Asante sana mwenzangu Victor Melkizedek Abuso. Uh, karibu msikilizaji na ujambo popote pale ulipo, bila shaka unaendelea vyema na maandalizi ya sikukuu ya Krismasi, ambapo wapo kesho Wakristo duniani kote wataungana kuadhimisha siku ya kuzaliwa kwa Yesu Kristo. Ni kualike katika makala ya jukwaa la michezo leo Jumapili ya Desemba ishirini na nne mwaka elfu mbili na kumi na saba. Mimi ni Fredrik Nwaka, na hii leo tunaangazia mashindano ya kombe la shirikisho nchini Tanzania ambayo msimu huu alianza kwa kushirikisha timu tisini na moja zilizoanza kuchuana katika mzunguko wa kwanza. Katika kuangazia mashindano haya kwa ujumla, nimemwalika Christian Mbunda mdadisi wa soka nchini Tanzania, eh, Kasian Mbunda na yuko hapa jijini Dar es Salaam. Bila shaka ni fahari yangu kuungana naye katika makala ya jukwaa la michezo Christian, eh, Kasian Mbunda, asante yeah, Mwaka Naam, lakini pia kwa njia ya simu naungana na, na a, Juma Mudimi, mkufunzi wa chuo cha uandishi wa habari cha Musoma tawi la Tabora, na kwa sasa anazungumza akiwa Arusha kaskazini mwa Tanzania. Karibu sana Juma Mudimi katika makala ya jukwaa la michezo. Asante sana Frederick Noka. Na msikilizaji, kabla hatujaanza mazungumzo yetu, nikujuze kwa muhtasari habari mbalimbali za michezo ambazo zinajiri duniani kwa sasa nikianzia kule nchini Rwanda ambapo uh, zikiwa zimesalia siku tano kabla ya wajumbe wa shirikisho la soka nchini Rwanda kumchagua rais wa shirikisho hilo, mgombea mwanamama Felicity Rwemalika amesema atabadilisha mfumo wa soka nchini humo endapo atachaguliwa. Rwemalika amesema mfumo wa soka nchini Rwanda wanapaswa kuwa wa kulipwa, na anatoa kauli hiyo wakati zikiwa zimesalia takriban siku tano kabla ya kufanyika kwa uchaguzi huo. Mwanamama huyo ameliambia gazeti la kila siku nchini Rwanda la New Times wamba kipaumbele chake kikubwa kitakuwa ni soka la vijana, kuimarisha ligi ya wanawake na kuimarisha muundo wa shirikisho hilo sambamba na kuimarisha utawala bora. Jarida la kimataifa la habari la Forbes limetoa orodha ya wanamichezo ishirini na watano wa muda wote ambao wamepata fedha nyingi kutokana na kazi zao. Katika ripoti hiyo ilichapishwa, wanamichezo waliotajwa wamo wachezaji soka, wachezaji wa ngumi au masumbwi, kriketi na kadhalika. Mwanamasumbwi raia wa Filipino Manny Pacquiao anashika nafasi ya ishirini na kipato chake kinatajwa kufikia dola za Marekani milioni mia tano kumi. Wakati winga wa Barcelona Lionel Messi yeye yeah, anashika nafasi ya kumi na sita akiwa na utajiri unaokisiwa kufikia dola za Marekani milioni mia sita, na hasimu wake Cristiano Ronaldo anashika nafasi ya kumi na mbili akiwa na utajiri no unaofikia dola za Marekani milioni mia saba ishirini na tano. Michael Jordan nyota wa zamani wa mchezo wa kikapu nchini Marekani anaongoza orodha hiyo akiwa na utajiri wa dola bilioni moja nukta nane tano akifuatiwa na Tiger Woods, mchezaji gofu e, pia kutoka nchini Marekani. Na taarifa nyingine ni kwamba wakati mwaka elfu mbili na kumi na saba ukielekea ukingoni, ni kwamba mchezo wa soka uligubikwa na kashfa mbalimbali mbali, uh, za