Nam, habari za jioni na karibu sana katika makala jukwaa la michezo. Mimi ni Victor Abuso nikiwa na mwenzangu Fredrick Nwaka. Jioni hii tunakuletea uchambuzi wa matukio makubwa yaliyotokea viwanjani barani Afrika na kwingineko duniani. Fredrick Nwaka, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Natumai kwamba wiki kwa yako imekuwa ni njema sana. Asante sana Victor Abuso na kushukuru sana. Nam, tuanzie kule kaskazini mwa bara la Afrika, fainali ya pili kuwania taji la klabu Uh, bora barani Afrika itachezwa usiku wa leo kati ya wale Kasablanka ya Moroco na Lahli ya Misri mchezo huu unakuja wiki moja baada ya timu zote mbili kutoka sare ya bao moja kwa moja mjini Alexandria katika fainali ya kwanza. Ahli, ambayo wameshinda taji hili mara nane, watakuwa na kibarua kizito baada ya kukubali wade Casablanca kupata bao ugenini. au naka kwamba Fredrik, uh, klabu hii ya lahli inayoshinda taji hili mara mwisho ni mwaka 2013 na, na mchezo wa leo ni muhimu sana. Ni kweli kabisa. na kama watapoteza, nafikiri itakuwa ni fainali yao ya kwanza katika fainali takribani nne tano za, kari, za katika miaka kumi iliyopita ambazo wamecheza ambazo wa, hawajapoteza katika fainali yoyote. kwa hivyo kama endapo watafungwa katika mchezo wa leo ni e dhahiri rekodi yao itakuwa inafutwa rasmi, lakini pia kwa wao kupoteza mchezo dhidi ya wababa wengine katika soka la Afrika kaskazini, na kwa maana ya Wydad Casablanca na nafikiri tutakuwa na wakati mgumu kwa sababu kipaumbele chao kikubwa kilikuwa kwenye, kwenye mchezo wa kwanza ambao walikuwa wamecheza kwenye uwanja wao wa nyumbani wa uliopo Alexandria, wa Bogera Arabu, mm -hmm, na, na walishindwa kupata ushindi wakaruhusu kusare ya bao moja kwa moja, ambayo kwa hakika inawaweka katika mazingira magumu, kwa sababu Wydad Casablanca haijapoteza mchezo wowote katika hatua ya tangu hatua ya makundi ya ligi ya mabingwa kwenye uwanja wake wa nyumbani ni no, kweli kabisa na Wydad Casablanca unakumbuka mara ya mwisho kushinda taji hili ilikuwa ni mwaka wa 92, wao wameshinda mara moja tu, na ni kweli wakati wakicheza na lakli katika hatua ya makundi uh, Casablanca waliwashinda mabao mawili kwa bila. Kwa hivyo wanarekodi nzuri nyumbani, na inaonekana kwamba leo uh, mashabiki wa Casablanca wadeka watakuwa ndio wachezaji wa kumi na tatu. Ni kweli watakuwa wachezaji wa 13, lakini ninapata wasiwasi kwa sababu kama uh, El Arli walifanikiwa, wali kubano nyumbani na kutoka sare ya bao moja kwa moja. Nafikiri wanaweza kaenda na mbinu nyingine kwenye mchezo huu ambao utaanza muda ya saa 2, si, saa 2 ndio kama mashariki. Nafikiri watakuwa na wakati mgumu, utakuwa ni mchezo mgumu kwa pande zote mm. mbili licha kwamba Casablanca watakuwa nyumbani na mashabiki wao lakini ile nguvu ya kimchezo inaamuliwa na wachezaji wenyewe uwanjani. Mashabiki wanabaki kuwa tu ni watu wa mwisho, lakini wachezaji wa Wydad Casablanca kama watajituma kwenye uwanja wa nyumbani, watafuata maelekezo ya wa mwalimu, naamini wanaweza akatoa taji, lakini kutokana na matokeo ya awamu ya kwanza na hata na, na ukingine na, kinachonogesha mchezo ni kwamba matokeo ya sare ya bila kufungana, basi Wydad Casablanca anakuwa bingwa, na kama atatoka sare ya mabao ya zaidi ya bao moja E, itakuwa ni hatari kwa wao. Kwa