Asante sana mwenzangu Martha Saranga kwa taarifa hizo. Na msikilizaji, ujambo popote pale ulipo, karibu katika makala ya Jukwaa la Michezo. Leo ni siku ya Jumapili ya Disemba kumi mwaka elfu mbili na kumi na saba. Hii leo tuna tathmini kwa kina nini hasa maana ya soka la vijana katika mataifa ya Afrika Mashariki na Kati hasa tukizingatia kwamba Mashindano la Kombe la Challenge, uh, mashindano ambayo yanashirikisha mataifa ya Afrika Mashariki na Kati yanaendelea kule nchini Kenya na kuna baadhi ya timu ambazo zinafanya vibaya na kuna timu nyingine ambazo zinafanya vizuri. Lakini kabla sijaungana na wachambuzi hapa studio na nikujuze tu taarifa ambazo zinajiri hivi sasa ni kwamba ligi kuu ya soka kule nchini England ina imeendelea tena hii leo ambapo Arsenal imetoshana nguvu na Southampton kwa kufungana bao moja kwa moja. Na Southampton ndio ilikuwa ya kwanza kupata bao lililofungwa na Shari Austin dakika ya tatu kabla ya Olivier Giroud kusawazisha kwa upande wa Arsenal kunako dakika ya 88 ya mchezo. Na mechi inayosubiriwa kwa hamna gam kwa mashabiki wa soka katika ukanda wa Afrika Mashariki na Kati ni kati ya Manchester United na Manchester City. Mchezo huu unachezwa kwenye uwanja wa Old Trafford jijini Manchester kuanzia milango ya saa moja unusu kwa saa za Afrika Mashariki na itakuwa ni saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Bila shaka tunasubiri kuona nani hasa atakayepata ushindi katika mchezo huo. Basi ni hayo ambayo tunatazamana kwa sasa, lakini hapa studio naungana na wachambuzi wangu na nimemwalika mkurugenzi mtendaji wa kituo cha michezo cha Mandozi kilichopo pale Kirumba jijini Mwanza anaitwa Armando Fili. Armando Fili, karibu sana katika jukwaa la michezo hapa idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Naam, asante sana ndugu mtangazaji. Na pia ninaye Abu Ramadhani huyu ni, ni... <laughs> huyu ni, ni, ni, ni balozi wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa kituo hiki cha Mandozi naye anaungana nami hapa studio. Karibu sana asante, ndugu mtangazaji. Naam, asante sana. Na tukianza pengine, wote tumekuwa tukifuatilia kwa karibu mashindano ya kombe la Challenge kule nchini Kenya na umuhimu wa soka la vijana kwa mtazamo wako, nikianza nawe eh, Armando Fili, umeonekana mm, kwa kweli kwamba nimeona vijana lakini hatukuweza kuonyesha hasa kwa upande wa Tanzania, hatukuweza kuonyesha Tanganyika, hatukuweza kuonyesha soka lolote la kuvutia, na, na ndio maana umeona katika mechi ambazo tumecheza mbili tumefanya vibaya. Lakini nafikiri kuna umuhimu wa sisi kama Watanganyika au Watanzania kwa ujumla kulitazama kwa, kwa undani zaidi soka la vijana ili liweze kutuletea tija zaidi. Nafikiri pande zinazohusika bado hazijaweza kufanya kitu katika soka la vijana, na ndio maana unakuta vijana wengi bado hawawezi kupafomu vizuri, kwa sababu wengine vile vile hawajui nini majukumu ya kuchezea timu ya taifa wakiwa bado vijana. Na, uh, uh, vijana wengi hawajui majukumu ya kuchezea timu za taifa wakiwa bado na vijana. Unafikiri, uh, Abu Ramadhani, ni wakati gani sahihi hasa wa mchezaji kuona kwamba