Kipindi ni Habari Rafiki, makala pekee kutoka hapa Redio France International inayokupa fursa wewe msikilizaji kutoa maoni yako kwa uhuru. Habari za jioni hapo ulipo na karibu sana katika makala ya habari rafiki. Wiki hii nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wafuasi wa upinzani hawakujitokeza kuandamana kama ilivyokuwa katika siku za nyuma kushinikiza kujiuzulu kwa Rais Joseph Kabila kufikia mwisho wa mwaka huu, wito ambao ulikuwa umetolewa na muungano wa upinzani Rassemblema. Je, ni kwa nini wafuasi wa upinzani hawakujitokeza, au upinzani nchini DRC unakosa ushawishi kwa wafuasi wake? Ndiyo mada yetu ya leo jioni hii. Mimi ni Victor Buso, mimi ni dunia Masaki Fabri ikipatikana Kale, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nadhani kwamba urahia wengi hapa nchini Congo wameogopa sana kuingia barabarani baada ya mwito wa upinzani nikusema. Odha ambayo upo ni kwamba serikali ya Congo inatumia nguvu sana kwa ajili ya kuyashika waandamanaji na wengine wanapigwa risasi Jambo ambalo kabisa limeweza kuletea raia wengi woga kushuka barabarani. Na ingine, hao viongozi wa upinzani ambao wanaomba raia kushuka barabarani, wao hawawasindikizi, wanawaambia washuke barabarani wakati wao wako Ulaya, wengine wanabaki manyumbani kwao. Ijapokuwa katika nchi zingine upinzani wakati wanaomba raia washuke barabarani, wao wao viongozi wa upinzani wanawasindikiza hadi mpaka uh, kumtamatisha kum maandamano. Asante. <totipa> Ndio, ninaitwa Ekaebalelo, ninapatikana pa DRC. Asante sana kwa yale ambayo nimesikia, kama vile eh, mada ya siku ya leo. Eh, kiukweli nani ta taifa raia ya congo haiko tena inashiriki zaidi kwa ile maandamano ambayo inaandaliwa na na upinzani. Maana kweli nani raia inaogopa sana kuona kila wakati maandamano inapofanyika, ile ambayo inayoandaliwa na upinzani, raia wanauawa kila mara, kama vile Goma na mafasi nyingine kabisa. Ndiyo maana wanaumia sana, na ndio maana wanaogopa kabisa tena kushiriki kwa ile maandamano inayoandaliwa <todiculta> Sunday. Naitwa <todiculta> John Kima, natoka BNBRC. Kwa jambo la kusema waandamanaji hawakuweza kujitokeza barabarani, ndio hawakuweza kujitokeza. Na mawazo yangu ni kwamba hawakujitokeza barabarani sababu wanaogopa. Kila siku wanapoandamana huwa polisi ikitumwa barabarani kwa ajili ya kuwazuia na kuwaua wengine, ile inaweza kuwa sababu ambayo iliacha hawaandamani ya muhimu Rais Joseph Kabila angejipa nafasi ya kuweza kuacha madaraka ili raia ipate salama. Mimi naitwa Bonere Ngoa, natokea Kampala, Uganda. Sijue kwa nini opposition haikujitokeza kwa kwa barabara kufanya maandamano, kwa sababu imeogopa. Kwanza hayo peke inaogopa kwa sababu President Joseph Kabila huyo yeye ana pia jeshi yake njiani fasi yote barabara hata ukithubutu kufanya hivi wanakufunga wanatia wewe kwa prison. Hiyo ndiyo imekuwa shida, imeacha opposition imeogopa ku, kujitokeza kwa maandamano. Kwa hiyo wiki, na wengine opposition ya Kongo pia imegawanyika, wa wengine wamekuwa wamejionyesha kama opposition na wengine kama wamejionesha hao ni opposition lakini wanakuwa wanakuwa tena nyuma ya majority ambayo inasupporti huyo president ambaye anakuwa kwenye kiti kwa leo. Hiyo ndiyo ilikuwa maoni yangu na kusema kama opposition kwa Kongo leo haina tena nguvu kwa leo, kwa sababu S wengi wameonekana ni opposition, lakini wako nyuma, wanapokea pesa kutokea kutokea pouvoir nyingi kwa kiti leo. Ndio maana aonekana ni opposition, wakati wanaleta fujo wanawapatia pesa, wananyamaza. Ndiyo maoni yangu kwa leo. Huyo mimi natokea Uganda. Robert