hivyo wasiruhusu uh, alahali wapate bao katika mchezo huu, kama ambavyo walifanya katika mchezo wa kwanza kwa kupata bao kunako dakika ya tatu tu ya mchezo, kabla wao kuja kusawazisha dakika ya kumi na saba. Kwa hivyo naamini pambano ni gumu kwa pande zote mbili, licha ya kwamba uh, timu hizi Wydad ndio wanacheza nyumbani. Timu za Arabuni zinafahamiana sana abos namna kweli, wade Casablanca wao wanafahamika sana kwa kuwa na beki imara, lakini lahli kama tulivyoshuhudia katika mchono wa mwaka huu, wao wamekuwa wakianza kwa kushambulia na tutaona mambo yatakavyokuwa. Uh, unakumbuka kwamba timu hizi mbili zimekuwa zikifanya mazoezi wiki hii na uh, lahli walilazimika kuairisha hili limekuwa likizunguka. Mwaka 2015 lilikuwa Afrika ya Kati likichukuliwa na TP Mazembe 2016, eh, likaenda Afrika Afrika Kusini hapo mm, kwa Mamelodi Sundowns. Sasa hivi linahamia kaskazini mwa bara la Afrika ambako lilitoka miaka ya nyuma. Kwa hivyo ni kama ushindani unaonekana mkubwa, na wananchi wa Morocco wapenda michezo wengi sana hawajashuhudia pambano kubwa kama hili kwa muda mrefu. Kwa hivyo wanaona ni fursa adhimu kwao na bila shaka hii changamoto ambayo imejitokeza itakuwa kama funzo kwa wakati mwingine tena, katika michezo mikubwa kama hii, kwa sababu Morocco ni taifa kubwa na kuna uwezekano mkubwa likaenda fainali kubwa za, za soka hapo baadaye. Naam, mshindi atajipatia kikombe maridadi kabisa na kitita cha dola za Marekani milioni mbili na laki tano na mchono wa leo unachezeshwa uh, refari wa leo ni papa Bakari Gasama kutoka kule Gambia, atakuwa anasaidiwa na mafara wengine, lakini pia amemwona Aden Marwa, refari msaidizi kutoka kule nchini Kenya, naye pia atakuwepo. Naona na, naona abuso, tuna waamuzi wachache bora sana barani Afrika. Afrika ni taifa ambalo lina takribani wanachama hamsini na tano, hamsini na nne, wote hawa ni wanachama wa FIFA lakini waamuzi waliochezesha mashindano makubwa kuanzia eh, kombe la mataifa barani Afrika kwa vijana chini ya umri wa miaka kumi na saba, kombe la mataifa Afrika chini ya vijana wa umri wa miaka ishirini, ni wale wale ambao ni waamuzi maarufu. Nazungumzia Jani Sikazo mm. toka Zambia, Papa Bakari Gasama huyo anatoka, ambaye mm. anachezesha fainali ya leo, toka Gambia. Yani unaona kama ni majina yale yale. Hii inamaanisha kwamba bado tuna changamoto kubwa katika kutengeneza waamuzi, licha ya kufanya juhudi nyingine za kutengeneza wachezaji ama kutafuta walimu na kuwekeza kwenye soka, lakini kwa ujumla katika eneo hili naona bado tuna changamoto waamuzi hawa ni wale wale na tutashanga kuona hawa wakienda kucheza fainali za kombe la dunia mwakani. Ni wao ambao wanakwenda kule, na tutaona mambo yakavyokwenda kule Urusi. mwaka ujao watateuliwa tena kuwa uh, marefari uh, lakini mshindi pia wa leo kumka bwana Fredrick Nwaka pia ata luwakilisha bara la Afrika katika michuano ya kombe la dunia baina ya vilabu duniani. Ni kweli kabisa, na michuano hiyo inafanyika uh, mwezi Desemba na utakumbuka bara la Ulaya tayari lina mwakilishi wake ambaye ni, lakini pia wata, ambao wataungana na, na, na, na Casablanca. Naam, tutaona mambo yatakavyokuwa, bila shaka. Kesho tukikutana tena katika makala ya Jukwaa la Mchezo tutakuwa na matokeo kamili. Naam. Shirikisho la soka barani