hapa amekuiva na anastahili kutumikia taifa? Ni njia zipi ambazo anatakiwa azipitie kabla ya kulitumikia taifa? Ta -ta. Ta -ta. Kwanza kuna kuna maandalizi ya vijana, kwa sababu kijana ili acheze mpira katika maisha ya kawaida, hakuna shortcut naona hata ukirudi kwenye football, hakuna shortcut ili uweze ili uweze kufanikiwa, lazima ukubali kuwekeza, lazima ukubali kulea vijana ambao watalewa kwenye misingi iliyo bora, misingi ya mpira ambayo inahitajika. Uh, uwezi ukamchukua kijana akiwa tayari humjui alikotoka Let's say tunawachukua hawa wakina, wakina Shiza za kichui akina Mudhamiri Yasin, kwamba hatujui marezi yao yalikuwa vipi, na ndio maana tunaenda kuwaunganisha watu ambao hawana chemistry nzuri. Hatujui hawajui ma, ma, nanili, mpira unahitaji nini katika wakati gani, lakini ukimchukua kijana ambaye kaandaliwa anakwenda kwenye mashindano akiwa na ujua umuhimu wa kucheza timu ya taifa, nadhani hii ingekuwa bora zaidi kuliko kuchukua mchezaji ambaye umemkuta ume, ume, ume kasajiliwa na klabu, hujui background yake, hujui alikotoka, ana faida gani katika timu hujui nini, hajajua hata ule uchungu wa kuipigania taifa lake. Mi nadhani tukiwa na, na, na vijana ambao wameandaliwa kwanzia miaka nane tisa kumi mpaka kumi na nne akifikia umri wa miaka kumi na saba anakuwa yuko tayari, kwa sababu ya mashindano yoyote ale anauwezo wa kucheza timu ya taifa. Na ukiangalia uh, Tanzania katika mashindano ya kombe la challenge ambayo yanaendelea kule nchini Kenya na kesho yatafikia ya, ya, ya, ya, kutokana na michezo miwili. Tanzania imepeleka wachezaji wa wengi ambao ni wenye uzoefu na ni vijana wawili tu ambao nimewashuhudia kwa maana ya mshambuliaji uh, Yohana Mkomola ambaye tuna, wote tuna, tunafahamu kwamba alikuwa kwenye kikosi cha Serengeti Boys ambacho kilicheza fainali za kombe la mataifa barani Afrika mwaka huu kule nchini Gabon, lakini kwa ujumla wachezaji wengi waliokwenda ni wale wale wale. Eh, unafikiri kuna changamoto kwa nini kama vituo vya kukuza vipaji kwa vijana katika kusaka wacheza kutengeneza wachezaji ambao baadaye wanapewa nafasi katika timu zao na timu za taifa, unafikiri kuna changamoto hii? Nikianza nikija kwako Armando Fer. Ndiyo ndugu mtangazaji, ni kwamba changamoto kama hizo zinakuwepo kwa sababu kwanza, hatuna hatuna muunganiko wa timu za asa sisi walimu ambao tuko chini zaidi, muunganiko na timu za kati, na muunganiko za timu za, za wakubwa nikimaana vile vilabu vikubwa na timu za taifa no. ina maana sisi ambao tuko chini kwa mifumo ya Tanzania ni watu ambao au walimu ambao hatu yani hatu, kwa mtazamo wa hali ya juu, kwa sababu sisi ndio, ndio zao kubwa la wachezaji wazuri wa nchi hii. Kwa hiyo tusipoangaliwa, inamaana tunakuja kupata wachezaji wasiokuwa bora zaidi, ni bora wachezaji nam nikiwa kwa sababu e, nikiangazia hapa kwenye taarifa kwenye kituo cha Mandozi kimefanikiwa kutoa wachezaji uh, kama wawili, namzungumzia Hamisi Suleiman ambaye alikuwa jegeti, rufu shooting Dio, lakini ambayo ilicheza ligi ya Premier Tanzania mwaka jana kabla ya kuteremka daraja, lakini pia namwona kijana uh, Pius