Mwenzangu Sabina na Bigambo, habari za jioni popote pale ulipo, na karibu sana katika makala ya jukwa la michezo. Uh, ikiwa ni Jumamosi ya mwisho mwaka 2017 mimi ni Victor Abuso nikiwa ni na mwenzangu Frederick Nwaka. Uh, tunakukumbusha baadhi ya matukio makubwa yaliyotokea viwanjani mwaka 2017. Karibu sana katika jukwa la michezo, bwana Frederick Nwaka. Asante sana na bila shaka kesho tutakuwa tunazungumzia kandanda ama soka ukipenda, lakini leo uh, tunajaribu kugusia masuala makubwa yaliyotokea katika viwanja vya riadha uh, ndondi, ukipenda bondia na hata voleboli wengine wanasema mchezo wa uwavu <laughs> na raga kulikuwa na matukio mm. mengi sana mwaka huu wa elfu mbili na kumi na saba ambao ndo unatamatika hapo kesho, lakini kwa ujumla matukio mengi mengi ya kimichezo ambayo umeyataja yamejiri uh, kwa mwaka huu ambao hivi sasa tunatarajia pengine masaa ishirini na nne zaidi ya masaa ishirini na sita ajayo huenda tukautamatisha tuki, tukijaliwa kabla kuingia mwaka elfu mbili na kumi na nane. Kweli kabisa. Tuanze na mchezo wa riadha, makala ya 16 mashindano ya riadha dunia yalifanyika jijini London nchini Uingereza mwezi Agosti. Mamia ya wanariadha kutoka mataifa mbalimbali mbali duniani walishiriki katika mashindano hayo. Urusi haikushiriki kwa sababu, unakumbuka alipiga marufuku uh, na shirika lile la kimataifa la kupiga ama la kupambana na madawa ya kuongeza nguvu mwilini WADA. Naam. uh, baada ya wanariadha wake kugunduliwa kwamba walitumia Uh, dawa fulani hivi ambazo zinaongeza zinakupa <laughs> <kubwa> nguvu zaidi <laughs> naweza nikasema kwamba ni majeraha yalikuwa makubwa sana kwa Urusi mwaka huu elfu mbili na kumi na saba, kwa sababu wanariadha wake wengi na wanamchezo wake kwa ujumla walikosa mashindano muhimu, na ambayo pengine naamini wangeweza kutoa ushindani mkubwa, lakini kutokana na sababu kadha ambazo umezitaja, uh, hawakushiriki mashindano haya ya dunia ambayo utakumbuka kwamba awali alikuwa majiji mawili kwa maana ya London na Doha, ndo alipambana kwa nia, eh, kuandaa mashindano hayo, lakini mwaka 2011 jiji la London likashinda jiji la Doha kule nchini Qatar, na tulishuhudia katika mashindano haya wanariadha kutoka nchini Kenya ikingara sana mm-hmm. Na kushika nafasi ya pili, uh, kwa kuwa na wanariadha kwa, kwa idadi ya medali ambazo ilitoa medali 11 na zikichagizwa zaidi na medali ya ya dhahabu kwa, kwa ya, ya ambayo alishinda mwanariadha Elijah Manangoi ambaye alishinda mbio za mita elfu moja na mia tano wakati mwanadada mchezaji mwana uh, um, um, um, um, um, um, um, riadha mwingine uh, Timothy Cheruyoti. Alishika yeah, nafasi ya yeah, pili na walizidiwa na Marekani ambao Marekani wao walipata medali thelathini tofauti ni kubwa lakini unaona wazi namna gani Kenya waliendelea kutamba katika mbio za dunia na hata uh, licha kwamba majina ya wanariadha walifanya vizuri ndo yale yale Abuso Justin Gatling ya Marekani yeye alishinda medali mita mia moja, no, no, no. uh, mita elfu moja uh, mbio ndefu hizi eh, Mo Farah kama Mo Farah na, na, umegusia wachezaji muhimu sana hapo Mo Farah na Justin Gatling lakini unakumbuka kwamba ni mshindi ambayo tulimwona uh, Usain Bolt