Msikilizaji wa RFI Kiswahili popote pale ulipo, na kukaribisha katika makala ya nyumba ya sanaa. Na leo kwa namna ya kipekee kabisa, nina msanii wa filamu kutoka hapa Dar es Salaam, Tanzania. Atajitambulisha majina yake na kutueleza ni lini alianza sanaa ya filamu na hatua gani amepitia mpaka hapa alipofikia, kuna changamoto zipi, lakini pia mafanikio yapi ambayo ameyapata kupitia sana. Sanaa ya filamu. Jina langu ni Sabina Crispin na Bigambo. Karibu, fuatane nami mwanzo hadi mwisho wa makala haya. Karibu moja kwa moja msikilizaji, ni mpe nafasi mgeni wangu ambaye amefika katika studio hizi za RFI Kiswahili na bila shaka atakuwa na mengi ya kutueleza. Karibu. E, asante sana ndugu mtangazaji. Jina langu halisi naitwa Isa Musa Hamisi al maarufu kama Cloud 112 ni mkurugenzi na direkta mtendaji katika kampuni yetu ya Imus Entertainment, Imus Entertainment Kuturi Forening na Imus Street Food, na nashukuru kwamba kama ulivyoweza kueleza hapo awali nyuma ni mkongwe kidogo miongoni mwa wasanii wa kongwe bila shaka e, na tumeanza sanaa takriban miaka ishirini na tano sasa inafika, mm. na naweza nikasema kwamba kipindi kile wakati tunafanya kazi za, za maigizo tulianzia tukiwa tuko shule na kabla hatujaanza kujiunga na makundi unajua, zamani Tanzania kati ya hizi nchi mbili za yenye muungano wa Tanganyika na Zanzibar. Kwa hiyo ziliunganisha mpaka mashule, wakawa wameweka mashindano yanaitwa kwa hapa Tanzania bara, wanasema umiseta. Ndiyo. Na kule Tanzania visiwani au Zanzibar walikuwa wanasema umishulta. Mm. Kwao ina maana kuna mashindano yanafanyika yale mashule ya bara na mashule ya Zanzibar yanachanganywa pamoja kwa ajili ya kushindanishwa michezo kama vile ngonjera, ngoma za kiasili, sarakasi, futboli na vitu kama hivyo. Mm. Kwa hiyo kule ndo tulianza kutunga mashairi. Kwa mfano leo mpaka leo, mi nina mashairi matatu ambayo niliyatunga mwenyewe, kama kuna shairi moja, angalia miaka mingi hiyo hasa, ili mm kuonesha kwamba sanaa yangu imetoka mbali Naam. Mm. Ilikuwa inasema na ndege wangu jinatirianga ndege, nampenda kama komamanga, kidomo chake cha rangi, meno ya kupanga, sitoacha rumba nikafuata charanga. Hiyo ilikuwa ni shairi langu la kwanza. Alafu shairi langu la pili linasema, mbuzi kibeberu unadilia nini? Unataka majani si hayo hapo chini, unataka siawi na kuhusu nini? Kuingia mji wa watu bila pasipoti utafungwa, umeona? <laughs> Sasa vitu kama hivyo tumevianza tukiwa tuko shuleni. Nam. Inapendeza sana kusikia historia kama hiyo kwa sababu naamini wasikilizaji sio wote ambao wanafahamu, lakini imekuwa ni fursa nzuri tu kwamba tumefahamu ni wapi ulikotoka. Pengine sasa tuangazie, sasa, baada ya kuanza huko, bila shaka ulijikita sasa kwenye filamu yes. Naam, pengine labda katika upande wa filamu ulianzia wapi na ni kipi hasa kilikuhamasisha? E, baadaye ndio tukaanza tukaingia filamu yangu ya kwanza mi ilikuwa inaitwa Emorata na tuliifanya shule, na hii filamu ilikuwa inazungumzia mambo ya mila potevu, zile mambo ya ukeketaji, kunyanyasa watoto wa kike wakiwa wanawakeketa. Kwa hiyo tuvoanzia kule kama makundi, tukaja tena tukaanza kujiunga na tukaanza kutengeza filamu yangu ya pili ikawa inaitwa Security ambao tulichukua watu kutoka hapa na Zanzibar, tena ndio ikaanza kuendelea endelea, tukaanza toka tunashirikishwa