Asante sana mwenzangu Sabina Crispin na Bigambo. Hujambo msikilizaji na karibu katika makala ya jukwaa la michezo. Leo ni siku ya Jumapili ya eh, Disemba 17 mwaka 2017. Tunakuletea tathmini ya kina juu ya mashindano ya Kombe la Challenge kwa mataifa ya Afrika ya mashariki na kati ambayo yametamatika hivi punde kule nchini Kenya, kwa timu ya taifa ya Kenya Harambee Stars Uh, kupata ushindi wa penalti nne kwa mbili dhidi ya Zanzibar, timu ya taifa ya Zanzibar Heroes na hivyo basi kutoa taji la sita la michuano hiyo. Kumbuka kwamba hii ni makala ya thelathini na tisa tangu mashindano hayo yalipoanzishwa mwanzoni mwa miaka elfu kenda mia na thelathini. Na kwenye laini ya simu nitaungana na mbunge wa jimbo la Malindi kisiwani Zanzibar na ambaye pia ni wakala wa kimataifa anayetambuliwa na, na shirikisho la soka duniani FIFA ali Sale Alberto, Ali Sale Alberto, karibu katika makala ya jukwaa la michezo hapa Radio France International. Naam, asante sana lakini pia naungana na e, mwandishi wa habari za michezo na mfuatiliaji wa, wa michezo nchini Tanzania Juma Mudimi, akiwa pale mkoani Mwanza kaskazini magharibi mwa Tanzania. Juma Mudimi, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Naam msikilizaji, lakini kabla hatujaanza uh, makala yetu uh, naomba nikufahamishe taarifa zinazojiri duniani kwa sasa, ambapo uh, ni kwamba uh, bara la Afrika, shirikisho la soka barani Afrika kafu limetaja orodha ya, ya waamuzi watakaochezesha mashindano ya mataifa ya Afrika kwa wachezaji wa ligi za ndani, chani atakaofanyika nchini eh, Moroco. Katika orodha hiyo, Afrika mashariki na kati imetoa waamuzi kadhaa ambao watakuwemo kwenye mashindano hayo na kwa hakika kwa, kwa ni kwamba uh, waamuzi hawa baadhi yao ni pamoja na waamuzi wawili kutoka nchini Kenya Range Aden Marwa na Gilbert Cheruyoti. Lakini pia yuko mwamuzi Bamlak Tesema kutoka kule nchini e, Ethiopia. Lakini kwa upande mwingine, kuna waamuzi kama Ruis Akizimana kutoka nchini Rwanda na Ndahibahe wa Nimana Pasifiki kutoka nchini Burundi, wakati pia kuna mwamuzi mwingine Ibrahimu Muhamed Abdalla kutoka nchini Sudan na Jean Jack Ndala kutoka nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Mataifa ya Rwanda na Uganda yatawakilisha ukanda wa Afrika Mashariki. Na mchezaji wa kimataifa wa Kenya Jese Were ameshinda tuzo ya mchezaji bora wa klabu yake ya Zesco ya Zambia. Jese amekuwa na wakati mzuri tangu ajiunge na klabu hiyo akiwa na mchezaji mwenzake kutoka nchini Kenya David Owino Kalaba. Na nchini Tanzania, uh, klabu ya Singida United imekamilisha usajili wa dirisha dogo kwa kuwasajili wachezaji wanne waliokuwa kwenye kikosi cha timu ya taifa ya vijana ya Tanzania kilichoshiriki fainali za Afrika kwa vijana chini ya umri wa miaka 17 mwaka huu nchini Gabon. Vijana hawa ambao ni pamoja na captain wa Serengeti Boys, uh, Isa Makamba, wengine ni viungo Asadi, uh, Juma na mshambuliaji mzaliwa wa Zanzibar, uh, lakini