Nachime, napatikana Kale, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tunadhania kwamba nchini Kongo hakuna tena upinzani, hakuna tena upinzani ambao inakuwa na nguvu. Tangu Bwana Etienne Tshisekedi wa Mulumba aweze kufariki, hatuone tena upinzani ambao unakuwa na nguvu, licha ya upinzani tu ambao wanataka uh, kukula, wanataka tu wapate pesa mifukoni hatuone tena upinzani ambao unaweza kuita watu waingie barabarani, lakini kitu kimoja ambacho tunafahamu ni kwamba kuna wale wa vijana ambao wanaitwa Lucha na wengine ambao wanajitia pamoja, au ndio tunadhani kwamba wamekuwa wapinzani sababu wanaingia barabarani na watu wanawasikiliza. Naitwa William Tilwaga kutoka Bunia. Sasa tunayo uzuri sana kutoka huko kwetu Kongo na tuliokua tukieleza kuhusu eh, eh, matokeo ya hao wapinzani ambayo imefanyika Kinshasa. Ilisema hivi: tuna shida sana kabisa huko kwetu Kongo. Unajua, leo humu hatuwezi kutia kabisa kusema kucheza hii kusema huko kwetu Kongo kuna wapinzani hapana. Kama unapenda kwenda barabarani utakuwa watafanya maneno yote ili watu wapige hata masasi na unaona leo population wanaogopa sana kabisa kuweka barabarani, na tunatoka na mambo kama hayo. <topsie> <topsie> <topsie> <topsie> Uh, naitwa kwa jina la Rutungisha Fidele, niko Bukavu. Mimi ni Mkongomani. Kama kawaida, sisi Wakongomani tumeamua kutoenda mabarabarani kwa sababu ya kuogopa serikali zetu, tunajua hapo uh, awali tulienda barabarani, wengi wetu wakauawa, na hakuna kilichosemekana, watu wakakufa vile vile tu. Ndio sasa tukashika yule mfumo wa kunyamaza tu kimya, japokuwa serikali yetu tunaiogopa, japokuwa tunaona makosa yote, tukaamua tubaki manyumbani kwetu. Hicho ndio cha kwanza, tulikuwa tunaogopa usalama wetu, na cha pili uh, tulikuwa tunaona kukufata uh, wale wanasiasa wetu kuenda mbele nyuma zao tu. Wao wanakaa kule mjini yao Kinshasa wanakaa kule tu wanakula na raha. Sisi wa chini ndio tunaenda tunahangaika barabara tunaanza kufa bure, na hakuna mwenyewe atakuya kwenye familia yako na aseme basi, pole, nachukua basi bunga upatie watoto wako. tumeona kukimbia nyuma wanasiasa. Kabisa tumeamua kuacha tu hivyo na kubakia manyumbani kwetu, tukiogopea kwanza usalama na tena. Tumeshasema haya ni mambo ya wanasiasa, watajuana wao huko. Mimi naitwa Brino Manda toka hapa Lubumbashi. Kwa kutokufanyika maandamano, ni kwamba watu wamezuiliwa, watu wa upinzani wa wamezuiliwa kufanya maandamano kwa kuhofia kufungwa na wengine hata kupigwa risasi kipindi ni Habari Rafiki, makala pekee kutoka hapa Radio France International inayokupa fursa wewe msikilizaji, kutoa maoni yako kwa uhuru na katika ukurasa wetu wa Facebook. Wale ambao wametuandikia ujumbe kwasa kwasa kusema uko wapi, unasema kwamba ni kama waandamanaji wamechoka, kwa sababu hata wakifanya hivyo hakuna mabadiliko yote ambayo wanayaona. Gabriel uh, Mukorita, ukiwa moba kule Kirungu, unasema kwamba wito wa upinzani ulikuwa ni wito wa kutafuta suluhu ya amani na demokrasia ya nchi, lakini serikali yetu inakwenda kinyume na katiba kwa kukataza watu kuandamana. Hivyo ndivyo navyosema, na ujumbe mwingine ni wako Michael Michigan, ukiwa kule DRC ukisema kwa maeneo gani, unasema kwamba Inaonekana kwamba wapinzani wamegawanyika na hawana mipango, ndio sababu uh, maandamano hayakufanikiwa. Na kwa maoni hayo, tunafika mwisho wa makala ya habari rafiki ijumaa hii. Mimi ni Victor Abuso na kutakia kila la heri. Kwa heri. Kipindi ni Habari Rafiki, makala pekee kutoka hapa Radio France International, inayokupa fursa wewe msikilizaji kutoa maoni yako kwa uhuru.