katika makampuni ya watu, mpaka ndo nikaja nikaanzisha kampuni ya kwangu ya zamani, ya mwanzo ilikuwa inaitwa CYNCLO Company. mm. Ambayo ndo ilikuwa inafanya kazi za uzalishaji pamoja na movie. Baadaye ile kampuni tukaja tukabadilisha mwelekeo, hasa tukaamua kuanzisha kampuni nyingine ambayo inaitwa IMUS Entertainment. mm -hmm. Ambayo sasa hivi kampuni ya CYNCLO, jukumu lake lilikuwa ni dogo sana. mm. Ilikuwa ni kampuni tu kama kampuni ya kuweza ku kutayarisha tu filamu basi, lakini Aimus Entertainment imekuwa kidogo, ina upana zaidi. Ni kampuni ambayo ina kategori nyingi sana. mm. Sawa sawa, tukipata time tutakuja kujizungumza, lakini moja ya kategori yake sasa hivi licha ya kuwa inatayarisha filamu nayo yenyewe inasambaza. uh -huh. Haitegemei kwamba filamu isambazwe na mtu mwingine mm, inasambaza wenyewe, na sio kwa mpangilio huu ambao watanzania wameuzoea sana wa CD. Sisi mm, tunategemea kuna usambazaji wa aina nyingine. Yes. Naam, pengine sasa labda uh, msikilizaji angependa kufahamu walengwa wako hasa katika filamu zako ni kina nani? Walengwa wangu mimi ni binadamu hawa tulionao wa kawaida polisi eh, daktari wa, waziri mheshimiwa rais eh, kama iada mtangazaji no. Yani ni watu ambao raia wa kawaida mm. sijabezi kwamba labda ni mtu fulani mpaka yani watoto au ndio, wote ni walengo wangu mimi, wanaotambaa, wanaotembea, wanaorukaruka. Yani haikuwa imeweka ukuta kwamba labda ni watu wa aina fulani ndio wanataka kuangalia filamu zangu. Hapana, mimi jaribu kuweka kidogo wigo mpana kana kwamba kila mhusika ambaye ni binadamu kasoro mnyama tu hawezi kuangalia. Kumekuwa na changamoto sana katika filamu za Kitanzania, zilizo nyingi zimekuwa zikikosolewa, na hata kuna baadhi ambazo mimi pia nimewahi kuzishuhudia kwamba unachukua ama unanunua filamu unaiangalia, lakini huwezi kuimaliza mpaka mwisho ukiwa na familia, inabidi ujifiche-fiche mahali ili uweze kuiangalia. Hili kwako likoje? Ni kosa la uelewa la watayarishaji wetu wa skripti. Unajua, siku zote kabla haujatengeneza chakula lazima ujue walaji wako ni watu wa aina gani? Unajua, watanzania tulio wengi, baadhi yetu tunapenda kutizama Europe wanafanya filamu kama hizo mm, lakini wale wenzetu wanafanya filamu hizo kutokana kwamba wana hiyo product ya kufanya kitu hiko, wao wenzetu, kucheza vitu vya ngono au watu wanafanya vitu vya ajabu. Life za wenzetu Europe hivyo ni vitu vya kawaida, Si Tanzania mm. Kwa hiyo, inamaana leo ukitaka kufanya filamu ya Kitanzania useme kwamba bana Ulaya wanafanya, unaharibu. Kwa hiyo hicho kitu still kwamba bado kosa linahitajika lilirekebishwe kwa, hususan kwa hawa watunzi <laughs> maana kuna maeneo ya kuwalaumu wahusika kuna sehemu unaweza kumlaumu msanii kama msanii, ikawa lile jukumu si la kwake. Mm. ye Yeah, amepewa tu kata, mkataba kaambiwa acheze mm. Kwao inamaana, kuna maeneo mengine ni jukumu la mtayarishaji kama produsa kumlazimisha mtunzi wake wa skripti aandike skripti ya aina fulani ndo unaitaka. Kuna maana tuwe makini sasa katika hawa maprodusa wanaponunua skripti waangalie, je, hizi skripti tunazozitengeneza zinaendana na maadili hapa nyumbani? Naam, tusiseme tu kwamba Tanzania pamoja na kama vitu vingine vinafanyika katika kikweli kweli, lakini lugha ya picha sio lugha ya kitu kingine. Nam, msikilizaji huyo