pia yupo Ali Nganzi na beki Mohamed Abdalla. Rashidi. Lakini barani Ulaya ni kwamba klabu ya Real Madrid inasherekea ubingwa wa dunia kwa ngazi ya klabu baada ya kuichapa Gremio ya Brazil kwa bao moja kwa bila bao lililofungwa na mshambuliaji wake hatari Cristiano Ronaldo. Mchezo huo ulichezwa huko Abu Dhabi nchini Falume za Kiarabu na hilo ni taji la tatu kwa Real Madrid ambapo sasa watakuwa sawa na maasimu wao wa soka nchini Hispania klabu ya FC Barcelona msikilizaji, lakini ni kuombe radhi kwamba tumeshindwa kumpata uh, Boniface Osano mwandishi wa habari wa tovuti ya michezo ya 25 soka east kutoka kule nchini Kenya ambaye alikuwa akishuhudia mchuano kati ya Kenya na timu ya taifa ya Zanzibar ambao umetamatika hivi punde. Bila shaka sasa tuanze mjadala wetu, nikianza nawe Ali Sale, matokeo haya uh, na mashindano haya kwa ujumla yana maana gani katika soka la ukanda wa Afrika Mashariki na Kati? Na nianze nawe Ali Sale uh, so, matokeo ya mchezo kati ya Zanzibar na Kenya yana maana gani katika soka kwa ukanda wa Afrika Mashariki na Kati? Naam, bila shaka naam. Naam, uh, pengine e, Ali Sale ametoweka kidogo hewani. Juma Mudimu, nikirejea kwako. A, mashindano haya yana maana gani katika soka la ukanda wa Afrika Mashariki na Kati? Bila shaka umewafuatilia tangu walipoanza wiki mbili zilizopita, mpaka ileo nafikia tamati. E, mashindano haya yana maana kubwa katika soka la ukanda wetu wa Afrika Mashariki na Kati, tukumbuke kipindi cha nyuma mashindano haya yalisitishwa kuchezwa kutokana na ukata, ukosekana kwa udhamini, lakini kurejeshwa kwa mashindano haya ilikuwa na maana kubwa sana, kwanza kuimarisha ule undugu, lakini pia kuimarisha viwango vya viwa wachezaji wetu, maana yanawapatia ya fursa wachezaji, haswa wale wanaocheza soko la ndani kuweza kupata michuano mingi zaidi ya kimataifa. Na kama tunavyojua michezo mge, ya kimashindano ni tofauti na ile michezo ya kirafiki. Kwa hiyo wachezaji wetu wengi wanakutana na hii michezo ya kimashindano, kwa hiyo kwa kiasi kikubwa inazidi kuwajenga zaidi, na tumeona katika michuano hii kumekuwa na tunasema baadhi ya mambo ambayo watu hawakutegemea kwa kiasi kikubwa. Mfano, timu yetu hii timu ya Zanzibar, tumeona namna walivyofanya, wameweza kuwatoa mabingwa watetezi Uganda hee, katika hatua ya nusu fainali. Katika hatua ya makundi waliweza kushinda dhidi ya timu kama Kilimanjaro Stars ya Tanzania Bara, ambayo ilikuwa inatajwa kwamba ni poteisho champion, yaani ni mmoja kati ya watu ambao wanaenda kugombania ubingwa. Kwa hiyo mashindano haya yana maana kubwa, lakini pia hata kisiasa, tukiangalia maana kuu sana ya mashindano haya kupelekwa nchini Kenya ni kutokana no na hali ya mambo ilivyokuwa baada ya uchaguzi mkuu kwa Kenya. Kulikuwa hakuna ma kwa maana nice. kuna upande mmoja na upande kutokana afuraha pia, michuano ma... hipale na timu kama Harambee Stars imeshinda michuano, kwa hiyo moja kwa moja Wakenya