaeza akachukulia kawaida lakini ni njia fulani ya sanaa ambazo zinaweza kufikisha ujumbe kwamba huu ujumbe una uzito kiasi gani kwamba ni true story yeah, story ya kweli kabisa. wakati Wakati nyimbo nairekodi na naifanya huyo mpenzi wangu ke, na focus ilikuwa kwake, na hiyo hizo ndo hisia nilikuwa nazo kipindi hicho, kwa sababu naweza kasema is a true story kwa sababu niliimba hisia ambazo zilikuwepo na kitu ambacho kilikuwepo kwa huo muda. Yeah. Yeah. Yeah. Yeah. Mm. Imekuwa asubuhi uwanja wa mapenzi, moyoni umechafuka, ye na misitaki kufagia upendo wende, ninajua yangu roho Juks ja hey, hey, hey. Hey. Kwa muda wote huu, unafikiri ni jambo gani ambalo labda ungependa watu walifahamu na ambalo hawalifahamu kutoka kwako? Ah, cha kwanza kabisa ningependa watu wafahamu kwamba Jux hicho ni kitu kinasumbuaga sana. Jux ni mtu, ni mwanamsanii lakini pia ni mtu wa kawaida sana kwa sababu changamoto ninazozipataga kwamba wanajua ni mtu fulani hapa anajidai, analinga sana. Mimi ni mtu wa kawaida tu. Ni mtu ambaye nafanya kazi, kazi muziki ni kazi yangu na pia ni mtu ambaye nje ya kazi pia napenda kuishi maisha yangu ya kawaida. Nimesema hivyo kwa sababu mtu mwingine unaweza kukutana naye sehemu nyingine kwenye maisha ya kawaida kama mimi binadamu. Elewa nakuja kuambia bwana ah, u mwanangu sasa, kuna ile nyimbo hivi na hivi, kanisau kufanya hivi. Yani anaita kazi kwenye maisha kawaida, kuna kazi ambayo inabidi mtu uipokee unavyoipokea. Sijui kama umeelewa navyomaanisha. So nataka kujua wa watu kwamba kuna Juma afu kuna Juks. Nikiwa Jukes na kwa msanii nikiwa Juma nakuwa Juma. Kwa hiyo nikiwa Jukes, nichukulie kama msanii, angalia kazi yangu na kitu ambacho na deliver, hicho ndio kitakuwa hicho. Kwa hiyo nataka watu wamchukulie Jukes na Juma tofauti. mm -hmm. Ah, bali na wimbo wako huu mpya ambao umetoka hivi punde tu mm. na alafu ningependa kujua ni mipango yako gani ambayo nayo hali ya kujiendeleza zaidi Jukes kama Jukes? Ah, kujiendeleza zaidi ni kama hivi nimetoa nyimbo na mpango wa kuzunguka nifanye media tu sehemu tofauti tofauti, kwa sababu nilikuwa sijawahi kufanya hivyo before kutokana na nilikuwa nasoma pia mm-hmm. So sikuwa sikuwahi kupata nafasi ndefu, nikasema bwana, labda huu mwaka mzima nautenga kwa sababu ya mziki. Nilikuwa najitahidi sana kufanya mziki wakati mmoja na wakati nasoma pia, kuweza ku maintain na kuwapa mashabiki tu changu, I mean kuwapa mashabiki radha ambao wanahitaji kutoka kwangu. Japo ilikuwa ni ngumu, lakini nashukuru Mungu nilifanikiwa. So sasa hivi ni time yangu mimi ya kuzunguka na kutangaza mziki wangu sehemu tofauti tofauti, tasafiri sana mwakani na mwaka huu mwishoni. Nam, katika kumalizia makala yetu, Radio France International nasikika katika maeneo mbalimbali ya dunia mm. Watu wangependa kusikia labda unawaambia nini watu ambao wanakusikiliza? Kwa wakati ule ah, mimi watu na wanaonisikiliza naweza nikasema, kwanza aitwa kama Jux, ni msanii wa kutoka Tanzania, naimba Bongo Flavor, watu ambao wanifahamu. Na kikubwa ambacho nataka kusema kwa watu ambao walikuwa wananifahamu, kwanza nawashukuru sana kwa support yao, endelee kunisupport, bado niko njiani, narudia tena, support yao ni muhimu sana kwangu. Na watu ambao hawajanijua, naitwa Juma, jina langu halisi. Jux, jina langu ya kisanii, ni msanii wa Bongo Flavor kutoka Tanzania ambaye nashukuru, nina watu ambao wanasapoti kazi zangu. Nafanya vizuri kwenye nchi yangu, lakini nina nia ya kwenda mbele zaidi. Na pia ambao wako mbali kama huko, na page zangu za social media, ambao wanaweza kuniona kiwa kokote, Instagram: Juma_Jux, na Facebook fan page Jux official, na Twitter page Jux official. Wanaweza wakanifollow na, na, so, na kuniangalia kwa zaidi na kunifuatilia na namshukran sana msikilizaji wetu ukiwa hapo Goma, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wasikilizaji wetu hapo Kigali nchini Rwanda, Bujumbura Burundi, Juba huko nchini Sudani Kusini, natupata vema. Nilikuwa na mwanamuziki Jux ambaye ametoa wimbo wake, na kama unavyosikia wimbo mkali kabisa, na nikutakia kila la heri Jux na mama mafanikio mema katika safari yako hii ya muziki. Eba, nashukuru sana nashukuru sana kwa support yako sababu bila wewe, hata a wa watu wa sasa hivi wasingenisikia. Wewe pia ni daraja langu kubwa sana, ni mmoja wa mtu ambaye nasapoti safari yangu, so nashukuru sana sana na nimefurahi kwa hapa leo. Changa changa ili mradi upendeze, nikajibana bana, mimi sijikweze, sikutaka kugombana, mimi nikupoteze mpaka kifo, mama, tungelizikwa wote, ila unanikatisha tamaa mimi sitaki uende. Najiuliza ni kipi kinakumiza ba najuliza ni kipi misijaweza vipi