ambaye amekuwa bingwa mbio hii za mita 100 akisema uh, a imetosha, akisema baibai bye -bye. <laughs> na nafikiri ya... na kumkumbuka kwa hilo, ndio mekua mashini wake ya mwisho ya kimataifa riadha. Ni kweli kabisa, abu sona... Pengine am, ametoa nafasi kwa watu wengine eh, kuonekana na tumeshuhudia. Lakini kiujumla, ni kwamba uh, mchezo wa riadha utaendelea kumkumbuka sana uh, mwanariadha huyu toka kule nchini Kanada, Jamaika ambaye alistafu. Lakini kwa ujumla, Victor Abuso Uh, Tanzania nayenyewe pia haikuondoka e kwale, kapa e, e, kuna... <laughs> ilishika nafasi ya thelathini na saba <laughs> ndiyo, ndiyo, kati ya, ya nchi ambazo zimepata medali mm. na yenyewe ikipata medali ya shaba kupitia kwa Maria Felix Alphonse, zilikuwa ni sherehe kubwa sana no. Tanzania mm. utakumbuka mashindano yale yalifanyika Agosti 4 hadi Agosti 13 katika jiji la London. Nakumbuka sana Godfrey Kirui kutoka nchini Kenya alinyakua medali ya dhahabu katika mbio hizi za marathon na kidogo nyuma katokea Alfonso Simbu, na hata makaribisho kama ulivyosema hayako mabaya sana <laughs> yalikuwa makubwa sana <laughs> na ni, ni, ni jambo la kustajabisha kwamba taifa lenye watu zaidi ya milioni hamsini linasubiri mm. eh, taarifa kutoka uwanja wa ndege juu ya kuwasili kwa wanariadha mmoja badala ya kutengeneza wanariadha wengi zaidi ya wawakilishi nchi nam jiji la Kampala kule nchini Uganda nalo lilikuwa mwenyeji wa makala 42 ya mashindano ya dunia ya nyika maarufu kama World Cross Country. Mashindano haya yalifanyika mwezi Machi na kuwaleta pamoja wanariadha zaidi ya 500 kutoka mataifa 50 walioshiriki katika mbio za umbali wa kilomita nane, sita na kumi. Uh, kwa mara nyingine Kenya pia ilimaliza nafasi ya kwanza baada ya kupata medali kumi na mbili ikifuatwa na Ethiopia ambayo ilikuwa na medali tisa na Uganda wakamaliza katika nafasi ya tatu. Namkumbuka sana huyu mwanariadha kutoka kule Uganda uh, Geoffrey Kipsang ambaye alishinda zile mbio za mita uh, kilomita kumi kwa upande wa vijana chipukizi, kumradhi, Jacob Kiplimo Jacob Kiplimo ambaye alipokelewa na Rais Yoweri Museveni baada ya kupokea ile medali kwamba uh, uh, uh, kwa katika mbio uh, kwa, za kilomita kumi kwa upande wa wanaume Mkenya Geoffrey uh, Kipsang alishinda medali ya, ya uh, dhahabu medali ya shaba lakini kwa upande wa kilomita nane kwa vijana kwa wakiume a, a, kwa, kwa vijana wa kike Irene E, chep, wa Kenya alishinda mm medali ya dhahabu, akifuatiwa na Alice na umo, pia mkenya alishinda medali ya, ya fedha na li, wakenya walitawala sana hizi mbio za kilomita nane e, zote e, medali zote tatu walishinda wakenya. Lilian Rengeruk pia mkenya akishinda medali ya shaba, lakini kwa upande wa wa wanaume kwa ujumla. Kwa upande wa wasichana, mbio za kilomita 5.8 Letesebendeti uh, Gidei kutoka nchini Ethiopia alishinda medali ya dhahabu akifuatiwa na Hawe Hawi Feisa uh, kutoka nchini Ethiopia pia alishinda medali ya fedha baada ya kuibuka mshindi wa pili, wakati Mkenya selifin Cheptwek ambaye alitwa medali ya shaba alitumia muda wa dakika 19 na sekundi mbili. Kwa hivyo, kiujumla, ukiangalia mbio hizi, Victor Abuso, ni dhahiri shahiri kabisa kwamba uh, Kenya