wanaunganishwa pamoja kwa kupitia michezo. Na, na, na, na, na nimekupata vizuri uh, Juma Mudimi, lakini uh, umezungumzia mashindano hayo ya kurejelewa na utakumbuka, mara ya mwisho alifanyika mwaka elfu mbili na kumi na tano kule nchini Ethiopia ambako uh, Uganda walitoa ubingwa mara ya kumi na nne kwa kuitandika timu ya taifa ya Ethiopia kwa maba, kwa bao moja kwa bila. Sasa nikirejea kwako alisale uh, bila shaka ulikuwa uh, ukifuatilia mchezo wa hivi punde baina ya Zanzibar timu ya taifa ya Zanzibar na Kenya kwa hakika ulitarajia mashindano yenye msisimko kama ulivyoonekana na baadhi ya watu, ama ulitarajia mashindano ya namna gani? Afrika Mashariki alikuwemo katika kombe la Afrika, kwa hivyo nikataraji kwamba watu wengi watamchallenge Uganda na kwa kweli amekuwa challenge na ametolewa kabla ya kufika fainali, pamoja na kwamba ni bingwa mtetezi, lakini pia ni timu ambayo ambao kombe la Afrika Afcon. lakini nilitaraji pia kwamba uh, yatakuwa mashindano makubwa kwa sababu kiwango cha soka cha Afrika mashariki imekuwa kikua, lakini nilitaraji pia kwamba yatakwenda mashindano ya amani na tutasaidia wenzetu Kenya katika kutuliza hali yao ya kisiasa, kwa sababu ilikuwa muhimu sana kwa Kenya e, kupata mashindano haya, hasa baada ya ku, ya kuondoshewa michuano mingine ile ya Afrika. Kwa hivyo tumeiambia dunia kwamba Afrika mashariki tunaweza kufanya mashindano na KAFU ilishtuka tu kuwaondoshea nafasi ile Kenya. Kwa hivyo nilitaraji hali kama hiyo, lakini katika kitu ambacho sikutaraji ni kwamba timu ya tanzania bara ingekuwa timu za mwanzo kutolewa. Uganda ingetolewa mapema, lakini na Zanzibar kufika hapa tulipofika, tumefanya kitu kikubwa sana na tumeweka rekodi, ingawa ni mara ya pili, lakini mara ya pili hii ni bora zaidi kuliko rekodi ya mwaka tisini na tano ambapo timu zilikuwa zimeshiriki zilikuwa ni chache tu kufanyika Uganda. Naam. Uh, timu zilizokuwa na zinashiriki mwaka 95 zilikuwa ni chache kuliko kule nchini Uganda. Lakini uh, Ali Saleh, nikibaki nawe hapo hapo, uh, tumetazama, tumetazama mchezo kati ya Kenya na Zanzibar Heroes. Kenya wamepata matokeo ya ushindi kwa penalty lakini ni, ni ushindi ambao unaweza ukasema kwamba umepatikana kwa jasho na damu. Na Zanzibar Heroes ni moja kati ya timu ambao zilikuwa hazipewi nafasi kubwa ya kufanya vizuri kwenye mashindano haya tofauti na timu kama vile Uganda, Tanzania bara na Rwanda ambazo ziliondolewa mapema. Unafikiri uh, nini hasa ulikuwa mwamko wa wachezaji wa timu ya taifa ya Zanzibar kiasi cha kufikia hatua hapa walipofika? Unakumbuka, mwaka huu Zanzibar tulifanya bidii, na wewe nilikuwa katika watu tulioendesha kampeni kubwa ya kutukubaliwa kuingia CAF, na kwa bahati nzuri tulikubaliwa kuingia CAF kama mwanachama hamsini na tano, lakini ndani ya kipindi cha mwezi mmoja tu tukafutwa wanachama ule. Kwa hivyo wazaji wa Zanzibar walikwenda na ari na hasira na mori mkubwa sana kuionyesha dunia