Buswita ambaye anachezea klabu ya Yanga A, bado, ba, bado, kwamba, uh, je, giku, bado bado unaona kwamba changamoto iko sehemu gani hasa, mbali na kwamba walimu wamjaliwi, je, klabu zenyewe hizi zinazoshiriki ligi kuu ama madaraja ya kati zinakuwa na muunganiko na vituo vinavyokuza vipaji vya vijana? Bado bado hatujawa na muunganiko, na nafikiri kuna umuhimu wa wao kuangalia, kwa sababu sisi tunatembea tunazifikia timu zenyewe kuweka muunganiko urafiki na vitu vingine, lakini bado natuona kwamba sisi bado ni watu wa hali ya chini kwamba tuwezi kuwa na muunganiko ule, lakini pindi wanapokuja kuchukua mchezaji. Vile vile bado kwenye vilabu vyetu vikubwa ambavyo ndo tunatengeneza timu ya taifa, bado haziwezi bado hazijawa tayari kuwapa fursa au vijana wetu kuweza kuliwakilisha nchi. Nafikiria kuna haja kubwa sana ya kuwepo kwa mifumo sahihi, falsafa, mwendelezo na utamaduni wa kimpira kwenye nchi yetu ili tuweze kupata vijana vijana bora na tuweze kupata timu ya taifa bora ambayo inaweza kutuwakilisha vizuri katika, katika nchi yetu. Naam, nikirejea kwa kwako kwa, uh, Abu Ramadhani kuna kuna kuna, kuna mikakati yote ambayo kama Mandozi mmekuwa mkifanya pengine kwa kushirikiana na klabu ambazo ziko pale pale jijini Mwanza kwa sababu Mwanza tunafahamu kwamba ni kituo kama cha mataifa ya Afrika Mashariki. Kenya wanaweza kuja pale e, Uganda E, kitu hiki kimekuwa kikishiriki mashindano ambayo kuna mamoja manyingine yanagusa kanda nzima Afrika Mashariki. A, kwanza Mandos imeanza imeanza kuwapigania wachezaji wake waweze kupata nafasi ya kuonekana katika timu mbalimbali za ligi kuu. Hilo ni jambo ambalo linafanya Mandos, na kama unavyosema, mafanikio ndio hayo, tuna, tuna mtu kama Hamisi tuna mtu kama Piusi, lakini imekuwa bahati mbaya zaidi, wale wachezaji ambao wameshatangulia kule hawaikumbuki Mandos na tuna tunafanya hivi kwa sababu tuna upenda mpira wa Tanzania na tuna malengo makubwa ya Tanzania. Kuhusu kwenye swala la mashindano mashindano bado hatujawa na mashindano makubwa sana ya, ya kutuwezesha kufikia kanda yote ya Afrika Mashariki, lakini panapotokea mashindano haya yanahusu ya kanda ile ya Mwanza na mashindano mengine mengine ambayo yanaweza, na, ya kusababisha mando zikasonga kwa kuonekana, huwa, huwa mando inajitahidi kushiriki na, na ukiangalia kituo hiki kina takribani miaka minne ya uhai wake tangu kimeasisiwa kime, nikirejea kwako mkurugenzi wa mandofili na licha ya changamoto zote hizi na kuna mafanikio ambayo yanaonekana wazi sasa. Uh, ushirikiano wenu pengine na vituo vingine mathalani Tanzania, kuna vituo kama Rolling Stone kilichopo jijini Arusha. Uh, kuna kituo kama Alliance ambayo kiko pale Mwanza, nacho kimekuwa msaada mkubwa kwa soka la Tanzania. Mmekuwa pengine na ushirikiano kwa namna moja ama nyingine na vituo hivi ili kuhakikisha kwamba mnafanya kazi kwa pamoja? E, jibu ni ndio, lakini ndio isiyokuwa kubwa sana namaanisha kwamba tayari tumekuwa tuna, tunaandika barua ambazo zina zinaleta zina, zina, zina urafiki kati ya baadhi ya vituo hapa nchini Tanzania. Tuna kitu tunaita exchanging program ambayo