imeendelea kudhihirisha kwamba enyewe ni mwamba wa mchezo wa riadha ana uh, mbio ndefu mm -hmm. barani Afrika utaona kwamba baadhi ya nchi zilizoshiriki michuano hii ilikuwa ni pamoja na Bahrain ambao aliambulia medali moja. Eritrea walipata medali moja mm -hmm, na Uturuki nao pia walipata medali moja. Kwa hivyo, mm -hmm. Kenya iliendelea ku, kuwa katika ramani katika mchezo huu wa soka, na mambo yalikuwa mazuri zaidi mwezi Julai jijini Nairobi huko nchini Kenya aa, wakati ilikuwa mwenyeji wa mash, makala ya kumi na ya mwisho ya mashindano ya riadha kwa vijana chipukizi usizidi so miaka 18. Mashindano haya yalifanyika katika uwanja wa kimataifa wa Moi Kasarani Uh, jini Nairobi, uredha walioruhusiwa wali, unakumbuka, ni wale ambao walizaliwa mwaka elfu mbili na elfu mbili na moja. Na Afrika Kusini ilibuka katika nafasi ya kwanza kwa medali kumi na moja ikifuatwa na China, Cuba ikiwa ya tatu, na mwenyeji Kenya ikiwa katika nafasi ya nne, uh, kwa medali kumi na tano. Kwa hakika yalikuwa ni mashindano ya kuvutia sana abuso, na hata uh, wasimamizi wake uh, ambao ni IAAF na, mm -hmm, wanasema kwamba haijawahi kutokea tukio kubwa kama ambalo linaandaliwa na wao kuvutia idadi kubwa ya mashabiki uwanjani. Utakumbuka hata katika siku ya mwisho ya michuano hii ambayo ilianza Julai kumi na mbili hadi kumi na sita katika, katika uwanja wa Moi mw wa Moi kule nchini Kenya, ilishirikisha watu zaidi ya elfu sitini waliujaza uwanja wa, wa Moi kasarani kule mjini Nairobi kwa ajili ya kuweza kutazama, na tutakumbuka hata viongozi wakuu wa Kenya alikuwepo akiwemo uh, mke wa rais Uhuru Kenyatta, Margaret Kenyatta, lakini kwa ujumla Kenya ilijivunia ambapo Jacklin Wambui alishinda uh, medali ya dhahabu katika mbio za mita mia nane kwa upande wa wasichana, wakati Karen Chebet alishinda mita elfu mbili kwa upande wa wasichana. Kwa upande wa wanaume George Minango aliendelea kutikisa, kwa sababu utakumbuka kwenye mashindano ya London alikuwemo amefanya vizuri, kwenye mashindano ya cross country pia alifanya vizuri, na huku kwenye mm -hmm. mashindano ya, ya world champion alishinda uh, mita mbio za mita mia tano wakati Ethiopia wao walishinda kupitia mwanariadha wake Suleman Berega mbio za mita elfu tatu kwa kwa hakika ni mbio ambazo zilitambulisha vipaji vipya na vya baadaye kwa, kwa, kwa wanariadha na wanawakimbiaji kutoka katika mataifa ya Afrika. Ilikuwa ni fursa pekee kwa Afrika Mashariki, hasa nchini Kenya kuandaa mashindano makubwa kama haya, na ndivyo mambo yalivyokuwa katika mchezo wa riadha mwaka elfu mbili na kumi na saba. Asante sana Sumbi Mtemi wa Singida, Tanzania, unasema kwamba unakumbuka Oscar Pistorius, yule mwanariadha wa Afrika Kusini ambaye alifungwa walimua mpenzi wake mwaka mwaka uliopita, kama sijakosea. Unakumbuka Bwana Fredi. Lakini uh, King Majuto pia ukiwa Tanzania unasema kwamba na wakumbuka wanariadha wa Kenya ambao walifungiwa kwa kujihusisha na matumizi ya dawa za kuongeza nguvu mwilini. Kwa hakika, wa, wasikilizaji wetu E, ma, kuna matukio ambayo yalitia doa jitihada za kuinua mchezo wa mchezo wa riadha katika mataifa ya Afrika. Utakumbuka Rais Uhuru Kenyatta mathalan alisema