kwamba tunastahili kucheza katika kiwango cha juu, kwa hivyo tulikwenda kule kama underdogs lakini tulipoanza kuifunga Rwanda, timu ambayo imetupita sana katika katika kipimo cha FIFA ranking, lakini sisi tuzame kwenye Elo ratings, kwa sababu kuna vipimo vili vya viwango vya mpira duniani. Kuna kile kinachoitwa FIFA ranking na kile kinachoitwa Elo ratings, lakini katika Elo rating tukafunga tukafunga, uh, Tanzania Bara ambao wanatupita, tukafunga Rwanda tukakia tuka na Kenya, tukafungwa na Libya. Kwa hiyo tayari Zanzibar ilikuwa imeonekana kwamba imepiga hodi na inataka ikaribishwe, na ndio maana tumefika nusu finali fainali. Mimi nilikuwa naamini tunashinda, tukafunga Uganda. Kwa hivyo jambo kubwa lijitokeza mara hii ni uwezo wa Zanzibar na heshima ambayo Zanzibar itaipata kuanzia hivi sasa. Nam asante sana Ali Sale. Zanzibar walikuwa kundi a hey, sambamba na Kenya pamoja na timu za Tanzania Bara uh, Rwanda, lakini pia vilevile vile Libya na, na Zimbabwe ambayo ilijiondoa kabla ya mashindano haya kufanyika. Ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na saba kwa saa za Afrika Mashariki, na hususa ukiwa ni pale mjini Machakos nchini Kenya. uh, lakini ni sawa na, na, na muda huo huo saa kumi na mbili na dakika arobaini na saba pale Zanzibar. Na ukiwa uh, mjini Kigali na kule mjini eh, na mjini Bujumbura ni saa 11 na dakika 47. Unasikiliza makala ya jukwaa la michezo kutoka hapa uh, RFI Kiswahili. Uko nami Fredrick Nwaka, na kwa njia ya simu niko na wachambuzi wetu ambaye ni uh, mheshimiwa Ali Sale, ni mbunge wa Jimbo la Malindi pale visiwani Zanzibar, lakini pia ni wakala anayetambuliwa na shirikisho la soka duniani FIFA, uh, wakala wa kuuza wachezaji, lakini pia ninaye Juma Mudimi huyu ni mchambuzi wa soka nchini Tanzania na ni mkufunzi wa chuo cha uandishi wa habari mjini Tabora, kwa sasa akizungumza akiwa mjini Mwanza nchini Tanzania. Na nipitie kwa ufupi japo ujumbe ambao umetutumia kwenye ukurasa wetu wa Facebook ambapo huyu anasema anaitwa Kingi Obedi Zenobi Jr, anasema kwa kweli Zanzibar Heroes wamejitahidi kwa uwezo wao, ila bahati ilikuwa sio yao. Pia hongereni RFI kwa matangazo yenu, asante sana. Huyu mwingine anaitwa Kingi Majuto wa Geita, Tanzania, anasema mchezo ulikuwa mkali na mzuri, pongezi kwa Zanzibar Heroes kwa kuonyesha kandanda safi, lakini pia kuna wakati refari alitaka kuwabeba Harambe Stars. Huyu hapa anaitwa Halima Bamhiga wa Sound Media Tim, Kibaha, Pwani, Tanzania, anasema kiukweli mechi ilikuwa nzuri sana na Zanzibar Heroes wamejitahidi kwa kwa kiasi kikubwa. Padri Moshi Wakotela Moshi, Tanzania, anasema Zanzibar wamejitahidi sana katika mchezo, mpira unadunda, nasi tumeona na kusikia, pambano hili lilikuwa linasisimua. Hakika Zanzibar, kiwango chenu kinastahili pongezi kubwa, hata kwa hapo mlipofika. Mmeacha maswali mengi kwa kiwango chenu. Lakini huyu anaitwa Jordan Eno wa Tukuyu anasema Zanzibar wametisha sana na