Afrika lilitangaza wiki hii orodha ya wachezaji ambao wanawania tuzo ya mchezaji bora barani Afrika, Afrika, lakini lakini Afrika kupigwa kura na makocha kutoka mataifa mbalimbali na wanahabari michezo Afrika Mashariki imetoa wachezaji watatu: Bwana Samata kutoka nchini Tanzania, Michael Olunga kutoka kule nchini Kenya na Dennis Onyango kipa wa timu taifa ya Uganda, anacheza kule uh, fakusini hawa ni wachezaji ambao wameingia kwenye au wachezaji watatu wameingia kwenye ile tuzo ya jumla sasa, ambayo inajumuisha wachezaji wanaocheza Afrika na nje ya Afrika. Lakini kwa wachezaji wa ndani hapa tuna mchezaji Godfrey Serunkuma ambaye anacheza timu ya KCCA ya Uganda, naye amejumuisha kwenye hiyo tuzo. Kwa hivyo ukiangalia abuso kwa mtazamo wangu, naona siaba kwa sababu Afrika ina kundi kubwa la wachezaji. Taifa moja tu la Nigeria lina wachezaji zaidi ya mia tatu ambao wanacheza soka barani Ulaya, Amerika na hata Asia. Kwa hivyo ukiangalia uh, kitendo cha wachezaji watatu kutoka uh, Afrika Mashariki na kati kujitokeza katika orodha ya wachezaji 30, nafikiri kinaonesha kinaonyesha kwamba kuna kitu fulani ambacho kinafanyika, japo kuna hizo jitihada inabidi ziongezeke sasa, kwa sababu tunge, ingependeza kama tungeona Kenya, labda ingekuwa na wachezaji si tu ko lunga labda tungeza kuona hata wachezaji watatu. Mm. Ambao wengi tunatarajia ku mwangia muona Victor Wanyama amecheza kule Uingereza lakini hajaonekana katika rola hili. Nafikiri nimepata wasiwasi wasi na mimi mwenyewe kujiuliza, kwa sababu msimu uliopita walikuwa soka nchini England, Victor Wanyama alikuwa na ubora wa muda mrefu kwenye ligi kwa kiwezesha ya klabu yake ya Tottenham Hotspurs kufanya vizuri, ana kushika nafasi ya pili, lakini ukiangalia tangu msimu umeanza hajacheza sana. Nafikiri amekuwa kikabiliwa na majeraha makubwa ambayo ndo yamemweka nje kwa muda mrefu buso, na nafikiri na, na, na, pia inaweza kuwa ni moja kati ya sababu lakini, naamini kama ni kigezo cha kuangalia msimu mzima mwaka mzima umekuwaje, bado mm, ni mchezaji ambaye alistahili kuwemo kwenye orodhai hapa, tofauti na, na, na wachezaji wengine ambao wamo wa, wa kwenye orodhai kule nchini DRC. Kuna wachezaji kama Cedric Bakambu ambaye anacheza klabu ya Villarreal kule nchini au Hispania. Kuna Junior Kabanaga au ni mchezaji wa klabu ya Astana, lakini pia ni che. Kutoka kule DRC, kuna wachezaji kadhaa ambao pia wamejipukura katika orodha hii. Nikiangalia pia, kuna wachezaji maarufu kama kina Vincent Abubakar toka kule nchini Cameroon, cheza kule Porto. Uh, na Yassin Brahimi huyu mchezaji ambaye anatoka kule Algeria kutoka kule pia alicheza klabu ya Porto, lakini uh, kinachoshangaza kidogo ni kwamba bingwa wa mwaka uliopita Riyad Mahrez kutoka kule Algeria hayupo katika orodha hii. Yani kwa kweli ni, ni, ni, ni, ni mjadala mpana sana abusa ukiangalia E, msimu uliopita lakini, kwa Mahrez, mimi sioni kama kuna kuna changamoto kwa sababu msimu um, uliopita ni mchezaji ambaye alikuwa bora na alistahili kushinda ta, ta, ta, tuzo ile, lakini msimu, msimu ule ambao klabu yake ilichukua ubingwa, lakini msimu huu hapa ambao umemalizika Uh, alikuwa na wakati mgumu sana Mahrez, alifunga mabao machache, lakini pia atakuwa na, na ule ubora wa, wa, wa, wa, wa moja kwa moja, kwa