wazi jambo ambalo linasikitisha sana, kuona uh, serikali ambazo zinatumia fedha nyingi kwenye, kwenye, kwenye, kwenye mchezo hususani riadha, lakini wanariadha wake wanatumia madawa aliyopigwa marufuku. Kwa hakika ni jambo la kusikitisha. Nakumbuka hata kwenye mbio za, za, za, za London kuna mariadha kutoka nchini Tanzania alitumia dawa ambazo haziruhusiwi, na mwisho wa siku akawekwa pembeni. Tanzania ikapeleka wanariadha wachache na hivyo basi kupunguza tayari matumaini ya kutoa medali. Kwa hivyo mbali na mafanikio haya, kwa mwaka huu wa elfu mbili na kumi na saba unaelekea ukingoni, ni dhahiri shahiri kabisa kwa kwamba WADA kilikuwa kikwazo kikubwa sana kwa mataifa ambayo wanariadha wake wanatumia dawa zilizopigwa marufuku nam ikiwa unajiunga nasi popote pale ulipo unasikiliza makala ya mwisho mwaka elfu mbili na kumi na saba siku ya jumamosi tunakukumbusha baadhi ya matukio makubwa yaliyotokea viwanjani katika mchezo wa riadha raga voliboli na hata mchezo wa bondia jina langu ni victor abuso nikiwa na mwenzangu fredrick nwaka ukiwa kampala nchini uganda ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na sita asante sana abdul suleiman semgenyi Okay, maeneo ya Kajjansi unasema kwamba utakumbuka sana yale mashindano ya World Cross Country ama mashindano ya nyika ambayo alifanyika hapo jijini Kampala. Asante sana. Na kombe la dunia katika mchezo wa wavu au voliboli kwa upande wa wanawake, mashindano hayo yaliandaliwa kule nchini Japan katika miji ya Tokyo na Nagoya. Mataifa sita kutoka mabara manne uh, yalishiriki katika Mbali na Kenya kutoka ukanda wa Afrika Mashariki, DRC ndio ilionekana pia huko. Na ni kweli kabisa, Victor Abuso. Na kwa ujumla uh, Kenya uh, DRC wakufanya vizuri, licha ya kwamba walipata tiketi ya kushiriki na Nigeria, bila shaka ndo walishinda uh, michuano hii wakimfunga waki Senegal katika katika mchuano wa wa wa kutafuta mshindi, na bila shaka katika michuano haya ya wanawake ya ya ya volleyball, ni mchezo ambao unachezwa na wachezaji sita u, na mpira unakuwa hewani, unaweza kucheza kwa mkono <tuhi> lakini <kwa> kichwa labda <tuhi> <na> usiende chini <tuhi> ni kweli kabisa Abuso. Na kama kama ilivyoada kuna wana, wana michezo mashindano haya ya dunia ya mchezo wa volleyball ambayo yalifanyika kule Tokyo, umeyataja hapo awali, yalitengeneza majina mapya, lakini ushiriki wa, wa Afrika haukuonekana kwa maana kwamba e, mataifa ya Marekani, China, Brazil, Urusi, Korea Kusini na wenyeji Japani pekee ndo alishiriki. Kwa hivyo ni kutokana pengine na viwango ambavyo vimewekwa, ili nchi iweze kupata nafasi hiyo, lazima ishiriki mashindano kwanza ya ndani ya kikanda na mwisho wao ya, ya, ya bara, ili kutafuta timu, timu moja imara. Lakini kwa ujumla kuna wachezaji ambao walipata wali, wali, wali nafasi ya kutunukiwa kutu, E, thamani mfano mchezaji thuting wa China yeye alitunukiwa zawadi ya kuwa mchezaji mwenye thamani kubwa sana katika mashindano hayo, lakini pia uh, mchezaji wachezaji wa eneo la kiungo Ana Caroline da Silva Brazil na Yuan Xinshu wa China au walinyakua tuzo hiyo. Lakini kwa ujumla uh, mchezaji bora kwa upande wa wa wazuiaji anaitwa yeah, kotoo