wanaendelea kutuma salamu kwa KAFU na FIFA kwamba kuwapa wanachama kamili, sisi watu wa huku bara tupunguze ni maoni yake msikilizaji wake. Na nikihitimisha na ujumbe wake Abdallah Ndonde akiwa kiu, kiuma a, Tunduru Tanzania anasema kiukweli, imetuma sana Watanzania kwa kukosa lile kombe, lakini mpangaji wa kila jambo ni Mwenyezi Mungu. Kwa hiyo Kenya alipangwa hivyo kwa mwaka huu. Tuko pamoja mwanzo hadi tamati ya kipindi. Asante sana msikilizaji, na nirejee kwa wageni wangu. Tumeshuhudia mchezo, tuje kwenye mchezo wenyewe sasa. Zanzibar wali Kenya walionekana walianza kwa nguvu sana na kufanikiwa kupata matokeo. Juma uh, Mudimi, unafikiri uh, Kenya walikuwa wamewasoma Zanzibar pindi walipokuwa kukutana nao kwenye mchezo wa hatua ya makundi na kuamua kuja na mpango mpya ambao umewasaidia uh, licha ya kwamba kufanya kazi kwa muda wote dakika 90, kwa sababu Zanzibar walifanikiwa kukomboa mabao yote ambao Kenya waliwafunga. Unafikiri Kenya walikuwa wameingia na mpango mpya kwa kuisoma timu ya taifa ya Zanzibar? Yeah, kinachoonekana, timu ya Harambee Stars, yaani timu ya wa Kenya waliingia kwa kujiamini, lakini pia waliingia tuseme, wakiwa na tahadhari kubwa sana wakihofia kikosi cha Zanzibar Heroes pamoja kwa na kwamba Zanzibar Heroes waliingia kama underdogs kwenye michuano hii, lakini siku zilivyokuwa zikizidi kwenda ndivyo walivyokuwa wakizidi kuonyesha kwamba wenyewe ni ni timu ya hatari sana. Kwa hiyo timu ya Kenya waliingia na kuanza kutengeneza nafasi na kuzitumia mapema. Tukumbuke goli la kwanza limefungwa katika dakika ya tano kwa kwa mkwaju wa fiki kulipigwa vizuri sana na kushinda mlango mlinda mlango Mohamed Abdurrahman huyu wa Zanzibar Heroes, kwa hiyo ni Kenya waliingia na mbinu wa ambayo tuseme walitaka kuwashambulia sana Zanzibar Heroes ili kuhakikisha wanapata ushindi wa mapema, na baadaye kujilinda. Lakini Zanzibar Heroes walipokomboa wa goli lile, lizikaongezwa dakika thelathini za nyongeza, Harambee Stars wakapata goli lingine hapo hapo. Nikukatishe, ni kwamba ni kwa kwa matokeo haya sasa utaona uh, Kenya wamekuwa na mwalimu mpya Paul Puti ambaye ameidumu na timu hii chini ya mwaka chini ya mwezi mmoja, akisaidiwa na Stanley Ukumbi na utakumbuka ni kocha ambaye amefunza uh, mataifa mbalimbali barani Afrika ikiwemo Gambia uh, Burkina Faso, ambayo mwaka elfu mbili na kumi na tatu aliifikisha fainali ya mashindano ya kombe la mataifa barani Afrika kule nchini Afrika Kusini. Je, mashabiki wa soka nchini Kenya wanaweza kuwa na imani na kocha huyu ili aweze kuifunza Harambee Stars kwa muda mrefu mashambulizi ya kushtukiza kuwakaribisha Harambee Stars golini kwao, lakini pia na kupiga mipira mirefu ili kuwatafuta mawingu wake hawa, pamoja na mchezaji huyu ambaye alikosa penalti ya kwanza na aliingia bench akitokea na, na, Juma Mdimi ambaye alionekana labda kuwa kama msumbufu kwa safu ya Harambee Stars katika dakika chache zilizokuwa