maana consistency, katika katika michezo mbalimbali, lakini hmm, zaidi ni kwamba ameshinda atakuisaidia nchi yake Algeria kufuzu kucheza fainali za kombe la dunia uh, mwakani nchini Urusi na wamefanya vibaya sana. Kwa hivyo nikiangalia hapo Ibrahim, nafikia amebebwa zaidi na kigezo cha timu yake ya FC Porto ukilinganishwa na na na, na, na, na, na Real Madrid, ambaye yeye klabu yake ya Leicester City imemwangusha kwa kiasi kikubwa na, na, na, na, na mara nyingi uh, bwana Fred. Mshindi huwa ni mchezaji ambaye amesaidia ya klabu yake ama timu yake ya taifa kupata na mafanikio fulani. Ni kweli kabisa, kwa sababu ukiangalia hata rekodi ya miaka karibuni, mmoja kati ya vigezo ambavyo vinazingatiwa ni mafanikio katika klabu yake, mafanikio katika timu ya taifa, hata yeye mwenyewe binafsi mafanikio aliyopata, utafuta mchezaji baba huko anakocheza ameshinda tuzo ya mchezaji bora wa mwezi mara ngapi? Hiyo inamwongezea inamwongezea kama vile alama kwenye, kwenye kupata tuzo hii hapa. Uh, na ndio maana hata ukiangalia msimu huu mchezaji kama Mohamed Salah, raia wa Misri anayechezea klabu ya Liverpool kule nchini Uingereza, anapewa nafasi kubwa, kwa sababu yeye kaisaidia nchi yake kufuzu kucheza fainali za kombe la dunia mara baada ya kupita miaka ishirini na saba Misri wanarudi tena, yeye akifunga magoli mawili katika, katika, katika michezo miwili ya mwisho ambayo iliwezesha nchi yake kufuzu. Kwa hivyo ukiangalia, na anafanya vizuri kwenye klabu yake ya Liverpool, kwao ni mchezaji ambaye ni lazima kila mtu angetegemea kwamba angekuwemo, na hata kuna uwezekano mkubwa kwamba akashinda tuzo hiyo. Lakini ukiangalia pia mchezaji kama Victor Moses ambaye anachezea klabu ya Chelsea yumo kwenye, kwenye, kwenye orodha hiyo na mafanikio yake yanaonekana. Ameisaidia nchi yake kufuzu kucheza fainali za kombe la dunia, lakini pia ametoa taji ligi kuu ya England akiwa na klabu yake ya Chelsea. Kwa hivyo kuna wachezaji ambao wamo humu, na unaona wazi kweli kwamba huku wanakocheza ama kwenye nchi zao wametoa mchango mkubwa, na hata mafanikio yao yanaonekana. Naam, tutasubiri tuone mambo yatakavyokuwa wakati mshindi atakapotangazwa. Uh, mwaka ujao nakua kwamba Denis Onyango mwaka uliopita alishinda tuzo mchezaji bora uh, kwa wachezaji wanaocheza soka barani Afrika alisaidia klabu yake ya ma Mamelodi Sundowns uh, kushinda taji la klabu bingwa barani Afrika, lakini pia Uganda Cranes kufuza katika kombe la mataifa bingwa barani Afrika. Eh, ni kweli, na hayo mafanikio ndio ambayo yalimwezesha kwa kiasi kikubwa kupata tuzo hiyo, ingawa mwaka huu sitarajii mm kama atafika hata kwenye hatua ya kumi bora, kwa sababu no. mafanikio mwaka huu kidogo yamekwenda kombo, kwenye klabu yake imeishia hatua ya robo finali ya ligi ya mabingwa barani Afrika ya klabu yake ya Mamelodi Sundowns, lakini pia Uganda Cranes uh, mambo yamekuwa si mambo licha, kwamba walijipapatua kwenye, kwenye hatua ya kutafuta tiketi ya kucheza kombe la dunia, lakini hawakufanikiwa. Kwa hivyo nikiangalia ni kwamba naona moja kwa moja amepoteza kete ya kutetea tuzo ambayo alitoa mwaka jana katika uh, hafla ambayo ilifanyika kule nchini Nigeria, bila shaka, na, bila shaka mjini Lagos kule. Makocha zaidi ya mia mbili kutoka nchi mbalimbali duniani wameomba