ni Claud 112 msanii wa filamu kutoka hapa uh, Dar es Salam, Tanzania, na niko naye katika makala ya nyumba ya Sanaa na tuna mengi ya kuzungumza bado. Ikiwa ndo kwanza unaungana nami, basi hii ni RFI Kiswahili na tunatangaza moja kwa moja kutoka Dar es Salam, Tanzania. Nam, nikirejea tena kwako Claud, ni muda sasa kwamba wewe umekuwa na makazi tuseme ya sehemu mbili, kuna Tanzania lakini pia tunasikia kwamba uko Sweden ndio, na kuna wakati ulikuja kwa ajili ya filamu yako ya usijisahau na sasa umerudi tena. Kuna kipi ambacho umekuja nacho katika ujio huu wa pili? Asante sana dadangu, nashukuru. Niseme kwamba first time tulikuja kwa ajili ya utambulisho, dhani ya utambulisho miaka minne, tuliondoka hapa nikawa niko kule wa, mashabiki walio wengi walimisi kuona shughuli zetu na, lakini tukasema haiwezekani, lazima tufanye kitu. Kwa hiyo tukashauriana mimi na mkurugenzi mwenzangu ambaye ni mke wangu, bibi anaitwa Amina Musa. Jama hutokosea ukisema Mina baby. Yes. Kwa hiyo tukashirikiana kuweza kuandaa project na tukaifanya project nzuri sasa tukasema si vizuri tu ukafikisha zigo bila ya kwenda kujitambulisha. Kwa hiyo mwezi wa saba tulikuja hapa Tanzania, nikishirikiana mimi mwenyewe mwinye na mke wangu ndio produsa e, kwa sababu ndio ameprodusi kila kitu hii movie. Uh -huh. Kwa hiyo tukawa tumeitayarisha ile movie. Uh -huh. Baada ya kuwa imekamilika tukaja tukaitambulisha kwa wadau Mm -hmm. Kwa hiyo nikaja tukatambulisha, tukatoa ahadi kwa wadau kwamba hii movie itakuwa release mnamo mwezi wa kumi na moja kufikia mwezi wa kumi na mbili. Naam. Kwa hiyo sasa ndio tumerudi kuja kuifanyia release. Aha. Yes. Kwa hiyo hivi tunavyozungumza pana majaliwa, huenda mnamo Mungu akipanga akitujalia mwezi wa mwezi wa kumi na mbili tarehe mbili. Naam. Tutaimwaga razi hapa Dar es Salaam. Naam. Na tukijaliwa mwezi wa huo huo wa kumi na mbili tarehe tisa itakuwa Zanzibar. Aha. Yes. Na katika filamu hii msikilizaji afahamu pengine umezungumzia nini ndani ya filamu hii ambayo inafahamika kwa jina usijisahau? Yes. Unajua, tumekwenda ndani zaidi kwa sababu kubadilisha hata muonekano wa stori kwao, tulijaribu kuwazungumzia kuwa wale wakaazi wanaoishi nchini ughaibuni mm -hmm. Kujisahau kwamba wao wajibu wao ni nini wanapokuwa ughaibuni na kuwafikiria wale ambao wamewacha majumbani mm. Tunapata kitu kama hicho na kiufupi tu wa hii synopsis ya stori yetu ni kwamba ni maisha ambayo yanawakumba watu wawili, ndu mtu na kaka yake. Kaka mtu anakuwa ni mbubu, haongei. mm. na mdogo mtu ni wakike, anakuwa ni mlemavu. mm. Hatembei. kwa upata picha ya kwamba ndugu hawa wawili wanaishi nyumba moja ughaibuni. mm. Kaka mtu hana kazi, mdogo mtu hana kazi, wanasaidiana vipi katika maisha yao? na stori inavyotueleza kwamba yule kaka mtu zamani alikuwa anaongea mm. Ni kitu gani kimemsababisha awe haongei? Fuatilia, usijisahau, utajua sababu yake. Oji wako sikwelewi <laughs> na moko nikomoa Nam, na bila shaka itakuwa ni filamu nzuri kweli kweli, na itakuwa ni neema pengine uki, ukija kuizindua hapa pia, uh, wasikilizaji wetu wakapata kusikia walau kwa sauti kidogo mkinikaribisha um, ndi tutajifanya hilo, ndo wajibu wetu. <laughs> Na bila shaka, na pengine sasa wewe umekuwa ni msanii ambaye umefanya kazi zako hapa Tanzania lakini pia nje ya