rushwa na ufisadi ambazo ziliwakumba watendaji mbalimbali mbali, uh, duniani. Nchini Brazil, rais wa zamani wa chama cha soka nchini humo Jose Maria Marin na rais wa zamani wa chama cha soka nchini Paraguay Juan Angel Napot walishtakiwa kwa makosa ya rushwa. Tuhuma za rushwa pia zilimkuta rais wa klabu ya PSG ya nchini Ufaransa, Nasser Al-Khelaifi, ambaye aliojiwa na maofisa wa uchunguzi nchini Uswisi kwa madai ya kumhonga aliyekuwa katibu mkuu wa FIFA Jerome Vak, ili aipendelea Qatar wakati wa mchakato wa kuomba kuandaa fainali za kombe la dunia za mwaka elfu mbili na ishirini na mbili, ambazo Qatar ilishinda ombi hilo no. Na nchini Uingereza, kocha wa Manchester United Jose Mourinho amewafahamisha amewafananisha wachezaji wake na watoto wadogo baada ya timu yake kutoka sare kufungana mabao mawili kwa mawili na Leicester City, na hivyo kuipa nafasi Manchester City kuendelea kukaa kileleni mwa msimamo wa ligi kuu kwa tofauti alama kumi na nne. Uh, na kocha huyo Mreno amesema kwamba ilikuwa ni siku mbaya kwake kutokana na timu yake kufungwa mabao mepesi. Mabao ya United katika mchezo huo yalifungwa na Juan Mata, wakati Leicester City walifunga kupitia kwa e, eh, Jamie Vardy pamoja na Maguire ambaye alisawazisha bao la kwa upande wa Leicester City kunako dakika ya tisini na nne Naam msikilizaji na sasa nikukaribishe tuanze mjadala wetu kwa leo ambapo kama nilivyokujuza hapo awali tunaangazia mashindano ya kombe la shirikisho barani Afrika e, nchini Tanzania ambapo hii ni makala ya tatu tangu yalipoanza mabingwa wa makala ya kwanza alikuwa ni Yanga na mwaka jana mwaka huu Simba walitoa ubingwa huo na kupata tiketi ya kuwakilisha Tanzania katika mashindano ya kombe la shirikisho nikianza na Juma Mudimi mtazamo wako kuhusiana na mashindano ya kombe la shirikisho nchini Tanzania msimu huu ukoje? Karibu sana Juma Udimu. Naam, tunaenda kwenye michuano mipya hii ambayo kwa mwaka huu inachezwa kwa awamu ya tatu kama ulivyoainisha hapo awali, ila mtazamo wangu ni kwamba muda unavyozidi kwenda, michuano hii imekuwa ikijizolea umaarufu, lakini pia vilabu vimekuwa vikuichukulia michuano hii kwa makini zaidi tuliona kule hata mfano nchini Uingereza, michuano ya FA, michuano ile ilikuwa inatumiwa na vilabu vidogo kama kuwaadhibu vigogo wa soka katika nchi ya Uingereza. Na hapa kwetu tumeona pia hali hiyo imetokea ambapo mabingwa watetezi wekundu wa Msimbazi, Simba, wameweza kufurushwa na timu ya daraja la pili Green Warriors, timu ya jeshi ambayo inashiriki katika michuano hiyo. Kwa hiyo ni michuano ambayo inaendelea kukua na tunaona vilabu vya chini haswa vile vya ligi daraja la kwanza, ligi daraja la pili, namna vinavyokuwa vinawapa wakati mgumu vilabu vya ligi kuu. Tuliona hata mchezo wa Stand United dhidi ya bodaboda ya Karatu, pamoja na kwamba Stand United alishinda, lakini mchezo ulikuwa ni mgumu. Kwa hiyo nadhani michuano hii kwa kiasi kikubwa unaongeza kabisa unachangia ukuaji wa soka katika taifa letu la Tanzania. Lakini pia tukiachana na hilo, pia unaongeza ushindani uliopo baina ya vilabu, maana pia una fursa wachezaji