kazi kuifunza timu ya taifa ya soka ya Uganda. Hatua hii imekuja baada ya shirikisho la soka nchini humo kutangaza nafasi ya kumtafuta kocha mpya baada ya Milton Micho ku uh, jiuzulu nafikiri kuwa ni mwezi wa nane na mwaka huu. Miongoni mwa makocha hawa walioomba kazi ni kocha wa muda wa sasa Moses Basena, ambaye ni raia wa Uganda ambaye aliisaidia Uganda Cranes kufuzu katika michuano ya CHAN mwaka ujao kule nchini Moroko lakini kama tulivyobashiri afrau nakumbuka, Mfaransa <laughs> na Claude Leroy ambaye ni uh, kocha wa sasa wa timu taifa ya Togo uh, pia ameomba kazi hii, siku nilikupinga ni awali, lakini uh, nilikuwa na wasiwasi kwamba huyu kocha anaweza akaomba na ndicho kilichotokea buso, kwa sababu uh, huyu ni mwalimu ambaye nafikiri amefundisha timu nyingi za soka barani Afrika katika kipindi kati kuliko mwalimu mwingine yeyote ambaye anafundisha barani Afrika kwa sasa. Amefundisha Congo Brazzaville, amefundisha Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, amefundisha Cameroon mm, amefundisha Ghana, Ghana Senegal. Unakumbuka mwaka 88 alisaidia Cameroon kunyakuwa taji la Afrika. Kwa hivyo ni, ni, ni mwalimu ambaye anafikiri ana, ana kwanza yeye mwenyewe binafsi ana mapenzi na soka la Afrika na ndio maana hata amelikuwa amelitumikia kwa muda wa zaidi ya miaka 20 na akiwa barani Afrika na mimi binafsi natarajia uh, kutokana kuna mchuano mkali katika kutafuta mwalimu mmoja ambaye atakuwa kati ya ya, ya makocha zaidi ya 200 ambao wameomba nafasi hiyo, na nafikiri pengine naye anaweza kama mmoja wapo, kwa sababu mafanikio yake yanajieleza, lakini pia vile vile kufanya kazi katika mazingira ya Afrika yanajieleza. Ameishi katika soka la Afrika, wakati mwingine akishinda hata kulipa mshahara. Unakumbuka aliwahi kufundisha Kongo, alikuwa alipwa hata mshahara wakati mwingine, mpaka mkataba wake ukafikia hatua sasa, akasema kila mtu aendelee na shughuli zake. Kwa hivyo ni mwalimu ambaye amekuwa mvumilivu sana. Na, na, na, na, aina ya mazingira ya soka la Afrika na nafikiri kipombele kikubwa sana anaweza akapewa kuelekea kwenye, kwenye mchujo wa kumpata kocha atakayeinoa Uganda Cranes. Na mkocha Musa Basena anasema kwamba angalieni mimi nimekuwa hapa kwa muda mfupi, nimekuwa kocha msaidizi wa Micho kwa muda mrefu. Tumefuzu katika fainali ya mataifa bingwa bara Afrika kwa mara ya kwanza ndani ya miaka 30. Angalieni nimeifikisha Uganda Cranes katika michuano ya CHAN. Lakini pia sijafanya vibaya sana katika hii kampeni ya kufuzu kwenda kucheza kombe la dunia kule nchini Urusi mwaka ujao lakini Unajua kwamba uh, mara nyingi makocha hawa huwa watatoka katika mataifa mengine nje ya bara la Afrika. Ni kweli na kwa, kwa, kwa, kwa aina ya timu ambayo imeundwa kumtafuta kocha ikiongoza na Karusha Bwaria sidhani kama wanaweza waka, waka, waka, waka, waka, wakatoa nafasi kwa kocha raia ya Uganda kuifunza kui, kui timu ya taifa ya Uganda, Uganda Cranes, na hicho ndicho naona kama kitakuwa kizingiti kwa kocha Moses Basena kupewa nafasi hiyo, licha ya kwamba kweli amefanya vizuri kwa maana ya kuiwezesha Uganda kufuzu kwa fainali za CHAN, lakini pia vilevile kufanya vizuri kwenye mchujo wa uh, kombe la dunia licha ya kwamba hawakufanikiwa kufuzu uh, na Ninauhakika kwamba kigezo kikubwa ni kwamba