Inoue huyu biashara kwa kutoka kule nchini Japan, na wale wazuiaji mara nyingi huwa wanakaa pale au pale mbele kabisa mbao, kuna neti ile ina mm. wa atofautisha lakini ukiangalia abuso, mm. Lakini pamoja na hilo, ulikuwa unataka kusema kitu, lakini iongezeko tukarudi songo mbele. Unajua, siku hizi mchezo huu ni ujuzi zaidi, sio ukubwa au urefu wa mchezaji <laughs> ni <gibu> kweli kabisa, nakubaliana na wewe, ndicho uh, ndio ambacho nilikuwa nataka kusema kwamba ukiangalia uh, mchezo huu unachezwa sana katika nchi ya Marekani, uh, China ukiona, lakini watu wako wanafikiria kwamba mtu lazima uwe na mwili mkubwa ili uweze kushiriki uh, lakini kumbe sio hivyo, unahitaji una zaidi mbinu ili kuweza kum, kum, kum sio kwamba nguvu hazitakiwi, lakini unahitaji zaidi mbinu, kwa sababu abuso pia, ukiwa mfupi sana uh, bila shaka utashindwa ku, ku, ku, ku, ku, ku, kupambana kuzuia mpira kutoka eneo la, kwa mkono, mkono. kitu ambacho mm. pia wakati mwingine kinahitaji uwe na, na, na uwezo zaidi ya nguvu sasa ni kwenye mikono. Kwa hivyo uh, kwa ujumla uh, ukiangalia haya mataifa yamewekeza na ndio maana hata, uh, wachezaji wake wengi sana wanapata nafasi ya kwenda kucheza kwenye mataifa mbalimbali. Leo hii kuna wachezaji wanaotoka China wanakwenda Marekani kucheza mchezo wa mpira wa, wa voleboli mm. na wengine wanatoka Urusi mm. ama Korea Kusini, Korea Kusini. Kwa hivyo ni jambo la kujivunia kwa mataifa haya kuweza kuandaa mashindano na, na kushiriki mashindano haya makubwa kwa ngazi ya mpira wa mm volebole. na mtuangazie mchezo mwingine ambao kidogo unafanana na huo wa volleyball ya mchezo wavu uh, timu ya taifa ya mchezo wa kikapu ya Nigeria ilishinda senegal kwa vikapu 65 kwa 48 katika fainali ya mataifa bara afrika kwa upande wa wanawake mashindano haya yalifanyika kule jijini bamako nchini mali ilikuwa ni katikati ya mwaka huu shiriki, na mataifa kumi na mbili alishiriki na ulikuwa unadokezea kwamba DRC ndio taifa ambayo lilifuzu kutoka kanda Afrika mashariki na Kati, lakini alikufanya vizuri sana nam kabisa. Victor Abuso walishika nafasi ya tisa kati ya timu kumi na mbili zilizofuzu kucheza michuano hii, na utakumbuka kwamba walikuwa kwenye kundi bila, walikuwa awali mpanga kwenye kundi bili likuwa inajumuisha timu za Nigeria eh, Senegal. Uh, Misri, Msumbiji, Gine, pamoja na yenyewe Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, na, na pia timu nyingine ilikuwa ni Afrika ya, kwa kundi wakati ah, likuwa na timu ya Afrika ya Kati, Ivory Coast, Tunisia, Cameroon, Angola mm na Mali, lakini kwa ujumla ukiangalia Nigeria wali, walipata, walipata upinzani mkubwa sana licha ya kwamba wali, walifanya vizuri na kumaliza kama washindi kwa kuwafunga Senegal kwa vikapu 65 kwa 48 na mwisho wa siku timu hizi mbili zikapata tiketi ya kushiriki michuano ya dunia ya mchezo wa, mpira wa kikapu ambayo inatarajiwa kuandaliwa hapo mwakani. na No, uh, ukula mambo ni kwamba uh, Fredrick, bado Afrika Magharibi inaizidi sana Afrika Mashariki katika mchezo huu wa kikapu. Uh, uh kuwa wanawake na kwa wanaume, viashiria vinaonyesha, na ukiangalia hata timu zilizofuzu kwenye michuano hii ya busu ambayo ilipigwa kati