wetu wanakuwa na michuano mingi kwa wakati mmoja. Kipindi cha nyuma, changamoto ambayo tulikuwa tunakutana nayo baada ya baadhi ya michuano kufa kama ile ilikuwaga ya taska pamoja na michuano mingine, vilabu vyetu vilijikuta vinabakiwa na mashindano ya ligi kuu peke yake. Kwa hiyo hali hiyo ilikuwa inawafanywa wachezaji wetu wana relax mm -hmm. muda na, na, na, mrefu na Juma na, na, mdimi unataja uh, uh, wingi wa mechi ambazo wanacheza wachezaji uh, tofauti na miaka kadhaa iliyopita lakini ukiangalia safari hii, uh, mbali na Simba Mbeya City uh, pia wameondolewa. Hizi ni timu ambazo zinacheza ligi kuu na wanaondolewa na timu ambazo zinacheza madaraja ya chini kabisa. We, Kassian Mbunda, wewe ulitarajia uh, timu eh, zinazocheza ligi kuu zikumbane na, na kipigo katika duru kama hii hapa ambapo zinashindwa kufuzwa tu 32 bora mwaka huu? Ndio ni mvuto wa aina yake. Ukiangalia hata michuano ya ligi ya Uingereza ya imekuwa na mvuto kama huu ambao umetokea hususan kwa, eh, kwa msimu wa tatu wa yeah, kombe jana juzi, ni jana tu hapa. Mabingwa watetezi wa kombe hili wekundi wa Msimbazi, Simba, wameweza kuondoshwa na timu ya daraja la pili ya timu ya jeshi. Sasa kwa hiyo ni michuano ambayo hata leo umeona klabu eh, kubwa kama Yanga Afrika lazima kusubiri mpaka dakika zaidi ya themanini kujipatia ushindi na kuweza kusonga mbele kwa raundi inayofuata. Kwa hiyo ni michuano ambayo inaongeza hamasa licha tu kama wenzangu Juma mbili kwamba imeweza kuongeza kwa wingi wa mashindano. Kumbuke hapo awali tulikuwa eh, na michuano ya Taska sasa hivi, sasa haipo tena na kombe la Kagame vile vile ina, kwa vile vile ambayo kwa kusuasua, kwa hiyo imesaidia vilabu vyetu vya Tanzania kuongeza idadi ya mashindano, lakini kama ulivyoona, kumekuwa kwa msimu huu umeanza kuwa na mzunguko wa aina yake, kwa sababu sio kitu cha kutegemea kwamba klabu kubwa kama Simba ambayo ni bingwa mtetezi wa michuano hii anaweza akaondolewa katika raundi ya awali kabisa na timu ya daraja la pili ya Green Warriors. Maka, na na, uh, nakasia mbuna, unataja uh, klabu kubwa ni kwamba watu wengi walikuwa wakutegemea na hatua hii kwa hakika imezua mjadala mpana sana na kiasi cha kupelekea uongozi wa klabu ya Simba kuamua kumfukuza kazi kocha Joseph Omog baada ya kuchapwa na timu ya Green Warriors. Lakini kiujumla ni mashindano ambayo yameleta msisimko mkubwa sana kwa mashabiki wa soka nchini Tanzania, na hii leo niweza kuzungumza kutembea katika maeneo mbalimbali ya jiji la Dar es Salaam na kusikiliza maoni ya wafuatiliaji wa mashindano haya nchini Tanzania, na wenyewe wakatoa maoni yao kwa namna ambavyo wanayatazama. Gift Macha ni mchambuzi na mwandishi wa michezo. Kwanza kabisa niseme kwa mara ya kwanza mashindano ya FA f yameziingiza timu za ligi kuu kwenye hatua ya 64 bora. Naweza kusema ni hatua za mwanzo sana, ukilinganisha na miaka iliyopita ambao walikuwa wakiingia kwenye hatua ya 32. Na kumekuwa na msisimko tofauti. Tumeona timu za ligi kuu zikikutana na timu za ligi daraja la kwanza, ligi daraja la pili, pamoja na mabingwa wa mikoa. Kwa hiyo hii ni fursa