Tanzania. Ndio. Pengine unaizungumziaje sanaa ya filamu kwa upande wa Tanzania ukilinganisha na uh, nchi zingine Afrika Mashariki lakini pia nje ya Afrika Mashariki? Uh, naomba nisiwe mdanganyifu. Kwa mashabiki wangu ningependa kuzungumzia kwa kile ambacho mimi nakifahamu, na, na, na niseme kweli sijaweza fanya research kwa hizo nchi nyingine za Afrika Mashariki zina ubia gani, lakini niseme tu kwamba kwa upana wake sanaa sasa hivi zinakunda katika hali ya utofauti tofauti na hapo mwanzo. Siwezi nikakompea Tanzania na Europe, ni vitu ambavyo haviwezi vikawa siku moja vikawa sawa. Ni sawa, sawa na mbingu na ardhi, ni vitu ambavyo haviwezekani. Takavyokuwa aliyekutangulia amekutangulia, mm. Lakini tuna unafuu mkubwa sana wa Tanzania tuvokuwa tumetoka tuvokuwa tunazitayarisha filamu zetu, na sasa kwa hiyo niseme kwamba sasa hivi filamu zimekuja katika mwonekano mzuri, hata kibiashara. Kunaonekana kuna utofauti zaidi. Na sasa hebu tuangalie sasa uh, kazi hii ya sanaa ambayo umekuwa ukifanya kwa takriban miaka ishirini na mitano. Pengine kuna changamoto zipi ambazo umekuwa ukikumbana nazo ambazo unaona kwamba bado ni changamoto na unatamani siku moja ifike mahali basi ziondoke. Kubwa, binafsi sipendezewi na hali hii ya, ya baadhi ya ndugu zangu wa kisanii kwamba tufikirie jinsi ya kuweza kutoa tatizo la kazi zetu za sanaa na tuondokanye na zile mila za kufikiriana kupeana ubaya na vitu vingine, si vizuri. Unajua, lazima tuwe na knowledge mpya. Sasa uh, tulio wengi tunafikiria kumshusha fulani mm, au kuwashusha fulani lakini, hatufikirii fulani yuko juu kafikaje? Tukae tujadili na sisi tufike pale na yeye tuzidi kumsapoti, tukiwa na malengo hayo itapendeza. Na chengine challenge inayoipata ni kwamba wanakuja watu wengi sasa hivi kwenye gemu, na ndio wajibu wao, kwa sababu hii fani si ya mtu mmoja, ni mm. fani ya kila mmoja no. Na hakuna mtu ambaye aliumbwa kwamba wewe utakuwa msanii mpaka unakufa. Wako waliojaliwa hivyo kwamba wamekuwa wasanii mpaka wamekufa no. Lakini kuna wengine labda wataishia kuwa madaktari, labda wataacha sanaa ya maigizo na ingia, wataishia kitu ingine. Lakini fike time unapoingia katika gemu, basi ipe respect ile gemu, na tusifanye sanaa kimazoea. Sanaa, like business, sababu mm. hii ni kitu kina heshima yake. Isifike time kwamba mtu anafanya kitu kimazoea alafu leo utakuja kukaa baradhani, unaanza kumlaumu anaekulaumu. Umenielewa kidogo hapo? utaanza kumlaumu anaekulaumu, kwa sababu tulio wengi tuna blame kwamba wai watu wanatusema sanaa za kibongo hazifai. Kwa nini hujiulizi wanasema kwa nini hazifai? najua siku zote Usikimbie kivuli chako mwenzako anapo kudiskasi kitu cha kachua, kwa nini amediskasi kitu kuhusu mimi? Usiseme tu kwamba hau, kama unaniambia una uh, no. Chunguza jibu utalipata, na baadaye fanyia kazi. Na msikilizaji, ni maneno mazuri kutoka kwake Cloud 112, msanii wa filamu kutoka hapa uh, Dar es Salaam Tanzania, msanii wa filamu ambaye ni wa muda mrefu kidogo, na amezungumzia uh, mambo kadha wa kadha, ikiwemo changamoto ambazo uh, zimekuwepo katika tasnia ya filamu, lakini sasa tugeukie upande wa mafanikio. Uh, kwa sasa una kampuni lakini haukuanza hivyo. Pengine hii ni moja ya mafanikio ya kazi ya sanaa. Ni kweli? ni kweli, ni kweli kwamba sanaa imenipa mafanikio makubwa sana