ina, inaweza ikapeleka wachezaji wetu wakaenda kujifunza katika akademi nyingine sisi kama Mandozi tayari tumeshapeleka wachezaji wetu kufanya majaribio na kujifunza pale Alliance, sababu Alliance wametutangulia, ila vilevile tuna, tuna, tuna, tunatembea katika vituo vingine kama kituo cha Bombomu ambacho kiko hapa Dar es Salaam, hapa Dar es Salaam kituo maarufu ambacho kimekuwa kikishirikiana kime, na, na vituo vingine hususan ni, ni kituo cha Azamu FC ndiyo, na tayari tuna urafiki wa hali ya juu na kuna vituo vingine ambavyo vile vile tumeanza navyo urafiki kwa ajili ya kukuza na kuendeleza mpira huu wa mguu, lakini bado changamoto ni kwamba, changamoto kubwa ni kwamba wengine bado hawajawa tayari kuwa kwamba ku, yani, kuwapokea ndio kuona kwamba kazi ambayo mna, mnaifanya moja kwa moja ina, ina, inatija kwa, kwa soka la Tanzania ndiyo, ndiyo, ndugu mtangazaji. Na asante sana ikiwa ndo unajiunga nasi msikilizaji, unasikiliza makala ya Jukwaa la Michezo kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Na Afrika Mashariki ni saa 12 na dakika 46, ukiwa Afrika ya Kati ni saa 11 na dakika 46. Hii leo tunaangazia soka la vijana ambavyo inaweza ikasaidia maendeleo ya, ya, ya, ya, ya soka katika ukanda wa Afrika Mashariki na kati, na hapa studio nimemwalika mkurugenzi wa kituo cha michezo cha mano kilichopo pale jijini Mwanza uh, Armando Phil, lakini pia ninaye balozi wa kituo hiki uh, Abu Ramadhani katika kuweza ku, ku, ku, kuangazia, uh, swala hili kwa kina. Nikirejea kwako uh, Abu Ramadhani, ni kwamba tumeshuhudia vituo vingi vikipata sifa, wanarejesha, wanarejesha sifa kwa maana ya kutoa wachezaji ambao baada mwisho wa siku wanarejesha wanarejesha sifa kwa kile kituo, kwa maana kwamba ya kufanya ya kupata ya mafanikio makubwa. Lakini inaonekana wazi uh, msingi wa kuanzishwa kwa vituo vingi vya vya vya vya soka la vijana umebaki uh, ume tu katika kutengeneza wachezaji, lakini pasipo kuzingatia misingi, kwa maana kwamba wanafundishwa tu jinsi ya kucheza mpira lakini hawafundishi maadili ya soka, hawafundishi e, falsafa ya mchezo wa mpira wa miguu na hata michezo mingine. Unafikiri hii changamoto ninyi pia mmekuwa mkikabiliana nayo? changamoto hiyo ipo na ipo kwa, kwa, kwa nafasi kubwa, kwa sababu sisi tumeamini kwamba mchezaji anatakiwa kuandaliwa kupiga pasi na kufunga Naona lakini hatujafundishwa kwamba hatujaaminishwa, hatuja kwamba mchezaji anatakiwa andaliwe kama mchezaji. Mchezaji ana misingi yake ya kuwa mchezaji. Tunacho, tunacho tunachoweza kujivunia kama Mandos, na ili ninaweza nikalitamka nikiwa kifua mbele, tunaweza tukawa timu, ki, tunaweza tukawa ni kituo cha kwanza katika ukanda huu wa Tanzania ambao tunaweza kuwafundisha kwa, kwa, kwa nadharia na vitendo. Pili, Tuna tuna, tuna, tuna, tuna, wana, wachezaji wetu tunawaandaa kuwa mastaa wa baadaye, lakini wachezaji wengi wa Tanzania hata wanaoandaliwa kwenye hivi vituo ambavyo tunavisikia ambavyo ni maarufu hatuvikandii, hatu, hatu hatu hatu kusema labda ni vituo vibaya sana, hapana. Wanafanya kazi nzuri na kiukweli wanajitahidi kupambana, lakini kuna misingi