ambayo imetokea kwa hizi timu ndogo, na ukiangalia kwenye mechi za, za mwanzo kumekuwa kama kulikuwa kuna unyonge fulani wa hizi timu za chini, lakini baada ya Ukiangalia baada ya matokeo ya Simba na na Green Warriors, imekuwa kama kuna tofauti. Ukiangalia Simba a, pamoja na Mbeya City zimekuwa ni, ni, ni timu za ligi kuu, ni timu kubwa na zenye uzoefu, lakini zimeondolewa kwenye mashindano haya na timu ndogo kama Singida United. Timu yenye kikosi kikubwa imepata ushindi sio mnono sana, dhidi ya timu ya Bodaboda Boda FC ya Arusha. Ni kitu kizuri kwa kwa Azam ambao wanadhamini, kukubali timu za ligi kuu zingie mapema zaidi, kwa sababu inaondoa kama ule yale madaraja ambayo yalikuwepo mwanzo. Doris Maria yaga ni mwandishi wa habari. Mashindano ya FA ni mazuri sana yanayoendelea sasa hivi. Umeona kwamba kuna timu za ligi kuu, ligi daraja ya kwanza na nyingine zinatoka ligi daraja ya pili. Wanapokutana wewe kutofautisha ni timu ipi za ligi kuu na ipi inacheza ligi daraja pili. Mfano, tumeona mechi ya juzi ambayo wamecheza Simba na Green Warriors, wanaonyesha Green Warriors waliweza kuwatoa Simba katika mechi yao ile, na ni timu ya daraja pili, lakini imeweza kuwatoa Simba ambayo ni timu inashiriki ligi kuu. Kwa hiyo unaona ni namna gani mashindano haya yalivyokuwa na, na ushindani mkubwa. Kwa majina naitwa Frank Moyo. Mimi ni shabiki mkubwa wa Simba. Kwa mtazamo wangu, mimi mashindano ya shirikisho nimependa. Timu zimejipanga. Tumeona Simba juzi kacheza na Green Warriors. Green Warriors ile ni timu ya ligi daraja la pili. Lakini wale ni mabingwa wa kombe la la TFF. Lakini wamekuja wametoa Simba. Kijiandaa unafanya vizuri. Usipojiandaa unakuja na tolewa. Inaonekana Green Warriors walijiandaa zaidi ya Simba. Simba kama Simba waliingia walijiamini. Kwanza wao wamejiona, sisi ni timu kubwa. Tunacheza na timu ndogo, kwanza daraja la pili. Penalty huwa haina mwenyewe. Penalty yoyote yule huwa anatolewa tu. Kipata sawa ukikosa sawa. Mimi na atazalisha tu au, napenda kukipongeza chama cha mpira kwa kuyapangilia mashindano. Na mwasante sana. Hao ni maoni ya baadhi ya wafuatiliaji wa mashindano haya. Msikilizaji, ni unasikiliza makala ya Jukwaa la Michezo kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Radio France International Internationale, na hivi sasa ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na saba kwa saa za Afrika Mashariki, ikiwa ni saa kumi na moja na dakika arobaini na saba kwa saa za Afrika ya kati na uko nami Frederick Nwaka nikiwa na wachambuzi wangu uh, Kassian, Christian Mbunda, huyu ni mdadisi wa soka nchini Tanzania akiwa jijini Dar es Salaam. Lakini pia uh, naye uh, Juma Mudimi uh, ambaye ni mkufunzi wa chuo cha uandishi wa habari cha Msoma Tawila Tabora na kwa sasa akiwa jijini Arusha kaskazini mwa Tanzania, nikipitia ujumbe wako mfupi ambao umetutumia kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Uh, huyu anasema anaitwa Emmanuel Mayala wa Uliankuru, Tabora, Tanzania. Anasema anapenda kuchukua nafasi hii kuvipongeza uh, vilabu vya madaraja ya chini kwa kuviaibisha uh, vilabu vikubwa