binafsi. Kwanza hata huyu mke wangu ndiko naye naye sasa hivi yote mm. ni sababu ya sanaa, kwa sababu mm. hicho ni kitu pekee, unajua anayekufanya ujisikie faraja katika maisha na akakufanya mahala penye giza ukaona kuna mwanga, ukimtoa mm. okay, Mungu ni mke na. Of course. kwa sababu mke ndio kila kitu katika Bila shaka. maisha ingawa watu wengine watakuambia bwana mama na nafasi yake ni kweli lakini mama ni anabaki kuwa ni mama lakini mke naye ndio anayefanya vitu vingine hivyo ukajisikia kabisa kwamba maisha unayaona yako sawa ndio kwa hiyo mimi sanaa imenipatia mke mzuri mashaallah kwa hiyo niseme hayo kwanza ni mafanikio kwangu ni makubwa sana pili ni kwamba imeniunganisha matawi tofauti yote hiyo ni mm. faida. Mm. Faida sana sio mpaka ujenge nyumba tisa ujenge nyumba moja uwe na gari zuri la kifahari pamoja na kwamba unafika mahala unaheshimika yote hiyo ni, ni, ni maendeleo ya sanaa. Halkadhalika, nimekuwa nafanya kazi mbalimbali mbali kupitia sanaa, sawa sawa nami, unapata tenda mbalimbali mbali za kufanya matangazo ni kupitia sanaa, unafanya biashara zenye uhalali na za kulipa kodi unapitia sanaa. Kwa hiyo niseme kwamba alhamdulillahi, namshukuru Mungu. Na msikilizaji, ikiwa ndo kwanza unaungana nasi, makala ya hewani ni nyumba ya sanaa, na bado niko na msanii Cloud 112 kutoka hapa Dar es Salaam, Tanzania, na tunaendelea kuzungumza mawili matatu kuhusiana na sanaa ya filamu. nam hapa studio uko na kaka hapa ambaye, na bila shaka, tumpe nafasi azungumze kidogo okay. Naam, karibu msikilizaji angependa kukufahamu, umeambatana na Cloud 112 bila shaka unaweza ukazungumza kidogo, msikilizaji ya kufahamu. Asante, mimi naitwa Abdul Venture, mimi katika Imos Entertainment ni mwasibu. Naam, ni mwasibu ambaye, mimi naishi Dar es Salaam Tanzania, na mwenzangu anaishi nje lakini kwa hivyo, majukumu yote ya nyumbani sasa, wakati yeye hayupo nayafanya, akiwepo basi tunasaidiana, hasa hizo ndio shughuli zangu kubwa. Aha, na unaizungumziaje sasa sanaa ama kazi ambazo amekuwa akizifanya, unaona mwitikio wa watu kwa hapa Tanzania ukoje? Ha, mwitikio kwa kweli ni mzuri, mwitikio ni mzuri sana. Watu wengi na amepata mapokezi mazuri, na watu wana, tuseme, wana shauku ya kujua sasa nini kinachokuja. Naam. Hey. Naam. Nakushukuru sana na pengine msikilizaji atafahamu mengi zaidi kuhusiana na kazi za Cloud kupitia kwako bila shaka. Hamna shida. Naam. Karibuni sana. Naam, asante na tukielekea basi ukingoni kabisa mwa makala ya nyumba ya sanaa nirejee tena kwako Cloud 112. Uh, kuna vitu ambavyo umevizungumza ambavyo ni mafanikio lakini kuna siri ambayo imekuwezesha kufika katika mafanikio hayo. Amba pengine msanii mwingine ambaye yuko nyumbani, msanii yeyote wa filamu wa nini angependa kusikia kwamba ni kipi hasa kimekufanikisha kufikia mafanikio hayo uliyoyafikia katika kazi yako ya sanaa? Asante sana. Vitu vitatu ambavyo mimi vimenifanya kufika hapa nilipo, na ningependa hata wenzangu watakaobahatika kunisikia wajaribu kuvifata, na hii slogani hii niliachiwa na, na, na marehemu mzee wangu, kiasi kwamba hata mtu naye akiifanya katika maisha yake atafika mbali. Ni vitu vitatu: upendo, no. time na hatima. Nikizungumzia upendo nazungumzia ndani ya nafsi yako, uwe na upendo wa kuweza kumpenda kila mtu katika maisha yako, awe ni