Uganda bado inaamini hahitaji kufundishwa na mwalimu muhimu wa Mganda mwenye timu ya taifa, na ndio maana kama ungekuwa unahitaji, nafikiri basi angekuwa ameshapewa nafasi kwamba endelea, lakini kwa sababu hawahitaji ndio maana wametafuta eh, timu ambayo inaendesha mchakato wa kumtafuta kocha. Na bila shaka na mimi ni kocha ambaye atatoka nje ya Uganda, na mimi natabiri labda atatoka kule Ufaransa. Tumemwona Karusha Bwali akimleta Havrena ambaye alisaidia uh, Zambia kuja kuwa taji la Afrika. Naam. Kabla akahamia kule Morocco, Ivor na Ivory Coast. Ivory Coast. <laughs> Ndio tutaona mambo atakavyokuwa kwa sababu uh, tutafahamu kocha mpya timu taifa ya Uganda uh, nafikiri tarehe kumi na mbili uh, mwezi huu wa Novemba tutakuwa tumeshajua ni nani ambaye ataifunza uh, timu hii kuelekea katika michuano tarehe kumi na tano kumradi Novemba uh, lakini kazi kubwa ya kocha huyo mpya itakuwa ni kuiandaa Uganda Cranes katika michuano uh, ya chana kule Morocco, na bila shaka uh, mashabiki watakuwa na tumai kwamba watapata kocha bora, si bora kocha Ah, wasaidie katika <laughs> finali hizi. Uganda umepita makocha wengi wazuri, na mkumbuka Bobby Williamson alikuwa raia wa Scotland. Alifunza eh, alifunza Harambee Stars, akaifunza klabu ya Gor Mahia na, na siku hizi simsikii sana alijiuzulu kwa sababu hawajalipa mshahara wake kwa miezi kadhaa, swala so, ambalo linasalia tata sana katika soka la, uh, Afrika. <laughs> <Una> <laughs> wa kule nchini Ujerumani alikuwa na tabia kama za Leroy. Yeye ilikuwa ni kujenga kikosi cha vijana chipukizi ili kuwa na timu bora ya taifa katika siku zijazo, labda ndio filosofia yake ya Claude Leroy. Tutaona na mambo yetu mekua sana katika makala ya jukwaa la michezo. Asante sana ikiwa ndio unajiunga nasi lakini uh, uh, tukisalia Afrika Mashariki, rais wa shirikisho la soka kule nchini Uganda Moses, uh, Basena wiki hii aliandika barua kwa katibu mkuu wa uh, baraza la soka Afrika mashariki na kati Sekafa bwana Nicolas Msonye akitaka uh, uh, bwana akitaka uh, kwamba rais wa Sekafa um, Mutasim Jafar ambaye ni rais wa Sudan, alikuwa rais wa soka kule nchini Sudan ajiuzuru kwa sababu hana muda na Sekafa, yeye mara nyingi haonekani katika <laughs> mikutano ya Sekafa. Uh, ni, ni, ni, ni, ni habari ambayo pia ilikuwa imetikisa uga wa soka kwenye, kwenye, kwenye ukanda wa, wa Sekafa Buso lakini ninachoweza kusema ni kwamba mara nyingi sana unapoona kiongozi anafikia hatua ya kwenda hadharani na kutamka maneno kama hayo ujue kweli lipo jambo Lasama mtu mzima anapozungumza lazima ujue kwamba lipo jambo ni kweli katika kipindi cha miaka mi, miwili iliyopita Sekafa haijaandaa mashindano yoyote si ya ngazi za klabu wala si ya timu za taifa. Kwa hiyo ni moja kati sababu wasekafa, ya sababu ambayo inaonyesha wazi kwamba mwenyekiti wa Sekafa kwa maana ya rais ama na secretariat yake yote imeshindwa kazi. Na nafikiri na nafikiri angeweza kusema kuwa mwanzo tu kusema kwamba secretariat yote ya Sekafa kuanzia katibu mkuu e, Nicholas Musonye mwenyekiti wote waondoke, kwa sababu hakuna kitu kilichofanyika katika kipindi cha miaka miwili iliyopita. Kwa hivyo nafikiri ameonyesha uwazi ambao unatakiwa kuigwa na viongozi wengine, wakizungumza kama vile, nafikiri itakuwa ni rahisi kufanya mabadiliko, kwa