kama Simba na Yanga kwa kuvifunga. Kwa kweli napendezwa sana, japo ni kwamba Yanga imepata matokeo ileo baada ya kuifunga timu ya Raha FC mabao mawili kwa bila yaliyofungwa na Pius Gusuta na Amisi Tambo. Huyu hapa mwingine anaitwa Gabriel Mukonta kutoka Moba Kirungu, DRC. Anasema kiukweli RFI Kiswahili, Mungu awabariki sana. Na huyu anasema anaitwa uh, mchungaji Edson Kibandiko wa Kigamboni, Dar es Salaam. Anasema binaf yeye, yeah, binafsi anaridhishwa kwani hata zile timu za madaraja ya chini anaona zimejipanga vyema kiasi kwamba zimemtoa hata bingwa mtetezi wa mashindano hayo. Ujumbe wa mwisho anaitwa uh, Gorgota Magabe akiwa JGM Geita, anasema kwamba Simba Ee, sh shindano hilo ni aridhishwe na shindano hilo kwa sababu Simba, Simba imefikia hatua ya kumfuza kazi kocha wake Christian, uh, Mbunda. Ulitarajia Simba kumfuta kazi Joseph Omog baada ya matokeo haya mwaka, kwa muda mrefu umekuwa na shinikizo kutoka kwa wadau wengi wa Simba. Tukio lilotokea jana ni kama ni kama hitimisho, lakini para, hatima ya Wamoge kuondolewa Simba ilikuwa ni, ni swala la muda mrefu sana. Kwa wadau wengi wa Simba, walikuwa wakilalamika kwa muda mrefu kwamba inakuwaje wamesajili wa wachezaji wazuri kabisa kwa msimu huu, lakini imekuwa kama wakisuasua hivi. Hata ukiangalia hata kwenye ligi kuu ya Tanzania Bara, walianza vizuri kwa ushindi wa goli saba dhidi ya Lipuli, lakini wakaenda baadaye wakawa kama wanaanza kama kusuasua hivi sasa kwa hiyo ilikuwa ni shinikizo la muda mrefu sana kwa Umogi kuweza kuondolewa Simba. Kwa hiyo tukio lililotokea jana tu ni kama hitimisho tu ambazo ilikuwa imemkuta mwalimu huyu raia wa Kameruni, uh, mwalimu Omog. Naam, uh, asante sana. Uh, kasi ani, Bunda juma mdimi, nikirejea kwako, uh, unafikiri uh, Simba wamefanya uamuzi wa sahihi, uh, Ukiangalia okay, kwa namna timu alivyokuta mwalimu huyu Joseph Mog alikuta Simba ikiwa katika hali mbaya zaidi ya hii iliyopo, lakini kama kasi ane alivyozungumza, limekuwa ni shinikizo la mda mrefu. Amezungumzia namna Simba ilivyoanza vizuri michuano wa ligi kuu ambapo waliwafunga walianza kwa ushindi wa, wa godi saba bila dhidi ya Rufu Shooting, lakini baadaye timu ikaanza kusuasua, ila mimi nadhani sim walitakiwa wampe muda kidogo kocha Omog, lakini nimeona suala hili lilichukuliwa yani kwanza kulikuwa kuna mashinikizo makubwa, alianza kujitokeza hadharani msemaji wa klabu ya Simba, huyo Haji Manara. Lakini baadaye huyo, ambaye mmiliki wa hisa kubwa katika klabu ya Simba, aliposti katika akaunti yake ya Instagram pamoja na tweet, akisema kwamba yeye bado hana mamlaka, ila kama mwanachama anamtaka au anamwomba umoga tumie busara kujiuzuru. Lakini pia kuna kitu kingine ambacho kinaonekana kilikuwepo katikati, mgogoro baina ya wachezaji wa klabu ya soka ya Simba pamoja na mwalimu wao mfano, mtu kama Jonasi Mkude, huyu aliyekuwa nahodha wa zamani kabla ya kuvuliwa na kupewa Meso Jumanjale, mm-hmm. Alionekana kutokuridhishwa au alikuwa kama na mvutano na mwalimu Omog. Lakini pia baadhi hata ya wachezaji wamekuwa hawakubaliani na falsafa ya Umog, wengine wakisema kocha