ya ago, Agosti 18 hadi 27 kule nchini Mali, eh, Senegal Nigeria, Guine, alafu kuna Ivory Coast, kuna, kuna Cameroon, Mali, wao wote wanatoka wa wa Afrika magharibi. Kusini mwa Afrika kuna timu moja tu ambayo ni, ni Angola. Na, na timu ya taifa ya Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo ambayo iko Afrika ya Kati, wakati kaskazini mwa Afrika kuna Tunisia. Ukiangalia hizi nchi ndio ambazo kuna mashindano, hata yale ya ndani ambayo ni imara, yanatengeneza wachezaji wazuri, na mwisho wa siku wachezaji hao wanajumuisha kwenye timu za taifa ambazo zinaweza kupambana na mataifa mengine. Hata wanaligi hapa Tanzania mathalani ligi ya mpira wa kikapu inachezwa Dar es Salaam tu, huko mikoani kama inacheza inachezwa kwa bahati mbaya tu. Yani hakuna utaratibu. hapa kwenye mm. Dar es Salaam kuna timu ambazo zinacheza lakini, mara nyingi sana ni timu zile timu ambazo ziko za, za majeshi. Kwa hiyo kuna haja pia abuso ya kujiuliza, kwa maana kwamba eh, je, mataifa ya Afrika Mashariki, Kenya eh, Rwanda, Burundi Uganda yataendelea kuwa wasindikizaji mpaka lini kwa mataifa ya Afrika Magharibi? Na umesahau Sudani Kusini, na wachezaji wazuri sana warefu, na mara nyingi unapotembelea mji kama Kampala ama Nairobi no. unawaona wanacheza sana mchezo huu wa basketball ama kikapu no. Um, mdetu tunakwenda sana lakini uh, tuwezi kusahau kwamba Uganda ulikuwa wenyeji wa michuano wa mchezo wa raga au mabavu kwa mataifa ya Afrika mwezi Oktoba na mataifa kumi walishiriki katika makala hayo ya tano. Wenyeji Uganda walishinda taji hili uh, kuwa la wachezaji saba kila upande, baada ya kushinda Zimbabwe katika fainali ya mwisho jijini Kampala. Eh, mada, Uganda walitumia wenyeji wao na uzoefu wao, kama walivyosema, pengine kuna wachezaji ambao wanatoka katika mataifa mengine lakini wanaishi nchini Uganda walisaidia kwa kiasi kikubwa kuiwezesha Uganda. Utakumbuka hata katika kundi lao walikuwa na timu ambazo ni nzuri eh, Ghana walikuwa kwenye kundi A eh, Zambia, Tunisia na Moroko, na mpaka wao kupenya kwenye kundi hili na kuenda katika hatua inayofuata ilikuwa walitumia kazi ya ziada na uta, waliweza kuzishinda timu kama za Zambia, Tunisia na Morocco, lakini pia uh, katika kundi la be ambao kulikuwa kuna Madagaskar, Zimbabwe, Senegal, Botswana pamoja na Mauritius. Uh, utaona ni hizi nchi ambazo kwa kiasi kikubwa mchezo huu unachezwa sana. Mathalani Botswana, mchezo wa raga kwa wachezaji saba kila upande wa mabavu unachezwa sana lakini pia uh, nchi kama uh, Morocco. E, ni mchezo ambao pia unachezwa una sana nchi kama Madagascar. Ni mchezo <laughs> ambao una nafasi kubwa sana, kwa hivyo utaona timu ambazo nyingi zimeshiriki ndio zilikuwa ambazo zime, zime, zina, zina, zina mafanikio katika mchezo kwa maana ya ndani, lakini mashindano nayo pia yalitumika kusaka timu ambazo zitafuzu kucheza michuano ya Jumuiya ya Madola ya mwakani kule nchini Eh, bila shaka itafanyika nchini Australia ambapo timu ya Uganda ambayo ni mabingwa, na mabingwa na Zimbabwe ndio. Ni mchezo ambao siku zote, mchezo wa pekee ambao siku zote pasi lazima <laughs> nyumanakenda nyuma, <laughs> na, nyuma lakini unakwenda mbele, na mara nyingi