adui, awe rafiki, awe ni mtu wee, weka upendo kwake, akukwaze kwa lolote mm, unaloliona, wee weka upendo kwake, utaona mafanikio yako. Pili ni time, muda, yani muda wako lazima ujue kwamba sasa hivi nishakuwa ni mtu aina gani, natakiwa nifanye nini, kama una watoto, hauna mtoto, una kazi, hauna kazi, lakini unajua muda ukikupita haurudi tena. Kwa lazima mtu ujali sana time yako, kwamba sasa hivi atakiwa kufanya nini, muda haukusubiri tena na la mwisho, hatima kwamba uvanya utakavyofanya kuna kufa. Mm, e, we utakufa tu utakavyokuwa, yani hakuna mtu ambaye hajai kuondokewa na mtu ambaye wake wa karibu ambao, na ukivuta picha kwamba wale watu walikuwa na maisha kama wewe, walikuwa wanafanya shughuli kama wewe, na wengine labda walikuwa na vipato kuliko hata wewe, lakini wengine wameondoka bila hata ya kuumwa kwa vitu hivyo kivifikiria mwanadamu, vinakufanya unakuwa unatuliza, hauna kiburi. Hata kama ukipata kingi, hauna kiburi, hata ukipata kidogo, hauna kiburi. Uwe kubwa unamshukuru Mola wako aliyekuumba. Kwao ukifikiria upendo, ukifikiria time, ukifikiria hatima yako, basi kila jambo utalifanya. Hata kama unaongoza jambo, utaliongoza vizuri na hata kama unatafuta pesa utaitafuta vizuri. Hautatafuta pesa kwa njia ya haramu ambayo haipendezi. Namna kushukuru sana Cloud 112 kwa ujumbe huo mzuri, bila shaka msikilizaji ameusikia na huenda akaufanyia kazi yes. Lakini pia kwa wasanii na kila mtu ambaye ujumbe huo anausikia bila shaka ataufanyia ya kazi yes. Na kabla basi ya kumwaga msikilizaji, uh, ningependa umwambie msikilizaji kazi zako, sasa anapotaka kupata kazi zako anakupata wapi na kwa mawasiliano yapi? Karibu eh. Asante sana, kwanza tu nitoe mwaliko rasmi kwa wadau wote ambao wanaweza kunisikia kwamba tumekuja na ujio mpya wa filamu yetu Usijisahau binafsi kwanza, tunaanza kuwaalika nyinyi wageni wetu RFI kwao, tunawakualikeni rasmi siku ya tarehe mbili ya Naam. mwezi wa kumi na mbili katika maeneo ya Mlimani City na siku ya tarehe tisa katika maeneo ya Zanzibar, na tunawakaribisheni zaidi, na kama kuna lolote mnaliona mnaweza kufanya na sisi, basi tunawakaribisha ili mradi kuweza kuwafikishia Watanzania na wale ambao wako nje ya Tanzania waweze kuyapata mengi kupitia ujio mpya wa filamu ya Usijisahau. Asante sana. tunashukuru sana. La pili niseme tu kwamba sisi ni tunapatikana kwenye email address kwenye Facebook. Kwa mfano, ukija kwenye email address utakuja ile utakuja ile cloudi cynclo at gmail com. Na kwenye Instagram nadhani watu tunakutana tunapatana kwenye hiyo hiyo, ukiandika cloudi new undestrocki mina cloudi yote unaipata hiyo na mitandao mingine ya kijamii, ukiingia tu kiandika tu kwamba cloud, unaipata. Na ukiingia kwenye website yetu pale ukiandika tu www imus entertainment, basi pale itakupa details zote ya kuweza kupata, kama una swala unataka kuzungumza na kitu kingine chote unakipata hapo. Ya. Na msikilizaji huyo ni Claud 112 msanii, kutoka hapa Dar es Salaam Tanzania, na tumekuwa na muda mzuri katika makala hii ya Nyumba ya Sanaa tukizungumza mawili matatu kuhusiana na filamu yake ya Usijisahau usi, lakini pia mambo kadha wakadha alikotoka mpaka hapa alipofika. Basi hadi kufikia hapa, mimi sina la ziada. Naitwa Sabina Crispin na Bigambo, hadi wakati mwingine na kutakia siku njema Kwa heri.