ambayo hawaipitii ambayo mchezaji ambayo anatakiwa apitie, kwa sababu mchezaji anatakiwa aandaliwe kuwa staa wa baadaye. Tanzania tuna watu maarufu sana, lakini hatuna mastaa kwa sababu mchezaji anatakiwa aandaliwe akumbuke alikotoka. Wachezaji wengi wa Tanzania wanaotoka kwenye hivi vituo huwa hawakumbuki walikotoka. Wachezaji wengi wa Tanzania ambao wanapita kwenye hivi vituo wanaamini kwamba juhudi zao ndo zimewafikisha pale walipofika. Wanasahau kwamba Almando Fili alilala na njaa ili wao wapate mpira. Wanasahau kwamba kuna watu waliangaika kwa sababu yao. Na kitu kingine ni uwekezaji umekuwa mdogo sana kwenye hivi vituo, hasa haya makampuni Ukiwafata hawaamini kama wanaweza wakapata kitu toka kwako kwa kuwa ni udogo wa jina lako, wanaamini kwenye vilabu vikubwa kama Simba na Yanga, labda na vinginevyo, kwa sababu tayari vinacheza ligi kuu, lakini hawaamini kwamba wakiwekeza huku wanaweza wakapata kikubwa zaidi kuliko kule waliko sasa. Hiyo ni changamoto kubwa, kwa sababu huwezi ukamchukua mtoto wa mtu ukaja ukamweka eh, pale kituoni. Anahitaji kula, anahitaji kuvaa, anahitaji asome, kwa sababu sio kucheza mpira peke yake, anatakiwa aandaliwe kama, kama, kama, kama mchezaji hiyo hiyo, ni changamoto ambayo umetaja na ambayo kwa hakika vituo vingi vya soka nchini Tanzania vimekuwa vikikabiliana nayo. Nafahamu moja kati ya kituo uh, kituo cha Moro Kids kiko pale mkoani Morogoro kimetoa wachezaji wazuri sana wanaocheza ligi ya Tanzania na hatimaye hata timu ya taifa kama San Kesi Shiza Kichuya. Aa, lakini mpaka sasa mara kadhaa tumesikia wachezaji hawa wakienda kurejesha kile ambacho wanakipata kupitia kituo hicho, lakini kwa mandozi imekuwa pengine kutokana na udogo wa kituo ama pengine kutokana na, na kufahamika zaidi na, lakini ukiangalia pale pale Mwanza, wakazi wa Mwanza wenyewe wamekipokeaje kitu hiki? Kwa sababu katika umri wa miaka minne pengine kuna kitu ambacho kingekuwa kimefanyika, mkurugenzi wa Mandofili. Nashukuru kwamba watu wa Mwanza ili wamelipokea vizuri na kuongezeka kwa akademi nchini Tanzania na pale Mwanza ni, ni zao zuri la ku, kukua kwa mpira wetu. Kwa hiyo sisi tumekuwa na historia, si tunapatikana pale Magomeni Mwanza Kirumba pale. Kwa hiyo pale ni sehemu kubwa ambayo mastaa yaani wale watu mashuhuri wa nchi hii wametokea wakimichezo, wakimichezo hasa mpira wa miguu miguu, akina Mlisho Alfani, Ngasa, Jackson Tegete e, na Joseph Shindika na wengine wengi. Kwa hiyo baada ya kuona kwamba sisi tunatoa masta before hapo, kwa hiyo tukaona ni vizuri tu, tuwepo, na, tuwepo na kituo cha kukuza na kulelea watoto ili tuwaongezee misingi bora ya mpira wa miguu ndio maana unakuta sisi pale katika akademi yetu tuna masomo mengine zaidi ya saba au manane, ambayo ukiondoa ukiondoa, sio yale ambayo wanafundishwa katika mtaala wa shule, kwamba tuna masomo ambayo ni ya utamaduni, tuna masomo ya imani za kidini, tuna masomo ambayo ya, ya, ya, ya kurudisha kwenye jamii, tuna masomo, ya, tuna masomo mengi ya jiografia, kufahamu tunapopeleka wachezaji wetu sehemu nyingine, ili wafahamu utamaduni wa sehemu nyingine kuna ile