ukipiga ile try inabidi uanguke na mpira chini, lakini unapiga uh, penalty ile inapita juu Uh, ndivyo mchezo huu unavyochezwa. Bila shaka najiuliza <laughs> ni kwamba utakuwa umewahi kushiriki huyu. Bila shaka uh, siku zangu nikiwa kijana chipukizi <laughs> nilicheza sana mchezo huu <laughs> mchezo huu wa raga. Uh, tumalizie na kilichotokea mwezi Agosti, kulikuwa na pambano la mchezo wa bondia, lilipewa jina la pambano la pesa, uh, kati ya Marekani Floyd Mayweather Jr na uh, Conor McGregor kutoka kule Ireland, nipigana ambalo alifanya kule katika mji wa Nevada kule Marekani, na nafikiri mw aliweka lue, historia yake. Unakumbuka katika mapigano hamsini aliyopigana ameshinda na, yote namna kati ya hayo e, katika ushindi wake huo, mapambano ishirini na saba ameshinda kwa knockout, yani kuwachakaza kabisa wapinzani wake. Na umeitaji hapo kwamba alikuwa ni pambano la fedha, ni kweli kabisa. Victor abuso na dola za Marekani milioni mia moja na thelathini ziliamua pambano hili. Dola milioni mia moja alichukua mshindi ambaye ni eh, Floyd Mayweather mm. Wakati mshindwa uh, Conor McGregor yeye alipewa dola milioni thelathini. Na utakumbuka uh, Mayweather ni, mchezaji ni, ni mwanandondi ambaye alistaafu ali kwenye, kwenye, kwenye ndondi, lakini anapoletewa pambano ambalo anawekea kiasi kikubwa cha fedha, E, uwa, anakuwa hakata, inawezekana kabadilisha uamuzi wake, kwa sababu kama alipopigana mara ya mwisho na na huyo Manny Pacquiao kutoka nchini Filipino, akasema kwamba hata pambana tena, lakini tumeona mwezi Agosti tarehe 26, mwezi Oktoba tarehe 26 alipanda tena ulingoni katika ukumbi wa T-Mobile Arena huko Nevada. Kwa hiyo kuna haja kabisa ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya yeye mwenyewe, na mimi huenda mbele ya safari akaamua tena kurejea ulingoni kwa sababu bado umri unamruhusu, ni mtu mwenye umri wa miaka hata hamsini hajafikisha. <laughs> <laughs> <laughs> Mchezo ambao unapendwa sana na mwenzangu Martha Saranga, na alikuwa niambia kwamba yuko likizo kule Tanga, naambia kwamba zamani alikuwa kwa anashiriki sana lakini majukuu alipokuwa mengi akaacha kucheza ndondi ama bondia. Naona tumefika mwisho, kwa sababu mdetu umekwenda sana. Ni mengi ambayo alitokea viwanjani, lakini tumeona tuzungumzie haya kwa kifupi tu, lakini kesho, najua utakuwa tuletea muktasari yale ambayo alitokea katika viwanja vya soka, na mengi sana alitokea. Kwa mfano, mataifa bingwa barani Afrika, sakafa na mao kama hayo. Kabisa, bila shaka mm. Kesho msikilizaji atarajie mengi katika jukwaa la michezo. Na mimi naitwa Victor Abuso nikiwa na mwenzangu Fredrick Nwaka, tunakutakia kila la heri. Asante sana, na kukabidhi kwa mwenzangu Sabina Nabigambo atamatishe matangazo haya. Nam msikilizaji, basi nami, hadi kufikia hapo, sina la ziada. Asante sana kwa muda wako. Mimi ni Sabina Crispin Nabigambo, uwe na jioni njema. Kwaheri. nam msikilizaji huyo anaitwa Otieno Aloka, msanii kutoka huko Kenya, anakuambia kanungo weteko. Basi hadi hapa, mimi sina la ziada na kushukuru sana msikilizaji kwa kuichagua RFI Kiswahili jioni ya leo. Punde tutaungana na wenzetu Paris, Ufaransa, kwa matangazo mengine. Kwa heri.