ameingia za kipindi hicho. Mashabiki wa soka nchini Kenya wanaweza kuwa na imani sasa na mwalimu huyu akapewa nafasi ya kuifunza Arambe Stars kwa muda mrefu na kutimiza malengo yake ya yeah, Kenya. Nadhani yani nazidi kujengeka kwa mwalimu wao kujuu kutokana na kwamba tunagundua Kenya wamekuwa na tatizo hilo la kutokuwa na imani na walimu wao ambao wamekuwa wakiwapata kwa muda mrefu, na hiyo imetokana na timu yao kutokuwa wanafanya vyema. Timu ya Harambe Stars kwa kipindi cha hivi karibuni imekuwa kwanza vibaya, haichekani na timu ya taifa ya Tanzania ile, yani tunaiita Taifa Stars au hata Ikilimanjaro Stars ambaye inashiriki katika michuano kama hii. Kwa hiyo kutokana na mafanikio haya, kuchukua kombe, ushindi dhidi ya timu ya Zanzibar Heroes, wengine wanasema ni timu ndogo, lakini Zanzibar Heroes haikuwa timu ndogo kama imeweza kumtoa bingwa mtetezi Uganda. Nadhani Zanzibar Heroes wameonyesha soka safi, na ukiangalia katika michuano hii, hata katika perspective ya kimpira, timu zilizoonyesha michuo mchezo mzuri zaidi ni Zanzibar Heroes pamoja na timu ya taifa ya Burundi. namna naam, Juma Mdimi, nam Juma Mdimi unaonekana zaidi naam, namnaam Juma Mdimi nam Juma Mdimi waweze kumpatia timu kwa muda mrefu uh, asante sana Juma Mdimi, nikirejea kwako uh, Alisale, eh, Zanzibar kumekuwa na mjadala mpana nchini Tanzania kwamba ifike wakati sasa E, wachezaji wengi kutoka Zanzibar wapewe nafasi kwenye timu ya taifa, kwa sababu katika miaka ya karibuni imekuwa ni vigumu kuona wachezaji wengi kutoka Zanzibar wakipewa nafasi timu ya taifa. Wewe ulipiga kampeni kali kwenye mitandao kijami, ya kijamii juu ya kupewa nafasi Zanzibar, kwa maana ya kupewa wanachama wa FIFA, lakini kwa, katika mazingira ambayo tuko nayo kwa sasa e, Zanzibar imenyanganywa wanachama wake, nafikiri hilo linawezekana kwa, kwa kutoa nafasi kwa wachezaji wengi wanaotoka Zanzibar katika timu ya taifa ya Tanzania. Mwanzo nilisikia kwamba kocha wa timu ya taifa ya Tanzania taifa sasa atabakia Kenya kutizama wachezaji kutoka Zanzibar. Kwa sababu moja katika tatizo ambalo linasemwa ni kwamba e, makocha kutoka bara hawaioni ligi ya Zanzibar. Kwa hivyo hawaoni wachezaji wazuri, lakini pili wanasema moja katika tatizo ni kwamba ligi ya Zanzibar haiko competitive sana, haina ushindani na kwa hivyo hawapati kuchagua wachezaji wazuri, kwa hivyo kujitokeza wachezaji katika hii timu ya, ya ya ya Zanzibar Heroes mara hii katika kiwango cha hali ya juu kufika mpaka fainali kunatoa fursa kwa mwalimu mwenye nia na kwa chama chenye nia hakika ni kwamba wachezaji wengi wa Zanzibar ambao wengi wao wana umri wa miaka baina ya ishirini na moja na ishirini na tatu ukimtoa Selembe na kipa Abdurahmani wengi wao ni ishirini na tatu ishirini na nne ishirini na moja wana nafasi nzuri kama vile Faisal, kama vile Abdurahmani Makame, Abdulaziz Makame, kama Hamis alofunga Makame, wako wachezaji wengi tu ambao ni quality. Lakini