ya Kitanzania kwamba mtu anakwenda kucheza Kongo, anafika kule miezi miwili, anataka kurudi nyumbani. Kwa hiyo tumeona ni tatizo, kwa hiyo kwa tunaona kwamba namna tuna, tunafahamisha dunia inavyokwenda, ndio na mazingira duni, halisi na, na mwasante sana na pengine tuki, tukiangalia sasa swala zima la la la ushirikiano na, na, na, na, na, na, na kutafuta ushirikiano na, na, na taasisi zingine za nje ili kusukuma gurudumu la uendeshaji, kwa maana kwamba kutafuta fursa za wachezaji wenu kwenda kufanya majaribio. Lakini si tu hivyo, bali kutafuta ule ushirikiano, kujenga ushirikiano na taasisi kutoka nje ili kuimarisha vitu hivyo, kwa sababu hili ni jambo pia ambalo limekuwa likitajwa. Hili nyewe kwa upande wenu mnalifanyia kazi kiasi gani ili kuhakikisha kwamba wachezaji wenu pengine mnawatengenezea ile profile wanaita, yani kwa maana kwamba ya, ya wasifu ambao utamfanya hata akiwa mtandaoni basi anafahamika kwamba huyu mchezaji yuko sehemu fulani? Ndiyo, hilo tunalifanya na tayari tumeshapata marafiki mbalimbali nje, lakini kuna vitu ambavyo tume, tume, tumefanya makubaliano kwamba wao, kwa sababu wanawekeza, wana, wana, wana, wana pesa nyingi, ni kwamba sisi lazima tufanye tumepeana yani, matakwa kwamba lazima tufanye moja mbili tatu, ili wachezaji wetu wapate fursa, wapate hiyo fursa ya kwenda kufanya majaribio. Kwa hiyo sasa hivi ndo tunafanyia kazi, ikiwemo kutengeneza profile nzima za wachezaji wetu, umeona. Na tayari sasa hivi tume, tumefanya mambo ya mkataba, na tunafanya mambo ya kutengeneza profile na baadaye kuwajenga vizuri zaidi, ki kisaikolojia, kimwili penyewe uwanjani, darasani na pia kuwafundisha baadhi ya utamaduni mwingine ili wanapofika kule, wakopi ile staili ya maisha husika ya nchi wataka. Ee, kuna South Africa pale Afrika Kusini ndio, kuna nchi ya Macedonia ambao tulikuwa tuna, tuna, tuna tafuta chayo kule, na hasa ni Ulaya, ile Ulaya msikilizaji Mashariki. Mashariki. Ndio. Muda unatukimbia kweli kweli, lakini eh, tuna dakika kadhaa kabla ya kutamatisha uh, ma, ma, ma, makala hii ya jukwaa la michezo uh, wachezaji wengi katika mataifa ya Afrika Mashariki na Kati wamekulia katika ngazi ya msingi kwa maana ya soka la, la vijana ambao nimepata kupitia academy. Mchezaji kama Juko Murshid ambaye aliwakilisha Uganda kwenye kwenye timu ya taifa kwenye kwenye finali za mataifa ya Afrika mapema wa kaunti ni Gabon ni zao la soka la uwekezaji kwenye soka la vijana. E, mchezaji kama Emmanuel Okwi ni zao la soka la vijana. Wachezaji kama kina Steven Bengo ambao walicheza walitamba Afrika Mashariki ni zao soka la vijana. Ukizungumzia klabu kama TP Mazembe ambayo ina ina, timu ina, ina academy yake ambayo ina, inaitwa Don Bosco ni kama shule ambayo inatumika kuandaa wachezaji watakaoenda kuchezea katika klabu ya TP Mazembe inasaidia, lakini pia hapa Tanzania tumeona kwamba kuna klabu mathalani Azam, yeah. Ina ina timu za vijana za umri wa miaka 11, 13, 17. Unafikiri klabu zetu zina, ziko tayari na mfumo huu wa kuandaa soka la vijana ama bado zinaonekana ziko na kasumba ile ya, ya kusajili wachezaji ambao tayari