sababu ukanda huu wa soka ndio eneo ambalo liko chini sana kisoka katika ukanda wa, katika soka barani Afrika ikilinganishwa na kanda zingine. Kwa hiyo, na moja kati ya matatizo hayo ni pamoja na na na viongozi ambao tunashuhudia na na ugomvi wa mara kwa mara. Kwa hivyo, naamini fika kwamba amekuwa ni mwazi na uwazi wake kwa moja nyingine unasaidia kwa wajumbe na viongozi wa kanda hapa kujitathmini wapi wanalipeleka soka la ukanda wa Afrika Mashariki na Kati. Labda kwa sababu uh, kulikuwa na uchaguzi kule Sudan wa shirikisho la soka na bwana Mtasimu akaacha hakuwania tena. Huenda sasa tapata nafasi ya kuongoza vyema SEKAFA. Tutaona, kwa sababu uh, mwaka huu kutakuwa na mashindano ya SEKAFA kwa timu za taifa, ambayo ataanza baadaye kidogo mwezi huu kule nchini Kenya, na uh, bwana Nicolas Musunya amekuwa akisema kwamba ni mashindano ambayo uh, naamini kwamba yatakuwa ya kufana sana. Kwa mara ya kwanza atapelekwa katika nje ya jiji la Nairobi. E, ili itaongeza ita mvuto wa buso kwa maana ya, ya, ya kuvutia mm -hmm, watu wengi zaidi kuweza kuyafuatilia. Lakini muhimu zaidi ni kuyatangaza yaani, kuyafanya mashindano kweli yawe ni kuyapeleka kwa watu zaidi, kwa watu, kwa maana kwamba watu waseme, ili ili ili, ili ndio soka la Sekafa. Huu ni uwakilishi wa soka la kandanda. Tumeshuhudia baadhi ya nchi zimekuwa zimeshaanza kujikuwasilisha ku, ku, ku, kwamba zitashiriki. Tanzania wamefanya hivyo, Tanzania bara, Zanzibar na Kenya, wenyeji pia. Kwa hivyo ni jambo la utia moyo, na hata viongozi nafikiri wachukue hii kama changamoto, kwa sababu tutashangaa mwaka huu. Kenya amesema anaandaa mwakani Unajiuliza, nani atakayeandaa? Nafikiri uko na kalenda ambayo inaonyesha wazi kwamba tukitoka hapa tunakwenda sehemu fulani, tukitoka hapa tunakwenda sehemu fulani. Na changamoto ya ufadhili ambayo inakuwa inasema kila mara, nafikiri ndio wajibu wa Sekafa kuitafutia ufumbuzi kupitia wadau mbalimbali na bila shaka tutaona mambo yatakavyokuwa. Uh, kumbuka kwamba mashindano ya mwaka huu yatafanyika kule nchini Kenya, na nilikuwa naangalia uwanja mpya kabisa wa Buhungu kule katika kaunti ya Kakamega umekwisha kamilika tayari kwa michuano hii ya Sekafa, na bwana Msonye pia amesema kwamba itakuwa ni michuano ya kujaribu kuhubiri ule ule muungano, ushikamano, uh, kule nchini Kenya baada ya kumalizika kipindi kigumu cha uchaguzi uh, siku za hivi karibuni. Kwa namna <laughs> kwamba yanatoka katika dhana ya kimichezo, yanakwenda ya soka. Ndiyo, ndio michezo, unavyojua, pia ni, ni, ni silaha ya kuunganisha watu nam. Ni kweli kabisa, wazo ni zuri, na ambalo likifanyiwa kazi kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kiasi kikubwa litasaidia kuweza kumaliza sintofamu iliyopo nchini Kenya. Shukran Victor Buso na Fredrick Nwaka katika makala ya Jukwaa la Michezo. Msikilizaji, usikose kujiunga nasi tena itakapotimwa kesho asubuhi saa moja na nusu na saa mbili na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Martha Saranga na kutakia jioni njema. Kwa heri kutoka Dar es Salaam. RFI Kiswahili. Na kwa burudani hiyo ya muziki kutoka kwake Yemi Alade akishirikiana na Sauti Sol, ndivyo tunavyotamatisha matangazo yetu kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Punde ni Radio France International.