Katika mkutano na waandishi wa habari hapa mjini Kampala Jumapili, waziri wa afya wa nchi ya Uganda Jean Rita Cheng amesema kuwa watu arobaini na mbili wako chini ya ufuatiliaji wa karibu na kuwa hatua kadhaa za dharura zinachukuliwa ikiwa ni pamoja na kufungua chumba cha kutengwa kwa waathirika wa ugonjwa huo na uwezo wa usambazaji wa vifaa maalum katika eneo husika. Ili kukingia ugonjwa huu, wakaji wanapaswa kuhamasishwa zaidi kuhusu hatari zinazoweza kutokea. Mara wanapoiona dalili fulani ya virusi hivi, wanapaswa kutoa ripoti kwa wakati kwa kituo cha afya. Jambo muhimu zaidi pia ni kuhakikisha kwamba wafanyakazi wa huduma za afya wana ufahamu mzuri wa ugonjwa huu na wana kwa kuzuia maambukizi. Taasisi ya utafiti kuhusu virusi hivyo hapa Uganda imehakikisha kwamba ugonjwa huu unaua kwa haraka kama Ebola, ni homa yenye kusababisha mgonjwa kuvuja damu, kutapika na kuendesha na inaambukizwa kwa uhusiano wa mgonjwa na watu wengine Waziri Jean Rita Cheng amesema kuwa Uganda lazima iwe tayari kukabiliana na visa kama na hivyo. Uganda iko meningitis... katika ukanda wa magonjwa kama vile meningitis, homa ya njano, Ebola na kadhalika. Tuna mabwawa ya virusi hivi nchini, tuna popo, nyani na kadhalika, hizo ni nyama za mwituni. Lakini kwa sababu ya kuongezeka kwa idadi ya watu, wanadamu walianza kuliingilia eneo la wanyama ambalo hatujawahi kuchukua kuwa mzaha. Waziri wa afya nchini Uganda amealika wakaaji wa mashariki ya nchi hii, eneo la Queen mnamoripotiwa virusi hivyo kwa sasa kwenye mpaka na nchi ya Kenya, kubaki makini. Virusi vya Marburg vinaripotiwa nchini Uganda wakati ambapo kunaandaliwa mkutano mmoja wa kimataifa wiki hili kwa lengo la kutafuta suluhisho dhidi ya magonjwa ya kuambukiza kama vile Ebola na Zika. Hii itakuwa ni mara ya kwanza kwa mkutano huu kufanyika barani Afrika na katika nchi inayokabiliwa na virusi kama na hivi. Mitima de la chance, Kampala, RFI Kiswahili.