wameshatengenezwa? Ni bado nafikiri kuna umuhimu wa chama cha soka cha Tanzania kuweka sheria ambayo itawalazimisha awa mabwana wakifanya hicho kitu sheria zipo, kwa maana kum, kwa sababu tuna mathalani Tanzania kuna mashindano ya chini ya miaka 20, lakini pia klabu zimeamliwa kuwa na timu za vijana. Ndio ufuatiliaji ni mdogo, hawahakikishi kile kitu kinafanyika. kwa mpito yani kwa tukio zima, tukio likiisha kile kitu, wakipo. Lakini wanaweza kufanya, lakini wanaweza kawa kama nchi nyingine wakajifunza nyingine, kwa sababu hizo timu mara nyingi na kuwa nazi tunazitembelea tunazipelekea barua kwamba inaweza, tunasema kwamba ni Yanga au Simba au Mtibwa, hata kama isipokuwa na na academy, lakini inaweza ikasaidia academy nyingine nje ya pale, kwamba ikitegemea kwamba imeenda kuwekeza kwamba labda tunaweza tukasema mandozi yenyewe. Simba inaweza ika ika share na mandozi kwamba, kwa kwa na ushirikiano kwamba mm -hmm, kwa sisi hatutaki kuwa na, lakini sisi tuna, tuna, tuna, tuna share na mandozi kwa hiyo wanatupa zile sheria zao na wanawekeza wana, wana, kwetu sisi. Kwa hiyo sisi tunaweza tukawatolea wachezaji ambao wao wanahitaji kuwa nao hasa vijana wadogo ambao tunawakusanya. Kwa hiyo kuna umuhimu chama cha mpira wa Tanzania kuwa karibu, kwa sababu wao wana, wanatoa maelekezo na wanakuwa mbali, kuwa karibu, mtu ambaye anaweza akapita na kuhakikisha kwamba ili jambo linafanyika kwa kiasi gani limefanyika, ufuatiliaji haupo. Kwa hiyo ufuatiliaji ukiwepo, nafikiria kwamba hili litafanyika vizuri sana na, uh, Abu uh, Ramadhani, nikirejea niki kwako, kwa unazungumziaje hatua ya, ya nchi za Afrika Mashariki na Kati kuwa nyuma katika soka la vijana wakizingatiwa na, na mataifa mengine hususan katika ukanda wa Afrika Magharibi ambapo tumeona nchi kama Nigeria zikipiga hatua? Kwa ufupi pengine, uh, kwanza tuna changamoto nyingi Changamoto ya kwanza kubwa ni uwekezaji. Uwekezaji ndio umekuwa changamoto kubwa sana ambayo inasababisha watu washindwe kuwa na vituo vingi, na pili ni sheria za hizi nchi zetu kwa tozo za, za, za kuingiza eh, vifaa vya michezo, nayo hilo limekuwa tatizo kubwa alafu tatu hawana hatuna ile Asante uh, sana na kushukuru sana Abu uh, Ramadhani muda si rafiki yetu kabisa kabisa, na sina budi kusema kwamba asanteni sana kwa kushiriki katika makala ya Jukwaa la Michezo Jumapili leo, na kushukuru sana Abu Ramadhani, balozi wa kituo cha michezo cha Mandozi kilichopo pale jijini Mwanza. Asante sana, asante sana Nam, na pia uh, Armando Fili, na kushukuru sana kwa kuungana nami katika makala hii ya Jukwaa la Michezo hapa mm -hmm, RFI Kiswahili. Asante sana ndugu <coughs> mtangazaji, na mshukuru sana msikilizaji na nikurejeshe kwake Martha Saranga atamatishe matangazo Jioni. Shukran Fredrik Noaka. Asante msikilizaji kwa kutegea sikio matangazo haya mimi ni Martha Saranga na kutakia jioni njema. Musina ditata, ah. edi mwana, edi mpeve santu, musina ditata, nzambi Tabulei yanakuambia muzina ndivyo tunavyotamatisha matangazo yetu kutoka Dar es Salaam Tanzania. Punde ni Radio France International kwa heri na kutakia wakati mwema.