nataka Mtanzania yote ajue si kama Zanzibar tunajipendelea wala tunadai tupate nafasi, lakini tunataka tupimwe kwa merit. Mara nyingi wachezaji wa bara wanacheza kwa magazeti na vyombo vya habari, wachezaji wa Zanzibar ni real players. Unamuona uwanjani anacheza sio kwa kuwa anapambwa na gazeti sio kwa kuwa anapambwa na na na vyombo vya habari kwa mfano hivi sasa mimi nimepata ofa ya nam nam nam mheshimiwa Ali Sale na nam nam muda si rafiki sana uh, we, Juma Mudimi pamoja na mheshimiwa Ali Sale pengine kwa sekunde kadhaa tu sekunde chache zilizosalia Alisale, neno la mwisho kwa waandaaji wa, wa mashindano haya lakini pia kwa timu zenyewe katika ukanda wa Afrika Mashariki na Kati. Je, nini hasa kifanyike ili kuhakikisha kwamba soka la ukanda huu linapiga hatua? Kwa sekunde kadhaa tu, mimi nasema masoka liwe kubwa zaidi, wadhamini wawe wakubwa zaidi, kuwe na zawadi nyingi zaidi, lakini pia SEKAFA ifanye mpango maalumu wa kualika matimu ma, ma, ma, ma, ma, makubwa makubwa, mawakala wakubwa kubwa duniani kuja kutizama wachezaji katika kanda hii. Bila hivyo, tuko tunachia wenyewe kwa wenyewe tu mara nyingi nam. Asante sana mheshimiwa Ali Sale, nikirejea kwako Juma Mudimi wewe. Eh, tathmini yako ni ipi kwa ujumla kulingana na mashindano haya na nini hasa kifanyike kuinua soka katika ukanda huu wa Afrika Mashariki na Kati? A, tathmini yangu ni kwamba kwenye michuano wa mwaka huu kwanza imekuwa ya kuvutia zaidi kutokana na kwamba timu ambazo hatukuzitarajia kwamba huenda zingifanya vyema ndio zinifanya vyema zaidi, lakini nadhani sekta hapo wahakikishe michuano hii inakuwa ni endelevu ikaenda si baada ya miaka miwili tena no, tu, tu, tu, tukashangaa pia mm, tu, wadhamini wanajitoa lakini pia sio michuano hii tu, hata ile michuano kwa ngazi ya kla, ya vilabu na tuhakikishe na yenyewe inarejeshwa ili o inachezwa kwa sababu tunaamini na yenyewe pia. Asante sana, asante sana Juma Mdimi muda unafasi wa wachezaji wetu kuweza kuonyesha uwezo wao na kushiriki michezo mingi ya kimataifa. Kima na mwasante sana Juma Mudimi na washukuru sana Mheshimiwa Ali Sale mbunge wa jimbo la Malindi pale visiwani Zanzibar kwa kuzungumza nami katika, na, na katika makala ya jukwaa la michezo. Asante sana Mheshimiwa Ali Sale. Nami pia nakushukuru sana Juma Mudimi kwa kuzungumza nami katika makala ya jukwaa la michezo siku ya Jumapili leo. Asante sana. Asante sana. Nana kurejesha kwake Sabina Crispin na Bigambo, msikilizaji aweze kutamatisha matangazo haya ya jioni. Naam msikilizaji, basi hadi kufikia hapa sina la ziada. Asante kwa muda wako. Mimi ni Sabina Crispin na Bigambo, hadi wakati mwingine. Jioni njema. Nam hiyo msikilizaji, burudani beta bounce ya kwake Akoni ndio inayotutamatishia matangazo ya jioni kutoka hapa RFI Kiswahili. Hadi hapa, sina la ziada. Mimi ni Sabina Crispin na Bigambo. Punde tutaungana na wenzetu Paris, Ufaransa, kwa matangazo mengine. Kwa heri kwa sasa.