huyo Mogo amekuwa ni mkali sana lakini pia wengine wamesema kocha huyo Mog amekuwa na upendeleo kwa baadhi ya wachezaji. Nadhani ndio sababu kuu haswa iliyowapelekea Simba kumfurusha kocha Umog. Lakini ukiangalia katika perspective za uchezaji au za mchezo, kiukweli Omogo amemsaidia Simba, na sasahivi hata unavowaona Simba wanacheza mchezo unaokutia unaona kabisa wanahitaji ushindi, lakini pia winning mentality kwa wachezaji, kwa kiasi kikubwa amefanikiwa kuitengeneza. Naam, uwezo uh, we, wa wachezaji wa Simba hakuna uh, mtu ambaye anaweza kuhoji, kwa sababu Simba imetumia gharama kubwa sana kununua wachezaji mwaka huu na ndio, ndio klabu iliyotumia fedha nyingi nchini Tanzania. Lakini mjadala ulikuwa ni kwamba kwa nini Simba haichezi mpira na kwa nini Simba inahangaika kupata matokeo wakati ina wachezaji ambao wanaweza kuamua mchezo. Um, lakini Ukiangazia sasa katika mashindano haya ambayo tuna, tuna, tunaangazia hii leo ya, ya, ya shirikisho, ni kwamba baada ya, ya michezo ya leo, baadhi ya timu zilizofuzwa hatua inayofuata ni pamoja na timu ya Polisi Dar es Salaam, uh, Pamba FC ya Mwanza, Singida United, uh, Stand United, Biashara FC, uh, Green Warriors ambayo iliondoa Simba, Ruvu Shooting, Kariakoo ya Lindi, Kagera Sugar, Tanzania Prisons, Azamu FC na Yanga. Kasi ni Mbunda, unatarajia hatua uh, uh, inayofuata itakuwa ni ni aina gani hasa yenye msimko wa aina gani? Natarajia kwamba msimko utaongezeka kwa sababu kama ulivyoona, raundi vilabu kama vitatu hivi vya ligi kuu ya nchini Tanzania vimeweza kuondolewa ya mashindano nikivitaja Mbeya City, Simba Sports Club na Nalipuri FC nayo ambayo imeondolewa jioni hii kwa, kwa changamoto ya mikoaja ya penalty. Kwa hiyo tunatarajia kwamba raundi inayofuata ni msisimko utaongezeka zaidi kuliko raundi hii. Na Mjuma Mdimi, wewe una-, una tathmini vipi hatua inayofuata? Ah, kiko uh, mbali sana na kasi ya, ninaamini kwamba michuano inazidi kuvutia na hata ile concentration kwa vilabu haswa vilabu vikubwa hivi inazidi kuongezeka. Tumeona hata namna timu ya soka ya Yanga leo ilivyocheza, lakini pia tumeona michezo mingine, na bahati nzuri imekuwa ikirushwa moja kwa moja, kila mtu anabahatika kuiona. Kwa hiyo mategemeo yangu, matarajio yangu makubwa ni kwamba michuano hii, hatua zinavyozidi kwenda mbele, ugumu wa mechi unaongezeka. Tukumbuke hata mwaka jana aliyekuwa bingwa mtetezi Dar es Salaam ya Afrika alitolewa hatua ya nusu fainali na vijana hawa kutoka Mwanza ambao hisi. Kwa hiyo tutarajie, na ni matarajio ya kila mmoja kwamba kila hatua zinapopigwa ndio timu zinazidi kukutana ngumu zaidi, na ukumbuke mtu unekutana naye sasa hivi ni mtu aliyoshinda katika hatua iliyopita. Kwa hiyo unaenda kwenye kwenye timu thelathini na mbili bora, kwenye timu kumi na sita bora kule. Kwa hiyo ligi, hakika tunatarajia kwamba mchuano utakuwa ni ya kuvutia zaidi, lakini pia ushindani utakuwa ni mkubwa zaidi. Yanga ah, ndio mabingwa uh, ya, wa kwanza wa, wa, wa mashindano ya kombe la shirikisho e, Tanzania bara ambapo walitoa ubingwa huu mwaka elfu mbili na kumi na sita mwaka jana kwa kuifunga Azamu FC katika mchezo wa fainali kwa mabao matatu kwa moja na Simba wao walishinda ambayo FC ya Mwanza kwa mikwaju ya ushindi wa mabao mawili kwa moja katika mchezo uliochezwa mapema mwezi wa, wa Mei katika uwanja wa Jamhuri kule mkoani Dodoma . Lakini tathmini ya ujumla kwa maana ya waandaaji wa mashindano haya, Kassian Mvunda, idadi ya timu imeongezeka kutoka mwaka jana, na hivi sasa mwaka huu imefikia takribani timu tisini na moja ambazo zilikuwa zimeanza mzunguko wa awali. Hii inatoa picha gani kwa wachezaji ambao hawafahamiki nchini Tanzania, kwa wachezaji vijana ambao ndio kwanza wanakuja, ukitimisha pengine kwa sekunde ishirini? Ni changamoto, na nawataka watumie nafasi hii kama fursa kwao ya kuweza kujitangaza, kwa sababu kama hivi vilabu vya ligi daraja la pili daraja la kwanza vinapata uwanja mpimu sana wa kuweza ku, wachezaji wao kuweza kujitangaza. Kwa hiyo wanaweza wakaitumia michuano hii ya Azam Federation Cup kama njia ya kujitangaza kwa kuweza kupiga kufikia kwenye vilabu vya kusajiliwa kwenye vilabu vya ligi kuu. Asante sana, Tanzania na kwingineko nje ya nchi. Na Juma Mdimi, unahitimisha vipi kwa maana ya fursa ya mashindano haya kuwa uh, nafasi kwa wachezaji ambao wanachipukia? Uh, mimi nachokiona wachezaji wanaochipukia wanaocheza haswa vilabu vya madaraja ya chini, nadhani wanatakiwa jitume zaidi na kuonyesha uwezo wao zaidi ili kuweza kukada madaraja ya juu, lakini pia wachezaji tu hata timu zilizoko madaraja ya chini, huu ndo muda wa kuonyesha uwezo wao. Itafurahiana, itapendeza ikifikia hatua tukaona bingwa mtetezi au bingwa wa michuano hii ambaye anaenda kuwakilisha kwenye michuano ya shirikisho la soka Afrika anatoka vilabu anatoka ligi daraja la chini, na hiyo mm, imewahi kutokea kule nchini Uingereza kwa Wigan Athletic, ambapo mm, alishinda ubingwa huo na alienda kuwakilisha kwenye michuano ya Uropa na mnakushukuru sana Juma Mdimi, mkufunzi wa chuo cha uandishi wa habari cha Musoma Tawira Tabora, ukiwa hapo Arusha Tanzania, asante sana kwa kushiriki katika makala ya jukwa la michezo. asante sana. na pia nakushukuru sana Cassian Christian Mbunda kwa kushiriki nami katika makala -san. -san. ya jukwa la michezo asante sana. tutakia yeye krismasi na mwaka mpya uu nakushukuru sana msikilizaji sina la ziada hadi hapo nimefika tamati mimi ni Frederick Nwaka Nakutakia heri ya Krismasi na mwaka mpya na narejesha na, na kipaza sauti kwake Victor Abuso atamatishe matangazo ya jioni. Mm. Uh, bila shaka. Asante sana Frederick Nwaka, na mimi pia nakutakia Christmas njema pamoja na wasikilizaji wetu wote popote pale walipo, na kufikia hapa tunafika mwisho wa matangazo ya jioni kutoka hapa RFI studio. Usikose kuwa pamoja nasi tena kesho saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Imekuwa ni fahari yetu sana kuwa pamoja nao jioni hii. Asante sana na kwaheri kutoka hapa Dar es Salaam. Namna hiyo msikilizaji, muda mfupi ujao, tutakuja kule jijini Paris, Ufaransa, kusikiliza matangazo mengine. Asante sana na kutakia jioni njema popote pale ulipo. Yes I'm always sentimental around this time